Jump to content

- - - - -

จำกัดจำนวนกระทู้การเมือง (ไร้สาระ)

• Please log in to reply
35 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

*
POPULAR

เนื่องจากว่ามีการตั้งกระทู้โดยสมาชิกท่านหนึ่ง คือ คุณ jagger

ดิฉันเห็นว่ามันไร้สาระ เพราะแค่ตัดมาแปะ แล้วแต่ละเรื่องก็ไม่ได้มีเนื้อหาสาระอันก่อให้เกิดประโยชน์อันไดมากมายต่อสมาชิก

อีกทั้งจำนวนก็เยอะจนเบียดกระทู้ดีมีสาระตกหล่นไปโดยไว

ขอสอบถามสมาชิกว่า ให้ตั้งได้วันละกระทู้/คน

หากมากกว่านี้ ขอคิดเงินคนตั้งได้มั้ยคะ

#2 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

จริงครับ ตั้งแต่ละกระทู้ ปัญญาอ่อน ไร้สาระ

แม่มเยอะกว่า ไอ้หมูกาก อีกต่างหาก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#3 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:11

สนับสนุนครับ ผู้ดูแลกรุณาพิจารณาด้วยนะครับ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#4 การเดินทางของหัวใจ

การเดินทางของหัวใจ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:13

กระทู้บั่นทอนปัญญาของพวก "สาวกโกเต๊กแช่แข็งประเทศไทย" :lol:

#5 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14

บอร์ดเสรีทางความคิดอย่างนี้คงปิดกั้นไม่ได้

ทำได้อย่างดีก็แค่ไม่ไปโต้ตอบในกระทู้นั้นๆ

ปล่อยให้ตกไปตามธรรมชาติ ง่ายสุด

ถ้าเจ้าของกระทู้เสี้ยนอยากให้คนตอบแล้วฟลัดกระทู้ตัวเองมากๆ
ก็ให้ช่วยกัน Report ไป

แต่ผมก็เข้าใจนะ ว่าบางทีมันก็ทนไม่ไหว
ตั้งกระทู้ควายสนิทศิษย์ส่ายหน้ากันอย่างนี้
ก็ต้องโต้ตอบไปบ้างอะไรบ้าง
จึงทำให้กระทู้ไร้สาระพวกนี้ยังลอยหน้าลอยตาอยู่หน้าแรกได้ตลอด

Edited by ม่านน้ำ, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:44.

#6 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:17

ผมนาย aumddd ฝ่ายแฟนคลับนางยก

ขอค้าน จขกท ในม่านตา ๖๑

.............ปล ช่วยๆกันอย่าดันกระทู้นักโพสครับ :D
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#7 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

ประท้วง มาตรา 8 ตั้งกระทู้ไม่ตรงประเด็น

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#8 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

เห็นจะไม่ใช่กระทู้ของนายคนนี้คนเดียวมั้ง มีอีก 2-3 คน

เห็นด้วยว่า ควรข้ามกระทู้พวกนี้ไปเถอะ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#9 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26

เสื้อแดงเกือบทุกคน มาเพื่อกวนประสาท ไม่ได้ถกสาระ
อยากให้เพื่อนๆอดใจไว้

ถ้าสาระเราก็ตอบสาระ ถ้าไร้สาระขอกรุณาปล่อยผ่านครับ
ขอความร่วมมือทุกท่านด้วย

#10 notcomeng

notcomeng

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33

กระทู้บั่นทอนปัญญาของพวก "สาวกโกเต๊กแช่แข็งประเทศไทย" :lol:

สมเป็นนายเวร วนเวียนอยู่แต่ของชอบ :lol: :lol: :lol:

#11 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:42

เห็นด้วยครับ
ทางที่ดี สมาชิกควรงดเข้าไปต่อล้อต่อเถียงครับ

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:45

มีสาระหรือไม่ มันแล้วแต่ใครมอง... อย่าเอาจริตตัวเองไปวัด... มันไม่นิ่ง... ไม่ใส ไม่เห็นดวงแก้ว... 55555
ถ้าไม่ชอบ ก็ ข้ามไป... คนชอบเค้ามี...

ถ้าจะตั้งขอหา ตัดแปะ แล้ว จำกัด... ต่อไป คงไม่ต้องเอาอะไรมาคุยกัน เพราะ ที่เราคุยกัน ก็ต้องเริ่มจากข่าวที่มีที่มาเป็นหลักแหล่ง..
ไม่ตัดแปะแล้วจะเอาจากไหน...

หรือ ต้องการกระทู้ที่ใช้ จินตนาการ กันอย่างเดียว...

ทหารออกมาช่วยเมื่อไร ปชต ที่แท้จริงเกิด !!

"ตายสิบเกิดแสน"

หรือ จะเอาแต่ กระทู้ประชาสัมพันธ์...

วันนี้ นายก(เงา) รับแขกที่ไหนบ้าง...
แบบนั้น...ถูกจริต.. จึงมีสาระ ใช่ไหม... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:46

คนมันต้องกิน ต้องใช้นะครับ !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#14 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:46

ผมว่าเวปบอร์ดที่นี้ให้สิทธิและเสรีภาพในการตั้งกระทู้น่ะครับ
ถ้ามีการตั้งกระทู้แบบไร้สาระมากๆมันก็เป็น " สิทธิ " ของเค้าล่ะครับ
เราก็มี " สิทธิ " เหมือนกัน โดยการไม่ตอบโต้กระทู้เหล่านั้นไงครับ
ปล่อยให้มันตกๆไป ถึงแม้เนื้อหามันจะ ยียวน กวนประสาท ไร้สาระ หรืออื่นๆ
ผมก็รู้ครับว่าหลายๆท่านทนไม่ได้ ผมก็ทนไม่ได้เหมือนกันครับ
แต่พยายามอย่าไปตอบโต้เลยครับ เดี๋ยวมันก็ตกไปเอง

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#15 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:47

ที่พ่นออกมานี่คิดแล้วหรือคะ

ใครคือ "สาวกโกเต๊กแช่แข็งประเทศไทย"

ถ้าไม่ใช่ ดิฉันฟ้องร้องคุณทางศาลได้มั้ย กรุณาใช้สมองคิดหน่อย อย่าหลงประเด็น

#16 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

เขาทำผิดข้อไหนหรอ ถึงจะห้ามเนี่ย

ข้อหาทำให้รำคาญ ตั้งกระทู้ไม่ถูกใจ?

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:50

เอ่อ... สนามฟุตบอลที่หนองจอก เอ๋อ..สร้างเสร็จยังครับ

เนื่องจากว่ามีการตั้งกระทู้โดยสมาชิกท่านหนึ่ง คือ คุณ jagger

ดิฉันเห็นว่ามันไร้สาระ เพราะแค่ตัดมาแปะ แล้วแต่ละเรื่องก็ไม่ได้มีเนื้อหาสาระอันก่อให้เกิดประโยชน์อันไดมากมายต่อสมาชิก

อีกทั้งจำนวนก็เยอะจนเบียดกระทู้ดีมีสาระตกหล่นไปโดยไว

ขอสอบถามสมาชิกว่า ให้ตั้งได้วันละกระทู้/คน

หากมากกว่านี้ ขอคิดเงินคนตั้งได้มั้ยคะ

แถมถามอะไรไิก็ไม่รู้เรื่องเลย เค้าให้ผมมาโพสอย่างเดียว

Edited by plunk, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ผมเห็นว่าม็อดควรตั้งกระทู้ปักหมุดให้ สักกระทู้นึง

โดยใช้ชื่อหัวข้อ

กระทู้ตัดแปะสำหรับ Jagger

มีอะไรนำเสนอก็แปะกระทู้ปักหมุดส่วนตัวไปเลย

ยกให้เป็นสมาชิกวีไอพี -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#19 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:55

มีสาระหรือไม่ มันแล้วแต่ใครมอง... อย่าเอาจริตตัวเองไปวัด... มันไม่นิ่ง... ไม่ใส ไม่เห็นดวงแก้ว... 55555
ถ้าไม่ชอบ ก็ ข้ามไป... คนชอบเค้ามี...

ถ้าจะตั้งขอหา ตัดแปะ แล้ว จำกัด... ต่อไป คงไม่ต้องเอาอะไรมาคุยกัน เพราะ ที่เราคุยกัน ก็ต้องเริ่มจากข่าวที่มีที่มาเป็นหลักแหล่ง..

หรือ ต้องการกระทู้ที่ใช้ จินตนาการ กันอย่างเดียว...

ทหารออกมาช่วยเมื่อไร ปชต ที่แท้จริงเกิด !!

หรือ จะเอาแต่ กระทู้ประชาสัมพันธ์...

วันนี้ นายก(เงา) รับแขกที่ไหนบ้าง...
แบบนั้น...ถูกจริต.. จึงมีสาระ ใช่ไหม... :D

มันใช่อย่างที่คุณเห็นตายคิดหรือไม่ กรุณาไปอ่านทู้คุณแจ็กเกอร์นะคะ

ดิฉันคิดว่าคนเก่งแบบคุณคงจะเข้าใจอะไรง่ายๆ

แบบนั้น...ถูกจริต.. จึงมีสาระ ใช่ไหม...

แล้วกรุณาอย่าพาดพิงถึงคนอื่น หรือ แม้แต่ศิษย์พี่ ยว ของดิฉันแบบยิ่งลักษณ์

เพราะดิฉันโฟกัสที่คุณแจ็กเกอร์ หวังว่านักวิชาการแดงแห่งเสรีไทยอย่างคุณเห็นตายคงจะเข้าใจ

ดิฉันไม่ได้ตัดสินใจเอาเองว่าให้ตัดคุณแจ็กเกอร์ออกจากระบบไปเลย ดิฉันถึงได้มาถามก่อนไงคะ อย่างนี้เรียกประชาธิปไตมั้ย

ปล.ดิฉันไม่ได้สนใจเรื่องความไม่นิ่ง ไม่ใส ไม่เห็นดวงแก้ว เพราะดิฉันทำกรรมฐานไม่ได้ยึดถืออะไรพวกนี้ ไม่ทุกข์ไม่สุข ศึกษาในวิชาปฏิจจสมุปบาท อันเป็นแก่นของธรรมะ ถ้ารู้ไม่จริง กรุณาไปศึกษาใหม่ ก่อนจะกล่าวหาคนอื่น แล้วถ้าทำไม่ได้ ก็กรุณาอย่าล้อเลียนคนอื่น เพราะคนที่บาปกรรมก็คือคุณ เพราะคุณทำวจีกรรมกับดิฉันแล้ว

หรือ ต้องการกระทู้ที่ใช้
จินตนาการ กันอย่างเดียว...

การตัดแปะผิดหรือไม่ ในทัศนะของคุณเห็นตายคงไม่มีใครผิดใครถูกหรอกค่ะ เพียงแต่การตัดแปะ จขกท ควรจะแสดงทัศนะด้วย อันนี้ถึงจะเรียกว่าต้องการมาถกกันอย่างแท้จริง ไม่ใช่มาแปะไว้เฉยๆ แล้วเรื่องจินตนาการ ดิฉันไม่ทราบ แต่ที่คุณทราบดี นี่เพราะคุณจินตนาการบ่อยครั้งใช่หรือไม่

#20 naiare

naiare

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ผมสนับสนุนถ้าเป็นความตั้งใจจะป่วนเว๊ปให้ล่มเท่านั้นครับ

แต่ถ้าแสดงความคิดเห็น แม้จะกากก็ควรจะเสรีต่อไป อย่าไปจำกัดให้เสรีภาพเฉพาะพวกตัวเองเหมือน ราชดำนาเลย

#21 naiare

naiare

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

ขออนุญาติที่ถูกพาดพิง

http://webboard.seri...ื่อไร-ปชต-ที่แ/ ทหารออกมาช่วยเมื่อไร ปชต ที่แท้จริงเกิด

เป็นกระทู้ของผมเอง

ใช่ครับเป็นจินตนาการ แต่เป็นจินตนาการของอีกหลายคนด้วย อย่างน้อยก็คนในม๊อบที่โดนตีไปเมื่อเร็วๆนี้

#22 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:29

อันข้างล่างนี้ เป็นกระทู้มีสาระ แต่พวกควายมันไปไม่เป็น ก็เลยไล่ขวิดเอา

http://www.pantip.co.../P12989347.html

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#23 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:04

อันข้างล่างนี้ เป็นกระทู้มีสาระ แต่พวกควายมันไปไม่เป็น ก็เลยไล่ขวิดเอา

http://www.pantip.co.../P12989347.html

มังกือดำขอเอาไปใช้ต่อนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#24 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10

คุณพิ้งใจร้าย.......แล้ว ลูกเมีย ของ Jagger จะเอาอะไรกินหล่ะครับ?? :lol: :lol:

จริงๆ แล้ว บอร์ด สรท. นั้นเป็นบอร์ดที่มี เสรีทางความคิด ถ้าขืนไปทำแบบนั้น

เดี๋ยวจะมีคนมากระแนะกระแหนว่า ทำแบบนี้ไม่ต่างจาก ราชดำเนิน พันทิพย์ นะครับ

อย่างมากก็ทำเหมือนเพื่อนๆ สมาชิก สรท. บอกครับ ว่า งดไปตอบ กระทู้ก็ตกไปเองครับคุณพิ้ง ^_^ ^_^

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#25 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:50

คนกลางออกมาปกป้องพวกเดียวกันแล้ววุ้ย :D :D :D

ก็ถ้ากระทู้ที่ตั้ง ไม่ตอแหลฯ ก็คุยกันได้แหล่ะครับ ส่วนใหญ่ตามสันดานควายแดง ตอแหลฯ แบบหน้าด้านๆ ประจำ คนเค้าก็เอือมระอาน่ะสิท่านคนกลางสามโลก -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#26 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:20

งั้นผมเสนอให้เปิดห้องกระทู้ราชดำเนิน แล้วให้พวกQC ทำมาหากินในห้องกระทู้นั้นไป ไม่เบียดเบียนใครด้วย

ถ้ามาตั้งในห้องสภากาแฟอีก ก็ให้เม้นว่า กระทู้กาก เป็นการปิดท้ายแสดงให้เห็นว่าไม่ควรเข้ามาเม้นในกระทู้นี้อีก ดีมั้ยครับ

ได้ถือว่าไม่ขัดเจตนารมณ์ของบอร์ด ไม่ขัดต่อผลประโยชน์คนในบอร์ดด้วย B)

Edited by Oreki Houtarou, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:20.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#27 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:17

คุณพิ้งใจร้าย.......แล้ว ลูกเมีย ของ Jagger จะเอาอะไรกินหล่ะครับ?? :lol: :lol:

จริงๆ แล้ว บอร์ด สรท. นั้นเป็นบอร์ดที่มี เสรีทางความคิด ถ้าขืนไปทำแบบนั้น

เดี๋ยวจะมีคนมากระแนะกระแหนว่า ทำแบบนี้ไม่ต่างจาก ราชดำเนิน พันทิพย์ นะครับ

อย่างมากก็ทำเหมือนเพื่อนๆ สมาชิก สรท. บอกครับ ว่า งดไปตอบ กระทู้ก็ตกไปเองครับคุณพิ้ง ^_^ ^_^

ไม่ได้ใจร้าย ก็ให้โพสต์แต่จำกัดจำนวนกระทู้วันละทู้ จะได้คัดสรรที่มีคุณภาพและประโยชน์มาคุยกัน

ไม่งั้นมันก็เหมือนขยะอีเล็คทรอนิกส์อ่ะ

หรือไม่งั้นก็ให้ mod จัดห้องๆ หนึ่ง ใน jagger ไปเลย ดีกว่ามั้ย จะได้เต็มที่

#28 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:22

สวัสดี ป้าชมพู :P :P

#29 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

คุณเป็นคนใจแคบครับ ผมยังสามารถอ่านความเห็นของคุณหรือคนอื่นที่มีความเห็นแตกต่างจากผมได้เลย ถ้ายึดแต่ความเห็นของตัวเองเป็นใหญ่ โดยไม่ฟังคนที่มีความเห็นต่างจากผู้อื่นเลย มันไม่ใช่วิถีของประชาธิปไตยครับ
I've got the moves like Jagger~~~

#30 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:49

สมมตินะครับ ถ้าเราจำกัดจำนวนกระทู้ แล้วเกิดว่า เป็นช่วงที่บ้านเมืองมีสถานการณ์คับขันหรือสถานการณ์ไม่ปกติ

และเกิดเพื่อน ๆ ท่านใดท่านหนึ่ง มีข่าวสารดี ๆ มาฝากก็จะไม่สามารถตั้งกระทู้มากกว่า 1 เรื่องได้สิครับ มันอาจจำกัดสิทธิเสรีภาพในการรับรู้ข่าวสารและการแสดงออกได้นะครับ

ผมคนหนึ่งที่มาเล่นที่นี่เพราะต้องการรับข้อมูลข่าวสารหลายด้าน และที่นี่ก็มีเสรีภาพทางความคิดและการแสดงออกมากกว่า บางบอร์ด
แต่ยอมรับครับว่าบางกระทู้นั้น หาสาระ ไม่ค่อยได้ ผมก็ข้ามไปเลย (ยิ่งเห็นชื่อคนตั้งบางท่านแล้ว เลือกจะไม่เข้าดีกว่า) อย่างที่ท่านสมาชิกหลายท่านข้างบนบอกไว้
(ทำเป็น) ไม่เห็น ไม่เม้นท์ เดี๋ยวกระทู้พวกนี้ก็ตกไปเองครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#31 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

สมมตินะครับ ถ้าเราจำกัดจำนวนกระทู้ แล้วเกิดว่า เป็นช่วงที่บ้านเมืองมีสถานการณ์คับขันหรือสถานการณ์ไม่ปกติ

และเกิดเพื่อน ๆ ท่านใดท่านหนึ่ง มีข่าวสารดี ๆ มาฝากก็จะไม่สามารถตั้งกระทู้มากกว่า 1 เรื่องได้สิครับ มันอาจจำกัดสิทธิเสรีภาพในการรับรู้ข่าวสารและการแสดงออกได้นะครับ

ผมคนหนึ่งที่มาเล่นที่นี่เพราะต้องการรับข้อมูลข่าวสารหลายด้าน และที่นี่ก็มีเสรีภาพทางความคิดและการแสดงออกมากกว่า บางบอร์ด
แต่ยอมรับครับว่าบางกระทู้นั้น หาสาระ ไม่ค่อยได้ ผมก็ข้ามไปเลย (ยิ่งเห็นชื่อคนตั้งบางท่านแล้ว เลือกจะไม่เข้าดีกว่า) อย่างที่ท่านสมาชิกหลายท่านข้างบนบอกไว้
(ทำเป็น) ไม่เห็น ไม่เม้นท์ เดี๋ยวกระทู้พวกนี้ก็ตกไปเองครับ

ผมทำแบบที่ 2 ท่านนี้ทำครับ รู้ว่าขรี้ก็แค่อย่าเอามือไปแตะ แค่นั้น :P

Edited by kokkai, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42.

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:44

่ชิบหายแล้วไอ้แม้ว อีโอ๊คมันอนุญาต ไ้อ้โปกตอบกระทู้ได้ ทุกทีให้ตั้งกระทู้เลียอย่างเดียว ไอ้แม้วมรรึงโดนไอ้โปก มันเผลอเอาข้อมูลเชลียร์แต่มั่วมาให้คนในนี้ยำแน่ๆ :D :D

#33 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:14

คุณเป็นคนใจแคบครับ ผมยังสามารถอ่านความเห็นของคุณหรือคนอื่นที่มีความเห็นแตกต่างจากผมได้เลย ถ้ายึดแต่ความเห็นของตัวเองเป็นใหญ่ โดยไม่ฟังคนที่มีความเห็นต่างจากผู้อื่นเลย มันไม่ใช่วิถีของประชาธิปไตยครับ

คุณ jagger อ่านแล้วตีความแตกหรือไม่คะ

ดิฉันมาขอถามความเห็นจากเพื่อนๆ นะคะ เรื่องจำนวนทู้ สาระของเนื้อหา แล้วก็หากเกินจำนวนคิดเงินดีหรือไม่ อย่างน้อยเป็นการสร้างความรู้สึกสำนึกรับผิดชอบ คนเราถ้าไม่เห็นแก่ตัวเห็นแก่ได้ ก็ไม่เห็นต้องร้อนตัวนี่คะ สมาชิกมีเป็น 100 คนละกระทู้ ก็ 100 ทู้แล้ว ถ้าสมาชิกท่านหนึ่ง โพสต์เกินหนึ่ง จะทำให้ทู้หล่นไว ในเมื่อโพสต์เกิน ก็ช่วยจ่ายเงินบำรุงรักษาค่าโฮสต์ไม่ดีกว่าหรือคะ ช่วยกันคนละไม้ละมือ เพื่อให้ สรท อยู่ได้นานวัน

ไม่เป็นการเอาเปรียบผู้อื่น เพื่อประโยชน์ส่วนตนของคุณเอง

ไม่ได้จะบล๊อกไม่ให้คุณเข้ามาโพสต์

แบบนี้เป็นเพราะการไม่ได้ฝึกคิด ฝึกปัญญาใช่มั้ยคะ เรื่องง่ายๆ แค่นี้ถึงตีความไม่ออก

ดิฉันไม่รู้ว่าใจแคบหรือไม่ แต่อย่างหนึ่งที่มั่นใจ คือ ดิฉัน ไม่ได้ใจคิคคด ทรยศต่อแผ่นดินแม่ ค่ะ -_-

#34 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:14

รบกวนอ่านที่ตอบ jagger ค่ะ

แต่ถ้าท่านมารวย สะดวกใจเช่นนี้ ก็ไม่มีปัญหาค่ะ

#35 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:18

ให้มันอยู่ล่ะดีแล้ว..........

ดีกว่าให้มันไปพ่น.....ข้อมูลลวงโลกในกระทู้ควายแดง.........

ฝูงควายแดงจะเกิดมากขึ้นกว่านี้อีก...........

เราทำเฉยๆ........มองไม่เห็นกระทู้มัน..........

เดี๋ยวมันเบื่อ.........มันก็ไปเอง
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#36 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:24

ใครจะตั้งก็ตั้งไปดีกว่าครับ ตามสิทธิที่ตัวเอง อยู่ที่เราว่าไม่ต้องไปตอบคนพวกนี้มากกว่า อย่างกระทู้ของ นายใจดี คุณนายเวร หรือกระทู้ที่มันเกรียนๆ อยู่ที่เรามากว่าครับ ยิ่งไปตอบ เค้าก็ยิ่งมาตั้งนั้นล่ะ แต่ถ้ากระทู้ไหนที่พอคุยได้ก็คุยกันดีๆ แต่ถ้าใครเกรียนๆก็ไม่ต้องไปตอบกันดีกว่า

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน