Jump to content

- - - - -

กำลังตำรวจ-ทหารที่สนับสนุนฝ่ายรัฐบาล

• Please log in to reply
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:15

ในช่วงก่อนม๊อบจะสลายตัว ผมเห็นมีหลายคนตั้งความหวังว่าจะได้ยินเพลงมาร์ชทางโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจอีกครั้ง และจะได้เห็นคนในรัฐบาลยิ่งลักษณ์พากันเผ่นหนีออกนอกประเทศเหมือนพี่ชาย พตท.ทักษิณ ชินวัตร

บอกตามตรงผมรู้สึกว่าท่านที่มีความเห็นเช่นนั้น ช่างไร้เดียงสาเสียจริงๆ แต่ป่วยการที่ผมจะพูด ดังนั้นผมขอตั้งโจทย์ทิ้งไว้สักเล็กน้อย หวังว่าอาจจุดประกายความคิดที่อาจช่วยเปิดโลกทัศน์ของท่านให้กว้างขึ้น โจทย์คือ ท่านคิดว่าในวันที่ 24 พย. รัฐบาลมี ตำรวจ-ทหาร ที่เชื่อฟังการสั่งการบังคับบัญชาของรัฐบาลอยู่ในพื้นที่กรุงเทพฯและปริมณฑล มากน้อยแค่ไหน

ขออย่าได้หลอกตัวเองว่าตำรวจทหารทุกคนพร้อมจะขับไล่ทักษิณ ท่านน่าจะเข้าใจว่าในปัจจุบันทหารก็แบ่งเป็นสองสี และมีอีกจำนวนที่อยู่ตรงกลางไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ดังนั้นเมื่อมีทหารที่พร้อมจะเคลื่อนกำลังออกมาสนับสนุนม๊อบ ก็ย่อมต้องมีทหารที่เข้าข้างรัฐบาลพร้อมจะออกมาต่อต้าน สิ่งที่น่าสนใจมากๆคือในวันที่ 24 พย. กำลังพลของสองฝ่ายเปรียบเทียบกันแล้ว เป็นอย่างไร

ขอให้ท่านคิดอย่างผู้นำที่มีความรอบคอบ แล้วบางทีท่านอาจจะมีความเข้าใจ เสธ.อ้าย มากขึ้น

Edited by กาลามชน, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:30.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#2 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:44

แล้วมีการแบ่งแยกสีมันดียังไง ???
ถ้าอยากจะแบ่งก็ได้ แต่ช่วยออกกฎหมายมาเลยว่าประชาชนสามารถที่จะเลือกไม่เสียภาษีให้กับรัฐบาลที่ตนไม่ได้เลือกก็ได้
จะดูสิว่า 15ล้านเสียงจะสามารถพาประเทศเจริยขึ้นได้จริงเหรอ !!

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#3 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:47

ในช่วงก่อนม๊อบจะสลายตัว ผมเห็นมีหลายคนตั้งความหวังว่าจะได้ยินเพลงมาร์ชทางโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจอีกครั้ง และจะได้เห็นคนในรัฐบาลยิ่งลักษณ์พากันเผ่นหนีออกนอกประเทศเหมือนพี่ชาย พตท.ทักษิณ ชินวัตร

บอกตามตรงผมรู้สึกว่าท่านที่มีความเห็นเช่นนั้น ช่างไร้เดียงสาเสียจริงๆ แต่ป่วยการที่ผมจะพูด ดังนั้นผมขอตั้งโจทย์ทิ้งไว้สักเล็กน้อย หวังว่าอาจจุดประกายความคิดที่อาจช่วยเปิดโลกทัศน์ของท่านให้กว้างขึ้น โจทย์คือ ท่านคิดว่าในวันที่ 24 พย. รัฐบาลมี ตำรวจ-ทหาร ที่เชื่อฟังการสั่งการบังคับบัญชาของรัฐบาลอยู่ในพื้นที่กรุงเทพฯและปริมณฑล มากน้อยแค่ไหน

ขออย่าได้หลอกตัวเองว่าตำรวจทหารทุกคนพร้อมจะขับไล่ทักษิณ ท่านน่าจะเข้าใจว่าในปัจจุบันทหารก็แบ่งเป็นสองสี และมีอีกจำนวนที่อยู่ตรงกลางไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ดังนั้นเมื่อมีทหารที่พร้อมจะเคลื่อนกำลังออกมาสนับสนุนม๊อบ ก็ย่อมต้องมีทหารที่เข้าข้างรัฐบาลพร้อมจะออกมาต่อต้าน สิ่งที่น่าสนใจมากๆคือในวันที่ 24 พย. กำลังพลของสองฝ่ายเปรียบเทียบกันแล้ว เป็นอย่างไร

ขอให้ท่านคิดอย่างผู้นำที่มีความรอบคอบ แล้วบางทีท่านอาจจะมีความเข้าใจ เสธ.อ้าย มากขึ้น

ไม่เห็นมีสาระเลย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#4 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ผมเป็นสนับสนุนฝ่ายรัฐบาลฮะ เพราะผมไม่สนับสนุนการรัฐประหาร แบบคิดนิดเดียวไปหรือเปล่าคร้าบบ :blink:

Edited by ควันหลง, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:56.

#5 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:56

เรียกแล้วไม่มา....
โทรแล้วไม่รับ....

ผม เดิน ลงกระได ดีกว่า.. :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#6 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:01

ผมว่าครึ่งของคนในนี้

ไม่อยากได้ยินทหารออกมาหรอก

รอปู 8 ปี ให้มันล่มสลายกันทั้งนั้นแหละ

คนมันจะได้ไม่เลิกอี่กไง ออกรถ เอาเงิน 1 แสนเยอะแยะ ผมว่ารอดูรถมือสองอายุ 1 - 2 ปี ราคาถูกลง 3 - 4 แสนดีกว่ามั้ง 555555+

ปีหน้าข้าวของราคาแพงอีก 10 - 20 เปอร์เซ็นทั้งประเทศก็สนุกแล้วครับ
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#7 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07

จันทร์ที่ 26 พฤศจิกายน 2555 12:08:00 น.
เมื่อเวลา 10.30 น.ที่ผ่านมา พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ หรือ เสธ.อ้าย แถลงข่าวว่า ตนได้ลาออกจากประธานมูลนิธิโรงเรียนเตรียมทหาร เพราะน้อยใจรุ่นน้องในการขอความช่วยเหลือ แต่ได้รับคำตอบว่า ขอพิจารณาก่อน ยืนยันว่า การยกเลิกชุมนุมเมื่อวันที่ 24 พ.ย.เพราะไม่อยากให้มวลชนเกิดความเสี่ยงกับสถานการณ์ ยืนยันไม่ได้รับเงินจาก พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ในการยุติการชุมนุมตามกระแสข่าว?ทั้งนี้ สมัยรัฐบาล นายสมัคร สุนทารเวช นั้น ตนได้รับการติดต่อให้ไปเป็น รมว.กลาโหม แต่ตนปฏิเสธ
ทั้งนี้ พร้อมสู้คดีหากมีการแจ้งความกับแกนนำ และเตรียมดำเนินคดีกับเจ้าหน้าที่รัฐในการใช้กำลังเกินกว่าเหตุ ทั้งๆ ที่ศาลรัฐธรรมนูญระบุให้ชุมนุมได้ และจากนี้ไปตนจะไม่เคลื่อนไหว แต่ยังไม่ลาออกจากประธาน อพส.เพราะต้องช่วยเหลือผู้ที่ได้รับผลกระทบจากการชุมนุมก่อน หากจากนี้มีการจาบจ้วงสถาบันตนก็พร้อมออกมาต่อต้าน แต่ประเด็นการเมืองนั้นตนจะไม่เคลื่อนไหว

ท่านคงจะเห็นแล้วว่า วงการมวยโลก กับ วงการเมืองของไทย อันไหนสกปรกกว่ากัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#8 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

เรียกแล้วไม่มา....
โทรแล้วไม่รับ....

ผม เดิน ลงกระได ดีกว่า.. :D

หมายถึงหลังจากที่ทักษิณเคยถีบหัว(เสื้อแดง)เรือส่ง เพื่อจะนั่งรถกลับบ้านหรอ :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#9 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ผมว่าชาวเสรีไทยเป็นทหารอยู่หลายคนน่าจะรู้นะ ว่าตอนนี้ชั้นประทวนไม่เอาด้วย เพราะเขารอยศแบบเลื่อนไหลอยู่ ถ้าเอาด้วยก็กลัวโดนหักหลังอีก ตอนรัฐประหารไปรับปากอะไรเขาไว้ ไม่ทำให้สักอย่าง ต่องเข้าใจด้วยยุคนี้เป็นนายทหารชั้นประทวน เวลาลูกหลานสอบเข้าราชการก็ค้ำประกันให้ลูกหลานไม่ได้ สมัยนี้คนค้ำต้อง ร้อยเอกขึ้น
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#10 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:05

เหอ เหอ เหอ เรื่องพวกนี้ ควรทำความเข้าใจให้ดี เพราะไม่ว่าจะเป็น
ตำรวจ ทหาร หรือข้าราชการทั่วไป มันก็ต้องปฏิบัติหน้าที่ตามนโยบาย
ของรัฐบาลทั้งนั้นแหละ มันจะไปมีฝ่ายไหนได้อย่างไร 555

การจะหยิบยกเอาคนส่วนน้อยที่อาศัยเส้นสายนักการเมืองแสวงหา
ประโยชน์ เช่นการขึ้นสู่ตำแหน่ง หรือผลประโยชน์อื่นมาแบ่งเป็นฝักฝ่าย
คงไม่ใช่เรื่องถูกต้อง เพราะคนส่วนใหญ่ เขาไม่ได้มีผลประโยชน์ด้วย
โดยเฉพาะ ข้าราชการทหาร ตำรวจ ซึ่งเป็นข้าราชการที่มีระเบียบ วินัย
มากกว่าข้าราชการทั่วไป การฝึกฝนอบรมด้านระเบียบ วินัยมีมากกว่า
ข้าราชการทั่วไป โอกาสที่จะแบ่งเป็นฝักเป็นฝ่ายน่าจะมีน้อยกว่าข้าราชการ
ทั่วไปด้วยซ้ำ 55555555

เพราะฉะนั้นข้าราชการที่แบ่งเป็นฝักเป็นฝ่ายมันมีเฉพาะ ไอ้พวก ที่อาศัย
นักการเมืองแสวงหาประโยชน์เท่านั้น ข้าราชการส่วนใหญ่ เขาไม่ได้แบ่ง
ด้วยหรอก เขารู้ว่า เขาต้องปฏิบัติตามคำสั่งของรัฐบาลซึ่งเป็นผู้มีอำนาจ
บังคับบัญชา และเขาก็รู้ว่า การปฏิบัติตามคำสั่งนั้น ต้องเป็นคำสั่งโดยชอบ
เท่านั้น ถ้าเป็นคำสั่งโดยมิชอบ ใครขืนไปปฏิบัติตาม ก็ต้องรับความ ซวยไป
ซึ่งมันก็น่าจะมีเฉพาะ ไอ้พวกที่อาศัยนักการเมืองแสวงหาผลประโยชน์นั่นแหละ

555555

ถ้าเจ้าของกระทู้คิดว่า มันมีการแบ่งฝักแบ่งฝ่ายในกลุ่มทหารตำรวจ ว่าเป็นฝ่าย
โน้นฝ่ายนี้แล้วถามว่า ฝ่ายไหนมีมากกว่ากัน ก็ลองนึกถึงภาพตำรวจเป็นหมื่นคน
ที่ไปดูแล ม็อบ เสธอ้าย ถ้าถามว่า ตำรวจเหล่านี้อยู่ฝ่ายไหน ทุกคนก็ต้องตอบว่า
อยู่ฝ่าย รัฐบาล 555 แต่ถ้าถามต่ออีกว่า แล้วถ้า น้าเป็ดเจ้าของโรงน้ำแข็ง สั่งให้
ตำรวจเหล่านี้ ลุยเข้าไปยิงผู้ชุมนุมอย่างเดียว เจ้าของกระทู้คิดว่าตำรวจที่เป็นฝ่าย
รัฐบาลเหล่านี้ เขาจะทำไหม ตรงกันข้าม ถ้าเปลี่ยนจากตำรวจหมื่นคน เป็นกลุ่มเสื้อแดง
หมื่นคน แล้วรับคำสั่งเดียวกันจาก น้าเป็ดเจ้าของโรงน้ำแข็ง คนเดียวกัน เจ้าของ
กระทู้คิดว่า เสื้อแดงจะทำไหม 55555

#11 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:05

อย่าให้ถึงวันที่คนเกลียดแม้วพร้อมใจกัน

อารยะขัดขืน ไม่จ่ายภาษี

รับรองว่าได้ใช้เงินในอากาศแน่นอน
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#12 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51

พอทหารรัฐประหารก็หาว่าทหารใช้อำนาจนอกเหนือประชาติบไต

พอทหารไม่ทำก็หาว่าทหารหนุนรัฐบาล

ตรรกะป่วยนะเธอว์ว์ว์ว์ :wacko: :wacko: :wacko:

ปล.ผมก็ไม่ได้ไปร่วมชุมนุม งั้นผมก็หนุนรัฐบาลด้วยสิ :D :D :D

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

อะไรกันครับเนี่ย.......ไม่มีความคิดใหม่เลยเหรอครับ

เล่นก๊อป มาจาก กระทู้ที่แล้วเลยเหรอครับ... :lol: :lol:

ป.ล. ถ้าทำได้แค่นี้ ลบ ลายเซ็นต์ ทิ้งไปเหอะครับ หรือเปลี่ยนไปเป็นอย่างอื่นก็ได้นะครับ -_-

http://webboard.seri...ื่อไร-ปชต-ที่แ/

(เพิ่มลิ้งค์ให้ดู เผื่อจำไม่ได้)

Edited by RaRa, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน