Jump to content

- - - - -

เสธอ้าย หาทางลง แล้ว 555 โถ.. จะรีบไปใหนละอ้าย

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

แก่ หลั่งเร็ว รุกลน นางเลิ้ง

:lol: :lol: :lol: สงสัย ไม่ช็อต!! :D :D :D :D

“เสธ.อ้าย” เดิมพันม็อบพลาดเป้า 11 โมงเช้ายุติชุมนุม ปัดรับเงิน-ยันไม่บุกทำเนียบ

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 21 พฤศจิกายน 2555 17:43 น.

แกนนำกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม แถลงจุดยืนการชุมนุม ปฏิเสธรับเงิน 6 พันล้านจัดตั้ง ไม่มีใครอยู่เบื้องหลัง ยืนยันไม่มีเหตุรุนแรง ไม่เคลื่อนพลบุกทำเนียบฯ เดิมพัน 11 โมงเช้าม็อบไม่พรึ่บยุติทันที หากขับไล่รัฐบาลไม่ได้พร้อมวางมือไม่ยุ่งเกี่ยวการชุมนุมอีก

http://www.manager.c...D=9550000142348

ความคิดเห็นที่ 13

11 โมงเร็วไปนะคะ น่าจะให้เวลาคนที่มาจากต่างจังหวัดอีกหน่อย
ขึ้นความเห็นให้ด้วยค่ะ

ความคิดเห็นที่ 12

ม็อบวันเสาร์นี้จุดไม่ติดแน่ๆ พวกเขาจะได้ใจ เหลิงอำนาจ และก่อนสิ้นปี แผ่นดินนี้มีดีให้ชม
คนไทย

ความคิดเห็นที่ 11

11 โมงไม่พรึ็บ แล้วเชิญชวนมาทำหอกอะไร .... ว่ะ
หุหุ

ความคิดเห็นที่ 10

ทำไมต้องตั้งข้อแม้เสียเยอะ แยะ มามากหนะ มากเท่าไหร่ก็ไม่ระบุ
ดูเหมือนตั้งธงว่าจะเลิกอย่างเดียวเลยนะครับ
แปลกๆ

ความคิดเห็นที่ 7 -1

ป๊อด!
ไม่ต้องชุมนุมก็ได้มั๊ง

ความคิดเห็นที่ 3

เงื่อนไขเสธเยอะไปไหมครับ
หาทางลงไว้รึเปล่านี้
(รีบกลับไปกินไวน์กับพี่เหลิมต่อป่ะ
ยะใสเพื่อนตู่

Edited by หมูอวกาศ, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59.

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

หาทางลงแหละดีแล้ว จะได้ไม่ต้องไปเป็นบันไดให้นังปู ความระยามของอีปู กำลังจะเห็นผลอยู่แล้ว

#3 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ที่ 2 :lol: :lol: :lol:

Edited by Oreki Houtarou, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#4 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:03

งงอะดิ ตั้งรับไม่ถูกใช่มั๊ย :lol: :lol: :lol:

Edited by 10APR10, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04.

#5 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:03

สมศักดิ์ หาทางลงให้ ขรก. นักข่าว สภา

ขอบคุณภาพจาก http://www.dailynews...politics/167610

#6 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:04

แล้ว......ถ้ามัน พรึ่บ!!! ล่ะ .......
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#7 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:09

:lol: แบบนี้ควายแดงก็เลิกกังวลได้แล้วซิ่นะ ดิ้นเป็นหมาโดนเห็บกัดมานาน

2-3 วันนี้คงจะไม่ต้องเห็นควายแดงดิ้นเพราะม๊อบเสธ อ้ายอีกแล้วใช่ป่ะ หมูอวกาก

Edited by HiddenMan, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#8 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:11

หาทางลง หรือ หาทางลวง :lol: :lol: :lol:

#9 ant

ant

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

ควายแดงก็ไม่ต้องกังวลใจแล้วนะครับ ไปเกี่ยวข้าวรับจ้างดีกว่า ตำรวจ หกหมื่นเจ็ดหมื่นก็คงไม่ต้องเข้ามาให้เปลืองงบประมาณแล้ว มาก็ไม่คุ้มเงินที่จ่าย เพราะไปราชการไม่ถึง 3 ชม. ไม่คุ้มงบประมาณ เป็ดเหลิม กับไอ้ปอด ก็ไม่ต้องปอดแหกหรอก สบายใจได้

แต่..ยังไงกรูก็จะไปว่ะหมู
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#10 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:19

สบายใจแล้ว ก็เข้าเล้านอนได้
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#11 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:21

ไอ้หมูมันไม่ใช่แฟน เสธ. อ้ายตัวจริงนี่หว่า...

ขนาดผมไม่ใช่ ผมยังรู้เลย...เสธ. พูดอย่างนี้มาตั้งแต่การชุมนุมครั้งแรกแล้ว

ผมก็เห็นเค้าพูดงี้มาตลอดแหละ.....

:lol:

http://www.khaosod.c...TNNVGt3T1E9PQ==

"
เมื่อถามว่ามีการตั้งข้อสังเกตว่าการชุมนุมวันที่ 28 ต.ค. มีการเชื่อมกับบันได 5 ขั้นที่เป็นกระบวนการล้มรัฐบาล พล.อ.บุญเลิศ กล่าวว่า ไม่มี ตนมี 2 ขั้นคือวันที่ 28 ต.ค.กับอีก 1 วันหากในวันที่ 28 ต.ค.มีคนมาร่วมชุมนุมจำนวนมาก ก็จะเดินไปหารัฐบาล สมมุติว่ามีคนร่วมชุมนุม 1 ล้านคน ก็จะบอกกับทางรัฐบาลว่าท่านออกไปได้แล้ว เพราะมีคนไม่เห็นด้วยกับท่านจำนวนมาก แต่หากมีผู้ร่วมชุมนุมจำนวนน้อยทุกอย่างจะจบในวันที่ 28 ต.ค. ไม่อย่างนั้นจะกลายเป็นมวยไม่มีราคาไปชกที่ไหนก็ไม่ได้ และยืนยันว่าการพูดคุยในวันนี้ไม่มีมวยล้ม เพราะหากล้มจะไม่มีใครเชื่อถือ และตนอยากให้วันที่ 28 ต.ค. มีผู้มาร่วมชุมนุมเต็มความจุของสนามม้านางเลิ้ง ที่รองรับได้ประมาณ 20,000 คน "

:lol:

Edited by 55555, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:35.

#12 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:22

มิน่าล่ะ วันนี้ไอ้เป็ดเหลิมเลยปิดสตช.ฉลอง สั่งน้องๆมาเสิร์ฟไวน์กันตั้งแต่เที่ยง 5555++ :lol: :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#13 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:23

เหอะ เหอะ เหอะ เสธอ้ายแกก็พูดมาตั้งแต่แรกล่ะ น้าหมู แกให้สัมภาษณ์
ออกทีวีด้วยซ้ำ น้าหมูไม่ได้ดูเหรอ ตอนพี่แจ๊สของน้าหมูไปปรึกษาเรื่องแผน
ความปลอดภัยน่ะ เสธอ้ายแกบอก ถ้าม็อบมาน้อย ผมก็เลิก เอาหน้ามุดดิน
ไปเลย พี่แจ๊ส ของน้าหมูยังยืนหัวเราะอยู่ข้างหลังเลย 555555

แกเป็นคนพูดตรงไปตรงมาเหมือนยิงปืนนั่นแหละยิงตรงไม่มีเบี้ยว 55555
แกต้องกำหนด 11 โมง เพราะพวกมาไกลเขามาล่วงหน้าแล้ว มันมีแต่พวก
มาใกล้ โดยเฉพาะพวกอยู่ในกรุงเทพ นั่นแหละที่ช้า 55555

แต่ถ้า 11 โมงเช้า พรึ่บ นี่น้าหมู วิ่ง อย่างเดียวเลยนะ ไม่งั้นถูกแช่แข็งแน่
55555555555

#14 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:26

ขนาดเค้าบอกว่าถ้ามาไม่เยอะก็จะไล่กลับบ้านแล้ว เสื้อแดงยังเกณฑ์คนมาสู้ทั้งประเทศเลย สงสัยช๊อตไหม้เกรียมเลยนะนั้น มันก็แค่สีสันประชาธิปไตย จักกลัวไปใย
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#15 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:26

http://breakingnews....606&lang=T&cat=
"มั่นว่าใครทำชั่ว เชื่อว่าจะรู้ว่าเป็นใคร แต่ถ้าไม่มีใครรู้ ก็ยกบ้านเมืองให้เขาไปได้เลย ที่จริงผมไม่อยากออกมาล้มเท้าใคร แต่เพราะบ้านเมืองแย่ ผมห่วงคนไม่มา ถ้าไม่มาก็เลิก ก่อนหน้านี้รัฐบาลก็ประโคมข่าวว่ามีคนสนับสนุนเงิน 6 พันล้านบาท ถามว่าผมก็อยากได้ แต่คงไม่มีใครมาให้เงินตรงนี้ แต่การชุมนุมครั้งนี้น่าจะใช้เงินไม่เกิน 3 ล้านบาทในการจ่ายค่าเครื่องเสียง ส่วนข่าวจ้างคน 1,500-2,000 บาท ถือว่าเพ้อเจ้อ ผมไม่มีเงินขนาดนั้น"

ทั้งนี้ พล.อ.บุญเลิศ กล่าวภายหลังจากที่ศาลรัฐธรรมนูญเรียกให้ไปชี้แจงในวันพรุ่งนี้ (22 พ.ย.)ว่า จะส่งนายประยงค์ ไชยศรี ทนายความเป็นตัวแทนไปชี้แจงกับศาลในเวลา 14.00 น. แต่ยืนยันว่า ไม่ว่าศาลจะมีคำสั่งออกมาในทิศทางใด องค์กรพิทักษ์สยามจะเดินหน้าต่อไปเนื่องจากนัดมวลชนไว้แล้ว โดยการชุมนุมจะชี้วัดจากจำนวนผู้ชุมนุมเป็นหลัก

ลับ-ลวง-พราง

Edited by คนกรุงธน, 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:28.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#16 idecon

idecon

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:29

หาทางลงแหละดีแล้ว จะได้ไม่ต้องไปเป็นบันไดให้นังปู ความระยามของอีปู กำลังจะเห็นผลอยู่แล้ว

ป้าแกต้องเอากระไดมาล่อครับถึงจะยอมลง

#17 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:35

เจ้านายที่ออฟฟิศ เค้าจะไป ไม่ทราบจ่ายค่าจ้างเท่าไรเหรอค่ะ :lol:

ถ้าจ่าย 1,500-2000 จะได้บอกว่าไม่คุ้มค่าโอทีวันหยุดเลยพี่ อย่าไปเลย ^_^

#18 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:35

หัวเราะไปเถอะ

#19 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:38

เสธอ้ายเ้ขาเพิ่มเงื่อนใข 11 โมงเช้าไม่พรึบ เลิกแน่ :D ไม่ช็อตอีกแล้ว

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:38

:lol: :lol: :lol: สงสัย ไม่ช็อต!! :D :D :D :D

“เสธ.อ้าย” เดิมพันม็อบพลาดเป้า 11 โมงเช้ายุติชุมนุม ปัดรับเงิน-ยันไม่บุกทำเนียบ

โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์ 21 พฤศจิกายน 2555 17:43 น.

แกนนำกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม แถลงจุดยืนการชุมนุม ปฏิเสธรับเงิน 6 พันล้านจัดตั้ง ไม่มีใครอยู่เบื้องหลัง ยืนยันไม่มีเหตุรุนแรง ไม่เคลื่อนพลบุกทำเนียบฯ เดิมพัน 11 โมงเช้าม็อบไม่พรึ่บยุติทันที หากขับไล่รัฐบาลไม่ได้พร้อมวางมือไม่ยุ่งเกี่ยวการชุมนุมอีก

http://www.manager.c...D=9550000142348

11 โมงเร็วไปนะคะ น่าจะให้เวลาคนที่มาจากต่างจังหวัดอีกหน่อย

ม็อบวันเสาร์นี้จุดไม่ติดแน่ๆ พวกเขาจะได้ใจ เหลิงอำนาจ และก่อนสิ้นปี แผ่นดินนี้มีดีให้ชม
คนไทย

11 โมงไม่พรึ็บ แล้วเชิญชวนมาทำหอกอะไร .... ว่ะ
หุหุ

ทำไมต้องตั้งข้อแม้เสียเยอะ แยะ มามากหนะ มากเท่าไหร่ก็ไม่ระบุ
ดูเหมือนตั้งธงว่าจะเลิกอย่างเดียวเลยนะครับ
แปลกๆ

ป๊อด!

(รีบกลับไปกินไวน์กับพี่เหลิมต่อป่ะ

หมูอวกาศเอ๋ย.....
เสธ.อ้ายวัดใจคนรักองค์การพิทักษ์สยาม.....
รักกันจริง ต้องรีบมากันไว ๆ
ออกจากบ้านแต่เช้าเป็นนกหากินเอง
ออกสายเป็นควายแดงกินกองฟาง....ฮา

อย่าต่อรองว่า ไม่มี"บัตรเติมเงิน" ไม่เข้ามาเวบเสรีไทยดอทเนท.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:41

*
POPULAR

เล่าความนิดหน่อยครับ พอดีขับขี่มอไซด์อยู่แถวสุขุมวิท และบางทีพักอาศัยอยู่แถวๆนั้น เหตุเกิดที่ซอยสำนักงานเขตXXX ในซอยนี้ตอนกลางคืน ค่อนข้างเปลี่ยว มืด และมีซอยแยกย่อยด้วย เกิดมีการปล้นวิ่งราวของ ของคนที่สัญจรผ่านในซอยนั้นเวลากลางคืน ผู้เสียหายคนนั้นได้ตะโกนร้องขอความช่วยเหลือ แต่ไม่มีใครสนใจออกมาดูหรือออกมาช่วย ทั้งๆที่เรื่องมันเกิดหน้าบ้านเค้า ระหว่างฉุดกระชากตัวและกระเป๋าของตัวเองพร้อมตะโกนร้องอยู่กับโจรผู้ร้าย ลุงแก่ๆเปิดบ้านออกมาใช้ปืนไล่ยิงโจรผู้ร้าย คืนนั้นเค้าช่วยชีวิตคนในซอยไว้1คน คนที่เป็นใครก็ไม่รู้ ครับ คนที่คุณว่าแหล่ะ แก่ หลั่งเร็ว ลุกลน นางเลิ้ง คนนี้แหล่ะ คนเดียวที่ถือปืนออกมายิงกะโจรผู้ร้าย ช่วยชีวิตและทรัพย์สินของผู้เสียหายไว้ (เรื่องนี้เกิดมาหลายปีแล้ว) ^_^
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#22 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:43

คนไทย

หุหุ

แปลกๆ

ป๊อด!

เสธ.อ้ายวัดใจคนรักองค์การพิทักษ์สยาม.....
ออกจากบ้านแต่เช้าเป็นนกหากินเอง
ออกสายเป็นควายแดงกินกองฟาง....ฮา

อย่าต่อรองว่า ไม่มี"บัตรเติมเงิน" ไม่เข้ามาเวบเสรีไทยดอทเนท.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ความคิดเห็นที่ 30 +2

นี่ผมละงงจริงๆกับคำประกาศนี้ ถูกเขากดดันมากไปหรือไง กว่าพวกเราจะรวมตัวกันได้ขนาดนี้ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ต้องใจเย็นครับ เพราะผู้รักชาติคนไทยไม่ใช่ อดีตทหารทั้งหมด เวลานี้ถูกเขากลั่นแกล้งก็ต้องหาทางเอาตัวรอดกันหนักแล้ว เฮ้อ..มันยังไงกันนี่..ขอท่านใจเย็นๆ หรือว่าได้ กบไต๋เอ.โพธิ์ดำไว้ในกระดานนี้แล้ว..งง..แต่ก็จะเข้าไปร่วมด้วยช่วยกัน
ผมล่ะงงจริงๆ

ความคิดเห็นที่ 20 +1

ดูเหมือนแกนนำอยากให้เลิกเสียกลางงาน จะเอายังงัยกันแน่ อ่านแล้วผมไม่มั่นใจ
Zhu

ความคิดเห็นที่ 35 +3

เร่งเกินไปรึป่าว บางคนยังทำงานอยู่เลย ถ้าจะไปได้ก็ต้องเย็นๆ ไม่ใช่11โมง
ผญบ.

:lol: :lol: :lol:

#23 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:48

คนไทย

หุหุ

แปลกๆ

ป๊อด!

นี่ผมละงงจริงๆกับคำประกาศนี้ ถูกเขากดดันมากไปหรือไง กว่าพวกเราจะรวมตัวกันได้ขนาดนี้ ไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ต้องใจเย็นครับ เพราะผู้รักชาติคนไทยไม่ใช่ อดีตทหารทั้งหมด เวลานี้ถูกเขากลั่นแกล้งก็ต้องหาทางเอาตัวรอดกันหนักแล้ว เฮ้อ..มันยังไงกันนี่..ขอท่านใจเย็นๆ หรือว่าได้ กบไต๋เอ.โพธิ์ดำไว้ในกระดานนี้แล้ว..งง..แต่ก็จะเข้าไปร่วมด้วยช่วยกัน

ดูเหมือนแกนนำอยากให้เลิกเสียกลางงาน จะเอายังงัยกันแน่ อ่านแล้วผมไม่มั่นใจ
Zhu

เร่งเกินไปรึป่าว บางคนยังทำงานอยู่เลย ถ้าจะไปได้ก็ต้องเย็นๆ ไม่ใช่11โมง
ผญบ.

บอกหมูอวกาศไง.....

หมูอวกาศอย่าเดือดร้อน....
เห็นใจ"แดงเทียม"ที่จะไปก่อกวนเลย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#24 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:49

55555555555ช่วงนี้เข้าอยากจัง...แต่จะบอกให้นะครับ...10โมงเช้าก็.........................................................................................คิดเอาเองแล้วกัน..หมูมาแบบนี้แสดงว่าเล่นไม่ทันเกมส์จริงๆๆ

#25 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:52

เสธอ้ายเ้ขาเพิ่มเงื่อนใข 11 โมงเช้าไม่พรึบ เลิกแน่ :D ไม่ช็อตอีกแล้ว

คำสั่งทหาร เด็ดขาด แต่เปลี่ยนแปลงได้

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#26 tu249cm

tu249cm

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:55

เสธอ้ายไม่ใช้เพิ่งพูดแบบนี้ แกบอกตั้งแต่แรกว่าหากคนมาน้อยแกก็จะเลิกหากคนมามากก็สู้ต่อไป
หมูไปอยู่ที่ไหนมาข่าวออกแบบนี้ทุกวัน ขนาดแกบอกแบบนี้แต่แรก รบ..ยังดิ้นพล่านกล้วจนอุจจาระ
ขึ้นสมองกลวงๆเลย

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#27 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:57

คุณหมูอวกาศ ไม่สงสัยหรือว่าทำไมต้องเลือกเวลานี้ 555

#28 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

สบายใจได้นะ รัฐบาลไม่ต้องตั้งรับให้มาก
คนมาน้อย ก็เลิก

#29 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:56

แหม แหม แหม ท่าทางหมูโสโครกจะรักใคร่เสธ.อ้ายเป็นพิเศษนะเนี่ย วันไหนไม่พูดถึงแก ปรึมว่าใจจะขาดรอนๆ :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#30 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:59

แล้วยังไงหว่าว ก็แค่ถ้าคนไม่เยอะมาก ชุมนุมไปก็กดดันไม่ได้ เสียเวลาคนมาด้วย ก็ สลาย ก็ดีออกนี่น่า

ไม่ใช่แบบ คนที่ไปชุมนุมไม่ได้มีธุรกิจ หรือไม่ได้มีธุระอื่นๆ ที่จะเอาเวลามาใช้ได้อย่างง่ายๆๆ

ถ้ามันไม่เยอะ ก็แยกย้ายไปทำงานของตัวเองก็แค่นั้น

สรุปว่ามันไม่ดีตรงไหน หรือว่าพี่หมูเคยทำ แบบจ้างมา เลยต้องอยู่นะ เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#31 pooyong

pooyong

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:02

ขี้ข้านี่ครับ รับค่าตัวมาแล้ว ต้องอยู่ให้ครบ
เดี๋ยวครั้งหน้า เค้าไม่จ้างอีก จะอดตาย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#32 moonoi

moonoi

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:08

:wub:
มือที่ 3 ระดับมืออาชีพ พวก หลานๆ โจรใต้ อิสลาม จาก 3 จชด.ใต้
ที่เตรียมการจะมา วางระเบิดเพลิง
เพื่อเผา พระรูป ร.5 กับ ผู้ที่มาชุมนุม เพื่อหวังจะโยนบาปให้
ปูแดง ก็คงจะผิดหวังไปตามๆกัน เพราะนานๆที จะได้มีโอกาส
มาแสดงแสนยานุภาพ ของ หลานๆ โจรใต้ อิสลาม รุ่นใหม
ที่ได้รับการฝึกฝนมาอย่างดี
จาก ครูผู้ฝึกสอน แขกขาว ปากีสถานกับอัฟกานิสสถาน
วิชา การก่อการร้ายสากลและการทำระเบิดขนาดใหญ่ร้ายแรง

มือที่ 3 ระดับมืออาชีพ ได้แอบลักลอบเติม
สารเคมีพิเศษที่มีสภาพเป็นด่างมาก ph 12
ลงไปใน กล่องกระทิสด ขวดน้ำปลา ใช้ปรุงอาหาร

ขวดน้ำซอสพริกศรีราชา และ บะหมี่สำเร็จรูป
ภายใน โรงงานผลิต น้ำปลา ในตัวเมืองชลบุรี
และ โรงงานผลิตซอสพริกศรีราชา และ บะหมี่สำเร็จรูป
อ่าวอุดม อำเภอศรีราชา ชลบุรี

และ โรงงานผลิตกระทิสด นครไชยศรี นครปฐม

โดยที่ โรงงานผลิต อาหาร เหล่านี้ ได้บริจาคแจกจ่ายไปให้กับ
โรงครัวปรุงอาหาร ในม็อบ เสธ. อ้าย เรียบร้อยแล้ว
โดยเอาเก็บไว้ภายใน สนามม้า นางเลิ้ง

เพื่อให้ พ่อครัวปรุงอาหาร จาก โรงแรมดัง ย่าน วงเวียนปลาโลมา
พัทยาเหนือ ชลบุรี ได้เข้าไปปรุงอาหารจานด่วน ในครัวบริเวณที่
ชุมนุม ในม็อบ เสธ. อ้าย

เมื่อ ผู้ร่วมชุมนุมกินอาหารกับ น้ำปลา หรือ ซอสพริกศรีราชา
หรือ บะหมี่สำเร็จรูป ที่มี
สารเคมีพิเศษที่มีสภาพเป็นด่างมาก ph 12 ปะปนอยู่
กินเข้าลงไปภายในกระเพาะอาหารก็จะทำให้
สารเคมีพิเศษ ph 12 เข้าไปทำปฎิกริยาเคมีอย่างรุนแรง
กับ กรดย่อยอาหารเข้มข้น ph 2
ที่หรั่งออกมาจาก กระเพราะอาหาร ภายในกระเพราะอาหาร
ปฎิกริยาเคมีอย่างรุนแรง ระหว่าง สารเคมีพิเศษ ph 12
กับ กรดย่อยอาหารเข้มข้น ph 2
ก็จะทำให้เกิด แก็สฟุ้งออกมาเป็นจำนวนมากอย่างรวดเร็ว
และมีความร้อนสูงกับความดันสูง เพียงพอที่จะดันให้ผนังกระเพาะอาหาร
ระเบิดกระจายแตกกระจายได้ง่ายๆภายในท้องของผู้ที่ได้กินอาหารลงไป

Edited by moonoi, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:41.

#33 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:17

เลิกก็เลิกสิครับ...น้ำแข็ง โซดา เหล้า ก็มีพร้อม ........เลิกก็ตั้งวงต่อเลย :lol: :lol:

ป.ล. อย่าลืมเอาแก้วมาด้วยนะ คุณหมูฯ เดียวกินไม่ทันคนอื่นเค้านะครับ ที่นี่ไม่มีรางเทให้กินนะครับ...ช๊อตหรือยังครับ :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#34 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:31

ไม่ช็อตหรอก เขาพรึบตั้งแต่คืนวันพรุ่งนี้แล้ว ไปด้วยกันมั่ยยย??

#35 pooyong

pooyong

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:37

#36 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:34

แล้ว......ถ้ามัน พรึ่บ!!! ล่ะ .......

อ้าว ท่านนารายณ์ถามอย่างงี้ แล้วหมูกากๆจะตอบยังไงหละไม่ได้เตรียมคำตอบไว้ด้วย

ที่ถามๆตอบๆเค้าอยู่ ก็ยกมาทั้งดุ้น..

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:36

คนไทย

หุหุ

แปลกๆ

ป๊อด!

คุณหมูทำอะไรไม่ดีต่อประเทศชาติหรือคะ

ทำไมถึงได้กลัวคนอื่นที่มีจิตใจบริสุทธิ์ รักและหวังดีต่อบ้านเมือง

ดูเหมือนว่า การชุมนุมครั้งนี้ คนที่ร้อนรน คือ คนเผาบ้านเผาเมือง แล้วก็พวกขี้ข้าทักษิณทั้งนั้น

คุณหมู เป็นขี้ข้าทักษิณ ใช่มั้ยคะ

#38 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:52

งานนี้ถ้าตามที่เสธ.กล่าวนะ
คนที่งงที่สุดคือฝ่ายตรงข้าม
ว่า.."จะเอาไงวะ"
ตำรวจ........?
แดงแท้.......?
แดงเทียม....?
พ.ท............?
เดากันไปไม่ถูก 5555555

#39 moonoi

moonoi

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:54

:wub:
กองเชียร์ และ นักกีฬา วอลเลย์บอล ที่เป็น สาวประเภท 2 หรือ
ตุ๊ด กระเทย ปากจัดจ้านสุด ตระโกนด่าได้นานๆต่อเนื่อง
ไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย เสียงดังก้องกังวาลฟังชัดเจนไม่ต้องอาศัย

โทรโข่ง หรือ เครื่องขยายเสียงเลย
ประมาณ 40 คน พร้อมเดิน 100 เปอร์เซ็น แล้ว ที่จะเข้าร่วมกับ

ม็อบ เสธ. อ้าย เพื่อรวมพลังพร้อใเพียงกัน
ตระโกนด่า ว่า

อี ดอกทอง ชะนี ปูแดง ล้านนา ร่านสวาท แห่ง วิมานลอยหอนางโลม โฟซีซั่น

ซึ่งแต่งโดย นักประพันธ์ เอก อันชัน

กองเชียร์ และ นักกีฬา วอลเลย์บอล ที่เป็น

สาวประเภท 2 หรือ ตุ๊ด กระเทย ได้เคย
สร้างผลงานวีระกรรมยอดเยี่ยม มาแล้ว ด้วยการ ตระโกนด่า
นักกีฬาวอลเลย์บอล เยาวชนหญิง ทีม ชาติญี่ปุ่น

ใน การแข่งขัน วอลเลย์บอลเยาวชนหญิงชิงแชมป์เอเซีย

ที่ สนามเทศบาล 5 เมือง นครปฐม
ใน นัด ชิงที่ 3 เหรียญทองแดง กับ นักกีฬาวอลเลย์บอล เยาวชนหญิง ทีม ชาติไทย
เมื่อ วันที่ 9 ต.ค 2555 เวลาประมาณ 15.00

เมื่อ กองเชียร์ และ นักกีฬา วอลเลย์บอล ที่เป็น สาวประเภท 2

หรือ ตุ๊ด กระเทย ไทย
ได้เห็น นักกีฬาวอลเลย์บอล เยาวชนหญิง ทีม ชาติญี่ปุ่น
ใส่ ชุดแต่งกายกีฬา วอลเลย์บอล สีแดง แจ้ดแจ๋ ทั้งตัว

พร้อมเพียงกันทุกคน ซึ่งเป็น สีที่อยู่ ในธงชาติญี่ปุ่น
ก็สร้างไม่พอใจ ให้กับ กองเชียร์ และ นักกีฬา วอลเลย์บอล

ที่เป็น สาวประเภท 2 หรือ ตุ๊ด กระเทย ไทย
เป็นอย่างมาก จึงได้มี กองเชียร์ ตุ๊ด กระเทย บางคน
ตระโกนด่าลงไปยัง สนาม วอลเลย์บอล ว่า

อี ดอกทอง ชะนี คนแคระญี่ปุ่น พวกมึง ใส่ชุดกีฬา สีแดง

มาทำไม สีของ อี ดอกทอง ชะนี ปูแดง เผาบ้านเผาเมือง
เผา สถาบัน กูขอแช่งให้พวกมึง คนแคระญี่ปุ่น พ่ายแพ้

หลังจากการแข่งขัน สิ้นสุดลง ผลปรากฎว่า
นักกีฬาวอลเลย์บอล เยาวชนหญิง ทีม ชาติญี่ปุ่น ชนะ

นักกีฬาวอลเลย์บอล เยาวชนหญิง ทีม ชาติไทย
ไปอย่างสนุกสนาน 3-2 เซ็ท

ปรากฎว่า ได้มี กองเชียร์ ที่เป็น สาวประเภท 2 หรือ ตุ๊ด กระเทย ไทย บางคน ได้
แสดงความไม่พอใจ ด้วยการ ตระโกนด่า พร้อมๆกับ
โยนหมวกสีน้ำเงินทั้งใบ และกระบองเชียร์ใช้ตบ ของ เบียร์ช้าง

ที่นำมาแจกให้กับ กองเชียร์ และ นักกีฬา วอลเลย์บอล
ที่เป็น สาวประเภท 2 หรือ ตุ๊ด กระเทย ไทย
ลงไปในกลาง สนามเทศบาล 5 เมือง นครปฐม

#40 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:05

คนไทย

หุหุ

แปลกๆ

ป๊อด!

Zhu

ผญบ.

เดี๋ยวนี้ต้องไปหาตัดแปะจากเว็บเมเนเจอร์แล้วเหรอหมู......................phat รู้ phat คงดีใจ

#41 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:33

โธ่ เสธครับ แม้ผมจะไม่เห็นด้วยกับท่านและอาจจะไม่ไปชุมนุมครั้งนี้ แต่ 11 โมงเช้าทารุณสาวกไปมั๊ยครับ ทำลายความหวังกันดื้อๆ เลย
ไหนๆ ก็ทำมาขนาดนี้แล้ว รอคนมาชุมนุมจน 6 โมงเย็นก็ได้ อย่ามาเนียนหาทางลงแบบทำลายน้ำใจคนแบบนี้เลย
ทำแบบนี้ม๊อบครั้งต่อไป อย่าหวังจะได้จัดอีกเลย คนเขาจะเชื่อถือท่านอีกมั๊ยล่ะนั่น

เสธอ้าย เท่าที่ดู ออกหน้ามาไม่ทันไร ก็โดนพิษการเมืองฟันซะเหวอหวะแล้ว ทำผิดทำพลาดหลายก็ครั้งล่ะ
ท่าทางจะสู้ไม่ได้หรอก อาจไม่มีแม้แต่คำว่าลุ้น อย่าไปหวังอะไรกับแกให้มากนักเลย -_-

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#42 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:44

โธ่ เสธครับ แม้ผมจะไม่เห็นด้วยกับท่านและอาจจะไม่ไปชุมนุมครั้งนี้ แต่ 11 โมงเช้าทารุณสาวกไปมั๊ยครับ ทำลายความหวังกันดื้อๆ เลย
ไหนๆ ก็ทำมาขนาดนี้แล้ว รอคนมาชุมนุมจน 6 โมงเย็นก็ได้ อย่ามาเนียนหาทางลงแบบทำลายน้ำใจคนแบบนี้เลย
ทำแบบนี้ม๊อบครั้งต่อไป อย่าหวังจะได้จัดอีกเลย คนเขาจะเชื่อถือท่านอีกมั๊ยล่ะนั่น

เสธอ้าย เท่าที่ดู ออกหน้ามาไม่ทันไร ก็โดนพิษการเมืองฟันซะเหวอหวะแล้ว ทำผิดทำพลาดหลายก็ครั้งล่ะ
ท่าทางจะสู้ไม่ได้หรอก อาจไม่มีแม้แต่คำว่าลุ้น อย่าไปหวังอะไรกับแกให้มากนักเลย -_-

ไม่ใช่อย่างนั้นครับ ถ้าคนไม่พร้อมก็เดินขบวนไปไม่ได้ผมพูดได้แค่นี้ เพราะเค้าจะไม่หยุดอยู่นิ่งที่พระบรมรูปทรงม้า ท่าน kon_thai ก็ไม่มาตอบ <_<
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#43 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

รกบอร์ด
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#44 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:46

สไตล์ทหารก็ประมาณนี้แหละครับดู เสธคงปริมาณผู้มาสนับสนุนจริงๆ ถ้ามาเยอะก็แปลว่าโอกาสทำสำเร็จสูง ถ้ามาน้อยก็แปลว่าชุมนุมไปก็จะเสียเวลาเปล่า
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#45 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

คิดว่าวันเสาร์น่าจะพรึ่บครับ

เพิ่งผ่านรร.ตะกวดบางเขน เห็นตะกวดยั้วเยี้ยไปหมด คงมาเตรียมรับเสธ.อ้ายวันเสาร์

เมื่อคืนกลับจากอิสานก็เห็นด่านเยอะผิดสังเกตุ และไม่ใช่แค่ด่านรีดไถตามปกติ

คิดว่าเสาร์นี้ "แดงเทียม" ที่เตรียมให้มาป่วน คงหนักใจ

#46 riken

riken

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

อีกไม่กี่วันเดี๋ยวก็รู้ หมู หรือ นายพล 5555

นี้เป็นยุทธวิธีเรียกแขกจ๋า น้าหมู 11โมงถ้ามากันพลึบ แล้ว 5โมงเย็นละ่จะเป็นจำนวนเท่าไหร่ 5555

รัฐบาลหนะเค้าอ่านขาด ว่าคนมางานนี้หนะมากกว่าที่เคยมีการชุมนุมกันมา น้าหมูใจเย็นๆเดี๋ยวได้เห็นเอง ชุมนุมแดงหนะจิ๊บๆไปเลยละ

อย่าลืมเอากล้องไปถ่ายมาด้วยนะ เก็บไว้เป็นหลักฐาน

#47 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:26

กราบเรียนพี่น้องชาวไทย..

วันนี้สภาฯ ปิดเร็วผิดปกติ ประชุมแค่ 3 ชม. สส.พรรครัฐบาล โดยเฉพาะ 'เพื่อไทย' ไม่อยู่สภาฯ เป็นส่วนใหญ่ พอมีคนขอนับองค์ประชุม ประธานสภาฯ สั่งปิดประชุม หนีความรับผิดชอบทันที

ด้วยความเคารพอย่างสูง
Noch Hautavanija

Wanida Mahavilai หนีกันหมดแว้ววววววว
Simon Wang ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัว เห็น รบ. ประกาศ พรบ. มั่นคง แล้ว

รีบไปไหนกันเหรอ กากหมูฯ

Edited by redfrog53, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:27.

#48 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

สมศักดิ์ หาทางลงให้ ขรก. นักข่าว สภา

ขอบคุณภาพจาก http://www.dailynews...politics/167610

ส่งสัยทั้งเกิดมีตั้งม็อบแถวนี้ด้วย จะทำไง ?

#49 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09

อ้ายมันส่งซิกไปถึงคนจัดหาจัดจ้างมวลชน
ทำนองว่าหาคนให้กูไม่เยอะ กูเลิกนะเฟ้ย

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#50 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20

อ้ายมันส่งซิกไปถึงคนจัดหาจัดจ้างมวลชน
ทำนองว่าหาคนให้กูไม่เยอะ กูเลิกนะเฟ้ย

รู้ขนาดนั้นเลยเหรอครับ??...... สงสัยคนวงในจริงๆ :lol: :lol: .......(จินตนาการล้วนๆ)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน