Jump to content

- - - - -

เราแพ้ เพราะเราแตกแยกกัน ไม่สามัคคีกัน ไม่รักกัน!!!

• Please log in to reply
148 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:50

การต่อสู้ หากยังมีจิตใจคับแคบ เฝ้าแต่คิดเล็กคิดน้อย ไม่ยอมปล่อยวางเรื่องไม่ถูกใจ เอามาเป็นประเด็นด่าไปมา ซ้ำแล้วซ้ำเล่า แบบนี้ไม่มีทาง ต่อให้ถึงแปดปี ก็ไม่ชนะพวกควายแดงหรอก

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#102 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:52

วิธีที่จะให้บังเกิดผลตามที่คุณมังกือดำต้องการนั้น
คือ ต้องให้ทั้งสองฝ่าย มองข้าม ละเว้น เรื่องของแกนไปให้ได้

ฝ่าย ปชป ต้องไม่กล่าวย้ำเรื่องโหวตโน ไม่โทษแกนนำ ไม่กล่าวหากัน
ฝ่ายเหลือง ต้องเลิกความคิดที่ว่า สู้ไปเพื่อให้ ปชป และอภิสิทธิ์ตีกิน

อย่างน้อย วันที่เคยรวมตัวกันล่าสุด
ในวันที่ต่อต้าน พรบ ปรองดอง ในวันที่เด็ก phat ออกมาร่ำร้องเรียกคนที่นี่
(เป้นวันที่เด็กพูดสุภาพที่สุดในรอบปี)
วันนั้นก็ต่างคนต่างไปกันได้ดีในระดับหนึ่ง (แม้ภายหลังจะตามมาด้วยวิวาทะนานา)

แต่หากถามว่า จะมีโอกาสเกิดขึ้นได้อีกหรือไม่
ผมมองว่าเป็นการยาก ที่ทั้งสองฝ่ายจะสามารถเดินข้ามเหตุผลตัวแดงข้างบน
เพราะมันจะเป็นผลสืบเนื่องจากการออกมาของทั้งคู่
เราจะยอมรับผลนั้นกันได้หรือไม่

นั่นล่ะครับ เป็นสิ่งที่เราต่างคิดไว้ล่วงหน้าอยู่แล้ว
ดังนั้น การต่อสู้ของคนแต่ละฝั่ง จึงกลายเป็นสู้เพื่อภิสิทธิ์ สู้เพื่อสนธิกันไป
ถามว่า เมื่อคุณคิดเช่นนั้นแล้ว คุณจะอยากออกมามั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#103 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:28

ผมว่าเป็นเพราะแนวทางวิธีคิดของเสธอ้าย เรื่องแพ้หรือไม่ก็เป็นในส่วนของกลุ่มเสธอ้ายเอง

#104 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35

วิธีที่จะให้บังเกิดผลตามที่คุณมังกือดำต้องการนั้น
คือ ต้องให้ทั้งสองฝ่าย มองข้าม ละเว้น เรื่องของแกนไปให้ได้

ฝ่าย ปชป ต้องไม่กล่าวย้ำเรื่องโหวตโน ไม่โทษแกนนำ ไม่กล่าวหากัน
ฝ่ายเหลือง ต้องเลิกความคิดที่ว่า สู้ไปเพื่อให้ ปชป และอภิสิทธิ์ตีกิน

อย่างน้อย วันที่เคยรวมตัวกันล่าสุด
ในวันที่ต่อต้าน พรบ ปรองดอง ในวันที่เด็ก phat ออกมาร่ำร้องเรียกคนที่นี่
(เป้นวันที่เด็กพูดสุภาพที่สุดในรอบปี)
วันนั้นก็ต่างคนต่างไปกันได้ดีในระดับหนึ่ง (แม้ภายหลังจะตามมาด้วยวิวาทะนานา)

แต่หากถามว่า จะมีโอกาสเกิดขึ้นได้อีกหรือไม่
ผมมองว่าเป็นการยาก ที่ทั้งสองฝ่ายจะสามารถเดินข้ามเหตุผลตัวแดงข้างบน
เพราะมันจะเป็นผลสืบเนื่องจากการออกมาของทั้งคู่
เราจะยอมรับผลนั้นกันได้หรือไม่

นั่นล่ะครับ เป็นสิ่งที่เราต่างคิดไว้ล่วงหน้าอยู่แล้ว
ดังนั้น การต่อสู้ของคนแต่ละฝั่ง จึงกลายเป็นสู้เพื่อภิสิทธิ์ สู้เพื่อสนธิกันไป
ถามว่า เมื่อคุณคิดเช่นนั้นแล้ว คุณจะอยากออกมามั๊ยครับ

จะให้ใส่หน้ากากเข้าหากัน ไร้ความจริงใจ เห็นผลประโยชน์
เป็นใหญ่ล่ะนั่น สิ่งที่ขัดแย้งไม่กำจัด ไม่ทำความเข้าใจ
จะมาบังคับให้จับมือ เหมือนเล่นละคร ถ้าทำแบบนี้ไม่จับมือ
กับทักษิณไปให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไปเลย

พวกสนธิต้องทำให้แจ้งกระจ่างว่า ประชาธิปัตย์ขายชาติจริงหรือเปล่า
ถ้าจริงจะไปจับมือไปได้ยังไง ถ้าไม่จริงควรจะต้องขอขมาลาโทษ
ไม่ใช่ำทำเป็นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น สิ่งที่พ่นออกมา ไม่มีความรับผิดชอบ
ใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นไปวันๆ หรืออย่างไร

#105 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:38

ทางสายล่อฟ้าขอร้องให้อย่าโหวตโนกันอีก เพราะกำลังจะเลือกตั้งซ่อมที่ชลบุรี
ช่วงนี้หุบปากก่อน จะดีมากๆ

Edited by Stargate-1, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#106 tonythebest

tonythebest

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:42

สมมุติเล่นๆ
ถ้าวันนึง สนธิและอภิสิทธิ์ มาสนทนาเปิดใจ
จะสามารถเป็นจริงได้มั๊ยครับ

ผมเชื่อว่า ทั้งสองฝ่ายอาจมีเหตุผลที่ดีเพียงพอจะอธิบายกันได้
แต่จะสามารถคุยกันได้ด้วยเหตุผล หรือความถูกต้องแค่ไหน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#107 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:22

เพิ่งเข้าใจ 555+ แว๊บบบ...!

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#108 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

เมื่อกี๊ เข้าไปอ่านในอีกกระทู้
เรื่องเกี่ยวกับโหวตโน

ประเด็นสำคัญคือ แกนความคิดของคนสองฝั่ง มันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงไปเสียแล้วครับ
ในจุดต่าง แม้มีจุดร่วมกันอยู่บ้างก็ตามเถอะ

เสื้อฟ้า - เสื้อแดง ต่างกันตรงที่ยึดถือนักการเมืองคนละฝั่ง เหมือนตรงที่ยังยึดในระบอบการเมือง
เสื้อฟ้า - เสื้อเหลือง ต่างกันตรงที่ยึดรูปแบบระบอบการเมืองคนละอย่าง เหมือนกันตรงที่แนวคิดเรื่องการโกง
เสื้อเหลือง - เสื้อแดง ต่างกันตรงที่ระบอบการเมือง นักการเมือง ฝั่งความคิด

ทั้ง 3 เสื้อสี เหมือนกันตรงที่ ยึดถือความคิดตัวเองเป็นใหญ่และไม่ฟังความเห็นคนอื่น ทั้งสิ้น

#109 eAT

eAT

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:25

เมื่อกี๊ เข้าไปอ่านในอีกกระทู้

ประเด็นสำคัญคือ แกนความคิดของคนสองฝั่ง มันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิงไปเสียแล้วครับ
ในจุดต่าง แม้มีจุดร่วมกันอยู่บ้างก็ตามเถอะ

เสื้อฟ้า - เสื้อแดง ต่างกันตรงที่ยึดถือนักการเมืองคนละฝั่ง เหมือนตรงที่ยังยึดในระบอบการเมือง
เสื้อฟ้า - เสื้อเหลือง ต่างกันตรงที่ยึดรูปแบบระบอบการเมืองคนละอย่าง เหมือนกันตรงที่แนวคิดเรื่องการโกง
เสื้อเหลือง - เสื้อแดง ต่างกันตรงที่ระบอบการเมือง นักการเมือง ฝั่งความคิด

ทั้ง 3 เสื้อสี เหมือนกันตรงที่ ยึดถือความคิดตัวเองเป็นใหญ่และไม่ฟังความเห็นคนอื่น ทั้งสิ้น

ขอคำอธิบายชัดๆ หน่อยเถอะ แดงยึดถือระบอบการเมืองตรงไหน?
ออกมาเผาบ้านเผาเมือง ซื้อเสียงจนถูกยุบพรรค ถ้าพวกมันรัฐประหาร
คิดว่ามันจะออกมาต้านพวกเดียวกันเองหรือ? ผมไม่รู้ว่าคุณให้นิยาม
ผมว่าอะไร แต่ผมฟัง อ่าน และก็ดูตลอด สิ่งที่เขียนมาผิดจากความจริง
จนเข้าข่ายบิดเบือน ตอนที่พิมพ์ไม่รู้สึกกระดากใจบ้างหรือ ผมย้ำอีกครั้ง
คราวแดงเผาเมือง ผมเห็นคนที่ถูกตราหน้าว่า "สีฟ้า" ออกมาด่าอภิสิทธิ์
ไม่ลืมหูลืมตา ผมถามว่าอาการแบบนี้เรียกว่ายึดถือนักการเมืองหรือ

#110 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:36

ขอคำอธิบายชัดๆ หน่อยเถอะ แดงยึดถือระบอบการเมืองตรงไหน?
ออกมาเผาบ้านเผาเมือง ซื้อเสียงจนถูกยุบพรรค ถ้าพวกมันรัฐประหาร
คิดว่ามันจะออกมาต้านพวกเดียวกันเองหรือ? ผมไม่รู้ว่าคุณให้นิยาม
ผมว่าอะไร แต่ผมฟัง อ่าน และก็ดูตลอด สิ่งที่เขียนมาผิดจากความจริง
จนเข้าข่ายบิดเบือน ตอนที่พิมพ์ไม่รู้สึกกระดากใจบ้างหรือ ผมย้ำอีกครั้ง
คราวแดงเผาเมือง ผมเห็นคนที่ถูกตราหน้าว่า "สีฟ้า" ออกมาด่าอภิสิทธิ์
ไม่ลืมหูลืมตา ผมถามว่าอาการแบบนี้เรียกว่ายึดถือนักการเมืองหรือ

ผมมองแค่ที่เห็นครับ คุณ eat
ผมเอง ก็ยังอยากได้ระบอบการเมืองปกติ เสื้อแดง ก็ยังอยากได้ระบอบการเมืองเดิม (แต่ต้องเป็นพรรคของตัวเอง)
ผมก็ยังเห็นว่า ยังอยากและควรที่จะได้พรรค ปชป เป็นรัฐบาล และอภิสิทธิ์เป็นนายก
เสื้อแดงก็ยังเห็นว่า ยังอยากให้เพื่อไทยเป็นรัฐบาล และทักษิณเป็นนายก (ตัวจริง)

นี่คือความหมายที่ผมต้องการจะพูดเท่านั้นเองครับ คุณ eat

#111 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

เสียดายเสธอ้าย ไม่น่าใจร้อนออกมา

"ควายมันต้องเจ็บก่อนมันถึงจะจำ"

...ยังยืนยันคำเดิมปู8ปี

ถึงตอนนั้นยังอยากให้คนไทยเลือกนักการเมืองที่ไช่ มากกว่าที่ชอบ

#112 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:55

- ม๊อบเสื้อเหลืองปี 2549 ทุกคนแสวงจุดร่วมสงวนจุดต่าง คือ "ไอ้แม้วมันโกง ต้องออกเท่านั้น" ศูนย์รวมความคิดคือแป๊ะลิ้ม ประชาชนจำนวนมากหนุนนำท่วมท้น
- ม๊อบต้าน พ.ร.บ นิรโทษกรรมเมื่อเร็วๆนี้ ทุกคนทุกคนแสวงจุดร่วมสงวนจุดต่าง คือ "จะไม่ยอมให้ไอ้แม้วได้กลับมา โดยไม่ถูกต้อง" ศูนย์รวมความคิดคือ ท่านอภิสิทธิ์ ประชาชนจำนวนไม่น้อยก็เห็นว่าไม่ถูกต้องจึงมีเสียงสนับสนุนพอสมควร

- ม๊อบขององค์การพิทักษ์สยาม สิ่งที่ทำให้ทุกคน ทุกคนแสวงจุดร่วมสงวนจุดต่าง คือ??? ศูนย์รวมความคิดคือ??? ......เสธอ้าย??? ประชาชนจำนวนมากตั้งคำถาม มาเพื่อ???

Edited by annykun, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57.

• Gop likes this

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#113 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15

freeze (ฟรีซ) {froze, frozen, freezing, freezes} vi., vt. (ทำให้) แข็งตัวกลายเป็นน้ำแข็ง, เย็นจนแข็ง, ยึดมั่นกับบางสิ่งบางอย่าง, ตกตะลึง, สะดุ้ง, หยุดอย่างกะทันหันเคลื่อนไม่ได้เนื่องจากความกลัว ช็อคหรืออื่น -Ph. (freeze on (onto) ยึดติด, ยึดมั่น) . -n. การทำให้เย็นจนแข็ง, ภา

แต่ถ้าตำรวจฝรั่งบอกว่า "Freeze" หมายถึงให้"หยุด"นะครับ Freeze Thailand อาจแปลว่า หยุดก่อนประเทศไทย ไม่ใช่แช่แข็งประเทศไทยก็ได้

โดยเริ่มที่ยุบสภา หยุดการบริหารประเทศไว้ก่อน ให้ข้าราชการประจำทำงานกันไป เหมือนสมัยก่อนที่ยุบสภา เลือกตั้งใหม่ ให้สภาปฏิรูปในด้านต่างๆ ที่เลือกจากประชาชนมาดูแลนโยบายแทน ได้เงินเดือนเท่ากำนัน

แล้วมากลั่นกรองนักการเมืองเลวๆออกไป โดยให้กกต.ที่มีอำนาจเพิ่มขึ้นเทียบเท่าคตส.ที่ค้นหาเส้นทางการเงินได้ เหมือนที่ค้นหาเช็ค เพื่อตรวจสอบทุจริตข้าว มาสอบสส.และนักการเมือง ย้อนหลังทุกคน

ทำประชามติ แก้รัฐธรรมนูญ แก้พรบ.ขายชาติทุกฉบับ

Edited by Stargate-1, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#114 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

จะให้ใส่หน้ากากเข้าหากัน ไร้ความจริงใจ เห็นผลประโยชน์
เป็นใหญ่ล่ะนั่น สิ่งที่ขัดแย้งไม่กำจัด ไม่ทำความเข้าใจ
จะมาบังคับให้จับมือ เหมือนเล่นละคร ถ้าทำแบบนี้ไม่จับมือ
กับทักษิณไปให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไปเลย

พวกสนธิต้องทำให้แจ้งกระจ่างว่า ประชาธิปัตย์ขายชาติจริงหรือเปล่า
ถ้าจริงจะไปจับมือไปได้ยังไง ถ้าไม่จริงควรจะต้องขอขมาลาโทษ
ไม่ใช่ำทำเป็นเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น สิ่งที่พ่นออกมา ไม่มีความรับผิดชอบ
ใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นไปวันๆ หรืออย่างไร

จนเข้าข่ายบิดเบือน ตอนที่พิมพ์ไม่รู้สึกกระดากใจบ้างหรือ
ผมย้ำอีกครั้ง

คนอย่างคุณเนี่ย เขาเรียกว่า เป็นพวกเนียน และหน้าด้านมาก
ปกติผมไม่เคยด่าใคร และคนที่โดนผมด่า ถ้าหน้าไม่ด้านระดับเทพก็ต้องเปลี่ยนล็อกอินแล้ว

ดีชั่วไม่รู้ กล้าใส่ร้ายผม ด้วยการบิดเบือนคำพูดผม แล้วไปสรุปว่า ผมบอกว่าเสธ.อ้ายจะพาคนไปตาย
กล้าใส่ความคนที่เขาเอารูปคดีมาวิเคราะห์ว่า เขาใส่ร้ายทหารว่าฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์ ทั้งๆที่ตัวเองก็ฟังไม่ชัด
อย่างนี้เขาเรียกว่า บิดเบือนหรือเปล่า
หรือรู้ แค่ว่าจะเข้ามาเพื่อให้คนมันตีกันก็พร้อมที่จะใส่ร้ายได้ตลอด

เวลานี้ หลายคนในที่นี้
ก็กำลังทำตัว แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง กับคนเลวๆ อย่าง eAT อยู่ไม่ใช่เหรอ
เพราะเพียงแค่ eAT ทำเป็นเนียน ว่า รักพรรคปชป.เข้าไส้ ด่าพันธมิตร และชม ปชป.
คนปชป. รวมทั้ง MOD ก็ยินยอม
หยวนๆให้กับคนเลวๆ ที่กล้าบิดเบือนใส่ร้ายคนอื่นอย่างไม่มีความรับผิดชอบได้
เราเองก็ยังสามารถเสวนากับคนชั่วๆ ขนาดนี้ได้ ซ้ำแล้ว

แต่พอพูดเรื่องสามัคคี ยังไม่ทันบอกเลยว่าต้องทำอะไร
eAT ก็รีบเดือดร้อน เข้ามาบิดเบือน ปั่นหัวคนในกระทู้เพื่อให้กัดกันอีก
แถมยังทำโวหารอ้างเรื่องดีชั่ว ถูกผิด อย่างคล่องปาก
เสมือนกับตัวเองเป็นคนที่ดีเลิศประเสริฐหรู อ้างว่าตัวเองสีฟ้า แต่ก่อนนั้นก็ด่าปชป.
แล้วยังยกตัวเองว่าไม่ยึดติด
อยากจะอ้วกจริงๆกับคนประเภทอย่างนี้

ผมไม่โต้ตอบอะไร เพราะรู้ว่า คนอย่างคุณมันเกรียนและหน้าด้าน
คุณมันไม่ต่างอะไรกับ เสื้อแดง หลายๆตัวเลย
ถนัดบิดเบือน ใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นเขาอย่างไม่มีมูล แถมยังกล้ายกตัวเองว่าเป็นคนดีเสียอีก
คุณมันต่างอะไรกับไอ้คางคก ไอ้ก่อแก้ว อินังนกแสกเล่า
นิสัยเหมือนกันไม่มีผิด

ถึงเวลาบอกว่าต้องชัดเจน ใครถูกใครผิด
แล้วที่คุณทำผิดมาหลายเรื่อง บิดเบือนมาหลายเรื่อง ผมก็พร้อมจะให้อภัย
ทั้งๆที่ผม เสียหายเพราะนิสัยเลวๆของคุณ ผมยังอภัยให้คุณได้
แต่พอพันธมิตร คุณเล่นโวหารเสียสวยหรู ต้องชัดเจน นี่คือตัวตนของคุณ
ความชัดเจนมันหมายถึง ต้องด่ากันต่อไปไงล่ะ ที่คุณต้องการ
อ้าปากก็เห็นลิ้นไก่

ทีเรื่อง จ่าปรสิต กับ รังสิมาออกโทรทัศน์ คุณดันออกมายอมรับเรื่องพวกนี้ได้
ไหนวะ เรื่องถูกผิดต้องชัดเจน ถึงเวลาคุณเองนี่แหละ 2 มาตรฐานเฉยเลย

ผมไม่มาต่อกระทู้นี้ เพราะผมอยากแสดงให้คนทั่วไปเห็นว่า
คนบางคนด่าเท่าเมล็ดนุ่น เพราะคนบางคนเป็นคนเลว คนชั่ว
คนพวกนี้ไม่ได้จริงใจกับท่านหรอก มันเข้ามาเพื่อทำให้ขบวนการประชาชนยืนขึ้นไม่ได้แค่นั้นแหละ
ผมไม่ตอบกระทู้นี้ เพราะผมเฉยๆกับ eAT ที่เข้ามาป่วนและบิดเบือนกระทู้เสียเน่าจนจะกัดกันอีกรอบ
ผมไม่อยากจะยุ่งหรอก

พอดีว่า เดี๋ยวจะเหลิง คิดว่าเกรียนจนคนเขากลัว
ก็เข้ามาตบกระบาล คนปลิ้นปล้อนตอแหลแห่งเสรีไทย หรือ ช่างใส่ร้ายป้ายสีแห่งเสรีไทย
คุณมันพอๆกับไอ้ แพร่ด เลยว่ะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#115 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

คุณ โทนี่ ให้ความเห็นได้ดีมากๆ ผมเห็นด้วยกับคุณโทนี่ทุกประการครับ
คุณเปรียบเทียบได้ถูกมากๆ
ผมดีใจที่เห็นหลายๆท่านก็เป็นอย่างนี้ครับ
ถ้าวันใดฟ้าเปิด เราคงได้เจอกันอีก
ถ้าเราสามัคคีกันได้
จะไม่มีอย่าง eAT หรือ PHAT ที่จะเป็นตัวเข้ามายุแหย่ให้แตกแยกกันได้อีกครับ
วันนั้นเราจะเห็นธาตุแท้เสื้อแดงในตัวพวกมัน

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#116 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#117 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

Phat ไม่เอาทักษิณ แต่...ปชปเลวกว่าทักษิณ
คุณมังกือดำ ไม่เอาทักษิณ แต่...เราต้องรว่มใจกัน โค่นมันให้ได้ แล้วที่เหลือค่อยว่ากัน
คุณeAT ไม่เอาทักษิณ แต่...เราต้องยึดถือคุณธรรมเคร่งครัด การดำเนินการต้องผ่องใส ใครมีมลทินไม่ควรเอาเข้ามาด้วย

ผมไม่ใช่ให้ยึดถือคุณธรรมโดยเคร่งครัดหรอกครับ แค่ให้ได้ตามความสามารถ
ก็พอ ไม่ใช่โยนทิ้งไม่พอ ยังเหยีบบย่ำซ้ำเข้าไปเสียอีก คนเราจะมองเห็นแค่
จุดหมายโดยไม่สนใจวิธีการคุณธรรมกันเลยหรือ ประวัติศาสตร์ที่ผ่านมา ไม่เคย
ได้เรียนรู้กันเลย

ส่วนคุณมังกือดำ ผมก็เห็นกันอย่างชัดเจนว่าเป็นพวก 2 มาตราฐาน ตามผู้นำ
ของเขานั่นแหล่ะ คำพูดของแกนนำอย่างสนธิ ให้ตีค่าเหมือนคนทั่วไป คำพูด
ของผมกลับให้ความสำคัญดังนักการเมือง ผมสงสัยว่าเวลาเขาพิมพ์ไม่รู้สึก
กระดากใจบ้างเลยหรือ? สำหรรับแพรดคงไม่ต้องเอ่ยถึง

คุณ ไกเซอร์ พูดถึงคุณธรรม กับ eAT ผมว่าเข้าใจผิดนะครับ
คนมีคุณธรรม
เขาไม่กล้าตั้งกระทู้ บิดเบือน ตัดต่อ ใส่ร้ายคนอื่นอย่างหน้าด้านๆหรอกครับ
คนกล้าทำแบบนี้ เขาไม่เรียกว่ามีคุณธรรมหรอกครับ

ผมออกความเห็นเรื่องเสธ.อ้าย
eAT ตัดต่อผมเสร็จแล้วสรุปว่า ผมบอกว่าให้ระวังเสธ.อ้ายพาคนไปตาย
ยังมีหน้าตั้งกระทู้ว่า AssTV บอกทหารฆ่าประชาชน
ทั้งๆที่จริงๆเนื้อหาก็ชัดเจนอยู่แล้วว่า เขาวิเคราะห์รูปคดีที่ทางเสื้อแดงพยายามจะทำให้เกิดขึ้น

นี่หรือครับ คนมีคุณธรรมของ เรา
หรือเราคิดว่า แค่มันไม่ด่า ปชป. เราก็ยอมให้มันบิดเบือนได้
ไม่มีใครว่า ไม่มีใครประนามการกระทำของเกรียนคนนี้
ผมไม่ถือสาหรอกครับ เพราะถ้ากล้าที่จะลุยจริงๆมันก็เห็นๆกันอยู่

แต่
อย่าไปบอกว่ามัน มีคุณธรรมเลยครับ
สิ่งที่ eAT พ่นมาแต่ละอย่างมันเหม็นเน่าครับ มันบิดเบือนและใส่ร้ายป้ายสีครับ
ที่สำคัญคือ เป็นการพ่นมาเพื่อสร้างความแตกแยกให้กับฝ่ายที่จะต่อสู้กับทักษิณทั้งสิ้น

#118 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

http://webboard.seri...ใครค่ะอยากทราบ/

ไปดูกระทู้นี้สิ
eAT รีบเข้ามาบอกเลยว่าไม่ใช่
นี่คือการปฏิบัติกับเสื้อแดง
แต่ถ้าเป็นเสื้อเหลือง หรือ พันธมิตร
eAT พร้อมจะบิดเบือนต่อ
ถ้าหากในรูปมันเป็นคนแก่ที่คล้ายสนธิแล้วล่ะก็ คงจะเดากันได้ว่า eAT จะบิดเบือนต่อว่ายังไง
คงจะไม่รีบแก้ข่าวกันขนาดนี้หรอก

นี่ไง พ่อคนมีคุณธรรมจ๋า พ่อคนไม่บิดเบือน พ่อคนมาตรฐานเดียว
ทู่เรดดดด

Edited by มังกือดำ, 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:55.

#119 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ผมเขียนตอบมายาวเพื่อแสดงให้ทุกคนเห็นว่า

ถ้าจะกัดกัน มันมีเรื่องให้กัดกันได้เยอะแยะ
แล้วแผลมันก็จะขยายออกไปเรื่อยๆ ลุกลามจนยากจะมาประสานกันได้ ยิ่งวันเวลาผ่านไป

ต่อจากนี้ไป ขบวนการประชาชน หรือ การออกมาเดินขบวนประท้วง
จากฝ่ายประชาชนที่อยู่ตรงข้ามทักษิณ จะไม่มีวันชนะแล้ว
ไม่ว่าพันธมิตร ที่ ภาคภูมิใจเป็นนักหนาว่า ตัวเองแน่ มวลชนแน่น
หรือ กลุ่มอื่นๆ ที่เกลียดพันธมิตร รวมทั้งฐานมวลชนของพรรค ปชป.
ผมขอฟันธงเลยว่า

ไม่มีวันชนะ ถ้ายังเชื่อแนวความคิดของ eAT กับ ไอ้ Phat กันอยู่อย่างนี้ครับ

ผมยืนยันอีกครั้ง
ไม่มีวันชนะ
ไม่ว่าใครจะออกมาเป็นผู้นำก็ตาม!!!!

#120 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ไม่ต้องสู้เพื่ออภิสิทธิ์/ปชป. ไม่ต้องสู้เพื่อสนธิ/พธม.

ขอให้สู้เพื่อประเทศชาติ และพ่อหลวงของเราครับ

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#121 eAT

eAT

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

คนอย่างคุณเนี่ย เขาเรียกว่า เป็นพวกเนียน และหน้าด้านมาก
ปกติผมไม่เคยด่าใคร และคนที่โดนผมด่า ถ้าหน้าไม่ด้านระดับเทพก็ต้องเปลี่ยนล็อกอินแล้ว

ดีชั่วไม่รู้ กล้าใส่ร้ายผม ด้วยการบิดเบือนคำพูดผม แล้วไปสรุปว่า ผมบอกว่าเสธ.อ้ายจะพาคนไปตาย
กล้าใส่ความคนที่เขาเอารูปคดีมาวิเคราะห์ว่า เขาใส่ร้ายทหารว่าฆ่าประชาชนผู้บริสุทธิ์ ทั้งๆที่ตัวเองก็ฟังไม่ชัด
อย่างนี้เขาเรียกว่า บิดเบือนหรือเปล่า
หรือรู้ แค่ว่าจะเข้ามาเพื่อให้คนมันตีกันก็พร้อมที่จะใส่ร้ายได้ตลอด

ก็กำลังทำตัว แสวงจุดร่วม สงวนจุดต่าง กับคนเลวๆ อย่าง eAT อยู่ไม่ใช่เหรอ
เพราะเพียงแค่ eAT ทำเป็นเนียน ว่า รักพรรคปชป.เข้าไส้ ด่าพันธมิตร และชม ปชป.
หยวนๆให้กับคนเลวๆ ที่กล้าบิดเบือนใส่ร้ายคนอื่นอย่างไม่มีความรับผิดชอบได้
เราเองก็ยังสามารถเสวนากับคนชั่วๆ ขนาดนี้ได้ ซ้ำแล้ว

แต่พอพูดเรื่องสามัคคี ยังไม่ทันบอกเลยว่าต้องทำอะไร
eAT ก็รีบเดือดร้อน เข้ามาบิดเบือน ปั่นหัวคนในกระทู้เพื่อให้กัดกันอีก
แถมยังทำโวหารอ้างเรื่องดีชั่ว ถูกผิด อย่างคล่องปาก
เสมือนกับตัวเองเป็นคนที่ดีเลิศประเสริฐหรู อ้างว่าตัวเองสีฟ้า แต่ก่อนนั้นก็ด่าปชป.
อยากจะอ้วกจริงๆกับคนประเภทอย่างนี้

ผมไม่โต้ตอบอะไร เพราะรู้ว่า คนอย่างคุณมันเกรียนและหน้าด้าน
คุณมันไม่ต่างอะไรกับ เสื้อแดง หลายๆตัวเลย
ถนัดบิดเบือน ใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นเขาอย่างไม่มีมูล แถมยังกล้ายกตัวเองว่าเป็นคนดีเสียอีก
คุณมันต่างอะไรกับไอ้คางคก ไอ้ก่อแก้ว อินังนกแสกเล่า

ถึงเวลาบอกว่าต้องชัดเจน ใครถูกใครผิด
แล้วที่คุณทำผิดมาหลายเรื่อง บิดเบือนมาหลายเรื่อง ผมก็พร้อมจะให้อภัย
ทั้งๆที่ผม เสียหายเพราะนิสัยเลวๆของคุณ ผมยังอภัยให้คุณได้
แต่พอพันธมิตร คุณเล่นโวหารเสียสวยหรู ต้องชัดเจน นี่คือตัวตนของคุณ
ความชัดเจนมันหมายถึง ต้องด่ากันต่อไปไงล่ะ ที่คุณต้องการ

ทีเรื่อง จ่าปรสิต กับ รังสิมาออกโทรทัศน์ คุณดันออกมายอมรับเรื่องพวกนี้ได้
ไหนวะ เรื่องถูกผิดต้องชัดเจน ถึงเวลาคุณเองนี่แหละ 2 มาตรฐานเฉยเลย

ผมไม่มาต่อกระทู้นี้ เพราะผมอยากแสดงให้คนทั่วไปเห็นว่า
คนบางคนด่าเท่าเมล็ดนุ่น เพราะคนบางคนเป็นคนเลว คนชั่ว
คนพวกนี้ไม่ได้จริงใจกับท่านหรอก มันเข้ามาเพื่อทำให้ขบวนการประชาชนยืนขึ้นไม่ได้แค่นั้นแหละ
ผมไม่ตอบกระทู้นี้ เพราะผมเฉยๆกับ eAT ที่เข้ามาป่วนและบิดเบือนกระทู้เสียเน่าจนจะกัดกันอีกรอบ

พอดีว่า เดี๋ยวจะเหลิง คิดว่าเกรียนจนคนเขากลัว
ก็เข้ามาตบกระบาล คนปลิ้นปล้อนตอแหลแห่งเสรีไทย หรือ ช่างใส่ร้ายป้ายสีแห่งเสรีไทย

กระทู้เสธฯอ้าย กลับไปอ่านดู คุณตั้งกระทู้ต้องการอะไร
ถ้าไม่ใช่ข่มขู่ว่า คนที่ไปร่วมอาจจะตายได้ เสธฯอ้ายไปใคร
ไม่ตรวจสอบ แต่ดันมาตั้งกระทู้อ้างดื้อๆ ว่าเป็นข้อสงสัย

1. ผมไม่เคยบอกว่ารัก ปชป. แต่ตัดสินแล้วว่า ปชป. ดีที่สุดตอนนี้และพร้อมเสมอ
ที่จะเปลี่ยนไปเลือกพรรคอื่น ถ้ามีพรรค (ไม่ใช่บรรษัทการเมือง) อื่่นที่ดีกว่า

2. แพรดไม่ใช่แดง ยิ่งพิมพ์เท่าไหร่ ความเชื่อถือยิ่งตกต่ำ ย้ำอีกที คนในนี้ไม่โง่
ให้คุณมาจูงจมูกหรอก ตั้งกระทู้โหวตดูก็ได้

3. เรื่องคุณรังสิมา ผมก็ให้คุณแสดงหลักฐานมาสิ ว่าคุณรังสิมาโกรธเกลียดจน
ถึงขนาดที่เจอกันต้องตบตีกัน หรือว่าแสดงหลักฐานว่าถอนแจ้งความไปแล้ว
ปรองดองกันเรียบร้อย ผมยอมรับได้ เพราะอย่างที่พิมพ์ คุณรังสิมาไม่ได้แสดง
ความโกรธแค้นอะไรรุนแรงขนาดไม่เผาผี และก็ยังคงดำเนินคดีความเหมือนเดิม

4. ส่วนคุณที่พยายามโยงผมเข้าเข้าสู่พรรค ปชป. โดยดันให้น้ำหนักผมมากว่า
"สนธิ" ที่เป็นแกนนำพันธมิตร คุณนะ "ไร้ยางอาย" เสียมาก ที่พิมพ์ออกมาว่า
"สนธิ" เป็นแค่ "คนทั่วไป"

5. จะให้จับมือกันได้ยังไง ในเมื่อขัดแย้งกันขนาดนี้ คุยก็ไม่คุยกัน ไม่ปรับความเข้าใจ
แล้วอยู่ดีๆ จะให้ไปจำมือกัน ความคิด "เผด็จการ" เหมือน "สนธิ" ไม่มีผิด ทุกคนต้อง
ทำตามใจกรู ใครไม่ทำตามใจ มันขายชาติ เลวกว่าทักษิร 3 เท่า

6. มีแต่คนโง่ ที่จะจับมือ "คนเลวกว่า 3 เท่า" เพื่อที่จะล้ม "คนเลวน้อยกว่า" ที่ย้ำตรงนี้
เพื่อเป็นการบอกว่า พวกแกนนำ (และพวกตามน้ำ) มันเป็๋นคนหลอกลวงปลิ้นปล้อนกันแค่ไหน
ตรงกับคำพูดที่กล่าวถึงเสื้อแดงบ่อยๆ "คนโกหกไม่ทำชั่วอย่างอื่นเป็นไม่มี"

7. ผมตั้งกระทู้โหวตเรื่องการจับมือ ผลออกมาควรไปหาอ่านดูบ้างนะครับ เพราะคนในนี้
ส่วนหนึ่งเห็นวา มันคนละวัตถุประสงค์ วิธีการก็ไม่เหมือนกัน จะมาจับมือกันได้อย่างไร
เรียกว่าทางใครทางมัน

---------------------------------------

สุรป ถ้าคุณเห็นว่าการที่คุณรังสิมาผิด ที่ไม่ยอมถอนฟ้อง แต่กลับไปถ่ายรูปร่วมกัน
ผมถามว่าคุณจะยอมจับมือกับคนพรรค์อย่างนี้ได้หรือ หรือแม้ว่าต้องไปร่วมม๊อบ
กับ ปชป. ที่ขายชาติ ดังที่แกนนำและพรรคพวกใน ASTV กล่าวหากันอยู่ไม่เลิกลา

#122 eAT

eAT

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

เอากระทู้โหวตมาให้ดู
http://webboard.seri...ือกับ-สนธิ-จริ/

ย้ำอีกครับ ถ้ายังเขียนต่อไปว่า "แพรดไม่ใช่เสื้อเหลือง"
ความคิดเห็นของคุณมีค่าอะไรไม่ตางกับ "ใจดี" หรอกครับ

#123 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ผมเขียนตอบมายาวเพื่อแสดงให้ทุกคนเห็นว่า

ถ้าจะกัดกัน มันมีเรื่องให้กัดกันได้เยอะแยะ
แล้วแผลมันก็จะขยายออกไปเรื่อยๆ ลุกลามจนยากจะมาประสานกันได้ ยิ่งวันเวลาผ่านไป

ต่อจากนี้ไป ขบวนการประชาชน หรือ การออกมาเดินขบวนประท้วง
จากฝ่ายประชาชนที่อยู่ตรงข้ามทักษิณ จะไม่มีวันชนะแล้ว
ไม่ว่าพันธมิตร ที่ ภาคภูมิใจเป็นนักหนาว่า ตัวเองแน่ มวลชนแน่น
หรือ กลุ่มอื่นๆ ที่เกลียดพันธมิตร รวมทั้งฐานมวลชนของพรรค ปชป.
ผมขอฟันธงเลยว่า

ไม่มีวันชนะ ถ้ายังเชื่อแนวความคิดของ eAT กับ ไอ้ Phat กันอยู่อย่างนี้ครับ

ผมยืนยันอีกครั้ง
ไม่มีวันชนะ
ไม่ว่าใครจะออกมาเป็นผู้นำก็ตาม!!!!

แต่ละคน ก็มีวิจารณญาณของตนเอง ผมคิดว่าจะชนะหรือไม่ ขึ้นอยู่กับมวลชน ถ้าคุณต้องการรวบรวมมวลชน หลักการและเป้าหมายของคุณต้องชัดเจน แต่ที่เป็นทุกวันนี้นั้นพร่ามัวเหลือเกินครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#124 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

กระทู้เสธฯอ้าย กลับไปอ่านดู คุณตั้งกระทู้ต้องการอะไร
ถ้าไม่ใช่ข่มขู่ว่า คนที่ไปร่วมอาจจะตายได้ เสธฯอ้ายไปใคร
ไม่ตรวจสอบ แต่ดันมาตั้งกระทู้อ้างดื้อๆ ว่าเป็นข้อสงสัย

ผมกล่าวหาคุณว่า คุณมันตัดต่อและบิดเบือนประเด็นใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นอย่างหน้าด้านๆ
ผมพูดไม่ผิดเลย
ที่ยกมาล้วนแต่ ไม่มีน้ำหนักใดๆทั้งสิ้น และไมได้ช่วยให้คุณดีขึ้นเลย

ตอนที่ใส่ร้ายผม ผมเสนอความเห็นอย่างไร หลายคนที่อ่านก็ได้รู้กันอยู่ว่าผมเห็นอย่างไร
ถามพี่ คนไทย ดูก็ได้
คุณไม่เพียงแยกแยะดีชั่วไม่เป็น ยังจับใจความสำคัญและประเด็นที่คนเขาสื่อสารกันไม่ได้อีก
ยังหน้าด้านจนวันนี้บิดเบือนว่า ผม"ข่มขู่"
ผมไม่เข้าใจว่าชีวิตคุณเติบโตมากับสภาพแวดล้อมเช่นไรจริงๆ ที่กล้าโกหกตอแหลหน้าด้านๆได้อย่างนี้
แค่เวลาผ่านไปไม่นาน นิสัยบิดเบือนก็ยังไม่หาย ยังไม่ยอมเปลี่ยน
ผมถามว่าผมข่มขู่ตรงไหน แล้วคนอ่านเขาก็อ่านแล้วไม่มีใครเข้าใจเลวทรามต่ำช้าแบบคุณเลย
ยังคิดว่าคนจำกันไม่ได้แล้วก็ออกลายปลิ้นปล้อนไปเรื่อย
ยังเรื่องกระทู้กล่าวหาว่า AssTV บอกทหารฆ่าประชาชนบริสุทธิ์
สิ่งนี้ทำเป็นลืมเลือน
อ้างคุณธรรมเพียงแค่ปลายลิ้นพาไป คุณมันยังแยกแยะดีชั่วไม่ออกเลย

ผมเบื่อกับคนนิสัยอย่างคุณมาก
ก็ดีใจที่คุณไม่เชียร์เสื้อเหลือง เพราะไม่งั้นผมจะด่าคุณหนักกว่านี้ ฐานทำให้เสียชื่อคนเสื้อเหลือง
ปลิ้นปล้อน ตอแหล บิดเบือน ใส่ร้าย เป็นนิสัยแกนนำเสื้อแดงจริงๆ

#125 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:11

http://webboard.seri...ือกับ-สนธิ-จริ/

ย้ำอีกครับ ถ้ายังเขียนต่อไปว่า "แพรดไม่ใช่เสื้อเหลือง"
ความคิดเห็นของคุณมีค่าอะไรไม่ตางกับ "ใจดี" หรอกครับ

โถๆๆๆ
คุณเอาใจดีมาเปรียบกับผมได้ยังไง คุณยังไม่รู้เลย ดีชั่วเป็นยังไง
แยกแยะความดีความเลวไม่เป็นยังกล้ามาเปรียบเทียบเรื่องใจดี
คุณมันเหมือนใจดี ตรงที่ พยายามจะแถไปให้ได้ในเรื่องโกหก
เรื่องไอ้แฟต คุณเอาอะไรมายืนยันให้ผมดูได้บ้างว่าเป็นพันธมิตร 100%
คุณมีหลักฐานตรงไหน
อย่าทำเป็นเอากระทู้ที่มันไปเขียนมาอ้าง
เพราะไม่ว่าใครก็เขียน เชียร์ได้ เขียนด่าได้
คุณไปเอาหลักฐานชัดๆดีกว่า ไม่ใช่มาอ้างจากการโพสต์
เพราะในนี้ไม่มีใครรู้หรอกว่า เบื้องหลัง เป็นคนดีคนชั่วเป็นอย่างไร
ทำเป็นรักปชป.สุดใจ แต่จริงๆแล้วทำตัวชั่วช้าให้คนเอือมระอากับปชป.ก็ทำได้
เขียนชม ปชป. แต่ผลมันออกมาเพื่อให้ปชป. ดูแย่ลง ดูเลวลงก็ได้
แค่ไอ้แฟตมาเขียนโพสต์ คุณเอามันมาอ้างว่าไอ้แฟตเป็น พันธมิตร 100%
ตัวมันเองยังไม่ไปร่วมชุมนุมเลย
แค่เหตุผลแค่นี้ แค่มันด่า ปชป. คุณก็เอาไปบอกว่ามันเป็นพันธมิตร
แค่โพสต์ของเกรียน 1 คน คุณเอาไปอ้างพันธมิตรทั้งหมด
สำหรับผม คุณมันก็แค่เกรียน เนียนมาเท่านั้นแหละ แต่เพราะไม่แน่ใจ 100% ก็จะไม่พูด
แต่นิสัยเลวๆแบบนี้ ผมไม่คิดว่าคุณเป็นฝ่าย ปชป.หรอก ก็เลยไม่เคยเอาไปเกี่ยวกันกับปชป.เลย
แค่เรื่องพวกนี้ก็รู้ได้ไม่ยากหรอก ว่าใครเป็นใคร จริงใจกับพรรคปชป.ขนาดไหน
เขียนหนังสือออกมา ก็พออ่านได้ออกแล้ว

เอาหลักฐานมา ว่ามันเป็นพันธมิตรจริงๆ เอามาแสดง
อย่ามามั่ว มาอ้างนั่นอ้างนี่ แค่โพสต์ของเด็กเกรียน เหมือนกับคุณนั่นแหละ

#126 eAT

eAT

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

โถๆๆๆ
คุณเอาใจดีมาเปรียบกับผมได้ยังไง คุณยังไม่รู้เลย ดีชั่วเป็นยังไง
แยกแยะความดีความเลวไม่เป็นยังกล้ามาเปรียบเทียบเรื่องใจดี
คุณมันเหมือนใจดี ตรงที่ พยายามจะแถไปให้ได้ในเรื่องโกหก
เรื่องไอ้แฟต คุณเอาอะไรมายืนยันให้ผมดูได้บ้างว่าเป็นพันธมิตร 100%
อย่าทำเป็นเอากระทู้ที่มันไปเขียนมาอ้าง
เพราะไม่ว่าใครก็เขียน เชียร์ได้ เขียนด่าได้
คุณไปเอาหลักฐานชัดๆดีกว่า ไม่ใช่มาอ้างจากการโพสต์
เพราะในนี้ไม่มีใครรู้หรอกว่า เบื้องหลัง เป็นคนดีคนชั่วเป็นอย่างไร
ทำเป็นรักปชป.สุดใจ แต่จริงๆแล้วทำตัวชั่วช้าให้คนเอือมระอากับปชป.ก็ทำได้
เขียนชม ปชป. แต่ผลมันออกมาเพื่อให้ปชป. ดูแย่ลง ดูเลวลงก็ได้
แค่ไอ้แฟตมาเขียนโพสต์ คุณเอามันมาอ้างว่าไอ้แฟตเป็น พันธมิตร 100%
ตัวมันเองยังไม่ไปร่วมชุมนุมเลย
แค่เหตุผลแค่นี้ แค่มันด่า ปชป. คุณก็เอาไปบอกว่ามันเป็นพันธมิตร
แค่โพสต์ของเกรียน 1 คน คุณเอาไปอ้างพันธมิตรทั้งหมด
สำหรับผม คุณมันก็แค่เกรียน เนียนมาเท่านั้นแหละ แต่เพราะไม่แน่ใจ 100% ก็จะไม่พูด
แต่นิสัยเลวๆแบบนี้ ผมไม่คิดว่าคุณเป็นฝ่าย ปชป.หรอก ก็เลยไม่เคยเอาไปเกี่ยวกันกับปชป.เลย
แค่เรื่องพวกนี้ก็รู้ได้ไม่ยากหรอก ว่าใครเป็นใคร จริงใจกับพรรคปชป.ขนาดไหน
เขียนหนังสือออกมา ก็พออ่านได้ออกแล้ว

เอาหลักฐานมา ว่ามันเป็นพันธมิตรจริงๆ เอามาแสดง
อย่ามามั่ว มาอ้างนั่นอ้างนี่ แค่โพสต์ของเด็กเกรียน เหมือนกับคุณนั่นแหละ

ผมก็ย้อนศรหาคุณ คุณมีอหลักฐานอะไรบ้างที่บอกว่ามันไม่ใช่
แพรดเป็นตัวปลอม ไม่ใช่เสื้อเหลือง สรุปว่าบอร์ดนี้โง่ยกบอร์ด
ที่ไม่มีใครจับได้ว่า "แพรด" ปลอมตัวมาเป็นเสื้อเหลือง

กระทู้ที่คุณตั้ง จะว่าเจตนาอย่างนู้นอย่างนี้ ผมก็พิจารณาจากสิ่ง
ที่เกิดขึ้น
1. คุณยังไม่รู้จักว่าเสธฯอ้ายเป็นใคร
2. อ้างว่าอาจจะถูกหลอก ในห้วงเวลาก่อนหน้าจะชุมนุมนิดเดียว
3. เว็บเมเนเจอร์ส่วนใหญ่ก็เขียนไปทางเดียวกัน ว่าให้ระวังจะถูกหลอกไปตาย

เอาเป็นว่า คุณอ้างว่าคำพูดของ "สนธิ" เปลี่ยนเสมือนเป็น "คนทั่วไปพูด"
แต่ความเห็นผม เท่ากับเป็นความเห็นของ "พรรคประชาธิปัตย์" อย่างนี้ไม่เรียก
ว่าบิดเบือน จะเรียกว่า "สัจธรรม" หรืออย่างไร

ผมไม่เข้าใจว่าจะให้เรียกมารวมกันได้ยังไง ในเมื่อความเห็นต่างกัน
ลูกแป๊ะ
1. เป้าหมาย คืนพระราชอำนาจ เปลี่ยน ปฃป. ไปเป็น สมบูรณาญาสิทธิราชย์
2. วิธีการ นอกสภา ม๊อบ และสงคราม
3. สถานะปัจจุบัน ไม่ทำอะไร ยืนอยู่บนภูดู "หมากัดกัน"
4. ทัศนคติ ปชป.เลวกว่าทักษิณ 3 เท่า และเป็นพวกขายชาติ

ปชป.
1. เป้าหมาย ประชาธิปไตย
2. วิธีการ ในสภา เลือกตั้ง
3. สถานะปัจจบัน ยืนดำเนินคดีคอร์รับชั่น และถอดถอน
4. ทัศนคติ (ทางการ ไม่มี)
(คิดเอาเอง) เสื้อเหลืองยกธงขาวยอมแพ้ไปแล้ว อย่ามายุแยงตะแครงรั่่วอีกเลย

แก้ไข เพิ่มภาพปลากรอบ

Edited by eAT, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:17.

#127 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

โถๆๆๆ

ผมก็ย้อนศรหาคุณ คุณมีอหลักฐานอะไรบ้างที่บอกว่ามันไม่ใช่
แพรดเป็นตัวปลอม ไม่ใช่เสื้อเหลือง สรุปว่าบอร์ดนี้โง่ยกบอร์ด
ที่ไม่มีใครจับได้ว่า "แพรด" ปลอมตัวมาเป็นเสื้อเหลือง

บอกไปแล้ว คุณไม่สนใจและไม่เชื่อที่ผมบอกเอง
และอย่าลากสมาชิกคนอื่นมาใส่ร้ายผม โดยด่าว่าเขา โง่ยกบอร์ด อย่างนี้อีก!!!
ผมแค่บอกว่า เขาไม่เชื่อผม แค่นั้น
นี่ก็บิดเบือนอีกแล้ว นิสัยแก้ไม่หายจริงๆ

กระทู้ที่คุณตั้ง จะว่าเจตนาอย่างนู้นอย่างนี้ ผมก็พิจารณาจากสิ่ง
ที่เกิดขึ้น
1. คุณยังไม่รู้จักว่าเสธฯอ้ายเป็นใคร
2. อ้างว่าอาจจะถูกหลอก ในห้วงเวลาก่อนหน้าจะชุมนุมนิดเดียว
3. เว็บเมเนเจอร์ส่วนใหญ่ก็เขียนไปทางเดียวกัน ว่าให้ระวังจะถูกหลอกไปตาย

นี่ก็พิสูจน์ว่า คุณมันเป็นคน จับประเด็นไม่เป็นเลย
ผมบอกว่า คุณ อ้างคำที่ผมโพสต์ แล้ว สรุป
เข้าใจไหม อ้างที่ผมโพสต์แล้วสรุปในสิ่งที่ผมไม่ได้พูดเลย
แถมยังบิดเบือนเจตนาในเนื้อหาที่ผมเขียนมาอีก
มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับเวปเมเนเจอร์ หรือ แกนนำพันธมิตรเลย
คุณบิดเบือนเนื้อหาที่ผมโพสต์ในกระทู้พี่ คนไทย อย่างหน้าด้านๆ
แม้กระทั่งพี่คนไทย เจ้าของกระทู้ ยังเข้าใจในเนื้อหาที่ผมโพสต์เลย
ประเด็นคือผมบอกให้เสธ.อ้ายต้องออกสื่อให้มากกว่านี้ เกี่ยวอะไรกับระวังพาคนไปตาย
นิสัยเสื้อแดงจริงๆ

เอาเป็นว่า คุณอ้างว่าคำพูดของ "สนธิ" เปลี่ยนเสมือนเป็น "คนทั่วไปพูด"
แต่ความเห็นผม เท่ากับเป็นความเห็นของ "พรรคประชาธิปัตย์" อย่างนี้ไม่เรียก
ว่าบิดเบือน จะเรียกว่า "สัจธรรม" หรืออย่างไร

นี่ก็อ่านจับประเด็นไม่เป็น คุณอายุเท่าไหร่เนี่ย
ผมบอกว่า ปชป. เขาเป็นนักการเมือง เขาปกครองคน
ไม่ควรเอาความเห็นของคนมาเป็นเดือดเป็นแค้นจนยอมเดินไปด้วยกันไม่ได้
แป๊ะลิ้ม ไม่ใช่นักการเมือง ไม่ได้เป็นพรรคการเมือง
ถ้าแป๊ะลิ้มมันทำผิดแนวร่วมของมันจะหายไปเอง

คุณต่างหาก eAT ที่พยายามให้เครดิต
พยายามยกคำพูดของไอ้แป๊ะลิ้มตัว ให้มันใหญ่ขึ้น เอามาอ้างอิง เอามาเป็นสรณะจะเป็นจะตาย
เพื่อให้ พรรค ปชป. ต้องจดจ่ออยู่กับการทำศึก 2 ด้าน
พรรคปชป. เป็นสถาบันการเมือง เป็นที่ที่ฝึกบุคลากรทางการเมืองออกมาเพื่อปกครองคน
เรื่องการถูกด่า ถูกติ มันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว ไม่ใช่เรื่องที่ควรจะต้องให้ความสำคัญ
แต่กลับมีคนอย่างคุณ เอะอะอะไรก็อ้างแป๊ะลิ้ม เอามาจุดประเด็นให้ตีกันกับปชป.อยู่เรื่อยๆ

ผมไม่เข้าใจว่าจะให้เรียกมารวมกันได้ยังไง ในเมื่อความเห็นต่างกัน
ลูกแป๊ะ
1. เป้าหมาย คืนพระราชอำนาจ เปลี่ยน ปฃป. ไปเป็น สมบูรณาญาสิทธิราชย์
2. วิธีการ นอกสภา ม๊อบ และสงคราม
3. สถานะปัจจุบัน ไม่ทำอะไร ยืนอยู่บนภูดู "หมากัดกัน"
4. ทัศนคติ ปชป.เลวกว่าทักษิณ 3 เท่า และเป็นพวกขายชาติ

ปชป.
1. เป้าหมาย ประชาธิปไตย
2. วิธีการ ในสภา เลือกตั้ง
3. สถานะปัจจบัน ยืนดำเนินคดีคอร์รับชั่น และถอดถอน
4. ทัศนคติ (ทางการ ไม่มี)
(คิดเอาเอง) เสื้อเหลืองยกธงขาวยอมแพ้ไปแล้ว อย่ามายุแยงตะแครงรั่่วอีกเลย

คนถ้าจะรักกัน สามัคคีกัน เขาไม่มานั่งวิเคราะห์หาแต่จุดแตกต่างกันอย่างคุณหรอก
คนถ้าจะจับมือกัน ต่างก็ต้องรู้ตัวว่า มันต้องทำยังไง
เขาไม่โง่ขนาดที่จะไม่รู้ และก็เชื่อในประเด็นที่คุณตั้งมา แล้วก็สรุปว่า
มันรวมกันไม่ได้ มันสามัคคีกันไม่ได้

มันทำได้!!! ถ้าจะทำจริงๆ!!! คิดถึงประโยชน์ที่จะตกกับประชาชนทั้งแผ่นดิน มันทำได้!!!
อย่าพยายามสร้างแต่ประเด็นที่จะรวมกันไม่ได้
คำก็ รวมกันไม่ได้ สองคำก็ ไม่ตรงกัน อย่างคุณนี่แหละ มันคือการยุแยงตะแคงรั่ว

เนื้อหาที่ต้นกระทู้ก็เขียนไว้แล้ว เขียนไว้เยอะมากมาย
เมื่อวาน พ่อก็เพิ่งยกเอาเรื่อง
"ความพร้อมเพรียงกัน" จะพาชาติบ้านเมืองไปรอด
ประเด็นกระทู้ผม ชัดเจน ถ้ายังกัดกันอย่างนี้ อย่าคิดไปต่อต้านทักษิณเลย
คุณสู้เขาไม่ได้แน่นอน

เขาใช้เงินรวมคน คำสั่งเป็นหนึ่่งเดียว เผาคือเผา
ฝ่ายเรา มีแค่ "ใจ" ถ้าใจไม่รวมกันเป็นหนึ่ง
คือจบ

ต่อไป แก้รัฐธรรมนูญทั้งฉบับ
และ ผลักดันพรบ.ปรองดอง ต่อ
เท่านี้ก็จบ
พันธมิตรออกมา เดี๋ยวก็เจอ eAT เอาเรื่องเงินบริจา เอาเรื่องแป๊ะลิ้มรับเงินทักษิณ มาตัดกำลัง
ปชป. ออกมา ก็เจอไอ้ Phat เอาเรื่อง เขาพระวิหาร และ เรื่องจับมือกับเพื่อไทย มาตัดกำลัง
จากนั้น กองเชียร์ของทั้งคู่ก็ฟาดน้ำลายใส่กัน ด่าทอกันไปมา

แล้วจะเหลืออะไร?!?!?!

Edited by มังกือดำ, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:36.

#128 Gop

Gop

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

ฝากบอกคุณมังกือดำอีกเรื่องนะครับ

ถ้าพวกนั้นมันพยายามทำตัวอยู่เหนือกฏหมาย จะทำให้ทักษิณ พ้นผิดให้ได้ ไม่ว่าด้วยวิธีไดก็ตาม ผมสู้ตาย ผมไม่สนว่าใครจะมานำ ผมร่วมด้วยอย่างแน่นอน อยากให่คุณลองย้อนหากระทู้เก่า ที่พรรคเพื่อไทย พยายามดัน พรบ ปรองดองดูนะครับ ผมเห็นหลายคนยอมทิ้งเรื่องเก่าๆ ตัวอย่างที่ชัดเจนคือคุณ เช neverdie ที่ยอมไปร่วมด้วย ทั้งๆที่ด่าทั้งคุณจำลอง และคุณสนธิ ไว้ไม่น้อย ถ้าวันหนึ่ง มันถึงจุดนั้นขึ้นมาจริงๆ ผมเชื่อว่าคนไปร่วมเยอะแน่นอนครับ อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#129 eAT

eAT

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

เนื้อหาที่ต้นกระทู้ก็เขียนไว้แล้ว เขียนไว้เยอะมากมาย
เมื่อวาน พ่อก็เพิ่งยกเอาเรื่อง
"ความพร้อมเพรียงกัน" จะพาชาติบ้านเมืองไปรอด
ประเด็นกระทู้ผม ชัดเจน ถ้ายังกัดกันอย่างนี้ อย่าคิดไปต่อต้านทักษิณเลย
คุณสู้เขาไม่ได้แน่นอน

ถ้าคุณอ้างแบบนี้ ผมก็ถามว่า ทำไมไม่ไปพร้อมเพรียงกับทักษิณละ
ต้องการความพร้อมเพียง แล้วจับ หนู หมา แมว ใส่กรงเดียวกัน
แล้วก็บอกว่า พวกเอ็งจงพร้อมเพรียงแล้วพวกเอ็งจะไปรอด มันจะรอดไหม?
ถ้าไม่มีการยอมรับในความแตกต่าง ก็จะไม่มีความ "พร้อมเพรียง"

ชาติจะไปรอด ถ้าพวกเราพร้อมเพียงเผาบ้านเผาเมืองตามทักษิณ โย้ๆๆๆๆ

แล้วก็ย้ำอีกเป็นครั้งที่สองพันกว่า (ถ้าใครนับไม่ถึงก็บนับวนไปเรื่อยๆ) ผมไม่ใช่
ตัวแทน ปชป. ถ้าหากคุณให้ละทิ้งความเห็น "สนธิ" ได้ จะมาสนใจอะไรกับความเห็น
ของผม ต้องมาแถไปแถมาปานนี้ด้วย เพราะว่าคุณเห็นว่ามันมีผล เมื่อความเห็นผม
มีผล ความเห็นของสนธิ ย่อมมีผลมากกว่าผม นับพันนับหมื่นเท่า ทำไมไม่ไปของร้อง
ให้สนธิหยุดบ้าง ลำดับความสำคัญเป็นบ้างไหม?

----------
ดูรายการ "สายล่อฟ้า" เทพไทบอกว่าจะต้านการออกกฏหมายนิรโทษกรรมในสภา
จนสุดตัว ถ้าต้านไม่ได้ จะออกมาก่อม๊อบสู้ นี่น่าจะเป็นความเห็นที่เป็นทางการ
กว่าความเห็นผม ที่แม้แต่สมาชิกพรรคยังไม่ได้เป็นเลย

Edited by eAT, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:24.

#130 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

แค่ไม่กี่นาทีหลังจากเสธ.อ้ายประกาศยกเลิกการชุมนุม
ในเวปเราเองก็เริ่มกันทันที ระหว่าง ไอ้Phat กับ แฟนคลับ ปชป.
ผมบอกไปจนปากจะฉีกว่า ไอ้ Phat มันเป็นเหลืองเทียม มันปลอมตัวมา
ตอนพันธมิตรประกาศ เปิดโอกาสให้ คนเสื้อเหลืองได้ไปม๊อบได้อย่างอิสระ พร้อมกับยกเลิกกำหนดงานของพันธมิตรด้วย
ไอ้ Phat ไม่เคยโผล่ออกมา มันเงียบ
แต่พอเสธ.อ้ายแพ้ ก็โผล่หัวออกมาทันที เพื่อให้คนมาด่าไอ้แป๊ะกันต่อไป
มันเป็นเสื้อเหลืองปลอมมา ก็ยังมีคนบ้าจี้ไปด่ามัน เพื่อให้มีการปะทะกันอีก
นี่คือความ แตกแยก แตกสามัคคีที่เห็นกันง่ายๆ แม้กระทั่งในเวปนี้
เราจะเอาพลังที่ไหนไปรบ ไปต่อสู้ พอคนรู้ว่าไอ้ Phat มา ฝ่ายแฟนคลับ ปชป. ก็ไม่อยากมายุ่งแล้ว

วันที่ 24 เกิดปรากฎการณ์ ยิ่งใหญ่คือ "ไม่มาตามนัด" กันหลายกลุ่ม
ซึ่งก็ไม่ได้ผิดอะไร หรือจะต้องไปด่า ประนาม
เพราะ เขามีอิสระที่จะมาร่วม เนื่องจาก ไม่ใช่ม๊อบจ้างแบบเสื้อแดง
แต่สิ่งที่เกิดขึ้น มันแสดงให้เห็นชัดเจนว่า มันมีความแตกแยกกันอยู่อย่างมาก
จริงแล้ว ถ้าสภาพเป็นแบบนี้ ไม่มีทางที่จะม๊อบจะมีพลังเลย ตำรวจไม่ต้องยิงแก๊สน้ำตา ไม่ต้องกั้น
ไม่นานก็ต้อง แยกกันไปเอง

ผมไม่ใช่พวกที่มานั่งเฝ้าบอร์ดทั้งวันทั้งคืนเลย นี่ครับ อย่ามาพูดกแบบเสียหาย สิครับผมไม่ตามบอร์ดเพราะผมดูถ่ายทอดสดม๊อบเสธ อ้ายอยู่ตลอด แล้วพอแพ้ ผมก็ มาแสดงความผิดหวังแล้วหวังว่าการต่อสู้และการแช่ประเทศ จะเป็นจริงจะมากล่าวหาว่าผมเหลืองเทียม ผมแดง มันพูดกันลอยๆ ชัด ผมเชื่อว่า พวก ปชปคงไม่ได้เห็นด้วยการแช่ประเทศ 5-10 ปีอะไรหรอกครับ ถ้าผมจะเกลียดแม้ว ผมไม่จําเป็นต้องจับมือ ปชปอยู่แล้วเพราะพฤติกรรมของพวกคุณที่เป็นรัฐบาลนั้นละ ผมเนี่ยไม่อยากแตกสามัคคีหรอกครับถ้ามีอํานาจแล้วจัดการมันให้จบ ๆกับไอ้แม้วเนี่ยแล้ว ผมจะด่า ปชปได้ลงคอหรือครับ

การที่มากล่าวหาว่าผมเหลืองเทียมเป็นแดงไรเนี่ยเป็นการตัดตอนที่น่าสมเพชที่ สุด
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#131 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

จนเข้าข่ายบิดเบือน ตอนที่พิมพ์ไม่รู้สึกกระดากใจบ้างหรือ
ผมย้ำอีกครั้ง

สีแดงๆที่คุณทำไว้นั่นสำคัญนะคะ คุณด่าเขาเท่ากับคุณยอมรับให้มีการใส่ร้ายป้ายสีโดยไม่แสดงความรับผิดชอบ มันเป็น หลักการ ค่ะ คุณมังกือดำ ถ้าคุณด่าเขา เท่ากับคุณไม่เอาหลักการ ถ้าไม่เอาหลักการ ก็เท่ากับคุณกำลังเอาแต่ใจ สนับสนุนคนเอาแต่ใจ นึกจะด่าใครก็ด่า การเรียกร้องให้แสดงความรับผิดชอบด้วยการนำข้อมูลที่กล่าวหามาแสดง คุณกล้าด่าเขาได้ยังไง
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#132 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:40

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=qUbvEl8Tqu0#!

เบื้องหลังที่เป็นขุมกำลังใหญ่คือปตท.
ต้องจัดการปตท.ก่อน
ปตท.ล้มนายกสมัครไปทีหนึ่งแล้ว
ที่แพ้คราวนี้แพ้ปตท.
http://www.suwannabhumi.tv/

หนึ่งในเรื่องที่ผมเกลียด ปชปเข้าไส้คือเรื่องตอน ปชปมีอํานาจไม่ทวง ปตทกลับมาไม่เลิกกฏหมาย 11 ฉบับนี่ละคือหนึ่งในเรื่องที่เกลียด ปชปไม่อยากสามัคคีกับ ปชปมังกือดําไปบอกพ่อมาร์คให้พูดเรื่องราคาพลังงานไม่เป็นธรรมขึ้นค่าภาคหลวงรัฐ แก้ พรบ ปริโตรเลี่ยมจะดีกว่าไหม แล้วค่อยมาบอกให้ผมสามัคคีกับ ปชป

Edited by phat21, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:41.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#133 eAT

eAT

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

เอาละสิ มังกือดำ กับ แพรด
ใครเหลืองจริง เหลืองปลอม กันแน่ :lol: :lol: :lol:

#134 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

ใครเหลืองจริง เหลืองปลอม กันแน่ :lol: :lol: :lol:

ผมนี่ละเหลืองของ จริง ครับ เหลืองเบื่อนักการเมืองทุกขั้วด้วย เห็นด้วยกับเสธอ้ายที่แช่ประเทศ 5-10 ปีด้วย

#135 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

มังกือดำ.พูดถูกแล้ว...ลิจฉวี หลายหัวเมือง ต้องพินาศ -

เพราะ..พราหมณ์..เฒ่า เพียงคนเดียว จะเทียบได้ไหม ?

กับเหตุการณ์ปัจจุบันนี้ ไทยต้องแตกแยก เพราะนักโทษ-

โฉดชั่ว.เพียงคนเดียวหรือ ??? คิดว่าไม่ใช่ เขาหว่านพืช-

พันธ์. คนโลภ ไว้เต็มบ้านเต็มเมือง. จนใคร ๆ ไม่กล้าแตะ....

#136 eAT

eAT

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

ผมนี่ละเหลืองของ จริง ครับ เหลืองเบื่อนักการเมืองทุกขั้วด้วย เห็นด้วยกับเสธอ้ายที่แช่ประเทศ 5-10 ปีด้วย

งั้นแพรดเป็นตัวปลอมแน่ๆ เพราะเหลืองจริงต้องเชื่อแป๊ะเพียงคนเดียวในโลกนี้ :angry:

#137 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

งั้นแพรดเป็นตัวปลอมแน่ๆ เพราะเหลืองจริงต้องเชื่อแป๊ะเพียงคนเดียวในโลกนี้ :angry:

ผมไม่ใช่ เชื่อแต่สนธินี่ครับใครสอดคล้องทําเพื่อชาติผมเห็นด้วยหมดละ

#138 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

หึ หึ
มีเพิ่มมาอีก 1
เอ้า
เอาเข้าไป
เอากันให้เต็มที่
ไม่เป็นไรหรอก
ประเทศไม่ใช่ของผมคนเดียว
จำล็อกอินพวกนี้กันไว้ให้ดีๆก็แล้วกัน
เพราะธาตุแท้เริ่มแสดงออกมา เมื่อผมออกมาเรียกร้องความสามัคคี

#139 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

สีแดงๆที่คุณทำไว้นั่นสำคัญนะคะ คุณด่าเขาเท่ากับคุณยอมรับให้มีการใส่ร้ายป้ายสีโดยไม่แสดงความรับผิดชอบ มันเป็น หลักการ ค่ะ คุณมังกือดำ ถ้าคุณด่าเขา เท่ากับคุณไม่เอาหลักการ ถ้าไม่เอาหลักการ ก็เท่ากับคุณกำลังเอาแต่ใจ สนับสนุนคนเอาแต่ใจ นึกจะด่าใครก็ด่า การเรียกร้องให้แสดงความรับผิดชอบด้วยการนำข้อมูลที่กล่าวหามาแสดง คุณกล้าด่าเขาได้ยังไง

คุณไม่รู้เรื่องที่ผมโพสต์ไปในนั้นเลย
ไปอ่านใหม่หลายๆรอบ

#140 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

เหลืองของจริง เบื่อนักการเมืองทุกขั้ว
แต่เข้ามาหาเรื่องด่า และ กวนส้นตรีนชาวบ้านเขาเป็นประจำ
เขาไม่เรียกเสื้อเหลืองหรอกเว้ย
ไอ้ Phat ไอ้ปลอม

แค่เอาคำพูดแป๊ะลิ้มมาเขียน โถ ใครก็เขียนได้
แล้วแค่นี้มันเป็นพันธมิตร เสื้อเหลืองเรอะ

เข้ามาแต่ละที ไม่ได้เข้ามาเพื่อสร้างสรรค์ เข้ามาแต่ละที ต้องด่า ปชป.
อย่างนี้เรอะ พันธมิตร
พันธมิตรไม่ได้ขึ้นกับแกนนำ แกนนำด่า ไม่ใช่ลอกคำพูดเขามาด่าต่อแล้วบอกว่า นี่เป็นพันธมิตร
พันธมิตรมันเป็นการรวมตัวกันของเสรีชน ที่พร้อมจะทำเพื่อชาติบ้านเมือง
ไม่ใช่การรวมตัวของอันธพาลที่พร้อมจะสร้างศัตรูไปทั่ว
คนเป็นพันธมิตร ไม่ต้องประกาศตัว ไม่ต้องอ้างตัว ไม่ต้องอ้างแป๊ะลิ้มหรอก
แป๊ะลิ้มไม่พูดถึง ปตท. มิงก็ไม่พูด
แป๊ะลิ้มไม่พูดถึง ปชป. มิงก็ไม่พูด
แป๊ะลิ้ม ให้มิงกินขี้ มิงก็เอาขี้มาปาชาวบ้านเขา
แล้วบอกว่า
ผมของแท้
ไอ้ทุเรศ

#141 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:48

เหลืองของจริง เบื่อนักการเมืองทุกขั้ว
แต่เข้ามาหาเรื่องด่า และ กวนส้นตรีนชาวบ้านเขาเป็นประจำ
เขาไม่เรียกเสื้อเหลืองหรอกเว้ย
ไอ้ Phat ไอ้ปลอม

แค่เอาคำพูดแป๊ะลิ้มมาเขียน โถ ใครก็เขียนได้
แล้วแค่นี้มันเป็นพันธมิตร เสื้อเหลืองเรอะ

เข้ามาแต่ละที ไม่ได้เข้ามาเพื่อสร้างสรรค์ เข้ามาแต่ละที ต้องด่า ปชป.
อย่างนี้เรอะ พันธมิตร
พันธมิตรไม่ได้ขึ้นกับแกนนำ แกนนำด่า ไม่ใช่ลอกคำพูดเขามาด่าต่อแล้วบอกว่า นี่เป็นพันธมิตร
พันธมิตรมันเป็นการรวมตัวกันของเสรีชน ที่พร้อมจะทำเพื่อชาติบ้านเมือง
ไม่ใช่การรวมตัวของอันธพาลที่พร้อมจะสร้างศัตรูไปทั่ว
คนเป็นพันธมิตร ไม่ต้องประกาศตัว ไม่ต้องอ้างตัว ไม่ต้องอ้างแป๊ะลิ้มหรอก
แป๊ะลิ้มไม่พูดถึง ปตท. มิงก็ไม่พูด
แป๊ะลิ้มไม่พูดถึง ปชป. มิงก็ไม่พูด
แป๊ะลิ้ม ให้มิงกินขี้ มิงก็เอาขี้มาปาชาวบ้านเขา
แล้วบอกว่า
ผมของแท้
ไอ้ทุเรศ

พันธมิตรที่เป็นเสรีชน ทําเพื่อชาติไม่เชื่อ ทั้ง ปชปและ พธม พอว่าแต่พันธมิตรที่เกลียดแกนนําแต่ชอบ ปชป นั้นคือพวก สาวก ปชป ครับ
สิ่งที่แกนนําพูดมาล้วนแล้วแต่ปกป้องผลประโยชน์ประเทศประชาชนในเมื่อพรรคการเมืองที่เราเคยหวังกลุ่มทหารที่เราเคยหวังไม่ได้ทําความหวังให้เป็นจริงนั้นคือหยุดทักษิณและปฏิรูปประเทศได้นั้นละคือที่มาของการไม่เอาทุกขั้วการเมือง ครับ คุณพล่ามว่าผมเหลืองปลอมphat ปลอมไรเนี่ยมันเรียกว่ากล่าวหาลอยๆ ไม่มีหลักฐาน ผมด่ามาร์คแต่ผมไม่ได้เอาไอ้แม้วผมไม่เคยชม มัน ต่อให้สนธิไม่พุดเรื่อง ปตท ผมก็พูดครับเพราะผมทนนํามันแพงไม่ได้ แล้วสนธินี่พูดเรื่อง ปตทมาตั้งแต่สู้ ทักษิณ ครั้งแรกแล้ว ครับ โถ ปชปสัญญาว่าจะให้คดีไม่มีอายุความจําได้นะผม แต่ในเมื่อปชปไม่ทําแล้วผมจะไม่เข้าข้างพันธมิตรได้ไง ครับ

#142 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

มันเป็นกลยุทธ์ที่แยบยลของฝ่ายตรงข้าม
แค่ทำล็อกอินมาแค่ 2 ล็อกอิน
ก็ทำให้เกิดความแตกแยกกันไปทั่ว
ล็อกอินนึงเข้ามาแล้วอ้างตัวว่า เป็น พันธมิตร ด่าแต่ปชป.อย่างเดียว
เหมือนคนปัญญาอ่อน ไม่วิเคราะห์ ไม่พิจารณา
แป๊ะลิ้มด่า ก็เอามาด่าต่อ ด่าแบบ สำรากไปทั่ว ไม่สนใจว่า ประเด็นมันคืออะไร
และมิงจะเอามาด่า เรื่อยๆ เพื่อให้ได้อะไรขึ้นมา
อีกล็อกอินนึง ก็เป็น ปชป.จ๋า เข้ามาด่าพันธมิตรอย่างเดียว
เรื่องอะไรยังไงไม่สนใจ ลากเข้าไปด่า พันธมิตรหรือแป๊ะลิ้มให้ได้ ก็คือจบ
เมื่อ มี 2 ล็อกอินนี้ ความแตกแยกก็บังเกิดขึ้น
การด่า การใส่ร้ายป้ายสีก็บังเกิดขึ้น
เพื่อนโกรธแค้นแทนเพื่อน ขยายวงกันออกไป

ไม่มีใครฉุกคิดกันบ้างว่า
พวกเราด่ากันและแตกแยกกันเอง เพราะล็อกอินตัวไหน

ปชป.เขาก็เงียบไปมาก อันนี้ต้องชมว่า หลังๆนี่ เล่นเป็นขึ้น
มีแต่ไอ้พวกอ้างตัวว่า รักปชป.เข้าใส้ปานจะแหกตูดดม เท่านั้นที่มาเล่นต่อกับไอ้ Phat
แป๊ะลิ้มก็ไม่ยอมหยุด ก็ปล่อยประเด็นให้ไอ้พวกนี้ ทำเนียน คาบเอามาด่าต่อ
ทำไปทำมา ความร้าวฉานก็ยิ่งใหญ่ขึ้น ใหญ่ขึ้น
หลังจากนี้ไป
จะมีแต่ ขี้ข้า ปชป. กับ ขี้ข้า แป๊ะลิ้ม มานั่งกัดกันเอง เพื่อเปิดฟลอร์ แล้วเพื่อนๆก็วิ่งเข้ามากระหน่ำกันจนหนำใจ

วันนึง ถ้า ปชป. เคลียร์กับพันธมิตรได้
เราจะเห็นพวกนี้ ฟาดงวง ฟาดงากันเต็มที่
ทำนองว่า สามัคคีกับพวกเลว ทำไมไม่สามัคคีกับ ทักษิณไปเลย
ยอมไม่ได้ ยอมไม่ได้

ปชป. ไม่ใช่เลวทรามต่ำช้า
พันธมิตร ก็ไม่ใช่พวกเผาบ้านเผาเมือง
ทำไมไม่ยอมลด ทิฐิ ลงกันบ้าง ถ้าเคลียร์กันได้นะ
คนที่จะกลัวที่สุดก็คือ ฝ่ายทักษิณ
เพราะมันจะเป็นพลังที่แข็งแกร่งมาก
ซึ่ง ฝ่ายเสื้อแดง คงจะยอมไม่ได้
ก็สร้างวิวาทะ และความแตกแยกกันต่อไป
  • Gop likes this

#143 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ความคิด อุดมการณ์ ความชอบไม่เหมือนกันผมว่าไม่ใช่ปัญหา ถ้าไม่ใช่เรื่องผิดกฎหมาย ผิดศีลธรรม (เรื่องเหล่านี้เป็นเสรีภาพภายใต้กรอบรัฐธรรมนูญ และกฎหมายเป็นส่วนหนึ่งของปชต.)

แต่ความแตกต่างกันนี้ต้องเป็นประโยชน์ หรืออย่างน้อยต้องไม่สร้างความเสียหาย ความเดือดร้อนให้กับประเทศและสังคม

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#144 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

วันนึง ถ้า ปชป. เคลียร์กับพันธมิตรได้
เราจะเห็นพวกนี้ ฟาดงวง ฟาดงากันเต็มที่
ทำนองว่า สามัคคีกับพวกเลว ทำไมไม่สามัคคีกับ ทักษิณไปเลย
ยอมไม่ได้ ยอมไม่ได้

จะไม่เคลียร์ง่ายได้ไง ถ้า ปชปขอโทษเรื่องดินแดนไทยสัญญาว่าจะเลิก mou43 เอาเขาพระวิหารคืนมาถอนตัวศาลโลก แค่นี้ก็คืนดีแล้ว ครับ สัญญาว่าจะไม่อ่อนแอจะจับไอ้แม้วทันที และถอดยศทันทีมีหรือครับพันธมิตรจะไม่คืนดีคืนแน่แล้วเรื่อง ปตทอีกสัญญาสิครับว่าจะเอาคืน เลิกกฏหมาย 11ฉบับแก้ พรบปริโตรเลี่ยมขึ้นค่าภาคหลวงสิแล้วพันธมิตรจะคืน ดีเลิก mou44 คืนดีแน่

แต่ปชปไม่ทําคืนดีให้โง่สิครับถึงปชปเป็นรัฐบาลอีกก็เป็นแบบไม่ยั่งยืนเพราะเรื่องแบบนี้ละ

#145 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

พันธมิตรที่เป็นเสรีชน ทําเพื่อชาติไม่เชื่อ ทั้ง ปชปและ พธม พอว่าแต่พันธมิตรที่เกลียดแกนนําแต่ชอบ ปชป นั้นคือพวก สาวก ปชป ครับ
สิ่งที่แกนนําพูดมาล้วนแล้วแต่ปกป้องผลประโยชน์ประเทศประชาชนในเมื่อพรรคการเมืองที่เราเคยหวังกลุ่มทหารที่เราเคยหวังไม่ได้ทําความหวังให้เป็นจริงนั้นคือหยุดทักษิณและปฏิรูปประเทศได้นั้นละคือที่มาของการไม่เอาทุกขั้วการเมือง ครับ คุณพล่ามว่าผมเหลืองปลอมphat ปลอมไรเนี่ยมันเรียกว่ากล่าวหาลอยๆ ไม่มีหลักฐาน ผมด่ามาร์คแต่ผมไม่ได้เอาไอ้แม้วผมไม่เคยชม มัน ต่อให้สนธิไม่พุดเรื่อง ปตท ผมก็พูดครับเพราะผมทนนํามันแพงไม่ได้ แล้วสนธินี่พูดเรื่อง ปตทมาตั้งแต่สู้ ทักษิณ ครั้งแรกแล้ว ครับ โถ ปชปสัญญาว่าจะให้คดีไม่มีอายุความจําได้นะผม แต่ในเมื่อปชปไม่ทําแล้วผมจะไม่เข้าข้างพันธมิตรได้ไง ครับ

จะบอกให้เอาบุญนะว่าตรงไหนที่ ไม่เนียน
ประเด็นเขาพูดเรื่องปตท. นั้น เขาพูดในเรื่องทวงคืนปตท.
มิงเคยพูดประเด็นนี้ไหมวะ
มีแต่มิงเข้ามาด่า แต่ ปชป. เรื่องปตท.
มิงคาบคำพูดแค่ส่วนเดียวของเขา ที่มันจะสร้างความร้าวฉานได้ เอามาพูด
ในขณะที่ประเด็นใหญ่ที่เขาต้องการคือการให้ความรู้
มิงเข้ามาให้ความรู้อะไรมั่งวะ
กุเห็นแต่เข้ามา อ้างพันธมิตร แล้วจับแค่ส่วนเดียว เอามาด่าปชป.ต่อ
เพื่ออะไร?!?! นึกว่า กุมองไม่ออกเหรอ?!?!
แกนนำเขาพูดแค่ส่วนเดียวที่พาดพิง มิงรีบคาบเอาส่วนที่พาดพิงมาขยายต่อ มาโพสต์ด่าเขาต่อ

ตั้งแต่ที่เจอมิงมา มิงอ้างพันธมิตรอย่างนั้นอย่างนี้
มิงไม่เคยให้ความรู้เลย เรื่องปตท. เป็นยังไง ต้องทวงคืนมายังไง
มิงมีแต่ด่า ปชป. ตลอด

มิงไม่รู้แม้กระทั่งว่า จุดใหญ่ที่พันธมิตรกำลังเสนอ คืออะไร ที่เป็นผลประโยชน์ทั้งหมด
มิงมีแต่เอา จุดที่ด่า ปชป. มาใส่เพื่อขยายประเด็นต่อ
เขาเรียกว่า อันธพาลประจำบอร์ด

พันธมิตรจริงๆ เขาเน้นที่เนื้อหา ไม่ใช่การด่าทอใคร

การไม่ยอมรับ ก็ต้องทำอย่างสุภาพ ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ ปชป.ไม่ทวงคืน ปตท. ขายชาติ
แล้วมิงได้อะไร นอกจากด่ากันไป ด่ากันมา

ถึงบอกไง มิงไม่ใช่พันธมิตรหรอก พันธมิตรเขามีปัญญา
เขาต้องรู้ว่า เวลานี้มันใช่เวลาที่จะต้องมาทะเลาะกันเองหรือเปล่า

ถามจริงๆเหอะ
พันธมิตรแท้ ต้องกินเยี่ยวตัวเอง ด้วยนะ มิงกินอยู่หรือเปล่า
เห็นที เขาด่า ปชป. มิงต้องรับลูกมาโพนทะนา ขยายประเด็นต่อ
ไม่เอามาด่าต่อ ไม่ได้นี่
ถ้าขนาดนี้แล้ว มิงกินเยี่ยวตัวเองหรือยัง
เยี่ยวสดๆ นะ รองแล้วกินเข้าไปเลย
ก็ไหนบอกว่าเป็นพันธมิตรไง
ถ้าไม่ยอมเชื่อแกนนำ ว่านักการเมืองมันเลวหมดทุกตัว รวมทั้งปชป.ด้วย แสดงว่าเป็นสาวกแมงสาปนี่
อย่างนี้ถ้าเชื่อแกนนำ ก็เป็นพันธมิตรแท้เหรอ
แกนนำเขากินเยี่ยวตัวเองด้วยนะ Phat กินอยู่หรือเปล่า

#146 phat21

phat21

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

จะบอกให้เอาบุญนะว่าตรงไหนที่ ไม่เนียน
ประเด็นเขาพูดเรื่องปตท. นั้น เขาพูดในเรื่องทวงคืนปตท.
มีแต่มิงเข้ามาด่า แต่ ปชป. เรื่องปตท.
มิงคาบคำพูดแค่ส่วนเดียวของเขา ที่มันจะสร้างความร้าวฉานได้ เอามาพูด
ในขณะที่ประเด็นใหญ่ที่เขาต้องการคือการให้ความรู้
กุเห็นแต่เข้ามา อ้างพันธมิตร แล้วจับแค่ส่วนเดียว เอามาด่าปชป.ต่อ
เพื่ออะไร?!?! นึกว่า กุมองไม่ออกเหรอ?!?!
แกนนำเขาพูดแค่ส่วนเดียวที่พาดพิง มิงรีบคาบเอาส่วนที่พาดพิงมาขยายต่อ มาโพสต์ด่าเขาต่อ

ตั้งแต่ที่เจอมิงมา มิงอ้างพันธมิตรอย่างนั้นอย่างนี้
มิงไม่เคยให้ความรู้เลย เรื่องปตท. เป็นยังไง ต้องทวงคืนมายังไง

วิธีทวง มีพร้อมหลายวิธีละวะ ถ้ารัฐเข้มแข็งมากพอก็ทวงคืนได้จะใช้ระบบรัฐสภาแบบเดิมทวงมันทวงไม่ได้ถึงต้องให้รัฐบาลเฉพาะกาลรัฐบาลสรรหา จะมาหวังสภาแบบนี้ชาติหน้าทวงคืนไม่ได้หรอก

มิงไม่รู้แม้กระทั่งว่า จุดใหญ่ที่พันธมิตรกำลังเสนอ คืออะไร ที่เป็นผลประโยชน์ทั้งหมด
มิงมีแต่เอา จุดที่ด่า ปชป. มาใส่เพื่อขยายประเด็นต่อ
ก็ปชปผิดเองนี่ที่ไม่ทําเลยเปิดช่องว่างให้ด่า ปชปไอ้สัดแม้วนี่ใช้ปตทปล้นคนไทยมันเลวแต่ไอ้คนที่อ้างว่าตรงข้ามแม้วไม่ทํามันก็ผิดหวังเหมือนกัน จุดใหญ่คือเอา ปตทคืนให้เงิน ปตทที่เข้ากระเป๋านักการเมืองมันเข้าถึงมือประชาชนอย่างแท้จริง ไง ให้รัฐมีรายได้จากพลังงานมากขึ้นไง ครับ ซึ่งผมแปลกใจคือ ปชปไม่ทําเรื่องนี้ไม่แปลกหรอกที่ ปชปยกดินแดนให้เขมร กอด mou44เพราะเรื่องพลังงานไง

พันธมิตรจริงๆ เขาเน้นที่เนื้อหา ไม่ใช่การด่าทอใคร
ผมนี่เน้นเนื้อหา ทุกครั้ง จะพูดอะไรผมก็มีหลักการเช่นว่าเรื่องที่ควรทํามันไม่ทําอย่างถอดยศแม้ว แค่ศาลตัดสินว่าผิดก็ควรถอดแต่ ปชปไม่ถอด ปชปปล่อยเขมรยึด 4.6 ถ้ามีจิตใจรักชาติเขาก็ให้เอาคืนได้แล้วอย่าไปยอม มันไรเนี่ย หรือมาร์คตั้งคณะกรรมการปฏิรูปพออานันท์เสนอมามารืคไม่สนแก้ รธนเอาใจพรรคร่วมมันน่าอายครับ เป็นต้นถ้าจะพูดยาวๆผมนี่ละที่กล่าวหา ปชปตรงจุดที่สุด ละ จะด่าแม้วเราก็ด่าแบบมีเนื้อหาจะด่า ปชปผมก็ด่าแบบมีเนื้อหาเช่นกัน
การไม่ยอมรับ ก็ต้องทำอย่างสุภาพ ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ ปชป.ไม่ทวงคืน ปตท. ขายชาติ
แล้วมิงได้อะไร นอกจากด่ากันไป ด่ากันมา
ก็เอา ปตทกลับมาสิครับ ให้ทหารไทยยืนถืออาวุธบนเขาพระวิหารสิ ครับ แล้วผมจะด่าลงหรือครับ ตรรกะง่ายๆแค่นี้คิดไม่เป็น 55555

ถึงบอกไง มิงไม่ใช่พันธมิตรหรอก พันธมิตรเขามีปัญญา
เขาต้องรู้ว่า เวลานี้มันใช่เวลาที่จะต้องมาทะเลาะกันเองหรือเปล่า

ผมนี่ละพันธมิตรแท้แล้ว ติดตามเรื่องปัญหาของชาติแล้วคิดเป็นด้วย ผมก็คิดเป็นจะมาพูดลอยๆ ว่าผมไม่ใช่อะไรผมเสียหายถ้ามาพูดลอยๆแบบนี้ไม่ไหวครับ

พันธมิตรแท้ ต้องกินเยี่ยวตัวเอง ด้วยนะ มิงกินอยู่หรือเปล่า
เห็นที เขาด่า ปชป. มิงต้องรับลูกมาโพนทะนา ขยายประเด็นต่อ
ถ้าขนาดนี้แล้ว มิงกินเยี่ยวตัวเองหรือยัง
เยี่ยวสดๆ นะ รองแล้วกินเข้าไปเลย
ถ้าไม่ยอมเชื่อแกนนำ ว่านักการเมืองมันเลวหมดทุกตัว รวมทั้งปชป.ด้วย แสดงว่าเป็นสาวกแมงสาปนี่
อย่างนี้ถ้าเชื่อแกนนำ ก็เป็นพันธมิตรแท้เหรอ
ทุกคนก็กินเยี่ยวหมดละคนเชียร์ ปชปก็เชียร ปชปคนเชียร์แม้วก็เชียร์แม้ว แต่ผมเห็นว่าพันธมิตร เป็นตัวของตัวเองต้านการทุจริตทุกพรรคต้องการเห็นบ้านเมืองดี มันมีแต่พันธมิตร อีกพรรคหนึ่งแม่มชั่วโกงจนผมเบื่อจะด่าอยากจะไล่มันไวๆ อีกพรรคหนึงเราหวังให้มากําจัดการเมือง สกปรกแต่สุดท้ายผมผิดหวัง ครับ
แกนนำเขากินเยี่ยวตัวเองด้วยนะ Phat กินอยู่หรือเปล่า

อ้ากกกกกกกกก ผมยอมรับว่าผมยังไม่กล้าเล้ย ผมแค่ ทําแบบเฉียดๆเอาน่ะ 55555

Edited by phat21, 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:40.

#147 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ความคิด อุดมการณ์ ความชอบไม่เหมือนกันผมว่าไม่ใช่ปัญหา ถ้าไม่ใช่เรื่องผิดกฎหมาย ผิดศีลธรรม (เรื่องเหล่านี้เป็นเสรีภาพภายใต้กรอบรัฐธรรมนูญ และกฎหมายเป็นส่วนหนึ่งของปชต.)

แต่ความแตกต่างกันนี้ต้องเป็นประโยชน์ หรืออย่างน้อยต้องไม่สร้างความเสียหาย ความเดือดร้อนให้กับประเทศและสังคม

คุณอาตี๋พูดถูกครับ
ความแตกต่างมันมีได้
ตราบใดที่ไม่เอาความแตกต่างนั้นมาเป็นความขัดแย้งกันเอง
พันธมิตร ไม่เอาพรรคการเมือง แต่ไม่ใช่ว่าต้องด่า ปชป.
ปชป. เป็นผู้ใหญ่ ผู้ปกครองคน ก็อย่าไปคิดว่า พันธมิตร กำลังเป็นศัตรูกับตัวเอง
ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างยอมรับในความเห็นที่ต่างกัน
ยอมรับความแตกต่าง
ก็เดินไปด้วยกันได้ ถ้าเรามีจุดมุ่งหมายเพื่อปกป้องชาติ และ สถาบัน
ความแตกต่างของ ฟ้า กับ เหลือง มันกำลังถูกขยายประเด็นไปเป็นความเกลียดชังกัน
ที่ผมมองว่า เป็นสาเหตุที่ ม๊อบเสธ.อ้ายต้องพ่ายแพ้ไปในครั้งนี้

ผมหวังแค่ว่า ความเห็นผมจะเป็นประกายเล็กๆสำหรับพวกเราในอนาคต
ส่วนตัวผมเอง ผมเฉยๆ ผมไม่เกลียดใคร ไม่รักใคร นอกจาก สถาบันหลักเท่านั้น
ถ้าทำเพื่อชาติบ้านเมือง ปกป้องบ้านเมืองจากทักษิณ ผมพร้อมจะเดินออกมาเสมอ
เพียงแต่ว่า ในใจผมไม่คิดว่า มันจะชนะได้ ก็แค่นั้น ถ้ายังทะเลาะกันอยู่อย่างนี้

#148 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

วิธีทวง มีพร้อมหลายวิธีละวะ ถ้ารัฐเข้มแข็งมากพอก็ทวงคืนได้จะใช้ระบบรัฐสภาแบบเดิมทวงมันทวงไม่ได้ถึงต้องให้รัฐบาลเฉพาะกาลรัฐบาลสรรหา จะมาหวังสภาแบบนี้ชาติหน้าทวงคืนไม่ได้หรอก

ก็ปชปผิดเองนี่ที่ไม่ทําเลยเปิดช่องว่างให้ด่า ปชปไอ้สัดแม้วนี่ใช้ปตทปล้นคนไทยมันเลวแต่ไอ้คนที่อ้างว่าตรงข้ามแม้วไม่ทํามันก็ผิดหวังเหมือนกัน จุดใหญ่คือเอา ปตทคืนให้เงิน ปตทที่เข้ากระเป๋านักการเมืองมันเข้าถึงมือประชาชนอย่างแท้จริง ไง ให้รัฐมีรายได้จากพลังงานมากขึ้นไง ครับ ซึ่งผมแปลกใจคือ ปชปไม่ทําเรื่องนี้ไม่แปลกหรอกที่ ปชปยกดินแดนให้เขมร กอด mou44เพราะเรื่องพลังงานไง

ผมนี่เน้นเนื้อหา ทุกครั้ง จะพูดอะไรผมก็มีหลักการเช่นว่าเรื่องที่ควรทํามันไม่ทําอย่างถอดยศแม้ว แค่ศาลตัดสินว่าผิดก็ควรถอดแต่ ปชปไม่ถอด ปชปปล่อยเขมรยึด 4.6 ถ้ามีจิตใจรักชาติเขาก็ให้เอาคืนได้แล้วอย่าไปยอม มันไรเนี่ย หรือมาร์คตั้งคณะกรรมการปฏิรูปพออานันท์เสนอมามารืคไม่สนแก้ รธนเอาใจพรรคร่วมมันน่าอายครับ เป็นต้นถ้าจะพูดยาวๆผมนี่ละที่กล่าวหา ปชปตรงจุดที่สุด ละ จะด่าแม้วเราก็ด่าแบบมีเนื้อหาจะด่า ปชปผมก็ด่าแบบมีเนื้อหาเช่นกัน
ก็เอา ปตทกลับมาสิครับ ให้ทหารไทยยืนถืออาวุธบนเขาพระวิหารสิ ครับ แล้วผมจะด่าลงหรือครับ ตรรกะง่ายๆแค่นี้คิดไม่เป็น 55555

ผมนี่ละพันธมิตรแท้แล้ว ติดตามเรื่องปัญหาของชาติแล้วคิดเป็นด้วย ผมก็คิดเป็นจะมาพูดลอยๆ ว่าผมไม่ใช่อะไรผมเสียหายถ้ามาพูดลอยๆแบบนี้ไม่ไหวครับ

ทุกคนก็กินเยี่ยวหมดละคนเชียร์ ปชปก็เชียร ปชปคนเชียร์แม้วก็เชียร์แม้ว แต่ผมเห็นว่าพันธมิตร เป็นตัวของตัวเองต้านการทุจริตทุกพรรคต้องการเห็นบ้านเมืองดี มันมีแต่พันธมิตร อีกพรรคหนึ่งแม่มชั่วโกงจนผมเบื่อจะด่าอยากจะไล่มันไวๆ อีกพรรคหนึงเราหวังให้มากําจัดการเมือง สกปรกแต่สุดท้ายผมผิดหวัง ครับ

อ้ากกกกกกกกก ผมยอมรับว่าผมยังไม่กล้าเล้ย ผมแค่ ทําแบบเฉียดๆเอาน่ะ 55555

เนื้อหาที่มีแต่การด่าทอกันเนี่ยเหรอ เขาเรียกว่าเนื้อหา
มันไม่ใช่เนื้อหาหรอก
เนื้อหาเพื่อประชาชนจริงๆน่ะ มันไม่ใช่การด่าทอกันอย่างนี้
ด่าไปแล้วได้อะไร
เริ่มต้นก็บอกว่า "ตอนปชป.เป็นรัฐบาล......" แล้วก็ด่าอย่างนั้นอย่างนี้
มันไม่ใช่พันธมิตรหรอก จะบอกให้เอาบุญ
เบื่อจะคุยแล้ว

#149 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 6 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

คุณไม่รู้เรื่องที่ผมโพสต์ไปในนั้นเลย
ไปอ่านใหม่หลายๆรอบ

ถ้าคุณจะเข้าใจแบบนั้นก็ตามใจค่ะ มันไม่แปลกหรอก ออกจะเป็นเรื่องปกติซะด้วยซ้ำที่คุณจะพูดแบบนี้
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน