Jump to content

- - - - -

ใจจริงผมอยากให้รัฐบาลบริหารประเทศให้ครบ 4 ปีนะ จะได้รู้กันไปเลยว่ารัฐบาลมีความสามารถจริงหรือไม่ ไม่อยากให้ใครมาัขัดจังหวะช่วงนี้

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

ถึงผมจะไม่ชอบรัฐบาล แต่ก็อยากเห็นบ้านเมืองเดินหน้าไปตามกติกา ไม่อยากให้ออกนอกเกมกันอีก ผมคิดว่าระบบมันสามารถเดินไปได้เอง ขอเพียงพวกเราอดทนและใจกว้าง

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

งดอภิปราย ไม่ไว้วางใจด้วยก็ดี

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

ผมให้ 12ปี
ถ้าแค่ 4 ปี รัฐบาลหน้าเป็นแพะรับบาปแน่นอน :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#4 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ผมให้ 12ปี
ถ้าแค่ 4 ปี รัฐบาลหน้าเป็นแพะรับบาปแน่นอน :lol:

น้อยไปครับ 12 ปีมันจบแค่ท่านโอ๊คอ๊าค
ต้องต่อด้วย ท่านเอม กับ ท่านอิ๊งอุ้ง อีกคนละ 8 ถึงจะเจริญยาวครับ

#5 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15

จะต้องให้รัฐบาลตระกูลนี้ พิสูจณ์ อะไรอีก ละ คับ ก็ ตระกูลนี้ไม่ใช้หรือคับ ที่ในรอบ 10 กว่าปีมานี้ บริหาร ประเทศนี้ ถ้าประเทศนี้เจริญ ไปเเล้วคับถ้าประชาชนกินดีอยู่ดีจริงๆ คงไม่มีใครออกมาต่อต้านรัฐบาลนี้ ไม่ต้องเรื่องผูกขาดอำนาจทางการเมืองก็ได้เอาเเค่เรื่องนำ้ตาลคุณตอบผมหน่อยสิว่า รัฐบาลตระกูลไหนขึ้นราคานำ้ตาล เเล้วทำไมคนไทยต้องทนกินนำ้ตาลราคาเเพงทั้งๆที่เราเป็นผู้ผลิตนำ้ตาลเพื่อการบริโภคมากที่สุดในโลก เเล้วทุกวันนี้ใคร ใหญ่สุดใน เผาไทย ใครบริหารเผาไทย คับถ้าไม่ใช้คนชื่อ ทักษิณ ไม่อย่างนั้น ทำไม ทั้งนักการเมือง เเละข้าราชการประจำ ต้องบินไปขอตำเเหน่งกันด้วยละคับ ถ้าเอาอย่างที่คุณว่า "ถึงผมจะไม่ชอบรัฐบาล แต่ก็อยากเห็นบ้านเมืองเดินหน้าไปตามกติกา ไม่อยากให้ออกนอกเกมกันอีก ผมคิดว่าระบบมันสามารถเดินไปได้เอง ขอเพียงพวกเราอดทนและใจกว้าง " ผมขอถามหน่อยคับ เวลาคุณเล่นเกมเเล้วเพื่อนคุณโกง ถึงคุณเล่นต่อไปคุณจะชนะเขาไหม คุณจะเล่นในเกมเขาต่อไปไหม ถ้าเรามีชีวิตความเป็นอยู่ของชาติเเละตัวเราเป็นเดิมพนันในเกมนี้คุณจะ "อดทนเเละใจกว้างต่อไปไหม"

#6 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:19

จะต้องให้รัฐบาลตระกูลนี้ พิสูจณ์ อะไรอีก ละ คับ ก็ ตระกูลนี้ไม่ใช้หรือคับ ที่ในรอบ 10 กว่าปีมานี้ บริหาร ประเทศนี้ ถ้าประเทศนี้เจริญ ไปเเล้วคับถ้าประชาชนกินดีอยู่ดีจริงๆ คงไม่มีใครออกมาต่อต้านรัฐบาลนี้ ไม่ต้องเรื่องผูกขาดอำนาจทางการเมืองก็ได้เอาเเค่เรื่องนำ้ตาลคุณตอบผมหน่อยสิว่า รัฐบาลตระกูลไหนขึ้นราคานำ้ตาล เเล้วทำไมคนไทยต้องทนกินนำ้ตาลราคาเเพงทั้งๆที่เราเป็นผู้ผลิตนำ้ตาลเพื่อการบริโภคมากที่สุดในโลก เเล้วทุกวันนี้ใคร ใหญ่สุดใน เผาไทย ใครบริหารเผาไทย คับถ้าไม่ใช้คนชื่อ ทักษิณ ไม่อย่างนั้น ทำไม ทั้งนักการเมือง เเละข้าราชการประจำ ต้องบินไปขอตำเเหน่งกันด้วยละคับ ถ้าเอาอย่างที่คุณว่า "ถึงผมจะไม่ชอบรัฐบาล แต่ก็อยากเห็นบ้านเมืองเดินหน้าไปตามกติกา ไม่อยากให้ออกนอกเกมกันอีก ผมคิดว่าระบบมันสามารถเดินไปได้เอง ขอเพียงพวกเราอดทนและใจกว้าง " ผมขอถามหน่อยคับ เวลาคุณเล่นเกมเเล้วเพื่อนคุณโกง ถึงคุณเล่นต่อไปคุณจะชนะเขาไหม คุณจะเล่นในเกมเขาต่อไปไหม ถ้าเรามีชีวิตความเป็นอยู่ของชาติเเละตัวเราเป็นเดิมพนันในเกมนี้คุณจะ "อดทนเเละใจกว้างต่อไปไหม"

#7 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:23

บอกตรงๆ นะยังไม่เห็นใครผิดกติกาเลย(ตั้งแต่การมาบริหารของSHE)
การชุมนุมทางการเมืองก็ทำภายใต้กรอบกติกา
แต่...แต่...รัฐบาลเสียเองนั้นแหละที่จะดึงออกไปนอกกติกา
ลองดูแล้ววิเคราะห์ดีๆ ซิ ทั้งข่าวสาร และข่าวกรองที่สุดแสนจะห่วยแตก

ถ้าเทียบกันกับยุคมาร์ค ลองไปเปิดย้อนหลังดูดิ
ว่ามาร์คเป็นรัฐบาลไป 1 ปีแล้วโดนนอกกติกาไปกี่ครั้ง
ลองเปรียเทียบกันดูครับ

#8 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:23

เกมนี้ถ้าเราเล่นกันอยู่แค่2 คนกับเพื่อน แล้วรู้ว่ามันโกงเรา เราก็คงไม่อดทนและใจกว้างต่อไปแน่ๆค่ะ

แต่บังเอิญว่าเกมนี้ มีคนเล่นหลายคน คนอื่นๆ ยังไม่เชื่อว่า มันโกงน่ะซิคะ ถ้าเราล้มกระดานตอนนี้ ไอ้ตัวโกงมันก็จะเอาเป็นข้ออ้างได้ว่าเรา "ขี้แพ้ชวนตี " ถ้าจะให้เกิดผลชัดเจน แน่นอน ยั่งยืน เราต้องรอ หรือทำให้คนรอบวง รู้ด้วยตัวเองว่าถูกมันโกง ถึงตอนนั้นจะได้ช่วยกันถีบ มันออกไปนอกวงเลย

Edited by ฉันรักเมืองไทย, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25.

#9 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:29

:( ...กลัวว่าประเทศจะฉิบ..........หาย ไปมากกว่านี้น่ะสิ
แค่ปีเดียวหนี้สาธารณะเพิ่มขึ้นมาเท่าตัว ข้าวของแพงขึ้นอย่างไม่คาดฝัน

แล้วถ้ามันย่อยยับลงไปใครรับผิดชอบ...พวกนักการเมืองเหรอ
เคยเห็นเหรอครับว่านักการเมืองคนไหนที่รับผิดชอบต่อสิ่งที่ตัวเองหรือพวกพ้องได้ทำอะไรลงไป

ถ้าตัดไฟแต่ต้นลมได้..ก้อตัดเสียก่อนดีกว่าไหม....

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#10 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:57

ทำไมไม่เห็นให้โอกาสรัฐบาลมาร์คเลย เห็นมีแต่ม็อบ ทั้งเหลืองและแดง

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:02

เห็นด้วยครับ 8 ปี ไปเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 Manop

Manop

น้องเก่า

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:16

หลังอยู่ครบ 4 ปี ประเทศไทยคงจะมีหนี้สินท่วมหัว ส่วนพรรคพวกก็กอบโกยเงินภาษี เงินที่กู้มาในนามของประเทศ หมดวาระก็พากันหอบเงินเผ่นหนีไปเสวยสุขในต่างแดน ขณะที่ประชาชนที่เป็นคนดีเคารพกติกาก็ยังเป็นคนดีต่อไปโดยการก้มหน้าก้มตาหาเงินมาใช้หนี้ให้ประเทศ ส่วนพรรคพวกน่ะเหรอ นู่นนนนนน.....ถึงตอนนั้นมันคงจะสนใจกันหรอกนะว่าประเทศชาติจะเสียหายอย่างไรบ้าง

#13 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ก็ตามกติกาไง ใครใคร่เผาก็เผา ใครใคร่หมิ่นสถาบันก็หมิ่น ใครใคร่จะหลอกใช้ใครก็หลอก ทุกวันนี้เมืองไทยมันเพอเฟคทุกอย่าง ขออภัยที่ต้องใช้ภาษาฝรั่งอัพเกรดราคา
ปรากฎการณ์ที่เกิดขึ้น มันเกิดเเล้วก็ดับ ไม่ต้องไปซีเรียสหรอก ถ้าอยากให้สังคมมันเป็นยังไง คุณก็ทำเอา ทำอะไร ผลสุดท้ายมันก็ย้อนกลับมาหาตัวคนทำนั่นเเหละ มันเป็นธรรมชาติที่อาจจะเข้าใจยากเเละไม่ถูกจริต เเหม จำขี้ปากพวกรับจ้างโพสมาใช้อีกเเหละ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#14 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

เจ้าของกระทู้ ความคิดดีมากๆๆๆ

ยอดเยี่ยม :)

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ถึงผมจะไม่ชอบรัฐบาล แต่ก็อยากเห็นบ้านเมืองเดินหน้าไปตามกติกา ไม่อยากให้ออกนอกเกมกันอีก ผมคิดว่าระบบมันสามารถเดินไปได้เอง ขอเพียงพวกเราอดทนและใจกว้าง

8 ปี ไปเลย

#16 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:28

หนูอยากให้ ลุงๆ ป้าๆวัยดึก ส่วนใหญ่ใน เสรีไทย มีความคิดดีดี อย่างนี้บ้างจัง

คิดดี ทำดี ชาติเจริญ :)

#17 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ผมให้ 12ปี

ผมก็เห็นด้วยนะ อยู่ยาวไปเลยให้ฝีมันแตกแบบกรีซ ไม่ใช่หลุดไปแบบครึ่งๆกลาง เอาชั่วไปให้คนอีก

เจ๊บแต่จบไปเลยครั้งเดียว เผื่อว่าควายบางพวกมันจะได้ตาสว่าง

#18 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:38

ปูแปดปี ไม่งั้นตาไม่สว่าง
ถ้ายังประชานิยมไปเรื่อยๆ แบบนี้
คงไม่นานฝีแตก อดทนรอหน่อย
We love fender.

#19 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:40

อย่างท่าน นายกเเสนสวย น่าจะอยู่ สัก 20 ปี :)

#20 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:41

หนูอยากให้ ลุงๆ ป้าๆวัยดึก ส่วนใหญ่ใน เสรีไทย มีความคิดดีดี อย่างนี้บ้างจัง

ที่ผ่านมาทำมั้ยไม่คิดได้อย่างนี้นะ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#21 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ตายห้าาาาา
นี่คิดกันจริงๆเหรอ
ผมนึกว่าพูดกันเล่นๆ
ปู 4 ปู 8 เนี่ย

ไอ้คนชิบหายเนี่ย ไม่ใช่พวกมันคนทำหรอก
ประชาชนอย่างเราเนี่ยแหละ ตายหยังเขียด แห้งตาย
พวกมันเหรอ บินไปเสวยสุขกับภาษีที่โกงจากพวกเราที่ต่างประเทศได้อีก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#22 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:40

ที่ผ่านมาทำมั้ยไม่คิดได้อย่างนี้นะ :lol:
ทีแรก ไอ้ตอนคุยโทรศัพท์อยู่คนเดียว ก็คิดอยู่หรอกนะ...

แต่พอ....มีคนมาบอกข้างหู "อำนาจมันหอมหวานนะค้าาาา"
หล่อนก็จึง "เสพติดอำนาจ" มาจนทุกวันนี้......... :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#23 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:55

สี่วันก็พอมั๊ง..อีหน้ามืด

#24 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ใจจริงผมอยากให้รัฐบาลบริหารประเทศให้ครบ 4 ปีนะ จะได้รู้กันไปเลยว่ารัฐบาลมีความสามารถจริงหรือไม่ ไม่อยากให้ใครมาัขัดจังหวะช่วงนี้

Started by เชลท๊อก, Today, 12:34

คิดว่า"โคลนนิ่ง"จะบริหารบ้านเมืองดีกว่า"ต้นฉบับ"ฤๅ
"ต้นฉบับ"เป็น"นักโทษหนีคุก"
"โคลนนิ่ง"จะเป็นอะไร................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน