Jump to content

- - - - -

กระขอชื่นชมพี่ตำรวจที่ปฎิบัติหน้าที่เมื่อวันที่ 24 พ.ย.

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 ADMIN 9GAG การเมือง

ADMIN 9GAG การเมือง

น้องใหม่

Posted 26 November 2012 - 01:46

เมื่อม็อบกลับคืนสู่ที่ตั้ง ผลงานวันนี้จะยกให้ใครไปไม่ได้นอกจากพี่ๆตำรวจผู้กล้าหาญชาญชัยเก่งกาจสามารถ เก่งที่สุดในสามโลกเก่งจนไม่น่าเชื่อ เก่งกว่าตอนปฎบัติหน้าที่ปกติซะอีก ภาพที่ผมเห็นพี่ตำรวจกำลังยิงแก๊ซน้ำตาหรือไล่ตีม็อบสลิ่มที่ไม่มีทางสู้ ช่างเป็นภาพที่แสดงให้ถึงความสามารถความเก่งกาจของตำรวจไทย เป็นภาพที่หาที่เปรียบใดๆไม่ได้แล้วจริงๆ

ไอ้ตัวกระผมก็ได้แต่สงสัยว่า ทำไมพี่ตำรวจเพิ่งจะมาเก่งเอาตอนน
ี้ ตอนสมัยที่ำัพี่เสื้อแดงยกพลเข้ามายึดกรุงเทพ จับประชาชนเป็นตัวประกัน ไม่ทราบว่าตอนนั้นพี่ตำรวจทำอะไรกันอยู่หรอครับ? หากพี่ตำรวจเก่งแบบนี้ซะตั้งแต่ตอนนั้น บ้านเมืองก็ไม่ต้องถูกเผา ข้าวของก็ไม่ต้องถูกปล้น ประเทศชาติก็ไม่ต้องเสียเงิน ม็อบมาเป็นกองทัพพี่ตำรวจแทบไม่ต้องทำอะไรเยอะัแยะก็สามารถขวางไม่ให้เค้าไปชุมนุมได้ แต่ทำไม๊ ทำไม พี่เสื้อแดงใช้มอร์เตอร์ไซไม่กี่คัน พี่ตำรวจกลับปล่อยให้เค้ายึดถนนไปได้ สงสัยจริงๆนะเนี่ยว่าทำไม ปล่อยให้ยึดยังไม่พอ พี่ยังมีหน้า เอ๊ย! พี่ยังอุตส่ามาแก้ตัวแทนเสื้อแดงอีกว่าเค้ามาตั้งเวทีแปปเดียว แปปเดียวห่าอะไร เอ๊ย! แปปเดียวจริงๆด้วยครับไม่นานหรอก แค่ประมาณครึ่งปีเอง

ผมก็ได้แต่เฝ้าบอกตัวเองว่า "ไม่เอาน่า อย่าไปสงสัย พี่ตำรวจเค้าซิ พี่เค้าอาจมีภารกิจสำคัญก็เป็น" ใช่ครับพี่ตำรวจต้องมีภารกิจสำคัญแน่ๆครับในวันนั้นพี่ตำรวจถึงจัดการม็อบไม่ได้ พวกคุณลองคิดดูซิครับ ถ้าพี่ตำรวจไปจัดการม็อบ ใครจะมาคอยแอบอยู่หลังต้นไม้เพื่อรอรีดไถ เอ๊ย! โทดครับ แมวพิมพ์ เพื่อรอจับพวกที่ชอบทำผิดกฎจราจร เช่นกรูเปลี่ยนลายเบาะ มรึงก็หาว่าว่ากรูดัดแปลงรถ ดัดแปลงพ่องมรึงซิ อ๊ะ! โทดครับๆ นี่ผมพิมพ์อะไรไปไม่รู้สึกตัวเลยนะเนี่ย สุดท้ายนี้ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้กับพี่ตำรวจผู้เก่งกาจ กล้าหาญชาญชัยทั้งหลายที่มาร่วมปฎิบัติหน้าในวันนี้ครับ จุ๊บๆ

ผมไปถามพี่วินมอเตอร์ไซ์ที่หน้าตึกว่า ผมจะเขียนชื่นชมพี่ตำรวจ พี่จะฝากอะไรผมไหม๊
พี่เค้าบอกเลย ฝากบอกด้วยว่า "ตำรวยหัวขวด" ผมงงมากเลยถามพี่เค้าไปว่ามันแปลว่าอะไร?
พี่เค้าบอกเป็นคำอวยพร ขอให้พี่ตำรวจรวยเหมือนขวด ประมาณนั้น

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 26 November 2012 - 01:51

ที่ตำรวจไม่ไปยุ่งกับม๊อบเสื้อแดงก้เพราะแบบนี้ครับ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 26 November 2012 - 02:00

ก็นายใหญ่ดูไบ ก็เป็นตะกวดนี่คะ
ไม่แปลก ที่จะเห็นตำรวจมะเขือเทศเต็มไปหมด

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#4 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 26 November 2012 - 10:21

1.รายการ B-sky น่าจะเป็น3จ่า เรื่องฝันฟาย พูดถึง/พูดกับ ผวจ.อุดร
"ถ้า(มลึง/มัน)ไม่ทำตามนี้ (มลึง/มัน)ก็อยู่อุดรไม่ได้"

2.ผวจ.โคราช
2.1 คนที่1 ผมว่าคนนี้เป็นคนดีนะ เป็นนักพัฒนา วางโครงการอะไรไว้เยอะ
ได้พูดออกรายการผู้ว่าพบประชาชน(ทุกวันศุกร์ ..ตอนนี้เลิกแล้ว)พูดในช่วงก่อนการ
เลือกตั้ง "พี่น้องเด้อ จะกาให้ใครก็คิดให้ดีๆเด้อ อย่าให้เขาว่าได้ว่าคนอิสานบ้านเรา
โง่ซ้ำซาก" หลังตั้งรบ.เสร็จ ถูกย้ายปราจีน/นครนายก (จำไม่ได้) จากจังหวัดที่มี30
กว่าอ. ขยับลงมาอยู่จ.ที่มีประมาณ10อ.
2.2 คนที่2 ย้ายมาอยู่ เมื่อตค.ที่แล้วได้ไปเป็น อธิบดี/รองอธิบดี กรมการปกครอง
2.3 คนปัจจุบัน ไม่รู้

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users