Jump to content

- - - - -

เรียนพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ชาวเสรีไทย

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:14

*
POPULAR

ช่วงนี้ย่อมมีพวกกุลีไพร่แดง มาเยาะเย้ย ถากถาง หรือยั่วยุพวกเราในเวปบอร์ดอยู่แล้ว ....

ซึ่งเป็นการกระทำชั่นต่ำ สมกับชาติตระกูลของพวกเขา ....

หากพวกเราเป็นปัญญาชนแล้ว....พวกเราก็ไม่สมควรที่จะลดตัวลงไปถกเถียงหรือด่าอะไรกลับนะครับ ....

สิ่งที่ทำให้ชนชั้นปกครอง แตกต่างกับชนชั้นไพร่ก็คือ ความใจเย็น และมองภาพในมุมกว้าง.....ใจนิ่ง...แต่เด็ดขาด..

ผมแค่มองว่าพวกเราชาวเสรีไทยกำลังเริ่มจะหยาบคายจนเกินไป....จนวาจาที่ออกมาจากพวกเรา ไม่แตกต่างจากชนชั้นไพร่ของพวกเสื้อแดง ..... ท่านอยากเป็นแบบพวกเขาหรือครับ??

ผมเข้าใจว่าทุกคนโกรธและร้อนใจ.....ผมเองร้อนใจกว่าพวกท่านอีกหลายๆคน....แต่ก็ต้องยึดถือคำสั่งตามแผนปฏิบัติการ ตอนนี้เลยได้แต่รอดูเงียบๆ .....

ผมอยากให้ทุกท่านตระหนักไว้เสมอว่า ....ผู้นำม้อบของเราคือ เสธ.อ้าย .....เสนาธิการ คือผู้เชี่ยวชาญการวางแผนการรบ .... ย่อมต้องวางแผนอย่างใจเย็น เพื่อให้กองทัพประสบชัยชนะ....

หากพวกเราซึ่งเป็นทั้งกำลังคนและกำลังใจ ...มาหวั่นไหวกับการยั่วยุของไพร่สันดานต่ำไม่กี่ตัว เราคงไม่สามารถชนะศึกครั้งนี้ได้ครับ

อยากชนะแค่สงครามย่อยหรือชนะศึกใหญ่ครับ?? ลองถามใจเพื่อนๆสมาชิกดู .....แล้วพวกเราใจเย็นๆ สร้างความแตกต่างให้พวกมันเห็นดีกว่าไหมครับว่า ไพร่ ... กับ Royaist มันต่างกันขนาดไหน ....

ความร้อนแรงในอารมณ์ไม่เคยทำให้ใครชนะสงคราม....สร้างแต่ความสูญเสียครับ

นารายณ์สังหาร 11.10น. / วันที่ประเทศไทยเริ่มตื่น
ณ ที่ตั้งกำลังทหารของพระมหากษัตริย์
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ผมหลุดไปแล้วครับ กลั้นไม่อยู่
gladiator 1.jpg

#3 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:17

ที่จริงผมก้อไม่ได้อยากที่จะต่อล้อต่อเถียงไม่ได้ครับ

แต่สิ่งที่มันเข้ามา เพื่อก่อกวน เพือแยะเย้ยผู้บาดเจ็บ แม้แต่พวกเดียวกันอย่างตำรวจเอง พวกควายแดงยังสะใจ ที่โดนแก๊สน้ำตาเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#4 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:17

รับทราบครับ
ผมให้ตัวเงินตัวทองไปหลายตัวเลย
5555

พวกนี้เข้ามาเพื่อปล่อยข่าวชวนเชื่อด้านเดียวครับ
ไม่ฟังเหตุฟังผล ฟังข้อมูลโต้แย้งใดๆทั้งสิ้นครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#5 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:19

^_^ เชื่อในม๊อบคนวันนี้ ไม่ใช่ม๊อบควายน้ำลายฟูมปากอย่างวันนั้น... ต่างกันราวหน้ามือกับหลังตรีนฮะ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#6 simba

simba

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ครับ...แถมจะอวยให้ด้วยครับ...พวกนี้

#7 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:20

ยิ่งมีการก่อกวนจำพวกนี้ พวกเรายิ่งต้องดูให้ดีๆครับ ใจเย็นและหาช่องว่าง

ยิ่งเค้าออกมาก่อกวนเท่าไหร่ เค้าจะยิ่งเปิดช่องว่างมากขึ้นเท่านั้นครับ

ถ้าเสธ.อ้ายบอกว่าจะชนะด้วยยุทธวิธีทางทหาร ....

นี่คือการเริ่มต้นที่ถูกต้องแล้วครับ ....."ป้องกันจากการถูกกระทำให้ได้ก่อน"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#8 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:21

แฮ่ะๆๆๆ คิดว่าพอหอมปากหอมคอ พอได้ตอบคนมาเยาะเย้ย ค่ะ

#9 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:22

อยากให้ MOD ปักหมุดกระทู้นี้สักสองวัน

สมาชิกอ่านแล้วจะได้ใจเย็นลง เพื่อชนะศึกใหญ่

เชื่อมั่นในตัวคุณนารายณ์สังหาร, เสธ อ้ายและทีม คะ

ขออวยพรให้ประสบชัยชนะคะ

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:28

7 ตุลาฯ จะมาใหม่ไหม

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:30

สิ่งที่อยากให้พวกเราที่ไม่สามารถไปร่วมได้ทำในตอนนี้ก็คือ พยายามอัพเดทข่าว และเก็บหลักฐานการกระทำต่างๆของรัฐที่หลุดออกมาให้หมดครับ เพราะอีกไม่นานได้ใช้ประโยชน์แน่ๆครับ ใจเย็นๆ

#12 onegaishimasu

onegaishimasu

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31

นานๆจะโพสต์ตอบซักครั้ง แต่วันนี้ต้อง sign in เข้ามาบอกว่าเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ทุกอย่างครับ

ใจร้อนไปก็คงยังไม่ได้อะไร อดใจรออีกนิดน่าจะพอมีอะไรดีๆให้ดู

เป็นกำลังใจให้กับผู้ที่สามารถเข้าร่วมการชุมนุมได้ทุกๆคนครับ

#13 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31

มาให้ด่าก็ต้องจัดหน่อยแต่เน้นด่าแบบผู้ดีครับยังไงก็มีสติอยุ่

Edited by บุคคลทั่วไป, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:32.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#14 Vargarv

Vargarv

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:38

ผมยังนั่งดูเฉยๆ เลยครับ ขี้เกียจเถียง บัวมันอยู่ใต้น้ำ พูดยังไงก็ไม่ได้ยินหรอกครับ ถ้าไม่ได้ใส่ชุดประดาน้ำ
ปวดฟันงะ ถอดทีสองซี่ นี่ปวดมากๆ

#15 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:42

ผมไปหลายดอกละครับ

5555555555

เอาเป็นว่า จะทำตามละกันครับ

แต่อาจจะมีเล็กมีน้อยละกัน คงไม่ว่านะครับ

ปล. ถ้าไม่ติดที่ผมมีลูกน้อยต้องดูแล ผมคงไปร่วมแน่นอน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:42

ช่วงนี้ย่อมมีพวกกุลีไพร่แดง มาเยาะเย้ย ถากถาง หรือยั่วยุพวกเราในเวปบอร์ดอยู่แล้ว ....

ซึ่งเป็นการกระทำชั่นต่ำ สมกับชาติตระกูลของพวกเขา ....

หากพวกเราเป็นปัญญาชนแล้ว....พวกเราก็ไม่สมควรที่จะลดตัวลงไปถกเถียงหรือด่าอะไรกลับนะครับ ....

สิ่งที่ทำให้ชนชั้นปกครอง แตกต่างกับชนชั้นไพร่ก็คือ ความใจเย็น และมองภาพในมุมกว้าง.....ใจนิ่ง...แต่เด็ดขาด..

ผมแค่มองว่าพวกเราชาวเสรีไทยกำลังเริ่มจะหยาบคายจนเกินไป....จนวาจาที่ออกมาจากพวกเรา ไม่แตกต่างจากชนชั้นไพร่ของพวกเสื้อแดง ..... ท่านอยากเป็นแบบพวกเขาหรือครับ??

ผมเข้าใจว่าทุกคนโกรธและร้อนใจ.....ผมเองร้อนใจกว่าพวกท่านอีกหลายๆคน....แต่ก็ต้องยึดถือคำสั่งตามแผนปฏิบัติการ ตอนนี้เลยได้แต่รอดูเงียบๆ .....

ผมอยากให้ทุกท่านตระหนักไว้เสมอว่า ....ผู้นำม้อบของเราคือ เสธ.อ้าย .....เสนาธิการ คือผู้เชี่ยวชาญการวางแผนการรบ .... ย่อมต้องวางแผนอย่างใจเย็น เพื่อให้กองทัพประสบชัยชนะ....

หากพวกเราซึ่งเป็นทั้งกำลังคนและกำลังใจ ...มาหวั่นไหวกับการยั่วยุของไพร่***ต่ำไม่กี่ตัว เราคงไม่สามารถชนะศึกครั้งนี้ได้ครับ

อยากชนะแค่สงครามย่อยหรือชนะศึกใหญ่ครับ?? ลองถามใจเพื่อนๆสมาชิกดู .....แล้วพวกเราใจเย็นๆ สร้างความแตกต่างให้พวกมันเห็นดีกว่าไหมครับว่า ไพร่ ... กับ Royaist มันต่างกันขนาดไหน ....

ความร้อนแรงในอารมณ์ไม่เคยทำให้ใครชนะสงคราม....สร้างแต่ความสูญเสียครับ

นารายณ์สังหาร 11.10น. / วันที่ประเทศไทยเริ่มตื่น
ณ ที่ตั้งกำลังทหารของพระมหากษัตริย์

ผมอยู่ในเกณฑ์นี้หรือไม่ จะได้ปรับตัว.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"บัตรเติมเงิน"บางอันบอกว่าการหัวเราะ "ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า" ของผม
ก็หยาบคาย ดูหมิ่น ดูแคลน...
เหมือนขยุ้มหนังศรีษะลำเลิกถึงบุพการีของพวกเขา/หล่อน.......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 onegaishimasu

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47

ลองไปดูห้องราชดำเนิน เว็บพันทิปดิครับ กระทู้ขึ้นเร๊วเร็ว ไม่รู้จะรีบปั่นกันไปไหน แต่น่าเสียดายที่ไม่ค่อยมีข่าวอัพเดทอะไรที่เป็นประโยชน์เลยครับ

ควายดิ้นกันใหญ่ ส่วนเราๆที่ออกไปไม่ได้ ก็คงได้แต่รอ

รึว่าเค้าจะมีจ่ายเงินค่ากระทู้กันจริงๆ

ปล แถวนี้ข่าวอัพเดทไม่ทันใจเลยครับ ทีวีออนไลน์ก็ดูไม่ได้

Edited by onegaishimasu, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48.

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47

มาให้ด่าก็ต้องจัดหน่อยแต่เน้นด่าแบบผู้ดีครับยังไงก็มีสติอยุ่

พวก"บัตรเติมเงิน"ไม่ได้ถูกวิพากษ์วิจารณ์ ถูกประจานฟรีๆนะครับ....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 ant

ant

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48

ขออภัยครับ ..จุดเดือดต่ำ อดไม่ได้ครับ

"มันกวนตรีน"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#20 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:49

ทำเป็นมองไม่เห็นเสียก็หมดเรื่อง
โพสที่มันตั้งไม่เข้าไปอ่านก็จบ
ถ้ามันเข้ามาโพสกระทู้เราก็มองข้ามมันไปก็จบเช่นกัน
ถ้าป่วนไม่เลิกก็ให้ม็อดแบนไปในฐานะเราเป็นเจ้าของกระทู้

แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นมันตั้งกระทู้ทีไรพวกเราก็ชอบเข้าไปแจมด้วยจัง

#21 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51

ผมก็ปล่อยไปหลายตัว ขออภัยๆ

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#22 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51

ผมหลุดไปแล้วครับ กลั้นไม่อยู่

คุณผึ้งฯ

ถ้าเป็นขี้เยี่ยวอย่าไปกลั้นครับ เดี๋ยวจะไม่สบาย ปล่อยไปเหอะ

อาจมเป็นสิ่งคู่กับเควี่ยแดงอยู่แล้ว

ผมก็ไม่กลั้นครับ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#23 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:57

เห็นด้วยครับผม

#24 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

No Pantaman_Again
การเดินทางของหัวใจ
หมูอวกาศ
AlphaOmega
Jaidee20
คุณหนูฯ

ช่วงนี้หลายคนเป็นหน้าใหม่ พล่านกันเต็มไปหมด
เลิกต่อร้อต่อเถียง แล้วก็เลิกอ่านไปแล้ว
พร้อมปฏิบัติตามท่านนารายณ์

ไม่ได้ไปชุมนุม เพราะแม่โทรมาถี่มาก เหมือนคอยเช็คเหมือนกัน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#25 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:04

ว้า...ปล่อยออกไปพอควร...กลั้นไม่อยู่ :lol: ขอโทษทุกท่านที่หยาบไปนิด -_-
รับทราบ...รับปฏิบัติครับพี่นารายณ์ :)

ป.ล.เย็นนี้...ใครพบชายหนุ่มหน้าตาดีไว้หนวดใส่กางเกงขาบานเสื้อโปโลสีขาวมีตรา ภ.ป.ร. ทักได้ครับ ผมเองแหละ :)

#26 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ป.ล.เย็นนี้...ใครพบชายหนุ่มหน้าตาดีไว้หนวดใส่กางเกงขาบานเสื้อโปโลสีขาวมีตรา ภ.ป.ร. ทักได้ครับ ผมเองแหละ :)

เรียนขอโทษท่านสุกี้
กระผมหน้ามืด พาลตาไม่ดี อ่านเป็นว่า มีตรา รปภ.

ต้องกราบตรงกลางหว่างทรวงอกไว้ ณ ที่นี้
smileyจุดธูป.gif ขอโต้ดค้าบ
gladiator 1.jpg

#27 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

แค่พวกนักตอแหลรับจ้าง
อย่าไปเอาสาระอะไรกับพวกนี้มากครับ

It's us against the world

#28 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ผมแค่ไม่อยากเห็นพวกเราเป็นเหมือน

พันดริฟ ลากดำนาครับ

ที่เหมือนแค่เอาอารมณ์มาปลดปล่อย แต่ขาดการกลั่นกรองใดๆทั้งสิ้น เหตุผลไม่ต้อง ขอแค่มาด่า เหน็บแนม กระแนะกระแหน ซึ่งในช่วงหลัง ลากดำนาเป็นแค่แหล่งรวมเสื้อแดงเท่านั้นจริงๆ ไม่ได้มีตรรกะและเหตุผลอะไรอีกแล้ว...

เป็นคนเท่าๆกัน แต่สิ่งที่ทำให้แตกต่างกันคือ การแสดงออกครับทุกท่าน

Edited by นารายณ์สังหาร, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:09.

#29 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:16

เห็นด้วยทุกประการครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#30 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

เมื่อเช้าผู้แถวแตกเพราะรถ6ล้อเข้าไปแล้วคนไม่เข้าตาม กลับวิ่งหนี้แก๊สจนทำให้คนที่เข้าไปก่อนถูกจับ......

#31 Nokky Hayden

Nokky Hayden

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ทำเป็นมองไม่เห็นเสียก็หมดเรื่อง
โพสที่มันตั้งไม่เข้าไปอ่านก็จบ
ถ้ามันเข้ามาโพสกระทู้เราก็มองข้ามมันไปก็จบเช่นกัน
ถ้าป่วนไม่เลิกก็ให้ม็อดแบนไปในฐานะเราเป็นเจ้าของกระทู้

แต่ส่วนใหญ่ผมเห็นมันตั้งกระทู้ทีไรพวกเราก็ชอบเข้าไปแจมด้วยจัง

เห็นด้วย

เราหน้าใหม่มา เจอกับทู้ตัวเองเหมือนกัน ตอบด้วยเหตุผลไปคำเดียวแล้วจบไม่ไปต่อความยาวเข้าทางเขาอีก
อยากให้มันเป็นมิติใหม่ (หรือมิติเดิม) จะดีกว่าไหม ไม่มีใครเล่นด้วยเขาก็ไปเอง เราก็ไม่ปุดๆ ด้วย
สถานการณ์แบบนี้มีเรื่องสำคัญกว่ามากกกกกกกกกก ให้เราติดตาม
ในบอร์ดเรายังลู่ตามลมง่ายขนาดนี้ แล้วเราจะลงไปสู้หน้างานจริงๆ ได้ยังไง

[font="arial, helvetica, sans-serif;"][color=rgb(0,100,0);]www.racermaniac.com[/color][/font]

[color=rgb(47,79,79);][font="'courier new', courier, monospace;"]W e  A r e  T h e  B i k e  A d d i c t e d[/color][/font]

#32 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:24

ก็ต้องขออภัย เพื่อนๆ ร่วมเวบด้วย ถ้าวันนี้ไอ้กุ้งจะห่าม หรือหยาบใส่พวกเสื้อแดง

#33 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ลองไปดูห้องราชดำเนิน เว็บพันทิปดิครับ กระทู้ขึ้นเร๊วเร็ว ไม่รู้จะรีบปั่นกันไปไหน แต่น่าเสียดายที่ไม่ค่อยมีข่าวอัพเดทอะไรที่เป็นประโยชน์เลยครับ

ควายดิ้นกันใหญ่ ส่วนเราๆที่ออกไปไม่ได้ ก็คงได้แต่รอ

รึว่าเค้าจะมีจ่ายเงินค่ากระทู้กันจริงๆ

ปล แถวนี้ข่าวอัพเดทไม่ทันใจเลยครับ ทีวีออนไลน์ก็ดูไม่ได้

น่าจะดูได้นะครับ

http://www.blueskychannel.tv/

http://www.tnewstv.com/tv_index/

#34 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33

พรุ่งนี้ อยากรู้จัง ใครจะอยู่กับรัดทะบานกี่คน

#35 onegaishimasu

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

http://www.tnewstv.com/tv_index/

ผมลองพยายามแล้ว ไม่ได้เลยครับ แต่ไม่ว่ายังไงก็แล้วแต่ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

#36 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

ผมไม่เคยข้องแวะกับขี้ข้าไอ้แม้วก่อนอยู่แล้ว ยกเว้นมาก่อน ต้องมีสวนกลับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#37 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:02

ผมลองพยายามแล้ว ไม่ได้เลยครับ แต่ไม่ว่ายังไงก็แล้วแต่ ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

http://www.facebook....128113680669028

องค์การพิทักษ์สยามและภาคีเครือข่าย ครับ

http://www.facebook....tion.Pithaksiam

อันนี้ องค์การพิทักษ์สยาม เพียวๆ ^_^

ผมกลับมาบ้านแล้ว....
สนับสนุนคนอยู่บ้านติดตามและให้กำลังใจ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#38 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:05

หลาย rep เหมือนกันค่ะ

พยายามอดทน แต่กลั้นไม่ไหว พวกทำร้ายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์พวกนี้ ยังไงขอให้ผลกรรมทำตัวมันให้พินาศนะคะ

#39 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09

ดูไม่ได้เหมือนกัน
เข้าได้แต่ภาพกระตุกมากๆ
บุญนิยมก็เข้าแล้ว เป็นเหมือนกัน
เวปเมเนเจอร์ก็เข้าไม่ได้แล้ว
เสรีไทยนี่ก็กระตุกเป็นระยะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#40 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:17

ดูไม่ได้เหมือนกัน
เข้าได้แต่ภาพกระตุกมากๆ
บุญนิยมก็เข้าแล้ว เป็นเหมือนกัน
เวปเมเนเจอร์ก็เข้าไม่ได้แล้ว
เสรีไทยนี่ก็กระตุกเป็นระยะ

เวลานี้ผมกำลังชมรายการของ Blue Sky....
รองสุเทพคุยกับดร.เจิมศักดิ์เกี่ยวกับนายกฯโคลนนิ่ง"
เสียงชัดเจน ภาพชัดเจน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#41 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

โหยยยยย
พี่ปุ เยาะเย้ยกันเลยนี่
ไม่นึกถึงใจผมบ้าง ฟังแต่เสียงถ่ายทอดสดอย่างเดียว
ดูภาพไม่ได้เลยครับ
ถ้ามีรูปมาได้ยิ่งดีมากๆเลยครับ

#42 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:44

ท่านนารายณ์สังหาร

ส่งข่าวบ้าง เป็นอย่างไร

ส่งพี่น้องผู้มาร่วมชุมนุมเดินทางกลับบ้านโดยสวัสดิภาพด้วยนะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#43 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

โอเค ปล่อยกระทู้ตก ไม่เสวนาด้วย

ตกลงตามนั้นครับ

#44 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:49

ยังอยู่ในที่ตั้งครับ ยังไม่มีคำสั่งอะไรเปลี่ยนแปลง.......

ผมและเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ หลายคน ยังคงต้องนั่งดูนิ่งๆไปก่อนครับ.... :angry:

#45 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:49

มองเห็นเป็นเพียงอากาศ ผ่านมาแล้วผ่านไป
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#46 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:01

ผมขอแนะนำแบบนี้นะ

ถ้าพวกเหล่านี้มาโพสยั่วยุหรือบิดเบือนอะไรก็ตาม
หากใครมีข้อมูลที่ถูกต้องและเที่ยงตรงก็ให้โพสตอบเพื่อป้องกันการบิดเบือน

ส่วนใครที่ไม่ชัวร์ในข้อมูล ก็อย่าไปเล่นกับหมาให้หมามันเลียปาก

:D :D :D :D

จะได้ไม่เป็นการต่อกระทู้ไร้สาระให้รกเต็มบอร์ด

Edited by ใจหมาอำมหิต`, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:03.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#47 kop16

kop16

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:07

ผมขอแนะนำแบบนี้นะ

ถ้าพวกเหล่านี้มาโพสยั่วยุหรือบิดเบือนอะไรก็ตาม
หากใครมีข้อมูลที่ถูกต้องและเที่ยงตรงก็ให้โพสตอบเพื่อป้องกันการบิดเบือน

ส่วนใครที่ไม่ชัวร์ในข้อมูล ก็อย่าไปเล่นกับหมาให้หมามันเลียปาก

:D :D :D :D

จะได้ไม่เป็นการต่อกระทู้ไร้สาระให้รกเต็มบอร์ด

ผมไม่ใช่ ห-มา นะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#48 kop16

kop16

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

ก็ต้องขออภัย เพื่อนๆ ร่วมเวบด้วย ถ้าวันนี้ไอ้กุ้งจะห่าม หรือหยาบใส่พวกเสื้อแดง

ปจด มาแน่นอน

#49 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:13

ปจด มาแน่นอน

:lol: :lol: เค้าเป็นเทยแปลงเพศ มีได้ด้วยเหรอ :D

#50 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:17

รอชมควายแดง ต่อไป :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน