Jump to content

- - - - -

ขอความร่วมมือทุกท่าน Post ใน FB เล่าเรื่องเป็นภาษาต่างประเทศ

• Please log in to reply
22 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

เราไม่อาจจะให้ใครปิดปากเรา เราจำเป็นต้องใช่สื่อสังคมออนไลน์ในเรื่องนี้ แบบที่อียิตป์เคยใช่มา

ท่านใดชำนาญภาษาใดร่วมด้วยกันครับ เล่าเรื่องในภาษาที่ท่านชำนาญออกไป

#2 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

ลง ยูทูป ด้วย
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

เน้นภาษาอังกฤษ นะครับ อาหรับก็ดี เราหยุดแค่วงในประเทสไม่ได้แล้ว

#4 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:16

กันลืม

เขียนว่า

ม็อบไม่อยากถูกตรวจอาวุธ ตามช่องทางที่เตรียมไว้ เลยขว้างแก๊สน้ำตา หมดอายุใส่ตำรวจที่มารักษาการณ์
อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#5 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

แชร์ไปแล้วนะครับ

มีข้อมูลที่ไหนช่วยแจ้งด้วย หรือเอาข้อมูลหรือ link มาแปะด้วยครับ

จะได้แบ่งปันกันออกไป

Attached Images

• share 002.jpg

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#6 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:13

https://www.facebook...&type=1

ฝากส่งต่อๆกัน

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:37

กันลืม

เขียนว่า

ม็อบไม่อยากถูกตรวจอาวุธ ตามช่องทางที่เตรียมไว้ เลยขว้างแก๊สน้ำตา หมดอายุใส่ตำรวจที่มารักษาการณ์

แน่ใจเหรอครับว่า ม๊อบเป็นคนขว้างแกีสน้ำตาหมดอายุใส่ตำรวจ??? -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

The bloody Prime Minister Yingluck Shinawatra

#9 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29

เสธ.อ้ายสลายการชุมนุมแล้ว.....
เจ้าของคคห.ทำกระทู้/คคห.เอา"บัตรเติมเงิน"ส่งท้าย........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:31

The bloody Prime Minister Yingluck Shinawatra

ปูอ่านว่า อำ-มะ-หิด ค๊า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

กันลืม

เขียนว่า

กลับกัน ตะกวดใช้แก๊สน้ำตาหมดอายุ กะขว้างใส่มวลชน แต่ลมพัดใส่พวกตัวเอง บาปกรรมสนอง

#12 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:56

กันลืม

เขียนว่า

กลับกัน ตะกวดใช้แก๊สน้ำตาหมดอายุ กะขว้างใส่มวลชน แต่ลมพัดใส่พวกตัวเอง บาปกรรมสนอง

สุดเหวี่ยง เต็มที่กัน ทุกความคิดเห็นเลยนะครับ

อย่างนี้ต้องฉลอง

โลกกลับมาสงบสุขอีกครั้ง

เพราะ ม็อบหมดอายุ กลับบ้านแล้วครับ

แย้............... :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:10.

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#13 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:30

ได้ค่ะ

แล้วจะไปเม้นต์ตามคลิป youtube ที่นกแก้วไปโม้ไว้ตาม Forum ตปท. ว่าหล่อนเทิดทูนรักษาปชต. แบบเลิศสอยด้วย

เอาให้ฝรั่งรู้ไปเลย นางคนนี้นี่แหละ ละเมิดสิทธิขั้นพื้นฐานของ ปชช. ใน ปท. ของจริง
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#14 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:40

กันลืม

เขียนว่า

สุดเหวี่ยง เต็มที่กัน ทุกความคิดเห็นเลยนะครับ

เพราะ ม็อบหมดอายุ กลับบ้านแล้วครับ

แย้...............

Thailand will never be in peace with this corrupted government,
with get-rich-quick scam democracy, and
with many red shirts who want to destroy our beloved king.

You mofo.

:mellow:

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#15 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42

กันลืม

เขียนว่า

แย้............... :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ม็อบหมดอายุ น่าจะดีกว่าม็อบเผาบ้านเผาเมือง ขี้โกหก ชอบป้ายสีผู้อื่นใช่ไหมคะท่าน?

#16 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ผึ้งมีเพื่อนในเฟสบุ๊คที่เป็นอาหรับแยะเลย (เล่นเกมส์น่ะค่ะ) แต่โพสเป็นภาษาเขาไม่ได้ :( มีใครพอจะมีลิ้งที่เป็นภาษาอาหรับบ้างคะ

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ยังไม่หมดอายุ..ความ โดนแน่ๆ โดนหลุมดัก ยุบพรรคอีกแล้ว

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:54

กันลืม

เขียนว่า

ม็อบหมดอายุ น่าจะดีกว่าม็อบเผาบ้านเผาเมือง ขี้โกหก ชอบป้ายสีผู้อื่นใช่ไหมคะท่าน?

ดูคลิบดีๆ นะครับ
ม็อบมุ่งไปหาตำรวจ และเปิดฉากความรุนแรงก่อน

ลำดับเหตการจากคลิบ

ม็อบเริ่่มแหกลวดหนามไปหาตำรวจ
ความจริงเดินอ้อมก็ได้ แหมเดินนิดเดียวก็ไม่ยอม
(ถ้าเป็นม็อบ ซอมบี้ ผีชีวะ หรือ ผีดิบกระโดดจีน จะไม่ว่าสักคำ เพราะมันเดินทางตรงได้ อย่างเดียว)
ขว้าง แกสน้ำตา แบบกระป๊องเขียว (หมดอายุ) ใส่ตำรวจ ก่อน
ตามหลักพิชัยยุทธ ลงมือก่อนได้เปรียบ

ตำรวจใช้หลัก สงบ สยบ ความเคลื่อนใหว ไม่ไหวแล้ว เอาบ้าง ด้วยแบบกระป็องขาว ใหม่เอี่ยม

หลังจากนั้นก็นัวเนีย กันละครับ

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57.

#19 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

ตอนดูในรายการสด การยิงแก๊ซครั้งแรกที่มัฆวาน
มีควันมาที่รถ 16 ล้อก่อน แล้วก็ฟุ้งมากขึ้นๆ จนไม่เห็นรถ

จากข่าวบอกว่าตำรวจเป็นคนเริ่มก่อน ในครั้งแรก
ครั้งที่สอง ที่สาม ก็คงได้กระป๋องแก๊สน้ำตาจากที่ตำรวจขว้างมา ขว้างกลับไป
http://www.oknation....2/11/24/entry-1

Edited by Stargate-1, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:24.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#20 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

กันลืม

เขียนว่า

ม็อบมุ่งไปหาตำรวจ และเปิดฉากความรุนแรงก่อน

ความจริงเดินอ้อมก็ได้ แหมเดินนิดเดียวก็ไม่ยอม
(ถ้าเป็นม็อบ ซอมบี้ ผีชีวะ หรือ ผีดิบกระโดดจีน จะไม่ว่าสักคำ เพราะมันเดินทางตรงได้ อย่างเดียว)
ขว้าง แกสน้ำตา แบบกระป๊องเขียว (หมดอายุ) ใส่ตำรวจ ก่อน
ตามหลักพิชัยยุทธ ลงมือก่อนได้เปรียบ

ตำรวจใช้หลัก สงบ สยบ ความเคลื่อนใหว ไม่ไหวแล้ว เอาบ้าง ด้วยแบบกระป็องขาว ใหม่เอี่ยม

หลังจากนั้นก็นัวเนีย กันละครับ

การกระทำเช่นที่กล่าวมาข้างต้น ฝ่ายไหนผิดครับ
ตอบได้ไหมครับ ผมไม่เข้าใจว่าฝ่ายไหนผิด

และ การกระทำแบบนี้ เสื้อแดงเคยทำมาก่อน ด้วยหรือเปล่าครับ นึกไม่ออก(แต่เดี๋ยวก้มีเพื่อนสมาชิกในนี้ลงรูปให้ดู แน่นอน)
กฏทุกอย่างมันตายตัวในความหมาย แต่............ทั้งสองฝ่ายทำเหมือนกัน แต่อีกฝ่ายผิด อีกฝ่ายไม่ผิด แล้วจะเชื่อในกฏหมายได้ยังไงกับรัฐบาลที่ยอมรับการกระทำผิดกฏหมาย ว่าเป็นสิ่งที่ถูก ถ้าเป็นคนฝ่ายรัฐบาลทำ แต่ถ้าการกระทำที่เหมือนกัน แต่เป็นฝ่ายตรงข้ามกระทำ เป็นสิ่งที่ผิดตามกฏหมายทันที

#21 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

ตอนดูในรายการสด การยิงแก๊ซครั้งแรกที่มัฆวาน
มีควันมาที่รถ 16 ล้อก่อน แล้วก็ฟุ้งมากขึ้นๆ จนไม่เห็นรถ

http://www.oknation....2/11/24/entry-1

From the above link.
The police repeatedly hit, kicked, and even gave a middle finger
to the democratic march.

Some victims were elderly.

The middle finger was used to provoke the crowd?

Red shirts are so proud of these acts by Thai police.

Edited by No more, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27.

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#22 เมรีสีน้ำเงิน

เมรีสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:18

กันลืม

เขียนว่า

การกระทำเช่นที่กล่าวมาข้างต้น ฝ่ายไหนผิดครับ
ตอบได้ไหมครับ ผมไม่เข้าใจว่าฝ่ายไหนผิด

และ การกระทำแบบนี้ เสื้อแดงเคยทำมาก่อน ด้วยหรือเปล่าครับ นึกไม่ออก(แต่เดี๋ยวก้มีเพื่อนสมาชิกในนี้ลงรูปให้ดู แน่นอน)
กฏทุกอย่างมันตายตัวในความหมาย แต่............ทั้งสองฝ่ายทำเหมือนกัน แต่อีกฝ่ายผิด อีกฝ่ายไม่ผิด แล้วจะเชื่อในกฏหมายได้ยังไงกับรัฐบาลที่ยอมรับการกระทำผิดกฏหมาย ว่าเป็นสิ่งที่ถูก ถ้าเป็นคนฝ่ายรัฐบาลทำ แต่ถ้าการกระทำที่เหมือนกัน แต่เป็นฝ่ายตรงข้ามกระทำ เป็นสิ่งที่ผิดตามกฏหมายทันที

เรื่องไม่ยอมเดินอ้อมไปเข้าเส้นทางที่ตำรวจกำหนด เรื่องนี้ไม่เถียงว่าม๊อบไม่มีวินัย แต่เรื่องใช้แก๊สน้ำตา เราดูทีวีช่องดาวเทียมทั้งวัน ทุกช่องด้วย ตำรวจรุนแรงเกินเหตุเพราะอีกฝั่งก็ไม่ได้ใช้อาวุธเพียงกดดันกันเท่านั้น ตำรวจยิงแก๊สน้ำตามา ชาวบ้านก็หยิบแก๊สน้ำตาที่ตำรวจยิงมาขว้างกลับไปใส่ตำรวจ แล้วตำรวจก็ไม่ทำอะไรเป็นขั้นตอน เช่น ประกาศเตือน ใช้น้ำไล่่ซึ่งเป็นการเริ่มจากเบาไปหนัก และเป็นสิ่งที่ควรกระทำ แต่ตำรวจไม่ทำ.
.....
บอกตรงๆนะว่าไม่เห็นด้วยกับการจัดม็อบในครั้งนี้ เพราะคงทำอะไรรัฐบาลไม่ได้ แต่มันก็เป็นสิทธิของประชาชนที่พึงทำได้จึงว่าเขาไม่ได้ที่จัดม็อบ และรัฐบาลก็ไม่มีสิทธิ์ทำอย่างนี้ ดีใจที่เสธอ้ายยุติการชุมนุมเพราะเป็นห่วงชีวิตมนุษย์ด้วยกัน เพราะเหตุการณ์เลยเถิดก็จะเกิดประโยชน์กับอีกฝั่งทันที
ส่วนเรื่องอาวุธที่ถูกจับได้ ก็ไม่ใช่บริเวณที่ปะทะ เป็นบริเวณจุดตรวจของตำรวจ ตามข่าวให้เยอะด้วยค่ะ..
ปล.ประเทศไทยตอนนี้เป็นรัฐตำรวจ ม็อบเมื่อวานไม่รู้จะโดนยัดข้อหาอะไรบ้าง

Edited by เมรีสีน้ำเงิน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20.

#23 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:50

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน