Jump to content

- - - - -

นายกปูจ๋า ดูนี่....ซูจี...เค้าเป็นยังไง....สวยภายนอกกับสวยภายในใครๆก็มองออก

• Please log in to reply
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:46

http://chaoprayanews...ดูนี่-ซูจี-เค้/

เฟซบุ๊คเก่าโดนถล่ม….แฟนเพจหายเกลี้ยง…เปิดใหม่แล้ว
ประธานาธิบดีบารัค โอบามา บรรจงจุมพิตบนแก้มของ นางออง ซาน ซู จี ผู้นำฝ่ายค้านพม่า
หลังการหารือและแถลงข่าวร่วมกันในกรุงย่างกุ้ง
(ขอบคุณภาพจาก http://www.facebook....ages/Newsmania/)
0000
( โฟร์ซีวั่นปูถนัด ว.5 มั๊ยคะ)
โอบาม่า กลับไปอเมริกาอาจจะต้องปฏิรูปการศึกษาขนานใหญ่
เพราะบัณฑิตปริญญาโทจากอเมริกาพูดภาษาอังกฤษงูๆ ปลา ๆ
จนต้องออกมุกขำ “ไอก็พูดไทยได้ไม่กี่คำ”
….เจ็บหรือเปล่าก็ไม่รู้…
แต่คนไทยที่ดูอยู่ทั้งประเทศหน้าชา…งามหน้าประเทศไทย
เห็นความงามทั้งภายนอก ภายในของอองซาน ซูจี ก็ได้แต่ส่ายหน้า
เมื่อหันมาเจอพวกสวยแต่โง่…โธ่…ประเทศไทยของกู
แต่งตัวสวยๆ ไปนอกบ่อยจนไม่มีเวลาเข้าสภา อยากรู้ว่าพูดภาษาเค้าได้กี่คำ
หรือแค่ไปตอกย้ำ “สวยแต่โง่” ทำเป็นโรดส์โชว์ประเทศไทย ย้อนรอยถื่นจีไอกับเมียเช่า
แคน ไทเมือง Posted Image

Pone Poyepoloye
22 hours ago via mobile

แพร่ภาพลักษณ์ผู้นำไร้กึ๋นไปทั่วโลก!!
“ชี”เป็นงงเมื่อเจอคำถามจากนักข่าวฝรั่ง ต้องรีบหาตัวช่วยด่วนนนน!!
มิน่า..พี่ชายที่เป็นนักโทษหนีคุกรีบโฟนอินมาบอกว่าเห็นน้องสาวแถลงคู่กับบางรัก โอบามาม่า แล้วตัวเองอยากร้องไห้!!

ถึงว่า บางรัก โอบามาม่า บอกว่าเสียดายที่ต้องพูดภาษาอังกฤษ เพราะพูดไทยได้แค่ “สวัสดีครับ-ขอบคุณครับ”

งามหน้าดีแท้ ผู้นำขวัญใจฟายแดง

0000

เดลิเมล์พาดหัวสนุก “ผู้นำเจ้าชู้ไก่แจ้” แต่ก็ว่าเค้าไม่ได้ ก็ผู้นำเราให้ท่าซะขนาดนั้น มันเกินงามหรือเปล่าไม่รู้ แต่ฝรั่งมันรับสัญญาณได้เลยใส่ไข่ซะเละตุ้มเป๊ะ…ก็ไม่แน่นะ สาวกฟายแดงอาจเอาไปเล่นประเด็นอื่นพอแล้วกลบประเด้น “สวยแต่โง่” ก็เป็นได้

The charmer-in-chief: Obama gets flirty as he schmoozes with Thai prime minister on first stop of historic Asia visit

By ASSOCIATED PRESS,DAILY MAIL REPORTER All By This Author – 19/11/2012 00:10:39

President Obama is practicing a new brand of foreign relations, appearing to flirt with Thailand’s attractive prime minister on his first stop of his three-day tour of Southeast Asia.
Why hello there: President Obama shakes hands with Thai Prime Minister Yingluck Shinawatra as he arrives at the Government House in Bangkok, Thailand
Glances: Obama enjoys a joke with Thai PM Yingluck Shinawatra during a state dinner in Thailand
Welcome tour: Thai Prime Minister Shinawatra, right, looks back at President Obama during a press conference in Bangkok
0000
Read more: http://www.dailymail...l#ixzz2CfhmBZSm
Follow us: @MailOnline on Twitter | DailyMail on Facebook

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:50

*
POPULAR

เดือนสิบสอง อารมณ์มันข่มยาก :rolleyes:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:51

สื่อนอกเสียดสีถึงทรวง!! เสน่ห์ผู้นำ'ปูvsโอบามา' ส่งสายตาขี้เล่นให้ตลอด โลกออนไลน์เม้าท์สนุก

http://thaiinsider.i...ional/20548--vs-

#4 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:53

ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง
ไม่รู้จักวางตัวเลย
ดูแต่ละแอ็คชั่นของเธอแล้ว...ไม่เหมือนผู้นำประเทศ
เหมือนพริตตี้พยายามอ่อยผ.อ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#5 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:54

รู้นะ ว่าหมูเจ็บ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#6 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

ดูแต่ละแอ็คชั่นของเธอแล้ว...ไม่เหมือนผู้นำประเทศ

เอ๊ะคุณ queenbee ครับ
ผอ. นี่ย่อมาจาก ผัวคนอื่นหรือเปล่าครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#7 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:58

สื่อนอกเมาท์สนุกสนาน ฟายแดงคงชอบมั๊ง

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:07

สงสัยที่มันปิดถนน ทำชาวบ้านเดือดร้อน เพื่อเร่งกลับบ้านวันนั้น สงสัยจะไปดู มุนินทร์ ตอนยั่วยวน ผอ. แน่ๆ
ฝึกมาอย่างดีเลย :D

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:10

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

พิมพ์อะไรออกมาครับ หรือว่า สักแต่ว่า พิมพ์ไปเรื่อยๆ แบบนี้ไม่มีข้าวกินไม่รู้ด้วยนะ

เอางี้ มาเอา A-pro ที่บ้านผมไปกินก็ได้นะ...... :lol: :lol:

Edited by ชาวสวน, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:35.
quote ข้อความที่ไม่เหมาะสม

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

อยู่ดีๆ มาโดนด่า สมาชิกที่นี่เค้าดีๆ กันทุกคนเลยนะ

#11 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:20

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ไอ้นี่เหมือนผีมากกว่า ขี้ข้าแม้วกราบบบบบบบบบ :lol:

Edited by ชาวสวน, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#12 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:42

ถ้าหอมแบบซูจีก็เป็นเรื่องสิครับ :D โอบาม่าอายุเท่าไร ยิ่งลักษณ์อายุเท่าไร ขนาดไม่ได้ชนแก้ม สื่อต่างประเทศยังเอาไปแซวเล่นเลยครับ โอบาม่าไม่กล้าหรอก เดี๋ยวมีเรื่องกับมิเชล 5555 โอบาม่าเขาจะให้เกียรติคนที่ดำรงตำแหน่งผู้นำประเทศมากกว่าซูจีที่ยังเป็นฝ่ายค้านอยู่ครับ แล้วซูจีก็อายุมากกว่าเขาเป็นสิบๆปีด้วย ก็ไม่น่าเกลียดอะไร ในขณะผู้นำฝ่ายค้านของไทย โอบาม่าเมินที่จะไปพบทั้งๆที่เป็นถึงอดีตนายกรัฐมนตรี มันก็สะท้อนท่าทีของสหรัฐได้ครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#13 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:42

เอ็งนี่่สันดานชั่วไม่เปลี่ยนว่ะ หมู เล่นก็ให้รู้กาละเทศะบ้าง อย่างเอ็งอายุคงประมาณเด็กน้อยพึ่งจะโต
ไปด่ากราดผู้ใหญ่เค้าอย่างนั้นได้ยังไง

Edited by ชาวสวน, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36.

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:44

ถ้าหอมแบบซูจีก็เป็นเรื่องสิครับ :D โอบาม่าอายุเท่าไร ยิ่งลักษณ์อายุเท่าไร ขนาดไม่ได้ชนแก้ม สื่อต่างประเทศยังเอาไปแซวเล่นเลยครับ โอบาม่าไม่กล้าหรอก เดี๋ยวมีเรื่องกับมิเชล 5555 โอบาม่าเขาจะให้เกียรติคนที่ดำรงตำแหน่งผู้นำประเทศมากกว่าซูจีที่ยังเป็นฝ่ายค้านอยู่ครับ แล้วซูจีก็อายุมากกว่าเขาเป็นสิบๆปีด้วย ก็ไม่น่าเกลียดอะไร ในขณะผู้นำฝ่ายค้านของไทย โอบาม่าเมินที่จะไปพบทั้งๆที่เป็นถึงอดีตนายกรัฐมนตรี มันก็สะท้อนท่าทีของสหรัฐได้ครับ

โอบาม่า เขาแค่ รังเกียจ เองคิดมากไปได้โปก :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:45

โปกเอ๊ย ซูจีน่ะ โอบาม่าไปพบในฐานะที่เป็นผู้ได้รับรางวัลโนเบลสาขาสันติภาพว่ะ ไม่ได้ไปพบในรูปแบบของรัฐบาลหรือผู้นำฝ่ายค้านอะไรนั่น
เอ็งจะเอาไปเทียบกับมาร์คเค้าได้ยังไงล่ะ มันคนล่ะเรื่องกันเลย แม้อินังยกเราก็ยังเทียบกับเค้าไม่ได้
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#16 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:50

ถ้าหอมแบบซูจีก็เป็นเรื่องสิครับ :D โอ บาม่าอายุเท่าไร ยิ่งลักษณ์อายุเท่าไร ขนาดไม่ได้ชนแก้ม สื่อต่างประเทศยังเอาไปแซวเล่นเลยครับ โอบาม่าไม่กล้าหรอก เดี๋ยวมีเรื่องกับมิเชล 5555 โอบาม่าเขาจะให้เกียรติคนที่ดำรงตำแหน่งผู้นำประเทศมากกว่าซูจีที่ยัง เป็นฝ่ายค้านอยู่ครับ แล้วซูจีก็อายุมากกว่าเขาเป็นสิบๆปีด้วย ก็ไม่น่าเกลียดอะไร ในขณะผู้นำฝ่ายค้านของไทย โอบาม่าเมินที่จะไปพบทั้งๆที่เป็นถึงอดีตนายกรัฐมนตรี มันก็สะท้อนท่าทีของสหรัฐได้ครับ

ไม่ได้อวยหรือว่ามาปกป้องมาร์คหรอกนะ แต่คิดตามเหตุและผลแล้ว ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องไปพบ เพราะไม่ได้มีอำนาจในการบริหารประเทศและการตัดสินใจ ดังนั้นการเจรจาผลประโยชน์อะไรไปเจรจากับฝ่ายค้านนะ คงเป็นเรื่องตลกแล้วละ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#17 QueenBee

QueenBee

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:52

ผอ. นี่ย่อมาจาก ผัวคนอื่นหรือเปล่าครับ

555
คงอย่างนั้นล่ะค่ะ
เป็นคนธรรมดาๆที่รักในหลวงยิ่งชีวิตเบื่อผู้นำที่คิดไม่เป็นเชื่อว่าแม้วคือศัตรูของชาติรับไม่ได้กับแดงเผาเมือง

#18 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:53

#19 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:00

woman touch หนะ

#20 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13

แหมมมม...แอ่นซะ -_-

#21 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15

ขออภัยครับ....ไม่ได้แอ่น แต่ที่เห็น "พุง" ล้วนๆ ครับผม -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#22 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:16

ไม่รู้จะคุยอะไรกับเค้าน่ะ
ก็เลยทำท่าสอิ้งไป สอิ้งมา
โอบามาเขาก็มารยาทน่ะ คงเหมือนคุยกับเด็ก
พูดแต่เรื่องเบา ๆ หัวร่อร่วนไปมา

คนมันเป็นแบบนี้
เห็นหนุ่ม ๆ ไม่ได้
ลายมันออก

#23 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:17

เข้าใจผิดแล้วล่ะ Jagger ธรรมเนียมนี้ ไม่ได้เกี่ยวกับอายุ และ ตำแหน่ง ถ้าอองซานซูจีส่งสายตาหื่่นใส่ Obama เหมือนที่ป้านกแก้วทำ รับรองได้ว่า Obama ไม่มีวันหอมเธอ และการหอมในธรรมเนียมนี้ ไม่ได้แปลว่าให้เกียรติน้อยกว่า อย่ามั่วขอร้อง
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#24 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:22

เหมือนผู้หญิงให้ท่าผู้ชาย
มีกุมมือโอบามาด้วย 2 มือของนางด้วย
โอว.....

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:23

พึ่งรู้จาก Jagger นี่แหละว่าตะวันตกมีธรรมเนียมเรื่องอาวุโส :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:24

เอ็งนี่่สันดานชั่วไม่เปลี่ยนว่ะ หมู เล่นก็ให้รู้กาละเทศะบ้าง อย่างเอ็งอายุคงประมาณเด็กน้อยพึ่งจะโต
ไปด่ากราดผู้ใหญ่เค้าอย่างนั้นได้ยังไง

ถ่อยใส่นี่คือพฤติกรรมของพวกขี้ข้าทักษิณละ คงคิดว่าเจ๋งละมั่ง

ทุกกระทู้จะมาแนวเดียว คือมันด่าใส่ มันสามารถด่าและดูถูกคนอื่นได้ แต่คนอื่นด่ากลับกับไม่ยอม

พวกนี้สมควรจะสิ้นซากไปซะ

Edited by ชาวสวน, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37.

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#27 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:59

โดนสื่อนอกอำเช็ดทั่วโลก ตัวตลกจากไทยแลนด์

#28 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:30

555
คงอย่างนั้นล่ะค่ะ

อย่าลืมสิ เจ๊เค้าไปเรียนโทเมกามา คงกินไส้กรอกดุ้นใหญ่ๆมา เยอะ พอเห็นโอบาม่าทำให้ระลึกถึงความอร่อยของไส้กรอกขึ้นมา เลยลืมตัวไปหน่อย

#29 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:37

ผมว่าสื่อชาวต่างชาติเล่นเรื่องนี้ เพราะเคยพูดเรื่อง Woman's Touch แน่ๆ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#30 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:46

สวัสดีครับท่านสุภาพบุรุษ(น่าจะ....)ทุกๆท่าน .... :)

#31 Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:00

ผมว่าแซวกันเล่นๆพอสนุกๆก็พอนะครับ เดี๋ยวผู้นำจีนที่มานี่ไม่รู้จะทำเปิ่นอะไรอีกหรือเปล่า

ผมอยากดูว่าต่อไปนี้บทบาทของไทยว่าจะเล่นเกมการเมืองระหว่างประเทศยังไงให้เมืองไทยเราไม่เสียเปรียบ ไม่ทุ่มฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง และก็ไม่ดูเป็นนกสองหัว แต่สงสัยจะพูดไปก็เท่านั้น เพราะดูเหมือนเราจะเอียงไปทางอเมริกาเยอะเหลือเกิน -_-

#32 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:29

งานนี้เสียรังวัดกันไปหลายอยู่
นึกว่าจะได้หน้า แต่นางดันมีอาการ Bipolar กลางอากาศ
ขี้ข้าลิ่วล้อก็เลยต้องออกมาดิ้นแถกันสุดตีน
พอไปไม่ถูกแล้วก็เลยจบเอาง่ายๆ

"อย่ารังแกผู้หญิง"

อนาถ

#33 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:36

***เห็นรูปข้างล่างแล้ว
นึกถึงวันที่ไม่ต้องปลุกปั่น ก็สั่งการได้
นึกถึงผ้าปูที่นอนขาวๆ แอร์เย็นๆ มีเบียร์เย็นๆสัก2-3ขวด
เฮ้ย เรานี่คิดรายำไปแล้ว ..หรือถึงวัยตัณหากลับ
ตักบาตร ขออโหสิกรรม

***เห็นรูปในกท.นี้
วิจารณญาณของเรายังใช้ได้นี่หว่า
เดี๋ยวตักบาตร แล้วแผ่ส่วนกุศลไปให้ ..ประเทศไทย

Attached Images

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#34 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:45

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:57

อยู่ดีๆ มาโดนด่า สมาชิกที่นี่เค้าดีๆ กันทุกคนเลยนะ

ผมแจ้งม็อดให้แล้วนะครับ
gladiator 1.jpg

#36 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:23

เมื่อวานนึกว่าลืมเอาผ้ากันเปื้อนออก แต่ดูแล้วน่าจะเป็นการออกแบบไว้อย่างนั้น :(

-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#37 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:32

จะเป็น มุนินทร์ หรือ มุตตา อยู่ที่ใจเลือก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#38 Shoot 'Em Up

Shoot 'Em Up

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:37

ดิไซเนอร์ชุดนางยกตั้งชื่อชุดว่า พร้อมเช็ด

#39 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:10

ชั่วข้ามคืน นางยกโดน ซูจี แย่งซีนไปหมดเลย

ภาพจาก http://www.dailymail...tial-visit.html

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#40 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:01

สวยแต่โง่ คงใช้ไม่ได้แล้ว ต้องเปลี่ยนเป็น...สวยแต่เงี่ยน :wub: :wub: :wub:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#41 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:08

โอบาม่ารังเกียจไง 555+

#42 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:11

ชั่วข้ามคืน นางยกโดน ซูจี แย่งซีนไปหมดเลย

อีเม้ยยยย มันแค่ทางผ่าน.............

จริงแล้ว.....เขาตั้งใจมาหา ซูจี มากกว่า...............

มีแต่อีเม้ย............หลงสำคัญตัวเองผิด...............ก๊าก ก๊าก
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#43 wewe

wewe

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:18

ขออภัยครับ....ไม่ได้แอ่น แต่ที่เห็น "พุง" ล้วนๆ ครับผม -_-

ที่ว่านแอ่นน่ะดูจากข้างหลัง :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#44 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:21

อาจจะเป็นเพราะรูปที่เลือกมาลง

ดูๆว่านายกฯเราให้ท่าโอบาม่าอย่างเห็นได้ชัดเลย

หวังว่าเป็นเพราะมุมกล้องหรือจังหวะผิดพลาด

ถ้านายกฯตั้งใจทำ ผมอายแทนคนไทยทั้งชาติ

#45 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

ทำไม เขาไม่ปิดถนนเหมือนบ้านเรา

#46 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:30

ไม่เคยนับและไม่มีวันนับมันเป็นนายกฯไทย :P

#47 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35

อาการแบบนี้แถวบ้านเรียกว่า...ร่าน :P
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#48 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ก็เธอว์...สาวออกซ์ฟอร์ดนี่่่นา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#49 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

สู้ สาว kfc ก็ไม่ได้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#50 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:12

เดี๋ยวก็หม่ำซะหรอก

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน