Jump to content

- - - - -

ถ้า Vote No กันทั้งประเทศจริง ป่านนี้ก็เจริญไปแล้ว

• Please log in to reply
949 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:03

จุดสำคัญที่จะชี้ให้เห็น คือ หากเกิดเหตุการณ์ Vote No ทั้งประเทศจริงๆ
นั่นคือ บทสรุปของความสำเร็จละ สังคมประเทศเจริญดีขึ้นละ...
มันหมายถึงว่า คนในสังคมได้ตื่นรู้ ได้ตระหนักอย่างแท้จริงแล้วว่า...
ระบบการเมืองที่เป็นๆกันอยู่ตอนนี้มันย่ำแย่เกินเยียวยาจริงๆ ทั้งระบบ ทั้งคน ทั้งพรรค ฯลฯ...
ต้องมีการเปลี่ยนแปลงขนานใหญ่ ในเชิงจิตวิญญาณ ความคิด ทัศนคติ ฯลฯ... ในทางที่ดีขึ้น
เมื่อคนมากมายตระหนักแล้ว ปัญหาก็จะถูกแก้ไขในตัวมันเอง

เพราะเป็นจุดที่ คนส่วนใหญ่ในสังคมเปลี่ยนกันหมด
มากพอที่จะทำให้ คนใหญ่คนโตคนมีอำนาจทางธุรกิจการเมือง ไม่กล้าที่จะ ทำไม่ดี...
ใครเคยดูเรื่อง Godfather ก็จะพอคุ้นๆกับสิ่งที่พวกเจ้าพ่อมักหยิบยื่นมาให้
คือ “ข้อเสนอที่ปฏิเสธไม่ได้” (เมิงต้องยอมกรู *คุณ*ต้องทำตาม *คุณ*ต้องช่วยกรูโกง ไม่งั้นเมิงโดน... ฯลฯ)
สังคมก็จะเปลี่ยนถึงขนาดที่ว่า พวกนักธุรกิจการเมืองจะลำบากใจที่จะส่งลิ่วล้อมากร่าง แล้ว ยื่นข้อเสนอที่ปฏิเสธไม่ได้ให้กับคุณ...
พวกนักธุรกิจการเมืองก็จะเกรงใจ ต้องยอมทำอะไรที่ดีต่อสังคมโดยรวมมากกว่าทำให้พรรค(พวก)ตัวเอง

ผลสำเร็จจาก Vote No มันก็คือ ผลสะท้อนที่ได้ทางอุดมคติไง
นั่นล่ะ คือ แนวทางเลือกที่น่าสนใจอีกทางนึง
ยอมรับนะ ว่ามันค่อนข้างยากมากที่จะเกิด
เพราะ คนไม่เข้าใจ ไม่ใส่ใจ ไม่สนใจ นั้นเหตุนึง
และ มีคนไม่อยากให้เกิดเพราะเขาจะเสียประโยชน์ ก็เหตุนึง
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#2 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:07

คำถามที่ คนมักอ้างกันมากคือ Vote No แล้วไงต่อ
ไม่เลือกใครแล้ว จะมีสภา จะมีรัฐบาลได้ไง
ประเทศมันจะไปยังไง ระบบมันจะเดินไปยังไง...

ผมก็ตอบโง่ๆแบบกำปั้นทุบดินเลยนะ... ผมไม่รู้จริงๆ
เพราะ มันไม่เคยเกิดเหตุการณ์นั้นขึ้นมา
เรามีแต่การล้มศูนย์อำนาจ(เช่น รัฐบาล หรือ สภา หรือ กฎหมายรธน.) โดยรัฐประหารเป็นส่วนใหญ่
แล้วก็ได้อะไรแบบเดิมๆ ไม่มีอะไรดีขึ้นกว่ารัฐบาลจากการเลือกตั้ง
เราไม่เคยล้ม หรือ ปฏิเสธศูนย์อำนาจด้วยการเลือกตั้ง ด้วยเจตน์จำนง ของประชาชน จริงๆเลย
ไม่เคยมีการเปลี่ยนแปลงเชิงทัศนคติของคนในสังคมเลย

เวลาเลือกตั้ง เขามีให้เลือก Vote กับ ไม่ Vote
ไม่มีใครบังคับให้ต้อง Vote Yes ต้องเลือก
ก็แปลกใจกับตรรกะที่ว่า ถ้าไม่เลือกใครแล้ว แต้มที่ตนเองกา จะไร้ค่า
เมื่อก่อนผมก็เคยคิดแบบนี้นะ เพราะคนรอบข้างชอบพูดกันทำนองนี้
ต่อมาจึงลองไตร่ตรองดู.. เอ ถ้ามันมีแต่พวกเส็งเคร็งเราจะเลือกไปทำไม
เลือกไปมันก็แย่เหมือนเดิม แต้มที่เราเลือกกลายเป็นทำให้ประเทศชาติเสียหายต่างหากล่ะ...
ถ้าทำอีกแบบ ก็อย่าไปเลือกมันเล้ยยย ผลที่ได้ก็น่าจะต่างกันไป
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#3 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:08

ผมว่า ณ จุดปัจจุบัน มีคนจำนวนนึงและเยอะทีเดียวนะ
ที่เขาเข้าใจปัญหาของสังคมการเมืองไทย และเขาก็อยากให้มีการเปลี่ยนแปลง
แต่สิ่งหนึ่งที่ติดอยู่ก็คือ ต่างไม่รู้จะทำอย่างไร
และยังติดกับวังวนความคิดเดิมๆในกรอบ ไม่สามารถก้าวข้ามพ้นไปได้

ถ้าเรายังวนเวียนทำอะไรแต่แบบเดิมๆ ผลที่ได้มันก็ได้แบบเดิมๆ
นั่นแสดงว่า ที่ทำอยู่มันไม่ใช่ละ
คงต้องหาวิธีใหม่ๆทำบ้างล่ะมั้ง... ว่ามั้ยครับ

ความจริงแล้ว คำถามที่ว่า Vote No ได้แล้วไงต่อ
คงไม่ใช่ปัญหาใหญ่โตอะไร ที่ใครจะต้องตอบ มันก็คงต้องช่วยกันคิดช่วยกันทำให้ไปต่อได้นั่นล่ะ

#4 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:10

คนดีๆในประเทศก็มีให้เลือกครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#5 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:10

อันนี้ copy เขามา
เป็นสำนวนดีๆจาก ไอน์สไตน์...

Nothing happens until something moves.

ไม่มีอะไรเกิดขึ้นได้ โดยปราศจากการเริ่มต้น

Insanity is doing the same thing over and over again
and expecting different results.

มีแต่คนบ้าเท่านั้น ที่จะทำสิ่งเดิมซ้ำ ๆ แต่กลับหวังผลลัพธ์ที่แตกต่าง

You can never solve a problem with the same kind of thinking
that created the problem in the first place.

คุณไม่อาจแก้ปัญหาได้ด้วยความคิดแบบเดิม ๆ
ที่เคยสร้างปัญหาให้กับคุณตั้งแต่ครั้งแรก

The world is not dangerous because of those who do harm
but because of whose who look at it without doing anything.

โลกใบนี้ไม่ได้น่ากลัวเพราะคนที่ก่ออันตรายกับโลก
แต่มันน่ากลัวเพราะคนที่มองดูมันโดยไม่คิดจะทำอะไรเลยต่างหาก

#6 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:17

คนดีๆในประเทศก็มีให้เลือกครับ

คนดีมีเยอะจริงครับ

แต่คนดีไม่มีอำนาจ
คนดีไม่กล้าทำอะไร

ปัญหาสำคัญ คือ
คนมีอำนาจ ไม่ยอมทำดี

มันมีปัจจัยอะไรบางอย่างที่ทำให้เป็นอย่างนั้น
แต่ เรามองกันไม่เห็นจริงๆ

ผมอาจจะพุ่งเป้าความผิดไปให้ นักธุรกิจการเมือง
ซึ่งมันก็จริง พวกเขาเลี่ยงความผิดไม่ได้หรอก

แต่คิดให้ลึกๆแล้ว คนที่ปูทางให้พวกเขาทำไม่ดี
ก็คือ ประชาชน เรานี่เองแหล่ะ

ถ้าประชาชน เพิกเฉย ไม่ยอมเปลี่ยนแปลง
พวกนักธุรกิจการเมือง เขาก็ไม่เปลี่ยนหรอก ก็ตีกินไปเรื่อยๆ

#7 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:30

แล้วทำไมเราไม่รณรงค์ ให้ประชาชน มอบอำนาจให้คนดีๆไว้บริหารบ้านเมืองบ้างล่ะครับ

และครั้งที่แล้ว คนมองว่า
การโหวตโนนั้น เป็นการ
VOTE NO ด้วยความสะใจหรือกระฟัดกระเฟียด...มากกว่า

Edited by pooyong, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:38.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:42

แล้วทำไมเราไม่รณรงค์ ให้ประชาชน มอบอำนาจให้คนดีๆไว้บริหารบ้านเมืองบ้างล่ะครับ

เราเลือกตั้งกันมากี่หนแล้วครับ...
ทุกพรรค ทุกคน เปลี่ยนกันมาเป็นรัฐบาลกันทั่วหน้าละ

แล้วมีอะไรดีขึ้นพอมั้ยครับ
บางคนพอพรรคตัวเองเป็นรัฐบาล ก็บอกว่า ดีละ ประเทศดีละ
แต่สำหรับผม.. มันยังดีไม่พอ

ถ้าอ่านเรื่อง Vote No ข้างบน ก็น่าจะพอเข้าใจกันบ้าง

Vote No มันอาจเป็นนามธรรม เพ้อฝัน

ก็ต้องถามว่า คนดีที่เราจะเลือก นี่เป็นนามธรรม ด้วยหรือไม่
คนดีที่ว่าอยู่ที่ไหน มีอยู่จริงหรือไม่ในตอนนี้

ผมคงไม่อาจฟันธงได้ ว่าคนดี(ทางการเมือง การปกครอง) จะมีอยู่จริงหรือไม่

แต่ ข้อเสนอ อย่างนึงของผมก็คือ
แนวคิด vote no เป็นทางเลือกทางนึง ในการสร้างคนดี ครับ

ไม่จำเป็นต้อง Vote no ก็ได้
แต่ขอให้เสนอไอเดียอื่นๆที่น่าสนใจ มากกว่าวิธีการแบบเดิมๆที่เราทำและเป็นกันอยู่ในปัจจุบัน

#9 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:57

เราจะไม่มีวิธการสร้างคนดี ทางอื่นบ้างหรือครับ เช่นให้การศึกษา ให้ความรู้
จัดตั้ง กลุ่ม ชมรม ออกไปให้ความรู้เรื่องสำนึกพลเมืองดี กันบ้าง

Edited by pooyong, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:57.

#10 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:55

นึกไม่ออกครับว่าถ้า โวตโน กันทั้งประเทศ
1.ผลเลือกตั้งจะออกมายังไง
2.ใครจะได้เป็นผู้บริหารประเทศ

ใครเสนอมา ช่วยอธิบายที ..ขอบคุณครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#11 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:00

*
POPULAR

หึหึหึ ถ้ายังไม่รู้เลยว่า Vote No ไปแล้วต่อไปจะเป็นยังไง?

ก็อย่ามาพูดเลยครับว่ามันจะดี

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#12 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:01

คนดีๆมีโหวตโนโชว์ล้านเสียง
คนชั่วเพียง 1คะแนนเขาก็ได้
คนชั่วได้มาครองเมืองทำเรื่องไป
คนดีไร้อำนาจถือคือเรื่องจริง

#13 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:12

คนชั่วได้มาครองเมืองทำเรื่องไป

ครับ ถ้าเราทุกคนยอมรับความจริง
1 โหวตเยสให้ ปชป มีความหมายต่อ ปชป
1 โหวตเยสให้ พท ก็มีความหมายต่อ พท
1 โหวตเยสให้ พรรคไหน ก็มีความหมายต่อ พรรคนั้น
แต่โหวตโน ไม่มีความหมายใดๆ ต่อใครโดยสิ้นเชิง
คะแนนสูญหายไปในอวกาศ ไปเฉยๆ
(หรือคุณคิดว่าจะได้เกิน 15 ล้านเสียง)
หากคุณๆ ไม่อยากโหวต ปชป ก็โหวต พท ไปเสียเลย
อยากโหวตให้พรรคการเมืองใหม่ ก็โหวตให้เลยครับ(คุณสมศักดิ์ แกใจสู้ดีนะ)
ไม่ต้องทำเหนียมหรอก ซื่อสัตย์ต่อใจตัวเองกันหน่อยครับ

ว่าแต่ว่า มาพูดเรื่องโหวตโนนี่ ได้กลิ่น..ยุบสภา..หรือครับ

#14 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:35

คิดเหรอว่าแป๊ะให้โหวตโนแล้ว พวกเสื้อแดงจะโหวตตามแป๊ะ ไงพวกเค้าก็เลือกเพื่อไทยอยู่ดี ต่อให้โหวตโน 50 ล้าน แต่เพื่อไทย 15 ล้าน ยังไงเพื่อไทยก็ยังได้อยู่ดี โหวตโนได้แค่ความสะใจคิดเหรอว่าเพื่อไทยมันจะสน เพราะการโหวตโนไม่มีผลต่อผู้สมัคคนอื่น ยกเว้นมีผู้สมัคคนเดียว แต่ถ้าโหวตโนกันทั้งประเทศแล้วไง ยังไงสถาและประเทศไทยก็ต้องมี ส.ส และ นายกอยู่ดี ไม่มีคนบริหารประเทศแล้วมันจะเจริญได้อย่างไร
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:42

เชิญชมรายการ "สภาปฏิรูปพลังงาน" ทุกวันอาทิตย์ เวลา 19:30 - 20:30 น.และสมัครเป็นสมาชิกสภาปฎิรูปพลังงานทาง ทีวีสุววรณภูมิ
http://www.suwannabhumi.tv

Edited by Stargate-1, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:49.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:47

คิดเหรอว่าแป๊ะให้โหวตโนแล้ว พวกเสื้อแดงจะโหวตตามแป๊ะ ไงพวกเค้าก็เลือกเพื่อไทยอยู่ดี ต่อให้โหวตโน 50 ล้าน แต่เพื่อไทย 15 ล้าน ยังไงเพื่อไทยก็ยังได้อยู่ดี โหวตโนได้แค่ความสะใจคิดเหรอว่าเพื่อไทยมันจะสน เพราะการโหวตโนไม่มีผลต่อผู้สมัคคนอื่น ยกเว้นมีผู้สมัคคนเดียว แต่ถ้าโหวตโนกันทั้งประเทศแล้วไง ยังไงสถาและประเทศไทยก็ต้องมี ส.ส และ นายกอยู่ดี ไม่มีคนบริหารประเทศแล้วมันจะเจริญได้อย่างไร

ทั้งผู้มีสิทธิลงคะแนนเสียงเลือกตั้ง VOTE YES ให้พรรคการเมืองที่ไม่่ใช่่พรรคเพื่อไทย......
และผู้ที่ VOTE NO มีโอกาสได้รัฐบาลที่ไม่เหมาะสมทั้งสิ้น....

ปัญญาชน นักวิชาการ ผู้นำทางความคิด
ได้เคยชี้แจงเรื่อง VOTE NO..ถึง ผลดี ผลเสีย
และผลกระทบในการ VOTE NO มาแล้ว
ก็ขอให้นำไปวิเคราะห์ พิจารณาให้ถี่ถ้วน ประเมินความเหมาะสมก่อน.....
อย่าใช้ มิจฉาทิฐิ แล้วบอกแต่ว่า สะใจ......!
นั่นเป็นการ ทำร้าย ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข อย่างแท้จริง

#17 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:53

ถ้าสาวกแป๊ะกับฟายแดงกินน้ำยาล้างห้องน้ำตายหมด ประเทศจะเจริญรึเปล่า ?

ผมไม่รู้ครับ แต่ "Nothing happens until something moves.

ไม่มีอะไรเกิดขึ้นได้ โดยปราศจากการเริ่มต้น"
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#18 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:04

ลองไปหาเสื้อแดงที่โหวตโนมาให้ดู เป็นตัวอย่างหน่อยจิ

#19 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ครับ ถ้าเราทุกคนยอมรับความจริง
1 โหวตเยสให้ ปชป มีความหมายต่อ ปชป
1 โหวตเยสให้ พท ก็มีความหมายต่อ พท
1 โหวตเยสให้ พรรคไหน ก็มีความหมายต่อ พรรคนั้น
แต่โหวตโน ไม่มีความหมายใดๆ ต่อใครโดยสิ้นเชิง
(หรือคุณคิดว่าจะได้เกิน 15 ล้านเสียง)
หากคุณๆ ไม่อยากโหวต ปชป ก็โหวต พท ไปเสียเลย
อยากโหวตให้พรรคการเมืองใหม่ ก็โหวตให้เลยครับ(คุณสมศักดิ์ แกใจสู้ดีนะ)
ไม่ต้องทำเหนียมหรอก ซื่อสัตย์ต่อใจตัวเองกันหน่อยครับ

ว่าแต่ว่า มาพูดเรื่องโหวตโนนี่ ได้กลิ่น..ยุบสภา..หรือครับ

dการโหวตโนคิอการประกาศว่าเราหมดศรัทธาต่อระบบเลือกตั้ง แบบจอมปลอมแล้ว ครับนับจากนี้ไป จะไม่มีการเลือกตั้งอีกเพราะจะมีการหยุดการเลือกตั้งไป 10ปี

ผมว่าถ้าร่วมมือกันโหวตโนมากแล้วเล่นนอกสภาเป็นหลักระบอบทักษิณมันก็จะอยู่ไม่ได้เองนั้นละ กล้าเดิมพันหน่อยเหอะ จะมาอ้างเลือกพรรคที่ชอบได้ไงในเมื่อมันโกงกินกันทุกพรรคเลวกันทุกพรรคมันก็พิสูจน์มาแล้วอีกพรรคหนึ่งโกงหนัก อีกพรรคหนึ่งโกงและไม่ทําหน้าที่ปฏิรูปปกป้องดินแดนและทวง ปตท(ภาพยิ่งชัดปชปท้วงไรมันก็ย้อนแทงตัวเองทั้ง เขาพระวิหาร mou44 1ถอดยศแม้วและ ปตท)เลือกไปก็ไร้ค่า ระบบรัฐสภาไทยมันตายไปแล้ว

ประเทศไทยไม่เหมาะสมกับการให้คนมีหการศึกษาน้อยมาเลือกตั้งอีกต่อไป

Edited by phat21, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:11.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#20 pooyong

pooyong

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:12

ขอให้ phat ไปชวนเสื้อแดง 15 ล้านเสียง เค้ามาโหวตโนด้วยนะครับ จะได้สำเร็จ

#21 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:14

dการโหวตโนคิอการประกาศว่าเราหมดศรัทธาต่อระบบเลือกตั้ง แบบจอมปลอมแล้ว ครับนับจากนี้ไป จะไม่มีการเลือกตั้งอีกเพราะจะมีการหยุดการเลือกตั้งไป 10ปี

ผมว่าถ้าร่วมมือกันโหวตโนมากแล้วเล่นนอกสภาเป็นหลักระบอบทักษิณมันก็จะอยู่ไม่ได้เองนั้นละ กล้าเดิมพันหน่อยเหอะ จะมาอ้างเลือกพรรคที่ชอบได้ไงในเมื่อมันโกงกินกันทุกพรรคเลวกันทุกพรรคมันก็พิสูจน์มาแล้วอีกพรรคหนึ่งโกงหนัก อีกพรรคหนึ่งโกงและไม่ทําหน้าที่ปฏิรูปปกป้องดินแดนและทวง ปตท(ภาพยิ่งชัดปชปท้วงไรมันก็ย้อนแทงตัวเองทั้ง เขาพระวิหาร mou44 1ถอดยศแม้วและ ปตท)เลือกไปก็ไร้ค่า ระบบรัฐสภาไทยมันตายไปแล้ว

ประเทศไทยไม่เหมาะสมกับการให้คนมีหการศึกษาน้อยมาเลือกตั้งอีกต่อไป

เชิญชมรายการ "สภาปฏิรูปพลังงาน" ทุกวันอาทิตย์ เวลา 21:30 - 22:30 น.และสมัครเป็นสมาชิกสภาปฎิรูปพลังงานทาง ทีวีสุววรณภูมิ

http://www.suwannabhumi.tv/

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#22 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:15

ขอให้ phat ไปชวนเสื้อแดง 15 ล้านเสียง เค้ามาโหวตโนด้วยนะครับ จะได้สำเร็จ

สําเร็จแน่ครับไม่ต้องห่วงเสื้อแดงจะรู้สึกหยะแหยงตัวเองมากขึ้นเมื่อใส่เสื้อแดงน่ะ เสื้อแดงต้องมีตาว่างมั่งอะนะ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#23 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:17

เฮ่ย ฟัด ตื่นเช้านี่หว่า....

ขี้ยัง ?

:D

#24 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:18

ขี้ยัง ?

ยัง

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20

ขี้ยัง ?

ยัง

ไปขี้ก่อนแล้วค่อยมาโหวตโน

#26 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

เราเลือกตั้งกันมากี่หนแล้วครับ...
ทุกพรรค ทุกคน เปลี่ยนกันมาเป็นรัฐบาลกันทั่วหน้าละ

แล้วมีอะไรดีขึ้นพอมั้ยครับ
บางคนพอพรรคตัวเองเป็นรัฐบาล ก็บอกว่า ดีละ ประเทศดีละ
แต่สำหรับผม.. มันยังดีไม่พอ

ถ้าอ่านเรื่อง Vote No ข้างบน ก็น่าจะพอเข้าใจกันบ้าง

Vote No มันอาจเป็นนามธรรม เพ้อฝัน

ก็ต้องถามว่า คนดีที่เราจะเลือก นี่เป็นนามธรรม ด้วยหรือไม่
คนดีที่ว่าอยู่ที่ไหน มีอยู่จริงหรือไม่ในตอนนี้

ผมคงไม่อาจฟันธงได้ ว่าคนดี(ทางการเมือง การปกครอง) จะมีอยู่จริงหรือไม่

แต่ ข้อเสนอ อย่างนึงของผมก็คือ
แนวคิด vote no เป็นทางเลือกทางนึง ในการสร้างคนดี ครับ

ไม่จำเป็นต้อง Vote no ก็ได้
แต่ขอให้เสนอไอเดียอื่นๆที่น่าสนใจ มากกว่าวิธีการแบบเดิมๆที่เราทำและเป็นกันอยู่ในปัจจุบัน

ต้อง vote no ต้องแป๊ะเป็นนายกเท่านั้นใช่ไหม ประเทศถึงดีขึ้น vote no แป๊ะก็มาตีกินต่อ ขึ้นปกครองเอง คิดว่าใครๆ จะไม่รู้หรือไง

ตั้งพรรคการเมืองซิว่ะ มาลงเลือกตั้งแป๊ะดีจริง คนก็เลือกเอง แต่อย่างว่า ตอนแรกเหมือนคึกคัก ตั้งพรรคการเมืองใหม่ แต่แพ้หมดรูปเลือกตั้ง สก สข แพ้กระทั้ง พวกไร้สังกัด

#27 โคนัน

โคนัน

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ต้องแป๊ะเป็นนายกเท่านั้น confirm

#28 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:56

โหวตโนทั้งประเทศเหรอ

ตื่น ๆ ๆ ๆ ๆ

มันจะมีเหรอ สี่สิบกว่าล้านคนพร้อมใจกันโหวตโน :D :D

ครึ่งหนึ่งก็ไม่มีทางได้

กล้าพนันกับผมมั้ยล่ะ ถ้ากล้าครั้งหน้าผมจะโหวตโนให้เสียงนึง แต่ถ้าทั้งประเทศโหวตโนไม่ถึง 50% คุณต้องไปเลียรองเท้าไอ้แป๊ะลิ้มแล้วถ่ายรูปมาให้คนในบอร์ดนี้ดู

แต่ถ้าถึง 50% ครั้งต่อไปผมก็จะโหวตโนให้อีก

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:57.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#29 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

ไม่อยากจะซัดพวกเดียวกัน แต่ทนไม่ได้ละ

สมอง คุณมี่ปัญญาแค่นี้เหรอครับ จบ ระดับไหนมา?

ความคิดไม่ต่างกับพวกเสื้อแดงเท่าไรเลยนะ รู้ตัวไหม

หรือว่าแอบเป็นเสื้อแดงก็ไม่รู้นะ

หัดมองโลกในความเป็นจริงบ้างนะครับ ไม่ใช่มัวอยู่ในจิตนาการน้ำแตกไปวันๆ (เหมือนคนในนี้ ด่าพวกเสื้อแดง)

ลองคิดดูนะ มันแบ่งเป็นสองฝ่ายอยู่ แล้วคนเลือกเพือไทยมีมากกกกกกกกกกกกกกก ถ้าลงโนโหวตหมด พท ก็ได้เก้าอี้ในไทยทั้งหมด

เสื้อแดงมันจะโนโหวตหรือคุณ มีสมองหรือเปล่า ที่ด่าค่อนข้างแรง เพราะคุณไม่ต่างกับพวกเสื้อแดงเท่าไรเลย รับแต่ข่าวสารมาแต่ คิด วิเคราะห์ ไม่เป็น

พูดง่ายๆๆ คุณมันไร้ซึ่ง logic เลยทีเดียว แนะนำไปหัดเล่นหมากรุกนะครับ ที่เตือน มัน ตรระกะคุณมันประหลาด

ต้องด่าตรงๆๆนะครับ ถ้าไม่ใช่เสื้อแดง ก็หัดรู้จักคิดวิเคราะห์นะครับ ประชากรมี 60 เลือกตั้ง 40 ล้าน เลือกยังไงก็ไม่มีทางโนโวหตจะชนะอย่างที่คุณว่า เพราะฝ่ายเค้าก็เกือบ 40 เปอร์เซ็นต์แล้ว

ถ้าพูดขนาดนี้คิดไม่ได้ ไม่น่าเสียเวลามาเล่นบอร์ดการเมืองหรอกครับ เอาเวลาไปพัฒนาศักยภาพของตัวเองให้ดีก่อนไหม
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#30 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:34

ไม่มีทางที่ทำให้คนทั้งชาติคิดเหมือนกันทั้งหมด แล้วพวกโหวตโนเสนอเรื่องที่ทำไม่ได้เพื่ออะไร
เรื่องที่น่าคิดกว่าเช่นทำยังไงไม่ให้ตัวแทนของคน 15 ล้านคน มาอ้างว่าเป็นเสียงส่วนใหญ่
ทั้งๆที่เสียงทั้งหมดมีมากกว่า 45 ล้านคน ทำไมมันไม่ทำ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:43

นึกไม่ออกครับว่าถ้า โวตโน กันทั้งประเทศ

ใครเสนอมา ช่วยอธิบายที ..ขอบคุณครับ

นักโทษ ณ ดูใบ ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์ หมอเหวง ธิดาแดง เจ๋ง ดอกจิก ประชา ใจล์ เจ๊ ด. เจ๊ อ้อ ลูกโอ๊ค น้องปู ยงยุทธ เป็ดเหลิม ประชา......ฯลฯ
พวกเขาบอกว่าเป็น"นักรักประชาธิปไตย(แม๊วๆ) เชื่อมั่นและนักต่อเพื่อระบบประชาธิปไตย(แม๊วๆ).....
ต้องเป็นผู้บริหารประเทศไทย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.1. กลุ่มพันธมิตรฯ VOTE NO ของสนธิ ลิ้มฯ
ก็คิดอย่างเดียวกันกับนักโทษหนีคุก ณ ดูไบ......ฮา

ปล.2 กลุ่มเสธ.อ้าย ไม่ได้เป็นนักเคลื่อนไหวกลุ่มเดียวกับกลุ่ม VOTE NO ของ สนธิ ลิ้มฯ แน่ๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:45.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#32 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

นักโทษ ณ ดูใบ ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี๊ร์ หมอเหวง ธิดาแดง เจ๋ง ดอกจิก ประชา ใจล์ เจ๊ ด. เจ๊ อ้อ ลูกโอ๊ค น้องปู ยงยุทธ เป็ดเหลิม ประชา......ฯลฯ
พวกเขาบอกว่าเป็น"นักรักประชาธิปไตย(แม๊วๆ) เชื่อมั่นและนักต่อเพื่อระบบประชาธิปไตย(แม๊วๆ).....
ต้องเป็นผู้บริหารประเทศไทย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.1. กลุ่มพันธมิตรฯ VOTE NO ของสนธิ ลิ้มฯ
ก็คิดอย่างเดียวกันกับนักโทษหนีคุก ณ ดูไบ......ฮา

ปล.2 กลุ่มเสธ.อ้าย ไม่ได้เป็นนักเคลื่อนไหวกลุ่มเดียวกับกลุ่ม VOTE NO ของ สนธิ ลิ้มฯ แน่ๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

กลุ่มเสธอ้ายคิดแบบเดียวกับพันธมิตรคือหยุดการเมือง 10ปี ไม่เอา ปชปมาเป็นรัฐบาลอีก ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#33 ryukendo

ryukendo

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:55

จุดมุ่งหมายของการโหวตโนท่านเตฟเป๋าตุงเค้าก็บอกแล้วว่า ทำไปเพื่อความสะใจและให้ ปชป.เป็นฝ่ายค้าน......
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:57

กลุ่มเสธอ้ายคิดแบบเดียวกับพันธมิตรคือหยุดการเมือง 10ปี ไม่เอา ปชปมาเป็นรัฐบาลอีก ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

มั่วแล้ว.....
วันก่อนนี้อ้างว่าเสธ.อ้ายไม่ทำตามคำแนะนำของสนธิ ลิ้มฯ จึงไม่เข้าร่วม.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:00

ปัญหาคือ
1. เสื้อแดงไม่ได้ Vote no ตามไปด้วย ผมว่าเสื้อแดงยังรู้จุดหมายของตัวเองว่าจะไปไหนต่อ
ดีกว่าพันธมิตรสายแป๊ะซะอีกนะ ถึงแม้ว่าจะเป็นทางที่ล่มจมก็เถอะ
2. ในเขตหนึ่ง ๆ พอมีคนสมัครมากกว่า 1 คนปุ๊บ Vote no ก็ไม่มีผลแล้ว
ถ้าจะให้มีผล เขตนั้นต้องมีผู้สมัครเพียงคนเดียว ดังนั้นช่วยบอกชื่อเขตเลือกตั้งในประเทศคราวที่แล้ว
ที่มีผู้สมัครคนเดียวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ ( แค่เขตเดียวก็ยังดี )

ถ้าไทำให้ผลการ Vote no เป็นมากกว่าแค่สถิติที่เก็บไว้หลังการเลือกตั้ง
คุณต้องไปแก้กฎหมายเลือกตั้ง แล้วจะแก้ยังไงในเมื่อคุณไม่ได้เป็นนักการเมือง

สาวกแป๊ะก็ยังพร่ำเพ้อถึงโลกในอุดมคติกันต่อไป อยากได้คนดีบริสุทธิ์ผุดผ่อง
แต่ตัวศาสดาเองยังมีคดีโกงแบงค์ติดตัวอยู่เลย -..- "

เลือกตั้งครั้งที่ผ่านมา คนรู้จักคนนึงบอกให้ฟังว่า เค้าไม่รู้จะเลือกใครดี
เลยจงใจทำบัตรเสียเพราะไม่อยากให้ผลที่เค้าทำไปตกอยู่กับแป๊ะลิ้ม
บัตรเสียเยอะขนาดไหนในการเลือกตั้ง น่าจะทราบนะครับ
ผมคิดว่ามีคนคิดแบบนี้เยอะพอดูแหละ

#36 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:17

ปัญหาคือ
1. เสื้อแดงไม่ได้ Vote no ตามไปด้วย ผมว่าเสื้อแดงยังรู้จุดหมายของตัวเองว่าจะไปไหนต่อ
ดีกว่าพันธมิตรสายแป๊ะซะอีกนะ ถึงแม้ว่าจะเป็นทางที่ล่มจมก็เถอะ
2. ในเขตหนึ่ง ๆ พอมีคนสมัครมากกว่า 1 คนปุ๊บ Vote no ก็ไม่มีผลแล้ว
ถ้าจะให้มีผล เขตนั้นต้องมีผู้สมัครเพียงคนเดียว ดังนั้นช่วยบอกชื่อเขตเลือกตั้งในประเทศคราวที่แล้ว
ที่มีผู้สมัครคนเดียวให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ ( แค่เขตเดียวก็ยังดี )

ถ้าไทำให้ผลการ Vote no เป็นมากกว่าแค่สถิติที่เก็บไว้หลังการเลือกตั้ง
คุณต้องไปแก้กฎหมายเลือกตั้ง แล้วจะแก้ยังไงในเมื่อคุณไม่ได้เป็นนักการเมือง

สาวกแป๊ะก็ยังพร่ำเพ้อถึงโลกในอุดมคติกันต่อไป อยากได้คนดีบริสุทธิ์ผุดผ่อง
แต่ตัวศาสดาเองยังมีคดีโกงแบงค์ติดตัวอยู่เลย -..- "

เลือกตั้งครั้งที่ผ่านมา คนรู้จักคนนึงบอกให้ฟังว่า เค้าไม่รู้จะเลือกใครดี
เลยจงใจทำบัตรเสียเพราะไม่อยากให้ผลที่เค้าทำไปตกอยู่กับแป๊ะลิ้ม
บัตรเสียเยอะขนาดไหนในการเลือกตั้ง น่าจะทราบนะครับ
ผมคิดว่ามีคนคิดแบบนี้เยอะพอดูแหละ

สาวกมาร์คก็พรําเพ้อในโลกอุดมคติต่อไปเหมือนกันมีอํานาจและมีโอกาสจากให้โลกอุมดมคติเป็นความจริงได้แต่มาร์คไม่ทํา เตือนเรียกร้องอะไรไม่ฟังมาร์คตอนนี้ก็อยู่ในโลกแห่งความฝันอยากเป็นนายกเพื่อเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปฏิรูปการเมืองต่อไป 55555 เพราะมาร์คทิ้งอุดมคติการสร้างการเมืองที่ขาวสะอาดและไม่มีระบอบทักษิณทิ้งไปหมดแล้ว

#37 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:22

ปัญหาคือ

สาวกมาร์คก็พรําเพ้อในโลกอุดมคติต่อไปเหมือนกันมีอํานาจและมีโอกาสจากให้โลกอุมดมคติเป็นความจริงได้แต่มาร์คไม่ทํา เตือนเรียกร้องอะไรไม่ฟังมาร์คตอนนี้ก็อยู่ในโลกแห่งความฝันอยากเป็นนายกเพื่อเลี้ยงไข้แม้วแดงไม่ปฏิรูปการเมืองต่อไป 55555 เพราะมาร์คทิ้งอุดมคติการสร้างการเมืองที่ขาวสะอาดและไม่มีระบอบทักษิณทิ้งไปหมดแล้ว

พร่ำเพ้อในโลกอุดมคติ เห็นแล้วอยากจะขำ :lol: :lol: :lol:

คือ ที่ผ่านมาบอก โหวตโนเกิน 26 เขต ปฏิรูปประเทศได้แน่

แล้วที่ออกมาจริงๆมันเท่าไหร่?

อย่าว่าแต่ 26 เขตเลยวะ ไม่ต้องเอาเป็นเขตก็ได้

ขอแค่ "คูหา" เดียวก็พอ ที่คะแนนโหวตโนมีมากกว่าคะแนนผู้สมัครต่างๆ

ยังไม่มีเลย

กร๊ากกกกกกกกกกกกกก :D :D :D

#38 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:22

ปัญหาคือ

เมื่อไหร่จะไปเกณฑ์ทหารละพี่ เดี๋ยวโดนสุกำพลไล่ล่าข้อหาหนีทหารหรอก :D :D :D

Edited by Oreki Houtarou, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:23.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#39 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:25

ลำพังแค่พธม.ด้วยกัน ยังปฏิเสธเลย นับประสาอะไรจะไปเรียกร้องเอาจากกลุ่มอื่น :rolleyes:

แล้วก็ยังมีหน้ามาด่าแนวร่วมด้วยกันอีกนะ เออออ ประเสริฐจริงๆพ่้อมหาศาสดา

#40 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

แล้วคนที่ชี้ในลูกศร สาวกใคร พฤติกรรมเหมือนใครบางคนในนี้ ดูให้ดีๆ
VOTE NO ไม่ใช่สาระ เว้นแต่จะทำให้เป็นสาระ ในตอนนี้
ประโยคที่ว่าแช่แข็งนักการเมือง แล้วคนจะไปน้อยลงหรือ? War Room คุณเห็นจุดนี้เป็นจุดอ่อนหรือ ถึงเน้นที่จุดนี้

ผู้ใช้ 6 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้
สมาชิก 4 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน
phat21, ขุนพลไร้พ่าย, Kyubey, OHM_DGO , คุณหนูนั่งเบนซ์

Edited by Stargate-1, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:27.

#41 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

ลำพังแค่พธม.ด้วยกัน ยังปฏิเสธเลย นับประสาอะไรจะไปเรียกร้องเอาจากกลุ่มอื่น :rolleyes:

แล้วก็ยังมีหน้ามาด่าแนวร่วมด้วยกันอีกนะ เออออ ประเสริฐจริงๆพ่้อมหาศาสดา

ปชปไม่ได้เป็นแนวร่วมต้านแม้วหรอกแต่เป็นแนวร่วมเลี้ยงไข้แม้วร่วมกับสนธิบังเละและขิงเน่าไง

ถ้าแนวร่วมันดีจริงควรจะจัดการทักษิณและปฏิรูปประเทศจริงๆจังๆไปนานแล้ว แต่มันไม่ทํา

#42 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ปชปไม่ได้เป็นแนวร่วมต้านแม้วหรอกแต่เป็นแนวร่วมเลี้ยงไข้แม้วร่วมกับสนธิบังเละและขิงเน่าไง

ถ้าแนวร่วมันดีจริงควรจะจัดการทักษิณและปฏิรูปประเทศจริงๆจังๆไปนานแล้ว แต่มันไม่ทํา

ย่อมยืนยันว่าดีแน่นอน เพราะสามารถทำให้สนธิได้ตีกินทุกวันนี้ไง :lol: :lol: :lol:

ปีที่แล้ว ม็อบตกเขาพระวิหาร ถึงทำได้แค่นั่งดมกลิ่นส้วมไง

ฮ่้าฮ่าฮ่า

ดีไม่ดียังไง ก็ดูดิ ลานพระรูป 28 นี้ รัฐบาลกลัวขนาดไหน ;)

ทำไมหรือ? สนธิอิจฉาหรือ?

#43 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ความจริง กลุ่มผมก็ถอยออกมาเพราะ คำว่า Vote No นี่แหละ

เรารู้ว่า นักการเมืองน่าเบื่อหน่ายแค่ไหน แต่เราก็ไม่อยากทำ

( ตามคำสั่ง แกนนำ ) โดยไม่มีเหตุผลประกอบ.ผมตำหนิว่า ถ้ามี

การ..ปูพื้น..ให้เหตุผล ที่สมควร ก็จะมีคน Vote No มากกว่านี้

แต่ก็เอาละ สิ่งที่น่ารังเกียจคือ..แกนนำ ยัดเยียดให้ทำโดยไม่มี

เหตุผลประกอบ. และเมื่อผิดพลาด ก็ไม่ได้ยินคำขอโทษ จาก

ผู้พูด แต่เรื่องมันก็ผ่านไปแล้ว ช่างเถอะ.. อย่าพูดถึงมันอีกเลย

ตอนนี้ก็ ขอให้ มีการร่วมมือกัน ..เพื่อกวาดล้างขยะ ออกไปให้หมด

จากประเทศนี้ แล้วช่วยกันฟื้นฟู ระบบกันใหม่ ( ขอให้ใหม่จริง ๆ )..

#44 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ย่อมยืนยันว่าดีแน่นอน เพราะสามารถทำให้สนธิได้ตีกินทุกวันนี้ไง :lol: :lol: :lol:

ปีที่แล้ว ม็อบตกเขาพระวิหาร ถึงทำได้แค่นั่งดมกลิ่นส้วมไง

ฮ่้าฮ่าฮ่า

ดีไม่ดียังไง ก็ดูดิ ลานพระรูป 28 นี้ รัฐบาลกลัวขนาดไหน ;)

ผมไม่อิจฉาหรอกแต่ดีใจซะด้วยซํายิ่งเสธ อ้ายประกาศจะหยุดการเมือง 5ปีผมยิ่งต้องสนับสนุน แกนนําเขาไม่ตีกินหรือยุ่งหรอกนะเว้นแต่ ปูนิ่มไปไล่ทุกพรรคได้ ปชปไม่ได้เป็นรัฐบาลอีกพันธมิตรจะสนับสนุน

ถ้าเสธไม่ประกาศหยุดการเมือง 5ปี พันธมิตรก็มีแต่เฝ้าดูห่างๆนั้นะละและก็ยังเฝ้า แต่สนับสนุนแนวคิดเสธที่หยุดการเมือง 5ปีเพราะคล้องกับพันธมิตร ถ้า ปชปเป็นรัฐบาลอีกพันธมิตรไม่เปลืองตัวไปยุ่งหรือตีกินหรอกเพราะรู้ว่า ปชปมาอีกก็อีหรอบเดิมปล่อยพรรคร่วมโกงไม่ปฏิรูปประเทศเลี้ยงไข้แม้วแดงแถมหนักกว่าเดิมถ้า สาวก ปชปยังชาบูไอ้คนแบบนี้อีกผมก็หมดปัญญาจะเยียวยาสาวก ปชปแล้ว

Edited by phat21, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36.

#45 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:35

ไอ้แป๊ะลิ้มมันก็ชั่วพอๆกับไอ้แม้วนั่นแหละใครเป็นสาวกมันก็โง่เต็มทน

คดีฉ้อโกงทั้งน้านนน

หลอกให้สาวกโหวตโน ท้วงคืน ปตท. ก็แค่ข่มขุ่ขอเปอร์เซ็นต์จากเขานั่นเอง
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#46 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ฮ่้าฮ่าฮ่า

ผมไม่อิจฉาหรอกแต่ดีใจซะด้วยซํายิ่งเสธ อ้ายประกาศจะหยุดการเมือง 5ปีผมยิ่งต้องสนับสนุน แกนนําเขาไม่ตีกินหรือยุ่งหรอกนะเว้นแต่ ปูนิ่มไปไล่ทุกพรรคได้ ปชปไม่ได้เป็นรัฐบาลอีกพันธมิตรจะสนับสนุน

ถ้าเสธไม่ประกาศหยุดการเมือง 5ปี พันธมิตรก็มีแต่เฝ้าดูห่างๆนั้นะละและก็ยังเฝ้า แต่สนับสนุนแนวคิดเสธที่หยุดการเมือง 5ปีเพราะคล้องกับพันธมิตร ถ้า ปชปเป็นรัฐบาลอีกพันธมิตรไม่เปลืองตัวไปยุ่งหรือตีกินหรอกเพราะรู้ว่า ปชปมาอีกก็อีหรอบเดิมปล่อยพรรคร่วมโกงไม่ปฏิรูปประเทศเลี้ยงไข้แม้วแดงแถมหนักกว่าเดิมถ้า สาวก ปชปยังชาบูไอ้คนแบบนี้อีกผมก็หมดปัญญาจะเยียวยาสาวก ปชปแล้ว

ก็ "ผม" ไม่อิจฉาหนิ แต่คนอื่นมัีนอิจฉาหนิ อ่านหนังสือไม่แตกหรือ? :lol: :lol: :lol:

#47 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:38

คุณสนธิและแกนนําก็ไม่อิจฉาเช่นกัน ครับ รวมทั้งพันธมิตรทุกคนด้วย

#48 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:38

ฮ่้าฮ่าฮ่า

phat อาจดีใจ แต่ไอ้แป๊ะลิ้มคงไม่ เพราะไม่ได้เป็นแกนนำ กล่องรับเงินบริจาคก็ไม่ได้
ที่รับถ่ายทอดให้เพราะกลัวสาวกตัวเองหายไปอีก นั่นเอง
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#49 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:39

คุณสนธิและแกนนําก็ไม่อิจฉาเช่นกัน ครับ รวมทั้งพันธมิตรทุกคนด้วย

เป็นแกนนำหรือ รู้ดีจัง ;)

#50 phat21

phat21

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:39

ไอ้แป๊ะลิ้มมันก็ชั่วพอๆกับไอ้แม้วนั่นแหละใครเป็นสาวกมันก็โง่เต็มทน

คดีฉ้อโกงทั้งน้านนน

หลอกให้สาวกโหวตโน ท้วงคืน ปตท. ก็แค่ข่มขุ่ขอเปอร์เซ็นต์จากเขานั่นเอง

แล้วสาวกมาร์คหลอกว่าจะทวง ปตทแต่ มีอํานาจก็ไม่ทวง ตรงข้ามสวมตอหมดถ้า ปชปทวง ปตทก็จบแล้วทั้งๆที่มีอํานาจอยู่ในมือนิ อย่าพูดลอยๆเลย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน