Jump to content

- - - - -

ผมว่าเรามาใช้คำนี้ให้มันดัง สนั่นโลกไซเบอร์ ไปเลยดีกว่า

• Please log in to reply
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yai4

yai4

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

*
POPULAR

ได้แก่คำว่า

ก็แค่ ขี้ข้า ทักษิณ

ตอนนี้กำลังมาแรง 555

ปล.ถ้ามองย้อนกลับไป ในตอนที่ทักษิณ เป็นหัวหน้าพรรค ไทยรักไทย แรกๆ
ก็เริ่มจาก หาขี้ข้าโดยการ ใช้เงินซื้อตัว สส พรรคอื่นเข้ามาอยู่ในพรรค หรือที่เรียกกันว่า "ดูด"

จากพฤติกรรมอย่างนี้ พวก สส ที่ไปอยู่กับ ทักษิณ จึง ไม่แตกต่างอะไร กับคำที่จะเรียกพวกเขาทั้งหลายว่า ขี้ข้า ทักษิณ
ขี้ข้าทักษิณ

#2 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:58

จะโดน เป็ด ฟ้องหมิ่น รึเปล่าอ่ะครับ

กลัว....

#3 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:00

ขออนุญาต ใช้ด้วยนะ..

( ไอ้ ขี้ข้า ทักษิณ )

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

จะโดน เป็ด ฟ้องหมิ่น รึเปล่าอ่ะครับ

กลัว....

ต้องไปแจงความที่ สน.ดุสิต ก่อนครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:06

ขออนุญาต ใช้ด้วยนะ..

( ไอ้ ขี้ข้า ทักษิณ )

กลัว....

ต้องไปแจงความที่ สน.ดุสิต ก่อนครับ

ถูกใจ..เอาหัวใจผมไปเลย

#6 human

human

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:27

นอกจากไอ้ขี้ข้าทักษิณแล้ว ถ้าผมจะเรียกใครบางคนว่าอีขี้ข้าทักษิณด้วยจะหยาบคายมั๊ยครับ

ตลกดี :lol:
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#7 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:35

ในเวปเราก้อมีครับ ใช้ได้เหมือนกัน แต่ด้อยกว่าขี้ข้าทักษิณอีก

#8 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:47

"ขี้ข้า..ทักษิณ" (มีหลายตัว)
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#9 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:48

คำว่าขี้ข้าทักษิณ เป็นที่นิยมใช้มาโดยตลอดในเวบอาเเดงจนกระทั่งเวบปิด ก็งงเหมือนกันทำไมเพิ่งมาใช้กัน เด่วนี้ใช้คำว่าหมาเฝ้าตะกูลชินวัตรจะเหมาะมากกว่า

เพราะไม่เคยเชื่อว่าทักษิณจะนับคนอย่างเหลิมหรือเเจ็คเป็นพี่เป็นน้อง ไม่รู้ที่ตำที่สูง ให้เป็นคนขับรถก็ยังมากไปเลย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#10 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ขี้ข้าทักษิณ + กินขี้ทักษิณ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 usa

usa

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:53

"ขี้ข้า..ทักษิณ" (มีหลายตัว)

" อี ขี้ข้า.. ทักษิณ" ก็มีหลายตัว

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

-_- ในบอร์ดนี่เค้าเรียกพวกหวังกินขี้ทักสิน...อยากเป็นขี้ข้าตัวสั่นพั่บๆๆ ใจจะขาดรอน หวังเผื่อจะรวยบ้าง แต่อย่าว่าแต่ทักสินจะมอง หมายังเมิน... แค่คำว่า "พี่น้องส่งผมถึงฝั่งแล้ว ผมไม่แบกเรือไปหรอก ผมจะนั่งรถขึ้นเขาไป" ถ้าเป็นคนสติปัญญาสมประกอบ เค้าก็รู้แล้ว...แม่มถีบหัวส่งนี่หว่า...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:14

ขี้ข้าแม้ว ดีกว่านะครับ สั้นๆ ชัดเจน ตรงๆ ดี

#14 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ฝากด้วยครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#15 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:40

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#16 tu249cm

tu249cm

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

"ขี้ข้าทักษิน"

เป็นคำสรุปของตัวตนเป็ดเหลิม

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#17 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:56

ขอสั่งซื้อ5ตัวครับ.ไซร์LสามตัวครับMสองตัวครับตอนนี้ละจะได้ใส่เสื้อแดงทุกวันเลย ดีใจจัง...ปล..ขอยืมเสื้อไปใส่โชว์ที่เฟสหน่อยนะครับ...อิๆๆ
จะได้ก่อนวันที่24หรือเปล่าครับ..ผมอยากใส่ไปในวันที่24ครับ(คงเท่น่าดู)

Edited by kon_thai, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:01.

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:01

เขาคงไม่มีเวลา ฟ้อง.. เพราะเห็นว่า

เตรียมตัวจะไป..ลำปาง..เพื่อน ๆ อยู่

แถวนั้น ตามดูบ้างนะ มันจะออกรูไหน?

ดูหน้ามัน คล้ำ ๆ เหมือนคน ชะตาขาด..

#19 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:02

ตามพจนานุกรมไทย...............เป็ดเหลิม หมายความว่า.........ขี้ข้าทักษิณ..........555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#20 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

คำว่า 'ขี้ข้าทักษิณ' มันยาวไปนิด น่าจะใช้คำว่า 'ไข่แม้ว'

เช่น 'ทหารไข่แม้ว' 'ตำรวจไข่แม้ว' 'นักการเมืองไข่แม้ว' 'สื่อไข่แม้ว' ฯลฯ
...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#21 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:28

ในเวปเราก้อมีครับ ใช้ได้เหมือนกัน แต่ด้อยกว่าขี้ข้าทักษิณอีก

ก็ไม่เชิงนะครับ
ขี้ข้าบางคน เป็นขี้ข้าที่ต้องจ้างด้วยอามิสสินจ้าง

ในขณะที่บางคน
เป็นขี้ข้าด้วยความหวังลมๆ แล้งๆ

:lol:
:D

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#22 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

มีวันนี้เพราะพี่ให้ เป็น
"ขี้ข้า" ใครช่วยส่งป้ายใหม่ไปให้ ผบชน.ที่สิคับ อิ อิ ป้ายเก่ามันเชยไปเเล้ว

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:11

ถ้ามีใครมาเรียกผมแบบนั้น ผมจะสวนกลับให้ "เงิบ" เลยว่า... :angry:

"มันจบแล้วครับนาย!!" :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ขอนำเสนอ 1 เวอร์ชั่นครับ

#25 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:36

แค่ถามเฉยๆว่าเรียก ขี้ข้าทักษิณ ได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็จะไม่เรียก
ให้กูเกิ้ลพาเรียกเอา

#26 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ผมขอใช้แค่คำว่า....รกบอร์ด...นะครับ

#27 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

พี่สมจิตรสุดยอดคนกล้า

วลีนี้ ดังมากๆ ตอนนี้ สะดุ้งกันหลายคนไม่ใช่แค่เป็ด :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#28 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ขอแจมด้วยคน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#29 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:15

เมื่อก่อนเป็นแค่ลิ่วล้อ ต่อมาก็พัฒนาเป็นไพร่
เดี๋ยวนี้กลายเป็นขี้ข้ากันไปซะแล้ว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

ขอนำเสนอ 1 เวอร์ชั่นครับ

ไลค์หมดแย้ว...ฮือๆๆ เพิ่งเริ่มวันสำหรับผมเอง... ฮือๆๆ

ผมขอหนับหนุนวลีนี้ครับ เอาให้ฮิตสนั่นไปเลย
ฉะหนับฉะหนุน.jpg ขี้ข้าทักษิณ!!

ปล. ที่จริงท่านชวนเอ่ยวลีนี้ก่อนนะครับ แต่เป็นคุณสมจิตต์ที่ทำให้วลีนี้ดังสนั่น

ปล. 2 เพิ่มๆๆ

เมื่อก่อนเป็นแค่ลิ่วล้อ ต่อมาก็พัฒนาเป็นไพร่
เดี๋ยวนี้กลายเป็นขี้ข้ากันไปซะแล้ว
-_-

เอาด้วยๆๆๆ
"เมื่อก่อนเอ็งเรียกตัวเองว่าไพร่ แล้วเรียกพวกกรูว่าอำมาตย์
แต่ไม่ใช่หรอก พวกเมริงมันแค่พวกขี้ข้าทักษิณเท่านั้น
ส่วนพวกกรูก็ไม่ใช่อำมาตย์ พวกกรูเป็นแค่ "คนที่ใจเป็นไท ไม่ใช่ทาสทักษิณ"
ก็เท่านั้น"

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23.

gladiator 1.jpg

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:58

กลัว....

บอกว่า "เป็ดเหลิม ขี้ข้าทักษิณ" ไม่เป็นไร.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:05

ผู้ สื่อข่าวรายงานเพิ่มเติมว่า ระหว่างการให้สัมภาษณ์นั้น มีการปะทะคารมกันระหว่าง ร.ต.อ.เฉลิม กับ น.ส.สมจิตต์ นวเครือสุนทร ผู้สื่อข่าวสถานีโทรทัศน์กองทัพบก ช่อง 7 โดยเฉพาะหลังจากที่ได้ถามคำถามเกี่ยวการชุมนุมของกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม ว่าทำไมรัฐบาลจึงดูแลแตกต่างกับการชุมนุมของกลุ่มคนเสื้อแดง โดย ร.ต.อ.เฉลิม กล่าวว่า ‘คุณสมจิตต์ฝักใฝ่พรรคประชาธิปัตย์’ ขณะที่นางสาวสมจิตต์ พูดว่า ท่านกล่าวหาแบบนี้หนูฟ้องท่านได้ ทำให้ ร.ต.อ.เฉลิมระบุว่าให้นักข่าวสาวคนดังกล่าวไปฟ้องร้องที่ สน.ดุสิตได้ และเดินเข้าไปเซ็นต์ชื่อในอาคารรัฐสภา

หลังจากที่ ร.ต.อ.เฉลิม เซ็นต์ชื่อเสร็จ น.ส.สมจิตต์ จึงเปิดประตูและตะโกนเรียก ร.ต.อ.เฉลิม ทำให้ ร.ต.อ.หยุดเดิน ก่อนที่จะถามว่า “ถ้าการที่ท่านกล่าวหาหนูว่าฝักใฝ่ประชาธิปัตย์ ไม่ใช่การหมิ่นประมาท แล้วถ้าหนูเรียกท่านว่าขี้ข้าทักษิณ จะเป็นการหมิ่นประมาทหรือไม่” คำถามดังกล่าวทำให้ ร.ต.อ.เฉลิม ตอบกลับมาว่า “อย่างนี้หมิ่นประมาท”
นางสาวสมจิตต์ จึงตอบกลับไปว่า “ถ้าอย่างนั้นท่านก็สามารถใช้สิทธิแจ้งความที่ สน.ดุสิตได้เหมือนกับที่แนะนำให้หนูไปทำ

(ที่มา:ข่าวสดออนไลน์)

ป๋มพูดตาม"พี่สมจิตต์" จะโดนฟ้องด้วยฤๅ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#34 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:09

เค้าไม่ได้ทำผิดกฏหมาย เค้าแค่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม 555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#35 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:14

อย่าไปจับมันเลยครับสุกำพลหน่้ะ
เพราะ
.
.
.
.
.
.
.
.
..

..

.
..
.
.
http://youtu.be/D4BAaDiqzjA
จับขี้ผิดกฎหมาย!! :lol: :lol: :lol:

Edited by Oreki Houtarou, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#36 yai4

yai4

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:43

ผมใช้ คำว่า ขี้ข้าทักษิณ เป็น signature เลยดีกว่า 555

#37 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:03

ฝากด้วยครับ

ชอบตอนท้ายมากครับ "ขี้ที่ติดมา" ขี้ข้าทักษิณ เรียกว่าเหรียกแล้ว เจอขี้ที่ติดมา โอ้ย หลอกแดรก ชัด ๆ ฮ่าฮ่าฮ่า แร้งส์ส์ส์ส์

#38 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:05

เอาตัวใหญ่ๆหน่อย กลัวสาวกมัน ตาถั่ว ^_^

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#39 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:23

เดี๋ยวนี้กลายเป็นขี้ข้ากันไปซะแล้ว -_-

เจริญเร็วจริงๆ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#40 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:25

ขอผสมโรงอีกคน ผมโคตรเกลียด "ไ้อ้ขี้ข้าทักษิณ"

#41 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:29

เดี๋ยวไอ้เป็ดมันไปจดลิขสิทธิ์ พวกเราคงอดใช้คำว่า "ขี้ข้าทักษิณ" :lol:

#42 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:29

ตกลงครับ..

ต่อไปผมจะเปลี่ยน จาก ฝูงควายแดง เป็น "ขี้ข้าทักษิณ"

#43 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:18

ตกลงครับ..

ต่อไปผมจะเปลี่ยน จาก ฝูงควายแดง เป็น "ขี้ข้าทักษิณ"

ควายแดงมันแค่ พวกหมาเฝ้าอยู่นอกบ้าน รับเศษกระดูก

เพื่อควายนั้นมัน หมาเลี้ยงในบ้านกินเนื้อติดกระดูก

#44 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:35

เฮ้อออ...!!สะใจ..ตาม. Like ซ๊ะเกลี้ยง

( ขอมั่งฮิ Like หนะ ) ไม่ให้ก็ไม่เอา

<<<<<<<<< ใจร้าย >>>>>>>>>

#45 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:51

แปลเป็นภาษาจีนกำลังภายในได้ว่า
ลิ่วล้อกังฉิน

#46 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ดันครับ กระทู้ประจานพวก ฝูงขี้ข้า ^_^
เอาไปแข่งกับกระทู้ในตำนานของ ใจดี20 :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#47 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47

ถ้าเปรียบ.กังฉิน.ต้องพอ ๆ กับ ไอ้ตัวแสบ

นาม..ฉินข้วย..สมัย.ซ่ง. ฉินข้วยเป็นไส้ศึก

ให้.กิมก๊ก. ทำลายซ่งซ๊ะยับ เหมือนกัน....

หลายคนใน ครม.นี้ ก็มีพฤติกรรม คล้าย

..ฉินข้วย..ไปหาอ่านเถอะ แล้วจะรู้ว่ามัน

ระยำขนาดไหน... !!!

#48 juneka

juneka

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:33

นอกจากไอ้ขี้ข้าทักษิณแล้ว ถ้าผมจะเรียกใครบางคนว่าอีขี้ข้าทักษิณด้วยจะหยาบคายมั๊ยครับ

#49 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35

เห็นด้วย

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ผมใช้ คำว่า ขี้ข้าทักษิณ เป็น signature เลยดีกว่า 555

วันที่ พฤหัสบดี กุมภาพันธ์ 2553 Posted Image พิมพ์หน้านี้ | ดูบล๊อกอื่นๆ ที่ OKnation

"เรืองไกร"..."แจ๊คผู้ฆ่ายักษ์" ..หรือ.. "แจ๊ค ขี้ข้าทักษิณ?" ..

สองวันก่อนได้อ่านข่าว สว เรืองไกร ปกป้องทักษิณ ในคดียึดทรัพย์ 7.6 หมื่นล้าน ครั้งที่ไปเสวนากับกลุ่มกรุงเทพ50 เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2553 ...แล้วรู้สึกสับสน และ สงสัย ...ในตัวของเขายิ่งนัก
ลึกๆยังไม่อยากเชื่อ ว่าหนึ่งใน บุคคล ในดวงใจ ของคนไทยหลายล้านคนนั้นจะ "เปลี่ยนไป๋"
แต่ก็นั่นแหละนะ คนเราเปลี่ยนไปได้ หลายคนบอกว่า ...จริงไหมคะ?
วันนี้ลอง คลิ๊กเข้าไปหาอ่านบทความต่างๆของคุณเรืองไกร ..ที่เห็นมีมากที่สุดก็คงจะเป็นในหน้าหนังสือพิมพ์ "บางกอกทูเดย์"

และที่น่าสนใจที่สุดคือในหนังสือพิมพ์ โพสต์ทูเดย์ ..บทสัมภาษณ์ของคุณ ชลธิชา เหลิมทอง ซึ่งคุณ ชลธิชา จ่าหัวไว้ด้วยคำพูดของ สว เรืองไกรบอกว่า
" ถ้าจะด่าผมจริงๆ ให้ด่าผมได้เลย ถ้าวันใดผมไปดูไบ ไปกัมพูชา วันนั้นคุณด่าผมได้ แต่เวทีนี้ผมขอแค่ไปแสดงความคิดเห็นของผมเท่านั้น”
อยากจะเชื่อเช่นนั้นนะคะ ...แต่มีคน "สีแดง" อีกมากมายที่ไม่ต้องไปกัมพูชา และ ดูไบ...!!!

และ ...บังเอิญเมื่อเช้าได้ฟังพิธีกร ของเอเอสทีวี พูดแว่วๆว่า มีบทความในหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ(ใช่หรือเปล่าก็ไม่รู้ ฟังไม่ชัด) เล่าว่า หลังจากที่ สว เรืองไกรไปนั่งจิบไวน์กับนักธุรกิจอสังหาฯแถวเขาใหญ่ และเป็นบรรณาธิการ หรือ เจ้าของกิจการหนังสือพิมพ์ ในกลุ่มนี้ อะไรประมาณนั้น (อัน นี้ต้องขอย้ำนะคะว่า ฟังไม่ชัดจริงๆ เพราะเปิดมาตอนที่ยังงัวเงียอยู่ แต่พอตาสว่าง เขาก็เล่าเรื่องอื่นไปแล้ว) จึงหูผึ่ง และ ตาสว่างทันที ...นึก ถึง ความสัมพันธ์ ระหว่างนักธุรกิจอสิงหาฯ และนักหนังสือพิมพ์ คนนี้ ...กับเหล่าทหารแก่ๆที่เป็นมือเป็นเท้ารับใช้ทักษิณในขณะนี้ .. !!!

โดย Maira

http://www.oknation....t.php?id=563578

อยากบอกว่าเจ้าของบล๊อก โอเคเนชั่นนี้ ใช้คำว่า "ขี้ข้าทักษิณ"มาก่อน แต่ใช้กับ"เรืองไกร"........ฮา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน