Jump to content

- - - - -

ภาพชายชุดดำพร้อมอาวุธ ยิงสู้กับทหาร เมื่อวันที่ 10 เมษายน 2553

• Please log in to reply
101 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ว่าแต่ ....ยิงประทับซ้ายซะด้วย ไม่ธรรมดานะครับ ^^"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#52 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:37

อืมม กำลังชุดดำ ส่วนมากคาดว่ามาจากทหารพราน (ตามสายข่าว และความสนิทสนมกับกองกำลังทหารพรานของเสธแดง) .. ลองไปดูๆนะครับว่า อาวุธอะไรที่ทหารพรานนิยมใช้มากที่สุด ^^" ปืนที่เอามาใช้ในม้อบใช้ว่าจะยึดได้จากทหารเสมอไปเพราะ...

"ม้อบเสื้อแดงมีอาวุธมาตั้งแต่ก่อนที่ทหารจะเข้าตีเมื่อ 10 เมษาแล้ว" ....และทหารที่เข้าปฏิบัติการปราบกบฎเสื้อแดง.. ไม่มีใครใช้ปืน อาก้า ครับ..

แค่นี้มันก็ชัดเจนแล้วว่า เสื้อแดงมีผู้ก่อการร้าย!!!แฝงอยู่เพื่อให้เกิดความรุนแรง

ไม่ต้องห่วงภาพยังมีอีกเรื่อยๆ ให้เสื้อแดงมาดิ้นได้เรื่อยๆครับ

ว่าแต่.....ไอ้กล้องวีดีโอตัวนั้นน่ะ .....ตัวเดียวกับที่ถ่ายศพ วสันต์เป่าครับ ... มีการถ่ายเก็บผลงานกันด้วย ^^"

คำพูดลอยๆ แบบไร้ร่องรอย ไร้หลักฐานมาอีกแล้ว

ว่าแต่ ....ยิงประทับซ้ายซะด้วย ไม่ธรรมดานะครับ ^^"

ยิงประทับซ้าย ปืนอะไรครับ ช่วยบอกหน่อยสิครับผู้เชี่ยวชาญ?
รักคนเสื้อแดง

#53 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:43

*
POPULAR

ผมไม่มีความจำเป็นอะไรต้องมานั่งอธิบายให้กับคนที่เอาแต่ตั้งคำถามชาวบ้าน แต่ไม่เคยให้คำตอบอะไรใครแบบคุณนี่ครับ

คุณสิงห์สนามหลวงตัวก้อปปี้ คนประเภทคุณไม่มีค่าอะไรที่จะต้องเสวนาด้วยครับ ^^" แม้แต่ชื่อ login ก็ยังไปลอกเลียนคนอื่นเขามา คนแบบนี้มีค่าอะไรอีกเหรอครับ??? ^^"

Edited by นารายณ์สังหาร, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:48.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#54 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

ผมไม่มีความจำเป็นอะไรต้องมานั่งอธิบายให้กับคนที่เอาแต่ตั้งคำถามชาวบ้าน แต่ไม่เคยให้คำตอบอะไรใครแบบคุณนี่ครับ

คุณสิงห์สนามหลวงตัวก้อปปี้ คนประเภทคุณไม่มีค่าอะไรที่จะต้องเสวนาด้วยครับ ^^" แม้แต่ชื่อ login ก็ยังไปลอกเลียนคนอื่นเขามา คนแบบนี้มีค่าอะไรอีกเหรอครับ??? ^^"

โอ้ยโหยยยยย
กระทืบไลค์ให้ ล้านครั้ง
ตรงใจจ๊อดดดดด

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#55 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

อย่างลอกอินนารายณ์อะไรนี่ ถือว่าขนมมากเลย เมื่อเทียบกับลอกอินสิงห์หนามหลวง เพราะสิงห์หนามหลวงสามารถตั้งกระทู้โฆษณาหลอกลวงประชาชนชาวเน็ทว่าทหารยิงประชาชน โดยใช้รูปภาพทหารยืนอยู่บนรางรถไฟฟ้า กับคลิปที่มีทหารยืนอยู่บนรางไฟ้ฟ้าเเค่นั้น
นาซ่ายังไม่สามารถทำอะไรเเบบนี้ได้เลย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#56 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

ถ้าไม่ยอมตอบคำถาม
ไม่ยอมอธิบายแย้ง ยกข้อมูลสนับสนุน มา
เราไม่ควรจะเสวนาด้วย

อ๋ออออ
ผมรู้แล้ว
สิงห์สนามหลวงกลัว
กลัวหน้าแหก เหมือนตอนกระทู้กับดักเวลา ว่าพลเอกร่มเกล้า ไปถึงโรงบาลกี่โมง
อ้างนั้น่ อ้างนี่ ทำเป็นข้อมูลแน่น
สุดท้ายหน้าแหก เจอ stargate เข้าไป
ยังทำมึนไหลต่อไปได้อีก

สิงห์สนามหลวง ต้องอธิบาย ต้องยกข้อมูลมาแย้ง
ไม่ใช่เอาแต่ตั้งคำถามปัญญาอ่อนกลับใส่ชาวบ้านอย่างนี้

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#57 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06

*
POPULAR

อ่ะ พอดีมีเวลาว่างนิดหน่อยก่อนประชุม อำมาตย์แบบผมจะลงมาเล่นกับไพร่แบบสิงห์ด้วยนิดๆหน่อยๆพอหอมปากหอมคอ ..แต่หวังว่าคงไม่ตั้งตำถามโง่ๆ ตามสไตล์ไพร่แดงต่อนะ เพราะผมไม่มีเวลาให้คนประเภทคุณมากนัก

ม้อบเสื้อแดงมีอาวุธมาตั้งแต่ก่อน 10 เมษาแล้ว ......เพราะอะไร เชื่อมโยงจากภาพคุณ Redspy คงไม่มีใครกังขาแล้วว่านั้นคือ ปืนอาก้าในม้อบเสื้อแดงเมื่อ 10 เมษายน 2553 .....

เพราะปืนที่เสื้อแดงยึดไปจากทหารเป็น TAR-21 และ M-16 ซะเกือบทั้งหมด..ซึ่งเป็นปืนที่ทหารใช้ในการเข้าสลายม้อบกบฎไพร่แดง...ในเมื่อปืนอาก้ามันมาโผล่ในวันที่ 10 เมษาได้...และมีการใช้กำลังอย่างเป็นขั้นตอน ในการยิงกับทหารที่ถนนดินสอ....แสดงว่าม้อบเสื้อแดงเอง มีอาวุธมานานแล้ว... เพราะถ้าไม่มีอาวุธแล้วคงไม่มีไอ้บ้าที่ไหนวางแผนการรบ สามารถยันกับทหารได้หรอก เวลาวางแผนการรบ มันต้องเอาทุกอย่างมาวางบนโต๊ะแล้วคำนวณ วางแผน.... ถ้าเสื้อแดงไม่มีอาวุธ...คงไม่สามารถวางแนวรับทหารได้แบบในวันที่ 10 เมษาหรอกครับ ... จากการเชื่อมโยงดังนี้ ก็ประเมินได้แล้วว่า เสื้อแดงมีอาวุธมาตั้งแต่ก่อน 10 เมษา แน่นอน ......

ส่วนเรื่องยิงประทับซ้าย ..... โดยทั่วไปปืนมันมีช่องคัดปลอกอยู่ทางขวาครับ เพื่อป้องกันไม่ให้ปลอกกระสุนมันกระเด็นมาโดนหน้า

....โดยปกติการฝึกยิงปืนนั้น...จะต้องฝึกยิงทั้งซ้ายทั้งขวา..เพราะเวลาทำการรบ การเข้าที่กำบังมันบังคับให้เราต้องทำการยิงในอีกมุมหนึ่ง .....
ที่ผมบอกว่าไม่ธรรมดาเพราะ ... โดยธรรมชาติของทหารที่ทำการยิงปืนนั้น เค้าจะยิงปืนทางขวา เพื่อป้องกันเหตุการณ์ด้านบน.. แม้จะเป็นคนถนัดซ้ายก็ตาม......แต่การยิงทางด้านซ้ายนั้น ก็ต้องสามารถทำได้เช่นกัน เพราะในสถานการณ์การรบ เรา "เลือกไม่ได้" ว่าจะยิงข้างไหน เพราะสภาพพื้นที่มันบังคับ.......

นั่นแสดงว่า ไอ้คนในรูปที่ประทับปืนข้างซ้าย ต้องถูกฝึกมาในระดับนึงแน่นอน...ยิ่งย้ำชัดเข้าไปอีกว่านี่คือ กองกำลังติดอาวุธเสื้อแดง....และอาจจะเป็นกลุ่มเดียวกับคนที่ยิงนายวสันต์ อีกด้วย !!

ผมตอบน่าจะชัดเจนตามประเด็นนะ หวังว่าสิงห์ก้อปปี้คงไม่ตั้งคำถามโง่ๆ
เพื่อแถออกนอกประเด็นที่ว่า "ในกลุ่มคนเสื้อแดงมันมีอาวุธ" อีกล่ะ

อำมาตย์แบบผม ไม่มีเวลามาดูแลไพร่ในระดับคุณมากนัก

ขอบคุณ

Edited by นารายณ์สังหาร, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:10.

#58 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:08

ไม่รู้ ไม่ทราบ ก็จบ
ไม่ต้องลีลาหรอกครับ

#59 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:15

ผมคงไม่เชี่ยวชาญเรื่องการแปะภาพมั่วซั่ว และเล่าเรื่องประกอบเพื่อชักจูงคนอ่านเหมือนคุณครับ คุณสิงห์ขี้ก้อป
....

แต่ถ้าเป็นเรื่องของการใช้อาวุธที่มีใช้งานในกองทัพ...รวมไปถึงวัตถุระเบิดและจรวดชนิดต่างๆ ผมก็พอมีความรู้งูๆปลาๆมากพอจะมาถอนหงอกคุณได้แน่นอนครับ ....

#60 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:18

*
POPULAR

ไม่รู้ ไม่ทราบ ก็จบ
ไม่ต้องลีลาหรอกครับ

คุณเองเวลาตอบอะไรไม่ได้ ก็ยังใช้การตั้งคำถามโง่ๆกลับแบบแถๆตลอดนี่ครับ ยังมีหน้ามาบอกให้คนอื่นเค้าทำอีกเหรอ??

ก่อนจะแนะนำอะไรใคร....ช่วยปฏิบัติให้ได้ก่อนครับ ...

#61 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:24

วันนี้ คุณนารายณ์ ตบเด็กเสียหัวทิ่มเลย

#62 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ผมคาดคะเนว่า .....สิงห์ขี้ก้อปคงกำลังซมซานไปโพสต์ในลากดำนา ....ให้พวกเดียวกันอวยอยู่ครับ คุณมังกือดำ :D

#63 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

คนถนัดซ้ายก็ต้องประทับปืนกับบ่าข้างซ้าย แค่นั้นเอง :lol:
We love fender.

#64 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ภาพนี้...เอาเป็นเอาตาย...ยืนยันใช่แน่

แต่ภาพนี้...กลับบอกว่า ไม่จริง ไม่จริ๊ง ไม่สนใจซะงั้น

#65 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

แต่ภาพนี้...กลับบอกว่า ไม่จริง ไม่จริ๊ง ไม่สนใจซะงั้น

ตกลงชายชุดดำในภาพทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ รู้กันบ้างหรือเปล่า?
หรือทำได้แต่เพียงท่องจำ มีชายชุดดำ มีชายชุดดำ

#66 bird

bird

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:53

ตกลงชายชุดดำในภาพทำอะไร ที่ไหน เมื่อไหร่ รู้กันบ้างหรือเปล่า?
หรือทำได้แต่เพียงท่องจำ มีชายชุดดำ มีชายชุดดำ

:) จะกล่าวอะไร..อย่าลืมมองดูตัวเองด้วยน่ะค่ะ..

#67 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:53

เห็นภาพรถกระบะ..แล้วนึกสมน้ำหน้าพี่เขยผมจัง...แตกยับไปทั้งคัน
นอนอยู่หน้ากองสลากดีๆ..พอแกนนำประกาศทหารบุก..
ใครมีรถให้เอาไปกั้นทหารที่แยกคอกวัว...รีบแจ้นไปเลย...
ก็เลยยับ...มีแต่โดนทุบ..และก้อนหิน

แนวร่วมบอกจะออกค่าซ่อมให้...แต่ทุกวันนี้ยังไม่ได้เงินเลย
สุดท้ายต้องซ่อมเอง...ขายไปแล้ว
แต่ที่แน่ๆ..ได้เมียน้อยแดงติดมาด้วยซิ...
ผมถึงเรียกม๊อบสวิงกิ้งไง.. :lol: :lol:

พี่สาวบอกให้มันตายไปเลยดีกว่า..ได้ 7 ล้าน เสรือกไม่ตาย..
ประชาธิปไตย..กินได้จริงๆ ด้วย..ผมเชื่อแล้ว
.. :P :P

แต่ผมนึกถึงญาติผม ที่รถกระบะถูกลักหายไปในกทม.ก่อนวันปราบชุมนุมไม่นาน
เจอรถอีกทีจอดอยู่ข้างถนนในกทม.ในสภาพสมบูรณ์ หลังการปราบชุมนุมแล้วหลายเดือน

ผมสงสัยว่ารถถูกลักไปเป็นเดือนๆทำไมยังอยู่ในกทม.(ซึ่งถ้าเป็นการลักไปขายอย่างน้อยต้องไปโผล่ชายแดน หรือรอชำแหละแล้ว หรือเครื่องเสียงก็น่าจะโดนถอด)
ถ้าไม่ใช่ลักไปใช้ในการชุมนุม แล้วรถกระบะเป็นแบบติดหลังคาตามสเปคที่แกนนำต้องการในช่วงนั้นด้วย

ปล.ผมอยากรู้ว่าช่วงก่อนปราบนั้นมีคนแจ้งความรถกระบะหายมากมั้ย

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#68 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:56

ซ้ายak ขวาทราโว่ แต่คนใช้เคยผ่านการฝึกอาวุธแต่ไม่ถึงขั้นมืออาชีพ ยิงแบบนี้เค้าเรียกยิงกดดัน ไม่ได้ยิงหวังผล

Edited by 142bamak, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:59.

#69 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:00

ปืนบีบีครับเอาไว้ยิงขู่

ถ้าไม่เห็นแสงไฟจากปากกระบอกปืนขณะยิง ผมจะไม่เชื่อครับ

แถแทนสิงสนามเลยนะเนี่ย(แม่งแถว่าภาพเก่า โคตรไร้คุณภาพในการแถเลย)

Edited by อาตี๋, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:05.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#70 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

เห็นภาพรถกระบะ..แล้วนึกสมน้ำหน้าพี่เขยผมจัง...แตกยับไปทั้งคัน
นอนอยู่หน้ากองสลากดีๆ..พอแกนนำประกาศทหารบุก..
ใครมีรถให้เอาไปกั้นทหารที่แยกคอกวัว...รีบแจ้นไปเลย...
ก็เลยยับ...มีแต่โดนทุบ..และก้อนหิน

แนวร่วมบอกจะออกค่าซ่อมให้...แต่ทุกวันนี้ยังไม่ได้เงินเลย
สุดท้ายต้องซ่อมเอง...ขายไปแล้ว
แต่ที่แน่ๆ..ได้เมียน้อยแดงติดมาด้วยซิ...
ผมถึงเรียกม๊อบสวิงกิ้งไง.. :lol: :lol:

พี่สาวบอกให้มันตายไปเลยดีกว่า..ได้ 7 ล้าน เสรือกไม่ตาย..
ประชาธิปไตย..กินได้จริงๆ ด้วย..ผมเชื่อแล้ว
.. :P :P

แต่ผมนึกถึงญาติผม ที่รถกระบะถูกลักหายไปในกทม.ก่อนวันปราบชุมนุมไม่นาน
เจอรถอีกทีจอดอยู่ข้างถนนในกทม.ในสภาพสมบูรณ์ หลังการปราบชุมนุมแล้วหลายเดือน

ผมสงสัยว่ารถถูกลักไปเป็นเดือนๆทำไมยังอยู่ในกทม.(ซึ่งถ้าเป็นการลักไปขายอย่างน้อยต้องไปโผล่ชายแดน หรือรอชำแหละแล้ว หรือเครื่องเสียงก็น่าจะโดนถอด)
ถ้าไม่ใช่ลักไปใช้ในการชุมนุม แล้วรถกระบะเป็นแบบติดหลังคาตามสเปคที่แกนนำต้องการในช่วงนั้นด้วย

ปล.ผมอยากรู้ว่าช่วงก่อนปราบนั้นมีคนแจ้งความรถกระบะหายมากมั้ย

รถพี่เขยผม เป็นกระบะบิ๊กเอ็ม..รถยางแตกหมด กระจกแตก
บุบไปทั้งคัน เอาไปไหนไม่ได้ ต้องลากครับ (ยังมีรูปลงในไทยรัฐเลยครับ แต่ผมหารูปไม่เจอแล้ว)
หลังจากเหตุการณ์ ก็ให้รถลากไปซ่อมแถวๆ บ้านแกที่นครนายก

รถในกทม หายผมว่าเป็นเรื่องปกติ ไปเสียแล้วล่ะ
ขนาดจอดเอาที่ล๊อคล้อไว้กันใครมาขโมย มันยังตัดขโมยเอาไปได้
ส่วนที่คิดว่าขโมยไปก่อเหตุ คงไม่น่าเป็นไปได้ ถ้าเป็น 3 จว.ใต้ก็ไม่แน่ครับ
ผมเดาว่าช่วงแดงเผาเมือง รถคงหายเยอะกว่าปกติแหละครับ เพราะตะกวดมันไม่ทำงาน
อีกทั้งที่มันเอารถท่านไปไม่ได้เลยจอดทิ้งไว้ ผมว่า อาจจะกลัวเจอทหารคั้งด่านตรวจ เลยทิ้งรถไว้ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#71 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:36

เสื้อแดงบางอย่าเอ็งตอบไม่ได้ก็อย่าแถเลย มันน่าสมเพช

#72 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:36

รูปหรือคลิปแบบนี้มีคนถ่ายเอาไว้เยอะ คงทะยอยเอาออกมาแชร์ รอให้เข้าที่เข้าทางดีๆเดี๋ยวก็มีคนเอามาลงให้ดูจนดูไม่ไหว

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#73 tow

tow

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

น่าสังเกตุว่า นอกจากคนถือปืนแล้ว ยีงมีคนถือก้องถ่ายรูป กับกล้องวีดีโอด้วย...เพื่ออะไรเอ่ย ???

#74 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57

:) จะกล่าวอะไร..อย่าลืมมองดูตัวเองด้วยน่ะค่ะ..

อูยยยย
คุณเบิร์ดเตะผ่าหมากเลยนะเนี่ย
วันนี้สิงห์โดนหลายดอก คงจะจุกนะ
สังเกตุดูสิ
มันไม่ตอบคำถามผมเลย
55555

#75 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

น่าสังเกตุว่า นอกจากคนถือปืนแล้ว ยีงมีคนถือก้องถ่ายรูป กับกล้องวีดีโอด้วย...เพื่ออะไรเอ่ย ???

จัดฉาก

โฉมหน้าก็ถูกถ่ายให้เห็นกันแบบชัดๆ หลายชอต
แต่ตอนปชป.เป็นรัฐบวมไม่มีปัญญาตามจับชายชุดดำ 2 คนนี้

#76 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

อุ๊ย กระทู้นี้น่าจะสนุก ติดตามๆ :D

#77 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:07

ไอ้ที่เค้าจับได้ไม่พูดถึงมั่ง...

ตลกแล้วสิงห์..

ไอ้ 2 คนที่ว่า เนี่ย..จะบอกว่ามันไม่ใช่พวกโจรชุดดำรึ

:lol:

Edited by 55555, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:08.

#78 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

='= ชีวิตของพวกถนัดแปะ แล้วเขียนสั้นๆ
กลัวพลาด แบบ กับดักเวลา 5555

#79 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ไอ้ที่เค้าจับได้ไม่พูดถึงมั่ง...

ไอ้ 2 คนที่ว่า เนี่ย..จะบอกว่ามันไม่ใช่พวกโจรชุดดำรึ

จับแต่พวกไม่เห็นหน้าไม่เห็นตัว (ส่วนใหญ่ลูกน้องเสธ.แดง)
แต่พวกเห็นหน้าเห็นตัวแบบชัดๆ ไม่มีปัญญาจับ
แม้แต่ชื่อเสียงเรียงนามก็ยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร

#80 เด็กเกรียน

เด็กเกรียน

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35

แล้ว เสธแดงไม่ใช้เสื้อแดงหรอครับ คุณสิงห์
เด็กน้อย

#81 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:36

จัดฉาก

โฉมหน้าก็ถูกถ่ายให้เห็นกันแบบชัดๆ หลายชอต
แต่ตอนปชป.เป็นรัฐบวมไม่มีปัญญาตามจับชายชุดดำ 2 คนนี้

เบื่อ เอียน เี่ลี่ยน สมเพชในที่สุด กับวาทะประมาณนี้ ที่พยายามสร้าง
และซ้ำๆ เพื่อสื่อความหมายว่า รัฐบาลยุคอภิสิทธิ์ทำไมไม่เอาผิด
ประหนึ่งเกทับ บลัฟ ดูถูก นายก อภิสิทธิ์ ว่าจัดฉากสร้างเรื่องราว

รัฐบาลอภิสิทธิ์ผิดตั้งแต่ปล่อยให้พวกคุณสุมหัวสร้างฐานมวลชนแล้วครับ
เพราะอภิสิทธิ์ไม่คาดคิดว่า คนไทยจะโง่ถึงขนาดโดนเอากะโปรงครอบแล้วยังไม่รู้สึกตัว
ผิดตั้งแต่ปล่อยให้พวกคุณยกฝูงมายึดถนนแล้วสร้างความอัปรีย์กันสารพัดรูปแบบขึ้นในประเทศ
ทั้งที่รู้ว่าพวกคุณสร้างความระยำขนาดนั้น อภิสิทธิ์ยังไม่เด็ดขาดที่จะปราบปรามพวกคุณอย่างจริงจัง
ปล่อยให้พวกคุณสนุกอยู่กับการฆ่ากันเอง สุดท้ายก็โยนบาปไปให้อภิสิทธิ์ใส่ร้ายว่าอภิสิทธิ์สั่งฆ่า
ทั้งที่อภิสิทธิ์ประนีประนอมรอมชอมกับพวกคุณมาเท่าไหร่ ปล่อยให้พวกคุณทำตามใจชอบแค่ใหน

เพราะอะไร เพราะอภิสิทธิ์ถือว่าคุณและสถุนแดงเหล่านั้น เป็นคนไทย ที่น่าจะมีเหตผลเพียงพอ
เพียงพอที่จะคุยภาษาคนกันรู้เรื่อง เพราะอภิสิทธิ์ ไม่ใช่นายกภาคเหนือ ไม่ใช่นายกภาคอิสาน
ไม่ใช่นายกภาคใหนๆ แต่เป็นนายกของคนทั้งประเทศ ไม่อยากให้เกิดความรุนแร
ไม่อยากให้ประเทศบอบช้ำ ไม่อยากให้แตกแยก อยากให้คนไทยรู้ว่ากำลังโดนทักษิณเอากะโปรงครอบหัวอยู่

แต่สุดท้าย ในขณะที่แผนชั่วๆของแกนนำพวกคุณสำเร็จ ได้เครื่องเซ่นกันเต็มคราบ สลัดความเป็นไพร่
ก้าวเป็นขี้ข้าเต็มรูปแบบ ก็ยกแผนปรองดองมาอ้าง เพื่อสลัดความระยำที่พวกตัวเองก่อ
เมื่ออภิสิทธิ์ไม่เอาด้วย แล้วควานหาคนผิด พวกคุณก็ออกมาสร้างวาทกรรมทำนองนี้
หลักฐานมันมี คุณไม่ต้องกลัวดอก คดีมันยังไม่ได้จบ ไอ้ที่คุณพล่ามๆไว้ มันยังไม่สิ้นสุด
มีให้ดูอีกหลายยก เขาไม่เอาจริงกับพวกคุณ ด้วยความเห็นแก่บ้านเมือง ที่ต้องแตกแยก
วุ่นวาย แต่พวกคุณแทนที่จะมองคิดมุมกลับ มองแบบคนมีเหตุผล กลายเป็นพวกคุณยิ่งดักดาน

หมาจรจัด มันก็มีสัณฎานของหมาจรจัด หรือมีดี ได้แค่ขี้ข้า

Edited by kaidum, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#82 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:36

รบกวนเอาภาพนี้. ไปถามท่านประธานาธิปดี โอบาม่า

ว่าในฝูงชนที่ชุมนุม. มีอาวุธสงครามครบมือแบบนี้
ประเทศที่เป็นประชาธิปไตย 100%. เต็มๆ
ท่านจะทำอย่างไร.

ส่วนตัวเห็นในหนัง. ... ตาย เหี้..ย..น....หมดนะ. เหอๆๆๆ
ทั้ง FBI. CIA. SWAT.
^_______,^

Edited by gears, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38.

#83 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:41

จับแต่พวกไม่เห็นหน้าไม่เห็นตัว (ส่วนใหญ่ลูกน้องเสธ.แดง)
แต่พวกเห็นหน้าเห็นตัวแบบชัดๆ ไม่มีปัญญาจับ
แม้แต่ชื่อเสียงเรียงนามก็ยังไม่รู้เลยว่าใครเป็นใคร

แล้วการจับไม่ได้ มันบอกรึ..ว่า คนเหล่านั้น มันไม่ใช่พวกโจรที่ออกมายิงคนเสื้อแดง กับ ทหาร

สิงห์ตั้งใจจะบิดเบือนอะไร..

ความจริง ผมไม่อยากพูดถึงการจ้างกองกำลังเขมรเข้ามายิงคนไทยหรอก เพราะไม่มีหลักฐาน

มีแต่ นายทหารแตงโม จาก กอ.รมน บอกให้ผมฟัง...อันนี้เป็นเรื่องที่ชั่วช้ามาก...

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:42.

#84 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11

จัดฉาก !!!!!

ถามจริงๆ เถอะครับ พี่สิงห์ฯ ..... พี่ "คิด" เอง หรือว่า โดน "เป่าหู" มา

ถ้า ... พี่คิดเอง พี่ก็คง "เป็นบุคคลที่ จินตนาการน้ำแตก เก่งที่สุดในโลก" ขี้โกหก เพื่อให้ตัวเอง ดูเป็นคนเก่ง สามารถมองทะลุปุโปร่ง พี่ต้องเป็นคนที่มีความสามารถในการ "จูงฝูงควายออกจากบ้าน"

ถ้า ... พี่โดนเป่าหูมา พี่ก็คง "เป็นบุคคล เอ้ย ไม่ใช่ เป็น "ฝูงควาย ที่ถูกเค้าจูงออกจากบ้าน" ครับ....

ปล.ถ้าไม่เข้าใจ ก็ขออภัย เพราะไม่รู้ว่าจะเปรียบเทียบ ยังไงครับ..... ;)

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#85 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20

"จัดฉาก" ??????

คุณสิงห์ คุณทำให้ผมผิดหวังกับคำพูดนี้จริงๆ

ในกระทู้ทหารบนรางรถไฟฟ้า ถ้าผมพูดคำนี้หล่ะ!!

คุณสิงห์จะรู้สึกยังไง เพราะจนป่านนี้ ผมคิดว่า "คลิปตัดต่อ"

คุณสิงห์ ยังไม่มีข้อสรุปกับผมเลย .....แบบนี้ ผมขอใช้คำเดียวกับ คุณสิงห์ได้ไหมครับว่า

นอกจากมีการตัดต่อ "คลิป" เพราะมันมีการถ่ายจาก "กล้องหลายตัว" แล้ว

ยังมีการ "จัดฉาก" ให้เหมือนมีเหตุการณ์ "ทหารยิง ปชช. จากรางรถไฟฟ้า" เกิดขึ้นอีกด้วย!! <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#86 Nabie

Nabie

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:46

อุ้ย อารมณ์เดียวกับนี้เปล่า แต่คนนี้เหมือนจะเป็นอีกกลุ่มนะ แต่หน้าไม่ค่อยเหมือนคนไทยเท่าไร แต่ฝีมือเนียนอยู่
ยิงเสร็จพวกเอาใส่เป้เฉยเลยอ่า :blink:

คลิบ 1
http://www.youtube.com/watch?v=uYH82J0T0Os

คลิบ 2 หาแบบธรรมดาไม่ได้โดน ict แบนไปแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=F_xg0l6-oHY&playnext=1&list=PL23E869E8A96FCFEE&feature=results_video

ไม่รู้แบนทำไร งง :wacko: ไม่เชื่อกด youtube ขวาล่างจอโลด

Edited by Nabie, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:00.

#87 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:52

หอก
ถืือปืนขนาดนั้น เอ็งคิดว่ามันเอาปืนมาจุดธูปเทียนบูชาศาลเจ้ารึไง?

แถได้ปัญญาอ่อนโคดๆ :angry:
gladiator 1.jpg

#88 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:07

จงเชื่อว่าไม่มีชายชุดดำ จงเชื่อว่าไม่มีชา่ยชุดดำ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#89 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:19

ดูอยู่ด้วย

#90 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:42

ปืน AK เนี่ย ซื้อตามชายแดนราคาไม่กี่หมื่นครับ สำหรับกองทัพไทยแทบจะไม่มีใช้กันเลย รู้สึกว่าตอนฝึกอาวุธต่างๆ น่าจะมีให้ทดสอบอยู่นะ
ส่วนปืนที่ทหารใช้คือ TAR-21 และ M-16 เป็นมาตรฐานครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#91 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:41

ยังมีคนภาคภูมิใจที่แกนนำแดงฆ่าเจ้าพนักงานแล้วลอยนวล คอดว่ารอดแล้วรึ ไม่ใช่โดนนายฆ่าตัดตอนไปแล้วหรือ

#92 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:47

ง่ายๆ
เสื้อดำ
ไม่ใช่
เสื้อแดง
ดังนั้น
เสื้อแดง บริสุทธ์

#93 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:57

โอหล่ะพ่อ โจรมันรู้ตัวทุกคนนั่นแหล่ะ มันก็หนีซิครับ

ไอ้พวกไหนเอาตัวรอดเก่งมันก็อาจจะรอดไปเลยหรือนานมากกว่าจะโดนจับ

บางตัวหนีขอไปบวชก็มีนะ ชื่อไรจำไม่ได้ ใช่ชื่อ ขรี้ หรือเปล่า

#94 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20

งงโว๊ย

#52 โดยหมู "ยิงประทับซ้าย ปืนอะไรครับ ช่วยบอกหน่อยสิครับผู้เชี่ยวชาญ? "
#57 โดยนารายณ์ ..อธิบายตอบคำถาม แถมเรื่องอาวุธ/การฝึกให้ด้วย
#58 โดยหมู "ไม่รู้ ไม่ทราบ ก็จบ ไม่ต้องลีลาหรอกครับ "

แต่ถ้าอยากรู้เพิ่มเติม
* ไอ้คนยิง ใช้กระสุนประเภทไหน ..ไปถามอีโอ๊ป-ปลายน้ำ
* ไอ้คนยิง ชื่ออะไร ..ไปถามเหลิมณ.สตช

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#95 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:23

ปืน AK เนี่ย ซื้อตามชายแดนราคาไม่กี่หมื่นครับ สำหรับกองทัพไทยแทบจะไม่มีใช้กันเลย รู้สึกว่าตอนฝึกอาวุธต่างๆ น่าจะมีให้ทดสอบอยู่นะ
ส่วนปืนที่ทหารใช้คือ TAR-21 และ M-16 เป็นมาตรฐานครับ

ขอแย้งสักกระตี้ดดดด .... มันมีครับ จำนวนก็พอสมควรแต่ไม่เยอะมาก ส่วนมากพวกทหารพรานจะชอบ เพราะมันยิงง่าย โง่ๆ (ตามกฎของเมอร์ฟี่) ไม่ต้องดูแลมากลุยๆดี แต่มันไม่ใช่ปืนประจำการอย่างเป็นทางการเท่านั้นเองครับ

#96 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ถ้า แกนนำ บอกว่า ทหารใช้ หนังสะติ๊ก ยิงเสื้อแดงตาย ขี้ข้าก็พร้อมเชื่อ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#97 Gop

Gop

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ผมรู้นะ ว่าเค้ากำลังยิงอะไร

แต่ก่อนจะตอบ ผมถามจริงๆ สามัญสำนึกของคุณคิดว่าภาพนี้จัดฉากหรือเปล่า?
ถ้าคุณคิดว่าไม่ใช่เรื่องจัดฉาก ก็น่าคุยต่อ แต่ถ้าบอกว่าจัดฉาก ผมว่าไม่ไหวแล้วครับ อคติจนโงหัวไม่ขึ้นแล้ว

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#98 Gop

Gop

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:55

ผมรู้นะ ว่าเค้ากำลังยิงอะไร

แต่ก่อนจะตอบ ผมถามจริงๆ สามัญสำนึกของคุณคิดว่าภาพนี้จัดฉากหรือเปล่า?
ถ้าคุณคิดว่าไม่ใช่เรื่องจัดฉาก ก็น่าคุยต่อ แต่ถ้าบอกว่าจัดฉาก ผมว่าไม่ไหวแล้วครับ อคติจนโงหัวไม่ขึ้นแล้ว

ตกลงไม่ตอบหน่อยหรือครับคุณสิงห์สนามหลวง ว่าภาพนี้จัดฉากหรือไม่ อย่างไร??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#99 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

ขอแย้งสักกระตี้ดดดด .... มันมีครับ จำนวนก็พอสมควรแต่ไม่เยอะมาก ส่วนมากพวกทหารพรานจะชอบ เพราะมันยิงง่าย โง่ๆ (ตามกฎของเมอร์ฟี่) ไม่ต้องดูแลมากลุยๆดี แต่มันไม่ใช่ปืนประจำการอย่างเป็นทางการเท่านั้นเองครับ

ได้ความรู้เยอะเลย แต่...ไปพักได้แล้ว เดี๋ยวทำงานไม่สำเร็จลุล่วง อิอิ มีงานมาฝากกกกกกกกกกกกกกท่านนารายณ์ :lol: :P

#100 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:48

อย่าลืมว่า ส่วนมาก ภาพจะหลุดมาจากเสื้อแดง แล้วให้เราคิดตาม แล้วเสื้อแดงก็เอามาแย้ง แต่ถ้าภาพไหนมาจากคนอื่น แล้วเสื้อแดงมีภาพอยู่ใกล้ๆ เหตุการณ์ ก็จะเอาภาพนั้นมาวาง แปะไปเรื่อย แต่ถ้าไม่มี ก็จะแถ แบบที่ทุกท่านเจอนั้นแหละครับ
ผมมองออกนานแล้ว และไม่คิดว่า ภาพที่มาจากเสื้อแดงจะใช้ยืนยันอะไรได้เลย มันเป็นการจัดฉากเตรียมไว้

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:50.

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน