Jump to content

- - - - -

พระสงฆ์ ห่มแดง ทำพิธี จ้อง พระอาทิตย์

• Please log in to reply
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:42

ชาบู ชาบู...การแก้กรรมด้วยการจ้องดวงอาทิตย์...ทางจักษุแพท์ขอแนะนำว่า กรรมใครก็กรรมมัน ท่านทำอย่างนี้ กรรมมันจะตกมาอยู่ที่ดวงตาของท่านนะขอรับ...คนไม่หยุดสร้างเวรสร้างกรรม จะแก้กรรมได้อย่างไร//มินNo-R..
---------------
หลวงพ่อพันเทวา ถือเป็นเกจิอาจารย์ชื่อดังของเชียงใหม่และดินแดนล้านนา มีชื่อเสียงทางด้านวิชาอาคมจนเป็นที่นับถือของชาวเชียงใหม่ โดยเฉพาะกลุ่มคนเสื้อแดง และเป็นพระอาจารย์ของพ.ต.ท.ทักษิณ ช

ินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เมื่อกลุ่มเสื้อแดงเชียงใหม่มีกิจกรรมและการเคลื่อนไหวครั้งใด มักจะนิมนต์ หลวงพ่อพันเทวา มาทำพิธีทุกครั้ง

ล่าสุดหลวงพ่อพันเทวา ยังทำพิธีจ้องมองพระอาทิตย์ บริกรรมคาถาเสริมดวงให้กับพ.ต.ท.ทักษิณ มาหลายครั้ง และครั้งนี้ทำการเพ่งดวงอาทิตย์เสริมดวงให้กับน.ส.ยิ่งลักษณ์ เพราะอีกไม่กี่วันรัฐบาลต้องรับศึกหนักจากการอภิปรายไม่ไว้วางใจของฝ่ายค้าน รวมทั้งม็อบเสธ.อ้าย ที่กำลังจะรวมตัวขับไล่รัฐบาล.
จาก กลุ่มปัญญาชนคนอีสานไม่เอาพรรคเพื่อไทย
........................................................

ให้ความเห็นใดๆไม่ได้เพราะผมไม่ได้นับถือพุทธ ขอนำเสนอเท่านั้น
จาก http://sigree.blogsp...-post_8310.html

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:45

อย่าเรียกพระเลย...........อย่างนี้........

ทำไมคณะสงฆ์.........ไม่จับมันสึกสักที.........

ไอ้โล้นโรคจิตห่มแดง.........ชอบสาดเลือด...........
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:46

สาธุ...ตาบอด

#4 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:46

บอดได้นะครับ ทำเป็นเล่นไป
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#5 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:52

สงฆ์คือผู้สงบ...............ไม่ยึดมั่นถือมั่น หรือยึดติดไหนสิ่งใดทั้งสิ้น.......นอกจากคำสอนของพุทธองค์

สงฆ์ต้องไม่สร้างความขัดแย้ง..........ในหมู่คณะ

สงฆ์ต้องสำรวมกริยา...........กาย วาจา ใจ

สงฆ์ต้องไม่ยุ่งเกี่ยวกับอวิชชา..................

สงฆ์ต้องเป็นแบบอย่างที่ดี.........ให้พุทธศาสนิกชน.....เอาเป็นแแบอย่าง

ที่ว่ามาทั้งหมด..........มีมั้ย...............ในไอ้โล้นห่มแดง....เนี้ยะ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#6 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:00

*
POPULAR

ดูในรูป สุขนัข ยังนอนอยู่ในร่ม
คิดดูครับ

#7 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:02

สุนัข
หมา
ฉลาดกว่า ควาย

#8 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

ตาจะบอดเอานะครับ :blink:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#9 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:06

ดูจากเงาน่าจะบ่ายมากแล้ว แน่จริงไม่จ้องตอนเที่ยงหละ

#10 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25

จีวรแดงแป๊ดเลยนะสมี หึหึ กลัวคนไม่รู้หรอว่าเป็น "ขี้ข้าทักษิณ" อ่ะ :D

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#11 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:27

พุทธศาสนาสอนว่า ผลเกิดจากเหตุ เหตุแบบนี้จะเกิดผลอย่างไร

#12 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

ได้ ตาสว่างก็งานนี้แหละ ^_^ ^_^ ^_^

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#13 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

ทำไมต้องเรียกคนกลุ่มนี้ว่าพระด้วย ปรองดอง ?? เรียกไอ้โล้นไปเลยไม่บาปหรอก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:35

ได้ ตาสว่างก็งานนี้แหละ ^_^ ^_^ ^_^

ตาสว่างจริง ๆ ด้วย สว่างจนตาบอดเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

จ้องจริงปล่าวเหอะ กลัวว่าจะแค่นั่งอยู่กลางแดด
แน่จริงมาจ้องสนามหลวงดิ จะไปดู

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#16 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ทำอะไรผิดไว้หรือ ถึงต้องแก้กรรมอ่ะครับ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#17 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

ขนาดศาสดาและพระอรหันต์ยังแก้กรรมไม่ได้เลย แล้วคนพวกนี้เหนือกว่าศาสดาและพระอรหันต์อีกรึนี่

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#18 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:54

ล่าสุดหลวงพ่อพันเทวา ยังทำพิธีจ้องมองพระอาทิตย์ บริกรรมคาถาเสริมดวงให้กับพ.ต.ท.ทักษิณ มาหลายครั้ง และครั้งนี้ทำการเพ่งดวงอาทิตย์เสริมดวงให้กับน.ส.ยิ่งลักษณ์ เพราะอีกไม่กี่วันรัฐบาลต้องรับศึกหนักจากการอภิปรายไม่ไว้วางใจของฝ่ายค้าน รวมทั้งม็อบเสธ.อ้าย ที่กำลังจะรวมตัวขับไล่รัฐบาล.

โดนปฎิวัติ
โดนคดี ศาลตัดสินจำคุก
ต้องเร่ร่อนอยู่นอกประเทศ
ทำธุรกิจอะไรก็เจ้ง ยันลูก

ทั้งหมดนี้เกี่ยวกับหลวงพ่อไหมนี้ ??? -_- -_-

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#19 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

ข้อสอบบูรณาการวิชาวิทยศาสตร์และไสยศาสตร์

จงจัดลำดับความฉลาดของสิ่งมีชีวิตต่อไปนี้

ก. โล้นแดงตัวหัวหน้าจ้องดวงอาทิตย์เป๋ง
ข. โล้นแดงลูกน้องนั่งหลบตามองพื้น
ค. หมาหลบไปนอนในที่ร่ม

ตอบ.....................

#20 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:04

ถึงไม่แช่งก็มีสิทธิ์บอดครับ
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#21 Ballbk

Ballbk

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:06

ข้อสอบบูรณาการวิชาวิทยศาสตร์และไสยศาสตร์

จงจัดลำดับความฉลาดของสิ่งมีชีวิตต่อไปนี้

ก. โล้นแดงตัวหัวหน้าจ้องดวงอาทิตย์เป๋ง
ข. โล้นแดงลูกน้องนั่งหลบตามองพื้น

ค.ควาย.... ค้าบบบครู
ก. ข. ไม่ถือว่าเป็นสิ่งมีชีวิตครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#22 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07

ใจมืดบอดแล้ว ดวงตามืดบอดไปด้วยก็น่าจะดี -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:08

ดูในรูป สุขนัข ยังนอนอยู่ในร่ม
คิดดูครับ

ชัดเจน โดยมิต้องบรรยาย :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

ถึงไม่แช่งก็มีสิทธิ์บอดครับ

ไม่ได้แช่งครับ
สาธุแปลว่า ชอบแล้ว ดีแล้ว
จริงๆ ก็คล้ายกับ อนุเวทนา เอ๊ย อนุโมทนา ครับ

#25 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

^_^ พี่น้องเสื้อแดงที่ต้องการแก้กรรมให้ ทักษิณ ขอให้ร่วมกันชุมนุมจ้องพระอาทิตย์เป็นเวลา 3 ชั่วโมง

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#26 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ขออนุญาต เอาไปโพสในเฟส นะครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#27 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:27

เอาเว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!! มาคอยดูกัน จ้องพระอาทิตย์ เพื่อเสริมอะไรก็ตาม แต่ก็สำเร็จมาแล้วในสมัยทักษิณ คือ ไม่เห็นทักษิณในสภา 5555+
ต้องคอยดูว่าจะเห็นยิ่งลักษณ์ในสภาไหม 5555+

#28 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56

สงฆ์คือผู้สงบ...............ไม่ยึดมั่นถือมั่น หรือยึดติดไหนสิ่งใดทั้งสิ้น.......นอกจากคำสอนของพุทธองค์

สงฆ์ต้องไม่สร้างความขัดแย้ง..........ในหมู่คณะ

สงฆ์ต้องสำรวมกริยา...........กาย วาจา ใจ

สงฆ์ต้องไม่ยุ่งเกี่ยวกับอวิชชา..................

สงฆ์ต้องเป็นแบบอย่างที่ดี.........ให้พุทธศาสนิกชน.....เอาเป็นแแบอย่าง

ที่ว่ามาทั้งหมด..........มีมั้ย...............ในไอ้โล้นห่มแดง....เนี้ยะ

เพิ่มเติมนิดนึง แม้แต่คำสอนพระพุทธองค์ก็ไม่ควรยึดมั่น หากได้ดวงตาเห็นธรรมแล้ว

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#29 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:57

สวดเสร็จได้อานิสงฆ์ทันที
คือต้อกระจกปิดท้ายด้วยต้อหิน
สรุปคือค่อยๆบอดเจ้าค่ะ

ฮิๆๆๆตลกดี

#30 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

สมน้ำหน้ากันไป

เป็นพระแต่ก็ยังโง่นัก

#31 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:13

เพิ่มเติมนิดนึง แม้แต่คำสอนพระพุทธองค์ก็ไม่ควรยึดมั่น หากได้ดวงตาเห็นธรรมแล้ว

เพิ่มเติมอีกนิดเช่นกัน............ที่เขาเรียกว่า "นิพพาน"

#32 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:22

จ้องหา หนุมาน

#33 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:28

พระวัดนี้ไม่รู้สายไหนนะครับ แต่พระป่าเค้าจะมีสีจีวรแบบนี้แหละครับ
แล้วรู้สึกพระพม่าก็สีนี้ครับ

ส่วนการกระทำ no comment ครับ

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#34 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:33

เอามาให้ดูอีก จริงๆสีนี้ไม่ได้แปลกอะไรครับ
ส่วนใหญ่พระที่อยู่เขตนอกเมือง หรือพระป่าจะนิยมสีแบบนี้ครับ เพราะเปื้อนยากกว่าสีเหลือง

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#35 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ศาสนาแปดเปื้อนอย่างนี้ไม่ขอนับถือเป็นพระได้ไหมค่ะ
เหมือนพระนอกรีต

#36 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

แนะนำให้จ้องตอน สุริยคราส ตอนราหูกำลังจะคายออกมาน่ะค่ะ

รับรองขลัง บอดยกวัดแน่ๆ

#37 tu249cm

tu249cm

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:36

เอาเลยจ้องนานๆนะ เอาให้เป็นไอ้บอดไปเลย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#38 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40

เอามาให้ดูอีก จริงๆสีนี้ไม่ได้แปลกอะไรครับ
ส่วนใหญ่พระที่อยู่เขตนอกเมือง หรือพระป่าจะนิยมสีแบบนี้ครับ เพราะเปื้อนยากกว่าสีเหลือง

ages/429.jpg" />

เรียกสีย่อมแก่นขนุน ครับ ย้อมด้วย ไม้ขนุน ผมเห็นแต่ทางภาคเหนือเท่านั้น ครับ ส่วน พระสายธรรมยุต ทางอีสานท่านจะเป็นสีเหลืองออกเขียว เขาเรียกสีย่อมฝาด ครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#39 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:57

ผมว่าเหลืองออกเขียวนี่แหละเรียกว่า สีแก่นขนุน
ส่วนพระที่จ้องพระอาทิตย์น่าจะเรียกว่าสีกรัก

Edited by phoosana, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01.

We love fender.

#40 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ขอให้ตาบอดนะ

#41 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:08

จ้องหา หนุมาน

สงสัยจะเรียกหนุมานไปถวายแหวน :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#42 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11

อลัชชี เท่านั้นที่ทำ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#43 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ตลกดี
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#44 เรยา

เรยา

น้องใหม่

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

โลกที่ 3 จริงๆ

#45 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

ขอให้ ตามันบอด จะได้หายบ้า

Edited by Gato & Santa, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:55.

#46 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

อาตมาได้รับเงินศัทธาเยอะน่ะโยม อิอิ

#47 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:22

โล้นห่มแดง ตะแบงคำสอน นอนรอเศษเงิน... -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#48 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

อาตมาได้รับเงินศัทธาเยอะน่ะโยม อิอิ

"ระวังได้เยอะมากไป" จนต้องไปเคลียร์กันทีหลังเหมือน กรณี จารย์หนู นะครับท่านแสนฯ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#49 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ผมว่าเหลืองออกเขียวนี่แหละเรียกว่า สีแก่นขนุน
ส่วนพระที่จ้องพระอาทิตย์น่าจะเรียกว่าสีกรัก

ผมว่า ได้ เสื้อแดงๆ น่า จะย้อม ด้วยแก่นขนุน มากกว่านะ เพราะยางขนุน มันออก แดงเป็นเลือดเลย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#50 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ใครจะว่าไงไม่รู้นะ นี่คือเหตุผลหนึ่งที่ทำให้ผมเลิกเข้าวัดทำบุญ

วันก่อนไปเที่ยว เห็นหลวงพี่มาถ่ายรูปกับแกะที่ The Scenery Vintage Farm อยู่เลย
ใช้ iPad iPhone ถ่ายด้วยนะ ไม่ธรรมดาจริงๆ ยังพูดกับแฟนอยู่เลยว่า ทำไมท่านไม่นุ่งจีวรสไตล์วินเทจมาซะเลยล่ะ...

ตอนนี้ซื้อไก่ย่าง 1 ไม้ให้หมาจรจัดกินยังรู้สึกได้บุญมากกว่า...

Edited by thebriza, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน