Jump to content

- - - - -

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาเพื่อขอบคุณ เสธ อ้าย ด้วยความคับแค้นใจอย่างหาที่สุดมิได้ของเจ้าของกระทู้ครับ

• Please log in to reply
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:02

ม๊อบไหนทำเพื่อความถูกต้อง ทำเพื่อประเทศและประชาชนจริงๆ

มีม๊อบอีก ก็ไปร่วมอีกแน่นอน ใครจัดก็ไปเพราะไม่ได้ยึดติดตัวผู้นำ

คราวหน้าขอม๊อบด้านพลังงาน จัดไปเต็มๆ ก็ดีนะคนเดือนร้อนคงมีอยู่ทั้งประเทศ เพราะน้ำมันวันนี้มันแพงเหลือเกิน

จากอดีตสัก 13 ปี ทีแล้ว ผมยังได้ใช้น้ำมันเบนซิน 95 ราคาลิตรละ 11 บาทอยู่เลย มาวันนี้ราคามันพุ่งไปเกือบ 50 บาทต่อลิตรมันเป็นไปได้ยังไง

มันปฏิรูปพลังงานแบบไหนกัน ราคาน้ำมันถึงได้พุ่งกระฉูดซะขนาดนี้ ขูดเนื้อสูบเลือดประชาชนกันได้แบบบรรลัยไส้จริงๆ

อาจจะดูเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตัวนะ แต่เราก็ถูกเอาเปรียบมากเกินไปจริงๆ

Edited by Vote Only, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:04.

#52 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:13

ม้อบอารยะขัดขืน ไม่สามารถจบในครั้งเดียว ในขั้นนี้ ถือว่าใช่ได้ที่เดียว 3แสนโดยประมาณ
ต้องคิดครับ คลิปที่เปิดก้อไม่ธรรมดา สื่อนอกตีข่าวใหญ่ 4-5ฉบับ
สะเทือนครับ 4.5ริกเกอร์ ถึงไม่พังราบเป็นหน้ากลอง ฝนังแตกร้าวพอมีให้เห็น
รอดูลูกตบ จาก ปชป. 3วันนี้อีก อีเม้ยจะอ่านโพยตอบอย่างไร ขี้ข้าทักษิณจะออกหน้าอย่างไร
ยังมีอีกหลายม้อบยาวๆ ม้อบสีขาวอยู่ยาว ครั้งนี้รอบที่3 อยู่ไม่สุขแน่
งานเที่ยวรอบโลกคงเอามาอ้างมั่วๆๆไม่ได้แล้ว

เว่อไปครับ แสนคนยังไม่ถึงเลย จุดไม่ติดหรอกครับตามใดเขายังไม่หมิ่นเพิ่ม จะมีม้ามืดก็เรื่องตำรวจไปล่าสัตว์แหละครับ มวยล้มเมื่อไหร่ นิสิตนำงานนี้ฝั่งนั้นจบ น้องที่เรียนอยู่ บอก หลายๆคนใน คณะ ฉุนเรื่องนี้กันอยู่

ขอฝากบอกไปถึงน้องคุณ อย่าฉุนเลย ตั้งใจเรียนให้จบ
ศึกษากรณี ..ไทยมีม๊อบ
ศึกษากรณี ..ก่อ/สกัดม๊อบในอมเริกา/ญี่ปุ่น/ยุโรป/แม้แต่เกาหลีในปัจจุบันก็พอไหว
ศึกษากรณี ..ญี่ปุ่น/ไทย เปรียบเทียบว่าตั้งแต่ตักขี้เข้ามาเถลิงอำนาจ
ทั้งไทย/ญี่ปุ่น เปลี่ยนมากี่รบ.แล้ว กรรมวิธีการเปลี่ยนรบ.แตกต่างกันยังไง
และเราควรเลือกทำแบบไหน

ช่วยห้ามน้องๆคุณ อย่าก่อเวทีปราศัยเลย เพราะเมื่อคนขึ้นเวทีมันต้องพูด เริ่ม
แรกก็จะพูดความจริง แต่ความจริงมีให้พูดไม่มาก ต่อไปก็ใช้จินตนาการ และการ
โกหกแทนความจริง ต่อมาต้องพยายามเน้นเรื่องโกหกนั้นให้เป็นเรื่องจริง ..มัน
จึงเป็นสาเหตุหนึ่งให้ไทยยังเป็นเช่นนี้อยู่

พอโรคติดเวทีเกิด โรคพูดแต่เรื่องโกหกก็ตามมา ถ้ามีโอกาสได้บริหารประเทศ
จึงแถก และด้าน เป็นคุณสมบัติสำคัญประจำตัว

Edited by IFai, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:28.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน