Jump to content

- - - - -

เลิกสนับสนุนขี้ข้าแม้ว เลิกอุดหนุน...

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:40

ซีพี

ถึงแมร่งจะครอบงำไปทั่ว แต่กรูจะเลี่ยงให้มากที่สุด

ทุย เซเว่น ห้าดาว เมจิ โลคาส เจียไต๋ เอเต้ ไก่/ไข่/ปลาทับทิม/อาหารหมาอาหารแมวซีพี

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:48.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#2 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:01

กรุงเทพฯ 17 พ.ย. - นายธนินท์ เจียรวนนท์ ประธานกรรมการ และประธานคณะผู้บริหาร เครือเจริญโภคภัณฑ์ (ซีพี) กล่าวว่า รู้สึกเสียดายที่เห็นการชุมนุมใหญ่จะเกิดขึ้นในประเทศไทย เพราะในช่วงที่นานาชาติทั้งผู้นำสหรัฐและผู้นำจีนจะเดินทางมาเยือนประเทศไทย

http://news.mcot.net...12#.UKek0-Rwp4I

โอบาม่าอยู่ถึง 24 พ.ย.เลยเหรอวะ

วาจาส่อสันดานนะ ไอ้เหียกหน้าเงิน

เป็นไงล่ะสองสูงเชรี่ยของเอ็ง ทำไมกุเห็นสูงแค่ค่าครองชีพวะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#3 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ใครว่าสูงแค่ค่าครองชีพครับ ค่าน้ำมัน ค่าไฟ ค่าน้ำ ค่าแก๊ส ฯลฯ สูงกันทั้งนั้น

แม้แต่ค่าจ้างเกี่ยวข้าวปีนี้ยังสูงกว่าปีกลาย ปีที่แล้ว 250 บาท/วัน มาปีนี้ 350 บาท/วัน แถมต้องเลี้ยงข้าวอีก

จึงตัดสินใจจ้างรถเกี่ยวข้าวแทน ประหยัดกว่ากันเยอะเลย
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#4 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:15

ใช่เลยครับ

โอบาม่าไม่ใช่พ่อง

ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องมา

คนไทยเขาจะช่วยส่ง HERE ลงนรกกันวันที่24นี้
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#5 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27

*
POPULAR

แต่ผมมั่นใจว่า CP ไม่ได้อยู่ข้างทักษิณ เพราะ CP มีคนอยู่ทุกพรรค
แต่ CP ทำทุกอย่างเพื่อเป็น Monopoly

ดังนั้นพรรคไหนมีอำนาจ ก็เชียร์พรรคนั้น
เขาคือทุนนิยมตัวพ่อ ยิ่งกว่าทักษิณ

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ตอนแดงเผาบ้านเผาเมือง ธนินทร์ ออกมาด่าเสื้อแดงบ้างมั้ยครับ

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:20

"เจ้าสัวขายไก่หน้าเงิน" ตัวนี้ไม่สนใจเรื่องใดๆ นอกจาก ทำทุกอย่างเพื่อให้ได้ "กำไร" เท่านั้น!!

ผูกขาดสินค้าเกษตรแบบหน้าด้านๆ ตัดต่อพันธุ์ข้าว ( เพื่อขาย กล้าข้าว )

ผูกขาดอาหารสัตว์แบบกึ่งผูกมัดกับเกษตรกร ( เอาพันธุ์ไก่ไปก่อน อาหารไปตามหลัง ) <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:33

ตอนควายแดงมันล้มประชุมสุดยอดผู้นำอาเซียน เจ้าสัว มันคงนั่งตบมือชอบใจที่บ้านมันสินะ

#9 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:50

เห็นด้วย พยายามผูกขาดและกดขี่แรงงาน

#10 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:17

คนๆนี้ไม่ยอมเป็นขี้ข้าใคร..เอาผลประโยชน์อย่างเดี่ยว.ไม่เอาเพื่อน ไม่เอาน้อง.บุญคุณไม่มี.ไม่รู้จักคำว่าพอ.. ไม่รู้จักคำว่าบุญคุณแผ่นดิน..กลับจีนไป.เลย..อย่าอยู่เลยเมืองไทย.ไปจีนไปชิ้วๆๆๆๆๆๆๆ

#11 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:53

เมือไรสื่อไทยจะเลิกให้ราคาไอ้นายทุนต่างด้าว ตัวนี้สะที่ คนไทยต้องเดือดร้อนเพราะมันมามากเเค่ไหนเเล้ว ไม่เคยทำข่าว เลียมันอยู่ได้

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:06

"เจ้าสัวขายไก่หน้าเงิน" ตัวนี้ไม่สนใจเรื่องใดๆ นอกจาก ทำทุกอย่างเพื่อให้ได้ "กำไร" เท่านั้น!!

ผูกขาดสินค้าเกษตรแบบหน้าด้านๆ ตัดต่อพันธุ์ข้าว ( เพื่อขาย กล้าข้าว )

ผูกขาดอาหารสัตว์แบบกึ่งผูกมัดกับเกษตรกร ( เอาพันธุ์ไก่ไปก่อน อาหารไปตามหลัง ) <_<

คนแบบนี้แหละครับที่น่ากลัวยิ่งกว่าไอ้แม้วอีก เพราะธุรกิจของเขาแทบจะกลืนเศรษฐกิจของประเทศได้ทั้งหมดแล้ว
ลองสังเกตุสินค้าต่างๆที่เราใช้กันเป็นประจำทุกวันนี้ซิครับ จะเห็นว่ามีสินค้าของพวกซีพีนี้ปนอยู่แทบทั้งนั้น

#13 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:34

แต่ผมมั่นใจว่า CP ไม่ได้อยู่ข้างทักษิณ เพราะ CP มีคนอยู่ทุกพรรค
แต่ CP ทำทุกอย่างเพื่อเป็น Monopoly

ดังนั้นพรรคไหนมีอำนาจ ก็เชียร์พรรคนั้น
เขาคือทุนนิยมตัวพ่อ ยิ่งกว่าทักษิณ

จะเรียกว่าอะไรดี
นึกไม่ออก

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:07

คนแบบนี้แหละครับที่น่ากลัวยิ่งกว่าไอ้แม้วอีก เพราะธุรกิจของเขาแทบจะกลืนเศรษฐกิจของประเทศได้ทั้งหมดแล้ว
ลองสังเกตุสินค้าต่างๆที่เราใช้กันเป็นประจำทุกวันนี้ซิครับ จะเห็นว่ามีสินค้าของพวกซีพีนี้ปนอยู่แทบทั้งนั้น

ครับ...แบบนี้ไงครับ ที่ผมเรียกว่า "กึ่งผูกมัด" ....โดยที่เราๆ จำยอม ทั้งๆ ที่ไม่อยากยอม และ ไม่รู้ ทั้งๆ ที่รู้ ครับผม -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน