Jump to content

- - - - -

ทัศนคติของตำรวจ ที่บ่งบอกอันตรายในอนาคต

• Please log in to reply
45 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ช่วงนี้ นึกครึ้มใจเปิดหาเพจเกี่ยวกับตำรวจ มีทั้ง รักตำรวจ และเกลียดตำรวจมากมาย

แต่ที่น่าเป็นห่วง คือ ทัศนคติของตำรวจที่ควรเป็นผู้อำนวยความสงบสุขให้กับสังคม กลับมีท่าทีที่เหมือนสะใจกับการทำร้ายคนที่มาชุมนุมฝ่ายตรงข้ามของ "เขา"

อย่างนี้ ถ้าเป็นเมืองนอก คงโดนทดสอบสภาพจิตและประเมินความพร้อมในการทำงานไปแล้ว

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#2 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

อ้าว...แนบไฟล์ไม่ขึ้น
ปล. จากเพจ เกลียดตำรวจ

Attached Images

Edited by พิฆาตอสูร, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:54.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#3 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:50

อืมมม ดูจากการใช้ภาษาในการพิมพ์แล้ว ..... ผมไม่ค่อยแปลกใจที่ตำรวจบางคนเป็นพวกเดียวกับเสื้อแดง...
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#4 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:51

ตะกวดไทยยัดข้อหาเก่งที่สุดในโลก.......

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#5 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:38

เรื่องตำรวจถ้าแก้จริงๆไม่ยาก ให้ยกให้อยู่ในการดูแลของผู้ว่าซะ เฉพาะเมืองใหญ่ๆ แล้วให้ผู้ว่ามาจากการเลือกตั่ง นำร่องไปเลย กทม เชียงใหม่ โคราช ขอนแก่น สงขลา ส่วนส่วนกลางให้มีหน้าที่ตรวจสอบ

บอกตรงๆตำรวจยุคนี้ ไม่เหมือนยุคก่อน ยุคก่อนๆนี่ผมยกย่องมากงานนี่ทำให้ ประชาชน ทุกอย่าง โทรให้มาช่วยจับงูยังมา สมัยนี้หรอ ทำตัวยังกะผู้ดี
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#6 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:39

เรื่องตำรวจถ้าแก้จริงๆไม่ยาก ให้ยกให้อยู่ในการดูแลของผู้ว่าซะ เฉพาะเมืองใหญ่ๆ แล้วให้ผู้ว่ามาจากการเลือกตั่ง นำร่องไปเลย กทม เชียงใหม่ โคราช ขอนแก่น สงขลา ส่วนส่วนกลางให้มีหน้าที่ตรวจสอบ

บอกตรงๆตำรวจยุคนี้ ไม่เหมือนยุคก่อน ยุคก่อนๆนี่ผมยกย่องมากงานนี่ทำให้ ประชาชน ทุกอย่าง โทรให้มาช่วยจับงูยังมา สมัยนี้หรอ ทำตัวยังกะผู้ดี

#7 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:42

คนที่สอบตำรวจ ส่วนมากเท่าที่ผมเห็นคือ ลูกคนมีเงินทั้งนั้นแหละ พวกนี้จะเลือกลง บชน หรือไม่ก็ ตม พวกแหล่งเงินแหล่งทอง ส่วนลูกชาวบ้าน ชาวนา ก็ลงลดหลั่นกันไป อย่างเช่นตามภาคต่างๆ หรือ ไม่ก็ ตชด ปส

Edited by zeus, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:43.

#8 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:47

คนที่สอบตำรวจ ส่วนมากเท่าที่ผมเห็นคือ ลูกคนมีเงินทั้งนั้นแหละ พวกนี้จะเลือกลง บชน หรือไม่ก็ ตม พวกแหล่งเงินแหล่งทอง ส่วนลูกชาวบ้าน ชาวนา ก็ลงลดหลั่นกันไป อย่างเช่นตามภาคต่างๆ หรือ ไม่ก็ ตชด ปส

คุณได้ไปสอบรึป่าว ไม่ใช่อย่างคุณว่ามาเลย เพราะผมไปสอบมา ส่วนใหญ่ลูกคนหาเช้ากินค่ำทั้งนั้น เหตุผลที่อยากเป็นหรอ เงินล้วนๆ ไม่แน่ใจ โรงเรียนพลตำรวจ จะมีกองจิตมาคอยปลูกฝั่งทัศนคติที่ดีไหม อันนี้ผมไม่รู้เพราะผมไม่ได้ไปรายงานตัว

#9 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:49

ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ทำหน้าที่ ตอนนี้ม๊อบก็ยังสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นอยู่ล่ะครับ แล้วอาจจะลามไปถึงในสภาจนอภิปรายไม่ได้ แต่เพราะตำรวจไทย ทุกอย่างเลยจบได้ภายในวันเดียว งานนี้ผมขอชื่นชมทั้งรัฐบาลและตำรวจที่เตรียมการมาดี เลยทำให้ทุกอย่างกลับสู่ภาวะปรกติอย่างรวดเร็ว

I've got the moves like Jagger~~~

#10 zeus

zeus

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:53

คุณได้ไปสอบรึป่าว ไม่ใช่อย่างคุณว่ามาเลย เพราะผมไปสอบมา ส่วนใหญ่ลูกคนหาเช้ากินค่ำทั้งนั้น เหตุผลที่อยากเป็นหรอ เงินล้วนๆ ไม่แน่ใจ โรงเรียนพลตำรวจ จะมีกองจิตมาคอยปลูกฝั่งทัศนคติที่ดีไหม อันนี้ผมไม่รู้เพราะผมไม่ได้ไปรายงานตัว

ก็แล้วแต่มุมมองก็แล้วกันน่ะครับ ถ้าอาชีพนี้มันดีจริง ก็ขออนุโมทนาสาธุด้วยคนก็แล้วกันน่ะครับ

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ทำหน้าที่ ตอนนี้ม๊อบก็ยังสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นอยู่ล่ะครับ แล้วอาจจะลามไปถึงในสภาจนอภิปรายไม่ได้ แต่เพราะตำรวจไทย ทุกอย่างเลยจบได้ภายในวันเดียว งานนี้ผมขอชื่นชมทั้งรัฐบาลและตำรวจที่เตรียมการมาดี เลยทำให้ทุกอย่างกลับสู่ภาวะปรกติอย่างรวดเร็ว

ม็อบก็ประกาศอยู่ก่อนแล้วว่าไม่เคลื่อนไหวไปปิดที่ใดๆ ศาลก็บอกว่าเป็นสิทธิโดยชอบธรรม มีแต่พวกรัฐบาลเอาข้ออ้างเพื่อทำร้ายผุ้มาชุมนุมปราศัย ทำเกินหน้าที่ไปเยอะเลย แล้วคนมาชุมนุมทำผิดกฎหมายข้อไหนยัง ที่ชุมนุมเกินกรอบกฎหมายน่ะไอโปก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจไม่ทำหน้าที่ ตอนนี้ม๊อบก็ยังสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นอยู่ล่ะครับ ...

แค่ข้อความนี้ ผมนึกถึง ...

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 idecon

idecon

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

เวลาโดนโจรที่มีอาุธและกำลังมากกว่ายิงตายเหมือนหมาข้างถนน
ตะกวดก็อย่ามาคร่ำครวญเห่าหอน

#14 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

ถ้าเมิงมองประชาชนเป็นหมา ประชาชนก็จะมองเมิงเป็นเฮี่ย

ขอให้เมิงรู้ไว้ว่า กุไม่ได้สะใจอะไรหรอก เวลาเห็นข่าวตำรวจรถคว่ำตายหรือโดนยิงตาย

แต่กุก็แทบไม่รู้สึกเห็นใจหรือสงสารเลยว่ะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#15 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

ทียังงี้ละปากดีทำเก่งจริงๆนะตะกวดเอ้ย

ส่งไปอยุ่ 3 จังหวัดชายแดนใต้สักหน่อยเป็นไง ดูสิจะปากดีแบบนี้มั้ย

กับประชาชนมือเปล่าละเก่งเหลือเกิน

ลองถ้าเขาติดอาวุธสวนคืนมั่ง ยังจะปากเก่งแบบนี้อยู่มััยนั่น

อยู่ 3 จังหวัดภาคใต้โดนยิงตายกับหมาข้างถนน แทบไม่กล้าออกนอกโรงพัก กระจอกชิบ สมน้ำหน้าแมง

ฝากถามแกนนำม็อบที่จะจัดครั้งต่อไปหน่อย

ตะกวดมันเปิดหน้ามาแบบนี้

พวกมิงยังจะใช้ม็อบมือเปล่าอยู่อีกมั้ย

กุเห็นมวลชนโดนเล่นงาน ละอยากกระทึบแกนนำม็อบแทน

ไม่หาเวรมิงจัดม็อบมาละไม่ดูแลมวลชนเลย ปล่อยให้ตะกวดมันรังแกอยู่ได้

#16 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:24

ก็แค่เปลี่ยนสีเสื้อที่ใส่จากสีแดงเป็นสีกากี ... ก็แค่นั้น... -_-
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#17 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:30

ทียังงี้ละปากดีทำเก่งจริงๆนะตะกวดเอ้ย

ส่งไปอยุ่ 3 จังหวัดชายแดนใต้สักหน่อยเป็นไง ดูสิจะปากดีแบบนี้มั้ย

กับประชาชนมือเปล่าละเก่งเหลือเกิน

ลองถ้าเขาติดอาวุธสวนคืนมั่ง ยังจะปากเก่งแบบนี้อยู่มััยนั่น

อยู่ 3 จังหวัดภาคใต้โดนยิงตายกับหมาข้างถนน แทบไม่กล้าออกนอกโรงพัก กระจอกชิบ สมน้ำหน้าแมง

ฝากถามแกนนำม็อบที่จะจัดครั้งต่อไปหน่อย

ตะกวดมันเปิดหน้ามาแบบนี้

พวกมิงยังจะใช้ม็อบมือเปล่าอยู่อีกมั้ย

กุเห็นมวลชนโดนเล่นงาน ละอยากกระทึบแกนนำม็อบแทน

ไม่หาเวรมิงจัดม็อบมาละไม่ดูแลมวลชนเลย ปล่อยให้ตะกวดมันรังแกอยู่ได้

เห็นด้วยครับ

#18 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:41

ตำรวจใช้ปืนยาวมาทำอะไร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#19 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:52

ผมเห็นด้วยกับทุกคน ทุกข้อความที่..ตำหนิตำรวจ. ยิ่งน่าเศร้า

ที่เขากล้า ออก TV พูดจาบิดเบือนเรื่องอย่างไร้ยางอาย. นาย-

เหลิมนะเขาไม่มีอายอยู่แล้ว คนถ้ายังมี..ศักดิ์ศรี..เหลืออยู่ คงไม่

กล้าประกาศตัว..เป็นขี้ข้า นักโทษ.. มันสิ้นแล้วซึ่ง( หิริ โอตัปปะ)

การกระทำของตำรวจ.. รู้เห็น.ภาพข่าวไปทั่วโลก ( ยกเว้นสื่อไทย)

ควรจะประนามสื่อไทย ( ทั้ง สิ่งพิมพ์ ทั้ง TV ) น่าจะมีภาพข่าว ลง-

หน้า 1 ..( เห็นแต่ คำพูด แบบด้านสุดขีด ) ของนายตำรวจ 2-3 คน

ที่นั่งเสนอหน้า หน้าจอ TV ก็ได้แต่พูดว่า ( ไร้ยางอาย )

#20 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:01

พวกขี้ข้าทักษิณทั้งนั้นเลย

#21 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

Jagger อ่านภาษาไทยไม่แตกอีกแล้ว

อ่านลายเซนต์ผมก่อน

ข้างล่างนี่

#22 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

ตำรวจพวกนี้ มาละเมิดสิทธิ ปชช. แล้วได้รับคำชื่นชมจากผู้บังคับบัญชา นางปูเน่าก็ยังแสดงอาการชมชอบการทุบตีคนแก่ของพวกมัน

ขนาดมันกลับจากม๊อบรถชนกันตายโหง ยังได้เงินชดเชยพิเศษได้ปูนบำเหน็ด สัญญาณแบบนี้จากรัฐ มันไม่ต่างจากเสื้อแดงโดนแกนนำสะกดจิต

http://www.youtube.com/watch?v=noTO4luH3oY&list=LLXBdHq71_lC8iumvltUcQSQ&feature=mh_lolz

Edited by marrykate, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#23 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

จากเพจ เอาตำรวจ กับ ไม่เอาตำรวจ

ทัศนคติของตำรวจบางคน มากขึ้น เด่นชัดขึ้น กล้าตอบโต้อีกฝ่ายตรงๆ ว่าแดง รักทักษิณ

ทัศนคติของคนทั่วไป ปกติก็ไม่ชอบอยู่แล้ว เกลียดชังมากขึ้น ตอบโต้เช่นกัน ตรงข้ามแดงไม่เอาทักษิณ

หลังจากนี้การชุมนุม แล้วมีตำรวจรักษาความสงบ จะเป็นปัญหา เรื่องการใช้ความรุนแรงหรือเลือกปฏิบัติ มากขึ้น

อนาคตอันตรายแน่

#24 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

ตำรวจเลือกยืนข้างโจร แต่ทหารทำไมไม่แสดงตนยืนข้างพระราชา :angry:

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:26

ม็อบก็ประกาศอยู่ก่อนแล้วว่าไม่เคลื่อนไหวไปปิดที่ใดๆ ศาลก็บอกว่าเป็นสิทธิโดยชอบธรรม มีแต่พวกรัฐบาลเอาข้ออ้างเพื่อทำร้ายผุ้มาชุมนุมปราศัย ทำเกินหน้าที่ไปเยอะเลย แล้วคนมาชุมนุมทำผิดกฎหมายข้อไหนยัง ที่ชุมนุมเกินกรอบกฎหมายน่ะไอโปก

การชุมนุมเป็นสิทธิโดยชอบธรรมตามระบอบประชาธิปไตย

โดยเฉพาะเป็นการชุมนุมที่ปราศจากอาวุธและไม่สร้างความเดือดร้อน

ดังนั้น การที่รัฐบาลและเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทำเช่นนี้ ควรจะหาทนายรอไว้เลย

รวมทั้งเตรียมสร้างหลักฐานเท็จตามที่ถนัด รอไว้ด้วยเลยครับ...โดนแน่ๆ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:59

ใช่ครับ ทัศนคติของตำรวจ (ที่เล่นเฟซบุ๊คนะ) เป็นอะไรที่เห็นแล้วน่าเป็นห่วงมากๆ

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:06

เห็นด้วยกับคุณวินครับ เพื่อนๆผมก็ไปสอบตำรวจ จบ ม.6 มา ไม่อยา่กเรียนแล้ว เพราะเห็นตำรวจรีดไถ แล้วมันรวย เลยอยากจะเข้ามาเป็นตำรวจบ้าง ความคิดแบบนี้เยอะซะด้วยนะครับ

#28 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:46

คุณพ่อผมตำรวจยศนายพล ห้ามลูกชายทุกคนเป็นตำรวจเด็ดขาด ทั้งๆที่เคยเป็นทั้งรองผบ. และอาจารย์พิเศษที่รร.นายร้อย(คุณพ่อจบหลักสูตรตร.หลายอย่างที่เมืองนอกและเคยทำงานประสานงานให้กับหน่วยงานความร่วมมือระหว่างประเทศต่างๆ)

....อาชีพนี้คงดีมากคุณพ่อเลยกลัวเราจะได้ดีมากเกินไป

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:50

อาชีพที่คนสิ้นคิดมักไปทำ เพราะไม่รู้ว่าชีวิตนี้ จะทำอะไร

#30 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:54

บางเมืองใช้พลเมืองบริหารสถานีตำรวจ ไม่เคยเห็นหน้าค่าตาว่าหน้าตาเป็นอย่างไร รู้จักแต่ชื่อ นามสกุล จาก นสพ ไม่มีสำนักงานตำรวจแห่งชาติ
ตำรวจไม่ยศนายพลตำรวจ พันตำรวจ

#31 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ตอนเด็กๆ เห็นตะกวดแถวบ้าน ย้ายมาอยู่ใหม่ก็กร่างขนาดหนัก เอาทางเดินสาธารณะที่คนเดินสัญจรไปมาตั้งแต่รุ่นปู่เฒ่าู รุ่นย่า่ มาเป็นที่ของมันเฉยเลย ขยายอาณาเขตบ้านกินทางสัญจรของชาวบ้านไปเกือบครึ่ง แล้วให้ทางคนเดินสัญจรไปมาแค่นิดเดียว ชาวบ้านเคยไปด่ามัน มันก็ชักปืนจะออกมายิง ผลกรรมของไอ้ตะกวดตัวนี้ คือสุดท้ายตายเพราะโรคเอดส์ทั้งผัวทั้งเมีย คนแถวนั้นเกลียดกันไปหมด มีแต่คนสมน้ำหน้าที่มันตาย

#32 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:25

นายพลทหาร/ตำรวจ สงสัยว่าโตขึ้นมาเป็นนายพลได้ไง
นายพลทหาร ถูกเด็กที่ไม่รู้ว่าจบรด.จริงหรือเปล่า สอน
ยุทธวิธีสอนจนกระหึ่มไปทั้งเมือง

*นายพลตร.
1.ได้ดีเพราะพี่ให้ ถ้าพี่เป็นคนดีมีศีลธรรม งานก็คงดีชาวบ้านคงสงบ
แต่ถ้าพี่เลวไอ้นี่อย่างน้อยก็คงเลวพอกัน ชาวบ้านจะอยู่ยังไง
*คงเหมือนผู้หญิงได้ดีเพราะเต้าไต่ เป็นตะกวดเจอแลน ชาวบ้านจะเป็นยังไง
2.กรณีเสธอ้าย-นายพลตร. สุภาพบุรุษ เจอโจร ผลจึงออกมาแบบนี้
3.ตร.ที่อยู่ไกล้ชิดกับการบริหารม๊อบ เป็นฝูงออกมาโต้เรื่องแกส น้ำตา จากกระ
ป๋องที่เก็บได้ บอกไม่ใช่ของตร. ตร.ใช้อีกแบบอีกรุ่นหนึ่ง จนชาวบ้านนำหลักฐานมายืน
ยันจึง มีการออกมายอมรับ (ยอมรับว่าเตรียมยัดข้อหาชาวบ้าน) ..ใครได้ยินคำขอโทษรับผิดบ้าง
*ขนาดหลักฐานเป็นวัตถุ ยังทำขนาดนี้ แล้วคำพูด/คำสัญญา ที่บอกไว้ ..จะเชื่อ
ได้หรือ

*นาย "แดกขี้" เอารูปลูกปืน30นัด มีด2เล่ม หนังสะติ๊ก1อัน มาโพสท์ ว่าจับอาวุธสง
ครามในหมู่คนมาชุมนุมได้ ..ท่านเป็นนายพลตร.หน่วยไหนน่ะ หรือเป็นรมต. แฝงตัวมา

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:17

นับวันว่า ตำรวจ..จะพบกับความ.ตกต่ำ. ลงไปเรื่อย ๆ

อยากจะให้สำนึกกับตำรวจ สักเล็กน้อย อย่าลืมนะว่า-

นักการเมือง ไม่ได้คงอำนาจถาวร. คุณจะเดือดร้อนเมื่อ

เขาไปแล้ว.หมดอำนาจแล้ว..เงินเดือนที่รับ เป็นเงินจาก

ภาษีชาวบ้าน. ไม่ใช่เงินของนักการเมือง.ควรจะคิดกันว่า

ทำอย่างไร จะไม่ให้นักการเมืองมามีอำนาจเหนือข้าราช-

การประจำ. อีกประการคือ เมื่อมี กรณี การร้องเรียนข้าราช-

การประจำ.กับนักการเมือง. ให้หน่วยงานที่เกี่ยวข้องพิจารณา

ให้เรียบร้อย ภายใน ไม่เกิน ๓ เดือน..ข้าราชการประจำ ควร-

หาทางปกป้อง. มากกว่าจะหาทาง..เกาะนักการเมือง.......

#34 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

ตำรวจพวกนี้ มาละเมิดสิทธิ ปชช. แล้วได้รับคำชื่นชมจากผู้บังคับบัญชา นางปูเน่าก็ยังแสดงอาการชมชอบการทุบตีคนแก่ของพวกมัน

ขนาดมันกลับจากม๊อบรถชนกันตายโหง ยังได้เงินชดเชยพิเศษได้ปูนบำเหน็ด สัญญาณแบบนี้จากรัฐ มันไม่ต่างจากเสื้อแดงโดนแกนนำสะกดจิต

http://www.youtube.com/watch?v=noTO4luH3oY&list=LLXBdHq71_lC8iumvltUcQSQ&feature=mh_lolz

แน่ใจหรือว่า.... พวกคุณไม่ได้ถูกเขาจูงจมูก
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#35 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:28

ผมไม่ด่าตำรวจว่า เ หี้ ย

แต่ผมเรียก เ หี้ ย ว่าตำรวจ

#36 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51

ขอความรู้ ลองหาอ่านจากกู๋แล้วยังงงๆเรื่องนี้อยู่
ผมสงสัยว่าประเทศที่เจริญแล้ว เค้าบริหารจัดการองค์กรนี้ อย่างไรครับ
อย่างอเมริกา/กลุ่มยุโรป หรือแม้แต่ในเอเชีย เช่น ญี่ปุ่น...
ดูในหนัง โครงสร้างของอเมิรกาหรือลองหาอ่านก็ยังงงๆ อยู่ ...
แต่ที่รู้สึกคือ จาก กรม ตร. มาเป็น สตช. ผมว่ามันแตกต่างกันเยอะมาก
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#37 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:07

ที่ยกนิ้วกลาง สัญลักษณ์ตำรวจอยู่นี่ เป็นตำรวจหรือเปล่าครับ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#38 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14

หน้าตาเหมือนพวกขอทานตามถนนมาก
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#39 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:23

คุณ พิฆาตอสูร

ปัจจุบันมันใช้คำว่า "อ่านจับใจความ" ครับ "อ่านเอาเรื่อง" นั่นมันรุ่นพ่อผมแล้ว

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#40 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:30

ผมว่าทัศนคติที่น่ากลัวที่สุดคือจะผิดจะถูกไม่รู้ช่วยเหลือพวกพ้องไว้ก่อน...

#41 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:27

อยากรู้ว่า ตำรวจทั้ประเทศ มีเท่าไร
เทียบกับประชากรไทยทั้งหมด

#42 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:37

ตำหนวด......เป็น......พวกเดียวกับ "โจร"
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#43 sudsud

sudsud

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

ปัจจุบันมันใช้คำว่า "อ่านจับใจความ" ครับ "อ่านเอาเรื่อง" นั่นมันรุ่นพ่อผมแล้ว

ตายละวา....นี่เราเป็นรุ่นเก๋าขนาดนั้นเชียว...สมัยเราก็ "อ่านเอาเรื่อง" นะ ^.^ (แก้เครียดค่ะ)

#44 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ตายละวา....นี่เราเป็นรุ่นเก๋าขนาดนั้นเชียว...สมัยเราก็ "อ่านเอาเรื่อง" นะ ^.^ (แก้เครียดค่ะ)

แสดงว่ารุ่นเดียวกัน :D :D :D

#45 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

แนะนำ แฟนเพจ "ต่อต้านรัฐตำรวจ***" เพื่อนๆช่วยกันเข้าไปคลิก LIKE เพื่อติดตามข่าวสารกันจ้า

#46 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ถ้าพูดถึงตำรวจ ความคิดแว่ปแรกที่เข้าหัว ตั้งด่าน รีดไถ่ บ่อน ภาษีเถื่อน เงินใต้โต๊ะ ขอให้ไอ้คนที่ชื่นชม ลองไปถามประชากรหมาตัวไหนก็ได้ในประเทศนี้ว่า พูดถึงตำรวจแล้วเมิงนึกถึงอะไรว่ะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน