Jump to content

- - - - -

อุ๊ยอำมาตย์มาตอนรับโอบาม่าจะมีควายแดงแถวนี้ดิ้นตายไหมนะ

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:02

นางยกปูหายไปไหนนะหาไม่เจองานสำคัญแบบนี้ใครเห็นมั่งเดี่ยวแดงก็ดิ้นตายกันพอดี ไม่มีภาพนางยกปูจับมือโอบาม่าให้ไป ชาบูๆๆๆๆๆๆๆ

#2 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:04

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าเมื่อเวลา ประมาณ 15.00 น. นายบารัก โอบามา ประธานาะบดีสหรัฐอเมริกา ได้เดินทางมาถึง ท่าอากาศยานส่วนบุคคลดอนเมือง สนามบินดอนเมือง โดยเครื่องบินประจำตำแหน่ง "แอร์ฟอร์ซวัน" โดยเมื่อมาถึงกลุ่มผู้สื่อข่าวที่ติดตามนายโอบามามาจากประเทศสหรัฐฯ ประมาณ 50-60 คนได้ลงจากเครื่องบินมาก่อน เพื่อเตรียมรายงานข่าว จากนั้น เจ้าหน้าที่ของไทย ได้นำพรมแดงไปปูเพื่อต้อนรับผู้นำสหรัฐ

จากนั้นนายโอบามาได้ลงมาจากเครื่องแอร์ฟอร์ซวัน และลงมาพูดคุยทักทาย กับนางคริสตี้ เคนนีย์ เอกอัครราชทูตสหรัฐฯประจำประเทศไทย และ นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง และได้ขึ้นรถประจำตำแหน่งที่มาจอดรอรับ โดยก่อนขึ้นรถเพื่อเดินทางต่อไปยังวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม นายโอบามาได้โบกมือทักทายกับสื่อมวลชนที่มารอทำข่าวด้วย ทั้งนี้ขบวนรถที่ติดตามนายโอบามามีประมาณ 50 คัน

#3 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

จากภาพบน โอบาม่าจับมือกับสุรยุทธใช่ไหมคะ

#4 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

*
POPULAR

คิดว่า เพราะ โอบาม่าคือประมุขของรัฐ และมาเยือนไทยอย่างเป็นทางการ
ผู้ที่มาต้อนรับต้องอยู่ในตำแหน่งที่เท่าเทียมกัน
พล อ สุรยุทธ องคมนตรี ในฐานะผู้แทนพระองค์ของในหลวง เป็นผู้แทนของประมุขแห่งรัฐ มาต้อนรับ

นายก จึงไม่สมควรมา

คห. ส่วนตัวนะคะ

ปล แก้ไขคำผิด

Edited by asawinee, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17.

#5 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

overcome (three times)

#6 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

'บารัค โอบามา'ถึงไทย รถคุ้มกันกว่า30คัน อารักขาเข้ม

แอร์ฟอร์ซวันนำ "บารัค โอบามา" ปธน.สหรัฐอเมริกา ถึงประเทศไทยแล้ว "พล.อ.สุรยุทธ์-พงศ์เทพ-กิตติรัตน์" รับที่สนามบินก่อนเดินทางตามกำหนดการ รักษาความปลอดภัยสุดเข้มโดยรอบ ตะลึง! รถคุ้มกันไทย-สหรัฐฯ มากกว่า 30 คัน ดูแลตลอดเส้นทาง...

เมื่อเวลาประมาณ 15.00 น. วันที่ 18 พ.ย. นายบารัค โอบามา ประธานาธิบดีสหรัฐฯ ได้เดินทางด้วยเครื่องบินแอร์ฟอร์ซวัน ถึงท่าอากาศยานดอนเมือง ประเทศไทยแล้ว โดยมี พล.อ.สุรยุทธ์ จุลานนท์ องคมนตรี เป็นผู้แทนพระองค์มารอให้การต้อนรับ พร้อมด้วยนายพงศ์เทพ เทพกาญจนา รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.ศึกษาธิการ นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.คลัง รอให้การต้อนรับในส่วนของฝ่ายรัฐบาล

จาก นั้นคณะของประธานาธิบดีสหรัฐฯ ได้เดินทางต่อไปยังวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม หรือวัดโพธิ์ ท่ามกลางการอารักขาอย่างเข้มงวดตลอดเส้นทาง ทั้งนี้ ในเวลา 17.00 น. น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี จะนำประธานาธิบดีสหรัฐฯ เข้าเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลศิริราช ในโอกาสเดินทางเยือนประเทศไทยอย่างเป็นทางการ ในฐานะแขกของรัฐบาล ระหว่างวันที่ 18-19 พ.ย.2555

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า สำหรับบรรยากาศการรักษาความปลอดภัยของการเดินทางมาของผู้นำสหรัฐฯ ในครั้งนี้เป็นไปอย่างเข้มงวด สื่อมวลชนจะต้องลงทะเบียนกับทางสถานเอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศ ไทยไว้ก่อน จึงจะได้รับอนุญาตให้เข้าไปรายงานข่าวได้ แต่ก็จะได้เพียงแค่สังเกตการณ์ภายนอกเท่านั้น ไม่ได้รับอนุญาตให้สัมภาษณ์แต่อย่างใด นอกจากนี้บุคคลที่ไม่มีความเกี่ยวข้องก็จะไม่ได้เข้าไปยังพื้นที่ที่ผู้นำ สหรัฐฯ ลงจากเครื่องแอร์ฟอร์ซวัน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#7 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

นายกรัฐมตรี นางยิ่งลักษณ์ ชินวัตร บินไปประชุมที่ กัมพูชา ใช่หรือเปล่า

#8 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:58

ปูของหนูเบ้นไปไหน 5555555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#9 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20

ผู้สื่อข่าวรายงานว่าเมื่อเวลา ประมาณ 15.00 น. นายบารัก โอบามา ประธานาะบดีสหรัฐอเมริกา ได้เดินทางมาถึง ท่าอากาศยานส่วนบุคคลดอนเมือง สนามบินดอนเมือง โดยเครื่องบินประจำตำแหน่ง "แอร์ฟอร์ซวัน" โดยเมื่อมาถึงกลุ่มผู้สื่อข่าวที่ติดตามนายโอบามามาจากประเทศสหรัฐฯ ประมาณ 50-60 คนได้ลงจากเครื่องบินมาก่อน เพื่อเตรียมรายงานข่าว จากนั้น เจ้าหน้าที่ของไทย ได้นำพรมแดงไปปูเพื่อต้อนรับผู้นำสหรัฐ

จากนั้นนายโอบามาได้ลงมาจากเครื่องแอร์ฟอร์ซวัน และลงมาพูดคุยทักทาย กับนางคริสตี้ เคนนีย์ เอกอัครราชทูตสหรัฐฯประจำประเทศไทย และ นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง และได้ขึ้นรถประจำตำแหน่งที่มาจอดรอรับ โดยก่อนขึ้นรถเพื่อเดินทางต่อไปยังวัดพระเชตุพนวิมลมังคลาราม นายโอบามาได้โบกมือทักทายกับสื่อมวลชนที่มารอทำข่าวด้วย ทั้งนี้ขบวนรถที่ติดตามนายโอบามามีประมาณ 50 คัน

เป็นผู้นำเบอร์1 ของโลก ม่ศัตรูครึ่งโลก รถติดตาม50คันเอง ..กระจอกจริงๆ
เด็กๆลูกของคนตระกูลเอี่ยวกับผู้นำไทย ไปโรงเรียน ยังมีขบวน
รับ-ส่ง ตั้ง5คัน

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#10 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:25

*คงไปปรึกษาขาดศีล ว่าจะยกประโยชน์อะไรให้โอบามาดี ..หรือ
*ชุดต้อนรับคงตัดไม่ทัน ..หรือ
*หัดพูดภาษาอ. ..หรือ
*ไปว.5 ..หรือ
*ไม่คิดไปต้อนรับโอบามา ..เป็นผู้นำคนละชั้น(เธอคิดเองเลยนะ)

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#11 -_-''

-_-''

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

*คงไปปรึกษาขาดศีล ว่าจะยกประโยชน์อะไรให้โอบามาดี ..หรือ
*ชุดต้อนรับคงตัดไม่ทัน ..หรือ
*หัดพูดภาษาอ. ..หรือ
*ไปว.5 ..หรือ
*ไม่คิดไปต้อนรับโอบามา ..เป็นผู้นำคนละชั้น(เธอคิดเองเลยนะ)

17.00 น. น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี จะนำประธานาธิบดีสหรัฐฯ เข้าเฝ้าทูลละอองธุลีพระบาท พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ณ อาคารเฉลิมพระเกียรติ โรงพยาบาลศิริราช ในโอกาสเดินทางเยือนประเทศไทยอย่างเป็นทางการ ในฐานะแขกของรัฐบาล ระหว่างวันที่ 18-19 พ.ย.2555

#12 -_-''

-_-''

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:31

แมงสาป โง่ทุกตัว :D แค่เริ่มก็จะหาเรื่องนายกปูแล้ว ไม่ได้ดูกำหนดพิธีการอะไรเลย :lol: กลับไปบลูสกาย เถอะ เพ่ ยังไม่สร่างเมาเลย

#13 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14

จริงๆ กลัวอิโง่กูเกิ้ล พูดผิดพูดถูกมากกว่า :D

Edited by นารายณ์สังหาร, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#14 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ว่าแล้วเชียวเด๋วก็มีไพร่แดงเข้ามาดิ้นพล่านๆ เหมือนถูกน้ำร้อนลวก จริงๆซะด้วย :rolleyes:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#15 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ว่าแล้วเธอก็พูดผิดอีก

เบื่ออ้ะ

#16 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02

แมงสาป โง่ทุกตัว :D แค่เริ่มก็จะหาเรื่องนายกปูแล้ว ไม่ได้ดูกำหนดพิธีการอะไรเลย :lol: กลับไปบลูสกาย เถอะ เพ่ ยังไม่สร่างเมาเลย

:D :D :D

กระดองปู มาแล้ว
เพ่แมงสาบ ถอยไป

#17 aut911

aut911

น้องใหม่

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ทำไมคนไทยพูดคุยเรื่องการเมืองเเล้ว มันต้องมีการกะเเนะกะเเหน เสียดสี
ทีนี้ผมจะถามผู้ที่เชียวชาญการเมือง นอกจากเมืองไทยบ้างว่า ไอ้พวกฝรั่งเวลามันคุยกการเมืองในบอร์ด มันเสียดสีเหมือนที่คนไทยบางชอบทำไหมครับ เพราะผมฟังฝรั่งไม่ออก ก็เลยมาถามคนที่มีความรู้หน่อย
เเละอีกเรื่องที่ผมเคยพิมพ์ไว้ก็มิได้คำตอบคือ ทำไมคนเราบางคนต้องไปสนใจเรื่องการเมืองด้วยครับ มีทฤษฎีอะไรที่จะมาอธิบายได้ไหมครับ
(คือผมเจอไอ้คำเสียดสีเเบบนี้บ่อยครั้งเช่นว่า ขี้ข้าทักษิณ ไปกราบตีนตุ๊ดเพราะตุ๊ดมันยังไม่หนีทหาร)

#18 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:25

ควายแดงอกแตกตาย

#19 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:38

ในการแถลงข่าวที่ทำเนียบรัฐบาล หลังยิ่งลักษณ์กล่าวต้อนรับปธน.จบ โอบาม่าตอบว่า "ขอบคุณครับ" เป็นไทย

และเอ่ยแซวนางยกว่า "ภาษาอังกฤษท่านนายกดีกว่าภาษาไทยของผมอีก"

ตึ๊งโป๊ะ แซวแรงมว๊าากกก ประมาณว่านายกหัดพูดอังกฤษได้เก่งกว่าผมหัดพูดไทย

เป็นผมอายม้วนลงใต้โพเดียมไปละ เอ๊ะ หรือว่านางไม่เก๊ท มุขลึกล้ำ :lol:

#20 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:14

ในการแถลงข่าวที่ทำเนียบรัฐบาล หลังยิ่งลักษณ์กล่าวต้อนรับปธน.จบ โอบาม่าตอบว่า "ขอบคุณครับ" เป็นไทย

และเอ่ยแซวนางยกว่า "ภาษาอังกฤษท่านนายกดีกว่าภาษาไทยของผมอีก"

ตึ๊งโป๊ะ แซวแรงมว๊าากกก ประมาณว่านายกหัดพูดอังกฤษได้เก่งกว่าผมหัดพูดไทย

เป็นผมอายม้วนลงใต้โพเดียมไปละ เอ๊ะ หรือว่านางไม่เก๊ท มุขลึกล้ำ :lol:

แสดงว่ากิตติศัพท์ของเธอเป็นที่เลื่องลือจริงๆ

#21 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

***แดง เอ็งเลีย อีปู จนเมามากกว่ามั้ง ไม่ได้ดูตัวมิงเลยนะ

#22 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:19

ชีจะ get มั่ยอ่ะ

#23 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:03

สงสัยกำลังนั่งท่องโพยอยู่มั้งครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#24 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:25

มันเทสหน้ากล้องอยู่ฮะ ตอนนี้ต้องใช้สตูดิโอในการซ้อมด้วย

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:19

แร้งงงงงส์

ซาดิสต์.gif ฮาตรงนี้

ชีจะ get มั่ยอ่ะ

ไม่!

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:21.

gladiator 1.jpg

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:29

ทำไมคนไทยพูดคุยเรื่องการเมืองเเล้ว มันต้องมีการกะเเนะกะเเหน เสียดสี
ทีนี้ผมจะถามผู้ที่เชียวชาญการเมือง นอกจากเมืองไทยบ้างว่า ไอ้พวกฝรั่งเวลามันคุยกการเมืองในบอร์ด มันเสียดสีเหมือนที่คนไทยบางชอบทำไหมครับ เพราะผมฟังฝรั่งไม่ออก ก็เลยมาถามคนที่มีความรู้หน่อย

หนักกว่าบ้านเราอีกครับ
ผมเคยเจอบอร์ดริพับลิกัน ด่าโอบาม่าซะ..ไปตายแล้วเกิดใหม่เลยดีกว่า ว่าเป็นไอ้โง่ ไอ้สันด-น ไอ้พวกโรคจิต ฯลฯ
คือเหมือนโอบาม่าเป็นคนก่อ "ทฤษฎีสมคบคิด" กับประเทศกลุ่มอาหรับมาโค่นล้มอเมริกา
ไม่ผิดจากมาร์คถูกเลเบ้ลว่า "มาร์ค ฆาตกร 91 ศพ" เลยครับ

เเละอีกเรื่องที่ผมเคยพิมพ์ไว้ก็มิได้คำตอบคือ ทำไมคนเราบางคนต้องไปสนใจเรื่องการเมืองด้วยครับ มีทฤษฎีอะไรที่จะมาอธิบายได้ไหมครับ

ตราบใดที่คนเราคิดว่าเรื่องการบริหารบ้านเมือง=การเมือง เราจะไม่เข้าใจว่าทำไมคนต้องใส่ใจ
แต่ถ้าท่านเปลี่ยนคำว่า เรื่องการเมือง=ความอยู่รอดของชาติบ้านเมือง ท่านจะไม่ถามคำถามนี้ครับ

(คือผมเจอไอ้คำเสียดสีเเบบนี้บ่อยครั้งเช่นว่า ขี้ข้าทักษิณ ไปกราบตีนตุ๊ดเพราะตุ๊ดมันยังไม่หนีทหาร)

ขี้ข้าทักษิณ ไม่ใช่คำเสียดสี แต่มาจากพฤติกรรมล้วนๆ ไม่ทำตัวเป็นขี้ข้าก็ไม่มีใครเขาเรียกครับ
ควายแดง ไม่ใช่คำเสียดสี แต่เป็นคำด่า ด่าพฤติกรรมโง่บัดซบที่เลือกคนทั้งชั่วไม่พอ ยังโง่บรมโง่ให้ขึ้นมาบริหารบ้านเมือง แถมถูกเป่าหูมาอย่างไรก็เชื่ออย่างนั้น ไม่เคยตรวจสอบ
หากไม่ได้ทำตัวแบบนั้น ก็ไม่โดนด่าครับ
gladiator 1.jpg

#27 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:04

ขี้ข้าทักษิณ ไม่ใช่คำเสียดสี แต่มาจากพฤติกรรมล้วนๆ ไม่ทำตัวเป็นขี้ข้าก็ไม่มีใครเขาเรียกครับ
ควายแดง ไม่ใช่คำเสียดสี แต่เป็นคำด่า ด่าพฤติกรรมโง่บัดซบที่เลือกคนทั้งชั่วไม่พอ
ยังโง่บรมโง่ให้ขึ้นมาบริหารบ้านเมือง แถมถูกเป่าหูมาอย่างไรก็เชื่ออย่างนั้น ไม่เคยตรวจสอบ
หากไม่ได้ทำตัวแบบนั้น ก็ไม่โดนด่าครับ

โดนครับ จุก พูดไม่ออก :o :o :o :o
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#28 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:44

ทหารที่เข้าแถวยืนต้อนรับโอบามา(ชุดสีฟ้า) นี่หน่วยไหนครับ

#29 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:49

*แมงสาป สุดโง่ยังฉลาดกว่าควายแดงที่สุดฉลาด
***ยกเว้นเรื่องโกง เรื่องแถก ..ฉลาดนัก

*ใจจริงคิดว่ามีภารกิจว.5
***"ไม่ได้ดูกำหนดพิธีการอะไรเลย" นั่นซิ เลยไม่รู้ว่าคุณสุรยุทธ
จะไปรับที่สนามบินดอนเมืองด้วย

*"กลับไปบลูสกาย เถอะ เพ่" บลูสกายนี่ดูแล้วดีไหมครับ

Edited by IFai, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:52.

#30 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:07

หนักกว่าบ้านเราอีกครับ
ผมเคยเจอบอร์ดริพับลิกัน ด่าโอบาม่าซะ..ไปตายแล้วเกิดใหม่เลยดีกว่า ว่าเป็นไอ้โง่ ไอ้สันด-น ไอ้พวกโรคจิต ฯลฯ
คือเหมือนโอบาม่าเป็นคนก่อ "ทฤษฎีสมคบคิด" กับประเทศกลุ่มอาหรับมาโค่นล้มอเมริกา
ไม่ผิดจากมาร์คถูกเลเบ้ลว่า "มาร์ค ฆาตกร 91 ศพ" เลยครับ

ตราบใดที่คนเราคิดว่าเรื่องการบริหารบ้านเมือง=การเมือง เราจะไม่เข้าใจว่าทำไมคนต้องใส่ใจ
แต่ถ้าท่านเปลี่ยนคำว่า เรื่องการเมือง=ความอยู่รอดของชาติบ้านเมือง ท่านจะไม่ถามคำถามนี้ครับ

ควายแดง ไม่ใช่คำเสียดสี แต่เป็นคำด่า ด่าพฤติกรรมโง่บัดซบที่เลือกคนทั้งชั่วไม่พอ ยังโง่บรมโง่ให้ขึ้นมาบริหารบ้านเมือง แถมถูกเป่าหูมาอย่างไรก็เชื่ออย่างนั้น ไม่เคยตรวจสอบ

เสียดายกดLike ได้แค่เม้นท์ละLike เท่านั้น ม่ายงั้นผมจะเทให้คุณผึ้งน้อยสัก 8Like ไปเลย :D

#31 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:16

....

ขี้ข่าทักษิณ ไม่ใช่คำด่า เป็นความจริงนี่ครับ
ถามระบบกรองคำหยาบดูก็ได้
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#32 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20

*แมงสาป สุดโง่ยังฉลาดกว่าควายแดงที่สุดฉลาด
	 ***ยกเว้นเรื่องโกง เรื่องแถก ..ฉลาดนัก

*ใจจริงคิดว่ามีภารกิจว.5
	 ***"ไม่ได้ดูกำหนดพิธีการอะไรเลย" นั่นซิ เลยไม่รู้ว่าคุณสุรยุทธ
จะไปรับที่สนามบินดอนเมืองด้วย

*"กลับไปบลูสกาย เถอะ เพ่" บลูสกายนี่ดูแล้วดีไหมครับ

ดูบลูสกาย..........ก็ยังมีสาระ...........มากกว่าช่อง "ควายแดง"............555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน