Jump to content

- - - - -

หัวเลี้ยวหัวต่อ 2 ทฤษฎีของคนไม่ชอบแม้ว

• Please log in to reply
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:02

เป็นความเห็นส่วนตัวล้วน ๆ ยังไม่ผ่านการวิจัยใด ๆ ทั้งสิ้น ขอยืนยัน
ทฤษฎีที่ 1 ต้องการให้รัฐบาลพรรคนี้ ตอนนี้ รูดม่าน เลิกเล่น อยากไปไหนก็ไป เบื่อเต็มทีแล้ว บ้านเมืองจะมีปัญหาจากนโยบายประชานิยม ทั้ง จำนำข้าว รถคันแรก บ้านหลังแรก ค่าแรง 300 ปริญญาตรี 15,000 หากปล่อยให้บริหารงานต่อไป คนไทยทุกคนข้างหน้าอีกไม่น่าจะนานนักลำบากแน่ ตัดไฟแต่ต้นลม เอามันกลับไปบ้านซะขอร้อง อ๊ะ ขอร้องไม่ไป ขอไล่แล้วกัน ชิ้ว ชิ้ว ชิ้ว
ทฤษฎีที่ 2 เฮ้ย ปล่อยมันไป พวกโง่งมงายมันมีมากเหลือเกิน ครั้งก่อนเหนื่อยมาครั้งหนึ่งแล้ว แทบตายก่อนมันอีก (บางคนตายไปจริง ๆ ก็มี หลายคน) พวกคนอีกกลุ่มใหญ่เหลือเกินยังเห็นว่าเขาบริหารอยู่ดี ๆ แกไปไล่เขาทำไม ข้ากำลังจะมีกินมีใช้ หรือกำลังมีความหวังว่าจะได้เงินกู้จากหลายโครงการของรัฐบาล ไล่เขาไปข้าอดเลย เอาเขาคืนมาให้ข้าเดี๋ยวนี้ ไม่รึ ผาวเลยพี่น้อง เห็นม๊ะ ขนาดผาวแล้ว ทำร้ายต่อชาติบ้านเมืองของตนเองเห็น ๆ (บางจังหวัดได้ยินกับหูว่าเผาศาลากลางไม่ได้เพราะแกนนำในจังหวัดนั้นอ่อนแอ) เป็นประเทศอื่นพวกนี้คงไม่มีแผ่นดินอยู่แล้ว แต่เมืองไทยสามารถชนะเลือกตั้ง เข้ามาบริหารประเทศ เป็นใหญ่เป็นโต ราชรถมาเกยเห็น ๆ ผู้ที่เห็นตามทฤษฎีที่ 2 นี้ จึงเห็นว่าปล่อยให้เขา(มัน) ปู้ยี่ปู้ยำ ทำร้ายประเทศนี้เสียให้เข็ด ให้อยู่สมัยเดียวไม่พอต้อง 2 สมัย 8 ปี คอยดูซิว่ามันจะเป็นอย่างไร ให้พังไปกับมือ ไอ้คนที่ว่านิยมชมชอบ มันจะโทษใครไดอีกไหม หาสาเหตุอะไรมาแก้ตัวอีก เดือดร้อนกันทั้งประเทศ ข้าวยากหมากแพง นโยบายรัดเข็มขัดเพื่อหาเงินใช้หนี้ ขูดรีดภาษีกับชนทุกชั้น ให้คนสนับสนุนมันเองร้องโอ้ก ยอมแล้ว ยอมแล้ว ถึงค่อยมาเริ่มต้นกันใหม่ เอาอดีตมาเป็นวิชาเรียน ร่วมมือเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกันสร้างประเทศใหม่ต่อไป
เฉพาะคนไม่ชอบแม้ว คุณคิดว่าคุณสนับสนุนทฤษฎีไหน แต่ขออย่างอย่าทะเลาะกันเลยครับ คิดต่าง แต่เป้าหมายเดียวกันครับ สู้ สู้ สู้

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:17

"ไม่มีใครทะเลาะกันหรอกครับ ไม่ต้องกลัว"....ยกเว้น ไอ้พวก "ม๊อบรับจ้าง สร้างกระแส" พวกนั้นครับ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:37

วุฒิพงษ์ ชื่อคุ้นๆ นะครับ :wub:
  • -3- likes this

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:24

“อารักษ์” โยน รมว.พลังงานใหม่ปรับราคาแอลพีจี - ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด
3.เราเป็นประเทศที่ร่ำรวยมาก มีทรัพยากรมหาศาล แต่ถูกปกปิดไว้เป็นเวลาสิบๆปีโดยพรบ.ปิโตรเลี่ยม เมื่อมีคนมาเปิดเผย มันก็ต้องระเบิดกันแบบนี้ คนต่างจว.โดยเฉพาะที่จ.เพชรบูรณ์เขาเห็นกับตาตัวเองว่ารถขนน้ำมันดิบเป็นสิบๆคันต่อวัน คันหนึ่งกี่บาร์เรล ยังจะถูกปกปิดจะสร้างท่อแทนการขนส่งทางรถ ข้าราชการก,พลังงานในจว.จะเข้าไปตรวจสอบก็ไม่ได้ โดนปิดปากโดยพรบ.ปิโตรเลี่ยมมาตรา 76 ฟ้องศาลก็ไม่ได้ เพราะเอาผิดไม่ได้ตามมาตรา 13 มีกี่คนที่รู้ว่าประเทศเรามีน้ำมันมหาศาล มีกี่คนที่เชื่อ ถ้ามีโอกาศไป อ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์ ก็ถามชาวบ้านแถวๆนั้นว่าจริงหรือเปล่า เป็นที่มาของการชุมนุมครั้งนี้ของเสธ.อ้ายที่ท่านได้ฟังได้รู้แล้วระเบิด

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:02

ทักษิณ ไม่ผิดครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:04

คุณ wisary ครับ คุณคุ้นกับวุฒิพงษ์ไหนหรือครับ คงไม่ใช่คนเดียวกันแน่ครับ สบายใจได้ วุฒิพงศ์คนนี้ รักชาติ ศาสนา เทอดทูนสถาบันกษัตริย์ หากดูที่ชื่อ ไม่ดูในสาระความคิดเห็น คุณต้องคุ้นกับ USERNAME อีกเยอะแน่ เช่น สมพงษ์ วิชัย สมบูรณ์ จำลอง ฯลฯ

#7 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:45

อ่านเเล้วก็เหมือนความเห็น 70-80 ในบอร์ดเเวดวงสังคมไฮโซรายได้สูงเเบบเสรีไทย หรือตามบอร์ดทั่วไปในเน็ท ไม่มีความรู้เเละรายได้พอจะเห็นต่างหรือสนับสนุน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#8 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:01

ความคิดเหมือนผม เลยครับ คุณวุฒิพงษ์ สำหรับผมแล้ว

ผมเลือกทางที่ 2 ครับ เพราะถ้าเลือกทางแรก พวกเสื้อแดง ไม่มีวันยอมรับ อันนี้ ผ่านจากประสบการณ์ตัวเอง เลย

เจอเสื้อแดงรอบข้างมาเยอะ ถ้าคนไหนไม่เจอกับตัวเอง จะไม่มีวันรู้สึก แต่พอเจอกับตัวเอง เมียต้องปิดร้าน น้องต้องหนีหนี้ ตัวเองยังต้องปวดหัว กับรายได้ ที่ไม่พอกับรายจ่าย เลยเกิดเบื่อเพื่อไทย ไปโดยปริยาย

แบบนี้ นะครับ ต้องให้ เหตุการณ์ เป็นคนสั่งสอน พูดยังไงก็ไม่มีวันเข้าใจ

ผมยอมนะครับที่ต้องลำบาก ทุกวันนี้ บอกเลยว่า ถ้าไม่มีอินเตอร์เนต ที่ทำงาน ผมเฉาตายไปนานแล้ว เพราะไม่มีเงินเหลือไว้ผ่อนคลายอะไรเลย

หมดไปกับ ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่าอาหาร ของผม ของพ่อ ของแม่ และค่าเครื่องอุปโภค หมดเงินแล้ว นี่ขนาดรัดเข็มขัดสุด ๆ แล้ว

ยังดีครับ มีบอร์ดนี้ไว้ ระบายอารมณ์บ้าง แต่เชื่อเถอะ ยังต้องเป็นแบบนี้ อีกพักใหญ่นะครับ ก็เลย หาอะไรเรียนทางอินเตอร์เน็ต ฆ่าเวลา ไม่ให้ต้องแก่ไปกับ ความเบื่อหน่าย หาความรู้เข้าตัวบ้าง

สำหรับสมาชิกที่ สุดทนกับ เพื่อไทย ผมแนะนำวิธี ของคุณแพน pinkpanda ว่า นั่งสมาธิ ปฏิบัติธรรม ก็จะช่วยได้ แต่ไม่ถึงกับ จะต้องไปเห็นดวงแก้ว อย่างที่หลวงพี่นะจ๊ะ บอกนะ อันนั้น ผมว่าเป็น อุปทาน ซึ่งจะเป็นผลเสียมากกว่า

ผมเคยนั่งสมาธิ จริงจัง ได้ครั้งหนึ่ง จะไม่เห็นอะไรเลย แต่สมองจะโล่งมาก ได้เท่านั้น ผมว่าดีมากแล้ว (ช่วงนั้นกำลังเครียดเรื่องงาน ที่ได้รับมอบหมายไปทำนะครับ)

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#9 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:04

คุณ wisary ครับ คุณคุ้นกับวุฒิพงษ์ไหนหรือครับ คงไม่ใช่คนเดียวกันแน่ครับ สบายใจได้ วุฒิพงศ์คนนี้ รักชาติ ศาสนา เทอดทูนสถาบันกษัตริย์ หากดูที่ชื่อ ไม่ดูในสาระความคิดเห็น คุณต้องคุ้นกับ USERNAME อีกเยอะแน่ เช่น สมพงษ์ วิชัย สมบูรณ์ จำลอง ฯลฯ

เป็นอาจารย์รึเปล่าครับ :wub:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#10 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

“อารักษ์” โยน รมว.พลังงานใหม่ปรับราคาแอลพีจี - ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด
3.เราเป็นประเทศที่ร่ำรวยมาก มีทรัพยากรมหาศาล แต่ถูกปกปิดไว้เป็นเวลาสิบๆปีโดยพรบ.ปิโตรเลี่ยม เมื่อมีคนมาเปิดเผย มันก็ต้องระเบิดกันแบบนี้ คนต่างจว.โดยเฉพาะที่จ.เพชรบูรณ์เขาเห็นกับตาตัวเองว่ารถขนน้ำมันดิบเป็นสิบๆคันต่อวัน คันหนึ่งกี่บาร์เรล ยังจะถูกปกปิดจะสร้างท่อแทนการขนส่งทางรถ ข้าราชการก,พลังงานในจว.จะเข้าไปตรวจสอบก็ไม่ได้ โดนปิดปากโดยพรบ.ปิโตรเลี่ยมมาตรา 76 ฟ้องศาลก็ไม่ได้ เพราะเอาผิดไม่ได้ตามมาตรา 13 มีกี่คนที่รู้ว่าประเทศเรามีน้ำมันมหาศาล มีกี่คนที่เชื่อ ถ้ามีโอกาศไป อ.วิเชียรบุรี จ.เพชรบูรณ์ ก็ถามชาวบ้านแถวๆนั้นว่าจริงหรือเปล่า เป็นที่มาของการชุมนุมครั้งนี้ของเสธ.อ้ายที่ท่านได้ฟังได้รู้แล้วระเบิด

ผมเคยไปทำงานแถว อ.ศรีเทพ จ.เพชรบูรณ์ ประมาณปี๕๒ ชาวบ้านบอกว่าแถวนั้นมีบ่อน้ำมัน ๒ บ่อ ขุดกันมานานพอควรแล้ว และเป็นครั้งแรกที่ทำให้ผมรู้ว่าเมืองไทยก็มีบ่อน้ำมันเหมือนกัน (แต่ข่าวไม่เคยออกเลยนะ)

ปล.ผมว่าข้อมูลเกี่ยวกับเชื้อเพลิงในประเทศมันถูกปกปิดข้อมูลยังไงไม่รู้ แค่พื้นที่ไหนน่าจะเป็นแหล่งทรัพยากรน้ำมันยังไม่รู้เลย รู้อีกทีก็มีบ่อขุดเจาะน้ำมันโผล่แล้ว

Edited by อาตี๋, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ต้องยอมรับอย่างหนึ่งว่า การชุมนุมเป็นได้แค่แรงขับเคลื่อน แต่ไม่ใช่ตัวจริง
ตัวจริงคือคนที่เราเลือกไปนั่งอยู่ในสภาครับ
ดังนั้นการที่บอกว่าชุมนุมแล้วจะล้มรัฐบาลนั้น ผมว่าเหลวไหล
ต่อให้ออกมาเป็นล้าน แล้วไง? สมมติปูลาออก ปูยุบสภา แล้วไง?
สุดท้ายก็ต้องยกมือเลือกต้องเลือกตั้งกันอยู่ดี
แล้วคนชุมนุมก็ต้องไปเลือกตั้ง รวมกับคนอื่นๆ ในประเทศ
ไม่ได้มีสิทธิมาเลือกนายกฯ ของตัวเองแล้วยัดเยียดให้คนทั้งประเทศยอมรับใช่หรือไม่
ผมจึงคิดว่าจะเอาเวลาไปทำเรื่องไร้สาระแบบนั้นทำไม
ชอบพรรคไหนก็เชียร์พรรคนั้นไปเลยดีกว่าไหม -_-
  • HWD likes this
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:44

ทางแรกก็เหมือน"บังคับคนไข้"ให้ผ่าตัด เจ็บ เสียเงิน แถมดีไม่ดีมันบ่นเอาอีก แต่ถ้าไม่ทำก็จะเป็น.. ทางที่สอง

ทางที่สอง ปล่อย ให้เหมือนพวกเป็นมะเร็งปอด แล้วเอามาลงทีวี ให้มันพูดเสียงแหบๆ เตือนไอ้พวกหลงผิด ซึ่งไอ้พวกนั้น ถ้ามันไม่เป็นมะเร็งปอดระยะสุดท้าย มันก็ไม่สำนึก

จะเอาทางไหนดีละ ทางแรก ฝืนใจ แต่ยังไม่เสียหายมาก ทางสอง ปล่อยตามสภาพตาสว่างแน่นอน(ถ้าฟื้นฟูได้) แต่อาจฟื้นไม่ได้อีกแล้ว

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

หวังว่าคงไม่ใช่อนาจารวุฒิพงษ์ :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

ผมว่ารายนั้น ออกแนว อนาจาร มากกว่ามั้ง :)

#15 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:04

มีกลยุทธ์ 3 อย่างให้ เลือก
1. แม้ไม่มีทางชนะ ก็สู้จนตัวตาย เผื่อมีปาฎิหารย์
2. หดหัวอยู่ในฐาน ไม่ต้องทำอะไร ไม่ต้องรับรู้อะไร รอเทวดามาโปรด
3. ซ่องสุมกำลัง ทำสงครามกองโจร รอจังหวะออกทัพ

ตอบตนเองให้ได้แล้วกันว่าว่า กำลังจะทำอะไร และจะมีผลเช่นไร

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#16 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:30

อยากได้ทางเลือกที่ดีกว่าปัจจุบัน รอฟังอยู่ว่าเสธ.อ้ายมีไหม
เลือกตั้งแบบเดิมๆ ไม่เอาแล้ว มันไม่ทำให้อะไรดีขึ้น
ไม่ว่าใครชนะ ก็วนมาจุดเดิม อีกฝ่ายไม่ยอมเลิก
ถ้าไม่มีทางอื่นให้เลือกเดิน ชุมนุมไปก็เท่านั้น

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน