Jump to content

- - - - -

พรรค ปชป เตรียมหายไปได้เลย

• Please log in to reply
116 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:38

พรุ่งนี้ในสภาถ้าถ่อยแบบเพื่อไทยอีก เตรียมสาบสูญไปได้เลย

เพื่อไทยถ่อยสถุล = ชาวบ้านชอบ
ปชป.ตอบโต้บ้าง = ชาวบ้านรับไม่ได้ เตรียมสาบสูญได้เลย

#102 พายุ

พายุ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:56

1.ตำรวจไม่เอาพรรคคุณ เพื่อไทยสนองบุญคุณแก่ตำรวจ โดยการปรับยศชั้นประทวนเป็นแบบเลื่อนไหล แถมเงินประจำตำแหน่งจะปรับเพิ่มเป็น 8000 รวมๆรับทรัพย์ก่อนเกษียณ สี่หมื่นนิดๆต่อเดือน

2.เพื่อไทยกำลังเอาใจทหารบ้าง คาดว่าการปรับยศเลือนไหลจะออกประมาณปีใหม่ นี่แหละสุกำพล ถึงกล้าลุยถอดยศ คนหน้าหล่อ ถ้าสุกำพลโดนอะไรไป มีทหารออกมาค้านแน่ และที่สำคัญผมเคยคุยกับทหารเรื่องยศเลื่อนไหลความจริงแนวคิดมาจาก ผู้พันคนนึง แต่เสนอไปผู้บังคับบัญชาไม่สนใจ แต่ตำรวจเขาเห็นว่าดีเอาไปเสนอเพื่อไทยก็สนองให้ พูดกันตรงๆยุคไหนเพื่อไทยเป็นรัฐบาลให้ความสำคัญกับทหารมากกว่า ปชป เป็นอีก

เอาตรงๆเลย กลยุทธ์ของพรรค ปชป ยุคนี้ห่วยแตกที่สุดแล้วครับ แพ้ทุกด้าน พรุ่งนี้ในสภาถ้าถ่อยแบบเพื่อไทยอีก เตรียมสาบสูญไปได้เลย

ถ้าปชป. ใช้เงินซื้อตำรวจ ซื้อทหารแบบเพื่อไทย มิต้องออกไปไล่ปชป.กันอีกรึ

คิดสิคิด
" คนที่พูดคำว่า จงรักภักดี คำที่ดีที่สุดคือ สติ เหนือสิ่งอื่นใด ทุกวันนี้สติหด หาย ขาด ถ้ามีสติ มีศีล มีปัญญา ฉลาดรอบคอบ ก็ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน เพราะฉะนั้น คนในสังคมต้องมีสติ อย่าขาดสติ จะให้เราเข้าใจที่สุด"ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล

#103 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:00

1.ตำรวจไม่เอาพรรคคุณ เพื่อไทยสนองบุญคุณแก่ตำรวจ โดยการปรับยศชั้นประทวนเป็นแบบเลื่อนไหล แถมเงินประจำตำแหน่งจะปรับเพิ่มเป็น 8000 รวมๆรับทรัพย์ก่อนเกษียณ สี่หมื่นนิดๆต่อเดือน

2.เพื่อไทยกำลังเอาใจทหารบ้าง คาดว่าการปรับยศเลือนไหลจะออกประมาณปีใหม่ นี่แหละสุกำพล ถึงกล้าลุยถอดยศ คนหน้าหล่อ ถ้าสุกำพลโดนอะไรไป มีทหารออกมาค้านแน่ และที่สำคัญผมเคยคุยกับทหารเรื่องยศเลื่อนไหลความจริงแนวคิดมาจาก ผู้พันคนนึง แต่เสนอไปผู้บังคับบัญชาไม่สนใจ แต่ตำรวจเขาเห็นว่าดีเอาไปเสนอเพื่อไทยก็สนองให้ พูดกันตรงๆยุคไหนเพื่อไทยเป็นรัฐบาลให้ความสำคัญกับทหารมากกว่า ปชป เป็นอีก

เอาตรงๆเลย กลยุทธ์ของพรรค ปชป ยุคนี้ห่วยแตกที่สุดแล้วครับ แพ้ทุกด้าน พรุ่งนี้ในสภาถ้าถ่อยแบบเพื่อไทยอีก เตรียมสาบสูญไปได้เลย

ถ้าปชป. ใช้เงินซื้อตำรวจ ซื้อทหารแบบเพื่อไทย มิต้องออกไปไล่ปชป.กันอีกรึ

คิดสิคิด

ถ้าคุณรู้จักทหารดี เรื่องเงินเป็นเรื่องรองแต่ยศนี่แหละที่เขาต้องการ ได้ร้อยเอก ลูกสมัครราชการก็สามารถค้ำประกันให้ลูกได้ ประเด็ดผมเสนอไปมีเยอะ แต่มองกันแต่เรื่องเงิน ผมก็ว่าน่าคิดนะ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#104 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:01

พรุ่งนี้ในสภาถ้าถ่อยแบบเพื่อไทยอีก เตรียมสาบสูญไปได้เลย

ปชป.ตอบโต้บ้าง = ชาวบ้านรับไม่ได้ เตรียมสาบสูญได้เลย

ใจเย็นๆกลับไปอ่านใหม่ดีๆ สาวกหน้าหล่ออย่าซีเรียส

#105 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:45

ใจเย็นๆกลับไปอ่านใหม่ดีๆ สาวกหน้าหล่ออย่าซีเรียส

อ่านแล้วครับ ถึงอ้างอิง

3.พฤติกรรมเถื่อนในสภา ด้วยความเคารพแฟนคลับคุณส่วนใหญ่ที่เลือกพรรคคุณเพราะไม่ชอบพฤติกรรมเถื่อน แต่เมื่อคุณลงไปเล่นด้วย แฟนคลับก็หายไปเยอะถึงแม้จะไม่เลือกเพื่อไทยก็เถอะแต่เขาก็ไม่เลือกคุณ

แล้วอ่านของผมดีๆนะครับ ใจเย็นๆ ใช้สมองวิเคราะห์ ที่ผมพิมพ์มันอาจจะลึก(มั้ง)คุณเลยงง

#106 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:36

อ่านหัวข้อแล้วสะท้อนใจจริง
ปชป.อยู่มา60 ปี ยังไม่มีใครถูกสั่งจำคุกเพราะโกง
ยังไม่เคยเปลี่ยนชื่อพรรค ..แต่จะมา 0-1000 ในสมัยนี้

สมัยที่ ความสุดโง่ยังสุดฉลาด ..สำหรับเอ๋อ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#107 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:04

แล้วคุณจะเอาใครมาบริหารประเทศล่ะครับ? :blink:

ถ้าไม่แก้ไขสักทีก็ต้องยอมเพื่อไทยแหละครับ มีแต่ตกต่ำแบบนี้

อยู่ยาวไปเลยครับ 12 ปี ผมไม่ขัด
ผมยังเชื่อว่าชนชาติสยามจะต้องใช้ยาแรง ๆ เท่านั้นจึงได้ผล

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#108 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ชาวบ้าน(เสียงส่วนใหญ่) ลำเอียงครับ ประชานิยมมันเปิดตาเปิดหูเปิดปากหมดแล้ว และเป็นจุดแข็งของพรรคเพื่อไทยที่ ปชป. ไม่มีวันทำได้ และหวังว่าคงจะไม่ทำ หาก ปชป. ทำเลียนแบบพรรคเพื่อไทย ทั้งๆที่ แจกสู้เขาไม่ได้ ชื่อเสียง(แบรนด์) สู้เขาไม่ได้(ในสายตาชนส่วนใหญ่) สุดท้ายก็จะไม่ชนะ และสูญเสียฐานเสียงซ้ำเข้าไปอีก และ ปชป. จะสูญหายไปตลอดการณ์เป็นแน่แท้

ย้ำ ตอบโต้ในสิ่งที่ถูกที่ควรย่อมทำได้ แต่ทำเถื่อนถ่อย โกหก ตอแหลแบบเพื่อไทยไม่ได้เด็ดขาด

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#109 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:05

อ่านแล้วครับ ถึงอ้างอิง

3.พฤติกรรมเถื่อนในสภา ด้วยความเคารพแฟนคลับคุณส่วนใหญ่ที่เลือกพรรคคุณเพราะไม่ชอบพฤติกรรมเถื่อน แต่เมื่อคุณลงไปเล่นด้วย แฟนคลับก็หายไปเยอะถึงแม้จะไม่เลือกเพื่อไทยก็เถอะแต่เขาก็ไม่เลือกคุณ

แล้วอ่านของผมดีๆนะครับ ใจเย็นๆ ใช้สมองวิเคราะห์ ที่ผมพิมพ์มันอาจจะลึก(มั้ง)คุณเลยงง

เอาตามนั้นครับ เอาเป็นว่าผมผิด ปชป สู้ต่อไปตามรูปแบบของนายหน้าหล่อ

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:25

แล้วประเทศชาติ ไม่ใช่ประชาชนหรือครับ คุณคิดว่าหมายถึงอะไร

ไม่ใช่
เพราะการเป็นประเทศชาติได้ ต้องประกอบด้วย
ประชาชน หลักนิติรัฐ(กฎหมายและรัฐธรรมนูญ) และฝ่ายบริหาร (ในระบอบกษัตริย์ ต้องเพิ่ม "สถาบัน" ด้วย)

มีแต่ประชาชน ไม่มีหลักนิติรัฐ ไม่มีฝ่ายบริหาร มันคือ TRIBE ชนเผ่า

การเอาแค่ "ประชาชน" มาอ้างว่าเป็นทุกอย่าง เป็นประเทศ โดยไม่มีหลักนิติรัฐ
เป็นความบ้องตื้นของพวก สมองฟองน้ำ

ไม่ไหวจะเพลียครับคุยกับนายนี่ ตรรกะทั้งเพี้ยนทั้งวิบัติ ผมว่าคุณผึ้งเลิกคุยกะเขาเหอะครับ ผมว่าเขาไม่ไหวแล้วจริงๆ

เพลียฮาร์ทจริงๆครับ :lol: :lol:
แต่เห็นเขาประกาศตนว่าเป็นคนมี "การฉึกฉา" ผมชอบเถียงกับคน "มีการฉึกฉา" คับ จะดูว่าจะทำตัวดูดีมีฉลาดไปได้กี่น้ำ

ณ บัดนาว แกฉลาดแตกแล้วครับ ขนาดท่านหมูฯยังออกปากไม่ไหวจะเพลียเลยครับ คิดดู๊ :D :D :D
gladiator 1.jpg

#111 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29

:lol:

ขัดใจสาวกต้องขออภัย มีขี้ข้าแม้ว ก็มีขี้ข้ามาร์ค

เอาตามนั้นครับ เอาเป็นว่าผมผิด ปชป สู้ต่อไปตามรูปแบบของนายหน้าหล่อ

นี่ถ้าไม่ได้ใช้ชื่อ winwin นะ ผมนึกว่าไอ้แพร่ดเขียนนะเนี่ย :lol: :lol:
บล็อกความคิดชุดเดียวกันเลย
gladiator 1.jpg

#112 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:00

น้อง phat ไปเปลี่ยนล็อคอินมา เพราะผมถามว่าคุณพ่อสบายดีมั้ย หรือเปล่า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#113 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:53

แล้วประเทศชาติ ไม่ใช่ประชาชนหรือครับ คุณคิดว่าหมายถึงอะไร

ไม่ใช่
เพราะการเป็นประเทศชาติได้ ต้องประกอบด้วย
ประชาชน หลักนิติรัฐ(กฎหมายและรัฐธรรมนูญ) และฝ่ายบริหาร (ในระบอบกษัตริย์ ต้องเพิ่ม "สถาบัน" ด้วย)

มีแต่ประชาชน ไม่มีหลักนิติรัฐ ไม่มีฝ่ายบริหาร มันคือ TRIBE ชนเผ่า

การเอาแค่ "ประชาชน" มาอ้างว่าเป็นทุกอย่าง เป็นประเทศ โดยไม่มีหลักนิติรัฐ
เป็นความบ้องตื้นของพวก สมองฟองน้ำ

ไม่ไหวจะเพลียครับคุยกับนายนี่ ตรรกะทั้งเพี้ยนทั้งวิบัติ ผมว่าคุณผึ้งเลิกคุยกะเขาเหอะครับ ผมว่าเขาไม่ไหวแล้วจริงๆ

นี่แหละครับ คนที่จะเป็นแดงได้ ถึงอ้างว่ามีการศึกษา แต่ความคิดมันวิบัติ มันถึงได้เป็นแดงไงครับ :D

#114 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:06

อภิสิทธิ์เหมาะสุดแล้วในยุคนี้.

และผมไม่เชื่อว่าถ้าอีกฝ่ายชั่วถ้าจะชนะต้องชั่วกว่า เพราะชัยชนะที่ว่าไม่ยั้งยืนและยังก่อปัญหาไม่จบสิ้น

สิ่งที่อภิสิทธิ์ทำแม้จะเห็นผลช้าแต่มันยั่งยืน. และจะเป็นมาตราฐานให้คนได้ดูเป็นตัวอย่างอีกหลายยุคหลายสมัย

แต่สิ่งที่อภิสิทธิ์ขาดก็มี คือการนำเสนอให้ดูฉูดฉาดและเข้าถึงง่ายเพราะภาพลักษณ์ปัจจุบันมันดึงดูดได้เฉพาะบางกลุ่ม

#115 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:57

ความผิดคนอื่นเท่าภูเขา ความผิดตัวเราเองเท่าเส้นผม :lol:

กลยุทธิ์เลวๆถ่อยๆ แบบเพื่อไทยเหรอ ไม่ทำหรอกครับ ถ้าจะให้ทำมั่ง ยอมเป็นฝ่ายค้านดีกว่า <_<

#116 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:40

คงอยากให้ พรรค ปชป หายไปเลยจะได้ไม่ต้องตอบกระทู้ ตอนนี้คงต้องมีการติวอย่างเข้มเพราะต้องพูดเรื่องนโยบายเอง แล้วจะออกมาเป็นอย่างไร

ฟัง ๆ แล้วสุดท้ายนายกฯเราก็ไม่ต่างจากการเป็น messenger (คนส่งสาร) นี่เอง

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#117 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:48

แล้วคุณจะเอาใครมาบริหารประเทศล่ะครับ? :blink:

คุณยิ่งลักษณ์
คุณจาตุรนต์ ฉายแสง

คุณพานทองแท้ด้วยอีกคน

ได้เห็นนายกฯ เมืองไทย
เมายาก็คราวนี้แหละ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน