Jump to content

- - - - -

"เสื้อสีเหลือง" เพื่อนๆคิดว่า "ไพร่เสื้อแดง-ขี้ข้าทักษิณ" จะหาใส่กันมั๊ย?

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

จากข่าว-บทความ...

เสื้อเหลือง
22 พฤศจิกายน 2555
ข่าวมหาปีติของคนไทย
พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว จะเสด็จออกมหาสมาคม ณ สีหบัญชร พระที่นั่งอนันตสมาคม พระราชวังดุสิต เวลา 10.30 น. วันพุธที่ 5 ธ.ค. 2555
ข่าวดีเพิ่มเติมคือ รัฐบาลขอเชิญชวนประชาชนสวม เสื้อเหลืองไปเข้าเฝ้าฯ ในวันนั้น
จริงๆ วานนี้ นิวัฒน์ธำรงบุญทรงไพศาล รมต.ประจำสำนักนายกฯ ธงทอง จันทรางศุ ปลัดสำนักนายกฯ ดิสธร วัชโรทัย รองเลขาธิการสำนักพระราชวัง แถลงร่วมกันว่า
ขอเชิญประชาชนใส่เสื้อสีเหลือง ซึ่งเป็นสีประจำวันพระบรมราชสมภพของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ไปรับเสด็จโดยพร้อมเพรียงกัน
ใครมีเสื้อเหลืองเอามาซักมารีดได้แล้ว เจ้าข้า
ไม่ต้องรอออก พ.ร.บ.ปรองดอง แต่ด้วยพระบารมี ด้วยความรักสามัคคี เราจะข้ามพ้นเรื่องสีกันล่ะในคราวนี้
ใส่เสื้อเหลืองได้เต็มที่ เพราะไม่มีนิยามแบบเดิมอีกต่อไป...
http://www.posttoday...457/เสื้อเหลือง

จำคำที่พี่อ็อฟ(พงพัฒน์) พูดไม่ได้แม่น แต่คุ้นๆว่าจะออกในแนว...
"ใครไม่รักพ่้อ ก็อย่าอยู่ให้หนักแผ่นดินไทย"

สำหรับผมขอบอกว่า...
ใครไม่กล้า หรือไม่อยากใส่่ ก็ออกไปเลียไข่หรืออยู่กับไอ้แม้วที่เมืองนอกนู่น... :mellow:
"ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ
อยู่เป็นมิ่งขวัญของชนชาวไทยผู้รักชาติ รักแผ่นดินไปให้ยิ่งยืนนาน"

Edited by Suraphan07, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:16.

#2 best

best

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07

แค่ไม่อยากใส่เสื้อเหลือง กลายเป็นคนไม่รักในหลวงแล้วหรือนี่ :lol:

บ้าไปใหญ่แล้ว

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:16

ควาย + ซอมบี้ = คนเสื้อแดง
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:18

แค่ไม่อยากใส่เสื้อเหลือง กลายเป็นคนไม่รักในหลวงแล้วหรือนี่ :lol:

รับบาลเชิญชวนให้ใส่เสื้อเหลืองในวันที่ 5 ธ.ค นี้....เอาไงดีหว่ะ
เพราะเสือเหลืองของเรา ดันเอาไปแลกไข่บ้าง แลกกะละมังบ้าง เอาไปให้แรงงานต่างด้าวบ้าง
ไม่มีเหลือติดบ้านเลยซักกะตัวเดียว จะไปหาซื้ออีกก็เสียดายเงิน เพราะเด๊วก็ต้องให้เขาไปอีก Posted Image
เฮ้อ...ไอ้เราจะไม่ใส่ก็เกรงใจรัฐบาลจุงเบย กลัวเด๊วจะไม่ได้หน้าไม่ได้ตา
สรุปแล้วจะเอาไงดีหว่ะเรา
mosy
http://forum.banrasd...d.php?tid=17661

ก็ถอดเสื้อไปเลยซิ จริงใจไม่จำเป็นต้องใส่หลอก
คนเมืองกาญ

อยู่บ้านซิครับ
loghomeboy

กลุ้มใจแทนคุณ mosy จริงๆเลย
เสื้อเหลืองผมก็เอาไปเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวหมาหมดละเหมือนกัน
เอาเป็นว่า Let it be ชั่งแม่งมัน ละกันครับ 555

บุญมี

ผมใช้ทำผ้าถูพื้นไปหมดแล้วอ่ะ
แล้วชาตินี้ก็ไม่คิดจะซื้อเสื้อสีนี้ใส่อีกแล้วด้วย

macenjoy

#5 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

รับบาลเชิญชวนให้ใส่เสื้อเหลืองในวันที่ 5 ธ.ค นี้....เอาไงดีหว่ะ
เพราะเสือเหลืองของเรา ดันเอาไปแลกไข่บ้าง แลกกะละมังบ้าง เอาไปให้แรงงานต่างด้าวบ้าง
ไม่มีเหลือติดบ้านเลยซักกะตัวเดียว จะไปหาซื้ออีกก็เสียดายเงิน เพราะเด๊วก็ต้องให้เขาไปอีก
เฮ้อ...ไอ้เราจะไม่ใส่ก็เกรงใจรัฐบาลจุงเบย กลัวเด๊วจะไม่ได้หน้าไม่ได้ตา
สรุปแล้วจะเอาไงดีหว่ะเรา
mosy
http://forum.banrasd...d.php?tid=17661

ก็ถอดเสื้อไปเลยซิ จริงใจไม่จำเป็นต้องใส่หลอก
คนเมืองกาญ
อยู่บ้านซิครับ
loghomeboy
กลุ้มใจแทนคุณ mosy จริงๆเลย
เสื้อเหลืองผมก็เอาไปเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวหมาหมดละเหมือนกัน
เอาเป็นว่า Let it be ชั่งแม่งมัน ละกันครับ 555							  
บุญมี
ผมใช้ทำผ้าถูพื้นไปหมดแล้วอ่ะ
แล้วชาตินี้ก็ไม่คิดจะซื้อเสื้อสีนี้ใส่อีกแล้วด้วย	 
macenjoy

นี้คือเหตุผล.........ที่ต้องออกมาเยอะๆ ในวันที่ 24 นี้
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:23

กลับกันครับ พวกคนไม่รักในหลวง ก็ไม่อยากใส่เสื้อเหลือง
คงไม่ต้องถามต่อนะครับว่าพวกไหน ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 best

best

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

กลับกันครับ พวกคนไม่รักในหลวง ก็ไม่อยากใส่เสื้อเหลือง
คงไม่ต้องถามต่อนะครับว่าพวกไหน ^_^

แล้วไง งั้นตามตรรกคุณ ผมไม่ชอบสีเหลือง ไม่ชอบใส่เสื้อเหลือง ก็กลายเป็นคนไม่รักในหลวงงั้นสิ :lol:

#8 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:35

อันนี้ถามด้วยความอยากรู้ว่าใส่เสื้อสีชมพูแทนได้มั้ยคะ

จำได้ว่าปีที่แล้ว เป็นสีชมพูนี่คะ

#9 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:37

แล้วไง งั้นตามตรรกคุณ ผมไม่ชอบสีเหลือง ไม่ชอบใส่เสื้อเหลือง ก็กลายเป็นคนไม่รักในหลวงงั้นสิ :lol:

ไม่ใช่ครับ

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:13

ไม่ใช่ครับ

คุยกับคนตรรกะวิบัติ ก็เหนื่อยใจแบบนี้แหละครับ
ตรรกะพื้นฐานระดับมัธยมยังไม่เข้าใจ ประเทศมันถึงได้เป็นแบบนี้ไงครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:17

ไพร่นี่ต้องใช้ตอนเสื้อแดงไม่ได้เป็นรัฐบาลครับ ตอนนี้ต้อง 'ขี้ข้าทักษิณ' เหมาะกว่า :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:17

ผมไม่มีเสื้อสีเหลืองเลยสักตัว และอยากใส่สีชมพู
แต่ในเมื่อเขารณรงค์ใส่สีเหลือง เมื่อผมไม่มีผมก็อยู่บ้าน ไม่ไปรุ่มร่ามให้ดูแตกแถวกับเขา
แล้วกราบท่านอยู่ที่หน้าจอทีวี
ไม่เห็นต้องยุ่งยาก ไม่ต้องทำปากดีย้อนถาม ไม่ต้องกวนใจใคร

แค่นั้น

ไพร่นี่ต้องใช้ตอนเสื้อแดงไม่ได้เป็นรัฐบาลครับ ตอนนี้ต้อง 'ขี้ข้าทักษิณ' เหมาะกว่า :lol:

ตามนั้นแหละโปก

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:18.

gladiator 1.jpg

#13 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ใส่เสื้อสกีนขี้ข้าทักษิณกันสินะไอ้พวกควายแดง

#14 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:23

ผมรักและเทิดทูนสถาบันด้วยหัวใจ...และชีวิต....ไม่ใช่สีเสื้อครับ ...

งานบังหน้าที่จัดขึ้นโดยรัฐบาลเสื้อแดง เพื่ออ้างถึงความจงรักภักดี เพื่อเป็นการลดกระแสของม้อบเสธ.อ้ายที่ชูเรื่องสถาบัน....

ทั้งๆที่การกระทำของรัฐบาลนั้นเป็นตรงกันข้าม....

ผมคงไม่ไปร่วมเป็นตัวละครให้ "รัฐบาลล้มเจ้า"ครับ ...
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#15 best

best

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:31

^
^
ไม่เป็นไรมั๊งครับ พ้นวันเสาร์นี้ก็ไม่มีรัฐบาลนี้แล้วไม่ใช่เหรอ :lol: :lol: :lol:

เอ....แล้วใครจะเป็นคนจัดงานล่ะ ;)

#16 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:12

อย่าโยงมั่วไปเลยครับ ขอร้องเถอะ
คุณรังเกียจเสื้อเหลือง ก็ไม่ต้องใส่ไป จะใส่เสื้อแดง เสื้อขาวหรือสีอะไร
ก้คงไม่มีใครไปว่าอะไรคุณหรอก

เค้าแค่ชวนใส่ ไม่ได้บังคับใส่

อย่าเอามาโยงการเมืองไปหมดทุกเรื่องไป

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#17 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

คงไม่มีใครว่าหรอกครับ ถ้าไม่ใส่เสื้อเหลือง ... เป็นการแสดงออกทางสัญลักษณ์น่ะครับ ใส่เสื้อเหลือง ไปร่วมกันชื่นชมพระบารมี เปล่งเสียงทรงพระเจริญให้สุดเสียง ... หรือ ....

ใส่เสื้อแดง ซ้อนมอไซด์ ไปตามถนน ตามหาฆาตกร ... ( 90 เท่าไหร่ศพแล้วหว่า ) ... เรียกร้องทักกี้กลับมา ...

ก้อตามสะดวกกันไปนะครับ .........

แต่อย่าลืมว่า .. เราอยู่บนผืนแผ่นดินไทย แผ่นดินของพ่อหลวง .. ก้อสมควรแสดงความจงรักภักดีไม่ทางใด ก้อทางหนึ่งนะครับ ...

#18 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:53

จริงๆ ง่ายๆ ที่สุด สำหรับคนเสื้อแดงกลุ่มหนึ่ง
ใครเค้าจะทำอะไรวันนั้น และหากคุณไม่คิดอยากทำด้วย
ก็นั่งเฉยๆ ไม่จำเป็นต้องแสดงความเห็นให้น่ารำคาญ
มันไม่ได้เดือดร้อนใคร ไม่ได้เดือดร้อนคุณ ก็ไม่ต้องไปสนใจ

ไม่ต้องแสดงความเห็นอะไรก็ได้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ไอ้พวกนี้ทำทุกอย่างได้เพื่อเงิน ลองว่าสามารถเป็นหมาเฝ้าตระกุลชินวัตรได้ อย่างอื่นก็ไม่น่ามีปัญหาที่จะทำ ยกเว้นกระเเดะสร้างภาพมากๆอย่างวรเจตน์สมศักดิ์ดารณี ลืม บอกอลายจุด เเล้วไอ้ตัวที่อยู่วิสคอนซิน กับดอกใจ ส่วนอีคนที่เปลือยนมหาเสียงให้พวกล้มเจ้า จำชือไม่ได้ จะอ็วก

Edited by จีรนุช, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:00

^
^
ไม่เป็นไรมั๊งครับ พ้นวันเสาร์นี้ก็ไม่มีรัฐบาลนี้แล้วไม่ใช่เหรอ :lol: :lol: :lol:

เอ....แล้วใครจะเป็นคนจัดงานล่ะ ;)

อ้าว จะยุบสภาหนีซะแล้วหรือครับ
gladiator 1.jpg

#21 best

best

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:00

ถ้ารำคาญความเห็นผม ก็ข้ามไปก็ได้นี่ครับ

ไม่ต้องมาสนใจ ง่ายกว่าไม๊ B)

#22 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:09

#23 tonythebest

tonythebest

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:50

ไม่ได้รำคาญครับ...แค่แนะนำ

#24 shinethai

shinethai

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ผมคิดว่ามันมีวัตถุประสงค์แฝงครับ
คนจัดเลือกสีเหลือง แทนสีชมพู (เป็นสีโฉลกถึงความแข็งแรงให้พระองค์ท่าน)
เพราะมันคิดว่าคนต้องน้อยกว่าคลื่นสีเหลืองครั้งที่แล้ว
เพราะแดงควายไม่ใส่ เหลืองเก่าที่ไม่เอาพธม. ก็ไม่ใส่

ผมยังเก็บเสื้อเหลืองไว้ไม่เคยทิ้งไปแม้แต่ตัวเดียวครับ
ใส่ด้วยความบริสุทธิใจให้พระองค์ท่าน และถึงแม้จะพบเสื้อสีอื่นในวันนั้นผมก็จะยิ้มให้ด้วยความยินดี
จะสีไหนถ้าเรายืนอยู่ด้วยกัน พระองค์ท่านก็เห็นหมดครับ
ผมไม่ต้อนรับพวกล้มเจ้า ไม่ต้องเสรือกเข้ามาในกระทู้ที่ผมตั้ง

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:02

อันนี้ถามด้วยความอยากรู้ว่าใส่เสื้อสีชมพูแทนได้มั้ยคะ

จำได้ว่าปีที่แล้ว เป็นสีชมพูนี่คะ

คืออย่างนี้นะครับ

ปีที่แล้วที่ให้ใส่สีชมพู เพราะจะเป็นการเสริมบารมี ให้พระองค์ท่าน(เนื่องจากทรงมีอาการพระประชวร)

แต่ปีนี้ที่ให้ใส่ สีเหลือง เพราะเป็นสี ในวันพระราชสมภพ ครับ และอีกอย่างท่านมีพระอาการดีขึ้นแล้วครับ... ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:06

เออ......เดี๋ยวนี้เริ่มโพสต์เอาใจออกห่างนายจ้างนะครับ

เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ...เบิกเงินไม่ได้หรืออย่างไรครับ?? :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

คืออย่างนี้นะครับ

ปีที่แล้วที่ให้ใส่สีชมพู เพราะจะเป็นการเสริมบารมี ให้พระองค์ท่าน(เนื่องจากทรงมีอาการพระประชวร)

แต่ปีนี้ที่ให้ใส่ สีเหลือง เพราะเป็นสี ในวันพระราชสมภพ ครับ และอีกอย่างท่านมีพระอาการดีขึ้นแล้วครับ... ^_^

ขอบคุณค่ะ :)

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน