Jump to content

- - - - -

แผน เสธฯ วันที่ 24 (ภาคสมมติ)

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:56

การไปชุมนุมที่ลานพระรูปเนี่ยะไม่ใช่ประเด็นหลักเลยสักนิด
M79 อะไรนี่น่ะ รับรองไม่มีเด็ดขาด เชื่อเถอะ
แต่พวกแดงและตะกวดทั้งหลายคงพร้อมใจไปที่นั่นกันเต็มไปหมด
เพื่อหาเรื่อง ก่อกวน ก้าวร้าว ตามสันดานที่คุ้นเคย
ทำอย่างนี้แล้วเสธ. จะล้มรัฐบาลได้อย่างไร? เนอะ?

ลองสมมติดูว่า
ตะกวดเกือบครึ่งเมืองไปอยู่ที่ลานฯ
ตะหานยืนยันไม่ออกจากที่ตั้ง
บ้านนายกนกแก้วก็คงมีคนคุ้มครองไม่มากนักหรอก
ถ้ามี M79 ไปถล่มบ้านนี้แทนล่ะ
แค่ 4-5 ลูกเท่านั้นแหละ
ปิดเกมได้เลย

Edited by ม่านน้ำ, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:59.

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:04

ต้องทำหลายบ้านพร้อมกัน บ้านจันทร์ส่องหมา บ้านอิโพย บ้านธิดาวานรเหวง บ้านไอ้สุกำกวม บ้านไอ้เหลิม เน้นว่าพร้อมๆ กัน เหมือนที่มันเคยเผาทำลาย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

*
POPULAR

เอาแก้วมาคนละใบ....................เหล้า โซดา น้ำ ไปหาเอาข้างหน้า ครับพี่น้อง :lol:

ไม่เน้นความรุนแรง เน้นความจริงใจต่อบ้านเมืองครับผม :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#4 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:19

:)
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#5 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:41

ม๊อบมากแค่ไหนก็ไม่สามารถทำให้รัฐบาลล้มได้
แผนงานลับลวงพรางที่เดินคู่ขนานไปกับม๊อบต่างหากที่จะเป็นตัวล้มรัฐบาล
การเตรียมตัวของรัฐบาลไม่ได้เน้นการขัดขวางม๊อบ แต่เน้นสกัดแผนลับที่เดินขนานไปกับม๊อบ
ผมเชื่อว่าในขณะนี้รัฐบาลมีความมั่นใจว่าสามารถสกัดแผนลับลวงพรางเหล่านั้น ในระดับที่พอจะวางใจได้แล้ว
ตอนนี้ก็เหลือแต่ควบคุมความสงบเรียบร้อยของม็อบเท่านั้น

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#6 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:56

-_- ปิดที่ไหน...นั่นแหละ...เปิดสงครามกลางเมืองเลยล่ะ

:rolleyes: แต่ก็ดี ตายห่านไปสักหน่อย แผ่นดินสูงขึ้นอีกนิด อาจจะมีอะไรๆดีๆกับแผ่นดินนี้เกิดขึ้นมั่งก็ได้เน๊อะ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#7 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:00

สหายควายแดง มา จะมีผลไม้ จำพวก น้อยหน่า ไปต้อนรับ น่าจะดี

#8 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ไม่ต้องสมมติ เสื้อแดงเขาคิดให้แล้ว

อยู่นี่ http://webboard.seri...สื้อแดงนี่ีมัน/ :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#9 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:04

เอาแก้วมาคนละใบ....................เหล้า โซดา น้ำ ไปหาเอาข้างหน้า ครับพี่น้อง :lol:

ไม่เน้นความรุนแรง เน้นความจริงใจต่อบ้านเมืองครับผม :P

มีกับแกล้มรึยังครับ

ผมถนัดกับแกล้มครับ :wub:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#10 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:06

การไปชุมนุมที่ลานพระรูปเนี่ยะไม่ใช่ประเด็นหลักเลยสักนิด
M79 อะไรนี่น่ะ รับรองไม่มีเด็ดขาด เชื่อเถอะ
แต่พวกแดงและตะกวดทั้งหลายคงพร้อมใจไปที่นั่นกันเต็มไปหมด
เพื่อหาเรื่อง ก่อกวน ก้าวร้าว ตามสันดานที่คุ้นเคย
ทำอย่างนี้แล้วเสธ. จะล้มรัฐบาลได้อย่างไร? เนอะ?

ลองสมมติดูว่า
ตะกวดเกือบครึ่งเมืองไปอยู่ที่ลานฯ
ตะหานยืนยันไม่ออกจากที่ตั้ง
บ้านนายกนกแก้วก็คงมีคนคุ้มครองไม่มากนักหรอก
ถ้ามี M79 ไปถล่มบ้านนี้แทนล่ะ
แค่ 4-5 ลูกเท่านั้นแหละ
ปิดเกมได้เลย

กลัวแต่ว่าถึงวันนั้น จะมีแต่บ้านเปล่าๆแต่ไม่มีคนอยู่น่ะซี

ส่วนนายกนกแก้วเผ่นไปอยู่ไหนแล้วไม่รู้

หรืออาจจะตามพี่มันไปฮ่องกง หรือ ดูไบ ก็ได้ :P
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#11 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:09

คุณ ม่านน้ำ โปรดลบที่โพสต์ในกระทู้นี้ด่วนครับ

ความลับขั้นสูงนะครับ
ใครมาบอกคุณนี่ เดี๋ยวแผนพังหมดพอดี

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#12 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

สถานการณ์แบบนี้ จำนวนคนไม่ใช่ตัวแปรว่ารัฐบาลจะอยู่หรือจะไป
ถ้าเป็นเรื่องจะช่วยพวกพ้องแล้วเอา 15 ล้านเสียงมาอ้างก็ว่าไปอย่าง
Veritas nunquam perit

#13 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:18

หัวเราะเบาๆ
ล้วงกระเป๋า แล้ว...........เกาไข่

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:21

เปิดตัวแล้วคะ ทีมรับมือม็อบ เสธ.อ้าย นำทีมด้วย "ขี้ข้าทักษิณตัวพ่อ" เป็ดเหลิง ดูรายชื่อแล้ว เห็นภาพการทำงานเลยว่า มีการวางแผนสังหารแกนนำ ไล่ดูรายชื่อ แต่ละคนล้วนมังกรยักษ์ โคโดโม ตั้งแต่ ปลอดเป็นศพ ปึ้งหัวเหม่ง จารุพงษ์ เจ้าพ่อควายแดง ประชา อินทรย์อิสาน และวราเทพ รวมถึงนายอัชพร จารุจินดา เลขาธิการคณะกรรมการกฤษฎีกา

กำลังพลสีกากี ที่ระดมมา 5 หมื่นคน ล้วนตำรวจฮาร์คอร์ ทั้งๆที่ตำรวจทั้งประเทศมีไม่ถึง 2 แสนคน นครบาลฮึกเฮิมมาก อยากลองของเล่นใหม่ โดยเฉพาะรถควบคุมฝูงชน และแก๊สน้ำตาที่ซื้อมาล็อตใหญ่ ยิ่งมีการถ่ายทอดสด พลแม่นปืนลูกชายรองเหลิม คงอยากแสดงฝีมือยิงสไนเปอร์

ขอเตือนผู้ที่จะมาร่วมชุมนุม 24 พ.ย. นี้ ให้เตรียมอุปกรณ์ อุดหู ที่เรียกว่า Ear - Plug ด้วย เพราะจะมีการเปิด "ไซเรน " ให้แก้วหูแตก อย่าลืมกล้องถ่ายรูปด้วยนะคะ เห็นอะไรไม่ชอบมาพากล ให้ถ่ายไว้ เพื่อใช้เป็นหลักฐาน

ขอฝากคำพูด ถึงพี่น้องที่ไม่เอารัฐบวมชุดนี้ และคนเกลียดทักษิณ ว่าต้องออกมาให้เต็มพื้นที่ ออกมาแสดงพลัง แล้วจะรู้ว่าปฎิหาริย์มีจริงคะ เชื่อเถอะ
!!
Siriwanna Jill

http://www.youtube.com/watch?v=sCDgPv5iSTU
เพลงเราสู้
MV เพลงนี้ จัดทำเพื่อปลูกสร้างความรักชาติ

#15 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:40

ต้องทำหลายบ้านพร้อมกัน บ้านจันทร์ส่องหมา บ้านอิโพย บ้านธิดาวานรเหวง บ้านไอ้สุกำกวม บ้านไอ้เหลิม เน้นว่าพร้อมๆ กัน เหมือนที่มันเคยเผาทำลาย

ฝากนิดนึง...บ้านจันทร์ส่องหมาน่ะ ยิงแม่นๆนะ เดี๋ยวเลยไปบ้านโผมมม :ph34r:

#16 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53

คุณ ม่านน้ำ โปรดลบที่โพสต์ในกระทู้นี้ด่วนครับ

ความลับขั้นสูงนะครับ
ใครมาบอกคุณนี่ เดี๋ยวแผนพังหมดพอดี

จุ๊ๆๆๆๆ อย่าได้อึงไปเชียวนะ อิอิ

#17 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

ฝากนิดนึง...บ้านจันทร์ส่องหมาน่ะ ยิงแม่นๆนะ เดี๋ยวเลยไปบ้านโผมมม :ph34r:

ได้คนชี้เป้าแล้ว ท่านนารายณ์จัดไป :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#18 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

คนดีมักแก้ไข คน***ชอบแก้ตัว

ที่มาไทกร พลสุวรรณ
----------------
ชินวัตรเตรียมเผ่นนอก!!!
เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจคนเข้าเมืองที่สนามบินสุวรรณภูมิแจ้งว่า ได้รับคำสั่งให้เตรียมอำนวยความสะดวกให้บุคคล VIP กลุ่มหนึ่งเดินทางไปต่างประเทศในช่วงวันที่ 22-23 พ.ย. 2555 โดยให้จัดเตรียมดังนี้
1.จัดเตรียมเจ้าหน้าตรวจคนเข้าเมืองสแตนด์บายไว้ที่ช่องทางออกของ VIP ตลอด 24 ชั่วโมง

2.จัดที่จอดรถในการมาส่ง VIP ไว้เฉพาะไม่ให้บุคคลภายนอนเห็น
3.ให้เตรียมพร้อมเจ้าหน้าที่รักษาความปลอดภัยของสนามบินสุวรรณภูมิไว้ตลอด 24 ชั่วโมงเพื่อคุ้มครอง VIP และให้เตรียมทำงานประสานกับทีมรักษาความปลอดภัยของ VIP
แหล่งข่าวใน ตม.สนามบินสุวรรณภูมิให้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า คาดว่ากลุ่ม VIP ที่จะเดินทางออกนอกประเทศคือ คณะอดีตภรรยาและลูกๆของทักษิณ ชินวัตร จุดหมายปลายทางน่าจะเป็นเกาะฮ่องกง
เราจะติดตามการเคลื่อนไหวของพวกเขาต่อไปครับ

//@เจ๊..

#19 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:24

*
POPULAR

วิธีแก้ ง่ายๆครับ ไม่โดนบ้านท่านแน่นอน คือ ยิงในบ้านท่านออกมา โอเค๊........... :P

#20 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:33

ม๊อบมากแค่ไหนก็ไม่สามารถทำให้รัฐบาลล้มได้
แผนงานลับลวงพรางที่เดินคู่ขนานไปกับม๊อบต่างหากที่จะเป็นตัวล้มรัฐบาล
การเตรียมตัวของรัฐบาลไม่ได้เน้นการขัดขวางม๊อบ แต่เน้นสกัดแผนลับที่เดินขนานไปกับม๊อบ
ผมเชื่อว่าในขณะนี้รัฐบาลมีความมั่นใจว่าสามารถสกัดแผนลับลวงพรางเหล่านั้น ในระดับที่พอจะวางใจได้แล้ว
ตอนนี้ก็เหลือแต่ควบคุมความสงบเรียบร้อยของม็อบเท่านั้น

ที่ รบ.ทำอยู่คือการเปิดทางให้คนป่วนม๊อบได้อย่างสะดวก ถ้ามีแดงเทียมที่มีอาวุธ ก็ให้ ตร.รอดักยิงเลยสิ ผมว่าเอา ตร. 50000 ไปคุม แดงเทียม 5000ดีกว่ามั้ง 10ตำรวจต่อ1แดงเทียม เลยนะ แต่จะเป็นไปได้ที่ไหน เพราะ รบ.จัดมาเองทั้งนั้น แดงเทียมเพราะมันเป็นคนเสื้อดำไงครับ การ์ดนปช. มือ เอม79 ชัดๆชัวๆ กะลาชนฝันเปียกอะไรครับว่า รบ.ไม่ได้ขวางม๊อบ รบ.กลัวม๊อบยิ่งกว่าอะไร เพราะเวลาภาพออกมา กลัวควายแดงจะรู้ว่าคนที่รักชาติรักสถาบันยังมีอีกเยอะ กลัวควายแดงกลับใจ ส่วนไอ้ลับลวงพรางเนี่ย ถ้าจะมีจริง คิดว่า รบ.จะทำไรได้คับ? กลัวขี้ขึ้นหัวกันหมด ไอ้พวกนกรู้ เหลิม ตู่ สุกำพล ไรพวกนี้หนีก่อนเลยแหละ

#21 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:40

วันที่ 24 จะมีอะไรกันเหรอครับ

เมื่อวานก็มีคนมาแจกนามบัตรชวนไปก่อม๊อบ
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:50

นึกว่าเอาขวดใส่น้ำ แล้วไปฟังธรรม จากนั้นกรวดน้ำให้สัมภเวสี ให้มันตายพ้นๆ จากประเทศไทยซะที

เอาบุญแล้วก็ไปเกิดใหม่เลย

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

"ไม่เกิดความรุนแรง ม็อบจะชนะได้อย่างไร" วาทะเด็ดจากท่านฉะเลีย อยู่บรรลัย(ตำแหน่งขี้ข้าแม้ว) -_- -_-

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:07

แดงเทียมที่ไหน มะเขือเทศชัดๆ
ขนอาวุธเข้าไปอย่างเปิดเผยเลยแหละ

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#25 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:15

เนื้อปู พอมี แต่จะกินอร่อยมั้ย :D
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#26 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:22

หวังว่า ตำรวจทั้งกรุงเทพ คงมาเฝ้าม๊อบกันให้หมดนะครับ
ม็อบอาจมีระเบิด อาจบุกสภา หรือก่อความรุนแรงได้
ตำรวจไปคุมม็อบกันให้เยอะๆ เอาชนิด 1 ต่อ 1 ได้เลยยิ่งดี
ไว้ใจไม่ได้หรอก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#27 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ก็ดีแล้วนี่......แล้วจะมาดิ้นกันไปทามมายยย :lol: :lol:

#28 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:26

จากเพจคุณบวร http://www.facebook....oworn.yasintorn

วันนี้ ออกรายการ Gossip Thailand คุณสมชายถามว่า
ถ้าประชาชนมาร่วมชุมนุม 1 ล้านคน แล้วรัฐบาลจะออกไปได้อย่างไร
พอไปยื่นข้อเสนอ 3 ข้อ เขาก็คงรับไว้พิจารณา

ผมก็ตอบไปว่า ถ้ามีคนมาล้านคนจริง
แรกสุดคือ คนมาช้าก็อย่าหวังจะเข้าไปถึงลานพระบรมรูปทรงม้า
เพราะจะเห็นแต่คนอยู่ข้างหน้าเต็มไปหมด ก็ต้องยืนต่อกันไปเรื่อย ๆ ตามท้องถนนอย่างไม่มีที่สิ้นสุด

จากนั้น คนทั่วไป ก็จะไม่ออกจากบ้านไปทำธุระที่ไหน ห้างสรรพสินค้าจะปิด
ถ้าเป็นวันทำงาน แบงค์จะหยุด ตลาดหลักทรัพย์จะปิดการซื้อขาย สนามบินก็ปิดโดยไม่ต้องส่งคนไปชุมนุม สรุป กรุงเทพจะเป็นอัมพาต โดยคนที่ชุมนุมล้านคน ยืนนิ่ง ๆ กับที่ ไม่ต้องเดินขบวน

รัฐบาลที่ประกาศให้ตำรวจทำหน้าที่อย่างสากล ก็ขอบอกว่า ถ้าเป็นสากลจริง ตำรวจก็จะไม่ทำหน้าที่ต่อไป
เพราะรัฐบาลไม่ชอบธรรมแล้ว ตำรวจต้องอำนวยความสะดวก รัฐบาลถ้ายึดสากลก็ต้องพิจารณาตัวเอง ออกทีวีประกาศลาออกทั้งคณะ ไม่ต้องไปยื่นเอกสารอะไรหรอก และรัฐบาลอย่าได้เรียกหาโอกาส
เพราะเวลาหมดแล้ว ประชาชนที่รับรู้การกระทำผิดของรัฐบาล ได้ร่วมกันออกมาพิพากษา วันที่ 24 พย.
ไม่ใช่วันที่จะมากล่าวหาอะไรรัฐบาลอีกแล้ว แต่มายืนยันว่า รัฐบาลมีความผิดขั้นอุกฤษ

จำนวนของประชาชนที่มา จึงมาความหมายด้วยเหตุนี้ รัฐบาลจะทนอยู่ต่อไปได้อย่างไร
เพราะเศรษฐกิจเดินต่อไปไม่ได้ ต่างชาติจะประนามรัฐบาลที่ไม่อาจควบคุมสถานการณ์ และไม่ยอมรับผิดชอบ
แต่ถ้าวันที่ 24 พย. นี้ มีคนมาแค่หลักหมื่น เสธอ้าย ก็แพ็คกระเป๋ากลับไปปั้นนักกีฬาโอลิมปิคต่อไป
ดังนั้น หยุดถาม หยุดลังเลว่า มาเยอะ ๆ แล้วจะได้อะไร

ถ้าไม่ต้องการรัฐบาลนี้ ก็ต้องออกมาเป็นพลังส่วนหนึ่ง
แค่มายืนเฉย ๆ ไม่ต้องพกพาอาวุธใด ๆ เป็นการใช้สิทธิ เสรีภาพตามรัฐธรรมนูญ ครับ
อยากมีที่ยืนบนลานพระบรมรูปต้องมาแต่เช้ามืดครับ แล้วพบกันครับ ....บวร

............................................................................

บางส่วนน่าจะเป็นไปในแนวทางนี้นะครับ

เนื้อปู พอมี แต่จะกินอร่อยมั้ย :D

เอาซุปเครื่องในปลาด้วยไหมครับ ขมกำลังดี :lol:

#29 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ถ้าใครๆๆอ่านเกมเสธอ้ายออก รัฐบาลมันคงไม่ดิ้นขนาดนี้หรอก 55555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#30 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:22

วิธีแก้ ง่ายๆครับ ไม่โดนบ้านท่านแน่นอน คือ ยิงในบ้านท่านออกมา โอเค๊........... :P

โห!
กระทืบไลค์ให้ล้านครั้ง
คิดได้ไงอ่ะ
แจ่ม :D

#31 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

โห!
คิดได้ไงอ่ะ

ถ้าสำเร็จยกให้ดูแลกระทรวงนึง

ถ้าไม่สำเร็จ..... :lol: :lol: :lol:

#32 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:28

คุณก็เป็นอำมาตย์ซิครับ ระดับขุนเชียว
"ขุนขยับ กับพินาศ" เพลาๆหน่อยนะครับ
ระวังขุนตก ..ไว้ด้วย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#33 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

โห!
คิดได้ไงอ่ะ

ถ้าไม่สำเร็จ..... :lol: :lol: :lol:

ให้หม่องโอ๊ก ท่าขี้เหล็ก หอมแก้ม 2 ฟอด
:lol: :lol:

#34 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53

หัวเราะเบาๆ
ล้วงกระเป๋า แล้ว...........เกาไข่

ยังไม่หายอีกเหรอครับเรื่องขันๆเนี้ย..แหมยาหมดไปหลายขวดแล้วน่าจะหายแล้วนะครับ...

#35 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:10

พวกเราต่างก็อยู่ในสภาวะแบบเดียวกับผมทั้งหมดแหละครับ
สังคมวันนี้ก็ไม่ต่างจากสังคัง
เพียงแค่บางคนจะเก็บกดเอาไว้แล้วคิดว่าไม่มีอะไรมาก
บางคนก็คิดว่ามันอยู่ในร่มผ้า ไม่มีใครมองเห็น เรายังทำอะไรได้เหมือนปกติ
บางคนบอกว่า ใช้ยาสิ แม้ว่ามันจะแสบ แต่ก็หายขาด
บางคนกลัวแสบ ก็บอกว่า ยังใช้ชีวิตประจำวันได้เป็นปกติ ต้องเอายาทาให้มันแสบทำไม
นี่แหละครับ
มันอยู่ติดๆกับตัวเรา มันเป็นสังคังที่อยู่กับตัวเรา
อยู่ที่ว่า เราจะยอมแสบ กันวันนี้หรือเปล่า เท่านั้น
ส่วนผม แม้ว่าจะหายแล้ว แต่ยัง สนุกกับการเกา ต่อไป
55555
  • wat likes this

#36 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:17

ผมขอตั้งชื่อแผนนี้ว่า
แผนผ่าแตงโม
หึหึ แล้วจะเข้าใจ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#37 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:17

พวกเราต่างก็อยู่ในสภาวะแบบเดียวกับผมทั้งหมดแหละครับ
สังคมวันนี้ก็ไม่ต่างจากสังคัง
เพียงแค่บางคนจะเก็บกดเอาไว้แล้วคิดว่าไม่มีอะไรมาก
บางคนก็คิดว่ามันอยู่ในร่มผ้า ไม่มีใครมองเห็น เรายังทำอะไรได้เหมือนปกติ
บางคนบอกว่า ใช้ยาสิ แม้ว่ามันจะแสบ แต่ก็หายขาด
บางคนกลัวแสบ ก็บอกว่า ยังใช้ชีวิตประจำวันได้เป็นปกติ ต้องเอายาทาให้มันแสบทำไม
นี่แหละครับ
มันอยู่ติดๆกับตัวเรา มันเป็นสังคังที่อยู่กับตัวเรา
อยู่ที่ว่า เราจะยอมแสบ กันวันนี้หรือเปล่า เท่านั้น
ส่วนผม แม้ว่าจะหายแล้ว แต่ยัง สนุกกับการเกา ต่อไป
55555

-_- สมัยเหงื่อซ่กๆ หมักๆหมมๆ ก็เกาให้เลือดซิบ แล้วซีม่าราด เช้ามาตกสะเก็ดหายสนิท...

<_< บ้านเราก็คงต้องเงี้ย แต่มันไม่ใช่สังคังแล้วมั้ง มันเป็นเอดส์ป่าว...

:blink:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#38 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:22

วันที่ 24 จะมีอะไรกันเหรอครับ

เมื่อวานก็มีคนมาแจกนามบัตรชวนไปก่อม๊อบ

แจกนามบัตร... :o :o !!!ขอดูหน่อยได้เปล่าครับว่าเป็นของใคร..เค้ามีแต่ชวนกันไปเดินเล่นลานพระรูปสองวันนะครับ....

#39 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:50

ถ้าไปยิงหมาสักตัวที่ท่าขี้เหล็ก คิดเท่าไรครับ
ต้องใช้อาวุธอะไรบ้าง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#40 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ถ้าไปยิงหมาสักตัวที่ท่าขี้เหล็ก คิดเท่าไรครับ
ต้องใช้อาวุธอะไรบ้าง

ท่าขี้เหล็กต้องอาร์พีจีอย่างเดียวครับ เป็นภาคบังคับ :lol:

#41 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:05

โห!
คิดได้ไงอ่ะ

ให้หม่องโอ๊ก ท่าขี้เหล็ก หอมแก้ม 2 ฟอด

แหม เฮฮากันใหญ่เลยนะ.......เดี๋ยวเสื้อแดงก็คิดว่าเป็นแผนจริงๆหรอก :D

#42 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

โห!
คิดได้ไงอ่ะ

แหม เฮฮากันใหญ่เลยนะ.......เดี๋ยวเสื้อแดงก็คิดว่าเป็นแผนจริงๆหรอก :D

เมื่อวานอ่านเจอในราดดำนา บอกว่าทักษิณซื้อเสธอ้าย หลอกสลิ่มไปปฏิวัติ แล้วพาพวกแดงมาล้อม
ทหารทนไม่ได้ก็ต้องออกมา ยึดอำนาจคืนให้ทักษิณ

สรุปทักษิณต้องซื้อสองเด้ง ซื้อทั้งเสธอ้าย แล้วต้องซื้อทหารอีก รวยแท้

#43 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

โห!
คิดได้ไงอ่ะ

ลืมถามครับ......... ถ้า คาร์บ๊องตอนนั้น เกิดจริง รัศมี 3กิโล อะไรนั้นนะ บ้านท่านรอดพอดีใช่ไหม...............ฮึฮึ..........(เจอตัวการแหละ ฮึฮึ) :P

#44 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ช่วยอุดท่อน้ำได้ป่าววว จะได้ทำอ่างเก็บน้ำสำรอง กำแพงมันใหญ่ดี

#45 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

โห!
คิดได้ไงอ่ะ

ลืมถามครับ......... ถ้า คาร์บ๊องตอนนั้น เกิดจริง รัศมี 3กิโล อะไรนั้นนะ บ้านท่านรอดพอดีใช่ไหม...............ฮึฮึ..........(เจอตัวการแหละ ฮึฮึ) :P

จุ๊...จุ๊...อย่าเอ็ดไป พวกเสื้อแดงหู ตา เป็นสับปะรด

#46 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:36

ขอโทษนะครับผมไม่ได้ติดตามข่าวอะไรเลย
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน