Jump to content

- - - - -

เสธฯอ้ายระวัง, ปชป.หวังชุบมือเปิบอีกแล้วครับท่าน

• Please log in to reply
125 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:24

เอาความเห็นของคนๆเดียวเป็นที่ตั้งแล้วบอกว่านี่หลักฐาน ดีแล้วที่เป็นสาวกไอ้แป๊ะต่อไป ไม่ใช่สาวกโกเต๊กทำไม่ได้นะเนี่ย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#52 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:47

"เสธฯอ้ายระวัง, ปชป.หวังชุบมือเปิบอีกแล้วครับท่าน"

อะไรอีกแล้ว ? ที่ผ่านมา ชุมนุมไม่เคยล้มรัฐบาลได้ทั้งสมัคร ทั้งสมชาย

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:31

อะไรอีกแล้ว ? ที่ผ่านมา ชุมนุมไม่เคยล้มรัฐบาลได้ทั้งสมัคร ทั้งสมชาย

อันนี้เป็นความจริงที่สาดใส่หน้าแก๊งศาสดาอยู่เห็นๆ
แต่มันก็มิได้นำพา
ยังคงสำรากทวงบุญคุณอยู่นั่นแล้ว

เฮอ...
face palm-cat.jpg

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32.

gladiator 1.jpg

#54 finder

finder

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:51

เรตติ้งของผมไม่ตกเลยจริงๆ Posted Image Posted Image

กระทู้แรกก็คึกคักขนาดนี้ซะละ

กระทู้คุณภาพจากคนคุณภาพก็อย่างนี้แหละ Posted Image Posted Image

เท่าที่อ่านมาทั้งหมด ส่วนใหญ่เข้ามาด่าซะมากกว่า

เพราะผมจับได้ไล่ทัน

กำพืดของปชป.ก็อย่างนี้แหละครับ

ประชาชนต้องมา(ตายแทนมัน)ก่อน เพื่อให้มันขึ้นมาใหญ่

หลังจากนั้นเนรคุณทันที Posted Image Posted Image

สังเกตุได้ว่า เวลาปชป.โดนเล่นงาน แทบจะหามิตรแท้ไม่ได้ก็เพราะเหตุนี้

โสน้าหน้า Posted Image Posted Image

นี่คือเหตุผลที่หมอตุลย์ ซึ่งก็คือปชป.นั่นแหละ

ต้องไปหาผู้นำในการประท้วงคนใหม่ที่ไม่มีภาพของปชป.ติดตัว

ไม่งั้นคนทั่วไปไม่เอาด้วย เพราะกลัวโดนมันเนรคุณเอานั่นเอง Posted Image Posted Image

หวยจึงมาออกที่เสธฯอ้ายไงล่ะครับ

ส่วนท่านที่เข้ามาตอบแบบตรงประเด็นก็มีบ้างแต่น้อยมาก

แต่มาในแนวเลี่ยง ไม่ตอบตรงๆ เพราะหลักฐานของผมชัดเจนในตัวเอง ยากที่จะตอบตรงๆเพื่อหักล้าง

หลัก 6 ข้อ ของท่านประสงค์

1.จะให้ใครทำครับ

2.คนทำในข้อ1.จะได้มาจากไหน อย่างไร

ถามง่ายๆแค่นี้แหละ ถ้าตอบมาไม่ดี ระวังผมสวนกลับนะ

อาจถึงขั้นหน้าแหกได้

ที่บอกว่า

ไปอยู่ที่ไหนมาล่ะ เสธ.อ้ายเค้าประกาศไม่เอาพรรคการเมืองมาตั้งแต่ต้น

แต่พวกเข้าร่วมส่วนใหญ่มันเป็นปชป. โดยเฉพาะพวกที่ขึ้นพูดบนเวที มันชัดเจน

ยังกล้ามาแหลอีก แต่ไม่เป็นไร ไว้ให้ท่านphat มาถอนหงอกมันเองดีกว่า Posted Image Posted Image

ฝากไว้อีกทีเผื่อไม่เห็น

เรื่อง ปชป.เนรคุณพธม.เราจะได้คุยกันแน่นอน ถ้าผมมีเวลา
ยี่ห้อผม ไม่พูดลอยๆแบบไม่มีหลักฐาน สมาชิกเก่าๆที่นี่รู้จักผมดี
จึงขอแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#55 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:10

มีศาสดาตอแหลแบบนี้น่าหนักใจแทนสาวกจริงๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#56 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:28

เรตติ้งของผมไม่ตกเลยจริงๆ Posted Image Posted Image

กระทู้คุณภาพจากคนคุณภาพก็อย่างนี้แหละ Posted Image Posted Image

เท่าที่อ่านมาทั้งหมด ส่วนใหญ่เข้ามาด่าซะมากกว่า

กำพืดของปชป.ก็อย่างนี้แหละครับ

ประชาชนต้องมา(ตายแทนมัน)ก่อน เพื่อให้มันขึ้นมาใหญ่

หลังจากนั้นเนรคุณทันที Posted Image Posted Image

สังเกตุได้ว่า เวลาปชป.โดนเล่นงาน แทบจะหามิตรแท้ไม่ได้ก็เพราะเหตุนี้

โสน้าหน้า Posted Image Posted Image

นี่คือเหตุผลที่หมอตุลย์ ซึ่งก็คือปชป.นั่นแหละ

ต้องไปหาผู้นำในการประท้วงคนใหม่ที่ไม่มีภาพของปชป.ติดตัว

ไม่งั้นคนทั่วไปไม่เอาด้วย เพราะกลัวโดนมันเนรคุณเอานั่นเอง Posted Image Posted Image

หวยจึงมาออกที่เสธฯอ้ายไงล่ะครับ

ส่วนท่านที่เข้ามาตอบแบบตรงประเด็นก็มีบ้างแต่น้อยมาก

แต่มาในแนวเลี่ยง ไม่ตอบตรงๆ เพราะหลักฐานของผมชัดเจนในตัวเอง ยากที่จะตอบตรงๆเพื่อหักล้าง

2.คนทำในข้อ1.จะได้มาจากไหน อย่างไร

ถามง่ายๆแค่นี้แหละ ถ้าตอบมาไม่ดี ระวังผมสวนกลับนะ

ที่บอกว่า

ไปอยู่ที่ไหนมาล่ะ เสธ.อ้ายเค้าประกาศไม่เอาพรรคการเมืองมาตั้งแต่ต้น

แต่พวกเข้าร่วมส่วนใหญ่มันเป็นปชป. โดยเฉพาะพวกที่ขึ้นพูดบนเวที มันชัดเจน

ยังกล้ามาแหลอีก แต่ไม่เป็นไร ไว้ให้ท่านphat มาถอนหงอกมันเองดีกว่า Posted Image Posted Image

เรื่อง ปชป.เนรคุณพธม.เราจะได้คุยกันแน่นอน ถ้าผมมีเวลา
ยี่ห้อผม ไม่พูดลอยๆแบบไม่มีหลักฐาน สมาชิกเก่าๆที่นี่รู้จักผมดี

ทำไม พธม.ถึงหมู่มิตรถึงห่างหาย รู้ไหมครับ ก็เพราะการกระทำและปากหมาๆเหมือนคุณนี่แหละ อย่าหลงตัวเองเกินไป เดี๋ยวจะเหลือตัวคนเดียว

#57 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:52

อนาถว่ะ จะม็อบพธม.หรือม็อบไหนๆที่ต่อต้านทักษิณ มันก็คนกลุ่มเดียวกันนั่นแหล่ะว่ะ

ไอ้ที่ออกมาโวยๆตีกินน่ะ ก็แค่แกนนำไม่กี่ตัวเท่านั้นแหละที่พยายามทำความแตกแยกให้เขา คนที่ไปชุมนุมจริงๆไม่เห็นมีใครจะมาแบ่งเขาแบ่งเราเลย

ผมว่า คราวนี้เปลี่ยนตัวผู้นำมาเป็นแบบคนบุคลิกสุขุมแบบนี้ก็ดีเหมือนกันนะ เพราะจะเดาไม่ออกเลยว่า เขาจะเอายังไงต่อไป?

ไม่เหมือนทีผ่า่นๆมา แม่มมันรู้ดีไปหมดอ่ะ ปากหมาด่ากราดเขาไปทั่ว จนแนวร่วมหดหาย แม้แต่คนกลางยังส่ายหน้า เก่งไปหมดรู้ดีไปหมด แต่พอจะหาเงินเข้าสถา่นีตัวเอง ง่ายๆ แค่นี้ ยังทำไม่เป็น ต้องแบมือขอเขาอยู่ร่ำไป

แล้วการที่เสธ.อ้ายบอกอยู่เสมอว่า "งดรับบริจาคเป็นเงิน"

มันเสียดแทงนะ

:lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#58 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:33

ถ้ามีเลือกตั้งก็ลงเลือกตั้ง
นายกฯ​ลาออก ก็ยกมือเลือกกันใหม่
เป็นแบบนี้ทุกพรรค ไม่ใช่เฉพาะ ปชป.
หรือผมเข้าใจอะไรผิดหว่า

หรือว่าถ้านายกฯ ลาออก ปชป. จะได้เป็นรัฐบาลโดยไม่ต้องเลือกในสภา
ถ้านายกฯ ยุบสภา ปชป. จะได้เป็นรัฐบาลโดยไม่ต้องเลือกตั้ง เหรอ
ระบอบไหนเหรอ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#59 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:37

มาอ่านโพสริดกุนหาความรู้ใส่หัว

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#60 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:43

คนก่อตั้งองค์การพิทักษ์สยาม คือคนนี้ครับ อ.ประสิทธิ์ ไชยทองพันธ์

Edited by Stargate-1, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:47.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#61 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:48

ตอนนี้คนไทยต้องมีสติ มาช่วยกันคิดหาวิธีทำให้ชาติพ้นวิกฤต คอรัปชั่นแบบเนียนๆนี้ดีกว่าครับ

#62 โคนัน

โคนัน

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:00

ที่บอกว่า

กลัวอิบอาย กลับไปโหวตโนไป ไปขุดกระทู้โหวตโนเก่าๆ มาดิ โหวตโนแล้วไง ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

rating แบบกด like หรือ กด unlike ว่ะ ก๊ากๆๆๆ ชอบเรตติ้ง แบบติดลบก็ไม่บอก เหมือนมีแต่คนมาด่านะ ไม่ได้มีใครมาชื่นชม อ้อ อาจจะเห็นฝายแดง แอบมาเห็นด้วยก็ได้ เพราะฝายแดงก็ไม่เห็นด้วยกับการชุมนุม เหลืองสาวกแป๊ะ ก็ไม่เห็นด้วยกับการชุมนุม ปาดดด เขากันเป็นปี่เป็นขุ่ย

Edited by โคนัน, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:13.

#63 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:23

ผมเชื่อว่าคุณไม่มีหลักฐาน หลักฐานของคุณคือการกล่าวหาลอยๆ
ตั้งแต่
1. มาร์คขายชาติ
2. มาร์คเนรคุณพันธมิตร
3. มาร์คตอแหล

เอาแค่ 3 ข้อ ผมก็ยังไม่เห็นมีใครเอาเหตุผลมาตอบได้ ว่ามันจริงหรือไม่ ขายชาติยังไง เนรคุณตรงไหน ตอแหลหรือไม่

เห็นแต่สาวกไอ้แป๊ะออกมาด่าๆๆๆๆ ดีแต่ด่าจริงๆ
ถ้าผมจะถามกลับบ้าง จะกล้าตอบไหมล่ะว่า

1. ครั้งหนึ่งไอ้แป๊ะบอกว่าถ้าผมเล่นการเมืองเอาตีนมาถีบหน้าผมได้ แล้วทำไมมันจึงมาเล่นการเมือง
2. เรื่อง mou43 เขาพระวิหาร วีระราตรี ที่คร่ำครวญหนักหนาสมัยมาร์คเป็นนายก ทำไมรัฐบาลนี้ไม่กล้าแหกปาก
3. ครั้งหนึ่งเคยปฏิญาณว่าจะปกป้องสถาบัน รัฐบาลชั่วใส่ร้ายป้ายสีสถาบันมาตลอด ทำไมเงียบ

ตอบมาสิ

#64 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:52

....ต้องไปหาผู้นำในการประท้วงคนใหม่ที่ไม่มีภาพของปชป.ติดตัว

หวยจึงมาออกที่เสธฯอ้ายไงล่ะครับ....

จากหัวกระทู้

“เสธฯอ้ายระวัง, ปชป.หวังชุบมือเปิบอีกแล้วครับท่าน”

ผมว่า ท่าน finder กำลังสับสนในความคิดตัวเองนะครับท่าน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#65 tonythebest

tonythebest

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:54

สงสัยว่า สมัยก่อน พันธมิตรเคยด่าว่า ปชป เป็นอิแอบ ไม่ลงมาสู้ร่วมกับพันธมิตร
พอวันนี้ ปชป ลงมาเล่นเอง (ตามที่คุณว่า ทั้ง เสธอ้าย ติ๊งต่าง สายล่อฟ้า)
พันธมิตรอย่างคุณ ก็ยังตามมาด่าอยู่ดี

ปชป ทำอะไรก็ผิด ว่างั้นเถอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#66 tonythebest

tonythebest

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ผมว่า คุณ finder กลับไปป่าวประกาศเตือนให้พรรคพวกตัวเองอย่าไปร่วมชุมนุมกับเสธอ้ายดีกว่านะครับ
เผื่อเสธอ้ายเค้าจะยกตำแหน่งนายกให้ อภิสิทธิ์ทีหลัง พันธมิตรจะได้ไม่เสียใจ

จะได้ไม่ต้องมาตีกินกันทีหลังด้วย

#67 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:22

สงัสยมาจะต้อนสาวกเป๊ะกลับคอกไม่ให้ไปร่วมชุมนุม มาผิดที่หรือเปล่า
เสธอ้ายจะทำอะไร ใครได้ใครเสียมันหนักหัวแป๊ะตรงไหน งง จริงๆ

-_-
We love fender.

#68 tu249cm

tu249cm

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

สำหรับจขกท.หากล้มรบ.ได้จริง ต้องให้แป๊ะลิ้มขึ้นเป็นนายกแล้วแกนนำเป็นรมต.จึงจะไม่ชุบมือเปิบ ใช่มะ?????

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#69 finder

finder

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:06

ทำไม พธม.ถึงหมู่มิตรถึงห่างหาย รู้ไหมครับ ก็เพราะการกระทำและปากหมาๆเหมือนคุณนี่แหละ อย่าหลงตัวเองเกินไป เดี๋ยวจะเหลือตัวคนเดียว

ผมคนเดียวแล้วไง ถีบปากหมาอย่างเอ็งหน้าแหกหาแดกไม่ได้ไปหลายตัวแล้ววุะ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

icon_lol.gif     icon_mrgreen.gif    rolleyes.gif   BangHead.gif    violent1.gif     occasion14.gif   director.gif    toothy2.gif      Ohaha.gif

#70 finder

finder

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:11

สงสัยว่า สมัยก่อน พันธมิตรเคยด่าว่า ปชป เป็นอิแอบ ไม่ลงมาสู้ร่วมกับพันธมิตร
พอวันนี้ ปชป ลงมาเล่นเอง (ตามที่คุณว่า ทั้ง เสธอ้าย ติ๊งต่าง สายล่อฟ้า)
พันธมิตรอย่างคุณ ก็ยังตามมาด่าอยู่ดี

เสธฯอ้ายบอกว่าไม่อิงการเมืองนี่ครับ

ปชป.ไม่ยอมรับว่าตนอยู่เบื้องหลังในเรื่องเกณฑ์คนมา

นี่คือผมอ่านจากสื่ิอ

แต่ติงต๊องมาพูดในเฟสอย่างนี้

ผมก็ต้องสรุปอย่างนี้ เป็นอื่นไม่ได้่ จริงมะ

#71 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:29

ปล่อยให้แป๊ะไซโคเป็นปีขนาดนี้ น่าสงสารเหมือนกัน
หายไปจากบอร์ดซะนาน เพิ่งจะโผล่มา
ผมเล่นบอร์ดการเมืองของอีกเว็บนึงอยู่ แนว ๆ เดียวกันเนี่ยแหละ
พอเลือกตั้งเสร็จ Vote No เปลี่ยนอะไรประเทศไม่ได้เลยก็หายหัวจ้อย
พอแป๊ะมี Event หน่อยนึง เหมือนกินยาม้า ลุกขึ้นมาตั้งกระทู้
พอแป๊ะเงียบ ก็หายจ้อยจากบอร์ดเหมือนกัน แป๊ะมันมียาดีอะไรน๊า
ถึงได้กล่อมสาวกซะอยู่หมัดขนาดนี้ <_<

มันก็แปลกนะ แกนนำพันธมิตรเคยบอกว่าถ้า Vote No ไม่มีผลอะไร จะฟ้องเอาผิด กกต.
นี่ผ่านมาเป็นปีแล้ว ไม่เคยเห็นไปฟ้องเอาผิดใครซักคน ทีงี้ไม่ว่าแกนนำตอแหลมั่งล่ะครับ ^_^

#72 finder

finder

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32

ผมว่า คุณ finder กลับไปป่าวประกาศเตือนให้พรรคพวกตัวเองอย่าไปร่วมชุมนุมกับเสธอ้ายดีกว่านะครับ
เผื่อเสธอ้ายเค้าจะยกตำแหน่งนายกให้ อภิสิทธิ์ทีหลัง พันธมิตรจะได้ไม่เสียใจ

จะได้ไม่ต้องมาตีกินกันทีหลังด้วย

ทางเวบประชาทนธิปไตบ V2 เขาไม่ไปกันแน่นอน ไม่ต้องกังวล

ส่วนตัวผมมองว่า

งานนี้สำเร็จยาก

แต่ใจจริงผมอยากให้สำเร็จนะ ไม่แกล้งพูด

เพราะพธม.จะได้ไม่ต้องเหนื่อย และหลังจากท่านตอแหลได้เป็นอีกครั้ง

มันจะได้ปล่อยเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองอีกรอบ เป็นรอบที่3ไงครับ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

แล้วก็ใส่ความวีระ-ราตรีว่าล้ำเข้าไปในเขมรเกินบ่อน้ำUN ทั้งสองคนจะได้ติดคุกนานขึ้น ท่านตอแหลสุดยอดPosted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เจ้าสัวเทียม โชควัฒนาผู้ก่อตั้ง บริษัท สหพัฒนพิบูลย์เคยกล่าวว่า

ผิดพลาดครั้งแรกเป็นบทเรียน ผิดพลาดซ้ำครั้งที่สองคือความโง่

ท่านตอแหลปล่อยให้เสื้อแดงเผามาสองครั้งแล้วครับ

ถามจริงเหอะ มันเรียนได้เกียรตินิยมมาได้ไง โง่ขนาดนี้ (ท่านเทียมด่านะครับไม่ใช่ผม )

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

Edited by finder, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:46.

#73 finder

finder

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:44

ปล่อยให้แป๊ะไซโคเป็นปีขนาดนี้ น่าสงสารเหมือนกัน
หายไปจากบอร์ดซะนาน เพิ่งจะโผล่มา
ผมเล่นบอร์ดการเมืองของอีกเว็บนึงอยู่ แนว ๆ เดียวกันเนี่ยแหละ
พอเลือกตั้งเสร็จ Vote No เปลี่ยนอะไรประเทศไม่ได้เลยก็หายหัวจ้อย
พอแป๊ะมี Event หน่อยนึง เหมือนกินยาม้า ลุกขึ้นมาตั้งกระทู้
พอแป๊ะเงียบ ก็หายจ้อยจากบอร์ดเหมือนกัน แป๊ะมันมียาดีอะไรน๊า
ถึงได้กล่อมสาวกซะอยู่หมัดขนาดนี้ <_<

มันก็แปลกนะ แกนนำพันธมิตรเคยบอกว่าถ้า Vote No ไม่มีผลอะไร จะฟ้องเอาผิด กกต.
นี่ผ่านมาเป็นปีแล้ว ไม่เคยเห็นไปฟ้องเอาผิดใครซักคน ทีงี้ไม่ว่าแกนนำตอแหลมั่งล่ะครับ ^_^

ขอแจ้งให้ทราบว่า ที่ผมหายไป เพราะมีหมาเฝ้าทางเข้าไม่ยอมให้ผมล๊อกอินเข้ามา ผมจึงต้องสมัครด้วยชื่อใหม่

ผมจึงไม่ได้เป็นอย่างทีคุณพูด แต่คุณต่างหากที่ผมสงสัย ที่น่าจะเป็นสมาชิกเก่า เพราะเหมือนจะรู้จักผม

แต่ทำไมต้องเปลี่ยนชื่อ

เปลี่ยนเพราะแพ้เสื้อแดงเหรอ

หรือเพราะชื่อเก่ามันเน่าซะละ

ทั้งสองกรณีจึงต้องใช้ชื่อใหม่ เพราะกลัวขายหน้า Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

นอนละ

#74 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:22

เฮ่อ...ทำเพื่อชาติกันทั้งนั้น แต่มีเนรคุณ ไม่เนรคุณด้วยเฮ่ย
จะเอาแบบไหน แทนคุณชาติ หรือแทนคุณตน
แทนคุณคน เนรคุณชาติ หรือ แทนคุณชาติ แต่เนรคุณคน(โลภมาก)
ทำเพื่อชาติน้ำลายไหล จนบัดนี้ยังไม่เห็นตั้งโต๊ะให้คนเอารองเท้าไปตบหน้าสักที
คนที่เชื่อมันก็กระไรอยู่ จริตพื้นๆ ซื่อสัตย์ มุสา เรื่องแค่นี้กับคนธรรดา ผิดไปยังไม่คบด้วยแล้ว
ยิ่งมาเสนอตัวทำการใหญ่แล้วเป็นแบบนี้ ฟังหมาเห่าหน้าบ้านยังน่าเชื่อถือกว่า

#75 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:35

ผมคนเดียวแล้วไง ถีบปากหมาอย่างเอ็งหน้าแหกหาแดกไม่ได้ไปหลายตัวแล้ววุะ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ยังไม่รู้ตัวอีกเหรอเมริง ตรูและอีกหลายๆคน ไม่เคยเดือดร้อนกับการแถแหกของเมริงเลย ไอ้หอกหัก หัดสังเกตุมั่งอย่ามัวแต่มองโลกข้างเดียว

#76 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:59

โหวตโนแล้ว ไม่เสียชาติเกิดแล้ว
คนไม่โหวตโน เกิดมาเสียชาติเกิดทุกคน

ปล.อย่าลืมร่วมบริจาคนะครับ ดูดีๆนะครับมีหลายกล่อง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#77 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:58

บอร์ดเก่าผมก็ใช้ชื่อนี้แหละ มีเหตุอันใดให้ต้องเปลี่ยนชื่อรึ :mellow:
คุณไม่คุ้นกับชื่อผมก็ไม่แปลก เพราะผมไม่ค่อยได้เล่นบอร์ดนี้เท่าไหร่
แต่ผมจำคุณได้เพราะบอร์ดเก่าช่วงแคมเปญตะกายภูของแป๊ะ มีเหลืองสายลิ้มอยู่ในบอร์ดนับหัวได้เลย
ที่จำได้ก็ P1 และคุณเนี่ยแหละ แล้วมีด้วยเหรอผู้ดูแลบอร์ดที่ไม่ยอมให้ Login เข้ามาน่ะ
ไม่ใช่ว่าเข้าไม่ได้แล้วพาลโทษคนนั้นคนนี้นะ <_< คุ้น ๆ ว่ามีแดงคนนึงเคยใช้มุขนี้เหมือนกัน

ก็ยังพร่ำเพ้อไม่จบอยู่ดี อย่างที่บอกล่ะครับ ถ้ากลัวว่าเสธ.อ้ายจะสู้เพื่อ ปชป.
หรือ ปชป. จะชุบมือเปิบแบบที่คุณว่าไว้ เจตจำนงค์ของคุณตรงกับ นปช. แล้ว
คือต่อต้านไม่ให้พรรรค ปชป. เป็นรัฐบาล คุณออกมาร่วมกับม๊อบ นปช. ดีกว่า จุดยืนชัดขนาดนี้

ไม่งั้นก็นั่งบนภูดูอยู่เฉย ๆ ตามศาสดาว่าล่ะกัน หรือบนภูมันร้อนจนอยู่ไม่ได้ถึงต้องมาคอยกัดคนที่เค้าจะร่วมชุมนุม
ตั้งแต่ก่อนชุมนุมคราวที่แล้วเห็นสาวกแป๊ะตาม Facebook ก็อาการประมาณนี้แหละ
พอแป๊ะด่า ปชป. ล่ะก็ครั่นเนื้อครั่นตัวกันใหญ่ กับเสื้อแดงล่ะเงียบเชียว
แป๊ะออกมาเขย่าไมค์ทีก็คึกทีนึง แป๊ะเงียบก็เงียบตาม ว่าง่ายดีเน๊อะ

Edited by OHM_DGO, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:01.

#78 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:00

มีมิตรแท้น่ะดี แต่ถ้าเอาคำว่ามิตรแท้พ่วงด้วยผลประโยชน์ตัวเอง อย่าไปคบมันดีกว่า ^_^

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#79 phat21

phat21

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ถ้าปชปเป็นรัฐบาลอีกเราไม่ไปยุ่งเสธ หรอก แต่ถ้า ปชปมาผมกลัวอย่างเดียว ปชปจะเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปฏิรูปแล้วสวมตอแม้วต่อทั้งพระวิหารที่แย่ยิ่งแย่กว่าเดิม ปตทอยู่กับที่ ปฏิรุปการเมืองไม่ทําอีก แล้วยิ่ง ปชปปล่อยแดงโตอีกปล่อยแดงเผาเมืองแล้วพวก ปชปยังงมงายไอ้พรรคนี้อีก ผมเองก็ตัวใครตัวมันแล้วประเทศนี้ ถ้า ปชปฟังพันธมิตรสักนิด ปชปจะดีกว่านี้หลายเท่าแต่ไม่เลย 5555

พันธมิตรจะสนับสนุนตีกินองค์การพิทักษ์สยามเมื่อ
ไล่ปูนิ่มแล้ว ปชปไม่ได้เป็นรัฐบาลอีกและไล่พรรคการเมืองเลวทุกพรรค มีการจัดตั้งรัฐบาลเฉพาะกาลมาปฏิรุปประเทศกวาดล้างไอ้แม้ว

ถ้าเสธไม่ประกาศแช่การเมือง5ปีไล่นักการเมืองเลวๆ ผมไม่บอกให้เสธระวังพวกแมงสาปหรอก

ปล ความจริงอยาก 10ปีนะ

Edited by phat21, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#80 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:23

ไม่ไปร่วม แต่เสือk มาตีกินว่าคนอื่นจะชุบมือเปิบ <_<

#81 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

เข้ามาขำกับคนไม่อยู่กับร่องกับรอย
:D :D :D :lol: :lol: :lol:

เรื่่องเดียวกัน
วันโน้น พิมพ์อย่าง
วันนั้น พิมพ์อีกอย่าง
อยากจะด่า ปชป. ซะอย่าง ใครจะทำไม
เหอ เหอ เหอ

ตอนสายล่อฟ้าอยู่คุมแยกการเรือนโดยมีหมอตุลย์คุมเกมส์ กลับโดนตำรวจล้อมกรอบ
พธม.ต้องส่วมวลชนโดยคุณอมรเป็นคนคุมไป เพื่อไปช่วยหมอตุลย์จนปิดแยกการเรือนได้อีกครั้ง
อยากเห็นหลักฐานก็ไปหาดูในเฟสของศิริโชค ถ้าโดนลบไปแล้วก็บอก มีก๊อปไว้

ไม่มีปชป.มาตอบเลยแฮะ หายหัวไปไหนหมด ยังไม่ถึงวันชุมนุมสักหน่อย

อย่างว่าแหละ คงตื่นเต้น จะได้ไปจริงๆเป็นครั้งแรกในชีวิต

มื่อก่อนได้แต่ตอแหลว่า 7ตุลาผมก็อยู่นะ

#82 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:27

กรูเลือก ปชป.ไปเอง จะว่าตีกินยังไง ที่แท้พวกไอ้แป๊ะเคลื่อนไหว เพื่อหวังอำนาจเองหรือนี่่

ไหนพวกมรึงประกาศว่าทำเพื่อชาติและในหลวงไง แล้วใครว่าจะไม่กินยาแทนอำมาตย์อีกแล้ว

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#83 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:51

เขาโผล่มาได้ซักพักแล้วค่ะ
มาในชื่อ father
แถมยังเล่นได้ทั้ง 2 ล็อกอินซะด้วย

#84 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

เสธอ้ายระวัง - แป๊ะหวังชุบมือเปิบ ช่วยตั้งกล่องรับบริจาคหน้าลาน.....

#85 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ตอนแรกตั้งใจถามในอีกกระทู้ของท่านกระป๋อง

แต่ดันไม่มีใครตอบซะนี่ เลยต้องมาตั้งกระทู้ถาม

ถามว่า
1.ถ้าเสธฯอ้ายล้มรัฐบาลปูได้ จะทำอย่างไรต่อ

เพราะคุณติงต๊อง 1ในแกนนำที่ขึ้นเวทีครั้งแรกและเป็นแกนจากปชป.ส่งมา

เธอพูดว่า

รูปภาพ เครดิต คุณnoway2know

กรุณาอ่านตรงความเห็นของเธอด้วยนะครับ แล้วตอบผมทีว่า

งานนี้ไม่ใช่สู้เพื่อท่านตอแหลหรือ

หลักฐานนี้มันฟ้อง

บางคนอาจอ้างว่าเธอไม่ใช่คนในพรรคท่านตอแหล

แต่ดูที่ผ้าคาดหัว มีตำว่า สายล่อฟ้า ใช่ไหม

สายล่อฟ้าเป็นของปชป.ใช่ไหม

การได้ขึ้นเวทีก็ถือว่า เป็นคนในระดับไม่ธรรมดา

ถ้าไม่ต้องการให้เป็นเช่นที่เธอพูด

ทำไมไม่มีใครในปชป.พูดอะไรในเรื่องนี้

เพราะขัดกับเจตนาที่จะแช่แข็ง 5 ปีขององค์กรพิทักษ์สยาม

เช่นนี้แล้ว

2.พรรคท่านตอแหลกับองค์กรพิทักษ์สยาม

งานนี้ใครใหญ่กว่ากัน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ถามแค่นี้แหละ ไม่กล้าถามมาก กลัวพวกปชป.หาซื้อยาแก้ปวดหัวได้ไม่พอกิน Posted Image Posted Image

ก็เพราะปชป.มีกองเชียร์แบบนี้นี่แหละ Posted Image Posted Image

finder เบื่อนามแฝง"ตอแหล"แล้วฤๅ.....
จึงยัดเยียดให้คนอื่น.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#86 tonythebest

tonythebest

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:50

ทางเวบประชาทนธิปไตบ V2 เขาไม่ไปกันแน่นอน ไม่ต้องกังวล
ส่วนตัวผมมองว่า
งานนี้สำเร็จยาก

แต่ใจจริงผมอยากให้สำเร็จนะ ไม่แกล้งพูด
เพราะพธม.จะได้ไม่ต้องเหนื่อย และหลังจากท่านตอแหลได้เป็นอีกครั้ง
มันจะได้ปล่อยเสื้อแดงเผาบ้านเผาเมืองอีกรอบ เป็นรอบที่3ไงครับ Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image
แล้วก็ใส่ความวีระ-ราตรีว่าล้ำเข้าไปในเขมรเกินบ่อน้ำUN ทั้งสองคนจะได้ติดคุกนานขึ้น ท่านตอแหลสุดยอดPosted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เจ้าสัวเทียม โชควัฒนาผู้ก่อตั้ง บริษัท สหพัฒนพิบูลย์เคยกล่าวว่า
ผิดพลาดครั้งแรกเป็นบทเรียน ผิดพลาดซ้ำครั้งที่สองคือความโง่
ท่านตอแหลปล่อยให้เสื้อแดงเผามาสองครั้งแล้วครับ
ถามจริงเหอะ มันเรียนได้เกียรตินิยมมาได้ไง โง่ขนาดนี้ (ท่านเทียมด่านะครับไม่ใช่ผม )

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

ผมหมายถึง คนเสื้อเหลืองสายสนธิน่ะครับ ไม่ใช่คนในพาราฯ
เพราะทราบดีอยู่แล้ว ว่าคนในพาราฯ คงไม่ไปแน่ๆ

บางคนในนั้น ทำได้แต่เพียงเอาคนในนี้ไปนินทาอย่างเดียว ก็เหนื่อยจะแย่แล้วล่ะ
ตะไบกันซะเล็บจะกุดแล้ว

:D

ย้ำว่าบางคน เค้าคงรู้ตัวครับ ว่าผมหมายถึงเค้า

#87 tonythebest

tonythebest

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

เสธฯอ้ายบอกว่าไม่อิงการเมืองนี่ครับ
ปชป.ไม่ยอมรับว่าตนอยู่เบื้องหลังในเรื่องเกณฑ์คนมา
นี่คือผมอ่านจากสื่ิอ
แต่ติงต๊องมาพูดในเฟสอย่างนี้
ผมก็ต้องสรุปอย่างนี้ เป็นอื่นไม่ได้่ จริงมะ

ประเด็นของสถานการณ์คืออะไรล่ะครับ
คือการออกไปชุมนุม ขับไล่รัฐบาลนี้
หรือว่าตามบี้ ตามจับผิดกันตลอดไป

ผมไม่ทวงถามว่า สถานการณ์วันนี้เกิดอะไรขึ้นบ้าง
โอบาม่า มาเมืองไทยด้วยสาเหตุอะไร
ไทยกับเขมรจะเกิดอะไรขึ้น
วีระราตรี ไปถึงไหนแล้ว
เวปหมิ่นมากมาย ชัดเจนขึ้นทุกวัน
(เดี๋ยวคุณก็คงย้อนอีกว่า ปชป ก็ไม่ทำ)

วันนี้ คนกลุ่มหนึ่ง กำลังพยายามทำอะไรซักอย่าง
เราไม่รู้ว่าเสธอ้ายคิดอะไร
ผมเองยังไม่รู้ ว่าอภิสิทธิ์และประชาธิปัตย์ ต้องการอะไรมากไปกว่าที่ผมคิด
แต่มีจุดนึง ที่เรามีร่วมกัน ก็คือการขับไล่รัฐบาลเลวนี้ไปให้พ้น
ผม หรือท่านอื่นๆ ในนี้ หรือผู้คนภายนอกอีกจำนวนนึง
ก็พร้อมออกไปด้วยความคิดเพียงเท่านี้
อย่างน้อย นี่ก็คือพลังของคนอีกจำนวนนึง
ที่ไม่ได้ใส่เสื้อสี .. และคนใส่เสื้อสี (ครั้งนึง สีนั้นมีความหมายว่า รักในหลวง)
นอกจากจะไม่ร่วมมือ (ตรงนี้ไม่มีใครว่าหรอกครับ)
แต่ยังทำตัวเป็น “บ่าง”

ลองศึกษาดูข้อคิดเห็นของเสื้อแดงในนี้ดูสิครับ
ว่ามันต่างกับหัวกระทู้ตรงไหน
มันไปในทิศทางเดียวกันหรือไม่

คุณไม่ทำ ก็เรื่องของคุณ
คุณจะปล่อยให้เค้าเล่นกันเอง ก็ไม่มีใครไปบังคับคุณ
ใครบางคนในเสื้อสีเดียวกับคุณ อยากจะออกมา
มันก็เป็นสิทธิส่วนบุคคลนั้น
ทำไม ต้องรอให้มหาฯ ออกมาให้อนุญาต

หรือเพียงเอ่ยคำอนุญาต เพื่อหวังชุบมวลชน (ที่ระบุสีไม่ได้) เปิบ

ผมคิดงั้นได้มั๊ยครับ

#88 tonythebest

tonythebest

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ถ้าปชปเป็นรัฐบาลอีกเราไม่ไปยุ่งเสธ หรอก แต่ถ้า ปชปมาผมกลัวอย่างเดียว ปชปจะเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปฏิรูปแล้วสวมตอแม้วต่อทั้งพระวิหารที่แย่ยิ่งแย่กว่าเดิม ปตทอยู่กับที่ ปฏิรุปการเมืองไม่ทําอีก แล้วยิ่ง ปชปปล่อยแดงโตอีกปล่อยแดงเผาเมืองแล้วพวก ปชปยังงมงายไอ้พรรคนี้อีก ผมเองก็ตัวใครตัวมันแล้วประเทศนี้ ถ้า ปชปฟังพันธมิตรสักนิด ปชปจะดีกว่านี้หลายเท่าแต่ไม่เลย 5555

พันธมิตรจะสนับสนุนตีกินองค์การพิทักษ์สยามเมื่อ
ไล่ปูนิ่มแล้ว ปชปไม่ได้เป็นรัฐบาลอีกและไล่พรรคการเมืองเลวทุกพรรค มีการจัดตั้งรัฐบาลเฉพาะกาลมาปฏิรุปประเทศกวาดล้างไอ้แม้ว

ถ้าเสธไม่ประกาศแช่การเมือง5ปีไล่นักการเมืองเลวๆ ผมไม่บอกให้เสธระวังพวกแมงสาปหรอก

ชัดเจนครับ

#89 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:50

เข้าใจผิดแล้วครับ อย่าจินตนาการไปเลย อีกไม่กี่วันก็รู้แล้ว ว่าอะไรเป็นอะไร เงียบๆไว้ เดียว War Room เขาจะเดาทางถูก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#90 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

จขกท. คิดมากประสาทจะแดกเอานะ ถ้าปชป.เขาได้อำนาจแล้ว คุณต้องขุดรูอยู่หรือยังไงอ่ะ :huh:

ทำตัวแบบเฮนไต สิ กล๊าง....กลาง ไม่ขัดแข้งขัดขาแม้วและปู ส่วนเลวไม่พูด เขามองโลกปู ดี๊..ดี

แค่เผลอๆ เอียงบ้างก็บางครั้ง อิอิ และ...เอ่อ...และ...เขาจะไม่คุยกับคนที่พูดหยาบ นะเออ. :D

#91 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ขอแจ้งให้ทราบว่า ที่ผมหายไป เพราะมีหมาเฝ้าทางเข้าไม่ยอมให้ผมล๊อกอินเข้ามา ผมจึงต้องสมัครด้วยชื่อใหม่

ผมจึงไม่ได้เป็นอย่างทีคุณพูด แต่คุณต่างหากที่ผมสงสัย ที่น่าจะเป็นสมาชิกเก่า เพราะเหมือนจะรู้จักผม

ทั้งสองกรณีจึงต้องใช้ชื่อใหม่ เพราะกลัวขายหน้า Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

นอนละ

อูววว์....ผู้ดูแลเสรีไทย กลัว ฟายเด๋อ ขนาด เฝ้าประตูไม่ให้เข้าเลยหรือนี่...

งั้นผมคงต้องภูมิใจเอามั่กมาก

:lol: :lol: :lol:

ปล.. ใครจะ quote ข้อความของฟายเด๋อ ช่วยทำแบบผมหน่อยได้ม่ะครับ...

:)

#92 wewe

wewe

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:05

"ถ้าโหวตโนกันทั้งประเทศจริงๆ ป่านนี้ประเทศก็เจริญไปแล้ว"

น่าขำอะ ช่างคิดได้เนาะ คิดแ่ต่มุมตัวเอง
โดยไม่มองสถานะที่แท้จริงของสังคม :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#93 wewe

wewe

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:08

ทั้งสองกรณีจึงต้องใช้ชื่อใหม่ เพราะกลัวขายหน้าPosted Image Posted Image Posted Image Posted Image
นอนละ

ตบปากตัวเอง 3 ที โทษฐานปากหมา

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#94 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

แป๊ะโหวต NO โง่กว่าควายแดง รู้สึกได้ตั้งแต่แรก ว่าแก็งค์หาแดกกับความวุ่นวายของชาติ ก็คือไอ้แป๊ะโกเต็กเจ๊กกบทนี่แหละ

#95 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:23

แป๊ะโหวต NO โง่กว่าควายแดง รู้สึกได้ตั้งแต่แรก ว่าแก็งค์หาแดกกับความวุ่นวายของชาติ ก็คือไอ้แป๊ะโกเต็กเจ๊กกบทนี่แหละ

สาวกมาร์คโง่กว่าควาย แดง เมื่อมาร์คมีอํานาจเรารู้สึกได้ว่าระบอบแม้วลอยนวลหาแดรกความวุ่นวายของชาติเพราะการเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปฏิรูปของมาร์ค เทือก ปชปแอนด์เดอะเก๊งค์นั้นละ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#96 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

เฝ้าบอร์ดเหรอขี้ข้าไอ้แป๊ะ ??????
แป๊ะมันทำประโยชน์อะไรให้บ้านเมืองบ้าง ? เห็นดีแต่ด่าชาวบ้าน รํฐบาลอีปูเน่ามันดีกว่า ปชป ตรงไหน ทำไมไอ้แป๊ะไม่เห็นพูด หรือว่าแดรกจนอิ่ม
ตกลงไทยเสียดินแดนให้เขมรยังว่ะ?
MOU ทำไมไม่เห็นเรียกร้องต่อ ?

คนที่หาแดกกับความวุ่นวายคือควายในคราบนักข่าวและสาวกเฝ้าส้วมเน่าไๆ ของพ่อมรึงไง แป๊ะโกเต็กเจ็กกบท 55555555
โง่เหมือนหนอนในส้วม แดรกขี้จนสมองเต็มไปด้วยขี้ 55555

#97 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:34

เฝ้าบอร์ดเหรอขี้ข้าไอ้แป๊ะ ??????
แป๊ะมันทำประโยชน์อะไรให้บ้านเมืองบ้าง ? เห็นดีแต่ด่าชาวบ้าน รํฐบาลอีปูเน่ามันดีกว่า ปชป ตรงไหน ทำไมไอ้แป๊ะไม่เห็นพูด หรือว่าแดรกจนอิ่ม
ตกลงไทยเสียดินแดนให้เขมรยังว่ะ?
MOU ทำไมไม่เห็นเรียกร้องต่อ ?

คนที่หาแดกกับความวุ่นวายคือควายในคราบนักข่าวและสาวกเฝ้าส้วมเน่าไๆ ของพ่อมรึงไง แป๊ะโกเต็กเจ็กกบท 55555555
โง่เหมือนหนอนในส้วม แดรกขี้จนสมองเต็มไปด้วยขี้ 55555

พันธมิตรตอนนี้กําลังเล่นเรื่อง ปตท พลังงานในอ่าวไทย ร้องแก้ พรบปริโตรเลี่ยมขึ้นค่าภาคหลวงมากขึ้น ไงเรื่องพระวิหาร กับ ปตทคือเรื่องเดียว แต่ปัญหาคือ ถ้าออกมาเรียกร้อง mouไอ้สาวก ปชปก็ยังหลงเชื่อมาร์ค เรื่อง mou43 เหมือนเดิม สู้ให้ความรู้ ปชช สร้างแนวร่วมเพิ่ม และบอกว่าพรรคการเมืองทุกพรรคมันเลวหมดทุกพรรคจะดีกว่า

พวก ปชปมีผลประโยชน์ใน ปตทแบบเดียวกะแม้วแน่นอน

#98 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:37

อย่าแถ ตอบมา ถ้าตอบไม่ได้ก็หุบปาก เมื่อตอน ปชป เป็นรัฐบาลทำไมคิดไม่ได้ล่ะ? เพิ่งคิดได้หรือ? ไอ้ขี้เหลือง
ติดสันดานตอแหลไอ้แป๊ะมาหรือไง หรือเป็นสันดานส่วนตัว ?

#99 เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

แต่ถ้าไข่แม้วแดงเป็นรัฐบาล พธม. เงียบหงอยไปเลยทีเดียว เรื่องเขาวิหารถึงขนาดให้กัมพูชาเป็นประธานกรรมการกรณีเขาพระวิหาร ก็เงียบ
ปตท. ก็เงียบ พอม๊อบเสธอ้ายมา ก็กะตีกินละสิ โห...

ไม่มี ปชป. แป๊ะลิ้มก็นิ่งเงียบ ไม่ตั้งม๊อบแหละ

#100 เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:28

สาวกมาร์คโง่กว่าควาย แดง เมื่อมาร์คมีอํานาจเรารู้สึกได้ว่าระบอบแม้วลอยนวลหาแดรกความวุ่นวายของชาติเพราะการเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปฏิรูปของมาร์ค เทือก ปชปแอนด์เดอะเก๊งค์นั้นละ

ไม่ต้องอ้างมาร์ค ตอนนี้ทำไรมั่ง รบ.ไข้แม้วแดงครองเมือง ไหนม๊อบแป๊ะลิ้ม หายไปไหนหมด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน