Jump to content

- - - - -

ต้านความต้องการของพันธมิตรไม่ไหว สนธิประกาศถ่ายทอดม้อบเสธอ้าย

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:12

ผมได้ข่าวมาว่า พธม เอา แกนนำก็ มีเอากับไม่เอา.
เสียงส่วนใหญ่ เอา. เสียงส่วนน้อย งุ๊ง..งิ๊ง ๆ ๆ ๆ ไฟ-
เขียวก็ถูกเปิด..พลึบบบบ....เสียงยุง งุ๊งงิ๊ง ๆ ก็เงียบไป..

เห็นด้วยกับ ท่านฤาษี อีกแล้ว

อย่างสัมมนาล่าสุดที่ ลพบุรี ผมบังเอิญเปิดดู
เห็นแกนนำทุกคน เชียร์ เสธ.อ้าย กันสนั่นเวที
เค้าจะถ่ายทอดสด ก็โอแล้วน่า มันไม่แปลกตรงไหน
ไปเล่นงาน ASTV เค้ามาก ระวังจะเสียแนวร่วมนะครับ

ที่เขาด่าเอ่เอ้ทีวี อย่างตัวผมนี่ ผมก็พุ่งเป้าไปที่ศาสดาแป๊ะลิ้ม กับพวกสาวกโง่งมเท่านั้นแหละครับ
ส่วนใครที่บอกว่าตัวเองเป็นพันธมิตรแต่ออกมาช่วยกัน อันนี้ก็ต้องขอยกย่องชมเชยซูฮกกันไปครับ

เห็นด้วยกับคุณมูนค่ะ

นับถือ "ใจ" ของพันธมิตร ที่เสียสละออกมาช่วยกันปกป้องชาติ
ขอบคุณ พันธมิตร ที่ยอมยากลำบาก เสี่ยงเพื่อชาติ มากๆๆๆๆๆๆ

แต่ไม่ชอบแปะลิ้มกับสาวกงมงาย ที่เอาแต่ด่าคนอื่น หลงวนลูปอยู่กับ ปชป ไม่ถอดยศแม้ว ปตท เขาพระวิหาร บลา บลา บลา

ปตทเขาพระวิหาร ปชปทําผิดเต็มเปา เรื่องไม่ถอดยศแม้วล้มเหลวปราบแม้วประกันเสื้อแดงและไม่ปฏิรุประเทศอีกพวก ปชปสํานึกผิดบ้างไหมไม่มีแต่แถและไส่ร้ายเท่านั้น พวก ปชปอย่าได้หลอกตัวเองเลย

อ้ออีกอย่าง ไม่ต้องมาตีสนิทกับพวกแนวร่วมพันธมิตรเลยถ้าเขาไม่เอาพันธมิตาเขาไม่เอาทั้งชื่อและแกนนําพวกคุณจะหากินกับชื่อพันธมิตรทํา ม๊อบ ปชปสายล่อฟ้าทําไมไม่ทัเองละผมสังเกตมาตลอดแล้ว

http://www.manager.c...D=1

คุณรู้จักคนนี้ไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#52 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19

ASsTV อยากถ่ายทอดก็ทำไป แต่คราวหลังอย่ามาทวงบุญคุณล่ะ สถานีเอ็งไม่ถ่ายคนอื่นเขาก็ทำแหละ

#53 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:23

ผมบอกแล้วไงถ้าม๊อบเสธอ้ายไล่รัฐบาลนี้ได้แล้วพรรคประชาธิปัตย์ไม่กลับมามีอํานาจอีกแล้วไล่ทุกพรรคได้ปฏิรูประเทศครั้งใหญ่ได้ พันธมิตรพร้อม สนับสนุนเสธอ้ายทันทีแต่ถ้า ปชปมาแล้วหน่อมแหน้มไม่ปราบแม้วแดง ไม่ปฏิรุปอะไรก็ตัวใครตัวมันแล้วถ้า พวก ปชปยังงมงายคนหน้าหล่ออีก

ผมเชื่อว่าเสธท่านพร้อม แช่แข็งการเมือง 5-10 ปีตามสัจจะแน่นอน แล้วจะรู้ว่า รัฐบาลเฉพาะกาลจะปราบแม้วแดง และปฏิรูปการเมืองจริงแล้วไม่หน่อมแหน้มแบบไอ้ คมช ปชปอย่างแน่นอน

ยกมาหน่อยสิ ไล่ทุกพรรค แล้วให้คัยมาเป็นนายกฯ ผู้นำจิตวิญญาณเหรอ???

คงบอกไม่ได้เพราะบอกเดี๋ยวโดนรุมตอมหมดแต่เชื่อว่ามีแล้ว แล้วกัน ผมเชื่อว่าแกนนําคงเลือกฃคนไม่ผิดแน่

เวรกรรม มีชีวิตอยู่ด้วย "ความเชื่อ" สมแล้ว ที่เป็นสาวกแป๊ะลิ้ม (ลัทธิศาสตร์มืด เชื่ออะไรก็ได้ ไม่ต้องใช้เหตุผล)

#54 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:28

มาแล้วหรือ แพด
หายไปนาน
เข้าส้วมมารึไง
คร..คริ......

ผมรักชาติมากกว่าคุณแล้วกันที่รัก ปชปแบบงมงาย 5555

ตกลงฟัดถ่ายสุดรึยัง ทำไมฟัดนี่ช่างพูดไม่รู้ฟังจริงๆ เสธ.อ้ายเค้าต้องการไล่นังปูกับพวกที่ปู้ยี่ปู้ยำจะเอาประเทศไปให้ไอ้พี่นักโทษหนีคดี ทำไมฟัดถึงได้คอยแต่จะจ้องกัด ปชป.อยู่นั่นแหละ มันคนละเรื่องเดียวกันนะ ไล่อีหน้าโง่ให้พ้นไปก่อน หลังจากนั้นฟัดอยากให้ใครมาบริหารประเทศค่อยมาว่ากันดีมะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#55 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:29

เค้าจะถ่ายทอดสด ก็โอแล้วน่า มันไม่แปลกตรงไหน
ไปเล่นงาน ASTV เค้ามาก ระวังจะเสียแนวร่วมนะครับ

แนวร่วมที่โหวตโนไปแบบไม่ลืมหูลืมตาน่ะเหรอ
gladiator 1.jpg

#56 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:31

แนวร่วมที่โหวตโนไปแบบไม่ลืมหูลืมตาน่ะเหรอ

เป็นผึ้งน้อยก็ดีแล้ว อย่า คิดเล็ก คิดน้อย

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#57 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:52

เป็นผึ้งน้อยก็ดีแล้ว อย่า คิดเล็ก คิดน้อย

ไม่เล็กน้อยนะ
โหวตโนน่ะ..มีส่วนสำคัญทำให้เราต้องมาไล่รัฐบาลจันไรกันอยู่นี่ไงเล่า

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:53.

gladiator 1.jpg

#58 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:54

ไม่เล็กน้อยนะ
โหวตโนน่ะ..มีส่วนสำคัญทำให้เราต้องมาไล่รัฐบาลจันไรกันอยู่นี่ไงเล่า

จนเดี๋ยวนี้ สาวกแป๊ะ ก็ยังไม่ตอบเลย ว่าโหวตโนมีผลดียังไง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#59 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09

ข่าว งุ๊งงิ๊ง ๆ ของผมเชื่อถือได้นะจ๊ะ..คนซอยเดียวกันเค้ากระซิบมา..

ก็อย่าไปว่าแพรตแกเลย ปชป.ก็มีข้อเสีย ให้เขาตำหนิ ทุกคนมีข้อ

ดีข้อเสียทั้งนั้น ( ถ้ารู้ตัวแล้วแก้ไข) ยอด....แม้แต่แกนนำ พธม.รุ่น

ใหญ่ ผิดพลาดเพราะดึงเอา.(จอมมาร.)เข้ามาทำลายชาติย่อยยับ -

ผมก็ยังอภัยให้เพราะเขาไม่รู้ ( การข้างหน้า.อนาคตังสญาณ ) แต่เห็น

พฤติกรรม ที่ผ่านมา เขาก็ทำสิ่งดี ๆ ไว้มาก และก็เป็นคน อยู่ในศีล-

ในธรรม. ฉะนั้น ผมจะไม่มองคนในแง่ร้ายอย่างเดียว..แต่ถ้า บอก-ลบ

แล้ว ร้ายมากกว่าดี อย่างไอ้แม้ว( ก็ตัดยอด อย่าให้งอก ) ลูกหลาน-

เสียหายหมด. หากินจากทรัพย์สินของแผ่นดิน. ต่ำช้ามาก....

ด่าว่าทุกวัน จนเคยปากแล้ว ปวดหัว....

#60 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ปากก็ว่าเค้าไปเรื่อย สุดท้ายก็ดีแต่ปากแค่นั้นล่ะครับ

ปั่นหัวสาวกให้เกลียดคนที่ไม่ใช่ฝ่ายตัวเอง นึกไม่ออกว่าจะด่ามันด้วยคำไหนดี

เวลานี้ปั่นหัวให้เกลียดพรรคประขาธิปัตย์อย่างเดียวเท่านั้น.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วันนั้นชมรายการ ASTV มี พิธีกรหญิง เทิดภูมิ ใจดี และ อีกคนหนึ่ง(ลืมชื่อไปแล้ว)ว่าไม่พอใจนายกฯอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์เพราะ.....
1.ยอมให้ตำรวจตั้งข้อหาและดำเนินคดีพันธมิตรฯที่ยึดสนามบินสุวรรณภูมิ....
2.ยอมให้รองนายกฯ(เสธ.สนั่น)ประกันตัวไพร่เสื้อแดงที่ถูกคุมขัง....
3.....?(ลืมไปแล้ว)

จึงต้องรณรงค์ NO VOTE พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้านและต่อต้านทุกวิถีทาง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เค้าเกลียด ปชปเพราะตัว ปชปมันทําเอง ถ้า ปชปไม่อยากให้คนเกลียดก็จัดการแม้วขั้นเด็ดขาดดิ แต่ไม่ ครับ ขนาดถอดยศแม้วทําไม่ได้ เลย ก็ขอ โสน้านา แล้วกัน 55555555555555555

นายกฯอภิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์ก้าวข้ามสาวกของสนธิ ลิ้มฯ นานมากแล้ว
ยังไม่รู้สึกตัวอีก..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#61 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:57

ปากก็ว่าเค้าไปเรื่อย สุดท้ายก็ดีแต่ปากแค่นั้นล่ะครับ

ปั่นหัวสาวกให้เกลียดคนที่ไม่ใช่ฝ่ายตัวเอง นึกไม่ออกว่าจะด่ามันด้วยคำไหนดี

เวลานี้ปั่นหัวให้เกลียดพรรคประขาธิปัตย์อย่างเดียวเท่านั้น.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

วันนั้นชมรายการ ASTV มี พิธีกรหญิง เทิดภูมิ ใจดี และ อีกคนหนึ่ง(ลืมชื่อไปแล้ว)ว่าไม่พอใจนายกฯอภิสิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์เพราะ.....
1.ยอมให้ตำรวจตั้งข้อหาและดำเนินคดีพันธมิตรฯที่ยึดสนามบินสุวรรณภูมิ....
2.ยอมให้รองนายกฯ(เสธ.สนั่น)ประกันตัวไพร่เสื้อแดงที่ถูกคุมขัง....

จึงต้องรณรงค์ NO VOTE พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้านและต่อต้านทุกวิถีทาง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เค้าเกลียด ปชปเพราะตัว ปชปมันทําเอง ถ้า ปชปไม่อยากให้คนเกลียดก็จัดการแม้วขั้นเด็ดขาดดิ แต่ไม่ ครับ ขนาดถอดยศแม้วทําไม่ได้ เลย ก็ขอ โสน้านา แล้วกัน 55555555555555555

นายกฯอภิทธิ์และพรรคประชาธิปัตย์ก้าวข้ามสาวกของสนธิ ลิ้มฯ นานมากแล้ว
ยังไม่รู้สึกตัวอีก..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ก้าวข้ามก็ดีว่ะ พันธมิตรก้าวข้าม แม้วมาร์คและพรรคการเมืองเลวๆทุกพรรคปไปนานแล้วเช่นกัน และขอไอ้มาร์คอย่ากลับมาเป็นนายกอีกเลย
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#62 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

ก้าวข้ามก็ดีว่ะ พันธมิตรก้าวข้าม แม้วมาร์คและพรรคการเมืองเลวๆทุกพรรคปไปนานแล้วเช่นกัน และขอไอ้มาร์คอย่ากลับมาเป็นนายกอีกเลย

ก้าวข้ามอะไรวะ ยังเห็นด่าทุกวัน

:lol: :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#63 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

ผมบอกแล้วไงถ้าม๊อบเสธอ้ายไล่รัฐบาลนี้ได้แล้วพรรคประชาธิปัตย์ไม่กลับมามีอํานาจอีกแล้วไล่ทุกพรรคได้ปฏิรูประเทศครั้งใหญ่ได้ พันธมิตรพร้อม สนับสนุนเสธอ้ายทันทีแต่ถ้า ปชปมาแล้วหน่อมแหน้มไม่ปราบแม้วแดง ไม่ปฏิรุปอะไรก็ตัวใครตัวมันแล้วถ้า พวก ปชปยังงมงายคนหน้าหล่ออีก

ผมเชื่อว่าเสธท่านพร้อม แช่แข็งการเมือง 5-10 ปีตามสัจจะแน่นอน แล้วจะรู้ว่า รัฐบาลเฉพาะกาลจะปราบแม้วแดง และปฏิรูปการเมืองจริงแล้วไม่หน่อมแหน้มแบบไอ้ คมช ปชปอย่างแน่นอน

ยกมาหน่อยสิ ไล่ทุกพรรค แล้วให้คัยมาเป็นนายกฯ ผู้นำจิตวิญญาณเหรอ???

คงบอกไม่ได้เพราะบอกเดี๋ยวโดนรุมตอมหมดแต่เชื่อว่ามีแล้ว แล้วกัน ผมเชื่อว่าแกนนําคงเลือกฃคนไม่ผิดแน่

นายกต้องชื่อแป๊ะคนเดียวเท่านั้น :lol: :lol: :lol:

พูดจาน่าเกลียด
ไม่ปิดบังเลย....

คิดได้แต่เป็นไปไม่ได้.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#64 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:08

ก้าวข้ามอะไรวะ ยังเห็นด่าทุกวัน

:lol: :lol: :lol:

ผมไม่สนใจ กระทู้/คคห.ของ แพรด นานแล้ว....
ถ้าไม่พูดถึงคคห.ครงๆ....
ผมไม่ข้องแวะด้วยหรอก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#65 soco

soco

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

ขี้ข้าแป๊ะ คงร่านหนัก
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน