Jump to content

- - - - -

ขอตั้งกระทู้สำรวจเพื่อนสมาชิกที่ไปร่วมชุมนุมในวันนี้ แล้วยังไม่ได้กลับมาที่บ้าน "เสรีไทย" ครับ

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

*
POPULAR

พอดีผมพูดคุยกับเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่ง ถึงเรื่องนี้เลยรู้สึกเป็นห่วง

อยากให้ช่วยกันดูว่าเพื่อนท่านไหนไปร่วมชุมนุมแล้วหายไป

อาจบาดเจ็บ หรือ ถูกจับกุม เพื่อจะได้ช่วยเหลือดูแลกันต่อไป

โดยเฉพาะ คุณ kon_thai ยังติดต่อไม่ได้ ถ้าท่านเห็นข้อความในกระทู้นี้

ก็บอกกล่าวทีครับ เป็นห่วง

ปล. ผมไม่อยากเห็นการถากถางการชุมนุมครั้งนี้จากพวกที่นับถือ

"มหาศาสดา" เพราะมือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ ชัดๆ ไว้มีเวลาผมจะมาบอกกล่าว

ถึงเรื่องการชุมนุมวันนี้ ไม่อยากให้พวกรู้ไม่จริงอย่างพวกสาวกมหาศาสดา

มาพูดเสียๆหายๆ โปรดคิดก่อนพูดจาถากถางใคร

ขอพักผ่อนก่อนครับ เดี๋ยวจะมาพูดคุยภายหลัง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:21

ก็น่าคิดอยู่เหมือนกัน หรือท่าน kon_thai โดนอุ้มไปแล้ว :o :o :o
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ผมกลับ 1800 นะ งานเข้า

ไม่ว่านะ

มี ญ หน่อย ok เลย 555

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:27

ผมกลับมาแล้วครับท่านโจโฉ....... :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ไม่ว่านะ

เอ่อ.....ขอเรียนถามนิดนึงครับ

รุ่นนั้น ที่ท่านว่ามา ยังไหวเหรอครับ???

...ผมว่าให้แกไปเข้าวัดเข้าวาซะเหอะครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ไม่ว่านะ

เอ่อ.....ขอเรียนถามนิดนึงครับ

รุ่นนั้น ที่ท่านว่ามา ยังไหวเหรอครับ???

...ผมว่าให้แกไปเข้าวัดเข้าวาซะเหอะครับ :lol: :lol:

นั่นดิ เห็นแต่พวกผู้สูงอายุ แล้วก็น่าจะมีพวกโกงอายุอยู่ด้วย :D :P :P
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#7 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:37

มารอฟังค่ะ ไปไม่ถึง อยู่บนทางด่วนได้ line มาว่าเสธ.อ้ายยุติแล้วเลยกลับ
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#8 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:45

*
POPULAR

ผมก็กลับมาแล้วด้วยอาการแสบตา แสบคอ ไม่โดนอุ้ม เปียกฝนนิดๆหน่อยๆ

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ขอดันกระทู้ครับ เห็นว่าจับผู้ชุมนุมไปร้อยกว่าคน อยากรู้สถานะว่ามีเพื่อนสมาชิกโดนจับหรือไม่
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#10 Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51

ท่านkon_thai กลับมาแล้วครับท่านโจโฉ

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ท่านkon_thai กลับมาแล้วครับท่านโจโฉ

ขอบคุณมากๆครับ ยังมีท่านไหนไม่กลับมาอีกบ้างครับ

#12 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:56

กลับมาแล้ว มาด้วยความเจ็บใจ..

#13 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

โทรศัพย์หาย... :(
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#14 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:34

ผมก็กลับมาแล้ว...
จอดรถไว้สนามม้า เดินลุยฝนกลับมาเอารถ ดีที่เตรียมเสื้อกันฝนบางๆแบบมอไซค์ติดไปด้วย....

ดีใจครับ ที่ทุกๆท่านปลอดภัย...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#15 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:27

กลับมาแล้วครับ

#16 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:23

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

#17 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:36

ดีใจที่ทุกคนปลอดภัยค่ะ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#18 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:46

ดีใจเพื่อนสมาชิกปลอดภัยครับ

#19 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:57

ไปไม่ทันครับ ถึงวังน้อย....ได้ยินเสธฯ บอกเลิก ปรี๊ดดขึ้นเลย กว่าจะฝ่าด่านจากอุดรถึงอยุธยาก็ควันออกหูแล้ว คิดว่าคงจะได้ร่วมคณะตอน1 ทุ่ม และร่วมฟังอภิปรายอยู่ลานพระรูปวันต่อมา ต้องเปลียนโปรแกรม....

ยังไงงานนี้ก็ขอขอบคุณ..คุณ kon_thai จากใจครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#20 ลูกนนทรี

ลูกนนทรี

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:15

กลีบมาแล้วพร้อมกับความเปียกปอนน
หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน

#21 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:15

เปียกเป็นลูกหมาเลยฮะ แถมต้องเดินแกมวิ่งอีกไกลเป็นกิโลเพราะจอดรถไว้แถวเทเวศน์

โดนแกสน้ำตานิดหน่อยพอทนไหว แต่ใจนี่ซิ มันบอบช้ำจริงๆ แต่ก็ปลอดภัย

ยังคิดว่าถ้าโดนจับไปจะเป็นยังไง เป็นห่วงคนที่โดนจับฮะ :( :(

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#22 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:19

เป็นห่วงก็ท่านนี้แหละ หายเป็นห่วงแล้ว
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#23 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

ปลอดภัยดีครับ ตอนเช้าเจอแก๊สน้ำตาเข้าให้ แม้ไม่ไ่ด้โดนจังๆ เพราะไม่ไ่ด้อยู่ในแนวปะทะจังๆ แต่ก็ได้รับควัน แสบตา หน้าร้อนผ่าว จมูกคันยิกๆ แต่ก็ไม่ถึงกับต้องใช้น้ำหรืออะไรมาล้าง

กลับมาถึง ก็เช็คข่าวในนี้ อาบน้ำ แล้วก็เข้านอนเลยครับ เหนื่อยครับ เหนื่อยมากๆ เมื่อยไปหมดทั้งตัว ไม่รู้เป็นเพราะอะไร 193 วัน ผมยังไม่เหนื่อยขนาดนี้เลย :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#24 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25

โทรศัพย์หาย... :(

ฟาดเคราะห์นะคะ ไม่ได้เป็นอะไร ปลอดภัยกลับมาก็ดีแล้วนะคะ

ไปไม่ทันครับ ถึงวังน้อย....ได้ยินเสธฯ บอกเลิก ปรี๊ดดขึ้นเลย กว่าจะฝ่าด่านจากอุดรถึงอยุธยาก็ควันออกหูแล้ว คิดว่าคงจะได้ร่วมคณะตอน1 ทุ่ม และร่วมฟังอภิปรายอยู่ลานพระรูปวันต่อมา ต้องเปลียนโปรแกรม....

ยังไงงานนี้ก็ขอขอบคุณ..คุณ kon_thai จากใจครับ

ตอนนี้เข้าใจเหตุผล หายปรี๊ดแล้วใช่ไหมคะ

เปียกเป็นลูกหมาเลยฮะ แถมต้องเดินแกมวิ่งอีกไกลเป็นกิโลเพราะจอดรถไว้แถวเทเวศน์

โดนแกสน้ำตานิดหน่อยพอทนไหว แต่ใจนี่ซิ มันบอบช้ำจริงๆ แต่ก็ปลอดภัย

ยังคิดว่าถ้าโดนจับไปจะเป็นยังไง เป็นห่วงคนที่โดนจับฮะ :( :(

ใจบอบช้ำกันหลายคนเลยคะ
กลับมาช่วย ๆ กันคิดวางแผน แก้ไขจุดอ่อน เพื่อครั้งต่อไป สู้ สู้
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#25 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:38

ไปไม่ถึงเหมือนกันค่ะ ได้แต่เจ็บใจ
สอบ Proposal เสร็จรีบวิ่งมาเรียกแท๊กซี่ออกมาเจอยาม
มันบอกว่า ตะกวดน่าจะจัดหนักๆเลย ม็อบจะได้หายไป
แถมบอกสมน้ำหน้า เลยเดินไปถามมันว่าต้องถ่อยแบบควายแดงใช่ไหมถึงดี

#26 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:54

ปลอดภัยทุกคนก็ดีแล้ว

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#27 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:56

บอกตรงๆว่าไม่ได้ไปร่วมครับ ตีรถจากนครศรีธรรมราชมาถึงกรุงเทพ 6 โมงเย็น แถวๆกัลปพฤกษ์ โดนทั้งฝนกระหน่ำและการจราจรแทบเป็นอัมพาต และฟังข่าวได้ยินว่าเลิกการชุมนุมแล้ว เชื่อไหมครับว่าจากนครศรีฯมา เห็นร่องรอยการตั้งด่านสกัดมวลชนไม่น้อยกว่า 8 จุด จนมาสิ้นสุดที่เพชรบุรี ยอมรับเลยครับว่ารัฐบาลมันตัดกำลังทุกอย่างที่เป็นไปได้ ยังไงก็ขอให้กำลังใจทุกท่านที่ชุมนุม และหวังว่าคงปลอดภัยกลับมาทุกท่านนะครับ

#28 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:13

กลับมาแล้วครับ พอดีคับข้องใจ เลยไปกินต่อกับเพื่อน เลยตื่นสายไปหน่อย :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#29 mar

mar

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:54

บรรยากาศ เจอตัวจริงกัน เป็นไงบ้างคะ

ซึ้งกับคำว่า บ้านเสรีไทย ของคุณโจโฉนะคะ

#30 โรบินจัง

โรบินจัง

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

ดีใจที่ปลอดภัยกันทุกคนค่ะ

#31 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

ขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับ ไม่มีใครโดนจับ หรือ บาดเจ็บ ก็ดีแล้วครับ

รักษาเนื้อรักษาตัวสู้กันใหม่วันข้างหน้าครับ

#32 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

ขอเอารูปเครื่องรางของขลังที่ตั่วเฮี่ยปลุกเสกไว้ให้ตะกวดไว้กราบไหว้บูชามาฝากครับ

ชาบู 3 times

#33 khana

khana

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:38

คือ แบบว่า ขอนอกเรื่องนิดหน่อยนะคะ. ไปแวะเต้น เสรีไทย เจอแต่ท่าน สว. แอบตกใจ แล้วก็เดินออกมา...\^_^/
อย่าเบื่อการเมือง เพราะการเมืองใกล้ตัวกว่าที่คุณคิด

#34 Q10Need

Q10Need

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41

ความสำเร็จ(ของรัฐครั้งนี้) ความยิ่งยโส(ของรัฐครั้งนี้) ความอยุติธรรม(ของรัฐครั้งนี้) จะมาก่อน หลังจากนั้น ความหายนะของรัฐบาลชุดนี้จะมาไม่ช้าก็เร็ว อ้างจากปรัชญาของ คาร์ มาร์ค
เป็นสุขทุกขณะจิต ชีวิตไม่ติดลบ และคำนึงถึงการมีชีวิตให้กว้างขวาง มากกว่าการมีชีวิตให้ยืดยาว

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:53

ขอบพระคุณทุกท่าน ที่เสียสละเวลาและความเจ็บปวดครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน