Jump to content

- - - - -

๒๔ พฤศจิกาคม ๒๕๕๕ นี้ ท่านคิดว่าใครจะหนีออกนอกราชอาณาจักรไทยเป็นคนแรก

• Please log in to reply
43 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

อันดับ ๑ ผมยกให้พ่อไอ้ปิ๊ด เหตุเพราะประสบการณ์เยอะสุดในรัฐบาลชุดนี้ เห็นคุณไทกรโพส ไว้ว่าเตรียมเครื่องบินเอกชนไว้ที่สนามบินเชียงราย หรือท่าขี้เหล็กไว้แล้ว :D :D :D :D :D :D

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:05

ไอ้เหลิม กับ ไอ้โอ๋ หิ้วปีกอีโพยคนละข้าง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ไม่มีน้ำยาหรอก(มีแต่ขนมจีน)

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#4 gbuny

gbuny

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ผมว่าเอาแค่วันที่ 23
บางครอบครัวก็เผ่นไปตั้งหลักที่สิงคโปร์อย่างเคยแล้วครับ :lol:
Thailand...Land of buffaloes

#5 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ลูกหมู 3ตัว น่าหลบไปตั้งหลักที่ฮ่องกง

#6 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:16

ถ้ามีน้ำยาคงไม่ดีแต่เห่า ว่าจะกลับมาเดินนำหน้าดอนยอ :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

ต้องแจ้งไปทาง สุกำพล เชิญยิ้ม ด้วยนะครับ ว่าวันนั้นอาจจะมีการหนีทหารเกิดขึ้นจริงๆ ท่านเค้าจะได้มีหลักฐานและผลงานเอาไปอวดนายเค้า :lol: :lol: :lol:

#8 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24

อีโอ๊ค !!! นกรู้ :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#9 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24

วันที่ 24 พ.ย. วันคล้ายวันเกิด สุทธชัย หยุ่น

พวก ปชช มาชุมนุม อวยพรวันเกิด มันผิดเหรอครับ

http://th.wikipedia..../สุทธิชัย_หยุ่น

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#10 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:27

ไอ้เหลิมไปก่อนครับ ตามฟอร์ม
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#11 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ไม่ต้องหนีหรอกครับ เค้าคงไม่ถ่อยเหมือนม๊อบเสื้อแดงหรอก -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:55

ไอ้เหลิม กับ ไอ้โอ๋ หิ้วปีกอีโพยคนละข้าง

แล้วตกลงกันได้หรือยังว่า ใครก่อน-ใครหลัง :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

แล้วตกลงกันได้หรือยังว่า ใครก่อน-ใครหลัง :lol: :lol:

คำถามชวนจินตนาการอีกแล้ว ต้องยืมอีโมแมวท่านผึ้งน้อยมาแทนคำบรรยาย :rolleyes:

#14 RaRa

RaRa

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:06

คำถามชวนจินตนาการอีกแล้ว ต้องยืมอีโมแมวท่านผึ้งน้อยมาแทนคำบรรยาย :rolleyes:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13

-_- ต้นตำรับหรือถือเป็นต้นตระกูลแสนรู้หางจุกตูดก็ไอ้เปรดนั่นแหละ ดูวันศุกร์ถ้าเห็นหายหำก็คงจะชัวร์แล้ว...ปารตี้กำลังเริ่ม...

<_< ตระกูลจั ญไรแผ่นดินทั้งหลายจะไปร่วมกันจัดปาร์ตี้ "ฝนตกขี้หมูไหล ตระกูลจั ญไรมารวมกัน" ที่นอก...เมืองไทย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#16 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

กระทู้ฝันหวาน :lol:

โอ๋ๆๆๆ นอน หลับฝันดีนะจ๊ะ

ตลกจัง

#17 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

รำคาญไอ้เวรวะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#18 redfrog53

redfrog53

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28

คำถามประจำวันที่ 23 พฤศจิกาคม 2555 เป็ดจะโบยบินจากเชียงรายไปพนมเปญโดยสายการบินใด เที่ยวบินใด CEI - PNH ก่อนที่จะรวมพล 24 พฤศจิกายน 2555 นี้

ท่านผู้โดยสารโปรดทราบ ขณะนี้เครื่องบินล้อไม่หมุน ขอความกรุณาทุกท่านลงมาช่วยกันเข็น ตึ่ง ตึง ตึ๋ง
Halfmoon Suphataralap Lives

นิ๋งซ่า ฮ่าๆๆ ท่านผู้โดยสารโปรดทราบเครื่องบินน้ำมันหมดกรุณา ทำใจ รอเครื่องตก ตึ่ง ตึง ตึ๋ง
หัวใจ ที่แหลกเหลว ที่แหลกเหลว อย่าไปเข็นส่งมันเลย ครับ จับมัน มา กระทืบ กันดีกว่า คนละตีน สองตีน
Boonserm Thabthimklang เป็ดบางบอน ตีนเดียวก็พอแล้วครับ
Halfmoon Suphataralap Lives Air duck flight. คงสนุกมันส์สุดระทึก

#19 idecon

idecon

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:56

เห็นด้วยกับหลายท่านว่า ไอ้เป็ด จะเปิดก่อนใคร
เพราะมันคุ้นกับรูหมาลอดเป็นอย่างดี

#20 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

รำคาญไอ้เวรวะ

ใจเย็นๆ ท่าน ปล่อยมันไปเถอะ เดี๋ยวก็ตายแล้ว แดร๊กหญ้าทุกวันเดี๋ยวก็ขาดสารอาหารตายไปเอง

ผมว่าวันที่ควายแดงจะสำนึกได้ ก็คงวันที่จะอดตายโดยที่ "ไอ้เหลี่ยม" ไม่เหลียวแล นั่นแหล่ะ ไม่นานนักหรอก :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#21 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

เป็ดเหลิม เตรียมออกจากโซนอันตราย โดยกำหนดภารกิจให้ตัวเอง(เหลิม)
ไปตรวจราชการที่เชียงรายในช่วง 23-25 พ.ย.
(หากเกิดเหตุจะได้หลบหนีออกนอกประเทศทันที)
คราวนี้อาจจะออกด้านพม่า โดยช่วงดังกล่าวได้ติดต่อเช่าเครื่องบินเอกชน
มาจอดสแตนด์บายไว้ที่สนามบินเชียงราย หรือสนามบินท่าขี้เหล็ก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#22 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:09

ตระกูล ชิน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#23 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23

#24 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

คนใน ตระกูลชินวัตร นี่แหละ หนีไปเป็นครอบครัวแรก

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#25 ant

ant

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:01

ไอ้โอ๊ค..ชัวร์
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#26 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:33

ไปกันหมดแล้วควายจะอยู่เยี่ยงไร?

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:29

อย่าให้ถึง คนหนึ่งพยุงหน้า อีกคนพยุงหลัง
ถ้าเป็นอย่างนั้น คงได้รับบาดเจ็บ ..เกินเยียวยา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:07

ที่แท้ "นางเลิ้ง" นี้เอง.....
ที่เป็นคน "ขี่ม้าขาว".....

ปล. ที่ม้าเป็นสีขาว ก็เพราะไม่มีสีนี้เอง...
:lol:
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#29 RaRa

RaRa

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

อย่าให้ถึง คนหนึ่งพยุงหน้า อีกคนพยุงหลัง
ถ้าเป็นอย่างนั้น คงได้รับบาดเจ็บ ..เกินเยียวยา

แบบนั้น เค้าเรียก Three some กระมังครับ :lol:

#30 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:08

แย่จัง

เค้าไม่กินน้ำยา กินแต่แกงเขียวหวาน

#31 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:11

พูดอะไรกัน หนุ่มๆ ^^"

#32 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:15

แย่จัง

เค้าไม่กินน้ำยา กินแต่แกงเขียวหวาน

ต้อง ขนมจีน-น้ำเงี้ยว มี แคบหนังควาย เป็นเครื่องแนม ครับ

ไม่ทราบ คุณ pinkpanda ทันได้ทานไหมครับ? กับข้าว คนเหนือ แท้แท้ :D

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๑๕ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๑๕ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#33 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:31

แย่จัง

ต้อง ขนมจีน-น้ำเงี้ยว มี แคบหนังควาย เป็นเครื่องแนม ครับ

ไม่ทราบ คุณ pinkpanda ทันได้ทานไหมครับ? กับข้าว คนเหนือ แท้แท้ :D

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๑๕ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

อร๊าย อ่านแล้วน้ำลายไหลเลยค่ะ

ตอนนี้ทำง่ายมาก มีน้ำพริกสำเร็จเอามารวนกับหมูสับ ปรุงรส เติมเลือด แล้วก็มะเขือส้ม (มะเขือเทศลูกเล็ก เปรี้ยวจี๊ด)

ตอนจะรับประทาน เอาเส้นใส่นิดๆ ตักน้ำราดลงไป มีมันหน้าส้มอมแดงนิดๆ จากนั้นโรยผักชีต้นหอมเล็กน้อย กระเทียมเจียว แล้วก็มีผักกาดดองหั่นฝอย

กะหล่ำปลีหั่นฝอย แล้วก็บีบมะนาวเล็กน้อย

โอย เริ่ด

ขนมเส้นน้ำเงี้ยว ลำแต้แต้เจ้า โดยเฉพาะฝีมือแม่จ๋า

#34 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

เดาว่าเจ๊ปูจะสักเสือเผ่นไปก่อน อ้างเหตุผลด้านความปลอดภัย แล้วต่อมาก็อ้างว่าเดินเงอะงะตกท่อ ไม่สามารถกลับมาทันอภิปรายไม่ไว้วางใจ

#35 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

แย่จัง

ตะนิ่นตาญี

ตอนนี้ทำง่ายมาก มีน้ำพริกสำเร็จเอามารวนกับหมูสับ ปรุงรส เติมเลือด แล้วก็มะเขือส้ม (มะเขือเทศลูกเล็ก เปรี้ยวจี๊ด)

ตอนจะรับประทาน เอาเส้นใส่นิดๆ ตักน้ำราดลงไป มีมันหน้าส้มอมแดงนิดๆ จากนั้นโรยผักชีต้นหอมเล็กน้อย กระเทียมเจียว แล้วก็มีผักกาดดองหั่นฝอย

กะหล่ำปลีหั่นฝอย แล้วก็บีบมะนาวเล็กน้อย

โอย เริ่ด

ขนมเส้นน้ำเงี้ยว ลำแต้แต้เจ้า โดยเฉพาะฝีมือแม่จ๋า

ขออภัย คุณ pinkpanda ที่ ตะนิ่นตาญี เขียนหนังสือไม่ชัดเจน

ส่วนประกอบที่สำคัญของการกิน ขนมจีน-น้ำเงี้ยว นั่นคือ แคบหนังควาย

นี่พูดจริงจริงนะครับ ถึงได้เรียนถาม คุณ pinkฯ ว่าทันได้ทานหรือไม่?

เพราะช่วงหลังหลังมานี่ ควาย มันหนีเข้ามาอยู่ในเมืองกันหมดแล้วกระมังครับ

ถึงไม่มี แคบหนังควาย ให้ได้ทานกัน :D

แหะแหะแหะ...ขออภัยเจ้าของกระทู้ คุณบังทอง ด้วยครับที่พากระทู้ออกทะเล :unsure:

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#36 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ตระกูลชิน ไม่หนี แต่ไปช็อปปิ้งฮ่องกงชั่วคราว :D

#37 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

แย่จัง

ตะนิ่นตาญี

โอย เริ่ด

ขออภัย คุณ pinkpanda ที่ ตะนิ่นตาญี เขียนหนังสือไม่ชัดเจน

ส่วนประกอบที่สำคัญของการกิน ขนมจีน-น้ำเงี้ยว นั่นคือ แคบหนังควาย

นี่พูดจริงจริงนะครับ ถึงได้เรียนถาม คุณ pinkฯ ว่าทันได้ทานหรือไม่?

เพราะช่วงหลังหลังมานี่ ควาย มันหนีเข้ามาอยู่ในเมืองกันหมดแล้วกระมังครับ

ถึงไม่มี แคบหนังควาย ให้ได้ทานกัน :D

แหะแหะแหะ...ขออภัยเจ้าของกระทู้ คุณบังทอง ด้วยครับที่พากระทู้ออกทะเล :unsure:

ตะนิ่นตาญี

อ๋อ ไม่เก็ทว่ามีความหมายแฝง ๕๕๕

ยังมีอยู่นะคะ แต่ว่าไม่ใคร่มีคนนิยม ด้วยราคาแพงขึ้นหนึ่ง แล้วก็มีกลิ่นเหม็นสาบเป็นเรื่องสอง

และก็คงเรื่องสุขภาพด้วยเป็นเรื่องสาม อีกทั้งเป็นสัตว์ใหญ่มีบุญคุณกับคนมาก อันดับสี่

แต่ถามว่าชอบกิน คือ น้ำหนังค่ะ ทำมาจากควายเหมือนกัน

เป็นพวกเจลาติน เป็นแผ่นบางๆ คล้ายๆ ข้าวแคบ กว้างสักราวฝ่ามือผู้หญิงผายออกมา

เอาไปผิงไฟให้ขึ้นฟู รับประทานอรอ่ยมาก แต่บังเอิญว่าหลังๆ หลายปีมาแล้วค่ะ

นับถือเจ้าแม่กวนอิม เลยไม่ทานเนื้อสัตว์ใหญ่

ปล.ควายนีราคาแพงนะคะ แต่คนบางจำพวกไปทำให้มันดูด้อยค่า

น่าสงสารค่ะ ที่คนบางคนกลายเป็นกลาย ให้พวกบ้าเงิน ตัณหาจัด โลภมาก จูงจมูก จนทำลายประเทศไทยป่นปี้

แต่คนพวกนี้ อย่าไปถามหาความรับผิดชอบเลย สู้น้องควายก็ไม่ได้ ก้มหน้าก้มตาทำงาน แค่ได้ฟางได้หญ้าเคี้ยวพออิ่มท้อง

ก็เพียงพอแล้ว สำหรับมีชีวิตอยู่บนโลกนี้ ^^

Edited by pinkpanda, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:12.

#38 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

พ่อไอปื๊ด อีกเสียงครับ ^ ^

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#39 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:18

อย่าคิดมาก
เดี๋ยวได้รู้กัน

#40 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ไม่อยากให้ใครหนีได้ครับ

#41 บังทอง

บังทอง

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:35

วิธีโจร!
รัฐตำรวจอันธพาลเริ่มกระบวนการสกัดไม่ให้ผู้รักชาติเข้ามาร่วมชุมนุมขับไล่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ในวันเสาร์ที่ 24 พ.ย,55 โดยหลังการประชุมร่วมกันของฝ่ายทักษิณเมื่อวันที่ 15 พ.ย.55 ที่ผ่านมา ณ ชั้น 22 ตึกชินวัตร ผู้เข้าร่วมประชุมอาทิเช่น นายภูมิธรรม,นายพงศ์เทพ,พล.ต.ท.คำรณวิทย์ ฯลฯ ได้ประเมินจำนวนผู้เข้าร่วมชุมนุม ณ เวลาปัจจุบัน 500,000-600,000 คน ซึ่งเป็นอันตรายต่อรัฐบาลยิ่งลักษณ์อย่างมาก จึงกำหนดมาตรการลดจำนวนผู้เข้าร่วมชุมนุมดังนี้
1.จำกัดจำนวนรถสาธารณะรับจ้างที่จะขนผู้ชุมนุมจากจังหวัดต่างๆมาเข้าร่วมชุมนุม โดย ข่มขู่เจ้าของรถรับจ้างเหล่านั้น หรือวางเงินจองรถรับจ้างเหล่านั้นตัดหน้าผู้ชุมนุม ฯลฯ
2.สร้างเหตุการณ์อุบัติเหตุขึ้นตามเส้นทางต่างๆที่จะเข้ากรุงเทพเพื่อถ่วงเวลาการเข้าร่วมชุมนุม
3.สร้างภาพให้ผู้จะเข้าร่วมชุมนุมเกิดความหวาดกลัวว่าจะมีอันตรายเกิด ทั้งจากมือที่สาม ทั้งจากพวกเสื้อแดง
โดยที่ประชุมคาดว่าหากสร้างภาพความหวาดกลัว และมีอันตรายเกิดขึ้นในการเข้าร่วมชุมนุม คนกรุงเทพจะไม่เข้าร่วมการชุมนุม
เราจะติดตามการเคลื่อนไหวของพวก
เขาต่อไปครับ
จากคุณไทกร พลสุวรรณ

รัฐบาลตอนนี้กำลังสติแตก ประมาณการจำนวนผู้ชุมนุมไม่ถูก ขนาดพันธมิตร และเสื้อแดงที่ผ่านมามีแค่ไม่เกิน 200,000 คน

#42 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

บ้านจันทร์ส่่องหล้า...ช่วงนี้เงียบๆเหงาๆนะ.....หรือว่ามันเผ่นกันหมดแล้ว :lol:

ป.ล.ผมต้องไปส่งลูกสาวเรียนอนุบาล ผ่านบ้านมันทุกวัน :( ...เสนียดชิบ :angry:

#43 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:03

มีแต่คนจะบินออก

แล้วนายก ปู จะเข้ามาฟัง อภิปราย รึเปล่าเนี๊ยะ

#44 redfrog53

redfrog53

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:36

******ไทกร พลสุวรรณ
ระส่ำหนัก!
แกนนำพรรคร่วมรัฐบาลเตรียมเผ่นนอกก่อน 24 พ.ย. 55 ยืนยันชัดเจนจากการบินไทย
ครอบครัวศิลปอาชา ยกครัวออกเดินทางจากประเทศไทยไปตั้งหลักที่ประเทศอังกฤษในวันที่ 20 พ.ย.55
ปล.สถานการณ์ไม่ดีต้องหลบก่อน
เราจะติดตามความเคลื่อนไหวของพวกเขาต่อไป

อ้าว...ทายผิดซะแล้วมั้งเรา ... กลายเป็น ไอ้เตี้ย คนแรก เลย...
Tukta Pearce

Wanarat Urairat เลวลื่นไหลทำาทุกทางขอกูเป็นรัฐบาลปากมันอย่างเดียว เป็นฝ่ายค้านไม่ด้ายยยย อดอยากปากแห้ง....นะเตี้ยนะ
ธนูปักเข่า ไอ้เขี้ยวเงิน ทำเป็นปากดีเลยไอ้เตี้ย.
Chunt Suwanee นายกญวน ตอนนี้กูก ส.ส.เรียกร้องเป็นครั้งแรกให้ลาออกฐานบริหารประเทศผิดพลาด แล้วนายกไทยล่ะ ??

Edited by redfrog53, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:37.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน