Jump to content

- - - - -

////////// เฮ้ยยยยย!! เป็นไปได้ยังไง ท่านนายกและคณะรัฐมนตรีทำงานมาปีกว่า ไม่มีเรื่องทุจริตเลยเหรอฟ่ะ!! ฮ่าาาาาา เข้าท่า ๆ ๆ

• Please log in to reply
51 replies to this topic

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 November 2012 - 16:09

ทำดีก็ต้องชมและให้กำลังใจกันครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 27 November 2012 - 16:14

แล้วคนอย่างคุณเคยแยกคำว่า..ความดีกับความชั่ว หรือ สุจริตกับทุจริต เป็นหรือเปล่า

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#3 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

Posted 27 November 2012 - 16:15

ปัญญาอ่อน

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 27 November 2012 - 16:18

:lol: :lol:

แสดงว่าไอ้งั่ งบางตัว ไม่ได้ดูอภิปราย

Edited by HiddenMan, 27 November 2012 - 16:19.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 27 November 2012 - 16:18

ถ้าทุจริตจริงฝ่ายค้านต้องยื่นถอดถอนแล้วสิครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#6 Titan

Titan

น้องเก่า

Posted 27 November 2012 - 16:20

ทำดีก็ต้องชมและให้กำลังใจกันครับ

ก็เห็นชมแม่มทุกเรื่องๆชั่วๆก็ชม เรื่องไม่จริงก็ชม หลับหูหลับตาชมจริงๆ

#7 pop2518

pop2518

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:20

ครับไม่มีเลยครับ ทุจริต แค่ทำแต่ละโครงการไม่มีกำไร มีแต่ขาดทุน แล้วก็กู้ แล้วก็ขาดทุน ก็แค่นั้นเองครับ

#8 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:24

///////// เฮ้ยยยยย!! เป็นไปได้ยังไง ท่านนายกและคณะรัฐมนตรีทำงานมาปีกว่า คนไทยหนี้พุ่้งเลยเหรอฟ่ะ!! ฮ่าาาาาา เข้าท่า ๆ ๆ

http://webboard.seri...่ง-ผลงานรัฐบาล/

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#9 awhile

awhile

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:25

ตอนแรก ผมนึกว่าแกล้งโง่
หลังๆมานี่ เออ โง่จริงแหะ

#10 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:25

หึ หึ

Attached Images

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#11 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

Posted 27 November 2012 - 16:26

ไปสัมภาษณ์ตั้งนาน เขายังไม่ติดต่อกลับมาอีกเหรอ อดเเดกเเล้วมั้ง

Edited by เดอะอำมาตย์, 27 November 2012 - 16:27.

" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#12 nameless

nameless

น้องเก่า

Posted 27 November 2012 - 16:26

โปรดตรวจสอบทีวีของท่านตอนนี้ว่าได้กดปุ่ม power on หรือยัง

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 27 November 2012 - 16:33

ไปกำหนดมาตรฐานเรื่องทุจริตมาก่อน ขนาดชายผู้นั้นถูกศาลฎีกาสั่งจำคุก 2 ปีในคดีทุจริต หลายตัวในสภายังบอกว่าไม่ได้ทุจริตอยู่เลย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#14 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 27 November 2012 - 16:33

เจอกันที่ ปปช. ปปง. นะอีหนู !! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#15 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 27 November 2012 - 16:36

ด่วน !!! ยิงแก๊ส น้ำตาแล้ว .....

โดย เด็กปากดี, 24 พฤศจิกาคม 2555 09:16
http://webboard.seri...้ว/#entry506485

มีวีรชนของพวกเรา แขนขาด ขาขาด จากแก๊ซน้ำตาบ้างหรือเปล่าครับ เป็นห่วงอ่ะ :(

เอ๋ง !! เอ๋ง !! เอ๋ง !!

5555555555555+++

ผมเซฟรูปความริยำของสองตัวนี้ไว้แล้วนะครับ
ผมจะเอาไปแปะประจานมัน ทุกกระทู้ที่มันเข้า

Edited by Stargate-1, 27 November 2012 - 16:39.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#16 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:36

ไอ้หูหนวก ตาบอด สมองกลวง

#17 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:41

ปญ อ่อนเหมือนปู
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#18 phetja

phetja

น้องใหม่

Posted 27 November 2012 - 16:44

เข้าใจว่า ผู้ตั้งกระทู้นี้ ประชดรัฐบาลปูนิ่มใช่มั้ยคะ :)

ฮ้า..อย่าบอกนะ ว่าตั้งใจชมจริง!!!!????? :blink:

Edited by phetja, 27 November 2012 - 16:46.

#19 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

Posted 27 November 2012 - 16:46

สงสัยใจดียี่ฉิบ "เมาหญ้า" มาล่ะสิท่า :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#20 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 27 November 2012 - 16:48

แบบนี้ไม่ต้องทุจริตเองหรอกครับ มันก็เหมือนซุกหุ้นอะครับ

ระดับปู มันต้องให้เปิดทางให้คนอื่นทุจริต โดยเฉพาะพี่ชาย ตอนนี้คาดว่า บริษัท ที่ตั้งมาซื้อขายข้าวนั้น ก็เป็นบริษัทของพี่ตัวเอง สรุป นักโทษชายกำลังหากินกับภาษี และงบประมาณประเทศไทย

เชื่อได้ว่า เสื้อแดงหลายคนที่เสียภาษีอาจจะดีใจ ว่าอย่างน้อยๆเงินภาษีที่เสียไป ก็ได้ส่งต่อให้พ่อแม้ว ก๊ากๆๆ

Edited by โคนัน, 27 November 2012 - 16:49.

#21 The Chaser

The Chaser

น้องใหม่

Posted 27 November 2012 - 16:50

มีสลิป มั้ย

#22 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 16:52

กระทู้อวยรัฐบาลอย่างเดียว ผิดถูกไม่สน ขอขุดอย่างเดียว เอาศพมันขึ้นมาประจาน
คนใหม่ๆ ใครยังไม่เคยเห็น ศพใจดี20 ไปดูกันหน่อย คลิกที่นี่

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#23 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 27 November 2012 - 16:53

โง่สัตว์ๆ โง่เสมอต้นเสมอปลายจริงๆนะไอ้ใจดี

#24 ขจรไกร

ขจรไกร

น้องใหม่

Posted 27 November 2012 - 16:57

ไอ้หมอนี่ โง่เข้าท่าๆๆๆๆ ดีแท้ๆ

#25 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 17:01

ใจดีเคยได้ยิน ธรรมะนี้หรือเปล่าครับ

"คนโกหก ไม่ทำชั่วไม่มี"

#26 zeus

zeus

Posted 27 November 2012 - 17:03

ไม่เคยรู้จักหาข่าวอ่าน วันๆดูแต่ช่องเสื้อแดง เปิดมันเข้าไปนั้นแหละ

#27 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 17:13

ที่ผ่านมาผมคิดว่าใจดีแกล้งโง่
แต่ตอนนี้รู้แล้วว่าใจดีโง่จริงๆ โง่แบบขุดไม่ขึ้นเลย :(

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#28 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

Posted 27 November 2012 - 17:14

ไม่มี แล้วเค้าจะอภิปรายไม่ไว้วางใจทำซากอะไรวะ ไอ้โง่ ไอ้ตอแหล

กลับไปดูยูทูปแล้วชักว่าวไป๊ ตั้งกระทู้รกบอร์ดชิบหาย
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 27 November 2012 - 17:33

นึกว่าจะไม่ทันหน้าแรกแล้วเชียว.....สงสัยเรตติ้งตก :lol: :lol:

เพื่อนๆ สรท. ระวังนะครับ ใจดี20 จะบอกว่า

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 RaRa

RaRa

Posted 27 November 2012 - 17:46

ถ้าเพื่อนๆ เบื่อ กระทู้ของใจดี20 เพราะคิดว่าไม่มีสาระใดๆ

ผมก็เลยมาเพิ่มสาระให้ กระทู้ของใจดี20 ให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ

เอารูปมาให้ดูกันครับ ถามเล่นๆ ครับ ว่า รูปนี้ถ่ายที่ไหน ประมาณปี พ.ศ.เท่าไหร่ ครับ??

ใบ้ให้นิดนึง สถานที่นี้เกี่ยวกับการเมืองนะครับ ( ไม่งั้นเดี๋ยว MOD อุ้มไปซะก่อน ) :P

ป.ล. เพิ่มให้อีกรูปครับ แต่ไม่ใช่รูป ใจดี20 นะครับ.... :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#31 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

Posted 27 November 2012 - 17:49

ถ้าเพื่อนๆ เบื่อ กระทู้ของใจดี20 เพราะคิดว่าไม่มีสาระใดๆ

ผมก็เลยมาเพิ่มสาระให้ กระทู้ของใจดี20 ให้เพื่อนๆได้ดูกันครับ

เอารูปมาให้ดูกันครับ ถามเล่นๆ ครับ ว่า รูปนี้ถ่ายที่ไหน ประมาณปี พ.ศ.เท่าไหร่ ครับ??

ใบ้ให้นิดนึง สถานที่นี้เกี่ยวกับการเมืองนะครับ ( ไม่งั้นเดี๋ยว MOD อุ้มไปซะก่อน ) :P

ป.ล. เพิ่มให้อีกรูปครับ แต่ไม่ใช่รูป ใจดี20 นะครับ.... :lol: :lol:

โอ้โห...รูปเก่าเหล่านี้ บ่งบอกนัยยะอะไรของผู้โพสหรือเปล่าเนี๊ย :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#32 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 27 November 2012 - 17:52

#33 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 27 November 2012 - 17:54

แล้วทำเลว โกหกเรื่อง สลิป ตอแหลทุกๆเรื่องล่ะ ควรทำยังไง อีตุ๊ด ไอ้ตอแหล ไอ้คางครูด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#34 RaRa

RaRa

Posted 27 November 2012 - 18:00

โอ้โห...รูปเก่าเหล่านี้ บ่งบอกนัยยะอะไรของผู้โพสหรือเปล่าเนี๊ย :)

เป็นรูปเก่าๆ ที่หาดูได้ยากหน่ะครับ พอดีชอบแนว Vintage ก็เลยเก็บๆไว้หน่ะครับ ^_^ ^_^

#35 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 18:01

อย่าไปถือสาเด็กเขมร ที่ชื่อ jaidee20 คนนี้เลยครับ
พ่อแม่เขาคงตายก่อนเขาโตน่ะครับ
เลยไม่มีโอกาสได้รับความอบอุ่น การอบรมสั่งสอนที่ดี
โตมาเลยเป็นแบบที่พวกเราเห็นนี่แหละครับ

#36 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 18:05

ใจดี20มีไว้นะ ถ้ากราบทุกวัน ร่ำรวยแน่นอน ใครๆก็รู้

Attached Images

Edited by เด็กปากเกร็ด, 27 November 2012 - 18:06.

#37 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 27 November 2012 - 18:06

หลักสี่ บางเขน ปีไหนไม่ทราบ กูเกิ้ลบอกไม่หมด
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#38 RaRa

RaRa

Posted 27 November 2012 - 18:24

หลักสี่ บางเขน ปีไหนไม่ทราบ กูเกิ้ลบอกไม่หมด

ทายสถานที่ด้วยสิครับ "หลักสี่" กว้างเกินไปครับ :P

ป.ล. หาจาก "กูเกิ้ล" ได้ยังไงเหรอครับ.. :o

#39 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 27 November 2012 - 18:29

ทายสถานที่ด้วยสิครับ "หลักสี่" กว้างเกินไปครับ :P

ป.ล. หาจาก "กูเกิ้ล" ได้ยังไงเหรอครับ.. :o

วัดพระศรีมหาธาตุ ครับ

กูเกิ้ลสามารถเอารูปที่มีไปค้นหารูปได้ครับ เพียงดึงภาพลงในช่องเซิร์ช มันก็จะค้นหาภาพที่ใกล้เคียง เช่น สีภาพที่ใกล้เคียงต้นฉบับ เพียงแค่นี้ก็หาได้ครับ

#40 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 27 November 2012 - 18:30

เจ เจ สาทร มาเล่นในเวปนี้ด้วยหรือ :lol: :lol:

#41 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 18:36

วัดพระศรีมหาธาตุเหมือนกันครับ

http://topicstock.pa.../O11055537.html

ส่วนวิธีหารูปจากอากู๋ทำแบบนี้ครับ

http://www.google.com/imghp?hl=th

#42 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 18:36

ขอเชิญชมวีรกรรมของเจ้าของกระทู้ครับ

ประกาศ ณ ที่นี้ ถ้าMODท่านใดลบกระทู้สลิปเงินเดือนของผม ผมยินดีจะบริจาคเงินช่วยเหลือเวปเสรีไทยเป็นจำนวน 1,000 บาทโดยไม่มีเงื่อนไข

My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

#43 zutto

zutto

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 18:48

จินตนาการให้น้ำแตกตามสบายเลยไอ่ใจชั่ว

ทั้งโง่ ทั้งหน้าด้านขนาดนี้ ไม่เสียแรงที่เกิดมาเป็นขี้ข้าทักษิณ

#44 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

Posted 27 November 2012 - 18:48

กูเกิ้ลสามารถเอารูปที่มีไปค้นหารูปได้ครับ เพียงดึงภาพลงในช่องเซิร์ช มันก็จะค้นหาภาพที่ใกล้เคียง เช่น สีภาพที่ใกล้เคียงต้นฉบับ เพียงแค่นี้ก็หาได้ครับ

รูปที่ไอ้ตอแหลเอามาแอบอ้างก็หาได้ครับ

#45 cassava

cassava

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 19:11

จะเช็ควัยรึ จ้างก็ไม่บอกว่ารู้

#46 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 27 November 2012 - 19:22

รูปที่ไอ้ตอแหลเอามาแอบอ้างก็หาได้ครับ

ของจริง

#47 Ixora

Ixora

Posted 27 November 2012 - 19:36

http://webboard.seri.../page__st__2650

:D :D :D
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#48 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 19:39

จะไปเอาอะไรกับมันมาก ขนาดมัน โกหก ตอแหล มันยังไม่รู้ตัว ไม่สำนึก
ด้านได้ตลอด อีแค่ เรื่องนี้ยังไม่ระคายเคืองหน้ามันเลย ผมว่านะ....

#49 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 27 November 2012 - 19:42

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#50 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

Posted 27 November 2012 - 19:47

ไอ้ขี้ข้าทักษิน
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users