Jump to content

- - - - -

ชิบหายแล้วแมงสาบ เอแบคโพลเผยคนกทม.อยากลอยกระทงกับ "พงศพัศ" มากกว่า "สุขุมพันธุ์"

• Please log in to reply
59 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ตำรวจที่เปลี่ยนชื่อจากเดิมและได้ดีเพราะเลียก้นนี่นะหรือค่ะ.....
ลอยไปลอยมาไปวันๆๆ ดิฉันไม่เห้นทำอะไรเลย
เวลางานออกสื่อได้หน้านะคะ แถ ออกมาตลอดเชียว

ถ้าเป้นแบบโพลล์จริง ก็มาลงสมัคร ผู้ว่า กทม แข่งกับคุณชายสิค่ะ
เมื่อรุ้ว่าผลสำรวจ ตัวเองความนิยมนำ ก็มาสวมเสื้อเพื่อไทย เล้ยค่ะ
กลัวทำไมหล่ะค่ะ

ถ้าแพ้ขึ้นมาหล่ะก็ ทั้งคนโพสต์และคนทำโพลล์ คงเอาปี๊บคลุมหัวแน่ๆค่ะ

#52 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

ไม่อยากลอยกะทั้งคู่แหละว่ะ ไร้สาระ โคตรๆ ไอ้โพยติงต๊องนี้
อยากจะรู้ไปเพื่ออะไรเรอะ ว่า อยากลอยกะใคร ไม่เข้าใจเหลือเกิ๊น

#53 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ไว้ตอนเลือกตั้งจริงๆก็จะรู้ บางพรรคคิดว่ากทม.เป็นของตาย ส่งเสาไฟฟ้าไปก็ยังได้ อาจจะต้องคิดใหม่แล้วนะครับ :D

ไม่เห็นแปลกใจเลยครับ ที่ผลโพลล์ออกมาแบบนี้

เพราะว่า คนที่เอาไว้ไปลอยกระทง ก็มีค่าแค่ไปเที่ยว ลอยไปลอยมา แค่นั้น

ส่วนอีกคน ก็ เลือกเอาไว้เพื่อให้มีหน้าที่ทำงานให้ กทม. ไงครับ!!!

แค่นี้ก็คิดไม่ได้เหรอครับ Jagger บอกแล้วว่า ให้อ่านและคิดด้วย อย่าแปะอย่างเดียว :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

อย่าสนใจเอแบคโพล โพลไร้จริยธรรมเลยครับ คนทำโพลไร้จริยธรรม จะได้คำตอบจากคนมีจริยธรรมหรือครับ

#55 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:29

Jagger จังใด...เอาอะไรกับ โพล อีแบค โพลที่เชื่อถือไม่ได้ อันดับหนึ่ง โพล อีแบค โพลอวยเผาไทย

#56 chilife

chilife

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

อ๋อเหรอ อืม...
ทำตัวเยี่ยงโจรอย่ายกตัวเป็นผู้เรียกร้องประชาธิปไตย...

#57 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

#58 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:07

#38 ใจดียี่จั๊บ (แถมบุหรี่อีกมวน) "เอ่อ... สนามฟุตบอลที่หนองจอก เอ๋อ..สร้างเสร็จยังครับ "

***ไม่รู้ครับ ต้องไปถาม ขี้ข้าทักษิณ เพราะเป็นฝูงออกมาประโคมข่าวในความหมาย
หัวข้อกท.คุณ ทั้งฝูงออกมาในทำนอง แกว่งปากหา"เซี่ยน" ..ตอนนี้เงียบไป อาจเป็นเพราะ
ปากระบม หายเซี่ยนแล้ว ..ถูกหม่อมถีบหงายเงิบ

**ตอนนี้กำลังสนใจ การกำจัดเฮี่ยในสภาครับ ..คุณไม่สนใจหรือ

**ไม่รู้คอมผมเป็นอะไร ใช้ปุ่มอ้างไม่ได้ เลยต้องโพสท์อ้างข้อความแบบนี้

Edited by IFai, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:13.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#59 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:17

ชิบหายแล้วแมงสาบ เอแบคโพลเผยคนกทม.อยากลอยกระทงกับ "พงศพัศ" มากกว่า "สุขุมพันธุ์"

กรณีศึกษาตัวอย่างประชาชนทั่วไปอายุ 18 ปีขึ้นไปในเขตกรุงเทพมหานคร นนทบุรี ปทุมธานี และสมุทรปราการ

:lol: :lol: :lol:

ดูมันทำ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#60 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

BangkokElection2013 (วันที่ 26 พฤศจิกายน 2555) - ศูนย์วิจัยความสุขชุมชน มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เปิดเผยผลวิจัยเชิงสำรวจ เรื่อง คำอธิษฐานเพื่อประเทศชาติและตนเองกับนักการเมืองที่ชาวบ้านอยากลอยกระทงด้วย กรณีศึกษาตัวอย่างประชาชนทั่วไปอายุ 18 ปีขึ้นไปในเขตกรุงเทพมหานคร นนทบุรี ปทุมธานี และสมุทรปราการ โดยใช้การเลือกตัวอย่างแบบแบ่งกลุ่มเชิงชั้นภูมิหลายชั้น ที่สุ่มเลือกจังหวัด อำเภอ ตำบล ชุมชน ครัวเรือน และประชาชนที่ตอบแบบสอบถามระดับครัวเรือน ความคลาดเคลื่อนร้อยละ 7 พบว่า

ที่น่าสนใจคือ เมื่อสอบถามเฉพาะกลุ่มประชาชนที่มีสิทธิเลือกตั้งในเขตกรุงเทพมหานครถึง บุคคลในกระแสข่าวสมัครผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครที่อยากลอยกระทงด้วยมากที่สุด พบว่า

อันดับแรกหรือร้อยละ 32.7 อยากลอยกระทงกับ “พล.ต.อ.พงศพัศ พงษ์เจริญ”
รองลงมาคือ ร้อยละ 31.5 ระบุ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร
ร้อยละ 22.4 ระบุคุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์
ร้อยละ 10.1 ระบุ พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส
ร้อยละ 3.3 ระบุอื่นๆ เช่น นายกรณ์ จาติกวนิช และนายปลอดประสพ สุรัสวดี เป็นต้น

ถ้าแพ้ในกทม.อีก ก็แทบจะไม่เหลืออะไรแล้วนะ :D

ถ้ากล้าเปิดตัวเป็นพรรคพท ละก้อ เดาเอาสิจะเหลือเท่าไร :lol:

เอ เห็นหัวกระทู้ก็นึกว่าแพ้หลุดลุ่ย แพ้ตั้ง 1.2 %

แล้วนนทบุรี ปทุมธานี และสมุทรปราการ มันเกี่ยวไรกับการเลือกตั้งผู้ว่ากทม ว่ะ

Edited by koong, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:13.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน