Jump to content

- - - - -

ข่าววงใน ไม่อยากให้เชื่อ ตำรวจกำลังเตรียมทำปฏิวัติ เพื่อ พาทักษิณกลับมา!!!

• Please log in to reply
92 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

จากสายลับที่แฝงตัวในวอร์รูม ได้แจ้งมาให้ทราบ
ไม่ยืนยัน 100%

มีการเตรียมหมากไว้ ซ้อน ตลบหลัง การชุมนุมของเสธ.อ้าย
นั่นคือแผนที่จะทำการ ปฏิวัติ เพื่อสถาปนาอำนาจทักษิณให้กลับมาผงาดเต็มที่ 100%
โดยการซ้อนแผนที่จะสร้างความปั่นป่วนให้เกิดขึ้นในม๊อบ
ด้วยการเคลื่อน เสื้อแดงชั้นต่ำ เข้ามาสร้างสถานการณ์ก่อน
จากนั้น เมื่อม๊อบเริ่มเคลื่อน เพื่อแสดงการตอบโต้
เสื้อแดงกลุ่มหลัก เปิดเผยตัวจะเข้ามาเพื่อปะทะ หรือ ตั้งกำลังไปปิดหน่วยทหาร

ตำรวจจะเข้าสลายม๊อบเสธ.อ้ายทันที พร้อมกับ ยึดอำนาจไปในเวลาเดียวกัน
การอ้างว่าจะอารักขาสถานที่สำคัญนั้น จริงๆแล้ว สามารถเข้าควบคุมได้ในเวลารวดเร็ว
โดยเฉพาะ สถานีโทรทัศน์ฝ่ายตรงข้ามนั้น จะมีหน่วยเคลื่อนที่เร็วเข้ายึดและทำลายก่อน
จากนั้น ตำรวจจะเข้ายึดในเวลาต่อมา เพื่อตัดเสียงของฝ่ายตรงข้าม

ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ทำไมถึงวางลวดหนามล้อมวังไว้ขนาดนั้น
แผนนี้เป็นความลับสุดยอด รับรู้กันแค่หน่วยหลักๆเท่านั้น
นปช. จะเคลื่อนพล ปิด หน่วยทหาร เพื่อไม่ให้ทหารเคลื่อน
ส่วนตำรวจจะยึดอำนาจและสถานที่ต่างๆ

ข่าวนี้ไม่อยากให้เชื่อ จริงๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:59

ไม่แน่นะสถานการณ์แบบนี้อะไรพวกมันก็ทำให้เกิดขึ้นได้
นี่แดงเชียงให่ก็ขนกันไปกันเยอะแล้ว พร้อมทั้งอาวุธครบมิอ

แต่หากจริงทหารจะอยู่เฉยเหรอ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#3 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01

อืมน่าคิด เรื่องนี้มีอำมาตย์อยู่เบื้องหลังด้วยแน่ๆ

#4 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ความผิดตอนเผาเมือง และ ฆ่าเสื้อแดงด้วยกันเองตาย มันใหญ่มาก
ใหญ่จนไม่สามารถล้างได้
นอกจากอย่างเดียวคือ
สถาปนาอำนาจเบ็ดเสร็จเด็ดขาดเท่านั้น
ตายอีกเท่าไหร่ก็ต้องยอม

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#5 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:04

*
POPULAR

อูยยยยย โดนเสื้อแดงปิดที่ตั้ง

ขอไปห้องน้ำแปปครับ กลัวฉี่ราดแล้ว... :blink:
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#6 notcomeng

notcomeng

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:05

ความผิดตอนเผาเมือง และ ฆ่าเสื้อแดงด้วยกันเองตาย มันใหญ่มาก
ใหญ่จนไม่สามารถล้างได้
นอกจากอย่างเดียวคือ
สถาปนาอำนาจเบ็ดเสร็จเด็ดขาดเท่านั้น
ตายอีกเท่าไหร่ก็ต้องยอม

เพราะคนที่ตายไม่ใช่คนของตระกูลพวกมันครับ ตายเท่าไหร่ก็โยนขี้ให้ฝั่งตรงข้ามหมด สันดาnพวกมันก็อย่างนี้แหล่ะครับ

#7 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:09

อยากให้ตำรวจปฏิวัติ ดูว่าประชาชนคนเสื้อแดงทั้งหลายจะมีความเห็นว่าอย่างไร รับได้หรือไม่

จะรอดูว่าจะยันอยู่ได้กี่วัน

#8 idecon

idecon

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:13

*
POPULAR

ตะกวดเนี่ยนะจะปฎิวัติ
ใน3จังหวัดแทบจะขุดรูอยู่ ให้ทหารออกหน้าตลอด

แล้วจะปิดล้อมค่ายทหาร ในค่ายฯไม่ได้มีแค่จักรยานนะเว้ย
เคลียร์เงินล่วงหน้ากับแกนนำให้เรียบร้อย ลูกเมียจะได้ไม่เดือดร้อน

#9 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:16

*
POPULAR

ตำรวจแดงอาจจะมีเยอะพอเพราะตะกวดในคราบตำรวจมันเยอะ.... แต่ทหารมันอีกเรื่องครับ ผมว่าถ้าเกิดความรุนแรงจาก ตร.จริง จะกี่นปช ก็ปิดล้อมกันให้ทหารออกมาไม่ได้หรอกครับ รถถังไม่ต้องออกทางประตูก็ได้....ยิงกำแพงซักเปรี้ยง ขี้คร้านเสื้อแดงจะวิ่งหนีกันไม่ทัน

#10 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:16

รอดูอยู่

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#11 simba

simba

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:20

ก็จะคอยดูครับ.... ส่วนตัวไม่เชื่อ

#12 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ลับ ลวง พราง
ข่าวปล่อยเยอะมากๆๆ ฟังหูไว้หู
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#13 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ถ้าคิดว่าจะทำได้ ก็ลองดูแล้วกัน
แล้วลวดหนามที่ล้อมวังเอาไว้น่ะ
เอาออกซะ ทะลึ่ง

#14 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ตะกวดจะฆ่าตัวตายหรอ !!!

#15 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ผมว่ามีโอกาศเป็นไปได้

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#16 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ข่าวพิลึกแบบนี้เอามาลง ไม่กลัวเสรีไทยกลายเป็นเว็ยประชาทุยหรือ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#17 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:30

ต่อให้ปฎิวัติได้ก็โดนต้านอยู่ดี

#18 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ผมก็ตงิดๆนะ เห็นล้อมตามสถานที่สำคัญๆ แล้วเอากำลังเข้ามาเป็นหลักหมื่น โอกาสเป็นไปได้ก็มี แต่อย่าลืมว่าถ้าทัพบกไม่เอาด้วย ยังไงก็สำเร็จยาก เพราะยังไงทัพบกกำลังในมือเยอะกว่าอยู่แล้ว
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#19 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ถ้าตำรวจทำจริง....ก็อาจจะถึงยุคที่ตำรวจแต่งเครื่องแบบเดินถนนไม่ได้แน่นอน :angry:

#20 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ผมไม่คิดว่า ตำรวจจะทำได้ เพราะกำลังตำรวจมีไม่พอที่จะทำ แถมไม่เคยมีประวัติศาสตร์ที่ตำรวจปฎิวัติด้วยกำลังแค่ตำรวจ

น่าแปลก ตำรวจตอนนี้ขยันทำงาน อย่างมาก ไปป้องกัน ทำเียบ รัฐสภา

แต่ทหารกับมีงานเลี้ยงสังสรรค์อ่ะครับ คือว่า อยู่ดี ๆ พ่อผมก้อไปงานเสี้ยงพบปะสังสรรค์กับเพือนทหารเก่า ๆ ทั้ง ๆร้อยพันปีไม่ได้ไปมานาน

และจุดที่สำคัญคือ ไปสโมสรทหาร ทั้ง ๆที่ถ้าไปกินเลี้ยงน่าจะไปร้านอาหารหรือที่อื่นก้อได้ แต่กลับไป สโมสรทหาร น่าแปลกไหมครับ

ครั้งก่อนที่รัฐประหาร 49 พ่อก้อไป ก่อนหน้านั้น เพียง 2 วัน เอง

น่าแปลกครับ

งานนี้ใครจะตลบหลังใครอ่ะ ต้องรอดู

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#21 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

คำรวจคนไหนจะกล้าให้ ผบ.ทบ มารายงานตัว :lol:
We love fender.

#22 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ถ้าตำรวจทำจริง....ก็อาจจะถึงยุคที่ตำรวจแต่งเครื่องแบบเดินถนนไม่ได้แน่นอน :angry:

ไม่ใช่แต่งเครื่องแบบไม่ได้ครับ แต่คำว่าตำรวจจะหายไปจากสารบบเลยครับ

ผมไม่คิดว่า ตำรวจจะทำได้ เพราะกำลังตำรวจมีไม่พอที่จะทำ แถมไม่เคยมีประวัติศาสตร์ที่ตำรวจปฎิวัติด้วยกำลังแค่ตำรวจ

น่าแปลก ตำรวจตอนนี้ขยันทำงาน อย่างมาก ไปป้องกัน ทำเียบ รัฐสภา

แต่ทหารกับมีงานเลี้ยงสังสรรค์อ่ะครับ คือว่า อยู่ดี ๆ พ่อผมก้อไปงานเสี้ยงพบปะสังสรรค์กับเพือนทหารเก่า ๆ ทั้ง ๆร้อยพันปีไม่ได้ไปมานาน

และจุดที่สำคัญคือ ไปสโมสรทหาร ทั้ง ๆที่ถ้าไปกินเลี้ยงน่าจะไปร้านอาหารหรือที่อื่นก้อได้ แต่กลับไป สโมสรทหาร น่าแปลกไหมครับ

ครั้งก่อนที่รัฐประหาร 49 พ่อก้อไป ก่อนหน้านั้น เพียง 2 วัน เอง

น่าแปลกครับ

งานนี้ใครจะตลบหลังใครอ่ะ ต้องรอดู

อืมนี่ก็น่าคิด หน่วยข่าวกรองรีบมาเก็บข้อมูลไปด่วน

#23 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

เท่าที่จำได้ ถ้าจำไม่ผิดสมัยยุคอัศวินแหวนเพชรพลตำรวจเอกเผ่า ศรียานนท์ก็เคยมีความคิดจะใช้ตำรวจปฏิวัติ สมัยนั้นมีแม้กระทั่งตำรวจยานเกราะ ตำรวจต่อสู้อากาศยาน แต่โดนทหารชิงลงมือตัดหน้าก่อน

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#24 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

คืออันที่จริง จากสถานการณ์ขนตะกวดมาขนาดนี้อ่ะนะ มันก็น่าทำได้

แต่มันจะกล้าทำหรือเปล่าเท่านั้นแหละ

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ตามน้า เช เลยครับ ข่าวการทหารจริง ๆ แน่นมาก ชนิดทีหลาย ๆ ครั้ง ตะกวดเองยังต้องขอความมือร่วมกับทหารเลย

เรื่อง ลับ ลวง พราง นะ ต้องยกให้ทหาร

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:52

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงทหารคงไม่เก็บไว้ทำพ่อเเล้วล่ะครับ อิอิ

#27 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:52

ยากครับ ไม่มีทางที่จะทำได้เลย ใครจะไปช่วยหรอไม่มี ทบ รู้ๆอยู่ไม่มีทางเป็นไปได้ ทร ก็เกลียดกันยังกับขี้ ถึงจะเรียนมาด้วยกันก็เหอะ เหล้าเข้าปากเขม่นกันทุกที มีความเป็นไปได้สุดก็ ทอ แต่ปัจุบันร้านคงร้านค้าในพื้นที่ ทอ ก็โดนเก็บค่าน้ำมันหมด ไม่นานมานี้ก็เล่นไปยังร้านนายเรืออากาศ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#28 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:55

แผนที่จะให้ตำรวจปฏิวัติ คงจะเกิดขึ้นยากดังเหตุผลข้างบนกล่าวไว้.

อีกทั้งผบทบ.คงไม่อยู่นิ่ง แค่ทหารเคลื่อนกำลังนิดเดียวตำรวจมีหวังขี้ราดกางเกง. และอีปูกับครอบครัวจะได้กลายเป็นกบฏสมใจ

#29 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:57

เป็นห่วงศิริราช :(

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#30 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

กระทู้นี้ ไม่ได้ตั้งขึ้นเพื่อให้คนเชื่อนะครับ
เพียงแค่เรามาลองวิเคราะห์กันว่า มันจะเป็นไปได้หรือไม่
เพราะบอกแล้วว่า ไม่ได้กรองใดๆทั้งสิ้น
ใช้วิจารณญาณครับ แล้ว แสดงความเห็นกันว่า
มัน เป็นไปได้หรือไม่

ร้อยวันพันปี
ประท้วงกัน ก็ไม่เคยมีใครบ้าเอาลวดหนามไปล้อมวังสวนจิตรแบบนี้
ไม่เคยมีการเคลื่อนกำลังตำรวจเยอะขนาดนี้
ไม่เคยมีการเคลื่อนกำลังตำรวจเข้ามาก่อนกันขนาดนี้
แถมมีการเคลื่อนกำลังของแดงด้วยหลายกลุ่ม

ย้ำนะครับ
ไม่อยากให้เชื่อ
แต่ใช้วิจารณญาณแล้ววิเคราะห์กันดู
นะครับ

#31 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

นี้ถ้ากลายเป็นว่าทหาร/ตำรวจ ผสานมือกันตบหัว รบ.สะเอง 555 ไม่อยากจะฮา

#32 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

ได้ข่าวมาว่า ... กำลังทหารจะวางแผนซ้อน โดยการเข้าล้อมรำตวจอีกทีเพื่อทำการยึดอำนาจรัฐบาลนี้ ... ขอให้พี่น้องเสื้อแดงเฝ้าระวัง อย่าหลับนอนในช่วงเวลา 3 วันนับจากวันนี้เป็นต้นไป ... เพื่อเฝ้าปกป้องรัฐบาลของเรา :angry:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#33 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08

กระทู้นี้ ไม่ได้ตั้งขึ้นเพื่อให้คนเชื่อนะครับ
เพียงแค่เรามาลองวิเคราะห์กันว่า มันจะเป็นไปได้หรือไม่
เพราะบอกแล้วว่า ไม่ได้กรองใดๆทั้งสิ้น
ใช้วิจารณญาณครับ แล้ว แสดงความเห็นกันว่า
มัน เป็นไปได้หรือไม่

ร้อยวันพันปี
ประท้วงกัน ก็ไม่เคยมีใครบ้าเอาลวดหนามไปล้อมวังสวนจิตรแบบนี้
ไม่เคยมีการเคลื่อนกำลังตำรวจเยอะขนาดนี้
ไม่เคยมีการเคลื่อนกำลังตำรวจเข้ามาก่อนกันขนาดนี้
แถมมีการเคลื่อนกำลังของแดงด้วยหลายกลุ่ม

ย้ำนะครับ
ไม่อยากให้เชื่อ
แต่ใช้วิจารณญาณแล้ววิเคราะห์กันดู
นะครับ

โยงกับข่าวอยู่ในไทยของทักษิณมันก็มีโอกาสครับ
แต่ตำรวจไม่มีอะไรจะมาขู่ทำให้ฝ่ายต่อต้านกลัวได้เลย
อีกอย่างถ้าแดงร่วมมือด้วยจะกลายเป็นว่าการอ้างอุดมการณ์ประชาธิปไตยที่ชอบพร่ำกันจะอ้างไม่ได้อีกต่อไป
กลายเป็นกบฎโดยชอบธรรมทีเดียวล่ะครับทีนี้ มันจะเป็นการฆ่าตัวตายเองเลยครับทำแบบนี้

ที่ผมกลัวตอนนี้คือการเอาคนมาทำเป็นบุกตามสถานที่ที่ได้ล้อมลวดหนามไว้และใช้เป็นข้ออ้างในการออกมากดดันม๊อบที่มาครับ

#34 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:17

รัฐบาลโดนหลอกให้ตำรวจครึ่งประเทศมาติดกับดักม็อบ หลังจากนั้นรัฐบาล หมดเครื่องมือ สบายทหาร แอ แฮ

Edited by ชาตินี้ไม่เอาแม้ว, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22.

#35 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

:Dผมกลับมองในมุมเชิงบวกและกลับกันของทหารครับ

ตำรวจมีแนวโน้มที่จะใช้ความรุนแรงกับผู้ชุมนุม ซึ่งโอกาสที่ถึงขึ้นมีคนตายเกิดขึ้นนั้น...ไปไปได้

และก็จะเป็นทหารนี่แหละ ที่เข้ามาเคลียร์ทุกอย่างเอง

อย่าลืมว่า เสธอ้าย ก็ไม่ใช่กระจอกๆเหมือนกัน ขนาดจัดชุมนุมในสนามม้านางเลิ้งได้ ... ไม่ใช่ธรรมดานะครับ

ปล. ผมมั่วเองครับ ไม่ต้องถามแหล่งที่ม :D :D :D

Edited by ไอโอดีนแมน, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:20.

"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#36 โลกสวยงาม

โลกสวยงาม

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ตะกวดเนี่ยนะจะปฎิวัติ
ใน3จังหวัดแทบจะขุดรูอยู่ ให้ทหารออกหน้าตลอด

แล้วจะปิดล้อมค่ายทหาร ในค่ายฯไม่ได้มีแค่จักรยานนะเว้ย
เคลียร์เงินล่วงหน้ากับแกนนำให้เรียบร้อย ลูกเมียจะได้ไม่เดือดร้อน

ถ้าอยู่ใกล้ๆ กระโดดกอดคอเลย เขียนได้ตรงใจมาก... 555 :D :D
อำนาจ ผลประโยชน์ ทำให้คนไทยสามารถฆ่าคนไทยด้วยกันได้โดยไม่รู้สึกอะไรเลย บางคนนั้นเป็นไทยแต่ชื่อ และพร้อมที่จะเป็นคนสัญชาติอื่นได้ในทันที หากมันจะให้ประโยชน์กับเขามากกว่าความเป็นคนไทยนะ

#37 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:30

เอ่อ ตำรวจจะทำปฏิวัติ
ถามเสื้อแดง รึยังครับ
.
.
.
ระวังโดนต่อต้านนะครับ
ฮิ้วววววววววววววววว

#38 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ลวดหนามมาล้อมวังสวนจิตรฯ มันคิดได้ไง ทะลึ่งแล้วมั๊ยเนี่ย

#39 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

จากสายลับที่แฝงตัวในวอร์รูม ได้แจ้งมาให้ทราบ
ไม่ยืนยัน 100%

มีการเตรียมหมากไว้ ซ้อน ตลบหลัง การชุมนุมของเสธ.อ้าย
นั่นคือแผนที่จะทำการ ปฏิวัติ เพื่อสถาปนาอำนาจทักษิณให้กลับมาผงาดเต็มที่ 100%
โดยการซ้อนแผนที่จะสร้างความปั่นป่วนให้เกิดขึ้นในม๊อบ
ด้วยการเคลื่อน เสื้อแดงชั้นต่ำ เข้ามาสร้างสถานการณ์ก่อน
จากนั้น เมื่อม๊อบเริ่มเคลื่อน เพื่อแสดงการตอบโต้
เสื้อแดงกลุ่มหลัก เปิดเผยตัวจะเข้ามาเพื่อปะทะ หรือ ตั้งกำลังไปปิดหน่วยทหาร

ตำรวจจะเข้าสลายม๊อบเสธ.อ้ายทันที พร้อมกับ ยึดอำนาจไปในเวลาเดียวกัน
การอ้างว่าจะอารักขาสถานที่สำคัญนั้น จริงๆแล้ว สามารถเข้าควบคุมได้ในเวลารวดเร็ว
โดยเฉพาะ สถานีโทรทัศน์ฝ่ายตรงข้ามนั้น จะมีหน่วยเคลื่อนที่เร็วเข้ายึดและทำลายก่อน
จากนั้น ตำรวจจะเข้ายึดในเวลาต่อมา เพื่อตัดเสียงของฝ่ายตรงข้าม

ไม่ต้องสงสัยเลยว่า ทำไมถึงวางลวดหนามล้อมวังไว้ขนาดนั้น
แผนนี้เป็นความลับสุดยอด รับรู้กันแค่หน่วยหลักๆเท่านั้น
นปช. จะเคลื่อนพล ปิด หน่วยทหาร เพื่อไม่ให้ทหารเคลื่อน
ส่วนตำรวจจะยึดอำนาจและสถานที่ต่างๆ

ข่าวนี้ไม่อยากให้เชื่อ จริงๆ

ถ้าตำรวจมะเขือเทศของทักษิณ-ยิ่งลักษณ์ อยากถูกยิงตายก็เอา....
ดูแคลนกองทัพไทยมากเกินไปแล้ว....!
คราวนี้จะได้ 7.5 ล้านฤๅ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#40 bankyly

bankyly

น้องเก่า

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:42

สาธุ - ขอให้เป็นเรื่องจริง.
.
.

ไม่เกิน 24ชม. เรื่องนี้มันจะได้จบกันสะที
ผบ.ตร.คนนี้ พื้นแล้วเป็นคนไม่เลว
เพียงแต่ ลูกน้องมือเท้า ล้วนไม่ได้เลือกมาเองซักคน....จะทำอะไรก็ลำบาก

แต่ให้กล้าพลิกดินฟ้า - คงไม่ใช่แน่แน่

#41 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

จะจริงได้ต้อง ตะกวด+ทหารแตงโมจำนวนนึงครับ จำเป็นต้องคุมทหารให้ได้และล้างฝ่ายตรงข้ามให้เกือบหมดก่อน

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#42 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

เหอ เหอ เหอ ตำรวจมันจะปฏิวัติ เสธอ้าย หรือปฏิวัตินางปู
ตอนนี้อำนาจมันอยู่กับนางปู ถ้ามันปฎิวัตินางปู แสดงว่าเป็น
พวกเดียวกับ เสธอ้ายซิ

ตอนนี้ตำรวจมันเป็นขี้ข้านางปู นางปูยึดอำนาจไว้หมดแล้ว
มันจะไปปิดสถานีทีวีไหน ก็หาเรื่องปิดได้ ไม่ต้องไปยึดหรอก

55555555555

#43 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

งานนี้ถ้าจริง
ไอ้คางคกตู่...
วานรธิดา..
จิ้งเหลนเต้น..
ไอ้ลายด่าง...
จะออกมาต่อต้าน
หรือเปล่า

#44 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

เท่าที่จำได้ ถ้าจำไม่ผิดสมัยยุคอัศวินแหวนเพชรพลตำรวจเอกเผ่า ศรียานนท์ก็เคยมีความคิดจะใช้ตำรวจปฏิวัติ สมัยนั้นมีแม้กระทั่งตำรวจยานเกราะ ตำรวจต่อสู้อากาศยาน แต่โดนทหารชิงลงมือตัดหน้าก่อน

โดนพลเอกสฤษดิ์ ธนะรัชต์ ชิงปฏิวัติเสียก่อน พลตำรวจเอกเผ่า ศรียานนท์ ลี้ภัยไปอยู่สวิสเซอร์แลนด จอมพล ป พิบูลสงครามหนีไปเขมร มี นายตำรวจชื่อ ชุมพล โลหะจาระ ขับรถไปส่งที่ชายแดน ต่อมาจอมพล ป ขอลี้ภัยไปอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่นจนวาระสุดท้ายของชีวิต จำได้เพียงเท่านี้

#45 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:04

คนวางแผนนี่เทพมากๆ กลัวๆๆ .38 กลัวๆๆๆ

พอดีใช้ .308 เห็นป่ะ ทหารใช้กระสุนเล็กกว่าตำรวจตั้งเยอะ ตั้ง .072

กลัวๆๆๆๆๆ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#46 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ทำไรก็รีบทำ จะได้จบไปเร็วๆ

ตะกวดไม่กล้าหรอก ล้าน%

#47 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

แล้วไอ้พวกที่ปากบอกเกลียดการปฎิวัติรัฐประหารล่ะ มันจะออกมาต่อต้านหรือไม่
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#48 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

น่าจะเป็นข่าวปล่อยมากกว่า ตำรวจยังไงก็ไม่กล้าพอที่จะทำแบบนี้

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#49 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ตกลงประเทศนี้........ตำหนวดใหญ่สุดเหรอ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#50 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:20

ถ้าตำรวจปฏิวัติผมเชื่อว่า เสื้อแดงเห็นด้วยแน่นอน เพราะมันมาจากเสียงส่วนใหญ่ของควาย

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน