Jump to content

- - - - -

เสธอ้ายคือไม้ขีดไฟก้านเล็กๆ

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

*
POPULAR

เสธอ้ายคือไม้ขีดไฟก้านเล็กๆที่ยอมจุดไฟขึ้นเผาตัวเองเพื่อให้เกิดเป็นประกายไฟสานต่อเป็นพลังเพลิงอันยิ่งใหญ่ในใจของทุกคน

อย่าให้ไม้ขีดไฟก้านนี้ต้องมอดดับไปอย่างเสียของ ผมหวังว่าเราจะคอยเติมเชื้อเพลิงไปเรื่อยๆจนโหมมอดไหม้รัฐบาลชั่วนี้ให้ได้

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:58

ม๊อบขี้ข้าทักษิณล้มเจ้า ยังใช้เวลาเกือบปี ในการรวมตัวอีกครั้ง ผมเชื่อว่าไฟจากก้านไม้ขีดของเสธอ้ายนี้ ยังไม่มอด เพียงแต่รอเวลาที่สุกงอมมากกว่านี้

#3 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:06

A climax is not yet to come ครับ
  • OSR likes this

#4 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:09

กรุงโรมมิได้สร้างเพียงวันเดียวค่ะ
  • OSR likes this

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#5 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:09

ม๊อบขี้ข้าทักษิณล้มเจ้า ยังใช้เวลาเกือบปี ในการรวมตัวอีกครั้ง ผมเชื่อว่าไฟจากก้านไม้ขีดของเสธอ้ายนี้ ยังไม่มอด เพียงแต่รอเวลาที่สุกงอมมากกว่านี้

ยังไงซะ เมื่อไหร่ที่แม้วมันตาย ประเทศไทยจะเจริญรุ่งเรืองแน่นอน ผมจะรอดู ยังไงซะ ช่วงชีวิตของผมจะได้เห็น มั่นใจ

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:19

"ก่อนจะมีถนนที่สวยงาม ก็ต้องมีคนเข้าไปถางพื้นที่รอ" ....ยังไงหล่ะครับ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:00

ชอบที่ เสธอ้าย แกกล้า และ มีความรับผิดชอบ
แต่บอกตรงๆว่า สิ่งที่แกทำไม่เสียหายหรอกมันแค่มาก่อนเวลาแค่นั้นเอง

#8 idecon

idecon

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:03

"ก่อนจะมีถนนที่สวยงาม ก็ต้องมีคนเข้าไปถางพื้นที่รอ" ....ยังไงหล่ะครับ :lol: :lol:

ขออนุญาติครับ

ถนนสายนี้ เราต้องมีเพราะเป็นทางที่จะนำความเจริญมาสู่บ้านเรา
แต่รัถไม่สนับสนุนพร้อมข่มขู่ทำร้าย
แต่เราก็ต้องสร้างเพื่อลูกหลาน
แต่น่าเศร้าตรงที่
เมื่อเราสร้างเสร็จ รัถก็อ้างสิทธิเหนือถนนนั้น
เป็นมาทุกยุคสมัย

วันดีคืนดีก็มาตั้งด่านรีดไถเรา ซึ่งเป็นคนลงแรงสร้างถนนั้นมา

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:15

ขออนุญาติครับ

ถนนสายนี้ เราต้องมีเพราะเป็นทางที่จะนำความเจริญมาสู่บ้านเรา
แต่รัถไม่สนับสนุนพร้อมข่มขู่ทำร้าย
แต่เราก็ต้องสร้างเพื่อลูกหลาน
แต่น่าเศร้าตรงที่
เมื่อเราสร้างเสร็จ รัถก็อ้างสิทธิเหนือถนนนั้น
เป็นมาทุกยุคสมัย

วันดีคืนดีก็มาตั้งด่านรีดไถเรา ซึ่งเป็นคนลงแรงสร้างถนนั้นมา

ไม่แปลกใจอะไรกับพฤติกรรมของรัฐบาลนี้เลยครับ

ถ้ายกตัวอย่างการสร้างถนนทางเดินที่สวยงามใดๆ ให้เสร็จได้

เมื่อจะมีการเข้าไปแพ้วถางทาง อาจจะต้องเจออุปสรรคขวากหนาม

ไม่ว่าจะเป็นงูพิษหรือสัตว์ร้ายใดๆ บางคนอาจจะต้องเสียสละทั้งแรงกาย

แรงใจ หรือ แม้เสียชีวิต ก็จำเป็นที่จะต้องดำเนินการต่อไปให้เสร็จครับ..."เพื่อลูกเพื่อหลาน จะได้มีหนทางเดิน"ครับ :)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:12

วันนี้เขียนแนวทางต่อสู้ครั้งใหม่ไว้ในเฟซบุ๊ค

พรุ่งนี้จะเรียบเรียงมาฝาก

ช่วงนี้พักผ่อน ดูลิเกในสภาไปพลาง ๆ

#11 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:02

ทุกท่านครับ อย่าให้การต่อสู้ที่ผ่านมาของพวกเรา ของเสธ.อ้ายสูญเปล่านะครับ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#12 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:20

หากไม่มีก้าวแรก การเดินทางไปสู่จุดหมายก็ยังไม่ได้เริ่มต้น

ดังนั้น ก้าวย่างแรก ในครั้งนี้ เป็นก้าวสำคัญที่ เสธ.อ้าย ชวนคนไทยให้ออกเดินค่ะ

ขอบคุณ เสธ.อ้ายค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#13 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:53

เสธอ้ายได้ทำเต็มที่แล้วครับ

#14 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20

จุดติดแน่นอนครับ.........ถึงควายแดงจะเป็นเสียงส่วนใหญ่

แต่ก็มีคนเกลียดไอ้เอี้ยแม้ว........และตระกูลชินฯเป็นล้านเหมือนกัน

รับรองไม่วันใดก็วันหนึ่ง.........ไอ้เอี้ยแม้ว....และคนในตระกูลมันทั้งหมด

อาจจบชีวิตลงเหมือน........เสธฯแดง........ก็ได้
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน