Jump to content

- - - - -

สิ่งที่ชัดเจนสำหรับการชุมนุมวันนี้

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13

*
POPULAR

ต้องขออภัยนะครับ เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล อาจจะไม่เข้าหูใครบางคนก็อย่ามาโวยวายกันน๊าา

- อันดับแรกเลยคือได้เห็นพลังของประชาชนที่ไม่เอา รบ.ควายแดง มากันแบบไม่ต้อง "จ้าง" ทยอยมากันเรื่อยๆ แม้ว่าจะถูกสกัดกั้นทุกวิถีทางก็ตาม ได้ใจจริงๆ

- และก็ได้เห็นอีกว่าเป็นการชุมนุมไม่ืยืดเยื้อ และไม่แสดงออกถึงควมรุนแรง (เป็นผลดีต่อผู้ชุมนุม)

- เห็นได้ชัดเจนว่า รัฐบาล ยิ่งเละ ใช้อำนาจมิชอบ ลุแก่อำนาจ

- ที่สำคัญได้เห็นชัดเจนเลยว่า "ตำรวจ" และผู้บังคับบัญชา "เลว" อย่างได้ใจมาก ทำร้ายประชาชนมือเปล่า ไม่เป็นไปตามหลักสากล

- ปิดกั้นสื่อ บีบบังคับการชุมนุมที่จะแสดงออกถึงประชาธิปไตย โดยใช้อำนาจ ใช้ความรุนแรงโดยไม่มีเหตุอันควร

- รัฐบาล ควายแดง ลอยตัวเหนือปัญหา แถมยังตอแหลฯว่ามีความชอบธรรมในการใช้อำนาจ

สุดท้ายควายแดงแถวบ้านผมเฮลั่น หลังจากประกาศยุติการชุมนุมในวันนี้ "มันบอกว่าคนมาแล้วเงินไม่มาก็กลับหมดอ่ะดิ" (มันคงคิดว่าจะต้องใช้เงินแบบการชุมนุมของเหล่าควายแดงสินะ)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ม๊อบเสธ.อ้าย ไม่ได้ล้มเหลวในสายตาผมนะครับ เพราะคนที่ไปวันนี้ทุกคนที่ได้ประสบกับการกระทำของ รัฐฯ ที่ลุแก่อำนาจ ไม่เป็นประชาธิปไตยอย่างปาก

จะต้องกลับไปเล่าต่อๆ กัน "ไฟที่รัฐเป็นคนจุดครั้งนี้ มันยากที่จะดับได้แล้วล่ะครับ"

ก็ขอให้โชคดีล่ะกันสำหรับ นางยกรัฐมนตรีและลิ่วล้อควายแดงทุกท่าน เตรียมซื้อบ้านที่ดินแถวๆ เขมรไว้รอได้เลย ^_^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#2 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

สารภาพตามตรง ผมจะลงสมัครผู้ว่า กทม
แต่อยากรู้ว่ามีคนสนับสนุนผมถึง 1 ล้านมั๊ย
เท่าที่นับดูวันนี้ ยังขาดอีก 950,000 คน
ไปทอดกฐินดีกว่า

#3 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:19

สารภาพตามตรง ผมจะลงสมัครผู้ว่า กทม
แต่อยากรู้ว่ามีคนสนับสนุนผมถึง 1 ล้านมั๊ย
เท่าที่นับดูวันนี้ ยังขาดอีก 950,000 คน

คิดเองรึป่าว ถูกใจจัง

สำหรับผมคิดว่า ชนะแบบไม่ต้องเจ็บตัว

เดวคืนนี้ฉลอง

Edited by ZipPa, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:21.

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:19

ตำรวจงานเข้า

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:21

"ไฟที่รัฐเป็นคนจุดครั้งนี้ มันยากที่จะดับได้แล้วล่ะครับ"

ติดใจตรงประโยคนี้

อย่าลืมว่านี่คือไทยพุทธนะครับ อย่าไปคาดหวังไว้สุงเลย คนไทยพุทธลืมง่ายครับ แป้บเดียวก็หายโกรธแล้ว

ไม่เหมือนไทยมุสลิม อันนี้แหละของจริง

ลองถ้าตะกวดใช้วิธีปราบแบบวันนี้ต่อการชุมนุมของไทยมุสลิม รับรองเจอสวนคืนแรงๆแน่ไม่ดับได้ง่ายๆหรอก

เพราะฉะนั้นอย่าไปคาดหวังอะไรไว้สุงเลยครับ

หมดที่พึ่งแล้วฝ่ายต่อต้านแม้ว หาแกนนำที่เป็นศูนรวมมวลชนได้ยากแล้วต่อจากนี้

ปูนายก 8 ปี ท่องไว้เลยครับ

#6 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ที่ผมเห็นคือ ต่อไปเสื้อแดงจะไม่สามารถจัดม๊อบกลางกรุงได้อีก เพราะรัฐบาลได้สร้างมาตรฐานแล้วว่าต้องจัดการม๊อบแบบนี้

#7 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:23

เจอฟ้อง นังอำมหิตปู จะไปให้การที่ศาลว่า ดิชั้นจินตนาการมากไปหน่อยว่า ม๊อบจะมาเผาบ้านเผาเมืองเหมือนม๊อบที่ดิชั้นเคยสนับสนุน เลยต้องป้องกันไว้ก่อน งานนี้ จองบ้านที่เขมรไว้ได้เลยนังอำมหิต

#8 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ผิดแล้วพี่หมู ยังขาดอีก 999,999 คนต่างหาก :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ที่ผมเห็นคือ ต่อไปเสื้อแดงจะไม่สามารถจัดม๊อบกลางกรุงได้อีก เพราะรัฐบาลได้สร้างมาตรฐานแล้วว่าต้องจัดการม๊อบแบบนี้

นังอำมหิต มันจะบอกว่า ม๊อบนี้ไม่ได้มาล้มมันน่ะสิ

#10 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:25

ตื่นๆอย่ามัวเพ้อฝัน

เผอิญว่ารัฐบาลนี้มัน 2 มาตรฐานซะด้วยสิ หน้าด้านไร้ยางอายไม่มีใครเกินมัน

ถ้ามาชุมนุมเพื่อสนับสนุนพรรคควายแดง มันอำนวยความสะดวกเต็มที่

แต่หากมาชุมนุมเพื่อไล่มันออกก็จะเจอการปราบปรามที่รุนแรงแบบวันนี้แหละ

#11 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:25

ผมไม่เชื่อว่าจะเป็นแบบนั้น เพราะ พวกที่จะมาจัดการกับม๊อบเสื้อแดง กับ พวกเสื้อแดงที่จะมาชุมนุม .......มันคือพวกเดียวกันครับ!!! -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:27

ผมไม่เชื่อว่าจะเป็นแบบนั้น เพราะ พวกที่จะมาจัดการกับม๊อบเสื้อแดง กับ พวกเสื้อแดงที่จะมาชุมนุม .......มันคือพวกเดียวกันครับ!!! -_- -_-

เสื้อคอแดง ไม่เกี่ยว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#13 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:33

*
POPULAR

ต่อจากนี้ นังนกแก้วอย่าได้มาจีบปากจีบคอ บนเวทีนานาชาติอีกว่าเป็นรัฐบาลที่รักษาประชาธิปไตย

จะตามไปเม้นต์มันทุกคลิป ให้คนต่างชาติได้เห็นไส้เห็นพุงความเป็นเผด็จการ ริดรอนสิทธิขั้นพื้นฐานของ ปชช. ในประเทศตัวเอง
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:34

เสื้อคอแดง ไม่เกี่ยว

แล้วไอ้พวกผ้าพันคอสีแดง ที่อยู่บนตึกของทางราชการ ในวันหยุดแบบนี้....เกี่ยวดีไหมหล่ะครับท่าน :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:36

เหอ เหอ เหอ อย่าเพิ่งบ่น อย่างเพิ่งท้อแท้ ม็อบที่มีแกนนำทั้งโลก
ล้มรัฐบาลได้ยาก ม็อบที่ล้มรัฐบาลได้ส่วนใหญ่ เป็นม๊อบที่ไม่มีแกนนำ
ที่มันไม่มีแกนนำเพราะคนส่วนใหญ่มันรู้สึกเหมือนกันแล้ว 5555

รอน้าหมูแกรู้สึกเหมือนเราเมื่อใดนั่นแหละ รัฐบาลไปแน่ ๆ 555555

#16 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:42

1.อะไรไม่ใช่ผลประโยชน์ของตระกูลชินอันนั้นไม่ใช่ประชาธิปไตย
2.ตระกูลนี้โหดเฮี่ยมไม่แพ้เผด็จการตัวไหนในโลก
3.ตระกูลชินกับกองทัพและคนไทยไม่มีวันปรองดองกันได้อีกต่อไป

Edited by 10APR10, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:42.

#17 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

*
POPULAR

สิ่งที่ชัดเจนจากการชุมนุมนี้
เสธ อ้าย ลงทุนเสี่ยงถูกตะกวดฟ้อง ด้วย ม 112 แต่คุ้ม เพราะ แม้วและสาวกไม่กล้าอ้างว่าจงรักภักดีอีกต่อไป
คนที่เล่นบอร์ดการเมือง จะเฉยๆเพราะเห็นบ่อย
ชาวบ้านทั่วๆไป เคยได้ยินมาบ้าง แต่ไม่เคยได้ยิน ได้เห็น จะจะ
คราวนี้ จะได้บอกกันปากต่อปาก กระจายข่าวกันไป

แม้วถูกปิดปากแล้ว
โหนเจ้าอีกไมได้แล้ว

#18 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ผมเห็นความจริงเชิงประจักษ์อย่างนึงว่า
ตำรวจไทยเก่งจริงๆ
เมื่อมีอาวุธและพวกมากกว่า
แวะมาตั้งด่านแถวปัตตานีหน่อยมั๊ย ทั้งหมดนั่นแหละ

#19 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:09

ผมเห็นความจริงเชิงประจักษ์อย่างนึงว่า
ตำรวจไทยเก่งจริงๆ
เมื่อมีอาวุธและพวกมากกว่า
แวะมาตั้งด่านแถวปัตตานีหน่อยมั๊ย ทั้งหมดนั่นแหละ

เห็นด้วยมากๆ

อยุ่ 3 จังหวัดภาคใต้แทบไม่กล้าออกนอกโรงพัก กระจอกชิบหาย

วันนี้ที่มันเบ่งกล้ามได้เพราะมันเจอม็อบมือเปล่าเฉยๆหรอก

ลองถ้าเจอม็อบติดอาวุธแบบควายแดงดูสิ

ขนกันมาเยอะๆแบบนั้น มีหวังตายเกลือนเลยนะนั่น

#20 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

*
POPULAR

ถ้าถามว่า เสียของไหม ก็นะ ลงทุนลงแรงไปกัน ความรู้สึกเหมือนกลับมามือเปล่า

แต่จริงๆ แล้ว นี่อาจเป็น การเรียก แขก ยกแรก กันก็ว่าได้ ดูแล้ว เสธ ไม่ใช่ แกนนำอาชีพ (เป็นทหารอาชีพมากกว่า)

การให้เวลาในการ รวมพล ก็น้อยเกินไป วันเดียวนี่จะให้ได้เป็น แสน คงไม่ใช่ แต่ถ้าดึงเวลาไปสัก 1 อาทิตย์ ก็ว่าไป

งานนี้เหมือนต่างคนต่างมา ไม่มีการวางแผน ไม่มีแกนนำ ไม่มีกำหนดยุทธศาสตร์ วัีนนี้ เสธ เลยต้องยอมเสียคน

แต่ถึงไง ผม ว่าก็คงไม่กลับบ้านมือเปล่าเสียทีเดียว

อย่างแรก เสธ เอาตัวเขาแลก ลากตัวเงินตัวทอง ไปศาลด้วย 4 - 5 ตัว ประมาณว่า ใครอยากฟ้อง ฟ้องไปเลย ถ้าจะติดคุก ไอ้พวกตะกวด ต้องติดก่อน

อย่างที่สอง พอจะประเมินกำลังฝ่ายรัฐได้บ้างแล้ว สรุปง่ายๆ คือ ทหารไม่เอาด้วย แต่ตะกวดมันเอาแน่ และพร้อมจะใช้วิธีรุนแรง

อย่างที่สาม ประเมินกำลัง ฝ่ายต่อต้านแม้วได้ว่า วันนี้ยังมีเยอะ และ ที่แน่ๆ คือ รอเพียงเวลา ที่เหมาะสม และ สถานการณ์ที่เป็นใจเท่านั้น อย่างน้อยๆ มีกำลังคนที่เอาแน่ ประมาณ 70000 แล้ว ปั่นกันในเป็นแสนคงไม่ยากแล้ว

อย่างสุดท้าย ชุมนุมครั้งนี้ก็เป็นเหมือนการขู่กลายๆ อะว่า ล้างผิดคนโกงเมื่อไหร เจอกันอีก แบบของจริงและจัดเต็ม ด้วย แกนนำ อาชีพ ที่ช่ำชอง

Edited by เพลิงสีนิล, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:22.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#21 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:31

การชุมนุมโดยสงบและปราศจากอาวุธ
จะไม่มีวันเกิดขึ้นอีกแล้ว

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

ต้องขออภัยนะครับ เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคล อาจจะไม่เข้าหูใครบางคนก็อย่ามาโวยวายกันน๊าา

- อันดับแรกเลยคือได้เห็นพลังของประชาชนที่ไม่เอา รบ.ควายแดง มากันแบบไม่ต้อง "จ้าง" ทยอยมากันเรื่อยๆ แม้ว่าจะถูกสกัดกั้นทุกวิถีทางก็ตาม ได้ใจจริงๆ

- และก็ได้เห็นอีกว่าเป็นการชุมนุมไม่ืยืดเยื้อ และไม่แสดงออกถึงควมรุนแรง (เป็นผลดีต่อผู้ชุมนุม)

- เห็นได้ชัดเจนว่า รัฐบาล ยิ่งเละ ใช้อำนาจมิชอบ ลุแก่อำนาจ

- ที่สำคัญได้เห็นชัดเจนเลยว่า "ตำรวจ" และผู้บังคับบัญชา "เลว" อย่างได้ใจมาก ทำร้ายประชาชนมือเปล่า ไม่เป็นไปตามหลักสากล

- ปิดกั้นสื่อ บีบบังคับการชุมนุมที่จะแสดงออกถึงประชาธิปไตย โดยใช้อำนาจ ใช้ความรุนแรงโดยไม่มีเหตุอันควร

- รัฐบาล ควายแดง ลอยตัวเหนือปัญหา แถมยังตอแหลฯว่ามีความชอบธรรมในการใช้อำนาจ

สุดท้ายควายแดงแถวบ้านผมเฮลั่น หลังจากประกาศยุติการชุมนุมในวันนี้ "มันบอกว่าคนมาแล้วเงินไม่มาก็กลับหมดอ่ะดิ" (มันคงคิดว่าจะต้องใช้เงินแบบการชุมนุมของเหล่าควายแดงสินะ)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ม๊อบเสธ.อ้าย ไม่ได้ล้มเหลวในสายตาผมนะครับ เพราะคนที่ไปวันนี้ทุกคนที่ได้ประสบกับการกระทำของ รัฐฯ ที่ลุแก่อำนาจ ไม่เป็นประชาธิปไตยอย่างปาก

จะต้องกลับไปเล่าต่อๆ กัน "ไฟที่รัฐเป็นคนจุดครั้งนี้ มันยากที่จะดับได้แล้วล่ะครับ"

ก็ขอให้โชคดีล่ะกันสำหรับ นางยกรัฐมนตรีและลิ่วล้อควายแดงทุกท่าน เตรียมซื้อบ้านที่ดินแถวๆ เขมรไว้รอได้เลย ^_^

"ไฟที่เสธอ้ายเป็นคนจุดครั้งนี้ มันยากที่จะดับได้แล้วล่ะครับ"

นับจากวันนี้ ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ เป็ดเหลิม ณัฐวุฒิ จตุพร สุกำพล อดุล คำรณวิทย์ ภราดร จะนอนหลับไม่สนิท
จะมีคนไปสนามบินสุวรรณภูมิ เว้นพื้นที่เครื่องบินเที่ยวพิเศษขึ้น-ลงสะดวก......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ผมว่ามันยังไง ยังไงอยู่นา จบเร็วไปหน่อย :blink: หรือเสธ.จะลับลวงพราง ดูสีหน้าแกไม่ค่อยวิตกกังวลอะไรเลยให้สัมภาษณ์ก็เฉยๆ ไม่ใช่มาตลบหลัง หลังจากผู้ชุมนุมกลับหมดแล้วนะพวกควายแดงก็ยกเลิก กลับบ้านกันหมด ตำรวจก็ป้อแป้เพลียเป็ด ปู ปลาไหล ออกจากที่ซ่อนมาให้เชือด โอกาสดีนะเนี่ย ^_^แบบว่า "ม้วนเดียวจบ"

Edited by ขลำดำ, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51.

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:14

ตามที่ผมเคยบอกนี่แหละว่า แม้จะล้มรัฐบาลไม่ได้ แต่อย่างน้อยก็เป็นการแสดงออกตามระบอบประชาธิปไตยที่ท่องกันปาวๆๆ

งานนี้เราก็ได้เห็นอีกเคสหนึ่ง ตามสิ่งที่เราเห็นว่า
ประชาธิปไตยแต่ปาก เป็นอย่างไร

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#25 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:22

ทำให้รู้ว่า "การชุมนุมตามสิทธิ ไม่สามารถทำได้"
ตามที่บัญญัติไว้ในรัฐธรรมนูญ

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

มีผู้ร่วมชุมนุมถูกจับกุม 137 คน
มีผู้บาดเจ็บ เสียหายทรัพย์สินด้วยการปราบปรามของศูนย์ ศอ.สร.
จะได้รับการเยียวยาจากนายกฯยิ่งลักษณ์เหมือนไพร่เสื้อแดงหรือไม่........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:19

งานนี้ไม่มีใครมองว่าจบหรอกครับ ทั้งสองข้างเปิดหน้าชกกันแล้ว มันพี่งเริ่ม
หมากแรกประเมินกำลัง หลังจากความอ่อนแอของพันธมิตร และความแตกแยกของกลุ่มพันธุ์มิตร แล้วปัจจุบันก็แตกไปอีกเป็นประชาธิปัตย์ พันธมิตร (ดูสมาชิกในบอร์ดสรทเป็นตัวอย่าง)
ส่วนครั่งนี้ หมากเด็ดคือคลิปที่เปิด ใครอาจจะบอกว่าคลิปที่เปิดนะ ใครๆก็ได้เห็นหรือได้ดูมาแล้ว ไม่เห็นแปลกใหม่ หรือเด็ดอะไรเลย
คิดผิดครับ คลิปนี้เป็นหมากเดินที่สำคัญครับ เพราะเป็นหมากที่เสธกำลังจะบอกให้คนเลือกข้างครับ ซึ่งเป็นจุดสำคัญของเรื่องทั้งหมด
และเป็นจุดเริ่มของสงคราม (ผมยำว่าสงคราม) ซึ่งจะเริ่มต่อแต่นี้ไป และผมขอเดาว่าผู้นำม็อบคนต่อไปไม่ใช่เสธอ้าย ...งานนี้เล่นกันแรงแน่นอนเตรียมพร้อมครับ

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:27

งานนี้ไม่มีใครมองว่าจบหรอกครับ ทั้งสองข้างเปิดหน้าชกกันแล้ว มันพี่งเริ่ม
หมากแรกประเมินกำลัง หลังจากความอ่อนแอของพันธมิตร และความแตกแยกของกลุ่มพันธุ์มิตร แล้วปัจจุบันก็แตกไปอีกเป็นประชาธิปัตย์ พันธมิตร (ดูสมาชิกในบอร์ดสรทเป็นตัวอย่าง)
ส่วนครั่งนี้ หมากเด็ดคือคลิปที่เปิด ใครอาจจะบอกว่าคลิปที่เปิดนะ ใครๆก็ได้เห็นหรือได้ดูมาแล้ว ไม่เห็นแปลกใหม่ หรือเด็ดอะไรเลย
คิดผิดครับ คลิปนี้เป็นหมากเดินที่สำคัญครับ เพราะเป็นหมากที่เสธกำลังจะบอกให้คนเลือกข้างครับ ซึ่งเป็นจุดสำคัญของเรื่องทั้งหมด
และเป็นจุดเริ่มของสงคราม (ผมยำว่าสงคราม) ซึ่งจะเริ่มต่อแต่นี้ไป และผมขอเดาว่าผู้นำม็อบคนต่อไปไม่ใช่เสธอ้าย ...งานนี้เล่นกันแรงแน่นอนเตรียมพร้อมครับ

เห็นด้วยครับ คลิปทีี่เปิดบอกให้คนเลือกข้างจริง แฉไ้อ้แม้วจะๆ ไม่ต้องเหนียมกันอีกแล้ว ชาตินี้ไม่ได้กลับบ้านแน่นอน อีปูอำมหิต กล้าลองดี ให้มันรู้ไป งานนี้ ยังไม่จบแน่นอน

#29 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:40

เรื่่องคลิป ที่เปิด มันจะหายไปกับสายลม แน่นอนครับ ไม่มีข่าวในสื่อหลักเลย

น่าเสียดายครับ มันชัดเจนมาก บางอันเคยได้ยิน แต่เสียงไอ้เหลี่ยม ที่เรียก ในหลวง แบบนั้น

ขอบอกว่า คนที่ได้ฟัง คงไม่ยอมแน่นอนครับ ผมเชื่อว่า นี่คือขั้นแรกครับ ยังไง คงต้องมีปะทะกันแน่นอน

จริงๆงวดนี้ ผมก็ว่าคงไม่สะเทือนรัฐบาลอยู่แล้ว เพราะ เวลาไม่เหมาะ มันใกล้วันเฉลิมพระชนพรรษาไป

แต่หลังวัน เฉลิม พระชนพรรษา นี่สิ คงได้เปิดหน้ากันจริงๆแล้ว

ใคร มีปืน ก็เตรียมกระสุนไว้ให้พร้อมนะครับ ผมคิดว่า เมืองไทย อาจจะเข้าช่วงที่ ไร้ขื่อ ไร้แป สักช่วง

ความดีกับความชั่วคงจะต้องปะทะกัน แม้ว่าบางทีความดี อาจจะพ่าย

#30 Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:08

เรื่่องคลิป ที่เปิด มันจะหายไปกับสายลม แน่นอนครับ ไม่มีข่าวในสื่อหลักเลย

น่าเสียดายครับ มันชัดเจนมาก บางอันเคยได้ยิน แต่เสียงไอ้เหลี่ยม ที่เรียก ในหลวง แบบนั้น

ขอบอกว่า คนที่ได้ฟัง คงไม่ยอมแน่นอนครับ ผมเชื่อว่า นี่คือขั้นแรกครับ ยังไง คงต้องมีปะทะกันแน่นอน

จริงๆงวดนี้ ผมก็ว่าคงไม่สะเทือนรัฐบาลอยู่แล้ว เพราะ เวลาไม่เหมาะ มันใกล้วันเฉลิมพระชนพรรษาไป

แต่หลังวัน เฉลิม พระชนพรรษา นี่สิ คงได้เปิดหน้ากันจริงๆแล้ว

ใคร มีปืน ก็เตรียมกระสุนไว้ให้พร้อมนะครับ ผมคิดว่า เมืองไทย อาจจะเข้าช่วงที่ ไร้ขื่อ ไร้แป สักช่วง

ความดีกับความชั่วคงจะต้องปะทะกัน แม้ว่าบางทีความดี อาจจะพ่าย

ผมว่าผลของคลิปมันไม่หายไปไหน มันจะตอกย่ำข้างทักษิณตั้งแต่นี้เป็นต้นไป ผมว่ากำลังรบนั้นมันชัดเจนอยู่ในมุ้งแล้ว เหลือแต่เอาน้ำหมากป้ายหน้าผากเลือกข้างสำหรับคนทั่วไปเท่านั้น ซึ่งต่อแต่นี้ไปก็คือขบวนการนั้น วันมหามงคล ประชาชนจะมีความสุขที่สุดอีกวัน องค์พระมหาราชันภูมิพลจะทรงมีพระพลามัยแข็งแรง เและป็นร่มฉัตรปกครองประสกนิกรบนแผ่นดินไทยเพื่อประโยชน์แห่งมหาชนชาวสยามตราบนิรันดร

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#31 emujack

emujack

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16

สิ่งที่ชัดเจนจากการชุมนุมนี้
เสธ อ้าย ลงทุนเสี่ยงถูกตะกวดฟ้อง ด้วย ม 112 แต่คุ้ม เพราะ แม้วและสาวกไม่กล้าอ้างว่าจงรักภักดีอีกต่อไป
คนที่เล่นบอร์ดการเมือง จะเฉยๆเพราะเห็นบ่อย
ชาวบ้านทั่วๆไป เคยได้ยินมาบ้าง แต่ไม่เคยได้ยิน ได้เห็น จะจะ
คราวนี้ จะได้บอกกันปากต่อปาก กระจายข่าวกันไป

แม้วถูกปิดปากแล้ว
โหนเจ้าอีกไมได้แล้ว

เห็นด้วยครับว่า เสธ อ้ายเอาตัวเข้าไปแลก เพือปกป้องสถาบัน เเต่พวกทักษิณมันจะกล้าฟ้องร้องออกสื่อหรือเปล่า เเต่ที่เเน่ๆชาวบ้านได้รับรู้ความจริงข้อนี้ รัฐบาลนี้อยู่ยากเเล้ว

Edited by emujack, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16.

#32 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:17

ประเด็นที่ผมติดใจคือ วิธีการที่ เสธอ้าย ใช้ มันค่อนข้างถูกใจผมนะ

ไม่ยื้อให้ผู้ชุมนุมต้องบาดเจ็บล้มตายโดยใช่เหตุ การชุมนุมไม่ยืดเยื้อ ทั้งเป็นการหยั่งการตอบสนองของ รบ.ควายแดง

ครั้งหน้าถ้ามีการชุมนุมอีก จะได้วางแผนถูก ไม่จำเป็นต้องสูญเสียโดยใช่เหตุ

ยังดีกว่า ม๊อบที่ผ่านมา ที่ต้องการสังเวยผู้มาชุมนุมเพื่อยกระดับของตนเองครับ

ครั้งต่อไปเราก็รู้แล้ว ว่า รบ.ควายแดง+ตะกวด จะมาไม้ไหน รับมือยากแล้วล่ะครับ อีนางยก ได้ข่าวแว่วๆ ใครจองโรงแรมที่เขมรไว้หว่า จองฟรีเลยงานนี้ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:22

การยุติการชุมนุมแบบนี้เป็นผลดี น่าจะใช้เป็นหลักฐานในศาลได้ ว่านังอำมหิตปู มันใส่ร้ายประชาชน จนออก พรก ฉุกเฉิน จำกัดสิทธิ์ในการแสดงออกของประชาชน

#34 Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:42

ประเด็นการยุติการชุมนุม มันก็ไม่มีอะไรแปลกครับ แต่หากมันไม่หยุดนั้นซิ ผิดแผนเพราะ ลานพระรูปยังต้องใช้ในพิธีสวนสนาม (รวมถึงการซ้อมด้วยซึ่งทหารเขามีหมายเดิมจะซ้อมวันที่23หรือ24ซึ่งต้องเลื่อนเพราะการชุมนุมนี้) รวมถึงการอภิปาย และสำคัญสุดวันเฉลิม และการชุมชมด้วยกำลังคนแค่นี้ก็ไม่สามารถทำอะไรได้รวดเร็ว ดังนั้นอย่างไงต้องเลิก แต่อย่างไรในใจก็เตรียมว่า สิ่งเดียวที่จะยอมให้ผิดแผนได้คือคนออกมาเป็นล้าน เพราะทุกอย่างจะสามารถจบได้ไม่เกิน7วัน ดังนั้นการยุติการชุมนุมยังไม่ผิดแผนครับ

#35 intra

intra

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:47

ชาวบ้านส่วนใหญ่ รับรู้ข่าวแต่จากฟรีทีวี วิทยุ และหนังสือพิมพ์หัวสี

แม้แต่แม่และญาติๆเรา รวมถึงเพื่อนๆเราในกรุงเทพ ก็ยังไม่ค่อยรู้อะไรเลย แถมพากันบ่นว่าจะมาม็อบให้ประเทศชาติวุ่นวายกันอีกทำไม

เรื่องที่เสธอ้ายเปิดคลิป คนส่วนใหญ่ก็คงไม่รู้จริงๆนะแหละค่ะ

#36 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:52

อ่อ ประเด็นที่พลาดอีกจุดนึง ตามความเห็นของผมนะครับ

สื่อหลักไม่ถ่ายทอดเลยจริงๆ ?

ถ้ามีครั้งต่อไป แอบเชิญสื่อนอก หรือถ่ายวิดีโอเก็บไว้เองเลยครับ ตั้งแต่ต้น จนจบ ครับ ไว้เป็นหลักฐานอ้างอิงในชั้นศาลได้

จะว่าพลาดหรือคาดไม่ถึงว่า นังปูแดง จะมาไม้นี้ล่ะสินะ ^_^

#37 บุรุษเถื่อน

บุรุษเถื่อน

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

1.อะไรไม่ใช่ผลประโยชน์ของตระกูลชินอันนั้นไม่ใช่ประชาธิปไตย
2.ตระกูลนี้โหดเฮี่ยมไม่แพ้เผด็จการตัวไหนในโลก
3.ตระกูลชินกับกองทัพและคนไทยไม่มีวันปรองดองกันได้อีกต่อไป

เ หี้ ย ม ครับ (แก้ให้) เดี่ยว แดง ตั้งแต่เกิดจะล้อเหมือนอีปู นกแก้ว

Edited by บุรุษเถื่อน, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56.

#38 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:12

คลิปที่ท่านพูดถึงกัน อย่าคิดว่าเป็นของเก่าที่ใครก้เคยฟังเคยดู มีหลายๆคนที่ยังไม่เคยฟังไม่เคยดูนะคะ (แม้กระทั่งข้าพจ้าเองก้เถอะ เพราะทำใจให้ทนฟังไม่ได้) วันนี้เสธ.เปิดและคนอีกจำนวนหนึ่งก็ได้รับรู้เพิ่มขึ้น มันอาจเป็นจุดตัดสินใจได้ไม่ยากเลย
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#39 Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:15

อ่อ ประเด็นที่พลาดอีกจุดนึง ตามความเห็นของผมนะครับ

ถ้ามีครั้งต่อไป แอบเชิญสื่อนอก หรือถ่ายวิดีโอเก็บไว้เองเลยครับ ตั้งแต่ต้น จนจบ ครับ ไว้เป็นหลักฐานอ้างอิงในชั้นศาลได้

จะว่าพลาดหรือคาดไม่ถึงว่า นังปูแดง จะมาไม้นี้ล่ะสินะ ^_^

ผมว่ามันก็ควรเป็นหน้าที่ของพวกเราที่จะนำจุดไฮไลนี้ไปเผยแพร่ต่อ พูดง่ายๆเปิดหน้าชกกันเลยว่า มิงจะอยู่ข้างไหน

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:29

ผมว่ามันก็ควรเป็นหน้าที่ของพวกเราที่จะนำจุดไฮไลนี้ไปเผยแพร่ต่อ พูดง่ายๆเปิดหน้าชกกันเลยว่า มิงจะอยู่ข้างไหน

ผมก็คิดจะทำอยู่

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:06

ส่วนตัวผม เชื่อแบบท่าน พันไมล์(เวอร์ชั่นภาษาปะกิด)นะครับ(เพราะพันไมล์ภาษาไทยมีอีกท่านนึง ชื่อนี้ฮิตจริง)

คือถ้าเรามอง "ระหว่างบรรทัด" เสธอ้ายเหมือนแพ้ แต่จริงๆแล้ว "สร้างตะปูเรือใบ" ดักรัฐบาลไว้เพียบ

1. วิธีจัดการม็อบ เป็นคนละเรื่องกับที่มันเคยสนับสนุนม็อบ
2. วิธีปราบม็อบ เป็นการแหกหลักสากล คนละเรื่องกับที่มันเคยประณามรัฐบาลมาร์ค

สิ่งที่มันเคยกล่าวหาคนอื่นเขา ชัดแล้วว่า "เขาเจอโหดกว่าเมริง เขายังไม่เคยทำแบบที่เมริงทำเลย"
ดังนั้น รัฐบาลมันจะหน้าด้าน จะตอแหล จะบิดเบือนขนาดไหนก็ไม่รอดแล้ว การกระทำถูกบันทึกไว้หมด

โปรดอย่าประเมินพลังของหลักฟิสิกส์ต่ำไป..."สสารและพลังงานไม่มีวันสูญหายไปจากโลกนี้"

อันนี้ผมตอบตามเนื้อผ้ามาก เพราะเป็น ...
จึงไม่ได้เข้าข้างม็อบเสธอ้ายแต่อย่างใดเน้อขรับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:10.

gladiator 1.jpg

#42 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:36

ความเห็นผม ไม่น่าพยายามเอารถกระจายเสียงเข้าไปทำให้เกิดการปะทะกัน
พวกตะกวดมันได้อำนาจโดยชอบตามกฎหมาย ทำแบบนี้ก็เหมือนติดกับ เสียการใหญ่หมด

แถวบ้านพอเห็นข่าว ไม่กล้าไปกันหลายคน
ส่วนคนที่ไม่เห็นด้วยก็บอกประมาณว่า "นั่นไง ไหนสงบ อหิงสากันแล้ว" (ภาพจากสื่อออกมาผู้ชุมนุมปะทะตำรวจ ส่วนรายละเอียดแล้วแต่ว่าสื่อฝ่ายไหนจะบอกต่อคนดู)

#43 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:47

ผมเห็นด้วยนะ ในประเด็นคลิป

ผมคิดว่าที่ผ่านมา บางคนบอกว่าก็หาได้เกลื่อนกล่นในยูทูป ก็จริงครับ แต่อย่าลืมว่า "เพราะมันอยู่ในยูทูป"

คนที่เข้าไม่ถึงสื่อพวกนี้ยังมีอยู่เกลื่อนกล่นกว่าอีก

เสธ.อ้ายลงทุนไปลากคลิปพวกนี้จากโลกไซเบอร์ ให้เข้าสู่โลกแห่งความเป็นจริง

ขอเพียงติดตาม ทำให้มันต่อเนื่องครับ ประเด็นถูกจุดแล้ว จ่อถามรัฐบาลทุกวันๆ เอาให้มันเป็นประเด็น ให้นักข่าวฟรีทีวีถามจากรัฐบาลให้ได้ความ

"อยู่ไม่เป็นสุขแน่" รัฐบาลหุ่นเชิดแม้ว ;)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#44 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:50

http://www.oknation....2/11/24/entry-1
ทำให้ผู้ชุมนุมมีการเผชิญหน้า ตำรวจที่สะพาน มัฆวาน และเหตุการณ์ก็เกิดเมื่อ ผู้ชุมนุม นำรถ 16ล้อพยายามบุกฝ่าด่านตำรวจ จึงทำให้ตำรวจเตรียมการใช้แก๊ส โดยใส่หน้ากาก และทำการยิงแก๊สใส่ประชาชน ทำให้ประชาชนถอยกลับไป ตำรวจทำการยึดรถของผู้ชุมนุมและตั้งแถวปิดกั้นใหม่

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#45 พ็อกรอฟสกอย

พ็อกรอฟสกอย

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:52

คราวหน้า เราจะไปชุมนุมกันที่ทำเนียบเลยครับ ดูซิอีปูเน่ามันจะประกาศ พรบ.ยังไง

#46 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:14

คราวหน้า เราจะไปชุมนุมกันที่ทำเนียบเลยครับ ดูซิอีปูเน่ามันจะประกาศ พรบ.ยังไง

ทำเนียบมีที่ให้ชุมนุมได้เหรอครับ อันนนี้อยากรู้ ถ้าคนไปเยอะๆ มีตรงไหนให้อยู่บ้าง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#47 พ็อกรอฟสกอย

พ็อกรอฟสกอย

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:39

ทำเนียบมีที่ให้ชุมนุมได้เหรอครับ อันนนี้อยากรู้ ถ้าคนไปเยอะๆ มีตรงไหนให้อยู่บ้าง

สมัยคุณสนธินำ เราประสบความสำเร็จมาแล้ว กับรัฐบาลคอรับชั่นหมิ่นเบื้้องสูง ต้องใช้วิธีการอย่างนี้เท่านั้น

#48 Charkit

Charkit

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:45

พวกเขาไม่ได้แพ้ครับพวกเขาชนะ

ประชาชนได้ รู้ถึงการหมิ่นสถาบันจากนักการเมืองเลวๆ นี่แหล่ะครับชนะแล้ว

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#49 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56

สมัยคุณสนธินำ เราประสบความสำเร็จมาแล้ว กับรัฐบาลคอรับชั่นหมิ่นเบื้้องสูง ต้องใช้วิธีการอย่างนี้เท่านั้น

วิธีการที่ผิด กฎหมายเหมือนๆ ทั้งเหลือง และแดงนั้นนะเหรอ

สร้างความเดือดร้อนแก่ผู้อื่น นั้นนะเหรอ เผาเมือง นั้นเหรอ

ทำร้ายข้าวของนั้นนะเหรอ

ผมว่าคุณคิดอะไรมั่วไปหน่อยหรือเปล่า

คิดได้เท่านี้เหรอครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#50 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

ไปทำวัดไหนมาคะ

เราไปวัดนี้มาค่ะ ตอนเช้านี้เอง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน