Jump to content

- - - - -

พิษรถคันแรก ออกดอกแล้ว

• Please log in to reply
109 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57

สงสัยไอ้เฮนนี่มันคงมีบรรพบุรุษเป็นชาวอียิปต์มั้งฮะ เพราะกี่กระทู้ ๆ มันก็ชอบสร้างปีรามิตตลอด

สรปสั้น ๆ สำหรับคนขี้เกียจโดนพาลงทะเล ไอ้เฮนมันกำลังจะบอกว่า

"นโยบายหาเสียง ประเทศชิบหายช่างหัวมัน แต่ห้ามไม่พอใจนะ ประชาชนไม่มีสิทธิไม่พอใจนโยบายรัฐบาล เลือกตั้งครั้งเดียวแล้วรัฐบาลทำชิบหายยังไงก็ได้ ถ้าเลือกใหม่รัฐบาลชนะ แสดงว่ารัฐบาลถูก ไอ้คนไม่พอใจน่ะผิด เข้าใจไหม"

ขอบอกสั้น ๆ ว่า อับราฮัม ลินคอล์น มันโดนยิงกบาล ก็เพราะมันคิดอะไรทำนองนี้แหละฮะ

เดี๋ยว hentai ก็มาบอกว่า "ผมไม่เคยพูด"
ต้องยกมาให้ถูกต้องทุกตัวอักษร ตัวแดงๆ ใหญ่ๆ ให้ถูกตำแหน่งนะครับ
ห้ามไปตีความเองเป็นอันขาด คำพูด hentai ศักดิ์สิทธิ์กว่ากฎหมายอีกนะ -_-

ระวังโดนมันกล่าวหาว่าเป็นแฟนพันธุ์แท้มันนะฮะ :(

เพราะผมถือว่าการถูกกล่าวหาว่าเป็นแฟนไอ้เฮนนี่เป็นคำพูดที่หยาบคายมาก แรงกว่ามากล่าวหาผมว่าหน้าเหมือนไอ้ตู่ซะอีก :angry:

#102 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

แปลกวุ้ย

ตรรกะวิบัติของเห็นไต นี่มันน่าตบกระโหลกจริง ๆ

ไม่ต้องอะไรมา แจก 2000 แต่ใช้เงินที่ของคนที่เค้าจ่ายเป็นเงินที่เค้าจ่ายให้ทุกเดือนของผู้ประสังคมอยู่แล้ว คนที่ไม่ได้อยู่ในระบบก้อไม่ได้ รัฐไม่ได้เสียเงินสักบาท

แต่นโยบาบ คืนภาษีรถ 100000 แทนที่จะเก็บภาษีได้คันละ 100000 บาท เพราะเป็นเงินที่รัฐต้องหาเงินเข้าคลัง แต่กลับเอาไปให้กลับคืนผู้ซื้อรถ ทั้ง ๆ มีแต่คนเค้าอยากให้รัฐเก็บภาษีได้เยอะ ๆ แถมช่วยชาติประหยัดเงินซื้อน้ำมันจากต่างประเทศอีก

ตรรกะวิบัติสุด ๆ

อ๋อ ๆ

ยังมีง่ายกว่าอีก

ระหว่าง 2000 กับ 100000 อันไหน มีมูลค่าเยอะกว่า

ตอบผมมาสิ เห็นไต

ไม่ตอบ ตุ๊ด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#103 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:19

แล้วก้ออยากถาม เห็นไตนะว่า

แจกเงิน 2000 จำนวน 8 ล้านคน ให้เลย 10 ล้านคน เท่ากับ 20000 ล้านบาท

แต่คือภาษีรถยนต์ 100000 บาทต่อคัน มีคนซื้อไปแล้ว 500000 คัน รวมเป็นเงิน 50000 ล้านบาท

อันไหนมันมีมูลค่า มากกว่า กัน

อีกอย่าง

อย่างไหน จำนวนคนได้ประโยชน์จากโครงการทั้ง 2 เยอะกว่า

ไม่ตอบ ตุ๊ด

ไม่อนุมัติเบิกเงิน เน้อ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#104 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57

คุยกับคนกลางไปก็ปวดตับเปล่าๆ ครับ
เหตุผลไม่ต้องมี เอาประชาชนถูกใจอย่างเดียว
แล้วประชาชนที่ไม่ถูกใจอย่างผม เพราะเอาเงินภาษีผมไปแจกคนอื่น
คนกลางว่าไงครับ -_-

ท่านไม่พอใจก็อย่าไปเลือกครับ... ถ้าเลือกแล้วไม่ได้ ก็ ต้องทน...
ผมไม่พอใจ ม้ากที่เอาเงิน 2000 ไปแจก... ผมก็ไม่เลือก... ก็เท่านั้น... ท่านกับผมคิดไม่เหมือนกัน... การเลือกตั้งจึงเกิด...
เกิดม้ากชนะ.. แล้วจะแจกต่อจะชั่งไข่ต่อ... ผมก็คงต้องทนครับ... เพราะ เสียงส่วนใหญ่จะเอาม้าก...

หรือ ท่านจะไปชุมนุม กับ เสธอ้ายก็ได้ บอกว่า ท่านไม่ชอบ... สิทธิของท่าน... :D

ผมไม่ได้ให้คนกลางชักชวนให้ผมเลือกเพื่อไทยครับ
ไม่ได้ถามด้วยว่า จะให้ผมทำอย่างไร หรือผมควรจะทำอย่างไร

ผมถามว่า เงินภาษีผม ที่เอาไปแจกคนอื่น คนกลางมีคำอธิบายไหมว่า ยุติธรรมอย่างไร
ถ้าไม่มีคำตอบ อธิบายไม่ได้ ก็ตอบมาตรงๆ กรุณาอย่าแถครับ

เออ แปลกดี...

"แล้วประชาชนที่ไม่ถูกใจอย่างผม เพราะเอาเงินภาษีผมไปแจกคนอื่น คนกลางว่าไงครับ"
แปลได้ว่า..
"เงินภาษีผม ที่เอาไปแจกคนอื่น คนกลางมีคำอธิบายไหมว่า ยุติธรรมอย่างไร"
ไม่เป็ฯแมงวาปแปลไม่ได้นะครับ...

เอาเป็นว่า ผมโง่เองครับ... เออ ปัญญาอ่อนด้วย ที่ไม่เข้าใจ ที่ท่านถามว่า
"คนกลางว่าไง" แล้วมีความหมายว่า " คนกลางมีคำอธิบายไหมว่า ยุติธรรมอย่างไร"..
เล่นง่ายดี...

งั้นผมลองใหม่นะครับ...
ผมเคยบอกหรือครับว่า.. มันยุติธรรม... แล้วที่ทำแบบนั้น...
นโยบายทุกอย่าง ไม่มี ยุติธรรม...

รถเมล์ฟรี.. ถามว่า คนไม่ขึ้นรถเมล์ยุติธรรมไหม...
30 บาท... ถามว่า อำมาตย์ ทีใช้บริการ โรงพยาบาล 5 ดาว.. ยุติธรรมไหม
เชค 2000 ... ถามว่า ผมไม่ได้รับ มันยุติธรรมไหม...

ประหลาด... ผมไม่เคยบอกสักครังว่า มันยุติธรรม... คิดเองเออเอง... ที่สำคัญตอนถาม ไม่บอกให้ชัด..
แล้ว จะรู้ไหม... ถ้าผมเคบบอกก็ไปอย่าง...

หาดูหน่อยนะครับว่า... ผมเคยบอกหรือว่า มันยุติธรรม... :D
ถ้าผมไม่เคยบอก... ท่านมาถามผม แบบ imply ทำไม...

ผมถึงบอกว่า คุยกับคุณแล้วมันปวดตับครับ
คุยกับคนที่ไม่เคยยึดถืออะไรเลย ดีแต่พูดไปเรื่อย
อย่างน้อย ก็ต้องมีจุดยืนครับว่า ดีหรือไม่ดี ไม่ต้องว่าไปถึงความยุติธรรมหรอก
ไม่ใช่เอะอะก็อ้าง ประชาชนถูกใจ มันไม่สร้างสรรค์ครับ

ต้องให้ทานผักบ้างค่ะ จะได้รับประโยชน์จากวิตามินไปบำรุงสมองและร่างกาย

อย่างบิวตี้ ก็ทาน เรดดดดดดดดดดดด โครัล ออร์กานิก ซาลัด เหมือนกันนะ

ไม่มายด์ว่าจะเป็นผัก แดง เขียว ฟ้า เหลือง ทานได้หมด

เพราะบิวตี้ไม่เป็นกลางค่ะ

หรือจะทานของว่างเป็นพวกถั่วก็ได้ค่ะ

Edited by pinkpanda, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:59.

#105 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:37

แล้วก้ออยากถาม เห็นไตนะว่า

แจกเงิน 2000 จำนวน 8 ล้านคน ให้เลย 10 ล้านคน เท่ากับ 20000 ล้านบาท

แต่คือภาษีรถยนต์ 100000 บาทต่อคัน มีคนซื้อไปแล้ว 500000 คัน รวมเป็นเงิน 50000 ล้านบาท

อันไหนมันมีมูลค่า มากกว่า กัน

อีกอย่าง

อย่างไหน จำนวนคนได้ประโยชน์จากโครงการทั้ง 2 เยอะกว่า

ไม่ตอบ ตุ๊ด

ไม่อนุมัติเบิกเงิน เน้อ

เห็นไต บอกว่า ดันถามมาได้ เกินนิ้ว ตรู ทีี่มีอยู๋ จะบวก ลบ ยังไงนี้ 55555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#106 yai4

yai4

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ไอ้ตุ๊ด รีบมาตอบ กูรอดูอยู่
ขี้ข้าทักษิณ

#107 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:11

หัวเสจริง คุณเฮนไตนักแก้ปัญหา

ผมเห็นความคิดเห็นของคุณบางครั้งที่แสดงออกมามันเหมือนจะสุดแต่มันไม่สุดนะ
ผมว่าที่ไม่สุดเพราะมันติดว่าคุณไม่ได้ใส่"คุณธรรม"เข้าไปในความคิดเห็นของคุณเลย

จะว่าไปมันก็เหมาะกับคุณที่เป็น"นักแก้ปัญหา55(ค้นหาปัญหา+แก้ปัญหา+วางแผนงาน55)" ในองค์กรนึง(เครือชินฯ?55)
และคุณก็ไม่ใช่นักสังคมสงเคราะห์สักหน่อยที่จะต้องมาพูดถึงแต่ความดีงาม การแก้ปัญหาครอบครัว หรือแก้ปัญหาของสังคม

ภาพที่ผมมองคุณ คือ ชายวัยกลางคน รูปร่างสันทัด สวมเสื้อเชิ้ตสีอ่อน กางเกงสแลค
มีความรับผิดขอบสูง รักครอบครัว เงียบขรึม
เวลาอ่านหนังสือจะสวมแว่นใหญ่ๆ และยกแว่นขึ้นทำตาหยีๆเมื่อจะเพ่ง...มอง 55

ผมว่าคุณเป็นหัวหน้างานของเหล่าบัตรเติมเงินได้เลยนะแบบนี้(หรือใหญ่กว่า)55

ป.ล. 1 ที่เห็น ไอ้ "55"นี่ ผมติดมาจาก นน (mmmmm)

2 ขออภัยที่ไม่ตอบในประเด็นกระทู้ เพราะมีสมาชิคหลายคนคุยกันมาหมดแล้ว

3 หลังจากไปเที่ยวต่างประเทศมา hentai ดูมีไฟมากกว่าเดิมอีกไม่รู้ไปได้ของดีอะไรมา 55

4 อ้างถึง"คุณธรรม"บ้าง อย่ายกแต่หลักการ คนเค้าถึงได้บอกไงว่าคุณนะเป็นแค่พวกกลางกลวง

#108 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:01

อ้าว!!!ตกลงผมนึกว่าเลือกนายก มาเพื่อบริหารประเทศ
ที่แท้ต้องเลือกนายก มาทำการตลาดประเทศหรอกหรือนี่

ปล.การตลาดกับการบริหารมันต่างกันนะคุณเห็นไต

อย่างข่าวนี้เป็นตัวอย่างของการทำแต่การตลาด ที่ขาดการบริหาร

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#109 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57

หึหึ พวกคุณเข้าใจวิธีของไอ้หนูการ์ตูนวิปริตรึยังล่ะ

กระทู้ไหนมีแววว่าป้าปูสุดรักสุดสวาทของไอ้หนูวิตถารจะโดนด่าเละ

ไอ้หนูวิตถารจะเข้ามาพล่ามทันที

เขาเรียกว่าเข้ามาเบนเป้า สร้างเป้าหลอก

หลังจากนั้นทุกคนก็จะทนไม่ไหวหันมาด่าตรรกะวิปริตของไอ้หนูวิตถารแทน แล้วก็งดด่านังปูสุดรักของไอ้หนูวิตถารไปโดยปริยาย

:lol: :lol: :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:48

อ้าว!!!ตกลงผมนึกว่าเลือกนายก มาเพื่อบริหารประเทศ
ที่แท้ต้องเลือกนายก มาทำการตลาดประเทศหรอกหรือนี่

ปล.การตลาดกับการบริหารมันต่างกันนะคุณเห็นไต

อย่างข่าวนี้เป็นตัวอย่างของการทำแต่การตลาด ที่ขาดการบริหาร

ประทับไลค์ by ผึ้งน้อย.jpg
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน