Jump to content

- - - - -

มันเตรียมจัดฉากสร้างความรุนแรงแน่

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:11

มันนี่หมายถึงใคร ไม่รู้สายข่าวบอกหรือเปล่า ระวังจะเป็นพวกเดียวกันนะ
ว่าแต่ เช นี่มีสายข่าวด้วยเหรอ ใหญ่โตไม่เบาแฮะ :D

พอตัว B) B)

ใหญ๋โตขนาดนั้น ไม่น่ามานั่งตั้งกระทู้ขำๆ แบบนี้เลยนะ จริงๆ ให้สายข่าวมาตั้งก็ได้ :D :lol:

ว่าง กิจการไปได้ดี เลยมีเวลาเหลือเยอะ นักหัวใครหรือ ??? -_- -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#52 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:12

ขอร้องล่ะ คำถามหมูๆ เด็กอนุบาลยังตอบได้เลย
อย่าเที่ยวไปถามคนอื่นอีก อายเค้า :(

เด๋วเค้าจะหาว่าโง่เหมือนควายที่ไม่รู้ ^_^

ถ้าเอ็งฉลาดกว่าเด็กอนุบาลคงไม่เป็นอย่างนี้หรอก :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#53 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

มันนี่หมายถึงใคร ไม่รู้สายข่าวบอกหรือเปล่า ระวังจะเป็นพวกเดียวกันนะ
ว่าแต่ เช นี่มีสายข่าวด้วยเหรอ ใหญ่โตไม่เบาแฮะ :D

พอตัว B) B)

ใหญ๋โตขนาดนั้น ไม่น่ามานั่งตั้งกระทู้ขำๆ แบบนี้เลยนะ จริงๆ ให้สายข่าวมาตั้งก็ได้ :D :lol:

ใหญ่โตขนาดปลายอ้อกอแขม สิงห์สนามหลวง หรือ ไอ้ลูกกะหรี่ อย่างไอ้สมศักดิ์ ก็เคยมาด้วยตัวเองครับ ดอนยอ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#54 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:20

พอตัว B) B)

ว่าง กิจการไปได้ดี เลยมีเวลาเหลือเยอะ นักหัวใครหรือ ??? -_- -_-

ฮ่าๆๆ...สงสัยเคือง พิมพ์ผิดพิมพ์ถูก ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรรรร.
แต่กระทู้ของเชก็ให้เหตุผลได้น่าขำดีนะ :lol:

Edited by ดอนยอ, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:21.

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#55 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:21

มารอดูแผนก่อกวน

#56 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:23

พอตัว B) B)

ฮ่าๆๆ...สงสัยเคือง พิมพ์ผิดพิมพ์ถูก ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรรรร.
แต่กระทู้ของเชก็ให้เหตุผลได้น่าขำดีนะ :lol:

ขำก็หัวเราะจิ ใครไปหห้ามล่ะ -_- -_-

ปล.ใช้โน้ตบุ้คว่ะ พิมพ์ไม่ค่อยถนัด

Edited by เช neverdie, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:24.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#57 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ไปก่อนล่ะ เช ฯ นั่งฟังเพลงที่เฟซฯ

โต้กับไอ้พวกนี้เสียเวลา .ไร้สาระ.!!

#58 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

มีแนวทางอะไรป้องกัน ได้ไหมครับ

เท่าที่นึกได้ตอนนี้ กล้องมือถือช่วยกันถ่ายภาพใว้ให้ได้มากที่สุดครับ

อย่างอื่นยังคิดไม่ออก

น้าเชฯ เรื่องโทรศัพท์ นี้ได้ข่าวที่ยังไม่กรองสักเท่าไหร่นะครับ

แว่วๆ ว่าจะมีการตัดสัญญาณโทรศัพท์มือถือด้วยนะครับ....ฝากน้าเชฯ ด้วยครับ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#59 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:25

เขากลัวสัญญาณโทรศัพท์ จะทำให้แขนขาดขาขาดกันล่ะม้าง เลยตัด -_-

#60 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:27

ที่กล่าวมาทั้งหมดนี่ หวังว่า คนของ เสธ อ้าย น่าจะรู้ตัว และ หาทางป้องกันนะครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#61 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

ผมว่า เสธ อ้าย มีแผนรับมืออยู่แล้วครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#62 yai4

yai4

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:19

เขากลัวสัญญาณโทรศัพท์ จะทำให้แขนขาดขาขาดกันล่ะม้าง เลยตัด -_-

ตอบผมก่อนได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่นำคลิปมาลงให้ครั

Edited by yai4, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:25.

ขี้ข้าทักษิณ

#63 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:42

ถ้าเกิด เสธ. โชว์ของเด็ด แล้ว ตำรวจ 50,000 นายแถวนั้นเกิดตาสว่างขึ้นมาโดยพลัน อะไรจะเกิดขึ้น หุหุ

jackpot ครับ 55555555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#64 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:03

ขอหลักฐานที่คุณก่อแก้วพูดหน่อยจ้า B)

อยู่ในกะลาจนสมองปิดไปหมดแล้วหรือ เค้าโพสต์ในยูทูปเต็มไปหมด ควายแดงก็งี้แหละ เรื่องเลวของพวกตัวเองไม่เคยเห็น ถึงได้โง่ในกะลา

#65 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:29

มีแนวโน้มว่าจะเป็นอย่างที่จขกท. ว่ามาครับ

วันนี้มอไซค์วินแถวหน้าบ้านผมหายไปไหนหมดไม่รู้ เงียบสงบจริงๆ
คาดว่าคงอบต.เจ้าเก่าแถวนี้เค้าเรียกไป"ตกใจ"อีกรอบแหละครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#66 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:35

สายข่าวรายงานว่าตั้งแต่ค่ำวานนี้พวกหัวคะแนนของ สส.เ หี้ ย ฟากรัฐบาลกำลังรวบรวมอันธพาล - ขี้ยา - ขี้เหล้าไปสุมหัวเตรียมสวมรอยเป็นมือที่สามแล้วเพื่อก่อความรุนแรง ประมาณว่าจัดฉากให้มีความรุนแรงเพื่อให้เข้าเงื่อนไขการประกาศสถารการณ์ฉุกเฉิน เพื่อใช้กำลังของเจ้าหน้าที่สยบม็อบแบบเบ็ดเสร็จเด็ดขาด

ทำให้นึกถึงภาพวีรชน 14 ตุลา ขึ้นมาในหัวเลย ก็ดีจะได้จบๆเรื่องไปซะที คราวนี้คงไม่ใช่ไอ้แม้วคนเดียวที่จะไม่มีแผ่นดินอยู่ แต่คงต้องระเหเร่ร่อนกันทั้งตระกูลก็งานนี้แหละ

เมื่อเช้าออกไปส่งลูกไปโรงเรียน ผ่านปากซอย รู้สึกว่าไอ้พวกขี้เหล้าขี้ยาวินมอไซค์อันธพาลหายหน้าหายตาไปหลายคน สายบอกมาว่าไอ้วันเฉลิมมันให้พวกมารับไปตั้งแต่เมื่อคืนนี้แล้ว

พวก สส.เพื่อแม๊ว จัด"แดงเทียม"เข้ามาสู้กับ"แดงแท้"ฤๅ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#67 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:37

ขอหลักฐานที่คุณก่อแก้วพูดหน่อยจ้า B)

อยู่ในกะลาจนสมองปิดไปหมดแล้วหรือ เค้าโพสต์ในยูทูปเต็มไปหมด ควายแดงก็งี้แหละ เรื่องเลวของพวกตัวเองไม่เคยเห็น ถึงได้โง่ในกะลา

หลักฐานอยู่ในโถส้วม...
อยากได้ขอให้เพื่อนหนอนฯไปคาบเอาเอง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:56

แน่ใจว่าดอนยอคงเป็นพวกขี้ข้ารอเบิกตังค์หลังโพสต์อย่างเดียว
ก็เลยไม่เคยรู้ว่าคนที่ทำงานเป็น entrepreneur หรือเจ้าของกิจการนั้น
ไม่มีใครเขาตั้งกิจการเองเพื่อจะมาเป็น "ทาสเวลา" กันหรอก
เราพยายามอย่างหนักในการสร้างงานหรือสร้างกิจการตัวเอง
ก็เพื่อหลุดพ้นจากสภาพ "ตอกบัตรเข้างาน" แบบดอนยอนี่แหละ

คนที่เป็นเจ้าของกิจการ หรือคนที่ทำงาน self-employed-อาชีัพอิสระ จึงไม่มีใครมาบังคับเวลา
ไม่มีการตั้งนาฬิกาบังคับตื่น ไม่ต้องแย่งออกจากบ้านและแย่งกลับบ้านช่วงเวลาเร่งด่วน
อยากหยุดทำงานไปเดินเล่นเมื่อไหร่ก็ทำได้ อยากหยุดงานทั้งวันมานั่งด่าแดงปัญญาอ่อนในบอร์ดก็ทำได้
ไม่มีใครมานั่งมอนิเตอร์เรา เพราะเราเป็น "นาย"
ใครจะมาสั่งเราได้ล่ะ ก็เราเป็นนายสูงสุดแล้วง่ะ

แล้วเราก็ไม่ต้องกังวลเรื่องเงินเดือนหรือการหาเงินด้วย
เพราะเราทำงานหนึ่งครั้ง เพื่อให้ได้ผลกำไรหรือเงินปันผลมาเรื่อยๆ โดยไม่ต้องทำงานอีก

อิสรภาพทางเวลา และอำนาจทางการเงินแบบนี้ ขี้ข้าอย่างดอนยอไม่เข้าใจหรอก
เพราะไม่เคยเจอ และไม่เคยคิดจะเจอ
วันๆเลยนั่งปั่นกระทู้หากินอย่างเดียว ไม่งั้นไม่มีเงินเข้ากระเป๋า
แล้วชีวิตทั้งชีวิตก็รอแต่ไอ้แม้วเมตตาโยนเศษกระดูกมาให้

ฉะนั้น ดอนยออย่าไปสะ-เออะเรื่องน้าเชเขาเลย เพราะดอนยอไม่มีทางมีชีวิตแบบน้าเชแกได้

เป็นขี้ข้าแม้วไปจนตายแบบนี้น่ะแหละ ดีแล้ว

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:59.

gladiator 1.jpg

#69 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:06

พอตัว B) B)

ปูเสื่อ รอฟังข้อมูลครับ
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#70 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:11

ถ้าเป็นแบบที่คุณเชว่า...
ผู้บริสุทธิที่มาชุมนุม.... กำลังจะเป็น เหยื่อ.... หรือ ป่าวครับ...
:D

ขออะไรอย่างได้มะเฮน เอ้งเลิกทำตัวเล็ก-ตัวใหญ่ซะทีได้มะ กุปวดตาว่ะ

รู้ว่ามันไม่มีกฏห้าม แต่ถ้าเอ็งจะตัวใหญ่ก็ตัวใหญ่ไปเลย หรือเอ็งจะทำตัวเล็กก็ตัวเล็กไปเลย แล้วถ้าเอ็งอยากจะเน้นข้อความอะไรที่เอ็งคิดว่าสำคัญ เอ็งก้ขีดเส้นใต้เอาหรือใส่เครื่องหมายคำพูดก็ได้

ถือว่ากุขอก็แล้วกันวะเพื่อน ...

"ขออะไรอย่างได้มะเฮน เอ้งเลิกทำตัวเล็ก-ตัวใหญ่ซะทีได้มะ กุปวดตาว่ะ"
**เป็นเอกลักษณ์เลิกไม่ได้(เห็นเคยมีคนเคยขอแล้ว) ..ของเล็ก ต้องทำให้ใหญ่(หลอกตา)

"ถือว่ากุขอก็แล้วกันวะเพื่อน ..."
**....ใจง่ายเนาะ กรีดเลือดสาบานหน่อยก็ดี

Edited by IFai, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:17.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#71 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31

เริ่มแล้วในตอนเช้า
สะกัดกลางสะพานมัฆวานเลย
โยนแก๊ซน้ำตาเพื่อยั่วยุม๊อบ
ไม่นานแล้วครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน