Jump to content

- - - - -

ในยุคน้ำแข็ง สัตว์ที่ปรับตัวไม่ได้ก็ต่างล้มตาย คราวนี้กลับกัน

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:14

I've got the moves like Jagger~~~

#2 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15

มาอีกแล้วววว.....กระทู้รกบอร์ด
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#3 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:17

กระทู้อนาถา

#4 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

#5 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20

ไอ้คนพูดคือใครวะ

#6 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:23

จขกท ปญอ

ตลกดี

อิอิ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ขี้ข้าทักษิณมาแว้ววววววววววววววว

#8 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

การพูดจาชุ่ยๆก็ทำให้หลายคนมีเงินใช้ไปวันๆ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#9 notcomeng

notcomeng

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

แล้วไงต่อ :lol: :lol: :lol:

#10 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

เห็นว่า"คมดี"ครับ เลยเอามาแบ่งบันให้ดูกัน อะไรคือเหตุผลที่แท้จริงของการแช่แข็งประเทศ? เพียงเพราะแค่คนกลุ่มเล็กๆบางกลุ่มไม่สามารถปรับตัวให้เข้ากับระบอบประชาธิปไตยของสังคมไทยยุคใหม่ได้เท่านั้นเอง พอแพ้เลือกตั้งบ่อยๆก็มาโทษระบบแล้วมาล้มล้างแบบนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับการล้มกระดานหมากรุกเพราะรู้ว่าตัวเองกำลังจะแพ้แหละครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

เห็นว่า"คมดี"ครับ เลยเอามาแบ่งบันให้ดูกัน อะไรคือเหตุผลที่แท้จริงของการแช่แข็งประเทศ? เพียงเพราะแค่คนกลุ่มเล็กๆบางกลุ่มไม่สามารถปรับตัวให้เข้ากับระบอบประชาธิปไตยของสังคมไทยยุคใหม่ได้เท่านั้นเอง พอแพ้เลือกตั้งบ่อยๆก็มาโทษระบบแล้วมาล้มล้างแบบนี้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับการล้มกระดานหมากรุกเพราะรู้ว่าตัวเองกำลังจะแพ้แหละครับ

ระบอบประชาธิปไตยยุคใหม่ ไม่ได้หมายความว่า ตัวเองชนะเลือกตั้งแล้วจะทำอะไรก็ได้ นะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:41

เป็นความเห็นของสัตว์ที่ปรับตัวแล้ว
หรือที่เรารู้จักกันในนามของสัตว์ที่ฝักไฝ่

การเป็นขี้ข้า
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#13 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

สัตว์ที่ปรับตัวเก่ง ๆ ...

ก็พวก คางคก *** ตะกวด...อยู่บนบก ก็ได้ อยู่ในน้ำก็ได้

:lol:

#14 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

แช่แข็งนักการเมือง เป็นการแช่แข็งประเทศอย่างไร?

จขกท วานบอกทีครับ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#15 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ผึ้งว่าไม่ใช่คำคมนะ แต่เป็นคำเพ้อเจ้อสาดๆ -_-

#16 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

มันเป็นใครว่ะครับ ??? :rolleyes:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:51

ใช่แล้ว การแช่แข็งประเทศ เพื่อให้พวกขี้ข้าทักษิณสูญพันธุ์ไงโปกลุก

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#18 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ตั้งกระทู้เพื่อแลกเงินประทังชีวิต
จะคุ้มกันไหมที่ต้องถูกด่า เยาะเย้ย เสียดสี ถากถาง แดกดัน ทุกวันแบบนี้

#19 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ไปกันใหญ่ไอ้คำว่าแช่แข็ง
ประทานโทษนะมีปมด้อยไรรึเปล่า
หรือว่าของตัวเองมันไม่แข็งไง
ไปอ่านทำความเข้าใจดีๆเสียใหม่เถอะนะ
ว่าเขาหมายถึงอะไร...อนาจใจฉิบกับไอ้พวกเนี้ย

#20 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

คมควายคิด

#21 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:04

แช่แข็งนักการเมืองแล้ว.... จะเอาใครมาเป็น นายก...
หรือ จะ... แต่งตั้ง มา... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#22 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

แช่แข็งนักการเมืองแล้ว.... จะเอาใครมาเป็น นายก...

นายกไม่จำเป็นต้องเป็นนักการเมืองเสมอนี่ครับ ขนาดโอบาม่าที่เคยเป็นนักกฎหมายยังกลายมาเป็น ปธน.สหรัฐได้เลย
มันอยู่ที่ว่า พวกคุณจะเข้าไปเล่นในวงจรอุบาทนี้หรือเปล่า ถามไม่คิด ความรู้ระดับประถมแท้ๆ ^_^

Edited by Oreki Houtarou, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#23 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35

แต่ผมเห็นกลับกัน
ประชาธิปไตยที่กินได้กับรากหญ้า
ไม่ต่างอะไรกับเพลี้ยที่ดูดกินน้ำเลี้ยงจากพืช
ขยายพันธุ์ด้วยอัตราที่รวดเร็วมาก
กินจนต้นไม้ตาย พวกมันก็จะตายตามไปด้วย
หากไม่หาต้นไม้ใหม่เพื่อต่อชีวิตให้เผ่าพันธุ์ของมัน -_-

Edited by phoosana, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:40.

We love fender.

#24 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:37

เขาพูดถูกเพราะ ที่ถูกต้อง ในยุดนี้ ควรเอาดินกลบหน้าเท่านั้น

#25 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

ระบอบ ปชต สังคมไทยยุคใหม่ต้อง นายก มาจากตระกูลชินวัตรเท่านั้น
ถ้า นายก มานอกเหนือจากที่กล่าวนี้ถือว่าไม่เป็น ปชต :lol:

Edited by nnnn43, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:50.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#26 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:53

แล้วอี ปูนี่เคยเป็นนักการเมืองเปล่าคุณไต๋

หัวหน้าพรรคก็ไม่ใช่ เหรอ ทักษิณแต่งตั้งมา :D :D :D

#27 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

แล้วอี ปูนี่เคยเป็นนักการเมืองเปล่าคุณไต๋

หัวหน้าพรรคก็ไม่ใช่ เหรอ ทักษิณแต่งตั้งมา :D :D :D

อุ้ยยย เจ็บบตูด!!!

#28 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

เอ๊า อยู่ดีๆ ไปกลับประวัติศาสตร์กันดื้อๆ
ตามที่เรียนมา ไอ้พวกที่กลัวยุคน้ำแข็ง น่าจะเป็น ไดโนเสาร์ นะ

อย่ามั่วให้มันมาก เดี๋ยวเด็กๆ งงหมด -_-

It's us against the world

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:52

อย่ากลัวครับ การแสดงความคิด สำคัญคือพวกเขาทำให้ใครเดือดร้อน
ถ้าประชาชนทั่วไปเดือดร้อน นั่นแสดงว่าเขาไปรบกวน สิทธิผู้อื่น

ถ้าคำว่าแช่แข็งประเทศไทย หมายถึงหยุดนับหนึ่งใหม่ ผมไม่เห็นด้วยครับ
แต่ถ้าไปแสดงตนให้เห็นว่าเราไม่เห็นด้วยในสิ่งที่เราคิด โดยไม่รบกวน สังคม ทำเลยครับ ทุกคนมีสิทธิ

#31 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56

ไหนว่าม๊อบกระจอก คนไปน้อย ไม่ให้ราคา แล้วทำไมเรียงหน้ามาทุกแขนงเลยวะ กลัวอะไร ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#32 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

เป็นพวกชอบก่อม็อบแท้ ไหงกลับกลัวม็อบกันจัง

#33 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

สงสัยจะหลงทางกันนะ เค้าบอกแช่แข็งนักการเมือง ไม่ใช่ประเทศ
และนักการเมืองที่ว่า ก็พวกที่ยึดอำนาจกันมาเป็นทอดๆ
จนหน้าใหม่ๆไม่มีโอกาสเข้ามาบริหารบ้านเมือง
ที่จะแช่ ผมว่าคงเป็นพวก
1 นามสกุลเดิมๆ
2 มีคดีความค้างอยู่ และลั่นลาไปมาได้เพราะ เอกสิทธิ สส
ทั้งนี้ ยังคงยึดแนวทางเดิม คือ นายก ต้องเป็น สส
เมื่อเวลานั้นมาถึงจริงๆ หน้าเก่าๆ อยู่ได้เพราะนามสกุล กับอำนาจเงิน คงโดนแช่แข็งไป
แล้วให้พวกที่มีคุณงามความดีกับประเทศ ไม่มีมลทินติดตัว จะมีเงินรึไม่มีเงิน ก็มีสิทธิเข้ามาบริหารประเทศมากกว่า
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#34 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

แช่แข็งเย็นดีนะ ไม่ร้อนเหมือนตอนเผาบ้านเผาเมืองหรอก

#35 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:44

เหอ เหอ เหอ พวกนี้เขา "อิ๊บ" คำว่าแช่แข็งไปแล้วละ จะไปบอกไป
ชี้แจงยังไงเขาก็จะตอบคำเดียวว่า "ไม่รู้ไม่เห็น" 5555555

เขาต้องรีบ "อิ๊บ" คำนี้ไปเพื่อแต่งเป็นคำคมให้น้า Jagger ได้ชื่นชม
นั่นแหละ 5555555555

#36 MOD X

MOD X

Moderator

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

เค้าบอกว่าแช่แข็งนักการเมืองไม่ใช่หรอ หูมันหนวกหรือว่ามันเลวโดยสันดานว่ะ

---------------------------------------

#37 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:57

โป็กลุ๊ก เลิกเล่นไปแล้วไม่ใช่หรือ เห็นบอกว่า ถ้ามาเล่น ที่นี้อีก ยอม เป็น หมา ดีกว่านี้

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#38 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:01

นโยบาย 300 บาท มันจะทำให้ควายแดง สูญพันธุ์ ต่างหาก

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#39 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:14

สงสัยจะหลงทางกันนะ เค้าบอกแช่แข็งนักการเมือง ไม่ใช่ประเทศ
และนักการเมืองที่ว่า ก็พวกที่ยึดอำนาจกันมาเป็นทอดๆ
จนหน้าใหม่ๆไม่มีโอกาสเข้ามาบริหารบ้านเมือง
ที่จะแช่ ผมว่าคงเป็นพวก
1 นามสกุลเดิมๆ
2 มีคดีความค้างอยู่ และลั่นลาไปมาได้เพราะ เอกสิทธิ สส
ทั้งนี้ ยังคงยึดแนวทางเดิม คือ นายก ต้องเป็น สส
เมื่อเวลานั้นมาถึงจริงๆ หน้าเก่าๆ อยู่ได้เพราะนามสกุล กับอำนาจเงิน คงโดนแช่แข็งไป
แล้วให้พวกที่มีคุณงามความดีกับประเทศ ไม่มีมลทินติดตัว จะมีเงินรึไม่มีเงิน ก็มีสิทธิเข้ามาบริหารประเทศมากกว่า

เอาอะไรไปตัดสิน ว่าคนไหนดี หรือไม่ดี หมายถึงทางกฏหมายนะครับ ไม่ใช่ทางธรรม เพราะถ้าผมไป ผมจะไปเพราะต้องการแสดงให้ รัฐ รับรู้ว่า คนเขาเริ่มไม่เอากับการบริหารและการนำพาสังคมจนเริ่มเลวร้าย ...อันนี้ผมไปครับ

#40 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ช่วยตอบคำถามนี้ครับ

แช่แข็งนักการเมือง เป็นการแช่แข็งประเทศอย่างไร?

จขกท วานบอกทีครับ :lol:

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#41 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:05

แบบนี้เรียกว่าคมแล้วเหรอครับ หั่นกล้วยยังไม่ขาดเลยมั้ง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#42 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:08

This creature will survive since it's in heat again.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#43 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25

แบบนี้เรียกว่าคมแล้วเหรอครับ หั่นกล้วยยังไม่ขาดเลยมั้ง -_-

ใครก็ไม่รู้ พูดอะไรก็ไม่รู้ วกไปวนมา เหตุผลก็ไม่มี เอามันเข้าว่า

แต่สาวกก็ชาบู ยกย่องราวกับ savior กันเลยทีเดียว -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#44 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

บางคนก็เชื่อว่า การเผาประเทศ
จะทำให้พวกเขา อยู่รอด
Veritas nunquam perit

#45 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:37

51วันยังทำให้ปูเป็นนายกได้เลยครับ จากคนไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการเมือง เอ้อ ลืมไป มันเป็นน้องนักโทษขายชาตินี่หว่า ตอนนี้น้องนักโทษยังเป็นนายกได้เลย ถ้าจะพูดแบบแกนนำควายแดงนะ จับสลากเลือกเด็กอ่างที่อ่านออกเขียนได้มาซักคน เทรนซัก2เดือน ยังทำงานดีกว่านายกปูเลย ควายแดงรับได้มั้ยครับความจริงอ่าคับ?

#46 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

เสธ อ้าย แกพูดเอามัน ไอ้พวกนี้ก็สะดิ้งเอาไปมั่วเป็นวรรคเป็นเวร

ยังมีไอ้ลายด่างอีกตัว ใส่เสื้อกันหนาวตอนอากาศร้อน เหงื่อไหลทะลุร่องตูด ไม่โง่ก็บ้านะนี่นะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน