Jump to content

- - - - -

////////// ท่านโอบาม่าครับ คุณลืมใครที่เมืองไทยไปหรือเปล่า น่าน้อยใจจัง?

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Ixora

Ixora

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

หุๆ โรคขี้ข้าทักษิณกำเริบอีกคนล่ะ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#52 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ถ้าคางคูด มีลูกน้อง คางคูด ก็คงอยากได้ลูกน้องฉลาด มีฝีมือไว้ใช้งาน

แต่ถ้าคางคูด เลือกจะหาลูกค้า (ผลประโยชน์ระหว่างกัน) คางคูดจะเลือกลูกค้าที่ ฉลาดหรือโง่เอ่ย

ติกตอก ๆ ๆ

นั้นละคือสาเหตุ ที่ใครๆก็อยากจะคบค้าสมาคมกับนางโยกปู ทั่วไปหมด

Edited by CrazyDaimon, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:15.

#53 Thai people

Thai people

น้องเก่า

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ถึงยังไงเค้าก็เคยเป็นอดีตผู้นำของไทยนะ ฮึ ฮึ

ตรรกะ ค ว า ย ๆ อีกแล้ว โยงได้หน้าด้าน ๆ นะ ถ้ามาประเทศไทยแล้วต้องเข้าพบอดีตนายกฯ ก็ไม่ต้องไปทำอะไรกันแล้ว ต้องไปพบ บรรหาร ที่สุพรรณบุรีไหม ต้องไปไหว้กระดูก พลเอกชาติชาย นายสมัคร สุนทรเวช และอดีตนายกฯของประเทศไทย ที่ตายไปอีกหลาย ๆ คน ไหม หรือว่าประเทศไทยมีอดีตนายกฯ แค่คนเดียว ถึงเล่นประเด็นนี้

"กมฺมุนา วตฺตตี โลโก"

สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ย่อมเป็นไปตามการกระทำ  กลางกลางดีเลิศหรือระยำ  การกระทำย่อมได้ผล

#54 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:39

แต่ผมกลับคิดว่า เรื่องนี้ไม่น่าที่จะต้องมาน้อยอกน้อยใจกันนะครับ เป็นเรื่องงานมากกว่า เค้ามาทำงาน และมีเวลาไม่มากนัก จึงบริหารจัดการเวลาตามที่จำเป็นและสำคัญที่สุดเท่านั้น อย่าคิดมากกันเลยครับ

แล้วคุณจะเอามาตั้งกระทู้เพื่อ??!! :huh: :huh:

เก็บไว้จินตนาการน้ำแตกคนเดียวก็ได้ อิตุ๊ดเบนซ์ :lol:

หนูเบนซ์ ไม่ใช่พี่ใจดี น๊ะค๊ะ :mellow:

เเละ หนูเบนซ์ ก็ม่ายช่าย ตุ๊ด ด้วย

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:40.

#55 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:54

แต่ผมกลับคิดว่า เรื่องนี้ไม่น่าที่จะต้องมาน้อยอกน้อยใจกันนะครับ เป็นเรื่องงานมากกว่า เค้ามาทำงาน และมีเวลาไม่มากนัก จึงบริหารจัดการเวลาตามที่จำเป็นและสำคัญที่สุดเท่านั้น อย่าคิดมากกันเลยครับ

แล้วคุณจะเอามาตั้งกระทู้เพื่อ??!! :huh: :huh:

เก็บไว้จินตนาการน้ำแตกคนเดียวก็ได้ อิตุ๊ดเบนซ์ :lol:

หนูเบนซ์ ไม่ใช่พี่ใจดี น๊ะค๊ะ :mellow:

เเละ หนูเบนซ์ ก็ม่ายช่าย ตุ๊ด ด้วย

so funny
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#56 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:36

โอบาม่าเมินไม่ให้พบ ส่วนออง ซาน ตอนมาไทย ต้องไปดักนั่งรอพบถึงในโรงแรมที่พัก โครตอัปยศเลย :D

I've got the moves like Jagger~~~

#57 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:39

โอบาม่าเมินไม่ให้พบ ส่วนออง ซาน ตอนมาไทย ต้องไปดักนั่งรอพบถึงในโรงแรมที่พัก โครตอัปยศเลย :D

ถ้าวันนั้น ซูจี มีกำหนดการพบ อภิสิทธิ์ จริงไม่ได้เป็นการดักพบ อย่างที่บิดเบือน ขอให้บ้านโปกไฟไหม้ เลยนะ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#58 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:52

อ้ายคุณโปก ต้องหาเรื่องโยงมาที่อภิสิทธิ์ วิญญูชนย่อมรู้ดีว่าไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลย
เคยว่ามาร์คไม่อยู่ในสายตา แต่พฤติกรรมกลัวมาร์คจนอุจจาระขึ้นสมอง (ฮา)

#59 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:13

ไม่ต้องน้อยใจไปครับ ท่านโอบาม่าอาจไม่ได้ลืมหรอก แต่คุณทักษิณไม่ยอมอยู่ที่เมืองไทยให้เขาพบเองนี่ครับ จะให้ทำไง แหม ก็บอกให้กลับมาอยู่เมืองไทยเป็นร้อยเป็นพันรอบแล้วนะครับไม่ยอมกลับมาซักที กลับอารายจ๊าาา :D :D :D

#60 Jugjig

Jugjig

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:21

ทำไมโพยมันใหญ่ขึ้นๆทุกครั้งเลย ตอนสมัยฮิลลารี่ยังไม่มโหฬารขนาดนี้

สงสัยสายตายาว ต้อง A4 ขึ้นไป

#61 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

นี่ครับ ไป พม่า... เค้าก็ไม่ลืมใครบางคนเหมือน บางประเทศ...

ข่าวต่างประเทศ รายงานว่า ประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐอเมริกา ได้เดินทางถึงพม่าเรียบร้อยแล้ว และเข้าพบกับ นางอองซาน ซูจี ผู้นำฝ่ายค้านพม่า และเจ้าของบรางวัลโนเบล สาขาสันติภาพ ณ บ้านของนางซูจี ในกรุงย่างกุ้ง โดย โอบามา ได้สวมกอด และจุมพิต ซูจี ซึ่งเป็นการทักทายอย่างเป็นกันเอง
ทั้งนี้ การเดินทางของประธานาธิบดีสหรัฐในครั้งนี้ ถือเป็นครั้งประวัติศาสตร์ เพื่อมุ่งผลักดันให้พม่าเดินหน้าปฏิรูปประเทศ

http://www.naewna.com/inter/30672

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#62 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:04

นี่ครับ ไป พม่า... เค้าก็ไม่ลืมใครบางคนเหมือน บางประเทศ...

ข่าวต่างประเทศ รายงานว่า ประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐอเมริกา ได้เดินทางถึงพม่าเรียบร้อยแล้ว และเข้าพบกับ นางอองซาน ซูจี ผู้นำฝ่ายค้านพม่า และเจ้าของบรางวัลโนเบล สาขาสันติภาพ ณ บ้านของนางซูจี ในกรุงย่างกุ้ง โดย โอบามา ได้สวมกอด และจุมพิต ซูจี ซึ่งเป็นการทักทายอย่างเป็นกันเอง
ทั้งนี้ การเดินทางของประธานาธิบดีสหรัฐในครั้งนี้ ถือเป็นครั้งประวัติศาสตร์ เพื่อมุ่งผลักดันให้พม่าเดินหน้าปฏิรูปประเทศ

http://www.naewna.com/inter/30672

ลืมทักษิณฤา :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#63 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

ต้องยอมรับว่าอภิสิทธิ์เป็นนักการเมืองปกติครับ
คงเอาไปเปรียบเทียบกับนางอองซาน ผู้ได้รับรางวัลโนเบลสาขาสันติภาพไม่ได้หรอกครับ
แล้วก็ไม่เคยมีใครพยายามยกอภิสิทธิ์ไปถึงขนาดนั้นด้วย
จริงๆ เรื่องที่ว่าทำไมสหรัฐต้องเข้าทางนางอองซานซูจี
ระดับสติปัญญาแบบคนกลางก็น่าจะเข้าใจนะครับ
ไม่จำเป็นต้องแกล้งโง่ก็ได้ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน