Jump to content

- - - - -

ให้เกรด เสธอ้าย กับปฎิบัติการครั้งนี้

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ให้เกรด เสธอ้าย กับปฎิบัติการครั้งนี้ (91 member(s) have cast votes)

1 การจัดเตรียม

1. A (13 votes [14.61%])

Percentage of vote: 14.61%

2. B (17 votes [19.10%])

Percentage of vote: 19.10%

3. C (33 votes [37.08%])

Percentage of vote: 37.08%

4. D (12 votes [13.48%])

Percentage of vote: 13.48%

5. F (14 votes [15.73%])

Percentage of vote: 15.73%

การจัดการ-การดำเนินการ และการแก้ปัญหา

1. A (8 votes [8.99%])

Percentage of vote: 8.99%

2. B (23 votes [25.84%])

Percentage of vote: 25.84%

3. C (27 votes [30.34%])

Percentage of vote: 30.34%

4. D (12 votes [13.48%])

Percentage of vote: 13.48%

5. F (19 votes [21.35%])

Percentage of vote: 21.35%

การยุติการชุมนุม

1. A (53 votes [59.55%])

Percentage of vote: 59.55%

2. B (17 votes [19.10%])

Percentage of vote: 19.10%

3. C (9 votes [10.11%])

Percentage of vote: 10.11%

4. D (3 votes [3.37%])

Percentage of vote: 3.37%

5. F (7 votes [7.87%])

Percentage of vote: 7.87%

Vote Guests cannot vote

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:23

ก่อนให้เกรดแจ้งก่อน ผมแบ่งให้คะแนน 6 ข้อ คือ
เตรียมการดีแค่ไหน ประชาสัมพันธ์ไหม? การจัดเตรียมเป็นอย่างไร

2 การจัดการ-การดำเนินการ และการแก้ไขปัญหา
เมื่อชุมนุมแล้วพร้อมแค่ไหน อาคาร ไฟฟ้า การกระจายเสียง ฯลฯ ดีแค่ไหน
เมื่อมีปัญหา เช่นการเข้าถึง คนบาดเจ็บ ฯลฯดีแคไหน

3 การยุติการชุมนุม
เมื่อมีการยุติการชุมนุม เป็นการตัดสินใจที่ดีไหม ช่วงเวลา เหตุผล ฯลฯ

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""

ให้เกรดเลยครับ ออกความเห็นก็ได้ครับ

ให้คะแนนแบบ a b c d f ผมให้เวลา 7 วันเมื่อครบ 7 วันเราจะมาดูเกรดเฉลียรวมทั้งหมด

ขอบคุณครับ

การคิดเกรดเฉลี่ย

A=4
B=3
C=2
D=1
F=0

สูตรคิด

(จำนวนคนที่ให้ A x 4) + (จำนวนคนที่ให้ B x 3) + (จำนวนคนที่ให้ C x 2) + (จำนวนคนที่ให้ D x 1) + (จำนวนคนที่ให้ F x 0)
_________________________________________________________________________________________________________
จำนวนคนที่ให้คะแนน
โดยคะแนนที่ได้ 0 - 4 จะนำไป x 25 ผลลัพท์ที่ได้จะนำไปเทียบเกรดแบบสมัยเรียนคือ
0-49 = F
50-59 = D
60-69 = C
70-79= B
80-100= A

อย่างไรก็ดี ต่ำกว่า C คือสอบตก

#2 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ที่ ผม ผิดหวัง มาก ที่แกพวก ว่าทีเด็ด คือ เปิดคลิป พวกตะกวดแดงจาบจ้วงสถาบัน
มันดูกัน จนปกติแล้ว เต็มยูทูป พวกที่อยู่ในคลิป ก็ยังลอนหน้าลอยตา ไม่เห็นโดนคดีอะไร

คลิปนี้ไม่ใช่ความลับไรเลย ตำรวจทหาร ก็รู้ไม่เห้นทำอะไร เซง

แต่ยกย่องแก บอกเลิก ก็เลิก สิ่งที่พวกชั่วแกน นำแดง ใส่ร้ายสารพัดว่า มันพิสูจน์แล้วว่าพวกมัน โกหก

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:33

ไม่ทราบท่านใดให้การแก้ปัญหา F นะ

แต่ใจผมก็อยากให้ เพราะแก้อะไรไม่ได้จริง..........แต่ใจไม่แข็งพอจะให้

#4 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

เสธอ้ายคือลูกผู้ชาย

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ใจ มด

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36

1. C
การจัดเตรียม ยังไม่มีความพร้อมในการดูแลผู้ชุมนุม การ์ดอาจจะน้อยเกินไป

2. C
การจัดการ การแก้ไขปัญหา จะเห็นได้ว่า ผู้ชุมนุมโดนสกัดตั้งแต่ต้นทาง ไม่ว่าจะเป็น ตะปูเรือใบ ใช้อำนาจข่มขู่คนขับรถ ตั้งด่านเถื่อน ฯลฯ ซึ่ง น่าจะมีวิธีแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้ เพื่อให้คนมาร่วมชุมนุมได้ ตามความสมัครใจ ไม่ใช่โดนจำกัดสิทธิเสรีภาพในการแสดงออกเช่นนี้

3. A
การยุติการชุมนุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยเน้นความปลอดภัยของผู้เข้าชุมนุมเป็นสำคัญ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#7 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36

การยุติปัญหา ถ้าเป็นเพราะเหตุผลตามกระทู้นี้หล่ะ

http://webboard.seri...ริงของการหยุดช/

Edited by kwan_kao, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:02.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#8 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:39

ผมอยากให้มองให้รอบ บอกตรงๆผมไม่ชอบใจการจัดเตรียมเลย อ่อนมาก
และส่งผลพอมีปัญหาแล้วแก้อะไรไม่ได้

#9 Excel

Excel

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ตอนประกาศจะยุติ ผมตกใจนะ เพราะมันเร็วไป ผมให้เกรดข้อนี้ต่ำสุด
ส่วนเหตุผลพอรับได้

ความพร้อมก็ไม่ดีเท่าไหร่ อย่างเครื่องปั่นไฟ ก็ไม่ได้เตรียมไว้ ข้อนี้ก็ให้ต่ำ

#10 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:44

ประเด็นอ่อนจริงๆอย่างที่หลายฝ่ายว่าไว้ ที่เค้าจะรีบปราบเพราะกลัวคลิป 4ss เท่านั้น!!!!!!!!! เพราะคลิปอื่นไม่ทำให้เสื้อแดงเปลี่ยนมีอยู่คลิปเดียวตอนนี้ที่ทำให้เปลี่ยนได้ ต่อให้โดนกล่าวหาว่าไม่เป็นสุภาพบุรุษก็ต้องทำ

ให้ A ที่รักษาชีวิตผู้ชุมนุม ใครจะว่าอะไรก็แล้วแต่ ผู้ชุมนุมที่เสียสละไม่จำเป็นต้องเสียชีวิต

Edited by ต้นหอม, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:48.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#11 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:45

ใจ มด

ใจตะกวดแดง

#12 kop16

kop16

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ใจ มด

ใจตะกวดแดง

ไปตอบ กระทู้ใหม่ด้วย ตั้งท้ารบแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#13 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

ยุติเร็วอะดีแล้วครับ
เพราะถ้ากลางคืนเราไม่รู้หรอกว่าจะเกิดไรขึ้นจับมือใครดมก็ไม่ได้

#14 ชาวสวน

ชาวสวน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:49

F นั้นผมให้เอง เพราะให้ A ในข้อยุติการชุมนุมแล้ว

เมื่อเห็นท่าไม่ดี จากอันตรายหลายๆอย่าง จึงยุติการชุมนุม เสธ.แกยอมเสียหน้าตัวเอง เพื่อรักษาชีวิตคนอื่น

ส่วนการจัดการ-การดำเนินการ นั้นโอเคในระดับม็อบ แต่การแก้ไขปัญหา ตั้งแต่มีการปะทะในตอนเช้า เสธ.เดินตามหมากไม่ทัน
แถมคลิปหรืออะไรที่บอกว่าเป็นทีเด็ด ยังไม่เด็ดพอตามที่ประกาศ

#15 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ส่วนคัวผมแกยังสอบไม่ผ่าน

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#16 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:54

ผมให้ C C A ครับ

การจัดเตรียมและการดำเนินการผมอยากให้ F เสียด้วยซ้ำ จริงๆ การดำเนินการว่าจะเดินผ่านช่องทางไหนได้บ้าง
น่าจะมีการประสานงานกับทางตำรวจในพื้นที่นั้นก่อน และพอเกิดการปะทะเข้า แทนที่จะพยายามบอกให้มวลชน
เดินทางไปในจุดที่เจ้าหน้าที่จัดการไว้ กลับปล่อยให้มีการปะทะเกิดขึ้นอีก ส่วนนี้ผมก็เข้าใจนะครับว่า
คนมาเยอะ ช่องทางน้อย แต่มันก็อยู่ที่การประสานงานจากข้อแรกนั่นหละครับ เลยผิดพลาดพอสมควร

แต่เรื่องการยุติการชุมนุมครั้งนี้ ผมคิดว่าทำถูกต้องที่สุดแล้ว เพราะสถานการณ์ในวันนี้ค่อนข้างตึงเครียดพอสมควร
และก็ไม่รู้ว่ารัฐบาลนี้จะเล่นสงครามรูปแบบไหน การยุติแต่กลางคันแบบนี้เพื่อผู้ชุมนุมเป็นสิ่งที่ถูกต้องที่สุดแล้ว

#17 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ที่ ผม ผิดหวัง มาก ที่แกพวก ว่าทีเด็ด คือ เปิดคลิป พวกตะกวดแดงจาบจ้วงสถาบัน
มันดูกัน จนปกติแล้ว เต็มยูทูป พวกที่อยู่ในคลิป ก็ยังลอนหน้าลอยตา ไม่เห็นโดนคดีอะไร

คลิปนี้ไม่ใช่ความลับไรเลย ตำรวจทหาร ก็รู้ไม่เห้นทำอะไร เซง

แต่ยกย่องแก บอกเลิก ก็เลิก สิ่งที่พวกชั่วแกน นำแดง ใส่ร้ายสารพัดว่า มันพิสูจน์แล้วว่าพวกมัน โกหก

ไม่นะครับ ผมว่าคลิปนี้ กระชากใส้ไอ้แม้ว และขี้ข้าออกมาปลิ้นเลย เหล่าขี้ข้าแดงควาย คือพวกล้มเจ้าทั้งหมด

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ผมว่าแกประเมินการชุมนุมครั้งนี้ แบบรวดเดียวจบ แต่การจะเรียกผู้ชุมนุมออกมา มันต้องใช้เวลา งานนี้เลยจบเร็ว

#19 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ประกาศผล 26 ท่าน

1.96 หรือ 49.04

ตก

2 การจัดการ-การดำเนินการ และการแก้ไขปัญหา

2,00 หรือ 50.00
D ตามที่ประกาศ

ตก

3.19 หรือ 79.81 B+

ดีถึงเกือบดีมาก

#20 tigersIeepeat

tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ไม่มีทิศทาง ไม่มีรูปแบบ รึว่าเอามันอย่างเดียว ไทกร เป็นโฆษก ก็เซ็งแล้ว ชัยพันธุ์ ไปขึ้นเวทีทำไม ซวยคนเดียวเลย จัดหนักไปหลายชุดด้วย

#21 tigersIeepeat

tigersIeepeat

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:17

คิดจะทำงานใหญ่
โดนเข้าหน่อยถอดใจะซะและ
ใจไม่สู้เลย....

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ลืมไปนิด

ผมประเมินคะแนนรวมทั้ง 3 ข้อได้ 60.34 หรือ C

ผ่านแบบคาบเส้นนะ

อยากให่้ฝายที่จัดการชุมนุมเข้ามาดูนะ ผมว่าเราแจ้งข้อผิดพลาดและข้อดีครบ

Edited by sigree, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:22.

#23 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ขออ้างถึงอีกกระทู้

ผมไปตั้งแต่ 10โมงเช้า เดินไปเดินมาสำรวจรอบๆแล้ว...สรุปได้ว่า
1 ไม่มีการเตรียมการใหญ่ใดๆ เนื่องจากในที่ชุมนุมไม่มีทางให้รถพยาบาลเข้าออกได้เลย เนื่องจากคนเดินกันเต็มพื้นที่ ขนาดตอนโดนแก๊สน้ำตารอบสอง ตอนประมาณบ่ายสอง ยังต้องหามคนเจ็บไปที่เต๊นพยาบาล อย่างทุลักทุเลซึ่งเป็นเต้นเล็กสำหรับคนเป็นลมเท่านั้น
2 รถพยาบาลก็ไม่มีเตรียมไว้
3 เต๊นก็ยังกางไม่หมด
4 ไม่มีการติดตั้งแสงไฟส่องสว่างตอนกลางคืน
5 รถปั่นไฟก็มีหลังเวทีคันเดียว

แสดง ให้เห็นว่า การชุมนุมครั้งนี้ มาเพื่อเป็นการแสดงพลังของมวลชนให้ฝ่ายรัฐเห็นว่ามีคนไม่ต้องการรัฐบาลชุด นี้มากแค่ไหน และก็เอาคลิปเสียงมาฟ้องไปทั่วโลกว่า ไอ้แม้วเป็นตัวคิดการใหญ่ล้มเจ้า ใส่ร้ายในหลวงว่าสั่งให้รัฐประหาร

#24 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:34

อย่าลืมให้เกรดคนทำส้วมด้วยสิ :D
I've got the moves like Jagger~~~

#25 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35

-_- ดูหมัดเด็ดแล้ว ไม่เด็ดขาดแบบคาดไม่ถึง แม่แต่เสียงตอนท้ายอย่างเดียวก็นับเป็นหมัดเด็ดไม่ได้ เกิดข้อโต้แย้งใดๆได้มากมาย...ไม่สามารถกระชากอารมณ์ให้คนในแผ่นดินตื่นทั้งแผ่นดินได้เลย...

<_< ตอนประกาศยุติ เห็นท่านโพธิฯขึ้นมาพูดนัยๆก็พอจับความได้แล้ว...จะเลิกแล้วนี่หว่า... ถ้าในแง่ความปลอดภัยก็โอเค ตายไปสักคนมันก็ไม่คุ้มกันหรอก มันก็จะเข้าแนวเดียวกับพวกมัน...สร้างศพมาเป็นขั้นบันไดต่อไป...

:mellow: แต่แปลกใจ...โหมโรงมาเสียขนาดนั้น...ทำไมมันง่ายอย่างนี้...มันเกมอะไรกันแน่...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#26 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:42

C, C & A ครับ

ยังเตรียมการไม่ดีพอ การจัดการและแก้ไขปัญหายังต้องปรับปรุง

ดีอย่างเดียวคือยอมเสียหน้าแต่ไม่ยอมให้มวลชนตาย

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:45

ประกาศผล 38 ท่าน

2.03 หรือ 50.66

D

ตก

1.89 หรือ 47.37

F

ตก

3.18 หรือ 79.61

B+

ดี เกือบดีมาก

คะแนนรวม 59.21
D ถือว่าตก

#28 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:53

ใจ มด

ถ้าใจมดคงไม่มาถึงขนาดนี้หรอก ส่วนรัฐบาลกระบือที่ประกาศพรบ.มั่นคงเอาตะกวดมาปราบผู้ชุมนุมไม่ใช่แค่ใจมดแต่ต้องเรียกมันว่า จิ๊มด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#29 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

จะบอกว่าท่านทำดีที่สุดแล้วครับ ถ้าไม่โดนขัดขวางม็อบจะมีจำนวนมากกว่านี้อีก แล้วลักษณะการมาของตำรวจและการวางคนก็กะมาสลายอยู่แล้ว เอาทุกทางแน่นอน ถ้าคิดถึงมวลชนผมว่าท่านทำถูกค้องแล้ว ยังไม่จบง่ายๆหรอกครับ นี้แค่เริ่มต้นเอง ถ้าเล่นกับควายแดงอย่างเดียวไม่น่ากลัวเท่าไหร แต่ตะกวดผสมควายแดงกลางคืนมาแน่นอน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#30 kop16

kop16

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ใจ มด

ถ้าใจมดคงไม่มาถึงขนาดนี้หรอก ส่วนรัฐบาลกระบือที่ประกาศพรบ.มั่นคงเอาตะกวดมาปราบผู้ชุมนุมไม่ใช่แค่ใจมดแต่ต้องเรียกมันว่า จิ๊มด

ใจมด

ผมใจ เสธ A 4ข้อ

#31 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

1. C
การจัดเตรียม ยังไม่มีความพร้อมในการดูแลผู้ชุมนุม การ์ดอาจจะน้อยเกินไป

2. C
การจัดการ การแก้ไขปัญหา จะเห็นได้ว่า ผู้ชุมนุมโดนสกัดตั้งแต่ต้นทาง ไม่ว่าจะเป็น ตะปูเรือใบ ใช้อำนาจข่มขู่คนขับรถ ตั้งด่านเถื่อน ฯลฯ ซึ่ง น่าจะมีวิธีแก้ปัญหาที่ดีกว่านี้ เพื่อให้คนมาร่วมชุมนุมได้ ตามความสมัครใจ ไม่ใช่โดนจำกัดสิทธิเสรีภาพในการแสดงออกเช่นนี้

3. A
การยุติการชุมนุมเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดยเน้นความปลอดภัยของผู้เข้าชุมนุมเป็นสำคัญ

ให้คะแนนตรงกันเลยค่ะ

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#32 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08

จากการนั่งฟังข่าวและฟังการสื่อสาร ขอให้คะแนนในสายตาผมนะครับ

การจัดเตรียม - ผมให้ D ครับ เฉียดตก ....เพราะอะไร .....ตำรวจเปิดเกมส์แรง เร็ว เข้าใส่ ....ผมมองว่าท่านคิดไม่ถึงและไม่ได้เตรียมการรับมือในเรื่องนี้ครับ ทุกอย่างนิ่งไปพักนึง ......ถ้าเป็นผม เจอแบบนี้แผนสำรองคือ...ผมจะให้แกนนำ ยอมพาคนอ้อม....มาทางเส้นทางที่ไม่ได้บล้อค แล้วให้คนมารวมที่ลานพระรูป ให้ศูนย์กลางมากที่สุดแล้วค่อยๆบานออกไป ดันตำรวจออกไป ด้วยจำนวนคนจากศูนย์กลางครับ ผมจะไม่ให้ผู้ชุมนุมฝ่าด่านเข้ามาตรงๆครับ เอากำลังที่ยังมีไม่มากนัก เสี่ยงโดยไม่จำเป็น .....

การดำเนินการและการแก้ปัญหา - ผมให้ C ครับ การแก้ปัญหาเฉพาะหน้าทำได้ในระดับนึง แต่อย่างที่เรียนไป ....เหมือนมันนิ่งไปพักนึง เลยทำให้ดูไม่ต่อเนื่องและไม่เด็ดขาด ....ครับ ถ้าจะปะทะก็ต้องปะทะเลย คนเจ็บต้องมี .....ทำยังไงก็ได้ให้ตำรวจต้านไม่ไหว ต้องให้ทหารออก ซึ่งในเสกลการปะทะระดับแค่นี้....พวกผมได้แต่นั่งดูครับ ออกไปนี่กบฎแน่ๆ

การยุติการชุมนุม - ผมให้ B ครับ เพราะแผนมันรวนตั้งแต่ท่านอึ้งตอนโดนตำรวจเปิดเกมส์เร็ว - แรง ใส่แล้ว ...ถ้ายื้อต่อ คืนนี้มันเสี่ยงเกินสำหรับประชาชนผู้บริสุทธิ์ครับ
ผมเห็นด้วยกับการยุติ เพราะตามหลักของทหาร ถ้ารู้ว่ายื้อแล้วเสียกำลังพลมาก เราต้องเซฟกำลังไว้เล่นศึกใหม่ ซึ่งถูกต้องแล้วครับ

สรุปโดยรวม...
ถ้าวัตถุประสงค์คือการล้มรัฐบาล ..... งานนี้พลาดครับ...เพราะเรายังคงเป็นผู้ดี "อย่างแท้จริง" มากจนเกินไปครับ

ถ้าวัตถุประสงค์คือการแก้ผ้ารัฐบาล .... งานนี้สำเร็จครึ่งนึงครับ เพราะรัฐเล่นลูกหนักใส่ผู้ชุมนุมโดยเกินกว่าเหตุ ....แต่ก็ไม่ได้เกินกว่าเหตุจนเกินไป .....

งานนี้ทำให้ผมมองเห็นอะไรอย่างนึงว่า ....ถ้าในรัฐบาลคุณอภิสิทธิ์ กล้าได้ กล้าเสีย และเด็ดขาดขนาดนี้ ....เสื้อแดงเน่าตายไปนานแล้ว ไม่ได้เผ้าบ้าน เผาเมืองแน่ๆ ....

รัฐบาลแทนที่จะเล่นเกมส์รับ กลับเล่นเกมส์รุกใส่เรา เราต้องเล่นเกมส์รุก กลับต้องมาเล่นเกมส์รับ เลยทำให้แผนรวนไปหมด ......

หลัง 16 ธ.ค. เจอกันใหม่ครับ อังคารเข้ามหาอุตม์
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#33 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ถ้าใครไปฟังกลุ่มที่อยู่ตรงข้ามรัฐบาลให้สัมภาษณ์

รู้สึกว่าครั้งนี้เป็นแค่....การลองกำลัง

เพื่อประเมินกำลัง.....และทดสอบสถานการณ์

สำหรับการทำอะไรสักอย่างในอนาคตในไม่ใกล้ ไม่ไกล

#34 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

จากคำแถลงของเสธอ้าย ขอเลือกประโยชน์ที่โดนใจมาให้อ่านกัน

- แต่อย่างไรก็ตามผมต้องกราบแทบเท้าทุกท่านที่กรุณามาให้เกียรติในวันนี้ แม้จะไม่ถึง 1 ล้านคนก็ตาม

- ต้องขอบพระคุณด้วยความจริงใจ เพราะฉะนั้นเพื่อเป็นการรักษาชีวิตของพวกท่านทุกคน
แม้แต่คนเดียวผมก็ยอมไม่ได้ ผมจึงขอยกเลิกการชุมนุม ณ บัดนี้

- ต้องขอโทษที่ทำให้เขาต้องยากลำบาก ผมว่าบางคนยังไม่ได้นอนเลยเมื่อคืนก้ยังไม่ได้นอนทั้งคืน

- ผมเป็นห่วงชีวิตของพี่น้องที่มา ถ้าผมทำเขาตาย ลูกเมียที่อยู่ทางบ้านเขาจะนึกยังไง"

รายละเอียดลองอ่านที่กระทู้นี

http://webboard.seri...ามผมต้องกราบแท/

Edited by kwan_kao, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18.

ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#35 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:49

ประกาศผล 38 ท่าน

2.10 หรือ 52.50

D

ตก

2 หรือ 50.00

D

ตก

3.15 หรือ 78,75

B+

คะแนนรวม 60.42
C ถือว่า ผ่านเฉียดฉิว

#36 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

จากการนั่งฟังข่าวและฟังการสื่อสาร ขอให้คะแนนในสายตาผมนะครับ

การจัดเตรียม - ผมให้ D ครับ เฉียดตก ....เพราะอะไร .....ตำรวจเปิดเกมส์แรง เร็ว เข้าใส่ ....ผมมองว่าท่านคิดไม่ถึงและไม่ได้เตรียมการรับมือในเรื่องนี้ครับ ทุกอย่างนิ่งไปพักนึง ......ถ้าเป็นผม เจอแบบนี้แผนสำรองคือ...ผมจะให้แกนนำ ยอมพาคนอ้อม....มาทางเส้นทางที่ไม่ได้บล้อค แล้วให้คนมารวมที่ลานพระรูป ให้ศูนย์กลางมากที่สุดแล้วค่อยๆบานออกไป ดันตำรวจออกไป ด้วยจำนวนคนจากศูนย์กลางครับ ผมจะไม่ให้ผู้ชุมนุมฝ่าด่านเข้ามาตรงๆครับ เอากำลังที่ยังมีไม่มากนัก เสี่ยงโดยไม่จำเป็น .....

การดำเนินการและการแก้ปัญหา - ผมให้ C ครับ การแก้ปัญหาเฉพาะหน้าทำได้ในระดับนึง แต่อย่างที่เรียนไป ....เหมือนมันนิ่งไปพักนึง เลยทำให้ดูไม่ต่อเนื่องและไม่เด็ดขาด ....ครับ ถ้าจะปะทะก็ต้องปะทะเลย คนเจ็บต้องมี .....ทำยังไงก็ได้ให้ตำรวจต้านไม่ไหว ต้องให้ทหารออก ซึ่งในเสกลการปะทะระดับแค่นี้....พวกผมได้แต่นั่งดูครับ ออกไปนี่กบฎแน่ๆ

การยุติการชุมนุม - ผมให้ B ครับ เพราะแผนมันรวนตั้งแต่ท่านอึ้งตอนโดนตำรวจเปิดเกมส์เร็ว - แรง ใส่แล้ว ...ถ้ายื้อต่อ คืนนี้มันเสี่ยงเกินสำหรับประชาชนผู้บริสุทธิ์ครับ
ผมเห็นด้วยกับการยุติ เพราะตามหลักของทหาร ถ้ารู้ว่ายื้อแล้วเสียกำลังพลมาก เราต้องเซฟกำลังไว้เล่นศึกใหม่ ซึ่งถูกต้องแล้วครับ

สรุปโดยรวม...
ถ้าวัตถุประสงค์คือการล้มรัฐบาล ..... งานนี้พลาดครับ...เพราะเรายังคงเป็นผู้ดี "อย่างแท้จริง" มากจนเกินไปครับ

ถ้าวัตถุประสงค์คือการแก้ผ้ารัฐบาล .... งานนี้สำเร็จครึ่งนึงครับ เพราะรัฐเล่นลูกหนักใส่ผู้ชุมนุมโดยเกินกว่าเหตุ ....แต่ก็ไม่ได้เกินกว่าเหตุจนเกินไป .....

งานนี้ทำให้ผมมองเห็นอะไรอย่างนึงว่า ....ถ้าในรัฐบาลคุณอภิสิทธิ์ กล้าได้ กล้าเสีย และเด็ดขาดขนาดนี้ ....เสื้อแดงเน่าตายไปนานแล้ว ไม่ได้เผ้าบ้าน เผาเมืองแน่ๆ ....

รัฐบาลแทนที่จะเล่นเกมส์รับ กลับเล่นเกมส์รุกใส่เรา เราต้องเล่นเกมส์รุก กลับต้องมาเล่นเกมส์รับ เลยทำให้แผนรวนไปหมด ......

หลัง 16 ธ.ค. เจอกันใหม่ครับ อังคารเข้ามหาอุตม์

^_^ วิเคราะห์เรื่องยุทธการที่ท่านอภิสิดได้เหมือนผู้ใหญ่ที่บ้านเป๊ะ...แต่ต้องเข้าใจ ยุทธวิธีมีแต่ทหารเท่านั้นที่เข้าใจ ถึงเวลาโหดต้องโหด...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#37 Chocolate

Chocolate

น้องเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:09

ส่วนตัวให้ c กับ d เท่านั้น
เพราะเสธ.เปิดไพ่แรงเหมือนเรียกพลเพื่อการใหญ่ แต่ไม่มีการจัดการเพื่่อการแก้ปัญหาที่แท้จริง
ท่านเป็นทหาร..ท่านน่าจะมีแผนสำรองมากกว่านี้
การประกาศล้ม รบ. ให้ได้แบบม้วนเดียวจบมันไม่มีทางเป็นไปได้เลยเมื่่อเอาคลิปหมิ่นมาเป็นจุดขาย
เพราะหาดูได้ตามเวปแดงหรือยูทูปด้วยซ้ำ

ถ้้า จขกท มีช่องให้คะแนนความตั้งใจ ช็อคโกให้เอบวกเลย เพราะรู้ว่าเสธ.มีเจตนาที่ดี
แต่การใหญ่ขนาดนี้ต้องมีเหตุผลและแรงสนับสนุนที่ชัดเจนด้วย

น่าเสียดาย..ที่ออกมารูปนี้

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:28

ผมว่าได้มากกว่าเสีย.....
เสธ.อ้ายได้ทดสอบกำลังพลังประชาชนและความอำมหิตของนายกฯยิ่งลักษณ์แล้ว.....!

เดือนหน้ามาใหม่ ผู้ร่วมชุมนุมมีเป้าหมาย จงรักภักดีในหลวง เข้าใจยุทธวิธีจะมาร่วมใหม่
ผมไม่หน่ายจะสนับสนุนต่อไป.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

แบบท่านปุถุชน ว่า ประชาชน เขาไม่ได้สรรเสริญพฤติกรรมตำรวจ ที่ทำกับม๊อบ หรอกครับ

เสธ. อ้าย ไม่ใช่ขุน ของงานนี้ เป็นแค่ตัววัดกระแส ของจริงกำลังตรึกตรอง และ รอเวลาที่เหมาะสม

ไม่เกิน สอง ปี หากประชาชนทนได้ก็ทนไป เราจะได้เห็นประเทศฉิบหาย กับ สองตา ของทุกๆ คนนี่แหละ

ประเทศไทย จะมีวันที่ ทหารสองฝ่าย ออกมายิงกันกลางเมืองหลวงแน่นอน
ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#40 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:24

ประกาศผล 67 ท่าน

2.06 หรือ 51.49

D

ตก

1.89 หรือ 47.39

F

ตก

3.06 หรือ 76.49

B+

คะแนนรวม 58.46
D+ ถือว่า ตก

#41 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:49

ให้เกรดเสธ.

๑.การจัดเตรียม - ไม่รู้สิคะ เหมือนทีมเสธ.เตรียมมาเพื่อให้สถานการณ์เป็นประมาณนี้ เหมือนกับกำลังหยังอะไรบางอย่าง ในโลกออนไลน์ก่อนวันที่ 24 ก็มีการตระเตรียมและประชาสัมพันธ์ค่อนข้างแรงพอสมควร แรงในระดับที่ทำให้รัฐหวั่นไหวได้ค่ะ เลยให้ B

๒. การจัดการ-การดำเนินการ และการแก้ไขปัญหา - อย่างที่บอก เหมือนหยังอะไรบางอย่าง ดูอะไรบางอย่าง ในการจัดการเลยดูเหมือนไม่ได้จัดการ ให้ B ค่ะ

๓. การยุติการชุมนุม - เมื่อเห็นอะไรบางอย่างที่เปลือยมาเรียบร้อยแล้ว ก็ไม่รู้จะเสี่ยงอยู่ชุมนุมทำไม สลายก่อนหกโมง ปลอดภัยแก่ผู้ชุมนุมและบางทีอาจเห็นอีกฝ่าย "เก้อ" ก้ได้ เปลือยหมดแล้วหนิ -ให้ A เลยค่ะ ที่สำคัญ เพื่อนทหารเงียบมาก ไม่รู้คิดอะไรในใจ และเห็นอะไรกันไปบ้าง ^^

ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#42 เสรีชน2519

เสรีชน2519

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

ม็อบรับจ้างจากดูไบ สั่งผ่านบรรหารบุรีส่งต่อพิจิตรเป็นคนวางแผนให้เสธฯอ้ายคนสนิท ณ.สนามม้า สร้างกระแสหยั่งเสียงมวลชนคนไม่เอาทักษิณว่ามีมากน้อยเพราะนายใหญ่กำลังจะไม่มีที่ไปที่เที่ยวไปกระ่ล่อนหลอกลวงนานาประเทศจนเขารู้ทันกันหมดเัขากำลังจะพลิกฟ้าคว่ำแผ่นดิน??? กรรมตามทันติดจรวดคนวางแผนหัวใจวายส่งไปหลายโรงพยาบาลสุดท้ายไปนอนพะงาบๆที่่ศิริราช คนไทยหัวใจรักชาติเดินทางข้ามวันข้ามคืนฝ่าฟันอุปสรรคและพร้อมที่จะยอมตายในทุกสถานะการณ์พอถึงจุดหมายได้หายใจแค่7ชั่วโมงในหมู่มวลมิตรร่วมมอุดมการณ์อาหารเช้าที่กินไปยังไม่ย่อยกลายเป็นขี้ให้ถ่ายทุกอย่างกลายเป็น 0 (ขอโทษครับไม่ต้องถามว่าผมเป็นใครรูปประจำตัวคือคำตอบ)

Edited by เสรีชน2519, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57.

#43 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:43

เหอ เหอ เหอ เรามักคุ้นเคยกับการไล่รัฐบาลโดยการปิดถนน ยืดเยื้อ
ยึดสถานที่ ก่อเหตุรุนแรง โดยตัวของผู้ที่ออกไปประท้วงเอง จนลืมคิดว่า
แล้วทำไมงานนี้ต้องใช้คนเป็นล้าน จะให้คนเป็นล้านไปก่อเหตุอย่างนั้นหรือ
55555

ลืมมองไปว่า ทำไมรัฐบาลต้องตาลีตาเหลือก สั่งสกัดกั้นม๊อบทุกวิถีทาง
อย่างไม่เคยเป็น ตั้งแต่การออกข่าวชี้นำประชาชนว่าคนส่วนใหญ่ไม่เห็นด้วย
ติดคัทเอาท์สนับสนุนรัฐบาลทุกจังหวัด สร้างกลุ่มต่อต้านออกรณรงค์ไม่
เห็นด้วย สั่งการทุกจังหวัดสกัดกั้นม๊อบ จนถึงการตั้งด่านตรวจสกัด 5555

ถ้าจะเอาคนมาปะทะ กับ รัฐบาล ไม่ต้องถึงล้านคนหรอก แสนคนก็ปะทะได้แล้ว
เสธอ้ายแก่แค่ต้องการ แบคอัพ หนึ่งล้านคนมายืนเฉย ๆ แต่เมื่อมันไม่มี แบคอัพ
ตามที่ต้องการมันก็ อวสานเสือฝ้าย ตามที่แกบอกนั่นแหละ
55555555555

#44 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:51

ม็อบรับจ้างจากดูไบ สั่งผ่านบรรหารบุรีส่งต่อพิจิตรเป็นคนวางแผนให้เสธฯอ้ายคนสนิท ณ.สนามม้า สร้างกระแสหยั่งเสียงมวลชนคนไม่เอาทักษิณว่ามีมากน้อยเพราะนายใหญ่กำลังจะไม่มีที่ไปที่เที่ยวไปกระ่ล่อนหลอกลวงนานาประเทศจนเขารู้ทันกันหมดเัขากำลังจะพลิกฟ้าคว่ำแผ่นดิน??? กรรมตามทันติดจรวดคนวางแผนหัวใจวายส่งไปหลายโรงพยาบาลสุดท้ายไปนอนพะงาบๆที่่ศิริราช คนไทยหัวใจรักชาติเดินทางข้ามวันข้ามคืนฝ่าฟันอุปสรรคและพร้อมที่จะยอมตายในทุกสถานะการณ์พอถึงจุดหมายได้หายใจแค่7ชั่วโมงในหมู่มวลมิตรร่วมมอุดมการณ์อาหารเช้าที่กินไปยังไม่ย่อยกลายเป็นขี้ให้ถ่ายทุกอย่างกลายเป็น 0 (ขอโทษครับไม่ต้องถามว่าผมเป็นใครรูปประจำตัวคือคำตอบ)

พิจิตรที่ท่านว่า หมายถึงพิจิตรไหนเหรอท่าน

#45 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:19

ไม่นะครับ ผมว่าคลิปนี้ กระชากใส้ไอ้แม้ว และขี้ข้าออกมาปลิ้นเลย เหล่าขี้ข้าแดงควาย คือพวกล้มเจ้าทั้งหมด

ผมติดใจตรงคลิปเด็ดเนี่ยแหละครับ ทำไมต้องกำหนดจำนวนคนเท่านั้นเท่านี้ถึงจะเปิดคลิป ต้องการอะไรกันแน่ ถ้าคนน้อยจะไม่เปิดรึ ทั้งที่ดูเนื้อหาแล้วยังไงก็สมควรเปิดไม่เกี่ยวกับจำนวนคน แอบคิดว่าถ้าคนมามาก ๆ เปิดคลิปยั่วยุให้เกิดจลาจลรึเปล่า

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#46 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:40

อย่าลืมให้เกรดคนทำส้วมด้วยสิ :D

ไอ้สัdตะกวด ส้วมยังโบกไม่เสร็จ แมม่งยังขโมย นิสัยโจรจริงๆ

#47 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:49

ผมติดใจตรงคลิปเด็ดเนี่ยแหละครับ ทำไมต้องกำหนดจำนวนคนเท่านั้นเท่านี้ถึงจะเปิดคลิป ต้องการอะไรกันแน่ ถ้าคนน้อยจะไม่เปิดรึ ทั้งที่ดูเนื้อหาแล้วยังไงก็สมควรเปิดไม่เกี่ยวกับจำนวนคน แอบคิดว่าถ้าคนมามาก ๆ เปิดคลิปยั่วยุให้เกิดจลาจลรึเปล่า

กลวิธีเรียกคนหรือเปล่าครับ ผมเห็นไอ้แม้ว และแกนนำแดงก็ทำแบบนี้แหละครับ จำตอนไอ้ตู่มันพูดว่า จะเปิดโปงข้อมูลเด็ด ว่าอภิสิทธิ์ไม่ได้อยู่บนรถนั่นแหละครับ ส่วนคนเป็นล้าน ถ้าเกิดจลาจล ก็อาจเป็นไปได้ นั่นถึงจะเผด็จศึกรัฐบาลได้

#48 มัจจุราชขาว2012

มัจจุราชขาว2012

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:10

เร็วไปทุกอย่าง กลางปีหน้ากำลังสวย

#49 naiare

naiare

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:47

ผมรู้ว่า เสธ.อ้ายและทีมงานไม่ใช่มืออาชีพ และผมก็ไม่ทราบว่า การชุมนุมของภาคประชาชนทั่วโลกต้องวางแผนมาครบเครื่องเท่านั้น ถึงจะออกสนามได้หรือเปล่า

ตอนนี้ ผมนึกได้แต่ว่า ท่านกล้าหาญมาก และกล้าถอยเพื่อถนอมชีวิตประชาชน

ขออภัยนะครับ ท่าน sigree ถ้าผมจะบอกว่า ผมไม่ชอบกระทู้เช่นนี้ ในเวลานี้เลย ผมอยากเห็นกระทู้ความผิดของผู้กระทำกับประชาชนที่ออกมาชุมนุมตามสิทธิใน รธน มากกว่าครับ

......

ด้วยความเคารพ

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:34

ท่านสิกรีน่าจะเพิ่มข้อ "ประเด็นพิฆาตรัฐบาล" ด้วยนะครับ ผมจะให้ F โดยไม่ลังเล

มาตอบกระทู้ครับ

ที่จริงผมเกรงใจที่จะเฉลยนะครับว่าโหวตอะไรไป
เพราะเห็นแก่น้ำใจผู้ร่วมชุมนุม และก็เห็นแก่เสธอ้าย

บอกได้แค่ว่า ผมกด A ข้อยุติการชุมนุมครับ รักน้ำใจเสธตรงนี้
ข้ออื่นขออุบไว้ไม่บอก
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน