Jump to content

- - - - -

ทำไมหม่อมปลื้ม........ไม่ปกป้องสถาบัน

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ตัวเองเป็นถึง "ราชนิกุล"........มีคำนำหน้าว่าหม่อม........

แต่ทำตัวเยี่ยงทาส...นายทุนสามานย์..............

ไม่คิดปกป้องราชวงศ์............แต่กลับส่งเสริมขบวนการล้มเจ้า.........

ถ้าไม่ภูมิใจในราชวงศ์........ก็เลิกใช้คำว่า "หม่อม"........เถอะครับ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:08

ผมคาดว่าเขาเป็นคนมีปม เลยชอบ "ทำตัวแตกต่าง"

ถ้าเขาไม่เอาสถาบันจริงอย่างปากว่า ต้องตัดคำนำหน้าว่ามล.ออกให้หมด
แล้วเป็น "นาย" ธรรมดาแบบพวกเรา
gladiator 1.jpg

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

เปลี่ยนเป็น........นายซูปเปอร์แมน อมบ๊วยเค๊ม........ใน อาราเร่

555+........................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:16

เป็น "ธรรมดา" ของพวกกระสัน "อำนาจ" ครับ....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#5 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

มันคิดว่ามีศักดิ์และสิทธิ์ มั้ง
มันเลยคิดล้มเจ้า

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#6 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

พวกไร้สมองอ่ะ

#7 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:18

อย่าคาดหวังอะไรกับคนพรรค์นี่้เลย

#8 butadad

butadad

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ตัวมันเอง ยัง ต้องมีคำนำหน้าอยู่เลย โถ โถ หม่อมเอ่ย

#9 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:51

คนที่ปกป้องสถาบัน จะไม่ดึงเอาราชนิกุลมาตำหนิอย่างงี้หรอกครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#10 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:10

เปลี่ยนเป็น........นายซูปเปอร์แมน อมบ๊วยเค๊ม........ใน อาราเร่

555+........................

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:12

คนที่ปกป้องสถาบัน จะไม่ดึงเอาราชนิกุลมาตำหนิอย่างงี้หรอกครับ

แต่อิราชนิกุลดึงสถาบันมาด่าได้????

ตรรกะสุดยอดว่ะโปก
gladiator 1.jpg

#12 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ญาติวงศ์พงศ์ศักดิ์หาชั่วไม่
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#13 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:19

หม่อมปลื้มคือใคร :huh:

คือคนที่โดนพ่อตัวเองด่าว่า "จะเล่นการเมืองอย่าโง่" อ่ะเหรอ :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#14 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:54

คนที่คิดจะล้มล้างสถาบัน ไม่มีสิทธิ์มาสะเออะแสดงความเห็นเกี่ยวกับราชนิกูลเช่นกัน

#15 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:03

พวกขาดความอบอุ่นครับ พอดีพวกพ่อเค้าทำเพื่อชาติมากเกินไป เลยไม่มีเวลาให้ความอบอุ่น เหมือนคนนามสกุล หยุ่น ยังไงไม่รู้ :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#16 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:29

จัดการคนที่แอบอ้างโหนสถาบัน คือการป้องกันสถาบันที่ดีที่สุด

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:52

จัดการคนที่แอบอ้างโหนสถาบัน คือการป้องกันสถาบันที่ดีที่สุด

จัดการยังไงเหรอครับ แล้ว "อีเต่านา" .....แบบนั้นควรเรียกว่าอะไรดีครับ?? <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:53

หม่อมปลื้มคือใคร :huh:

คือคนที่โดนพ่อตัวเองด่าว่า "จะเล่นการเมืองอย่าโง่" อ่ะเหรอ :lol:

พ่อมันยังไม่เอาเลยครับลูกโง่ๆ แบบนี้.......เสียชื่อเสียงวงศ์ตระกูลจริงๆ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#19 Ballbk

Ballbk

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:07

ตรรกะนี้ เอาใส้ติ่ง คิดเหรอ

หาข่าวมาแปะต่อไป ดีแล้วแหละ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:37

ไม่เกี่ยวเลย

อย่างไอ้ปลื้มมันเป็นคนธรรมดา มีแต่เพียงสายเลือดที่สืบมาจากพระองค์เจ้าเทวัญอุทัยวงศ์

และที่สำคัญ คนที่ไม่เคยทำอะไรให้เป็นประโยชน์แก่ชาติบ้านเมือง แถมยังให้ท้ายพวกเลว ๆ ด้วย อย่าว่าแต่ตำหนิเลย ด่ายังน้อยไปด้วยซ้ำ
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:54

*เห็นด้วยกับ #2 ครับ
*หลงว่าตัวเองเก่ง แต่ไม่พอที่จะเด่นในคนกลุ่มมาก
เลยไปรวมฝูงกับกลุ่มน้อย ..ก็ยังเป็นได้แค่หาง

*หม่อมประหลาด หม่อม9หยอย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20

ขจัดการแอบอ้างโหนสถาบัน คือการป้องกันสถาบัน

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#23 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ขจัดการแอบอ้างโหนสถาบัน คือการป้องกันสถาบัน

อย่างไรคะ

อธิบายหน่อย

#24 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

มันเป็นคนมีปมด้อยที่อิจฉาคนอื่นที่มีความสามารถและเป็นที่ยอมรับของสังคม จึงแสดงความเห็นแย้งแม้ว่าตรรกจะบิดเบี้ยวเพื่อที่ให้ตนเองดูเด่นและเป็นที่ยอมรับในบางกลุ่มคน

สรุปแล้วก็คือเป็นพฤติกรรมเกรียนๆ ของ nobody ที่อยากเป็น somebody นั่นเอง

#25 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:08

เช่น เสื้อที่สกรีนข้อความนี้ ซึ่งสอดรับกับเรื่องในเว็บบอร์ดประเด็น "เรื่องในวัง"

หรือการทำข้อความโพสต์ขึ้นเฟซบุ๊คว่า
ถ้ามีเสื้อแดงบาดเจ็บล้มตายจากการชุมนุม เบื้องสูงต้องรับผิดชอบ

แบบนี้เรียกว่าโหนสถาบันเพื่อหวังผลทางการเมืองหรือไม่

Edited by อู๋ ฮานามิ, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#26 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:15

ระวังจัดการผิดตัวด้วยนะครับ เท่าที่เห็นเสื้อแดงไล่กัดคนรักสถาบันไปทั่ว จะโหนหรือไม่โหน ก็ไม่เกี่ยว โดนกันถ้วนหน้าไปหมดแล้ว
สิ่งที่น่ากังวลใจคือเรื่องการแยกแยะ ใครโหนเจ้า หรือใครเป็นคนปกติที่แค่นับถือเจ้า มันแยกแยะลำบากอยู่ คนรักเจ้าที่ไม่โหนเจ้า
แต่ไม่ได้แสดงออกแบบเสื้อแดง มีอยู่มากมาย เกิดกำจัดผิดฝาผิดตัวเอาคนดีๆ ที่แค่รักเจ้า ล่ะก็..... เรื่องคงไม่จบง่ายๆแน่ๆ

ว่าแต่ โหนเจ้า ในความหมายของคุณคือแบบไหนบ้างหรือ? บอกตรงๆ นิยามโหนเจ้าของเสื้อแดงหลายๆคน
ฟังแล้ว ไม่สบายใจเอาซะเลย เพราะนิยามโหนเจ้าของเสื้อแดงหลายๆคน มันพาดพิงไปยัง "คนปกติ" ในนิยามของตัวผมเอง
จำนวนมากมายมหาศาลเลยที่เดียว ไม่อย่างนึกว่าทั้งตัวผม ครอบครับ ญาติหิโกโหติกา ถ้าเข้าไปอยู่ในลิส "โหนเจ้า"
ในนิยามของเสื้อแดงแล้ว จะเป็นอย่างไร

และถ้าต้อง "กำจัด" คนเหล่านั้น..... อา กำลังนึกถึงเรื่องโหดร้าย อะไรบางอย่างขึ้นมาซะงั้น .....หวังว่าผมคงแค่วิตกจริตไปเองนะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#27 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:05

เช่น เสื้อที่สกรีนข้อความนี้ ซึ่งสอดรับกับเรื่องในเว็บบอร์ดประเด็น "เรื่องในวัง"

หรือการทำข้อความโพสต์ขึ้นเฟซบุ๊คว่า
ถ้ามีเสื้อแดงบาดเจ็บล้มตายจากการชุมนุม เบื้องสูงต้องรับผิดชอบ

แบบนี้เรียกว่าโหนสถาบันเพื่อหวังผลทางการเมืองหรือไม่

เกี่ยวอะไรกับสถาบัน
ควายแดงเอ๋ย เอาสมองส่วนไหนคิดเน้อ
มิน่า เค้าถึงหลอกให้มาตายได้โดยไม่ต้องเสียดายเลย
อยู่บ้านเลี้ยงควายดี ๆ ไม่ชอบ

#28 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:30

แย่นะ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน