Jump to content

- - - - -

โดนแก๊ซน้ำตาแล้วโวยวาย?

• Please log in to reply
145 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:02

โดนแก๊ซน้ำตาแล้วโวยวาย?

Started by AlphaOmega , Today, 10:10

ตำรวจกั้นถนนจุดนั้นก็อ้อมเอาซิ นี่จงใจแหกด่าน
เขามีทางให้อ้อมก็ไม่อ้อม
โดนแก๊ซน้ำตา ซึ่งเป็นอุปกรณ์สากลคุมฝูงชน ดันโวยวาย

เสื้อแดงเขาโดนสไนเปอร์ยิง กระสุนจริงยิงตาย พวกคุณยังทำเฉยเลยนี่
รัฐบาลปูไม่ชั่วเหมือนรัฐบาลนู้นที่สั่งให้ใช้กระสุนจริง ก็น่าจะดีใจแล้วนะ

คราวนี้สื่อฯฟรีทีวีโดนแก๊สน้ำตาด้วย
โดน"ไอ้โอ๊บ"ของตำรวจมะเขือเทศด้วย
คงรู้ซึ้งมาตรการตำรวจมะเขือเทศ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ไพร่เสื้อแดงเสียดาย"เศษแดง"ถูกสไนเปอร์"ยิงตาย.....
ก็สมควรตายเพราะทำนายว่าระเบิดลงพื้นที่ชุมนุมพันธมิตรฯล่วงหน้าได้แม่นยำทุกครั้ง.....ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#102 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:02

เปิดใจให้กว้าง ผิดก็รู้ว่าผิด ถูกก็รู้ว่าถูก รู้ตัวเสมอว่าตัวเองเป็นน้ำพร่องแก้ว พร้อมจะยอมรับความคิดเห็นแตกต่าง แต่ถูกต้อง นี่คงเป็นบัณฑิตที่แท้จริง

โปรดอย่าถามหาความเป็นบัณฑิตจากขี้ข้าครับ
-_-
gladiator 1.jpg

#103 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

AlphaOmega

กูว่ามึงกลับไปบัฟที่รูมึงดีกว่าอย่ามาบัฟที่นี่

คนมีสมองใครเขาก็รู้ว่าเจตนาของพวกมึงคืออะไร เอาตำรวจมาป่วนทำทุกอย่างให้วุ่นวายพยายามกดดันผู้ชุมนุม

ม็อบเขายังมาไปเท่าไหร่เลย ตำรวจเลวก็สร้างเรื่อง

นี่แค่วันแรกผ่านไปไม่กี่ชั่วโมง รัฐบาลชั่วก็พยายามเตะตัดชาเขาแล้ว

ที่แดงชั่วอยู่กันเป็นเดือน.....ตุ๊ย....ให้ความชั่วของแดงเลวทาสไอ้แม้ว

Edited by paradon, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:09.

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#104 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14

ล่าสุดไอ้อ้ายกวักมือเรียกทหารมาปกป้องตัวเองแล้วว่ะ เอาไงดีชาวเสรีไทย :lol: :lol: :lol:

กลัวอียิ่งโง่ ไม่มีแผ่นดินจะอยู่เหมือนไอ้แม้วสินะ แต่งวดนี้ หนีออกนอกประเทศไม่ทันหรอก ตายในประเทศนั่นแหละ :lol: :lol:

ตอบไม่ตรงคำถามว่ะ

แล้วมานั่งปากดีอยู่หน้าคอมฯ ไม่ไปชุมนุมกับพรรคพวกหรือไง กินแรงเพื่อนนี่หว่า เดี๋ยวคนไม่ถึงล้านหรอก :lol:

ถ้าไปได้ก็ไปค่ะ แต่ตอนนี้มาอบรมที่ขอนแก่น 3 เดือน เรียนทั้งวันแล้วก็มีสอบด้วย

ภาระหน้าที่ส่วนตัวอาจจะต้องมาก่อน ถ้าอยู่บ้านโป่ง ไมมีปัญหา

แต่ส่วนรวมเราก็ช่วยเหลือแล้ว

ด้วยการส่งของไปบริจาค แล้วคุณล่ะคะ มีความสุขมากหรือที่เห็นประเทศชาติล่มจมล่มสลาย จนไม่มีเหลือสำหรับลูกหลานในอนาคต

ไม่ว่าฝ่ายไหนทำก็ไม่ดีทั้งสิ้นล่ะค่ะ แต่ทำอย่างไรประเทศชาติเราจะดีขึ้น มีทรัพย์เหลือให้ลูกหลานเราต่อไป นั่นแหละ คือคำตอบ

คิดให้เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนน้อยกว่าบุคคลอื่นแล้วคุณจะมีความสุข ซึ้งกับคำว่ามีโอกาสเป็นพระโพธิสัตย์ทุกขณะจิต ได้ช่วยเหลือคนอื่น สงเคราะห์คนอื่น ยังไงก็ลดความเห็นแก่ตัวลงบ้างนะคะ

หึ หึ.....มีข้ออ้างเสมอแหละครับ สำหรับพวกดีแค่ปาก มีธุระ ไม่ว่าง อยู่ ตจว. ลูกป่วย พ่อป่วย แม่ยายป่วย ฯลฯ

ถ้าคุณเชื่อว่าชาติกำลังล่มจมล่มสลายจริง ไม่ว่าจะมีธุระส่วนตัวอะไรก็ต้องสละได้ เพราะถ้าชาติจะล่มสลายจริง ไอ้เรื่องส่วนตัวของคุณมันก็ไม่มีความหมายอะไรแล้ว :lol:

แล้วไอ้คำพร่ำพรรณนาของคุณน่ะ เก็บไว้เตือนพวกเดียวกันเองบ้างนะครับ B)

#105 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

AlphaOmega

กลับไปสู่โลกโสโมม ของคุณเถอะครับ
http://www.tayan008....773210fb9a07b0c

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#106 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:21

ล่าสุดไอ้อ้ายกวักมือเรียกทหารมาปกป้องตัวเองแล้วว่ะ เอาไงดีชาวเสรีไทย :lol: :lol: :lol:

กลัวอียิ่งโง่ ไม่มีแผ่นดินจะอยู่เหมือนไอ้แม้วสินะ แต่งวดนี้ หนีออกนอกประเทศไม่ทันหรอก ตายในประเทศนั่นแหละ :lol: :lol:

แล้วมานั่งปากดีอยู่หน้าคอมฯ ไม่ไปชุมนุมกับพรรคพวกหรือไง กินแรงเพื่อนนี่หว่า เดี๋ยวคนไม่ถึงล้านหรอก :lol:

ถ้าไปได้ก็ไปค่ะ แต่ตอนนี้มาอบรมที่ขอนแก่น 3 เดือน เรียนทั้งวันแล้วก็มีสอบด้วย

ภาระหน้าที่ส่วนตัวอาจจะต้องมาก่อน ถ้าอยู่บ้านโป่ง ไมมีปัญหา

ด้วยการส่งของไปบริจาค แล้วคุณล่ะคะ มีความสุขมากหรือที่เห็นประเทศชาติล่มจมล่มสลาย จนไม่มีเหลือสำหรับลูกหลานในอนาคต

ไม่ว่าฝ่ายไหนทำก็ไม่ดีทั้งสิ้นล่ะค่ะ แต่ทำอย่างไรประเทศชาติเราจะดีขึ้น มีทรัพย์เหลือให้ลูกหลานเราต่อไป นั่นแหละ คือคำตอบ

คิดให้เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตนน้อยกว่าบุคคลอื่นแล้วคุณจะมีความสุข ซึ้งกับคำว่ามีโอกาสเป็นพระโพธิสัตย์ทุกขณะจิต ได้ช่วยเหลือคนอื่น สงเคราะห์คนอื่น ยังไงก็ลดความเห็นแก่ตัวลงบ้างนะคะ

หึ หึ.....มีข้ออ้างเสมอแหละครับ สำหรับพวกดีแค่ปาก มีธุระ ไม่ว่าง อยู่ ตจว. ลูกป่วย พ่อป่วย แม่ยายป่วย ฯลฯ

ถ้าคุณเชื่อว่าชาติกำลังล่มจมล่มสลายจริง ไม่ว่าจะมีธุระส่วนตัวอะไรก็ต้องสละได้ เพราะถ้าชาติจะล่มสลายจริง ไอ้เรื่องส่วนตัวของคุณมันก็ไม่มีความหมายอะไรแล้ว :lol:

แล้วไอ้คำพร่ำพรรณนาของคุณน่ะ เก็บไว้เตือนพวกเดียวกันเองบ้างนะครับ B)

:lol: *** นะไอ้best
พวกกรูจะไปหรือไม่ไป หนักกะบาลเมิงเหรอ

#107 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

คุณจะมาพิสูจน์มั้ยละคะว่าดิฉันอยู่ตรงไหนของขอนแก่น

มามั้ยคะ ดิฉันมีคำสั่งจากผู้ว่าการให้มาอบรมที่นี่ 3 เดือน

ถ้าไม่รู้จริง ก็อย่ามาพูดเลยค่ะ

ถามว่าคุณอายุเท่าไหร่

ดิฉันอายุเท่าไหร่ ในเหล่าบรรดาที่ฝึกอบรมครั้งนี้ ดิฉันจะเป็นหัวหน้างานนะคะ จะระดับ 8 แล้ว และมีหน้าที่ต้องดูแล

น้องที่บรรจุใหม่ ซึ่งเพิ่งบรรจุเมื่อวันที่ 19 พย 55 นี้เอง

พวกเขาได้รับการฝากฝังให้ดูแลโดยรุ่นพี่

ดิฉันคิดว่าพวกเขาเป็นลูก 20 กว่าชีวิตนะคะ ที่เราต้องดูแล

ถามว่าคนทีเพิ่งบรรจุ บางคนมาไกลจากใต้ เหนือ อีสาน

เคว้างคว้าง คุณทิ้งพวกเขาได้ลงคอหรือ

อีกทั้งเจ้าหน้าที่ศูนย์ฝึกอบรม ก็มาทำงานตั้งแต่ 7 โมงเช้ากลับ 2 ท่มของทุกวัน เพื่อดูแล

ผู้เข้ารับการอบรม เสาร์ อาทิตย์ คุณจะไม่ให้เขาพักผ่อนกันบ้างหรือ เห็นแก่ตัวไปหน่อยมั้ย

อย่าคิดว่าคนอื่นจะจิตใจต่ำเหมือนตัวคุณเองนะคะ คุณ best

Edited by pinkpanda, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26.

#108 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

ทำไมตำรวจไทยเอะอะก็ใช้แก๊สน้ำตา
รถฉีดน้ำที่ใช้สำหรับสลายการชุมนุมไม่ได้ซื้อไว้ใช้เลยหรือ

#109 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

พวกกรูจะไปหรือไม่ไป หนักกะบาลเมิงเหรอ

เหอ เหอ ไม่หนักกบาลผมหรอก แต่คงหนักกบาลไอ้อ้ายอ่ะนะ นี่ก็ประกาศเรียกร้องให้คนมาชุมนุมเพิ่มอยู่ เพราะมีแต่ไอ้พวกปากดีอยู่แต่หน้าคอมฯนี่แหละ B)

#110 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27

เหอ เหอ ไม่หนักกบาลผมหรอก แต่คงหนักกบาลไอ้อ้ายอ่ะนะ นี่ก็ประกาศเรียกร้องให้คนมาชุมนุมเพิ่มอยู่ เพราะมีแต่ไอ้พวกปากดีอยู่แต่หน้าคอมฯนี่แหละ B)

จิตใจคุณสกปรกมาก ต่างกับชือที่คุณตั้ง

#111 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:28

คุณจะมาพิสูจน์มั้ยละคะว่าดิฉันอยู่ตรงไหนของขอนแก่น

มามั้ยคะ ดิฉันมีคำสั่งจากผู้ว่าการให้มาอบรมที่นี่ 3 เดือน

ถ้าไม่รู้จริง ก็อย่ามาพูดเลยค่ะ

ถามว่าคุณอายุเท่าไหร่

ดิฉันอายุเท่าไหร่ ในเหล่าบรรดาที่ฝึกอบรมครั้งนี้ ดิฉันจะเป็นหัวหน้างานนะคะ จะระดับ 8 แล้ว และมีหน้าที่ต้องดูแล

น้องที่บรรจุใหม่ ซึ่งเพิ่งบรรจุเมื่อวันที่ 19 พย 55 นี้เอง

พวกเขาได้รับการฝากฝังให้ดูแลรุ่นพี่ ดิฉันคิดว่าพวกเขาเป็นลูก 20 กว่าชีวิตนะคะ ที่เราต้องดูแล

ถามว่าคนทีเพิ่งบรรจุ บางคนมาไกลจากใต้ เหนือ อีสาน

เคว้างคว้าง คุณทิ้งพวกเขาได้ลงคอหรือ

อย่าคิดว่าคนอื่นจะจิตใจต่ำเหมือนตัวคุณเองนะคะ คุณ best

โอ้ สตรีใจเย็นอย่างเจ๊ ควันออกหูแล้ว :lol:
คนมันไม่เคยมีความรับผิดชอบไงเจ๊ ไปหวังอะไรมาก

วันนี้เค้าจะ ถ่อยใส่แดงปากหมา
ให้มอดเตือนเลย :o

#112 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ถ้าไม่หนัก ก็ไม่ต้องไปห่วงแทนคนอื่น ไม่สิไม่เรียกว่าห่วง แต่รู้สึกว่าจะมากวนตรีนคนอื่นมากกว่า

#113 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:31

ตอบ #107 ขี้เกียจ quote มันยาว

แล้วไง จะมาบอกผมทำไมเนี่ย ผมพูดตรงไหนว่าคุณโกหก คุณจะไปทำอะไรก็เรื่องของคุณเหอะ B)

#114 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33

โธ่ ลอกอิน Best เล่นเสรีไทย เกี่ยวอะไรกับเสธอ้าย ถึงต้องไปชุมนุมกับเขาทุกคน

ปล เล่นสกายริมอยู่บ้าน :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#115 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ตอบ #107 ขี้เกียจ quote มันยาว

แล้วไง จะมาบอกผมทำไมเนี่ย ผมพูดตรงไหนว่าคุณโกหก คุณจะไปทำอะไรก็เรื่องของคุณเหอะ B)

ความคิดต่ำ มาจากจิตใจต่ำ ที่ไม่ได้รับการพัฒนา

แถแถดๆ โดยไม่ฟังคนอื่น กล่าวหาบุคคลอื่นมาจะต่ำเช่นเดียวกับตัวเอง

สำหรับดิฉันไม่โทษตัวบุคคลนั้น แต่ดิฉันโทษบุพการีที่สั่งสอนลูกไม่ดี คนเราถ้าต้นแบบดี ยังไง แบบที่ถอดออกมาก็ดีไปด้วย

ทำตัวแบบนี้ประจานพ่อแม่ให้อายว่าโง่เขลาแค่ไหน

ปล.ยายกุ้งวันนี้ เจ๊ไม่ผ่านบททดสอบต่อเวทนาที่เกิดขึ้น

แต่อดไม่ได้ คนต่ำ ไร้คุณภาพ แบบนี้ ถ้าประเทศเรามีมาก ก็ได้แต่เอวัง

#116 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

อ้อ.ขอตรงๆ สักคำนะคะ

คุณมันเป็นผู้ชายหน้าตัวเมียค่ะ

ป.วันนี้ดิฉันไม่ผ่านเรื่องขันติ ดิฉันยอมรับ

แล้วดิฉันบอกตรงไหนคะว่าคุณโกหก

Edited by pinkpanda, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39.

#117 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

:lol: :lol: ทนไม่ได้ก็ไม่ทนเจ๊ ด่าแม่งเลย

#118 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ทำไมตำรวจไทยเอะอะก็ใช้แก๊สน้ำตา
รถฉีดน้ำที่ใช้สำหรับสลายการชุมนุมไม่ได้ซื้อไว้ใช้เลยหรือ

ใช้ง่ายครับ ดึงสลักแล้วโยน ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร ไม่ต้องขออนุมัติใช้
คนรับผิดชอบก็พวกหัวหน้า พวกนายก

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#119 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:42

คุณมันเป็นผู้ชายหน้าตัวเมียค่ะ

ป.วันนี้ดิฉันไม่ผ่านเรื่องขันติ ดิฉันยอมรับ

แล้วดิฉันบอกตรงไหนคะว่าคุณโกหก

โถ....ในที่สุดก็หางออก แรกๆมาซะดิบดี ทำเป็นสั่งสอนสำนวนโวหารอ้างศาสนา สุดท้ายก็ขันแตก ด่าคนอื่นซะงั้น :lol: :lol: :lol:

#120 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

โถ....ในที่สุดก็หางออก แรกๆมาซะดิบดี ทำเป็นสั่งสอนสำนวนโวหารอ้างศาสนา สุดท้ายก็ขันแตก ด่าคนอื่นซะงั้น :lol: :lol: :lol:

ดิฉันก็เป็นปุถุชนนี่คะ

ใครบอกว่าดิฉันบรรลุแล้ว ดิฉันพยายามฝึกฝนขัดเกลาตัวเองทุกวัน และคิดว่าคงไม่เหมอืนคุณนะคะที่อยู่ในอาจมมูตรคูตรทั้งปีทั้งชาติ

ถึงได้อ่านแค่นี้ไม่ออก

คุณหน้าตัวเมียค่ะ

ปล.

ดิฉันไม่มีหางนะคะ เพราะดิฉันไม่ได้แอ๊บว่าเป็นคนดี ไม่เผาบ้านเผาเมือง ดิฉันตรงๆ ค่ะ ถ้าจะเผาก็คือเผา ถ้าสั่งคนเผา แล้วรับผิดชอบให้ มาเอาความผิดที่ดิฉัน ก็มาเอาได้ เพราะคนเราต้องรักษาสัจจะ

แล้วคุณละคะ ถ้าสั่งคนอื่นแบบดิฉันบ้าง คุณจะทำยังไง หลบเลี่ยง หรือตีโวหาร ว่าเป็นแค่การปลุกระดม

แบบนี้ นอกจากหน้าตัวเมีย แล้วใจยังเล็กเท่าจิ๋มมดอีกนะคะ

Edited by pinkpanda, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51.

#121 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:50

-_-

เก่งมากที่ทำให้เจ้แพนด่าได้ ^_^

#122 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

^
^
คร้าบ....ทราบแล้วคร้าบ คุณด่าไปแล้ว จะด่าอีกก็ได้นะ แสดงกำพึดของตัวเองออกมาให้เต็มที่ :lol:

#123 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:56

^
^
คร้าบ....ทราบแล้วคร้าบ คุณด่าไปแล้ว จะด่าอีกก็ได้นะ แสดงกำพึดของตัวเองออกมาให้เต็มที่ :lol:

กำพืดคืออะไรคะ

ดิฉันก็ยอมรับในสิ่งที่ดิฉันเป็น ด่าก็คือ ด่า ชมก็คือชม จริงใจไม่ตลบแตลง แสดงว่าดิฉันก็เป็นคนจริง

แล้วคุณล่ะคะ ที่แถแถดไปมาเนี่ย หมายความว่ายังไง ใจคุณยังไม่แมนเลย แค่นี้คุณก็ตอบด้วยเหตุด้วยผลไม่ได้ แฉลบไปเรื่องอื่นหน้าตาเฉย

คนเราคุยกัน ไม่อยากด่ากันหรอกค่ะ ถ้าพูดกันรู้เรื่อง

ดิฉันคงผิดเอง ที่เอาไม้สั้นไปรันขี้ ขี้มันก็เลยเปรอะเนื้อตัว เสียทั้งสุขภาพจิต เสียทั้งเวลา แทนที่จะเอาเวลาไปอ่านหนังสือเตรียมสอบวิชาการ แล้วก็ไปเตรียมตัวพักผ่อนร่างกายทำบุญกฐินพรุ่งนี้ ที่วัดพระธาตุขามแก่น ด้วยการปั่นจักรยานไป

คลุกแล้วเหม็น แต่คนเราก็ยังลงไปคลุก แสดงว่าเรามีจิตใจไม่เข้มแข็งพอ ทนต่อผัสสะที่ยั่วยุไม่ได้

ไปล้างมือล้างตัวก่อน เหม็นขี้ค่ะ

#124 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:58

บอกตามตรง วันนี้ เห็นด้วย กับ คุณ แพน ทุกคำพูด นั่น แทนคำจากใจผมได้หมดเลย

เพราะคนเราบางคน ชอบให้คนตำหนิ บางทีหัวเราะรับ คำตำหนิ ก็มี

ถ้าผมแนะนำ เลี่ยง ๆ ดีกว่า เวียนศีรษะ กับ กับคนพรรค์นี้ จริง ๆ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#125 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:01

คร้าบ......คุณคนจริง :lol: :lol: :lol:

ไปทำบุญให้สบายใจนะครับ ถ้าไงตอนไปวัดเดินไปก็ดีเหมือนกันนะครับ จะได้มีเวลาคิดอะไรมากขึ้น

#126 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

^
^

:lol: :lol: :lol: ไม่สนใจ อยากจะด่าอีกก็จะด่า ใครจะทำไม

ไม่สน

#127 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:32

นปช=โง่=ควาย=ขี้ข้าทักษิณ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#128 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:55

คร้าบ......คุณคนจริง :lol: :lol: :lol:

ไปทำบุญให้สบายใจนะครับ ถ้าไงตอนไปวัดเดินไปก็ดีเหมือนกันนะครับ จะได้มีเวลาคิดอะไรมากขึ้น

ไอ่ ส ั ด ค ว าา ย แดง

เหลืออดว่ะ คนอย่างพวกมึ ง นี่มันทำไมชอบกวนโมโหคนวะ

#129 ไข่ต้ม

ไข่ต้ม

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:05

ใช้การอ้างเ้หตุการณ์เดียวกันมาตัดสินสถานการณ์ที่ต่างกัน เหมือนเจ้าของบ้านโดนโจรปล้นและทำร้าย หมายชีวิต เขาสู้ป้องกันตัว กับไอ้โจรชั่วที่ก่อคดีปล้น ฆ่า ข่มขืน เอาสองคนนี้มาตัดสินเหมือนกัน คือประหารชีวิต เพราะมีคนตายเหมือนกัน มันถูกแล้วหรือ

#130 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

http://www.facebook....8&type=1&ref=nf

Edited by ตามงคล, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11.

#131 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

แล้วม็อบเขาปลุกระดมให้เผา เขาเอาปืนออกมาไล่ยิงเจ้าหน้าที่รัฐไหม ศาลากลางถูกเผาเสียหายไปกี่หลัง ทหารตายไปกี่นาย ไฟไหม้กี่ที่

นั่นมันทหารสลายการชุมนุมตามคำสั่งคนชั่วก่อน ใช้ปืนสลายคนตาย คนเขาก็แค้นมีเผาแก้แค้นมั่งละ
นั่นมันกรณีเข้าสลายในสถานที่ชุมนุม
แต่นี่เขาไม่ได้ห้ามชุมนุม แต่กั้นในเส้นทางที่ติดสถานที่สำคัญอย่างทำเนียบรัฐบาล เพราะม๊อบพวกนี้เคยยึดทำเนียบมาครึ่งปีแล้ว

อยากชุมนุมก็เดินในเส้นทางที่เขาจัดให้ เข้าไปชุมนุมตรงลานพระรูปสิ
จะมาแหกด่านหาสวรรค์วิมานอะไร?

ถุย ๆ ๆ ตอนปี 53 เคยเห็นตำรวจ ทหาร มาปิดไม่ให้เข้าไปชุมนุมไหมว่ะ

อาจจะมีตั้งด่าน แต่ก้อไม่ได้ห้ามไม่ให้ไปชุมนุม

แต่มาตอนนี้ทำต้องห้ามไม่ให้เข้าทาง สะพานฆัฆวาน ตำรวจมีสิทธิอะไร ใช้กฎหมายข้อไหน ในการสกัดกั้น ไม่ให้เข้าทางสะพานฆัฆวาน

ถุย ปี 53 แท็กซี่ยังโดนยิงตรงด่านเลย คำพัน พันกอง โดนยิงตายเพราะจะเข้าไปสถานที่ชุมนุม ศาลตัดสินแล้วฝีมือทหาร
ปิดกั้นโอบล้อมห้ามเข้า

ปีนี้เขาห้ามเข้าที่ไหน แค่ให้เข้าโดยไม่ต้องผ่านทำเนียบ ทำไม่ได้หรือไง
พรบ ฉุกเฉินแบบรัฐบาลมาร์คเคยใช้ไง (ตอนนั้นมาร์คใช้ ทำไมเอ็งไม่โวยวายมั่ง)

ถุย ๆ ๆ ไอ้ฟายยยยยยยยยยยยยยยย

คนละเรื่องกันเลย เรื่องนายพัน คำกอง ศาลตัดสินแล้วว่า เจ้าหน้าที่ไม่ได้มีเจตนาที่จะยิงใส่ นานพัน แต่นายพัน ซะเอง ฝ่าผืนคำสั่งซะเอง

เค้าพูดกันเรื่อง การเข้าพื้นที่การชุมนุม ตากหาก

โง่ละเสือกแสดงความคิดเห็น

ไม่เจตนายิงแล้วกระสุนมันพุ่งออกไปฆ่าเขาเองได้ไงวะ มันบินได้เองหรอเมิง
งั้นผู้ชุมนุมฝ่าฝืนคำสั่ง ขอยิงได้ไหมล่ะ ?
เข้าพื้นที่ชุมนุม เมิงก็เข้าทางวัดเบญ ฯ สิว้อย
จะเดินผ่านทางทำเนียบหาสวรรค์วิมานอะไร โง่นิ*คุณ*

อันนี้ไม่รู้ครับ
แต่ผีชีวะ ซอมบี้ ผีกระโดดจีน ต้องมุ่งไป ทางตรงเสมอ เลี้ยวไม่ได้

แต่นี้น่าจะอ้อมได้ รึไกลเกิน
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#132 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:40

เหลืออดว่ะ คนอย่างพวกมึ ง นี่มันทำไมชอบกวนโมโหคนวะ

กร๊ากกกกกกกกกก ถ้ามึงทนไม่ได้ ก็ไปดูดนมนอนไป อย่ามาเล่นบอร์ดการเมืองเลย :lol:

#133 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:44

กร๊ากกกกกกกกกก ถ้ามึงทนไม่ได้ ก็ไปดูดนมนอนไป อย่ามาเล่นบอร์ดการเมืองเลย :lol:

-_- แบบนี้ก็ส่อถึงกำพืดใช่ป่ะ <_<

#134 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ตำรวจกั้นถนนจุดนั้นก็อ้อมเอาซิ นี่จงใจแหกด่าน
โดนแก๊ซน้ำตา ซึ่งเป็นอุปกรณ์สากลคุมฝูงชน ดันโวยวาย

เสื้อแดงเขาโดนสไนเปอร์ยิง กระสุนจริงยิงตาย พวกคุณยังทำเฉยเลยนี่
รัฐบาลปูไม่ชั่วเหมือนรัฐบาลนู้นที่สั่งให้ใช้กระสุนจริง ก็น่าจะดีใจแล้วนะ

ทำแบบนี้ รัฐบาล อีปู ยังไม่ชั่วอีกเหรอ ทั้งโกง ทั้งกู้แบบมโหฬาร ทั้งทำร้ายประชาชน ที่พวกควายแดงชุมนุมปิดถนน ทำเป็นมองไม่เห็น รัฐบาลอีชั่วนี่
ไม่สมควรมาบริหารประเทศ กู้แบบมโหฬาร มาโกง กิน มาหลอกลวงประชาชน
- จำคำที่ อีปู พูดได้ไหม ไม่ต้องกู้ ทำได้ทันที ตอบให้หน่อย
=..... รอคำตอบจาก AlphaOmega

โกง ก็ฟ้องศาลดิ
กู้ก็อภิปรายในสภาสิ
ทำร้ายประชาชน เขาเอาปืนมายิงฆ่าตายเป็นสิบๆ เหมือนรัฐบาลมาร์คหรือไง
แดงปิดถนน ก็ไม่ได้ิปิดทำเนียบ

เขาให้ชุมนุมได้โดยเดินอ้อมนิดเดียว ไม่ต้องผ่านทำเนียบแค่นี้เองทำไม่ได้หรือไง

ช่างกล้า ให้อภิปรายในสภา
เมื่อวันพฤหัสมีประชุมสภา
ถามหน่อย สส.ฝั่งรัฐบาลไปไหนกันหมด ไม่ยอมเข้าสภา

ถุยยยยย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

#135 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:49

-_- แบบนี้ก็ส่อถึงกำพืดใช่ป่ะ <_<

ผมตอบตามกำพึดคนถามครับ

ปล.ยังแค้นแทนเพื่อนอยู่เหรอ 5555 B)

#136 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ผมตอบตามกำพึดคนถามครับ

ปล.ยังแค้นแทนเพื่อนอยู่เหรอ 5555 B)

โฮะๆๆๆๆๆ

ก็แค่สงสัย นึกว่าจะแอ๊บสุภาพได้นานกว่านี้

#137 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

อ๋อ...ผมไม่ต้องแอ็บสุภาพเหมือนเพื่อนคุณหรอกน่า ผมไม่จำเป็นต้องสร้างภาพอะไร

ใครดีมาก็ตอบดีๆ ใครหยาบมาก็หยาบตอบ

#138 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:17

อ๋อ...ผมไม่ต้องแอ็บสุภาพเหมือนเพื่อนคุณหรอกน่า ผมไม่จำเป็นต้องสร้างภาพอะไร

ใครดีมาก็ตอบดีๆ ใครหยาบมาก็หยาบตอบ

เอ็ง เป็น ขี้ข้าไอ้แม้ว รึ

#139 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

:lol: :lol: คนแอ๊บไม่นานก็หลุด

ถามคนในนี้ดิ ว่าเจ้แพนเคยหยาบใส่คนอื่นก่อนหรือเปล่า

คนพูดดีๆ ด้วยตอนแรก ดันไปกวนตรีนเค้าก่อน พอเค้าเริ่มโกรธบ้างก็แดกดันเค้า

-_-

Edited by koong, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:48.

#140 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ไว้พ่อแม่ลูกเมียมึงโดนมั่งจะโวยมั้ย

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#141 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

:lol: :lol: คนแอ๊บไม่นานก็หลุด

ถามคนในนี้ดิ ว่าเจ้แพนเคยหยาบใส่คนอื่นก่อนหรือเปล่า

คนพูดดีๆ ด้วยตอนแรก ดันไปกวนตรีนเค้าก่อน พอเค้าเริ่มโกรธบ้างก็แดกดันเค้า

-_-

อย่าเข้าข้างกันนักเลยคุณ ผมพูดไม่ดีตอนไหน ผมกวนตรีนยังไง กลับไปอ่านให้ดีๆก่อนดีกว่า

ปล.เห็นด้วยว่าคนแอ็บไม่นานก็หลุด วันนี้ก็เพิ่งเห็นไปคนนึง :lol:

#142 koong

koong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:12

^_^ ^_^

นาย เอ ทำไม บราๆๆๆๆ

น.ส บี เหตุผล บราๆๆ

นายเอ มาบอกทำไม

แถวบ้านเรียกกวนตรีน

#143 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:17

^
^

กำพืดคืออะไรคะ

ดิฉันก็ยอมรับในสิ่งที่ดิฉันเป็น ด่าก็คือ ด่า ชมก็คือชม จริงใจไม่ตลบแตลง แสดงว่าดิฉันก็เป็นคนจริง

แล้วคุณล่ะคะ ที่แถแถดไปมาเนี่ย หมายความว่ายังไง ใจคุณยังไม่แมนเลย แค่นี้คุณก็ตอบด้วยเหตุด้วยผลไม่ได้ แฉลบไปเรื่องอื่นหน้าตาเฉย

คนเราคุยกัน ไม่อยากด่ากันหรอกค่ะ ถ้าพูดกันรู้เรื่อง

ดิฉันคงผิดเอง ที่เอาไม้สั้นไปรันขี้ ขี้มันก็เลยเปรอะเนื้อตัว เสียทั้งสุขภาพจิต เสียทั้งเวลา แทนที่จะเอาเวลาไปอ่านหนังสือเตรียมสอบวิชาการ แล้วก็ไปเตรียมตัวพักผ่อนร่างกายทำบุญกฐินพรุ่งนี้ ที่วัดพระธาตุขามแก่น ด้วยการปั่นจักรยานไป

คลุกแล้วเหม็น แต่คนเราก็ยังลงไปคลุก แสดงว่าเรามีจิตใจไม่เข้มแข็งพอ ทนต่อผัสสะที่ยั่วยุไม่ได้

ไปล้างมือล้างตัวก่อน เหม็นขี้ค่ะ

คุณพิ้งครับ อย่าไปต่อคำกับ สิ่งมีชีวิตแบบนั้นเลยครับ มันไร้ราคาหน่ะครับ

คิดเสียว่า เราเดินผ่านกองขยะเปียกกองนึง ก็เลยได้กลิ่นเน่าๆ ก็แล้วกันครับ..... ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#144 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

เหอ เหอ นั่นก็แล้วแต่คุณจะคิด แต่ที่ผมบอกไปมันจริงที่สุดแล้ว ขี้เกียจพูดซ้ำ

แล้วอีกอย่างผมยังยืนยันว่า ถ้าทนไม่ได้กับการแดกดัน การกวนตรีน ก็อย่ามาเล่นบอร์ดการเมือง ไปเข้าวัดเข้าวาหรือทำสิ่งที่ถนัดดีกว่า

#145 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:21

-_-

คุณกุ้งครับ ขยะ มันมีอยู่ 3 ชนิดนะครับ

1.ขยะแห้ง 2. ขยะเปียก และ

3.คือ ขยะ แบบไอ้พวกนี้ อย่าไปต่อคำกับมันเลยครับ

ขยะแบบ "ไอ้พวกแมงดาแดง" พวกนี้ เรียกว่า "ขยะแขยง" ครับ... ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#146 Elessar01

Elessar01

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:45

อืม นอนดูดนมเมียมรึงอยู่ว่ะ ซีนอนดีนะ

ว่าแต่ถูกจัง 1900 สองที แถมพยายามจะให้เอาสามอีกตะหาก

Edited by Elessar01, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน