Jump to content

- - - - -

เสธฯอ้ายระวัง, ปชป.หวังชุบมือเปิบอีกแล้วครับท่าน

• Please log in to reply
125 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 finder

finder

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:45

ตอนแรกตั้งใจถามในอีกกระทู้ของท่านกระป๋อง

แต่ดันไม่มีใครตอบซะนี่ เลยต้องมาตั้งกระทู้ถาม

ถามว่า
1.ถ้าเสธฯอ้ายล้มรัฐบาลปูได้ จะทำอย่างไรต่อ

เพราะคุณติงต๊อง 1ในแกนนำที่ขึ้นเวทีครั้งแรกและเป็นแกนจากปชป.ส่งมา

เธอพูดว่า

รูปภาพ เครดิต คุณnoway2know

กรุณาอ่านตรงความเห็นของเธอด้วยนะครับ แล้วตอบผมทีว่า

งานนี้ไม่ใช่สู้เพื่อท่านตอแหลหรือ

หลักฐานนี้มันฟ้อง

บางคนอาจอ้างว่าเธอไม่ใช่คนในพรรคท่านตอแหล

แต่ดูที่ผ้าคาดหัว มีตำว่า สายล่อฟ้า ใช่ไหม

สายล่อฟ้าเป็นของปชป.ใช่ไหม

การได้ขึ้นเวทีก็ถือว่า เป็นคนในระดับไม่ธรรมดา

ถ้าไม่ต้องการให้เป็นเช่นที่เธอพูด

ทำไมไม่มีใครในปชป.พูดอะไรในเรื่องนี้

เพราะขัดกับเจตนาที่จะแช่แข็ง 5 ปีขององค์กรพิทักษ์สยาม

เช่นนี้แล้ว

2.พรรคท่านตอแหลกับองค์กรพิทักษ์สยาม

งานนี้ใครใหญ่กว่ากัน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ถามแค่นี้แหละ ไม่กล้าถามมาก กลัวพวกปชป.หาซื้อยาแก้ปวดหัวได้ไม่พอกิน Posted Image Posted Image

ก็เพราะปชป.มีกองเชียร์แบบนี้นี่แหละ Posted Image Posted Image

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#2 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:50

นอนดึกนะครับ ผมไปตอบแล้ว มีอะไรอ่านต่อพรุ่งนี้ :D

#3 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:12

ฟังจาก เสธ.อ้าย ดูเหมือนท่านจะแช่แข็งพรรคที่ไม่ได้มีสถานะเป็นสถาบันทางการเมืองนะ ซึ่งก็คงแหงๆ อยู่แล้วว่า พรรคที่เป็นสถาบันการเมืองมีแค่พรรคเดียว ...

แต่อย่างไรรอคอนเฟิร์มอีกที 24 พ.ย.นะครับว่าจะเอายังงัยแน่

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#4 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:50

ไปอยู่ที่ไหนมาล่ะ เสธ.อ้ายเค้าประกาศไม่เอาพรรคการเมืองมาตั้งแต่ต้น

#5 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:51

Facebook Canthai
ยันปลอดภัย-ม็อบนี้ต้องสู้ด้วยประชาชน

การระดมพลในวันเสาร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2555 นี้ "เสธ.อ้าย" ขอยืนยันว่าจะเป็นการชุมนุมตามรัฐธรรมนูญ คือจะเป็นการชุมนุมโดยสงบ และปราศจากอาวุธ ดังนั้นแม้กลุ่มคนเสื้อแดงจะจัดการชุมนุมในช่วงเวลาเดียวกัน แต่ก็คงจะไม่มาปะทะกับผู้ชุมนุมขับไล่รัฐบาลที่นำโดยองค์กรพิทักษ์สยาม

“เราชุมนุมแบบไม่มีอาวุธ แล้วก็ไม่เข้าใจว่าเสื้อแดงจะมาตีเราทำไม เราไม่มีอาวุธ ผมไม่มีอาวุธ ถ้าเขามีอาวุธมาทำร้าย รัฐบาลจะต้องเป็นผู้ดูแล โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ของรัฐอย่างตำรวจ เพราะตำรวจคือผู้พิทักษ์สันติราษฎรก็มีหน้าที่ดูแล และผมเชื่อว่าตำรวจดีๆ มีอีกมาก”

ส่วนที่มองว่าจะมีมือที่ 3 นั้น ก็ตอบให้ชัดๆไปเลยว่า ไม่เชื่อว่าจะมีมือที่ 3 ตอนนี้มีเพียง 2 มือเท่านั้น คือมือของคนที่ชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ และมือของคนที่ไม่ชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ อันนี้คือคู่ต่อสู้หลัก

และการต่อสู้ครั้งนี้ยืนยันว่าจะเป็นการต่อสู้ที่เกิดเร็ว จบเร็ว และจะใช้ยุทธวิธีทางการทหารมาบริหารการชุมนุม ซึ่งขอยังไม่บอกว่าแผนการคืออะไร

“ผมคิดแบบทหาร แต่จัดการเร็ว ทำยังไงขอยังไม่บอก เป็นยุทธวิธีของผม เป็นยุทธวิธีทางการทหาร แกนนำยังไม่รู้ว่าผมจะทำยังไง แค่เอาคนมาให้ได้เท่านั้นพอ”Posted Image
ถ้าชอบใจก็ไปรวมตัวกัน...1 วัน 1 ล้านคน
ลานพระรูปทรงม้า...24 พ.ย. 55 วันเลิกทาสจากตระกูลชินวัตร
ไม่มีความรุนแรง อาหารดี ดนตรีไพเราะ ไปเดินเล่นลานพระรูปกันคร้าบบบบ

ว. 5 ราบ 11 ซักคืนสองคืนมั๊ยน้อง...

แคน ไทเมือง

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:40

พฤติกรรมฟายเด้อ หรือ ฟาเธอร์ ที่เห็นในกระทู้คุณอัศวินี
ไม่ไหวครับ น่ารังเกียจ
gladiator 1.jpg

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:41

สนามนี้ปล่อยให้ควายวิ่งเล่น สนุกดี อิ อิ

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:43

สนามนี้ปล่อยให้ควายวิ่งเล่น สนุกดี อิ อิ

โอเค.....ได้ครับผม น้าแคน :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:45

จำได้ ก่อนเลือกตั้งใหญ่ เห็น จขกท มาเกือบทุกวัน ชักชวนให้ No Vote หลังเลือกตั้งเสร็จไม่มาอีกเลย เพิ่งเห็นวันนี้เป็นวันแรก

#10 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:57

ปชป.ชุบมือเปิบอาจเป็นไปได้ แต่ไอ้แป๊ะตีกินมีความเป็นไปได้มากกว่า
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#11 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:17

ฟายเด๋อ รู้จักแต่ประชาติ้บไต นาโย้ะมาจากการเลือกตั้ง เขามาอย่างไรก้อได้
แค่ก้อชาบูๆๆ ต่อได้แล้ว เอาไรมาก แม้จะได้เด็ก ปญอ. มาเป็นนาโย้ะ ก้อเถิด??

#12 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:20

สำหรับผม ใครจะมาไม่สำคัญ ..ไม่มีอะไรเลวร้ายเท่าปัจจุบัน
ที่สำคัญที่ตระกูลกินทั้งประเทศต้องไป ..มันต้องดีกว่าปัจจุบัน

อดีตมีรบ.มา ..มีแต่โกงงบประมาณแบบโง่ๆ ไม่เคยคิดเอา
คนไทยเป็นทาส(ของมัน)

ปัจจุบันรบ. ..มันคิดขายประเทศ หวังเอาคนไทยเป็นทาสมัน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#13 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:33

คุณ ติ๊งต่าง เป็นหนึ่งในคนที่ขึ้นไป บนเวทีชุมนุม นะครับ ซึ่งต่างคน ก็มาจากร้อยพ่อ พันแม่ ต่างคนก็เลย ต่างความคิด

ยกตัวอย่าง เช่น มีคนสามคน 1. phoebus เพื่อนผม เค้าชอบ ปชป 2. ท่านสมาชิก finder ชื่นชอบคุณสนธิ แต่ไม่ชอบ ปชป 3. ทรงธรรม (ผมเอง) ชื่นชอบ จำลอง ศรีเมือง แต่เลือก ปชป (ไม่ได้ชอบ แต่เลือกเพราะ ต้องการเสียงไปค้าน ทักษิณ)

ต่างคนก็ต่างความคิด แต่ผมคิดว่า เราคิดเหมือนกันเรื่องหนึ่ง คือ ไม่ชอบทักษิณ

ถ้า phoebus ไปขึ้นเวที แล้วต้องใช้ความเห็นของ phoebus ซึ่งเป็นความเห็นส่วนตัว ทำการชี้นำว่า นี่เป็นความเห็นของแกนนำทุกคน นั่นย่อมไม่ใช่ และไม่ควรเป็นหลักการคิดด้วย

สำหรับความเห็นส่วนตัว แล้วผมคิดว่า ไม่ควรให้นักการเมือง ทำการปกครองประเทศ ซักระยะ เพื่อความสงบ จะได้ไม่มีคนที่เกลียดนักการเมืองฝั่งตรงข้าม ออกมาวุ่นวาย แต่ควรใช้ ข้าราชการ นักวิชาการ ซึ่งตรงต่อสายงานการปกครองนั้น ๆ เป็นคนทำหน้าที่บริหารจะดีกว่า

เพราะสังเกตได้อย่างหนึ่งว่า แม้ในระยะที่ รมต. ไม่มีอำนาจสั่งการอย่างเด็ดขาด เช่นช่วง เลือกตั้ง ข้าราชการก็ยังทำงานกันได้ จึงไม่น่ากังวลนัก

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#14 โคนัน

โคนัน

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:45

ตอนแรกตั้งใจถามในอีกกระทู้ของท่านกระป๋อง

แต่ดันไม่มีใครตอบซะนี่ เลยต้องมาตั้งกระทู้ถาม

ถามว่า
1.ถ้าเสธฯอ้ายล้มรัฐบาลปูได้ จะทำอย่างไรต่อ

เพราะคุณติงต๊อง 1ในแกนนำที่ขึ้นเวทีครั้งแรกและเป็นแกนจากปชป.ส่งมา

เธอพูดว่า

กรุณาอ่านตรงความเห็นของเธอด้วยนะครับ แล้วตอบผมทีว่า

งานนี้ไม่ใช่สู้เพื่อท่านตอแหลหรือ

บางคนอาจอ้างว่าเธอไม่ใช่คนในพรรคท่านตอแหล

แต่ดูที่ผ้าคาดหัว มีตำว่า สายล่อฟ้า ใช่ไหม

การได้ขึ้นเวทีก็ถือว่า เป็นคนในระดับไม่ธรรมดา

ถ้าไม่ต้องการให้เป็นเช่นที่เธอพูด

ทำไมไม่มีใครในปชป.พูดอะไรในเรื่องนี้

เพราะขัดกับเจตนาที่จะแช่แข็ง 5 ปีขององค์กรพิทักษ์สยาม

เช่นนี้แล้ว

2.พรรคท่านตอแหลกับองค์กรพิทักษ์สยาม

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ถามแค่นี้แหละ ไม่กล้าถามมาก กลัวพวกปชป.หาซื้อยาแก้ปวดหัวได้ไม่พอกิน Posted Image Posted Image

ก็เพราะปชป.มีกองเชียร์แบบนี้นี่แหละ Posted Image Posted Image

มาแล้วโว้ยๆๆ องค์รักษ์พิทักษ์ แป๊ะ พึ่งรู้นะเนี้ย ที่สู้ 193 วัน ก็กลัว ปชป ชุบมือเปิบ โธ่ๆๆๆๆ ตั้งพรรคการเมืองใหม่ มาสู้เขาไม่ได้ในสนาม กทม ก็โยนขี้ให้สมศักดิ์ ก็บอกเขาชุบมือเปิบ เขาไปขัดขวางเอ็งเล่นการเมืองหรือไง ไอ้แป๊ะไม่มาลงเลือกตั้งเอง โธ่ๆๆๆๆๆๆ

แต่ก็แปลกจะครับ ไอ้พวกไม่รู้จักบุญคุณ ตอนชุมนุมไล่แม้ว ไล่สมัคร ไล่สมชาย ของ พธม ผมว่าคุณ ติ๊งต่าง ก็เป็นคนหนึ่งที่บริจาคเงินเข้าเวทีไม่น้อย ข้าวที่พวกเอ็งแดรรรรรกๆ กัน ส่วนหนึ่งก็เงินของคนๆนี้ แต่วันนี้ เรียกติ๊งต๋องเสียละ

Edited by โคนัน, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:48.

#15 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:53

พอมันกินจนอิ่ม ก็ทิ้งประเทศไทย ให้ รบ อื่นจัดการ

ส่วนมันและญาติ ก็เผ่นออกนอกประเทศ

..........คิดมากไปรึป่าวเรา :mellow:

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:11

ถามว่า

เธอพูดว่า

เช่นนี้แล้ว

ยิ่งลักษณ์ เป็ดเหลิม ยงยุทธ สมชาย และแกนนำไพร่เสื้อแดง ไอ้ตู่ ไอ้เต้น เหวง ธิดาแดง ประชา เจ๋ง ดอกจิก พายับ บัตรเติมเงิน ฯลฯ
บอกว่าไพร่เสื้อแดงไม่เกี่ยวข้องกับพรรคเพื่อไทย...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:13.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:28

จำได้ ก่อนเลือกตั้งใหญ่ เห็น จขกท มาเกือบทุกวัน ชักชวนให้ No Vote หลังเลือกตั้งเสร็จไม่มาอีกเลย เพิ่งเห็นวันนี้เป็นวันแรก

มาครับ มาในนาม father
เวอร์ชั่นพันธุ์หมาบ้าของชาติ กอบจิตติเลย

เผอิญผมค้นกระทู้ในคลังไม่เ้ป็นน่ะครับ เลยแปะให้ไม่ได้

#18 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:33

คงไม่ต้องตอบว่าใครใหญ่กว่าใคร เเต่เอางี้ดีกว่า เสธอ้ายเขาบอกว่าจะไม่เตะหมูเข้าปากหมา คุณสนธิอยากเป็นหมูหรือเป็นหมาล่ะ
อยู่สบายๆก็ด่าคนอื่นเป็นวัวเป็นควาย เวลาอยากใช้งานเขาทีก็เสียงอ่อนเสียงหวาน อ้าวผิดอีกเเหละ

Edited by จีรนุช, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:35.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#19 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:41

Facebook Canthai
ยันปลอดภัย-ม็อบนี้ต้องสู้ด้วยประชาชน

การระดมพลในวันเสาร์ที่ 24 พฤศจิกายน 2555 นี้ "เสธ.อ้าย" ขอยืนยันว่าจะเป็นการชุมนุมตามรัฐธรรมนูญ คือจะเป็นการชุมนุมโดยสงบ และปราศจากอาวุธ ดังนั้นแม้กลุ่มคนเสื้อแดงจะจัดการชุมนุมในช่วงเวลาเดียวกัน แต่ก็คงจะไม่มาปะทะกับผู้ชุมนุมขับไล่รัฐบาลที่นำโดยองค์กรพิทักษ์สยาม

“เราชุมนุมแบบไม่มีอาวุธ แล้วก็ไม่เข้าใจว่าเสื้อแดงจะมาตีเราทำไม เราไม่มีอาวุธ ผมไม่มีอาวุธ ถ้าเขามีอาวุธมาทำร้าย รัฐบาลจะต้องเป็นผู้ดูแล โดยเฉพาะเจ้าหน้าที่ของรัฐอย่างตำรวจ เพราะตำรวจคือผู้พิทักษ์สันติราษฎรก็มีหน้าที่ดูแล และผมเชื่อว่าตำรวจดีๆ มีอีกมาก”

ส่วนที่มองว่าจะมีมือที่ 3 นั้น ก็ตอบให้ชัดๆไปเลยว่า ไม่เชื่อว่าจะมีมือที่ 3 ตอนนี้มีเพียง 2 มือเท่านั้น คือมือของคนที่ชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ และมือของคนที่ไม่ชอบ พ.ต.ท.ทักษิณ อันนี้คือคู่ต่อสู้หลัก

และการต่อสู้ครั้งนี้ยืนยันว่าจะเป็นการต่อสู้ที่เกิดเร็ว จบเร็ว และจะใช้ยุทธวิธีทางการทหารมาบริหารการชุมนุม ซึ่งขอยังไม่บอกว่าแผนการคืออะไร

“ผมคิดแบบทหาร แต่จัดการเร็ว ทำยังไงขอยังไม่บอก เป็นยุทธวิธีของผม เป็นยุทธวิธีทางการทหาร แกนนำยังไม่รู้ว่าผมจะทำยังไง แค่เอาคนมาให้ได้เท่านั้นพอ”Posted Image
ถ้าชอบใจก็ไปรวมตัวกัน...1 วัน 1 ล้านคน
ลานพระรูปทรงม้า...24 พ.ย. 55 วันเลิกทาสจากตระกูลชินวัตร
ไม่มีความรุนแรง อาหารดี ดนตรีไพเราะ ไปเดินเล่นลานพระรูปกันคร้าบบบบ

ว. 5 ราบ 11 ซักคืนสองคืนมั๊ยน้อง...

แคน ไทเมือง

^_^ เห็นด้วยอย่างยิ่ง... ไม่มีนักการเมือง การบริหาร, การปกครองก็ทำได้ เคยคิดเล่นๆไว้นานแล้ว...ไม่มีนักการเมือง ประเทศน่าจะเจริญกว่านี้เสียด้วยซ้ำ...

<_< แม่ม...ชิหายทุกวันนี้ก็เพราะพวกเมิงทั้งนั้นแหละ ตั้งแต่มีนักการเมืองมาเล่นกับคำว่าปาชาถีบไทยเนี่ย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#20 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

ผมว่าไม่ใช่ไม่มีนักการเมืองหรอก
แต่นักการเมืองต้องมีตัวถ่วงดุลที่หนักมากพอ
เพื่อจะไม่ให้สามารถผูกขาดและโกงได้อย่างสบายๆแบบนี้
ผมว่าออกมาอย่างนี้นะ

จุดใหญ่มันคือ ต้องมีอำนาจมาถ่วงดุลให้หนักแน่นและไม่สามารถซื้อได้
ที่ผ่านมาเราหวังพึ่งแต่ทหารมากเกินไป
ทหารก็เบื่อเหมือนกัน ปฏิวัติแล้วก็โดนด่า

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#21 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:08

สายล่อฟ้า กับ ประชาธิปัตย์ ไม่เกี่ยวกัน... อย่าคิดไปเอง ชิมิชิมิ.... จุ๊ๆ

อ่านข้อเสนอ หลัก 6 ประการของ ปีศาจคาปไปป์จบ...
ก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่า... ชุมนุมแล้ว.... ยังไงต่อ....
รัฐบาลเส็งเคร็งปู จะลงจากอำนาจยังไง...

ท่านที่จะไปร่วมช่วย อธิบายให้ฟังหน่อยว่า... ไปแล้ว... นั่งจนถึงเย็นแล้ว..
ฟังนักวิชาพล่ามทั้งหลาย ทุกคนแล้ว... ยังไงต่อหรือครับ...

ผมนึกไม่ออกจริงๆ นอกจาก...

ประกาศว่า "เราชนะแล้ว" ดังนั้น แยกย้ายกันกลับบ้านได้... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#22 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

สายล่อฟ้า กับ ประชาธิปัตย์ ไม่เกี่ยวกัน... อย่าคิดไปเอง ชิมิชิมิ.... จุ๊ๆ

อ่านข้อเสนอ หลัก 6 ประการของ ปีศาจคาปไปป์จบ...
ก็ยังไม่รู้อยู่ดีว่า... ชุมนุมแล้ว.... ยังไงต่อ....
รัฐบาลเส็งเคร็งปู จะลงจากอำนาจยังไง...

ท่านที่จะไปร่วมช่วย อธิบายให้ฟังหน่อยว่า... ไปแล้ว... นั่งจนถึงเย็นแล้ว..
ฟังนักวิชาพล่ามทั้งหลาย ทุกคนแล้ว... ยังไงต่อหรือครับ...

ประกาศว่า "เราชนะแล้ว" ดังนั้น แยกย้ายกันกลับบ้านได้... :D

1. เคลื่อนพล ยึดราชประสงค์

2. บุกค้นโรงบาลจุฬา

3. ตั้งกองกำลังเสื้อสลิ่ม ยิง M79 ใส่เจ้าหน้าที่

4. ไล่กระทืบเจ้าหน้าที่เล่นๆหลังอาหารเย็น

5. พอเขาล้อมกดดันมากๆเข้า ก็เผาเมืองแม่มเลย

6. รอรับเงิน 4000 กับขึ้นรถที่เขาเอามารับกลับบ้าน สบายๆ ชิลๆ

ทำแบบนี้รับรอง ล้มรัฐบาลได้ ชัวร์
:lol:

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:31

อย่าล้มเลย เป็นการหาทางลง อย่างสวยหรู ให้รัฐบาลดีแต่กู้ ปล่อยให้มันอยู่ไปจนฝีหนองแตกดีกว่า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

3. ตั้งกองกำลังเสื้อสลิ่ม ยิง M79 ใส่เจ้าหน้าที่

4. ไล่กระทืบเจ้าหน้าที่เล่นๆหลังอาหารเย็น

5. พอเขาล้อมกดดันมากๆเข้า ก็เผาเมืองแม่มเลย

6. รอรับเงิน 4000 กับขึ้นรถที่เขาเอามารับกลับบ้าน สบายๆ ชิลๆ

ทำแบบนี้รับรอง ล้มรัฐบาลได้ ชัวร์

เค้าพูดถึงอีกม๊อบนึง.... ไม่รู้ก็บอกมาตรงๆก็ได้... .
เพราะผมว่า ในโลกนี้... ไม่มีคนรู้... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:35

อย่าล้มเลย เป็นการหาทางลง อย่างสวยหรู ให้รัฐบาลดีแต่กู้ ปล่อยให้มันอยู่ไปจนฝีหนองแตกดีกว่า

ก็คิดอยู่ในใจเหมือนกัน
ยุบสภาหนีเลือกตั้งใหม่ แล้วไง?

#26 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ก็คิดอยู่ในใจเหมือนกัน
ยุบสภาหนีเลือกตั้งใหม่ แล้วไง?

ยังไงคนรู้ไม่ทันโจร ก็เยอะกว่าอยู่ดี มันก็กลับมาเป็น รัฐบาลใหม่ได้อีก แต่ที่ผมกลัวคือ มันใช้เรื่อง ความรุนแรงนี้ แล้วหนีไปอยู่นอกหมดเลย ไม่กลับมา ปล่อยให้บ้านเมือง ที่มีแต่หนี้ เข้าขัน วิกฤต และวุ่นวาย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#27 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52

เค้าพูดถึงอีกม๊อบนึง.... ไม่รู้ก็บอกมาตรงๆก็ได้... .
เพราะผมว่า ในโลกนี้... ไม่มีคนรู้... :D

ทำแบบนั้น ล้มไม่ได้หรอกครับ
มีพวกโง่เคยท้าพิสูจน์มาแล้ว สุดท้ายก็ตายห่านไปเยอะ รัฐบาลก็ยังไม่ล้ม
ดีอย่างหนึ่งคือลูกหลานพ่อแม่ได้คนละ 7.5 ล้านจากภาษีประชาชน
หมายถึงดีสำหรับพวกญาติคนตายนะครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#28 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:00

นอกจากแดงละก็ยังมีเหลืองเริ่มมาดิ้นพราดๆอีกตัวละ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#29 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:04

อีกหนึ่งความบันเทิงจากไอ้ขี้ข้าแม้วในคราบลูกแป๊ะ :lol: :lol:

หลังจากเรื่องโหวตโนแล้ว ยังไม่เบื่อที่จะโชว์โง่อีกเหรอวะ ฟายเด๋อ

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:04.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#30 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

ถามว่า

เธอพูดว่า

เช่นนี้แล้ว

1 เป็นเรื่องของติงตอง
2 เล็กเท่ากัน ไม่น่ากล้ว

ถ้าแดงไม่กล้ว สลิ่มก็ไม่กลัว ประเทศไม่ได้มีแต่สลิ่ม ควายแดงก็มี

#31 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:12

นปช รับใช้ ทักษิณ
แต่พรรคประชาธิปัตย์รับใช้ประชาชน มันคนละเรื่อง ที่องค์กรพิทักษ์สยาม จะออกมาต่อต้านรัฐบาลปู ดังนั้น ประชาชนที่ไม่ต้องการรัฐบาลปู จะมัวแต่คิดเล็กคิดน้อย ว่าปชป ทำอะไร ผมว่า มาช่วยให้ปชปเข้มแข็ง ด้วยการตรวจสอบการทำงานของปชป แล้วแจ้งต่อคณะกรรมการบริหารพรรค และหากกลัวปชปมาก ก็ควรตั้งพรรคการเมืองใหม่สะ เพราะพรรคการเมืองใหม่มีแต่ชื่อ แต่ไม่มีเหียอะไรเลย
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#32 wewe

wewe

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:16

อีกหนึ่งความบันเทิงจากไอ้ขี้ข้าแม้วในคราบลูกแป๊ะ :lol: :lol:

โดน!!!

สรรหาคำได้เยี่ยมค่ะ :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#33 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:19

ขัดขาคนอื่นเขาไปทั่ว :D
We love fender.

#34 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:27

เหอ เหอ เหอ ผมไม่ใช่สาวก ปชป ถ้าเสธอ้ายไล่ รัฐบาลได้ เสธอ้ายมีหน้าที่
จัดตั้งรัฐบาลเอง แต่ถ้ามีพรรค ปชป เข้าไปเป็นรัฐบาล พูดได้เลยว่า "มีเรื่อง"
และจะมีเรื่องกับคนทั้งประเทศอย่างแท้จริงแน่นอน 555555555

เพราะฉะนั้นการพยายามหยิบยกเอาคำพูดของ สาวก ปชป บางคนมาอ้างและ
ยึดถือว่านั่นคือเจตนารมณ์ของพรรคมันดูน่าสมเพช เห็นพูดมานานแล้ว ตั้งแต่แกนนำ
จนถึงสาวก ส่อให้เห็นว่าแยกแยะอะไรไม่ได้เลย ยังคงมีพฤติกรรม "ตีกิน" อยู่ตลอดเวลา
เหมือนอาศัยเขานั่งเรือไป ไม่ช่วยพายแต่เอาเท้า ราน้ำไว้ ถ้าถึงฝั่งก็ขึ้นฝั่งกับเขาด้วย
ถ้าล่มกลางแม่น้ำ ก็โวยวายว่า บอกแล้ว เตือนแต่แรกแล้ว ว่ายังไม่สุกงอม ใช่ไหม 555

ถ้าไม่เชื่อว่า ทั้งเหลืองทั้งแดง เขาฉลาดขึ้น หูตาสว่างขึ้น แกนนำทั้งเหลืองทั้งแดง ควรลอง
นับจำนวนสาวกของตนดูว่า ที่มีอยู่แบบตัวเป็น ๆ ในปัจจุบัน มีอยู่เท่าไร อย่าพยายามมั่วว่า
นั่นก็พวกเรา นี่ก็พวกเรา ที่ไปชุมนุมนั่นพวกเราเป็นส่วนใหญ่ เพราะแบบนี้ เขาเรียกว่า "ตีกิน"

ปชป ไม่ได้เป็นรัฐบาล ปชป คงไม่เดือดร้อนอะไร แต่มันแปลก ที่มีคนดิ้นพลาด ๆ ไม่รู้ว่าอยาก
ให้เป็นหรือไม่อยากให้เป็น เพราะบางครั้งฟังพูดแล้วเหมือนอยากชวนให้เขาทิ้งสภาไปอยู่ด้วยซะงั้น
5555555555 แบบนี้เรียก แทงกั๊กตลอดปี ตีกินตลอดชาติ 555555555

#35 wewe

wewe

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ถามว่า
เธอพูดว่า

เช่นนี้แล้ว

ก็เพราะปชป.มีกองเชียร์แบบนี้นี่แหละ
Posted Image Posted Image

ขอยืมคำคุณจิตกรหน่อยนะคะ

จิตกร บุษบา

ไม่กัด...ก็อย่าเห่า

นอนแทะกระดูกไป

แสรดดดดด!!

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#36 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:39

สงสารพวกที่ยังยึดติดอยู่กับอดีตว่ะ

เป็นประชาชนตาถั่วๆ ดำๆ แต่เสือกไปยึดติดกับไอ้ขี้ฉ้อ

เสียดาย ถ้าแม่มตายวันนั้น ป่านนี้บ้านเมืองสงบสุขไปแล้ว

แถมแม่มยังได้เป็นวีระบุรุษอีก .......... ***หนังเหนียวอีก ***ดดดด

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:48

สมัย ปชป ไม่ออกตัว ก็ว่านอนรอ
พอ ปชป เข้าร่วมบางส่วน ก็มาหาว่าตีกิน

จำได้ว่า จำลองบอกว่า ไม่เข้าร่วม
แต่ไม่ห้าม ถ้าพันธมิตรจะเข้าร่วม

รอดูกันหลังจบงานดีกว่า
ว่าใครจะตีกินกันแน่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:02

แป๊ะและสาวกเนี่ย ผมว่าคอยอยู่บนภูเฉย ๆ ดีแล้วล่ะครับ
แป๊ะมันก็ออกตัวแล้วไม่ใช่เหรอว่าถ้าการชุมนุมครั้งนี้ทำเพื่อ ปชป. มันก็ไม่มีอะไรใหม่ พันธมิตรก็ไม่จำเป็นต้องเข้าร่วม

ดูจากที่แป๊ะพูด ผมสงสัยว่าถ้ารัฐบาลนี้เป็น ปชป. แป๊ะมีโอกาสออกมามากกว่านะ ก่อนเลือกตั้งก็เห็นลากยาวเลย
ถ้าเจตนามันชัดเจนแบบที่คุณไฝเด้อบอกว่า การชุมนุมครั้งนี้ทำเพื่อ ปชป.
ม๊อบพันธมิตรควรไปร่วมกับ นปช. เพื่อคัดค้านการชุมนุมของ เสธ.อ้ายครับ
ตามสายตาของพันธมิตรมาร์คเลวกว่าแม้วอยู่แล้วไม่ใช่เหรอ

#39 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06

ขอย้ำอีกครั้ง พวกโหวตโนบางตัวมันก็แค่ขี้ข้าแม้วในคราบลูกแป๊ะแค่นั้นแหละ

ใครไว้ใจมันก็โง่เต็มที

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#40 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:12

ไม่เข้ามานาน กลับมาเจอไฝเด๋อ ตกใจเลย ฮาๆๆๆ เวลาจะมีการเปลี่ยนแปลงอะไร กลุ่มนี้จะออกมาทุกครั้ง

น่าคิดเสียจริง ................... :rolleyes:

#41 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ผมว่าปชปไม่ได้เป็นรัฐบาลเขาก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรนะ

เขาเดือดร้อนตอนที่มีรัฐบาลทำหน้าที่ไม่เป็นรัฐบาล ไม่บำรุงอภิบาลรัฐ ให้เป็นอยู่อย่างที่สมควรเป็นนี่เดือดร้อน

ทั้งนโยบาย ทั้งการกระทำที่สร้างความหายนะทั้งผืนดิน แผ่นฟ้า

สร้างเรื่อง กำจัดศัตรูทางการเมืองแบบหน้าด้านๆ

ส่วนไอ้ที่ตกขบวนไปแล้ว มาเห่าหอนข้างขบวนรถเนี่ย

น่าสมเพช

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#42 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

งานนี้ ถ้าแป๊ะลิ้มฯ ผู้นำจิตวิญญาณ ชึ้นเวทีได้ รับรองวงแตกง่ายๆๆ

#43 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:34

เขต 5
น.ส.ลีลาวดี วัชโรบล เพื่อไทย 33,7502
น.ส.จิตภัสร์ ภิรมย์ภักดีประชาธิปัตย์ 33,0323

ถ้าไม่เพราะโหวต NO ผลอาจจะพลิกก็ได้

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#44 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:35

เอาเถอะ..ล้างขี้ก่อน....

แล้วค่อยดู. ว่าสะอาดไม๊ ? ..

#45 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16

รู้สึกคนกลางกับสาวกไอ้แป๊ะจะดีดดิ้นใหญ่ กลัวจนขี้หดเลยทีเดียว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#46 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:39

อย่าพึ่งไปคิดมากครับ ถ้าสำเร็จ ผมคิดว่า กฏเกณฑ์ที่จะจัดตั้งขึ้นมาใหม่ ใครสามารถ ปฏิบัติได้ ก็ได้ทำครับ......ไม่จำเป็นต้องเป็นประชาธิปัตย์ อาจจะมีพรรคการเมืองใหม่เกิดขึ้นก็เป็นได้ แต่ที่แน่ๆ สส. นักการเมืองที่ ไม่เคยทำเพื่อประเทศประชาชนเต็มร้อย หมดสิทธิ!!!

#47 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ถามว่า

เธอพูดว่า

เช่นนี้แล้ว

ฟุ้งซ่าน

#48 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ถ้า พธม ไม่คิดจะไป ก็อย่าไป เสืํอก เรื่องเขาเลยครับ

#49 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ถามว่า

เธอพูดว่า

เช่นนี้แล้ว

นอกจากเมตตาต่อตนเองแล้ว ควรฝึกใจให้แผ่เมตตาให้แก่ผู้ที่เราโกรธหรือทำความเจ็บแค้นให้เรา แม้จะไม่ใช่เรื่องง่าย แต่ก็อย่าลืมว่าคนที่ได้ประโยชน์จากการแผ่เมตตานี้เป็นคนแรกก็คือเรา หากเพลิงโกรธดับลง คนที่สัมผัสกับความเย็นเป็นคนแรกก็คือเรา - พระไพศาล วิสาโล

ว่่างๆ ก็สละเวลาไปบริจาคเลือดสิคะ

ได้บุญด้วย ได้ช่วยเพื่อนร่วมชาติ

Edited by pinkpanda, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:21.

#50 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:16

ไสหัวไป ไอ้ฟายเดอร์ *คุณ*คิดออกหรือว่ายังว่าระบอบทักษิณ กับ ปชป.
ใครจะเลวร้ายกว่ากัน หากคิดไม่ได้อย่ามาสะเออะว่าทำเพื่อชาติ

คุณติ้งต่างเป็นผู้หญิง แต่ไม่เลวรายัมเหมือนพวกตีกิน เขาก็เคยสนับสนุนพันธมิตรมาก่อน
ไม่ใช่เหรอไอ้เนรคุณ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน