Jump to content

- - - - -

ประกาศ ด่วนที่สุด!!!!ห้ามนิสิตออกมายืนบริเวณระเบียงโดยเด็ดขาด

• Please log in to reply
68 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:59

http://www.facebook....cuchula?fref=ts
http://www.rcu.sa.ch...ndex.php#ne_266

ขอนิดนึงเถอะ รุ่นน้องแชร์ให้ดู

1. จุฬาครับ ผมเข้าใจนะครับ แต่ใช้คำได้....มาก
แทนที่จะใช้ว่า "... เนื่องจากทีมงานความปลอดภัย อาจจะเกิดความเข้าใจผิด หรือ ..." ก็ว่าไป
นิสิตจุฬาไม่ได้โง่ขนาดนั้นนะครับ ไม่ใช่มาข่มขู่ว่าแบบนี้

2. และที่สำคัญ โอบาม่า มาแบบนี้... (ไม่อยากด่า)

จุฬา ข่มขู่ จุฬา ด้วยกันเอง อันนี้ผมรับไม่ได้ที่สุด

ปล. ผมเข้าใจเรื่องความปลอดภัยนะครับ แต่ใช้คำได้...มาก

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

ข้อ 2 เป็นการเตือนแล้วว่าหากฝ่าฝืนมายืน โดนบอดี้การ์ดส่องโป้ง
ถือว่าเตือนแล้ว
gladiator 1.jpg

#3 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:04

ทางมหาวิทยาลัยไม่สามารถรับรองความปลอดภัยของนิสิต......

อย่าทำให้ sniper ของโอบามาเข้าใจผิด........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#4 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:05

มาแล้วลำบากนัก ก็ไม่ต้องมาก็ได้มั้ง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#5 soco

soco

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:05

อาจตายฟรี

เจ็ดล้านกว่าก็จะไม่ได้ด้วย
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#6 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:28

*
POPULAR

เหอ เหอ เหอ ทำแบบนี้ เหมือนกับไม่เห็นหัวพวก "เสรีภาพทุกตารางนิ้ว" เลยนะเนี่ยะ
อุตส่าห์ยกมาเทิดทูน เป็นต้นแบบ เสรีภาพ อุตส่าห์มองว่าเมืองไทยมันล้าหลัง แล้วจะ
เอาหน้าไปไว้ไหนกันละวะทีนี้ ต้นแบบเขามาแสดงให้ดูถึงที่แล้ว ว่า "เสรีภาพทุกตารางนิ้ว"
มันเป็นยังไง หัดดูแล้วจำใส่กะโหลกไว้บ้าง นะ จะได้หายบ้าซะที 55555555555555

#7 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:57

โอบาม่า เป็นบิดาใครในประเทศไทย มาแล้วสร้างความเดือดร้อนให้ผู้คน มันบ่งบอกถึงเสรีภาพตรงไหน ถ้ากลัวว่าจะมีการลอบทำร้าย ลอบฆ่า ก็ไม่ต้องมาดีกว่าไหม บ้านเราเป็นบ้านป่าเมืองเถื่อนขนาดนั้นเลยหรือไง ถ้าเป็น 2 - 3 ปี ก่อนก็ไม่แน่ ที่มีพวกก่อการกบฏมาปิดล้อมกรุงเทพ แต่วันนี้มันไม่ใช่แบบนั้น กลัวนัก ก็อย่ามาเลย

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#8 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:00

*คุณ*เอาเครื่องมรึงเลยไปลงเขมรเลยไป ชักหมั่นไส้แล้ว ไอ้...

#9 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:03

รักษาความปลอดภัย เว่อร์ๆ
แทรกแซง สร้างความขัดแย้งไปทั่วโลก
เลยมีศัตรูรอบตัว ไปไหนที กลัวขี้หดตดหาย -_-

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:10

คนคลั่งประชาธิปไตยแบบบ้านเราเจอแบบนี้จะเป็นไงบ้าง วิ่งไปทุบรถประธานาธิบดีมะกัน รับรองจะได้เป็นผักแน่ๆ

บ้านเราเสรีภาพมากกว่าอเมริกาตั้งเยอะ ภูมิใจมั้ยพี่

Edited by อู๋ ฮานามิ, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:11.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:33

ชักเกลียดมันแล้วสิ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#12 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:33

อ้าว อย่างนี้ถือว่าเป็นการระเมิดสิทธิส่วนตัวหรือเปล่า อยู่หอตัวเองแท้ๆๆ นะ อิอิ พวกคลั่งเสรีภาพอยู่ใหน ออกมาเรียกร้องเร็วๆ อำมาตย์ตัวจริงมาแล้วเนี่ย ฮาอษ

อยากเห็นเหมือนกัน ว่ากรณ๊นี้พวกคลั่ง 112 จะออกมาปกป้อง สิทธิเสรีภาพของตัวเองหรือเปล่า แบบว่าไม่ยอมทำตามอะไรแบบนี้อ่ะ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:36

ขนาดประกาศเคอร์ฟิวยังอยู่ในที่พักอาศัยตัวเองได้ แต่นี่ขนาดที่พักอาศัยตัวเองยังโดนกักบริเวณ ประชาธิปไตยมากมาย :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#14 idecon

idecon

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:46

ผมว่า ให้นิสิตออกมายืนตรงระเบียงให้หมดหอเลยดีมั๊ย
ดูซิมันจะกล้าทำอะไรมั๊ย
กร่างเกินไปแล้ว

#15 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

ผมว่าคนร่างประกาศคงเพ้อเจ้อ ดูหนังฮอลลีวู้ดมากไปมากว่า -_-

ถ้าบอกให้เลิก เปลี่ยนแปลง แก้ไขแล้ว แล้วหอพักยังยืนกรานประกาศนั้น เป็นผมจะไปซื้อกระดาษสีสีดำ ตัดเป็นรูปคน ปะหลังห้องกันแมร่งทั้งตึกเลย เอาให้ทีมรักษาความปลอดภัยแมร่งตกใจตายกันไปข้างนึง

ก็ไม่ได้ไปยืน ไม่ได้ตากผ้า ประตูก็ปิด หน้าต่างก็ปิด ก็แค่ตกแต่งห้องเฉยๆ ประท้วงอย่างมีอารยะครับ ^_^

Edited by ควันหลง, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:29.

#16 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:07

ถ้ายืนในห้องแต่โผล่หน้ามาดูจะถูกส่องไหมนิ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#17 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:39

หอพักมันเป็นที่ส่วนบุคคลนะครับ

#18 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:19

มันมาทำไม? VDO นี้มีคำตอบ เอามาฝากครับ

Edited by OSR, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:25.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#19 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:29

มาแล้ววุ่นวายงี้ไม่ต้องมาก็ได้นะผู้นำจีนมาบ่อยไม่เห็นจะต้องวุ้นวายงี้เลย

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:31

เป็นสิทธิ์ส่วนบุคคล Us. ใหญ่แค่ไหน ก้อไม่มีสิทธิ์มาบังคับ แกไม่ใช่พ่อ เราไม่ใช่ทาส Us.

#21 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:49

ประกาศ

เนื่องจากเสือฝ้ายและพวก
จะได้เข้ามาแสดงอิทธิพลและเรียกเก็บค่าคุ้มครอง
จากหมู่บ้านแห่งนี้ในคืนนี้

ใครไม่อยากตายให้เอาบ่อน้ำมัน เอ้ย ทรัพย์สินที่มีค่า
มากองไว้หน้าบ้านของตนให้เรียบร้อย
แล้วปิดประตูบ้าน ห้ามออกมาเด็ดขาด
มิฉะนั้นเสือฝ้ายจะไม่รับรองความปลอดภัย

ลงชื่อ
เสือฝ้าย ดีซี

ปล.ที่แท้ก็แค่โจรกระจอกกลัวตาย...เท่านั้น

Edited by ม่านน้ำ, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:49.

#22 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:03

มาขอใช้สถานที่
แล้วยังเงื่อนไขมากอีก

ถามว่าจุฬาได้อะไรจากงานนี้

#23 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:15

สหรัฐฯ มีสิทธิสภาพนอกอาณาเขตเหนืออธิปไตยไทยขนาดนั้นเลยหรือ

#24 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:25

แค่นั้นก็ดีแล้วน่า...

เค้าไม่ห้ามปล่อยลมหายใจออกมา เพราะ กลัวไวรัส จะไปติดโอบาม่า..ก็ดีแค่ไหนแล้ว

:D

#25 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:39

ผมกำลังสงสัยว่า ถ้าผมเป็นนิสิตแล้วออกมายืนตรงระเบียง จากนั้น รปภ. ของ โอบาม่า มองเห็นไกลๆ กรูไม่สนใจอะไรทั้งนั้น
ควักปืนออกมายิงอย่างฉับไว สองนัดซ้อน
ด้วยความแม่นระดับเทพ กระสุนพุ่งทะลุหน้าอกผมหนึ่งนัด เจาะกะโหลกผมไปอีกหนึ่งนัด ถึงแก่ความตายคาระเีบียงนั้นทันที
และเมื่อมีเฮียปอและหน่วยงานความมั่นคงมาตรวจศพผม พบว่า ผมออกมาเหลาดินสอเพราะกำลังเขียนแบบอยู่ โดยมีมีดเหลาดินสออยู่ในมือ

ผมตายเปล่าใช่มั้ยครับ?
และ รปภ. ของโอบาม่า มีสิทธิ์ิสงสัยใครก็ได้แล้วลั่นไกยิงทิ้งโดยไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่มีความผิด
เพราะอ้างว่าทำไปเพราะความเข้าใจผิดและต้้องการรักษาความปลอดภัยให้ ปธน. ได้อย่างนั้นหรือครับ?

ประกาศควายๆ นี่ถึงได้ออกมา ประหนึ่งว่า ถ้าโผล่มาโดนยิงตายห่านเฉยๆ นะโ้ว้ย เช่นนี้
-_-

Edited by ดาร์ค สวอน, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:49.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#26 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:58

เป็นการบอกกล่าวของ สำนักงานหอพักนิสิต คงเป็นห่วงแค่นั้นละ เลยใช้คำออกขู่ๆให้กลัวหน่อยนึง
อย่าว่าแต่ โอบาม่าเลย มาร์คของเราไปทางเหนืออีสานก็ต้องใช้ รปภ.เยอะเหมือนกัน พวกควายบ้าคลั่งมันเยอะ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#27 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:15

ลำบากหนักก็อย่ามามันเลย

#28 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:27

อ่านแล้วเหมือนสมุนโอบาม่าเป็นพวกวิตกจริต บ้าน้ำลายยืดตาขวาง

เห็นใครมายืนระเบียงแมร่งยิงแหลก

คนจะลอบยิงจริงมันคงออกมายืนเท่บนระเบียงก่อนยิงละมั้ง :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#29 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ใช่ครับ ถ้าลำบากนักพวกมิงก็อย่ามาเหยียบแผ่นดินกุเลย

เรื่องรปภ. เป็นเรื่องขี้ตีน
ไม่ใช่ต้องออกมาประกาศขู่นิสิตกันอย่างนี้
มิงกลัวนิสิตออกมายืนที่ระเบียง พวกมิงก็เอาตำรวจมาประจำจุดสิวะ
ปกติก็ต้องมีอยู่แล้ว มันเป็นเรื่องเข้มงวดของระดับสหรัฐ
ไอ้เวร แค่ 2 นายประจำระเบียงแต่ละชั้นก็จบแล้ว
ถึงเวลาก็ต้องมีอยู่แล้ว ประกาศหาหอกอะไรวะ

อารักขายิ่งกว่า อารักขาในหลวง อีก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#30 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:45

เพื่อนๆค่ะ ต้องเข้าใจนิดหนึ่งว่า อเมริกา มีศัตรูทั่วโลก
ต้องสันหลังหวะ เป็นธรรมดา

ทำไม ไม่สั่งปิดหอพักไปเลยล่ะ -_- คุมง่ายกว่ากันเยอะ

แล้วให้นักศึกษาที่พักในหอ ไปเที่ยวห้าง แถมพ๊อกเกีตมันนี่สักคนละ หมื่น สองหมื่น

#31 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:50

-_- ไหนบอกเป็นเจ้าโลกกลัวอะไร? หรือมันก็แค่ "จ้าวโลก" ... ถรุ๊ย... ตามดมตูด พณฯท่านกันเข้าไปสิ ผู้นำด้านความจำเริญฮวบๆสู่ทุกดินแดน...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#32 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30

ฝ่ายประชาติ๊บไตยในเมืองไทยเค้าไม่ว่าอะไรหรอก ริดรอนเสรีภาพคนไทยแค่นี้ จิ๊บๆ

แม่เค้าอุตส่าห์ไปตัดชุดมาตั้งหลายชุด ถ้าไม่ได้ถ่ายรูปคู่ ประชาติ๊ปไตยจะเดือดร้อนกว่า :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#33 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:39

นิสิตลำบากไม่เท่าไหร่ ปูโง่ลำบากกว่าอีกหลายเท่า :lol:

จะวางโพยไว้ตรงไหน จะพูดยังไงไม่โชว์โง่อีก เดี๋ยวจะไป Overcome Thankyou threetimes อีก

มันจะยุ่งเอาหน่า.... :o

#34 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:24

เจ้าฟ้า..เจ้าแผ่นดินเสด็จยังไม่เป็นแบบนี้..
จากที่เกลียดพวกไอ้กัน...ตอนนี้ยิ่งทำให้ผมชักเกลียดมันมากพอๆกะเกลียดไอ้ฮวยเซงแล้ว..

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#35 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:31

นี่แหละ มหาอำมาตย์ พวกไพร่รักประชาติ๊บตาย รักความเสมอภาคว่าไง ทุบรถxxxเลยดีไหม

#36 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

โอบาม่า โดนด่าฟรี ไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาหรอก แค่กลัวตายเลยเข้มงวดเรื่องรักษาความปลอดภัย
พวกสอพลอนั่นแหละตัวดี อยากเป็นหน้าเป็นตา โอเวอร์แอคจนคนเคือง น่าอนาถ

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#37 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:42

ทางมหาวิทยาลัยไม่สามารถรับรองความปลอดภัยของนิสิต......

อย่าทำให้ sniper ของโอบามาเข้าใจผิด........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นักศึกษาจะได้ 7.5 ล้านไหมแล้ว โอบามาจะโดน เสื้อแดงฟ้องศาลโลก ด้วยไหมนี้ 5555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#38 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

โอบาม่า โดนด่าฟรี ไม่รู้เรื่องอะไรกับเขาหรอก แค่กลัวตายเลยเข้มงวดเรื่องรักษาความปลอดภัย
พวกสอพลอนั่นแหละตัวดี อยากเป็นหน้าเป็นตา โอเวอร์แอคจนคนเคือง น่าอนาถ

ดีไม่ดีพวกอเมริกันอาจไม่รู้เรื่องนี้เลยก็ได้ครับ ดันเจอคนไทยอยากเลียฝรั่ง

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:57

นักศึกษาจะได้ 7.5 ล้านไหมแล้ว โอบามาจะโดน เสื้อแดงฟ้องศาลโลก ด้วยไหมนี้ 5555555

ต้องให้นักศึกษาถือ BB gun แบบ sniper rifle ออกนอกระเบียงกระัมังครับ แบบปืนพกอาจไม่คุกคามพอที่จะทำให้ sniper ของโอบาม่าเข้าใจผิดถึงกับยิงหัวได้ :lol: :lol: :lol:

#40 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:03

จะมาไมเนี่ย วุ่นวายกันหมด สงสัยคงปิดถนน แน่ๆ

#41 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

เหอ เหอ เหอ คนที่เดือดร้อนโวยวาย ควรไปถาม ศาสดา สมศักดิ์ และไอ้พวก
ครก ไอ้พวกนิติราษฎร์ นะ เพราะไอ้พวกนี้มันเคยบอกว่าประเทศไทยล้าหลัง
แถมยังยกย่องอเมริกาเป็นต้นแบบ ก็ตอนนี้เขามาแสดงให้เห็นแล้วว่าเสรีภาพ
ทุกตารางนิ้ว นั้น ทั่วโลกเขาทำกันยังไง ไม่งั้นไล่มันไปอยู่ในเมกา มันก็คงต้อง
ไปเจอปัญหา ไม่มีเสรีภาพทุกตารางนิ้วอีกนั่นแหละ 55555555555

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

ดีนะ โอบาม่าไม่ไปมธ.
อยากเห็นน้ำหน้าไอ้พวกปาวๆ "เสรีภาพทุกตารางนิ้ว" ว่าโดนปิดป้ายหน้าหอพักแบบนี้มันจะทำยังไงกัน
แล้วอีหนูที่ไปนอนเอาขากอดก่ายรูปปั้นอจ.ปรีดี จะกล้าเข้าไปกอดก่ายโอบาม่าให้การ์ดยิงกบาลเอาไหม?

อยากรู้ อยากรู้
gladiator 1.jpg

#43 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:21

เตือนน้องๆนะครับ ทำตามที่เขาแจ้งนะครับ อย่าออกมายืนตากลมนะมันส่องเอาจริงๆนะ
แล้วรัฐบาลนี้มันช่วยอะไรไม่ได้อยู่แล้ว ประธานาธิปดีอเมริกา มันโจทน์เยอะ
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#44 butadad

butadad

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

ผมกำลังสงสัยว่า ถ้าผมเป็นนิสิตแล้วออกมายืนตรงระเบียง จากนั้น รปภ. ของ โอบาม่า มองเห็นไกลๆ กรูไม่สนใจอะไรทั้งนั้น
ควักปืนออกมายิงอย่างฉับไว สองนัดซ้อน
ด้วยความแม่นระดับเทพ กระสุนพุ่งทะลุหน้าอกผมหนึ่งนัด เจาะกะโหลกผมไปอีกหนึ่งนัด ถึงแก่ความตายคาระเีบียงนั้นทันที
และเมื่อมีเฮียปอและหน่วยงานความมั่นคงมาตรวจศพผม พบว่า ผมออกมาเหลาดินสอเพราะกำลังเขียนแบบอยู่ โดยมีมีดเหลาดินสออยู่ในมือ

และ รปภ. ของโอบาม่า มีสิทธิ์ิสงสัยใครก็ได้แล้วลั่นไกยิงทิ้งโดยไม่ต้องรับผิดชอบ ไม่มีความผิด
เพราะอ้างว่าทำไปเพราะความเข้าใจผิดและต้้องการรักษาความปลอดภัยให้ ปธน. ได้อย่างนั้นหรือครับ?

ประกาศควายๆ นี่ถึงได้ออกมา ประหนึ่งว่า ถ้าโผล่มาโดนยิงตายห่านเฉยๆ นะโ้ว้ย เช่นนี้
-_-

ทางการอาจออกมาแจ้งว่า สมควรตาย
เพราะว่า น่าจะต้องสงสัยว่าปกติเราสามารถเหลาดินสอภายในห้องก็ได้
การที่มาเหลาตรงระเบียง อาจจะปาดินสอที่แหลมเปี๊ยว ไปปักหัวแม่เท้าโอบามา
แล้วทำให้เป็น บาดทะยักตายได้ครับ

#45 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:32

นี่คือเบื้องหลังความสำเร็จของโอบาม่า ที่ยิ่งลักษณ์ไม่ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#46 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:42

1.พิสูจน์ไม่ใช่ไพร่เสื้อแดง จะไม่ได้ 7.5 ล้าน.....!
2.ไพร่เสื้อแดงยังฟ้องศาลโลกไม่ได้ แล้วพวกไม่ใช่ จะฟ้องได้ไง...ว่ะ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:45

มี 2 อย่าง ไม่คนไทยเลียตีนไอ้กัน ก็ไอ้กันเห็นคนไทยอยู่ใต้ตีน

#48 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:39

เอ่อ ว่าแต่ อดีตนิสิต สามย่าน อย่าง ทั่นคางคูดใจดี จะไม่ออกความเห็นบ้างหรือ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#49 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:41

-_-

ปฏิเสธความรับผิดชอบ
เหมือนเอารถไปจอดในห้าง take your own risk

#50 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:50

แล้วถ้ากางเกงในไม่แห้ง โอบาม่าจะรับผิดชอบยังไง ห้ามตากแบบเนี้ย

:angry:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน