Jump to content

- - - - -

ตัวเลือกใหม่... 'เพื่อไทย'ส่ง'พงศพัศ'ลงชิงผู้ว่ากทม.

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

พรรคเพื่อไทยส่ง พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญ รองผบ.ตร.และเลขาธิการคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ลงชิงตำแหน่งผู้ว่ากทม.

http://www.bangkokbi...ผู้ว่ากทม..html

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48

เพื่อไทยส่งเทวดา มาก็ไม่เลือก พรรคนี้ส่งได้แต่คนที่เป็นขี้ข้าไอแม้วเท่านั้น

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#3 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:49

เลือกตั้งผู้ว่าฯ17ก.พ.56

ปลัดกทม.เตรียมชง กกต.ประกาศ ใช้งบประชาสัมพันธุ์เลือกตั้ง160ล.

http://www.dailynews...thailand/166979

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#4 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:53

สุดท้ายหมาก็อดกินขี้ไม่ได้ เคยมองว่าเป็นคนดีนะ กลายเป็นสุนัขรับใช้ไปอีกตัวละ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#5 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:55

ลงสมัครผู้ว่ากทม.ก็ต้องลาออกจากราชการ...ปุ๊ป
เมื่อสมัครก็ไปหาเสียงนับคะแนนเสร็จก็แพ้...ปั๊ป
ก็กลับไปสมัครรับราชการตามเดิม...ปุ๊ป
เพราะ...เป็น...ข้า ทักษิณไง

#6 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:01

แปลกอีกแล้ว...

เมื่อก่อน ถูกเรียกว่า คนดี.. พอไปอยู่กับ ฝ่ายที่ไม่ตรงจริต... กลับกลายเป็น คนไม่ดีซะงั้น..

ปัญหาอยู่ที่ คน หรือ อยู่ที่ จริตคน....
:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:05

เมื่อก่อน ถูกเรียกว่า คนดี.. พอไปอยู่กับ ฝ่ายที่ไม่ตรงจริต... กลับกลายเป็น คนไม่ดีซะงั้น..

ปัญหาอยู่ที่ คน หรือ อยู่ที่ จริตคน....

:o :o :o

#8 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:06

เมื่อก่อนผมก็เคยเลือกทักษิณ เพราะรวยแล้วไม่โกง แต่สุดท้ายโครตโกงเลยละ ฉะนั้นใครที่เป็นตัวแทนพรรคไอแม้วไม่มีคนดีแน่ โกงเป็นสันดานคงเชื่อไม่ลง

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#9 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

สัตว์ทั้งหลายคบกันโดยธาตุ

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

เมื่อก่อน เมื่อไหร่ ใครเรียก
หรือว่า จินตนาการ สะกดจิตตัวเอง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 tu249cm

tu249cm

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ไม่เคยคิดว่าพงศพัศเป็นคนดีเลย ใครมีอำนาจก็เกาะคนนั้นเพื่อตำแหน่งตัวเอง
ประวัติก็ไม่สะอาดอยุ่แล้ว เห็นข่าวว่าเคยมีคดี ลักทรัพย์สมัยเรียนอยู่เมืองนอกด้วย
สมแล้วที่ไปอยู่เผาไทย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#12 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:32

แต่ก่อนก็นึกว่า "ไอ้แม้ว" มันเป็นคนดี................ที่ไหนได้คิดผิดมาตลอด.............มันเอี้ย......ดีๆนี้เอง...........

ไอ้นี้อีกตัว........ที่จะลงผู้ว่าเพื่อไทย..........เผยธาตุแท้แล้วจนได้.........ว่าเป็นขี้ข้านายทุน..........

แท้ที่จริง...........ก็ตำรวจไทยปกติ........(เลวปกติ)
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#13 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:32

......ฮ่า ฮ่า.....เฮ้ย คนดีน่ะ เค้าไม่ "ขโมย" ของใครนะครับ .....

ไม่เชื่อไปถามทั่นพงศพัต เรื่อง PX ที่อเมริกาดูสิ :D :D :D
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#14 phoosana

phoosana

เมพ

จำไม่ได้เหมือนกันว่าเคยชมตำรวจนายนี้ว่าเป็นคนดีตอนไหน :rolleyes:

Edited by phoosana, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33.

We love fender.

#15 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

ตรรกะพวกเผาบ้านเผาเมือง ไม่ต้องไปใส่ใจหรอก ก่อนที่หมอจะฆ่าหั่นศพเมียตัวเองได้ ก็ต้องตั้งใจร่ำเรียนจนสอบได้คณะเเพทยศาตร์เเถวๆสามสี่ย่านก่อน :lol: :lol:
มันเคยเป็นใคร เเล้วปัจจุบันมันทำอะไรให้บ้านเมืองบ้าง เข้ากับกลุ่มเผาบ้านเผาเมืองหมิ่นสถาบัน คิดว่าจะขายบุญเก่าเล็กๆน้อยๆกินไปจนตายหรือไง รู้ค่ะว่าเคยจับโจรมาบ้าง ก่อนที่จะมากราบไหว้โจรนะ :lol: :lol: สะใจวะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#16 Ballbk

Ballbk

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

เอามาโชว์ให้ดูหน่อย จะขอบคุณยิ่ง....

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#17 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:45

จินตนาการไปคนเดียวอีกแล้วเฮนไต
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#18 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:46

ใครเรียกวะ... :huh:

อ๋อ ที่กดลิเกให้นั้น กดผิดนะ :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#19 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:52

พงศพัศมีผลงานเป็นชิ้นเป็นอันด้วยเหรอ เห็นแต่งานประชาสัมพันธ์

#20 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:55

อ๋อ ที่กดลิเกให้นั้น กดผิดนะ :lol:

ไปกด unlike ได้ึค่ะ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#21 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

หมอนี่เคยปฏิเสธไปทีนึงแล้วไม่ใช่เหรอ
อ้อ ลืมไป
เพราะเป็นขี้ข้าทักสินนี่เอง

#22 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

......ฮ่า ฮ่า.....เฮ้ย คนดีน่ะ เค้าไม่ "ขโมย" ของใครนะครับ .....

ไม่เชื่อไปถามทั่นพงศพัต เรื่อง PX ที่อเมริกาดูสิ :D :D :D

เค้าแค่..จะทำทีซี๊ด คับ
ว่าการ "ขโมย" จะซี๊ด ขนาดไหน
ถ้าเป็นผู้ว่าจริง ต้องให้ท่านประทิน เป็น สก.
อภิปรายผู้ว่า มีหวัง"ซีด" อีกยก
กรุณาอย่าถามหาหลักฐาน :D :lol: :D

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#23 แฮปปี้

แฮปปี้

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:09

ถ้าพงษพัศ ลงเลือกตั้งผู้ว่า ผมว่าแพ้ตั้งแต่ในมุ้ง คนกรุงเทพคงไม่เลือกคนขี้ขโมยมาเป็นผู้ว่าอย่างแน่นอนที่สุด

แค่ให้พงศพัศ อธิบาย เรื่อง คดีลักทรัพย์ ที่อเมริกา แค่นี้ พงษพัศ ก็อึ้ง ไปไม่เป็นแน่นอน

เรื่องเงียบมานาน แต่ถ้าลงผู้ว่า เมื่อไหร่ คดี ลักทรัพย์ ที่ อเมริกา ตอนไปเรียน ดร.จะต้องถูกขุดคุ้ย ทำเอามุดดินหนี

ไปหาเสียงที่ไหน แค่มีคนชูป้ายว่า "ดีแต่ขโมย" รับรอง ถอดใจ

#24 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

'ปู'ยัน พท.ยังไม่มีมติ ส่ง'พงศพัศ'ชิงผู้ว่าฯกทม.
http://www.thairath....tent/pol/295769

#25 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:59

พงศพัศ เวลามีการแถลงข่าวจับยาเสพติดที่ไหน พงศพัศผู้นี้จะต้องไปเสนอหน้าออกทีวีทุกที่

#26 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:36

หรือว่า จินตนาการ สะกดจิตตัวเอง ^_^

อ่านย้อนไป ไม่กี่ความเห็นก็เจอแล้ว.... เหอๆๆ...

สุดท้ายหมาก็อดกินขี้ไม่ได้ เคยมองว่าเป็นคนดีนะ กลายเป็นสุนัขรับใช้ไปอีกตัวละ

ใครสะกดจิตตัวเองหรือครับ...
โห...อ่านไปอ่านมา โดนกันเยอะเลย... อย่าฮา...

รู้หรือยังว่า ใคร....เคยว่าเป็นคนดี
รู้หรือยังว่า ใคร....จินตนาการ.. :D

Edited by hentai, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:39.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#27 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

อ่านย้อนไป ไม่กี่ความเห็นก็เจอแล้ว.... เหอๆๆ...

ใครสะกดจิตตัวเองหรือครับ... :D

งง?? อะไรครับ ใครสะกดจิต ผมใช้สติปัญญาวิเคราะห์ตามการกระทำ ไม่เหมือนคุณเห็นนะ รู้ว่าเป็นขี้ทักษิณยังเอาตัวคลุกขี้ :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#28 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:39

ความเป็นคนนี่มันต้องเเช่เเข็งเนอะ เคยเป็นอะไร ก็ต้่องเป็นอย่างนั้นทั้งชาติ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#29 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

มันเป็นคนดีตั้งแต่เมื่อไหร่น่ะ?

#30 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:42

'ปู'ยัน พท.ยังไม่มีมติ ส่ง'พงศพัศ'ชิงผู้ว่าฯกทม.
http://www.thairath....tent/pol/295769

ไพรัช (จูดี้) เค้าหลบออกวูบวาบทุกสมัย ไม่รู้มีแผลอะไร :lol: :lol: :lol:
http://th.wikipedia....งศพัศ_พงษ์เจริญ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#31 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

คนดีก็คือคนดี คิดว่า พงศพัศ เป็นคนดีครับ

แต่ถ้าคนดี ไปเป็นขี้ข้า คนชั่วติดอันดับโลก

จะเลือกคนดีคนนี้ไปทำไม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#32 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ถ้าเป้น จริงในข่าวก็ไม่เสียอะไร เพราะถ้าแพ้ แพ้อยู่แล้วแน่ๆก็กลับไปรับราชการได้ต่อ ไอ้แม้ว คงตอบแทนด้วยการให้ตำแหน่งสำคัญๆเป็นแน่ๆ

#33 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:05

พงศพัศมีผลงานเป็นชิ้นเป็นอันด้วยเหรอ เห็นแต่งานประชาสัมพันธ์

มีสิครับ ทำหน้าที่เป็นเสมือน "ยามเฝ้าบ้าน" ไงครับ...แต่งาน ในหน้าที่ของผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ ไม่รู้อยู่ตรงไหน...?? :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#34 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:40

ไปกด unlike ได้ึค่ะ :D

ขอบคุณครับ กดแล้ว :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#35 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:05

ผึ้งไม่เคยชอบนายคนนี้เลยนะ คือเขาดูปลอมๆ มาตั้งแต่ไหนแต่ไร

#36 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:29

ป้ายหาเสียงคงจะตามรุ่นพี่ "มีวันนี้ เพราะพี่ให้" 55555555555555

เอาไปเลย 15 ล้านเสียง (เสียง มอ มอ)

#37 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:41

http://webboard.seri...-ปะทะคารม-เป็ด/

#38 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56

ผมยังคงยึดแบบนี้

หากยังไม่ถึงวันสมัคร ทางเพื่อไทยประกาศใครมาผมก็ไม่เชื่อ

ต่อให้ประกาศวันก่อนสมัคร 1 วันก็ไม่เชื่อ เพราะวันสมัครอาจจะไม่มา..............

ไม่มีใครอยากเจ็บหรอก เพราะคนของทักษิณไม่เคยได้เป็นผู้ว่ากทมเลย

ขนาดสมัคร แกได้เพราะชนะคนของทักษิณ.....

ดั่งนั้นไม่ถึงวันลงสมัคร บอกใครผมก็ไม่เชื่อ

Edited by sigree, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57.

#39 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:08

ถามคนกรุงเทพ....
ผู้ว่ากรุงเทพที่มียศตำรวจคนล่าสุดต้องนับย้อนไปกี่ปีฮะ -_-

http://th.wikipedia....ารกรุงเทพมหานคร

ดูแล้วไม่เคยมีนะ เอ๊ะ!!เพราะอะไรกันน้า....

Edited by นายตัวเกร็ง, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#40 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ใครสะกดจิตตัวเองหรือครับ...
โห...อ่านไปอ่านมา โดนกันเยอะเลย... อย่าฮา...

รู้หรือยังว่า ใคร....เคยว่าเป็นคนดี
รู้หรือยังว่า ใคร....จินตนาการ.. :D

ใช่ เมื่อก่อนเคยมองว่าเป็นคนดี

แต่เดี๋ยวนี้ เป็นคนไม่ดี เพราะมันเป็นขี้ข้าทักษิณ

พอใจจะเรียกขานอย่างงี้ เมริงจะทำไม หือ???

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:42

อีเห็นฯ เอง ยังหลงผิด คิดว่าตัวเองเป็น คนกลาง อยู่ตั้งนานเลยนี่ครับ
มารู้ตัวอีกทีว่าตัวเองเป็น ขี้ข้าทักษิณ ก็นานโขอยู่นะครับ

แบบนี้จะเรียกว่าคุณเป็นคนมีปัญหา หรือจริตของคุณมีปัญหาดีล่ะครับ
gladiator 1.jpg

#42 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

อยากเห็นโอ๊คลงชิงผู้ว่ากรุงเทพมว๊ากกกกกกกกกกก

#43 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ถ้าได้คนนี้
ผมว่ายอด (ยัด) จับยาเสพติดเพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน

ฟันธงงง

#44 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ผมคนนึงหละไม่เคยคิดว่าคนนี้เป็นคนดี ทำอะไรก็แล้วแต่ถ้าไม่มีกล้องมาถ่าย

จะทำหรือเปล่าก็ไม่รู้ ทำอะไรเอาแต่หน้า :angry:

#45 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:07

ไม่เกี่ยวกับจะรงจริตอะไรหรอก แค่

คบคนพาลพาลพาไปหาผิด คบบัณฑิตพาไปหาผล

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#46 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:14

คุณอาอย่าลงชิงผู้ว่าฯ เลยครับ กลับบ้านมาเป็นนายกเทศมนตรีที่พลับพลาดีกว่า ชาวโป่งแรดจะได้ชื่นใจกว่านี้ครับ เพราะเราจะได้คนดีมีฝีมือ ทำงานกับท่านกล้าณรงค์ พงษ์เจริญ นายอำเภอขวัญใจชาวบ้านครับ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#47 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ลักษณะเด่นของลูกทักษิณขี้ข้าทักษิณคือ ขี้โกง หน้าด้านและชอบโกหกเป็นประจำ ถ้าไม่เชื่อ ก็ถามเหลิมดูก็ได้

#48 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:54

อ้าว....ไงงั่นละน้องปู
หัวหน้าพรรคก็ไม่ได้เป็นซะหน่อย
มาบอกยังงี้ได้ไง...เชอะ

#49 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:14

พระพุทธองค์ทรงเน้นเสมอว่าคนเรานั้นมี "เชื้อดี" อยู่ในตัวมิใช่น้อย เชื้อดีนั้นจะเจริญงอกงามหรือไม่ขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมภายนอก (ภาษาพระเรียกปรโตโฆสะ) เอื้ออำนวยมากน้อยแค่ไหน เฉพาะอย่างยิ่งสิ่งแวดล้อมทางบุคคลมีอิทธิพลสำคัญต่อชีวิตมาก "คบคนเช่นใดย่อมกลายเป็นคนเช่นนั้น" เป็นความจริงทีเดียว ลองอ่านนิทานเรื่องต่อไปนี้ดูจะเห็นจริง

ลูกนกแขกเต้าสองตัวพ่อแม่เดียวกัน มีอันต้องพลัดพรากจากกันไปคนละทิศละทาง เนื่องจากถูกพายุพัดพาไป (พายุชนิดนี้ภาษาบาลีเรียกว่า "วาตมณฺฑลิกา" แปลว่า ลมหมุน คงไม่ใช่ลมหัวด้วน เพราะถ้าลมหัวด้วนน่าจะพัดไปทิศทางเดียวกัน แต่จะเป็นลมอะไรก็ช่างมันเถอะครับ)

ตัวหนึ่งไปตกกลางกองอาวุธของพวกโจรห้าร้อย พวกโจรนำมาเลี้ยงไว้ ตั้งชื่อว่า สัตติคุมพะ (แปลว่า ไอ้หอก) อีกตัวไปตกกลางสวนของพวกฤๅษี พวกฤๅษีตั้งชื่อว่า บุปผกะ (แปลว่า ไอ้ดอกไม้) ทั้งไอ้หอกและไอ้ดอกไม้เติบโตในสภาพแวดล้อมที่แตกต่างกัน นิสัยใจคอและการพูดจา (นกประเภทนี้พูดได้)

วันๆ พวกโจรห้าร้อยพูดแต่คำหยาบโลน คุยแต่เรื่องจี้เรื่องปล้น นกมันได้ยินก็จำคำพูดไว้ ส่วนพระคุณเจ้าเหล่าฤๅษีก็พูดแต่ถ้อยคำไพเราะ ไอ้ดอกไม้ก็จดจำมาพูดตาม

วันหนึ่งพระเจ้าปัญจาละเสด็จออกล่าสัตว์ พลัดหลงกับพวกข้าราชบริพารเข้าไปในป่าลึก ขณะบรรทมอยู่ใต้ต้นไม้ด้วยความอ่อนเพลีย ไอ้หอกบินมาพบเข้าก็ร้องเสียงดังว่า "เฮ้ย ปล้นมันเลย ฆ่ามันเลย" พระเจ้าปัญจาละตกพระทัยรีบเสด็จหนีไปทันที ขืนอยู่กลัวโจรห้าร้อยมันเจี๋ยน คราวนี้ไปถึงอาศรมของพวกฤๅษี พวกฤๅษีไปหาผลหมากรากไม้กันหมด เหลืออยู่แต่ไอ้ดอกไม้นกสัปบุรุษตัวเดียวเฝ้าวัด

พอเห็นอาคันตุกะมาแต่ไกล ไอ้ดอกไม้ก็ร้องปฏิสันถารด้วยคำไพเราะ

"ท่านผู้เจริญ ท่านมาแต่ไกล เชิญพักผ่อนก่อน"

พอพวกฤๅษีกลับมา พระเจ้าปัญจาละเล่าเรื่องทั้งหมดให้ฟัง พวกฤๅษีบอกว่า ความจริงนกทั้งสองตัวนี้เป็นพี่น้องร่วมท้องเดียวกัน แต่นิสัยใจคอทั้งคำพูดคำจาแตกต่างกันอย่างนี้เพราะอยู่ในสภาพแวดล้อมที่แตก ต่างกัน

นี่แค่นกนะครับ อยู่กับโจรห้าร้อยยังพูดจาหยาบคาย อยู่กับฤๅษียังพูดจาไพเราะ ถ้าเป็นคนจะชั่วจะดีขนาดไหน คิดแล้วจะเห็นว่า สิ่งแวดล้อมภายนอกไม่ว่าจะเป็นสิ่งแวดล้อมทางวัตถุ และสิ่งแวดล้อมทางสังคม มีอิทธิพลต่อการฝึกฝนอบรมคนมากมายเพียงใด

http://board.palungj...ฑิต-175074.html

ปัญหาอยู่ที่การคบค้าสมาคม........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไม่ได้นับว่ากี่บรรทัด....
เจตนาไม่ให้"บัตรเติมเงิน"ที่ไม่มีวาสนาอ่าน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:14.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:17

อ้าว....ไงงั่นละน้องปู
หัวหน้าพรรคก็ไม่ได้เป็นซะหน่อย
มาบอกยังงี้ได้ไง...เชอะ

ดูหน้าหลัง"มติชน"ดีกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน