Jump to content

- - - - -

"President Obama gets a little too flirty with Thai prime minister." - Catholic Online

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:15

จะเป็นแควนคลับป้าปูมีข้อบังคับว่าต้องควักสมองทิ้งเหมือนป้าปูด้วยเหรอถึงได้ตรรกะป่วยถึงเพียงนี้?
แทนที่คนของเราทำตัวไม่เหมาะสมจะช่วยกันตำหนิต่อไปจะได้ระวังขึ้นกลับกลายเป็นดันทุรัง
แถ+เถียงแทนแถมยังพาลมาด่าคนที่เขาวิจารณ์อีก ถ้าป้าแกไม่ทำตัวอย่างนี้จะมีใครวิจารณ์แบบนี้มั้ย?

คิดง่ายๆ ว่าหากคุณมีลูกสาวทำตัวกระแดะ แร่ด+ร่านให้ชาวบ้านเขาติฉินกันทั้งตำบล คุณจะด่า
ลูกสาวและบอกให้เขาปรับปรุงตัวหรือคุณจะเที่ยวตามไปด่าชาวบ้านที่เขาวิจารณ์แล้วให้ท้ายลูกสาวคุณ
ซึ่งยังคงทำตัวกระแดะ แร่ด+ร่านเหมือนเดิม (และอาจเสี่ยงท้องไม่มีพ่อให้งามหน้าแน่ๆ) คิดดีๆ
ก่อนตอบนะครับไม่งั้นผมคงต้องแนะนำให้คุณทำหมันไปเลยดีกว่าไม่งั้นเด็กเกิดมาจะต้องไม่แวนซ์
ก็สก็อยซ์และเป็นปัญหาสังคมภายหลังแน่

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ป้าปูแกมีข่าวทำนองนี้ ก่อนหน้าที่แกมาเป็นนางยกก็ประวัติโชกโชนไม่ใช่เล่น
ถ้าป้าแกไม่ขึ้นมาเป็นนางยกแกจะไปทำกะลิ้มกะเหลี่ยที่ไหนก็เชิญไม่มีใครว่า แต่นี่แกขึ้นมาเป็นนายก
ที่เป็นเหมมืนหน้าตาของประเทศ การที่แกทำตัวไม่สำรวมให้คนทั้งโลกเขาเอาไปเมาท์สนุกปากได้
มันไม่ใช่เสียที่แกคนเดียวแต่หญิงไทยทุกคนก็จะพลอยโดนเขาเหมารวมว่า "หื่น แร่ด ร่าน ง่าย"
แบบที่ป้าปูแสดงออกไปด้วย

แต่ก่อนภาพพจน์หญิงไทยในสายตาต่างชาติก็ยิ่งไม่ค่อยดีอยู่แล้วป้าปูกับพวกแควนคลับไร้สติ
อย่ามาซ้ำเติมกันอีกเลย

ขอใช้คำเดิม นายกทำอะไรผิดครับ แค่ยิ้มก็ผิดหรือครับ บ้านเราเคยภูมิใจกับคำว่า Land of Smile แค่ยิ้มก็เอามาทำเป็นประเด็น ผิดตรงใหนครับ

ถ้าคุณคิดว่าป้านกแก้วไม่ได้ทำอะไรไม่เหมาะไม่ควร ทำดีเลิศแล้วทุกอย่าง
ก็ไม่เห็นต้องแคร์นี่ ว่าทั่วโลกเค้าจะหัวเราะงอหายกับกริยาอาการของป้านกแก้วบนเวทีโลกยังไง

จะให้ดี กลับไปอวยเลยก็ได้ ยุป้าแกเลยนะให้ทำเหมือนเดิม มั่นใจแล้วมาแคร์ทำไมคะกับสิ่งที่คนในบอร์ดนี้คิด จริงไม๊

คุณ Tiger Lily ให้แหล่งอ้างอิงข่าวมาแล้วครับ

คุณ marrykate ขอบ้างได้ใหมครับ
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#52 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:19

ตรรกะแดงนี่ก็ตลกดี นางยกฯไปแสดงกิริยาไม่เหมาะออกสื่อ จนทั่วโลกเขาเอาไปเล่ากันสนุกปาก คนผิดคือคนไทยที่ดันรู้สึกขายหน้า? เป็นหน้าที่ของคนไทยที่ดันหน้าบางทั้งหลายควรต้องกระโจนเข้าปกป้องนางยกฯ จากการกระทำของเจ้าหล่อนเอง?

แต่อย่างว่าแหละ ขนาดเผาบ้านเผาเมือง ยังยกหางตัวเองเป็นผู้รักประชาธิปไตยได้ เรื่องเฮียๆแค่นี้ ทำได้สบายมาก

นายกทำอะไรผิดครับ แค่ยิ้มก็ผิดหรือครับ บ้านเราเคยภูมิใจกับคำว่า Land of Smile แค่ยิ้มก็เอามาทำเป็นประเด็น ผิดตรงใหนครับ

ทุกอย่างไม่ผิด ขอให้ขึ้นต้นด้วยคำว่า แค่ และตามด้วย ส่วนที่ไม่ผิด
โดยละส่วนที่ผิดเอาไว้ไม่พูดถึง เช่น แค่เซ็นชื่อให้เมีย แค่ส่ง SMS เป็นต้น ^_^

เรากำลังคุยประเด็นเรื่องการยิ้มของท่านนายกอยู่ ไม่ใช้หรือครับ และคนที่คุณกำลังพาดพิงว่าเซ็นชื่อ หรือส่ง SMS ก็ไม่ใช่ท่านนายก

ประเด็นไม่ใช่การยิ้มครับ อันนั้นคือประเด็นที่คุณยัดเยียด
ประเด็นจริงๆ คือ การแสดงออกทางสีหน้าและท่าทางครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#53 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:25

นิยายรักอะไรของโปก ไม่เร้าใจเลย
มีนิยายรักต่างวัย ของอดีตนักการเมืองกับนักร้องอายุคราวลูก บ้างไหม
หรือนิยายรักนี้ไม่อาจลิขิตของไอ้ขี้ยาแอบเอาโพยเข้าห้องสอบมีบ้างไหม

-_-
We love fender.

#54 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:25

อยากให้โลกสงบสุข ราตรีสวัสดิ์ครับ :wub:
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#55 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:28

ตรรกะแดงนี่ก็ตลกดี นางยกฯไปแสดงกิริยาไม่เหมาะออกสื่อ จนทั่วโลกเขาเอาไปเล่ากันสนุกปาก คนผิดคือคนไทยที่ดันรู้สึกขายหน้า? เป็นหน้าที่ของคนไทยที่ดันหน้าบางทั้งหลายควรต้องกระโจนเข้าปกป้องนางยกฯ จากการกระทำของเจ้าหล่อนเอง?

แต่อย่างว่าแหละ ขนาดเผาบ้านเผาเมือง ยังยกหางตัวเองเป็นผู้รักประชาธิปไตยได้ เรื่องเฮียๆแค่นี้ ทำได้สบายมาก

นายกทำอะไรผิดครับ แค่ยิ้มก็ผิดหรือครับ บ้านเราเคยภูมิใจกับคำว่า Land of Smile แค่ยิ้มก็เอามาทำเป็นประเด็น ผิดตรงใหนครับ

ทุกอย่างไม่ผิด ขอให้ขึ้นต้นด้วยคำว่า แค่ และตามด้วย ส่วนที่ไม่ผิด
โดยละส่วนที่ผิดเอาไว้ไม่พูดถึง เช่น แค่เซ็นชื่อให้เมีย แค่ส่ง SMS เป็นต้น ^_^

เรากำลังคุยประเด็นเรื่องการยิ้มของท่านนายกอยู่ ไม่ใช้หรือครับ และคนที่คุณกำลังพาดพิงว่าเซ็นชื่อ หรือส่ง SMS ก็ไม่ใช่ท่านนายก

ประเด็นไม่ใช่การยิ้มครับ อันนั้นคือประเด็นที่คุณยัดเยียด
ประเด็นจริงๆ คือ การแสดงออกทางสีหน้าและท่าทางครับ ^_^

อ่านเองนะครับ จะไปนอนแล้วครับ

#56 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

อ่านเองนะครับ จะไปนอนแล้วครับ

อย่าฝันร้ายนะครับ พรุ่งนี้กลับมาใหม่ได้ครับ บอร์ดเปิด 24 ชม. ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#57 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:47

ชิชิ ทำมาว่านารีขี่ควายแดง

เบื่อพวอกอำมาตย์ :lol:

#58 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:21

ตรรกะควายแดงนี่ ป่วยจริงๆ แทนที่คนทำผิดน่าจะตักเตือนไม่ให้ทำผิดซ้ำอีก

แต่กลับให้ท้ายคนทำผิด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#59 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:56

yinglust โปรโมทการท่องเที่ยวพัทยาชัดๆ

Lust เป็นเพศหญิง แปลว่า ความอยาก กิเลส หรือเปล่า

ใช่ค่ะ

lust แปลว่า ความอยาก ในอารมณ์ ความรู้สึก หรือ ตัณหา ราคะ

Lust

From Wikipedia, the free encyclopedia
Jump to: navigation, search
This article is about the physical desire. For other uses, see Lust (disambiguation).

Posted ImageDetail: Luxuria (Lust), in The Seven Deadly Sins and the Four Last Things, by Hieronymus Bosch.
Lust is an emotion or feeling of intense desire in the body. The lust can take any form such as the lust for knowledge, the lust for sex or the lust for power. It can take such mundane forms as the lust for food as distinct from the need for food. Lust is a powerful psychological force producing intense wanting for an object, or circumstance fulfilling the emotion.[
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#60 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

#61 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:34

นายกกำลังทำหน้าที่ในการเชื่อมสัมพันธไมตรีกับต่างเมืองอยู่

พวกสลิ่มนี่ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย :angry: :angry:

ปล.สร้างสัมพันธไมตรีแบบในอดีต ที่ต้องทำให้สองเมืองเป็นดองกัน
นี่ครั้งแรกแค่งานดูตัวนะ เดี๋ยวต่อไปจะส่งตัวไปที่อเมริกาแล้ว :D :D

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#62 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:13

จะเป็นแควนคลับป้าปูมีข้อบังคับว่าต้องควักสมองทิ้งเหมือนป้าปูด้วยเหรอถึงได้ตรรกะป่วยถึงเพียงนี้?
แทนที่คนของเราทำตัวไม่เหมาะสมจะช่วยกันตำหนิต่อไปจะได้ระวังขึ้นกลับกลายเป็นดันทุรัง
แถ+เถียงแทนแถมยังพาลมาด่าคนที่เขาวิจารณ์อีก ถ้าป้าแกไม่ทำตัวอย่างนี้จะมีใครวิจารณ์แบบนี้มั้ย?

คิดง่ายๆ ว่าหากคุณมีลูกสาวทำตัวกระแดะ แร่ด+ร่านให้ชาวบ้านเขาติฉินกันทั้งตำบล คุณจะด่า
ลูกสาวและบอกให้เขาปรับปรุงตัวหรือคุณจะเที่ยวตามไปด่าชาวบ้านที่เขาวิจารณ์แล้วให้ท้ายลูกสาวคุณ
ซึ่งยังคงทำตัวกระแดะ แร่ด+ร่านเหมือนเดิม (และอาจเสี่ยงท้องไม่มีพ่อให้งามหน้าแน่ๆ) คิดดีๆ
ก่อนตอบนะครับไม่งั้นผมคงต้องแนะนำให้คุณทำหมันไปเลยดีกว่าไม่งั้นเด็กเกิดมาจะต้องไม่แวนซ์
ก็สก็อยซ์และเป็นปัญหาสังคมภายหลังแน่

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่ป้าปูแกมีข่าวทำนองนี้ ก่อนหน้าที่แกมาเป็นนางยกก็ประวัติโชกโชนไม่ใช่เล่น
ถ้าป้าแกไม่ขึ้นมาเป็นนางยกแกจะไปทำกะลิ้มกะเหลี่ยที่ไหนก็เชิญไม่มีใครว่า แต่นี่แกขึ้นมาเป็นนายก
ที่เป็นเหมมืนหน้าตาของประเทศ การที่แกทำตัวไม่สำรวมให้คนทั้งโลกเขาเอาไปเมาท์สนุกปากได้
มันไม่ใช่เสียที่แกคนเดียวแต่หญิงไทยทุกคนก็จะพลอยโดนเขาเหมารวมว่า "หื่น แร่ด ร่าน ง่าย"
แบบที่ป้าปูแสดงออกไปด้วย

แต่ก่อนภาพพจน์หญิงไทยในสายตาต่างชาติก็ยิ่งไม่ค่อยดีอยู่แล้วป้าปูกับพวกแควนคลับไร้สติ
อย่ามาซ้ำเติมกันอีกเลย

ขอใช้คำเดิม นายกทำอะไรผิดครับ แค่ยิ้มก็ผิดหรือครับ บ้านเราเคยภูมิใจกับคำว่า Land of Smile แค่ยิ้มก็เอามาทำเป็นประเด็น ผิดตรงใหนครับ

ถ้าคุณคิดว่าป้านกแก้วไม่ได้ทำอะไรไม่เหมาะไม่ควร ทำดีเลิศแล้วทุกอย่าง
ก็ไม่เห็นต้องแคร์นี่ ว่าทั่วโลกเค้าจะหัวเราะงอหายกับกริยาอาการของป้านกแก้วบนเวทีโลกยังไง

จะให้ดี กลับไปอวยเลยก็ได้ ยุป้าแกเลยนะให้ทำเหมือนเดิม มั่นใจแล้วมาแคร์ทำไมคะกับสิ่งที่คนในบอร์ดนี้คิด จริงไม๊

คุณ Tiger Lily ให้แหล่งอ้างอิงข่าวมาแล้วครับ

คุณ marrykate ขอบ้างได้ใหมครับ

ก็มีอยู่เต็มบอร์ดแหละค่ะ อ่านหัวข้อเอาก็ได้ อันนี้แค่ 1 ตัวอย่างค่ะ http://webboard.seri...ที่เอามาแปะนะคะ จะได้รู้ชาวโลกหัวเราะจริตกริยาป้านกแก้ว (aka ป้าหื่น) ยังไง

อ้อ "แค่ยิ้มก็ผิดหรือครับ" ไม่ผิดหรอกค่ะ โอบามาไปพบปะผู้นำ นักการเมืองหญิงไม่รู้กี่คน เขาก็ยิ้มให้โอบาม่ากันทุกคนค่ะ ไม่มีใครบึ้งให้เลย แต่ไม่รู้ทามม๊ายยยย ป้าสุดสวยสุด sexy ของเราโดนเค้าล้ออยู่คนเดียว คิดสิคะ คิด

Edited by marrykate, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:15.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#63 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

คิดให้สูงหน่อยครับ แย่มากแนวคิดดูถูก สตรีอย่างนี้

ทั้งที่เป็นมารยาทการต้อนรับแบบเจ้าบ้านที่ดีเท่านั้น เฮ้อใใใใใใใใใใใ

ไม่ใหวจริงๆ

ถูกต้องเลย
คิดให้สูงหน่่อย
แย่มากเลยแนวคิดดูถูกสตรีอย่างนี้

แต่ถาุมว่า
  • ใครเริ่มการดูถูก คนไทยกันเอง หรือ ต่างชาติ
  • ใครทำให้หญิงไทยทั้งหมดต้องถูกต่างชาติดูถูก ยิ่งลักษณ์ สื่อต่างชาติ หรือคนไทยที่นำเรื่องนี้มาเล่นต่อ
  • ภาพถ่ายที่ช่างภาพหลายสำนักถ่ายมีเป็นร้อย ทำไมทุกสำนักเจาะจงนำรูปแบบนี้หลายๆรูป หลายๆอิริยาบถที่สื่อในแนวชู้สาวมาเล่น
  • ยิ่งลักษณ์ สำรวมตนพอเหมาะ หรือไม่ ถ้าคิดว่าเป็นภาพถ่ายทีเผลอซึ่งชวนให้สื่อไปในทำนองนี้ ทำไมมีหลายรูป หลายช่วงเวลา
  • ใครเป็นคนแรกที่ใช้ woman's touch ก่อน ไม่รู้หรือว่า เป็นการดึงประเด็นมาที่เรื่องเพศ จนสื่อจำได้ และมุ่งมาทางนี้
  • ใครตอบคำถามในเวทีดาวอส สวิสต์เซอร์แลนด์ ที่คนเกาหลีถามเรื่อง "สาวขายบริการ " ในประเทศ แต่นางคนนั้นกลับใช้ถ้อยคำว่า "prostitute" ซึ่งถือว่าไม่เหมาะสมอย่างแรง
ตอบมาหน่อยสิ ว่าใครเป็นคนทำให้สตรีไทยต้องถูกดูถูก

แย่มากจริงๆนะ

คุณนั่นเหละ ไม่ปกป้องแล้วยังสนับสนุน การกระทำที่่น่ารังเกียจในการกล่าวร้ายผู้อื่น

ฮะ ฮะ ฮะ
เราตั้งคำถามตั้งหลายข้อ
คุณใช้เวลาทั้งอ่านทั้งตอบได้ภายใน 1 นาที
เมพ ขิง ขิง

แถมตอบมาได้ว่า คุณนั่นเหละ เป็นคนทำให้สตรีไทยต้องถูกดูถูก
ตลกตายล่ะ

เราเป็นสื่อต่างชาติที่ลงข้อความประกอบภาพว่า "ยิ่งลักษณ์ส่งสายตายั่วยวนโอบามา" ตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า
เราเป็นคนต่างชาติที่ เมนท์ตามเว็บบอร์ด เสียดสียิ่งลักษณ์ ตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า
เราเป็นคนถ่ายภาพยิ่งลักษณ์ และคัดเลือกรูปที่สื่อความหมายชู้สาวออกมาลง ตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า
เราเป็นคนแรกที่ใช้ woman's touch จนแพร่กระจายไปทั่วโลก กลายเป็นโลโก้ประจำตัว ตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า
เราเป็นคนตอบคำถามในเวทีดาวอส สวิสต์เซอร์แลนด์ ที่คนเกาหลีถามเรื่อง "สาวขายบริการ " ในประเทศ แต่ใช้ถ้อยคำว่า "prostitute" ตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า

หุ หุ

แล้วจะให้ปกป้องใคร???
ปกป้องยิ่งลักษณ์้เหรอ
ปกป้องไม่ให้สื่อต่างชาติ ชาวต่างชาติดูถูก
ให้ทำยังไง
เรียกประชุมสื่อต่างชาติ ขอแก้ข่าวเอาไหม
ไปเมนท์แก้ตัวในเว็บบอร์ดต่างชาติต่างๆ

คุณก็ทำเองสิ

แล้วก็ขอบอกไว้เลยนะ
เราปกป้องหญิงไทย ที่ต้องรับกรรมเพราะการกระทำอันไม่สำรวมตนของคนบางคน

เราไม่มีหน้าที่ที่จะต้องปกป้องยิ่งลักษณ์ เพราะเราไม่ได้เลือก
ชัดไหม

เราต้องปกป้องความถูกต้อง และสิ่งที่ถูกต้องครับ การที่คุณคิดและคุณทำตามสิ่งที่คุณพูดคือ

"เราไม่มีหน้าที่ที่จะต้องปกป้องยิ่งลักษณ์ เพราะเราไม่ได้เลือก" อคติ และโมหะจะปิดบังปัญญานะครับ

คุณนี่มีคุณธรรมสูงส่งจริงนะ
หึ หึ

"เราไม่มีหน้าที่ที่จะต้องปกป้องยิ่งลักษณ์ เพราะเราไม่ได้เลือก"

เราปกป้องยิ่งลักษณ์แน่ถ้า....
  • หล่อนเป็นญาติของเรา
  • หล่อนมีพระคุณกับเรา
  • หล่อนรู้จักกับเรา
  • หล่อนเป็นบริวารของเราเรา
  • หล่อนเป็นผู้ด้อยโอกาสทางสังคม
  • หล่อนเป็นเพื่อนร่วมชาติที่ไม่ทำลายชาติ
  • หล่อนเป็นผู้มีความประพฤติที่ดีงาม สำรวม รู้จักกาละเทศะ
  • หล่อนเป็นคนที่อาสาเข้ามาแก้ไขปัญหาชาติ ไม่ใช่เข้ามาเพื่อแก้ไขปัญหาพี่
  • หล่อนเป็นคนที่ตั้งใจจริงกับการกำจัดพวกหมิ่นสถาบัน
  • หล่อนไม่ใช่หุ่นเชิดของพี่ชาย
  • หล่อนไม่ผลาญเงินชาติด้วยโครงการประชานิยมโง่ๆที่หวังเอาไว้ซื้อใจคนแต่ละกลุ่ม
  • หล่อนเข้าใจบทบาทหน้าที่ที่มีต่อรัฐสภา
  • หล่อนเข้าไปแก้ปัญหาไฟใต้อย่างจริงจัง
  • หล่อนห้ามปราม จัดการกับเสื้อแดงที่ใช้ความรุนแรง ข่มขู่ ทำร้ายผู้ที่เห็นตรงข้าม
  • หล่อนหาึความรู้รอบตัวใส่ตัว เพื่อพัฒนาตนเอง ไม่ใช่ปล่อยไก่ให้ผู้นำประเทศกลายเป็นตัวตลกระดับโลก
  • หล่อนไม่ปล่อยให้มีการทุจริต คอร์รัปชั่นโดยเฉพาะในหมู่ญาติพี่น้อง

หล่อนนำพาตัวเองมาถึงจุดนี้ ทำตัวเองให้เป็นจุดสนใจอย่างนี้

ใครเลือกหล่อน ก็ไปช่วยหล่อนแก้ไขเอาเอง

ใครผูกปมเงื่อนไว้ คนนั้นก็ต้องแก้ไขเอาเอง

ใครทำสกปรกไว้ ก็ต้องทำความสะอาดเอาเอง

ปล 1. คุณ nopantaman_again กับคุณ หลานคนสร้างชาติ นี่ มีอะไรคล้ายกันจังนะ
ปล 2 คุณ หลานคนสร้างชาติ อาจเป็นคนทำลายชาติที่บรรพบุรุษสร้างมาก็ได้นะ ถ้ายังตะพึดตะพือ เชียร์อย่างไม่ลืมหูลืมตา โดยไม่ดูเลยว่า ณ ปัจจุบัน ชาติเสียหายไปเท่าไหร่เพราะน้ำมือคนที่คุณเชียร์

#64 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:03

เหมือนเจอเเดงพันธุ์ใหม่

"เเดงโลกสวย" แต่เจ้าของล็อกอินก็คงไอ้ตัวเดิมเเหละ....

Edited by เดอะอำมาตย์, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:48.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน