Jump to content

- - - - -

ศาลรธน.มีคำสั่งไม่รับคำร้องขอให้ม็อบเสธ.อ้ายยุติ

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

http://www.ryt9.com/s/iq02/1535858

แปลว่า ชุมนุมได้เลยจ้า ไม่ผิดกฎหมาย ;)

ยกแรก เสธ.อ้ายชนะไปแล้ว

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

ฮิ้วววววววววววว :rolleyes:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

จุกเลย ควายที่ดิ้น ทั้งหลาย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:58

หุหุหุ..... ดีใจกับรัฐบาลด้วย :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

เดี๋ยวควายแดงมันก็ออกมาดิ้น ว่า ศาลลำเอียง 2 มาตราฐานบลา ศาลอำมาตย์ มีอำมาตย์ อยู่เบื้องหลังให้ท้ายเสธอ้าย แน่ๆ เพราะศาล ยกคำร้อง

Edited by ter162525, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#6 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01

แล้วพรบความมั่นคงที่รัฐบาลลนลานงัดออกมาใช้ สามารถระงับได้ไหมฮะ :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#7 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

เจอ พรบ มั่งคน

อดชุมนุม อยู่ดี

ออกมา คุก นะ B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#8 cham

cham

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10

อ่อน

#9 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ชุมนุมตามสิทธิรัฐธรรมนูญ
มีติดคุกด้วยเหรอ

#10 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:16

เขาช่วยเรียกคนให้ :lol: :lol: :lol:

ต้อง "ขอบคุณ" ให้ซะอีก

#11 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:17

5555 แม่มดิ้นกันทุกวิถีทางเลยเว้ย :lol: :lol: ดูไอ้พวกขี้ข้ามันป๊อดแล้วมันส์ดีว่ะเฮ้ย :D

#12 นกสัญจร

นกสัญจร

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

พยายามทำทุกทาง เพื่อไม่ให้ประชาชนที่ไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลมาชุมนุม แต่ยิ่งทำก็ยิ่งเหมือนเรียกแขก เสธ.อ้าย บอกมาแล้วว่า พรบ.ความมั่นคง กั้นการชุมนุมไม่ได้ น่าแปลกที่รัฐบาลที่อ้างว่ามาจากเสียงส่วนใหญ่ กลับกลัวการแสดงออกของเสียงส่วนใหญ่(กว่า)

#13 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:19

ไม่ได้ก่อความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน ไม่เผาห้าง ไม่เผาศาลากลาง ไม่ปล้นสะดมภ์
มันจะไปติดคุกได้ไงจ๊ะ 5555+
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#14 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:19

อ้างประชาชนมาหากิน..ก้อต้องไปเพราะตรีนประชาชน..งานนี้ทหารไม่เกี่ยว..หึ หึ หึ

#15 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

อยากจะแนะนำรัฐบาลปูเกี่ยวกับเรื่องนี้
ว่าสามารถแก้ปัญหาได้เด็ดขาดและทำได้ทันที
เอาไหมละจะแนะนำให้

.....ยุบสภาเลยครับ.....

#16 kop16

kop16

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:27

ยุบสภา

พท ก็ชนะอยู่ดี -_-

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#17 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29

ออกมา คุก นะ

กลัวดีมั้ยเนี้ยะ.........กะลั๋วววววว........
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#18 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:31

ซำ้ครับ

Edited by raffy, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:34.

#19 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:33

ยุบสภา

ก็ยุบเลยดิ ให้ไว

คืนนี้เลย

ขืนชักช้า เล่นตัวอยู่นั่น

อาจไม่มีโอกาสได้ยุบ

;) ;)

#20 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

เขาช่วยเรียกคนให้ :lol: :lol: :lol:

พระราชบัญญัตินี้มีบทบัญญัติบางประการเกี่ยวกับการจำกัดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลซึ่งมาตรา ๒๙ และมาตรา ๓๑ ประกอบกับมาตรา ๓๒ มาตรา ๓๓ มาตรา ๓๔ มาตรา ๓๖ มาตรา ๔๑ และมาตรา ๔๓ ของรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย

แต่ชุมนุมดันใช้มาตรา ๖๓ :D :D

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#21 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

โพลบ้างสำนักเริ่มเก็บข้อมูล
คนที่คิดจะไปชุมนุมวันที่ 24 แล้วครับ

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#22 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:42

ก็ชุมนุมโดยสงบ ปราศจากอาวุธ มันผิด รธน. ตรงไหน
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#23 kop16

kop16

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ถ้าไม่ประกาศชุมนุม

รัฐบาล ก็ไม่ออก พรบ มั่นคง

จนทำใ้ห้ การท่องเที่ยว ช่วงช่วงไฮซีซั่นพัง การท่องเที่ยวหยุดซะงัก

#24 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

แล้วชุมนุมยกเลิกรัฐธรรมนูญปี 50 โดยไม่ผ่านประชามติก่อน ผิดรัฐธรรมนูญมาตรา 68 หรือไม่
ฟ้องกลับบ้างซิครับ จะได้ไม่ซี้ซั้วอีก

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#25 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:47

จนทำใ้ห้ การท่องเที่ยว ช่วงช่วงไฮซีซั่นพัง การท่องเที่ยวหยุดซะงัก

แล้วใครบังคับให้ออกอ่ะ เขาก็มีทีท่ามาตลอดว่า สงบ ไม่เคลื่อนไหว ไม่ใช้ความรุนแรง

รัฐบาลเองนั่นแหละ ขี้ขึ้นสมองก็สารภาพมาตรงๆเหอะ

:lol: :lol: :lol:

#26 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:48

อ้าวก็สิทธิตามรัฐธรรมนูญเข้ามี
แล้วรัฐบาลจะกลัวอะไร
แถมมาอ้างโน้นอ้างนี้เรื่องการท่องเที่ยว
ไปใหญ่แล้ว

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

ก็ออกเลย

ผมเตือนเรื่องเผาบ้านไล่หนูเสมอนะ

ตอนนี้พวกคุณเผาแล้ว หากออก พรบ ก็คงเผาตัวเองไล่ขี้ไคล

#28 kop16

kop16

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:50

แล้วใครบังคับให้ออกอ่ะ เขาก็มีทีท่ามาตลอดว่า สงบ ไม่เคลื่อนไหว ไม่ใช้ความรุนแรง

รัฐบาลเองนั่นแหละ ขี้ขึ้นสมองก็สารภาพมาตรงๆเหอะ

ปี 53 ก็ชุมนุม สงบ รัดบานสมัยนั้น สร้างเรื่อง จนมีคนเสียชีวิต -_-

#29 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

ที่เอ็งข้าไม่ว่า
แต่ที่ข้าเอ็งอย่าโวย

#30 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:53

“การรักษาความมั่นคงภายในราชอาณาจักร” หมายความว่า การดำเนินการเพื่อป้องกัน ควบคุม แก้ไข และฟื้นฟูสถานการณ์ใด ที่เป็นภัยหรืออาจเป็นภัยอันเกิดจากบุคคลหรือกลุ่มบุคคลที่ก่อให้เกิดความ ไม่สงบสุข ทำลาย หรือทำความเสียหายต่อชีวิต ร่างกาย ทรัพย์สินของประชาชนหรือของรัฐ ให้กลับสู่สภาวะปกติเพื่อให้เกิดความสงบเรียบร้อยของประชาชน หรือความมั่นคงของรัฐ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#31 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:53

ปี 53 ก็ชุมนุม สงบ รัดบานสมัยนั้น สร้างเรื่อง จนมีคนเสียชีวิต -_-

ปี 52 รัฐบาลก็ดูแลสงบ

แต่ก็บอกมีศพ จนบัดนี้ยังหาศพปีนั้นไม่ได้เลย............

#32 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ยุบสภา

ไม่ยุบ ไม่มีการบังคับให้ยุบสภาแน่นอน อยู่ใช้หนี้ก่อน เอาแค่ 1 มค เริ่มค่าแรง 300 ก็พอ ตกงานมันแน่ๆ

Edited by plunk, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:55.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#33 หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:54

โอยยยย ไม่เอาแล้ว ขำ

:lol: :lol: :lol: :lol:

#34 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:54

สะใจ เห็นแดงดิ้นยิ่งสะใจใหญ่

#35 kop16

kop16

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

ช่วงนี้ได้ตังค์ซื้อไวน์ทานแล้ว
โพสป่วนเข้าเป้า

#36 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:06

ติด ครับ ถ้าไม่ยอมเผา :lol:

#37 noom2553

noom2553

น้องเก่า

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

ครั้งก่อนที่นางเลิ้ง ก๊วนผมไปรถไฟ 22 คน เย็นนี้ ไปรถไฟ 2 โบกี้ รถบัส 2 คัน รถส่วนตัว 15 คัน เตรียมอุปกรณ์ครบครัน
นี่เฉพาะกลุ่มผม ซึ่งเป็นนักธุรกิจ เจ้าของกิจการ อาจารย์ มีนักศึกษาบางส่วน
ก็ไม่รู้จัก เสธ.อ้ายหร็อกครับ แต่ไม่อยากทนแล้วกับรัฐบาล และนักการเมืองเส็งเคร็ง
ฝากเตือนพวกเสื้อแดงปัญญาอ่อนด้วย ว่าอย่าเรียกแขกให้มากนัก งานนี้ไม่ธรรมดาแน่นอน
เห็นดิ้นพล่านกันเหลือเกินตั้งแต่หัว ไล่ลงมาถึงบรรดาขี้ข้าทั้งหลาย
จะจบยังไม่รู้ จะร้องไห้หรือหัวเราะก็ช่างเถิด แต่อย่างน้อยให้ได้ทำตามมโนธรรมสำนึก
อ้อ ชาวใต้ (ที่คาดว่าไปกันเยอะมาก) ให้ระวัง มีด่านสะกัดที่ี่ทับสะแก

#38 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

พวก เพื่อทุย ผมว่าตอนนี้ กลัวขี้หดตดหายแล้ว
เกมนี้ เสธ.อ้ายชนะยกแรก ไปแล้ว ต่อไปคงมีวิธีต่ำๆออกมาอีก

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#39 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ใครก็ตาม ที่คิดว่าจะปกครองคนไทยด้วยความกลัว ผึ้งว่ามันคิดผิดสลัดๆ เลย

คนไทยเป็นชาติที่แปลก ชาติอื่นๆ ถ้าโดนทำร้ายอาจจะกลัว แต่คนไทยเหมือนเหล็ก ยิ่งตียิ่งแข็ง ยิ่งรัฐบาลเล่นลูกไม้สกัดกั้นคนเท่าไหร่ คนยิ่งแยะ ถ้าไม่เลิกเรียกแขก งานนี้อาจจะจบไม่สวย

#40 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:25

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#41 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:27

โปรด ฟังอีกครั้ง???
ศาล รธน.ไม่รับคำร้องให้ยับยั้งการชุมนุมของกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม เนื่องจากไม่มีมูลเหตุว่า เป็นการล้มล้างประชาธิปไตย #ม็อบเสธอ้าย
NationChannel @NationChannel24

เรียน WM. Mod 23-25 พย. ขอเปิดโหมดฟรีคอมเม้นท์ ไม่ตัดคำหยาบ เพื่ออรรถรสการเมือง 100%

#42 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

การปกครองที่ดีต้องใช้องค์ประกอบหลายๆ อย่างรวมกัน

รวมทั้งต้องมีทั้ง "พระเดช และ พระคุณ" ไม่ใช่อย่างใดอย่างนึง... <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#43 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ยุบสภา

ชนะแต่แต่ไม่มี ตระกูล ชินวัตร เป็นนายกฯ พอรับได้

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

อย่าทำให้พวกควายแดงดีใจ......ฮ่า

ปี 2553 ควายแดงยังไม่สนใน พรบ.ฉุกเฉิน
เผาบ้านเผาเมือง ไม่สนใจ"ศอฉ."ห้ามปราม.............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ยุบสภา

รู้อยู่ว่าชนะทุกทีแล้วไปยอมให้ควายแดงมันเผาบ้านเผาเมืองทำไม

#46 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:00

แล้วทำไมไม่ประกาศตั้งแต่28ตค.

#47 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

งั้นถ้ารัฐบาลนี้ไม่สร้างเรื่่องก็จะไม่มีใครเสียชีวิตใช่มั้ย

#48 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:05

ศาลรัฐธรรมนูญมองว่ายังไม่มีเหตุการณ์ใดที่แสดงให้เห็นว่าจะมีการล้มล้างการปกครอง หากออกคำสั่งให้ยุติการชุมนุมก็เท่าเป็นการห้ามไม่ให้ประชาชนใช้สิทธิในการชุมนุมอย่างสงบตามรัฐธรรมนูญ

แต่ถ้าจะห้ามจริงๆ นะ การกระทำของไอ้พวกที่ขึ้นป้ายว่าจะสถาปนารัฐไทยใหม่นั่นเข้าข่ายกว่ากันเยอะ

#49 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ช่วงนี้ได้ตังค์ซื้อไวน์ทานแล้ว
โพสป่วนเข้าเป้า

ทานไวน์อยากเป็นอมาตย์เหรอ
ไวน์หมดก็มาป่วนอีกนะ อมาตย์หาเช้ากินค่ำ

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:27

จุกเลยดิ
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน