Jump to content

- - - - -

เก็บตกอีกมุมนึงของม็อบรักสงบเเละตำรวจใจร้าย?

• Please log in to reply
118 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:56

ผมไม่ขอพูดถึงเรื่องม็อบปะทะกับตำรวจละกัน
ปล่อยให้มันเป็นไปตามการตรวจสอบ
แต่มีข้อนึง ผู้สงสารตำรวจเช่น จขกท โปรดตอบผมให้ทราบหน่อย
การจับนักข่าวขึ้นรถขัง โดยใช้ข้อกล่าวหา ว่าถ่ายภาพที่มีเหตุรุนแรง
ละเมิดประชาชน ทั้งที่นักข่าวแสดงหลักฐานชัดเจน
การกระทำนี้ เรียกว่าเป็นสิ่งที่ ตำรวจควรทำกับ ฐานันดรที่4 หรือไม่
นักข่าวทั่วโลก ไม่ว่าทำข่าวประเทศไหนๆ ไม่ว่าจะมีความรุนแรงความไม่สงบอย่างไร
ยังไม่เคยมีการ จับกุมนักข่าว ผู้ลงมาทำหน้าที่เสียงตาย ด้วยข้อหานี้มาก่อน
ยกเอาประเด็นนี้ประเด็นเดี่ยว ที่ผมสงสัย และข้องใจในการเข้าทำหน้าที่ของตำรวจมากที่สุด
แถมจับไปแล้วมีการทำร้ายร่างกายเพิ่มเติมด้วย ข้อนี้และครับ
ตำรวจยังสมควรทำหน้าที่ในการปกป้องบ้านเมืองอีกหรือไม่

1. การจับกุมนักข่าวเบื้องต้น ในสถานการณ์เวลาที่ฉุกละหุก เยี่ยงนั้น ตำรวจเขาได้รับรู้เเละเชื่อหรือไม่.... ว่าเป็นนักข่าวจริงๆ ?

2. ประเด็น ที่เกี่ยวข้องการทำร้ายร่างกาย ละเมิดสิทธิมนุษยชนนั้น ถ้าเจ้าหน้าที่ผู้ใดทำจริง ก็สมควรถูกตั้งกรรมการสอบ ถูกก็ว่าตามถูก ผิดว่ากันตามผิด

3. ถ้าไม่มีตำรวจ.... เเล้วใครเล่า จะมาช่วย คุ้มภัย ดูเเล เเก่ประชาชนได้ ทางออกที่ดีเเละเหมาะสมกว่านี้ เวลานี้ โดยส่วนตัวเเล้ว หนูจินนี่ คิดว่าไม่มีค่ะ

คำถามคือทำไมต้องจับกุมครับ
อย่าอ้างโดยคำพูดว่า รู้ได้อย่างไรว่าจริงหรือปลอม
บัตรคล้องคอ กล้องในมือ ถือกล้องวิ่งถ่ายภาพ แชะๆๆๆ
มันดูแล้วเป็นกลุ่มผู้ชุมนุม ???
เปรียบเทียบง่ายๆ
ถ้าคนที่ยืนอยู่ตรงที่ตำรวจจับกุมเป็นเด็กน้อยคนนึง
ตำรวจจะคิดว่านั้นใช่ผู้ชุมนุมหรือไม่
ในหลักเดี่ยวกัน จะจับกุมเด็กขึ้นรถขังไปด้วยไหม
คำตอบที่ได้ มันดูเหมือนลอยๆ ไร้เหตุผลและความจริงประกอบมากครับ
คำตอบแบบนี้ จะเป้นการข่มขู่สื่อมวลชนที่จะเข้าทำหน้าที่ใดๆของตำรวจใช่หรือไม่
ว่าจับเพราะไม่รู้ว่าใครจริงใครปลอม ครั้งหน้าใครไปทำข่าวก็ทำใจยอมรับไว้งั้นเหรอครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#102 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57

เหอๆๆ อาการบาดเจ็บแปลกๆ
สำหรับรายชื่อตำรวจที่ได้รับบาดเจ็บและเข้ารักษาตัวที่รพ.ตำรวจมี ดังนี้
1.ด.ต.จีรศักดิ์ สุรพล บาดเจ็บหัวไหล่ขวา***ก็ดันกันไปมาก็ต้องมีบ้าง
2.ด.ต.ระพิล ไกยบุตร บาดเจ็บที่ต้นคอ***ก็ดันกันไปมาก็ต้องมีบ้าง
3.ด.ต.นเรศ ศรีสุราช บาดเจ็บถูกของมีคมแทงที่เท้าซ้าย เย็บ 9 เข็ม ***โดนอะไรล่ะ ลวดหนามบาดเอารึเปล่า ให้ข่าวสองแง่สามง่าม จะโยนขี้ให้ผู้ชุมนุมล่ะสิ
4.ส.ต.อ.ศิริชัย พรหมสาเพชร ถูกของแข็งตีเข้าที่ใบหน้า ***ฟาดกันพลาดเองรึเปล่า
5.ด.ต.ยุทธพงษ์ จันทิราช ถูกรถหกล้อกระแทก ***รถหกล้อกระแทกหรือเมิงเข้าไปกระแทกรถ
6.ด.ต.เอกพล จูมพลา ถูกรถหกล้อกระแทก ***รถหกล้อกระแทกหรือเมิงเข้าไปกระแทกรถ
7.ด.ต.สุภพ จิตมั่น ถูกรถหกล้อกระแทก ***รถหกล้อกระแทกหรือเมิงเข้าไปกระแทกรถ
8.ร.ต.ต.ชอบเกียรติ แก้วธานี บาดเจ็บข้อเท้าขวา และคางแตก ***หกล้มไปเอง
9.ด.ต.วิเชียร ตั้งแก้ว ยังไม่ทราบอาการ ***ไม่ทราบอาการ สงสัยเป็นใบ้บอกไม่ได้
10.ร.ต.ท.ภูษิต โกดแสงอ่อน บาดเจ็บจากแก๊สน้ำตา ***ยิงกันเอง
11.ด.ต.พรศักดิ์ อารมณ์สว่าง บาดเจ็บจากแก๊สน้ำตา ***ยิงกันเอง

สรุป แม่งสำออย แค่นี้ทำบีบน้ำตา ดูตามอาการไม่เห็นจะหนักหนาอะไร ทีเมิงเหยียบหัวเหยียบคอชาวบ้านล่ะ

555+รถหกล้อกระแทก ไอ้เวรตะไล มีใครเคยเห็นมั๊ยครับ อาการโดนรถหกล้อกระแทก

เอา หกล้อ ชนจริงๆ น่าจะมีกระดูกหักกันบ้าง นิ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#103 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ขอเพิ่มเติมว่า ขนาดนักข่าวถูก ลูกหลง ในสงคราม or การปราบจราจล... จนบาดเจ็บล้มตายขึ้นมา

หลายต่อหลายครั้ง ก็ได้เเต่ทำใจ นี่คือสิ่งที่เคยเกิดขึ้นทั่วโลก มากมาย หลายครั้ง :)

นักข่าวญี่ปุ่น ที่โดนอาก้า ยิงตายโหงไป ญาติีพี่น้องเขาไม่ยอมครับ ไอ้ที่ว่าทำใจได้ มัน ไม่จริงอะ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#104 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:04

ขอเพิ่มเติมว่า ขนาดนักข่าวถูก ลูกหลง ในสงคราม or การปราบจราจล... จนบาดเจ็บล้มตายขึ้นมา

หลายต่อหลายครั้ง ก็ได้เเต่ทำใจ นี่คือสิ่งที่เคยเกิดขึ้นทั่วโลก มากมาย หลายครั้ง :)

เข้าใจไหมครับว่านั้นคือลูกหลง จากกลุ่มก่อความไม่สงบ
ไม่ใช่จากฝีมือของเจ้าหน้าที่รัฐ
เช่นการจับนักข่าวเป็นตัวประกัน ก็มีแต่ฝ่ายก่อความไม่สงบที่จับ
เคยมีเจ้าหน้าที่รัฐจับด้วยเหรอครับ
และนี้ไม่ใช่สงคราม ที่จะไม่มีการแจ้งล่วงหน้าแบบที่ทิ้งระเบิดใส่จนโดนลูกหลง
นี้คือการควบคุมฝูงชน ควรมีการแจ้งเตือนเป็นระยะๆ ให้ผู้ชุมนุมทราบ ว่าจะทำอะไรต่อไปเป็นขั้นเป็นตอน
เพราะผู้ที่เข้าร่วมไม่ได้มีแค่ชาวบ้าน แต่มีสื่อสารมวลชนรวมอยู่ด้วย
เข้าใจประเด็นที่ผมสื่อไหมครับ ว่าทุกอย่างมันผิดขั้นตอนหมด
ถ้าแจ้งเตือน ปกติสื่อมวลชนทุกคนถอยออกห่างอยู่แล้วครับ ตามการสั่งสอนที่ร่ำเรียนกันมาและจากประสพการณ์ในการทำงานภาคสนามด้วย
นี้ไม่แจ้งเตือน ทำให้สื่อสารมวลชนโดนลูกหลง ประเด็นที่ 1 นะครับ
ประเด็นที่ 2 เมื่อเข้าถึงตัว เห็นคนถือกล้องถ่ายภาพไว้ แสดงตัวเป็นนักข่าว กลับจับกุม ยึดอุปกรณ์
และไม่ทราบว่าภาพที่อยู่ในกล้อง ซึ่งกลายเป็นสิ่งมีมูลค่าสูงสุดทันที ในการนำมาต่อสู้ในชั้นศาล
จะยังนำภาพมาเสนอได้หรือไม่ ตำรวจกำลังทำอะไรกับสื่อมวลชน
ทำกับประชาชน ผมเข้าใจว่ารัฐบาลสั่ง แต่กับสื่อมวลชน มันใครสั่งเหรอครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#105 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:16

ผมไม่ขอพูดถึงเรื่องม็อบปะทะกับตำรวจละกัน
ปล่อยให้มันเป็นไปตามการตรวจสอบ
แต่มีข้อนึง ผู้สงสารตำรวจเช่น จขกท โปรดตอบผมให้ทราบหน่อย
การจับนักข่าวขึ้นรถขัง โดยใช้ข้อกล่าวหา ว่าถ่ายภาพที่มีเหตุรุนแรง
ละเมิดประชาชน ทั้งที่นักข่าวแสดงหลักฐานชัดเจน
การกระทำนี้ เรียกว่าเป็นสิ่งที่ ตำรวจควรทำกับ ฐานันดรที่4 หรือไม่
นักข่าวทั่วโลก ไม่ว่าทำข่าวประเทศไหนๆ ไม่ว่าจะมีความรุนแรงความไม่สงบอย่างไร
ยังไม่เคยมีการ จับกุมนักข่าว ผู้ลงมาทำหน้าที่เสียงตาย ด้วยข้อหานี้มาก่อน
ยกเอาประเด็นนี้ประเด็นเดี่ยว ที่ผมสงสัย และข้องใจในการเข้าทำหน้าที่ของตำรวจมากที่สุด
แถมจับไปแล้วมีการทำร้ายร่างกายเพิ่มเติมด้วย ข้อนี้และครับ
ตำรวจยังสมควรทำหน้าที่ในการปกป้องบ้านเมืองอีกหรือไม่

1. การจับกุมนักข่าวเบื้องต้น ในสถานการณ์เวลาที่ฉุกละหุก เยี่ยงนั้น ตำรวจเขาได้รับรู้เเละเชื่อหรือไม่.... ว่าเป็นนักข่าวจริงๆ ?

2. ประเด็น ที่เกี่ยวข้องการทำร้ายร่างกาย ละเมิดสิทธิมนุษยชนนั้น ถ้าเจ้าหน้าที่ผู้ใดทำจริง ก็สมควรถูกตั้งกรรมการสอบ ถูกก็ว่าตามถูก ผิดว่ากันตามผิด

3. ถ้าไม่มีตำรวจ.... เเล้วใครเล่า จะมาช่วย คุ้มภัย ดูเเล เเก่ประชาชนได้ ทางออกที่ดีเเละเหมาะสมกว่านี้ เวลานี้ โดยส่วนตัวเเล้ว หนูจินนี่ คิดว่าไม่มีค่ะ

คำถามคือทำไมต้องจับกุมครับ
อย่าอ้างโดยคำพูดว่า รู้ได้อย่างไรว่าจริงหรือปลอม
บัตรคล้องคอ กล้องในมือ ถือกล้องวิ่งถ่ายภาพ แชะๆๆๆ
มันดูแล้วเป็นกลุ่มผู้ชุมนุม ???
เปรียบเทียบง่ายๆ
ถ้าคนที่ยืนอยู่ตรงที่ตำรวจจับกุมเป็นเด็กน้อยคนนึง
ตำรวจจะคิดว่านั้นใช่ผู้ชุมนุมหรือไม่
ในหลักเดี่ยวกัน จะจับกุมเด็กขึ้นรถขังไปด้วยไหม
คำตอบที่ได้ มันดูเหมือนลอยๆ ไร้เหตุผลและความจริงประกอบมากครับ
คำตอบแบบนี้ จะเป้นการข่มขู่สื่อมวลชนที่จะเข้าทำหน้าที่ใดๆของตำรวจใช่หรือไม่
ว่าจับเพราะไม่รู้ว่าใครจริงใครปลอม ครั้งหน้าใครไปทำข่าวก็ทำใจยอมรับไว้งั้นเหรอครับ

หนูจินนี่ มิได้มีเจตนา ข่มขู่ค่ะ จับคนกว่าร้อย คิดว่าสถานการณ์ในเวลานั้นคงต้องวุ่นวายพอสมควรอยู่เเล้ว

อันนี้ก็อยู่ที่วิจารณญาณส่วนบุคคล ของเจ้าหน้าที่ในการเเยกเเยะ เเล้วเเหละค่ะ :)

#106 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:31

เข้าใจไหมครับว่านั้นคือลูกหลง จากกลุ่มก่อความไม่สงบ
ไม่ใช่จากฝีมือของเจ้าหน้าที่รัฐ
เช่นการจับนักข่าวเป็นตัวประกัน ก็มีแต่ฝ่ายก่อความไม่สงบที่จับ
เคยมีเจ้าหน้าที่รัฐจับด้วยเหรอครับ
และนี้ไม่ใช่สงคราม ที่จะไม่มีการแจ้งล่วงหน้าแบบที่ทิ้งระเบิดใส่จนโดนลูกหลง
นี้คือการควบคุมฝูงชน ควรมีการแจ้งเตือนเป็นระยะๆ ให้ผู้ชุมนุมทราบ ว่าจะทำอะไรต่อไปเป็นขั้นเป็นตอน
เพราะผู้ที่เข้าร่วมไม่ได้มีแค่ชาวบ้าน แต่มีสื่อสารมวลชนรวมอยู่ด้วย
เข้าใจประเด็นที่ผมสื่อไหมครับ ว่าทุกอย่างมันผิดขั้นตอนหมด
ถ้าแจ้งเตือน ปกติสื่อมวลชนทุกคนถอยออกห่างอยู่แล้วครับ ตามการสั่งสอนที่ร่ำเรียนกันมาและจากประสพการณ์ในการทำงานภาคสนามด้วย
นี้ไม่แจ้งเตือน ทำให้สื่อสารมวลชนโดนลูกหลง ประเด็นที่ 1 นะครับ
ประเด็นที่ 2 เมื่อเข้าถึงตัว เห็นคนถือกล้องถ่ายภาพไว้ แสดงตัวเป็นนักข่าว กลับจับกุม ยึดอุปกรณ์
และไม่ทราบว่าภาพที่อยู่ในกล้อง ซึ่งกลายเป็นสิ่งมีมูลค่าสูงสุดทันที ในการนำมาต่อสู้ในชั้นศาล
จะยังนำภาพมาเสนอได้หรือไม่ ตำรวจกำลังทำอะไรกับสื่อมวลชน
ทำกับประชาชน ผมเข้าใจว่ารัฐบาลสั่ง แต่กับสื่อมวลชน มันใครสั่งเหรอครับ

สิ่งที่ หนูจินนี่ต้องการสื่อ ก็คือ สื่อมวลชนภาคสนาม สมควรพึงตระหนัก เเละเผื่อใจ ไว้ก่อน เมื่อต้องเข้ามาอยู่ในพื้นที่เสี่ยงค่ะ

ไม่ได้โลกสวย บางครั้ง บางคราว บางที อาวุธ กระสุน สิ่งเเปลกปลอม การเข้าใจผิด มันมีโอกาสเกิดขึ้นได้ทุกเวลา อันนี้คือความเป็นจริง

เรื่องการทำงานตามขั้นตอน ตอนนั้นตามข่าวจากสำนักข่าวหลายเเห่ง รายงานว่า ม็อบเริ่มใช้ความรุนเเรง, ตำรวจถูกรถ6ล้อ ไล่เบียด ไล่ชน

การใช้มาตราการในการรับมือฝูงชนจึงต้องผันเเปรตามสถานการณ์

ส่วนจะจริงเท็จอย่างไร ก็ว่ากันไปจ้ะ :)

#107 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:37

นักข่าวญี่ปุ่น ที่โดนอาก้า ยิงตายโหงไป ญาติีพี่น้องเขาไม่ยอมครับ ไอ้ที่ว่าทำใจได้ มัน ไม่จริงอะ

เเละจนถึงที่สุดเเล้ว เอาผิดใครได้บ้างล่ะ

นักข่าวถูกยิงตายในจราจลที่พม่า

นักข่าวภาคสนามตายในสงครามอิรัก

เหตุการณ์น่าสลด น่าเศร้า น่าเสียใจ เหล่านี้ เอาผิด ใครได้บ้าง? :o :(

#108 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:38

เเละจนถึงที่สุดเเล้ว เอาผิดใครได้บ้างล่ะ

นักข่าวถูกยิงตายในจราจลที่พม่า

นักข่าวภาคสนามตายในสงครามอิรัก

เหตุการณ์น่าสลด น่าเศร้า น่าเสียใจ เหล่านี้ เอาผิด ใครได้บ้าง? :o :(

ได้ เจ็ดล้าน กว่าเองครับ

#109 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:39

จ้ะ :)

#110 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

แล้วคิดอย่างไรกับ ข้อหาจับกุมที่ว่า ถ่ายภาพความรุนแรงในการชุมนุม ละเมิดสิทธิประชาชน
อยากให้ตอบมากๆครับ ส่วนนี้ ท่านผู้มีหัวใจรักประชาธิปไตย

ตร.อ้างจับช่างภาพเหตุถ่ายภาพรุนแรง-ละเมิดสิทธิ์ประชาชน

พล.ต.ต.ปิยะ อุทาโย โฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดเผยว่า การที่เจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมผู้ชุุมนุมบางส่วนไป เมื่อทำการตรวจค้นตัวพบว่าบางรายมีการพกอาวุธเป็นอาวุธมีดสั้น ส่วนที่มีการจับกุมช่างภาพของโทรทัศน์ช่องหนึ่ง เป็นเพราะว่า มีการถ่ายภาพขณะเกิดเหตุการณ์รุนแรง ซึ่งถือว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชน

อย่างไรก็ตาม ขณะนี้ได้มีการตั้งจุดพยาบาลไว้ให้กับทางกลุ่มผู้ชุมนุม 4 จุดด้วยกัน คือ 1.ที่บริเวณกองบัญชาการตำรวจนครบาล 2.บริเวณสวนสัตว์ดุสิต 3. ด้านหน้าทำเนียบรัฐบาล และที่บริเวณด้านหน้าทำเนียบรัฐบาล

http://tnews.teenee.com/crime/88656.html

#111 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48

จขกท เบี่ยงเบนทางเพศด้วย ตอแหลด้วย ใช่ป่ะ :o :o

บอกให้ว่า ช่วงนี้ ชักเบื่อ ผู้ชายเเล๊ะ... อยากลอง....กะ เพศเดียวกันดูบ้าง :o :o

ว่าเเต่เธออ่ะ... จริงเเท้เเล้ว ผู้ชาย หรือผู้หญิง

ระวัง รักษาฉิ่งให้ดีเถอะ!!! ฉ ฉิ่ง ตีดัง ฮุๆๆๆ :P :P

ว่างๆว่าจะลองอัดกะเทยบ้างไรบ้างเนี่ย หุหุ

:lol: ความคิดดี ยอดเยี่ยม คาดว่าขนาด...น่าจะ เหมาะสม กันดี

หนอนตัวน้อยๆ ทำรังเเต่พอตัว :P

ตลกดี

Edited by คุณหนูจินนี่, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:53.

#112 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:53

แล้วคิดอย่างไรกับ ข้อหาจับกุมที่ว่า ถ่ายภาพความรุนแรงในการชุมนุม ละเมิดสิทธิประชาชน
อยากให้ตอบมากๆครับ ส่วนนี้ ท่านผู้มีหัวใจรักประชาธิปไตย

ตร.อ้างจับช่างภาพเหตุถ่ายภาพรุนแรง-ละเมิดสิทธิ์ประชาชน
พล.ต.ต.ปิยะ อุทาโย โฆษกสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เปิดเผยว่า การที่เจ้าหน้าที่ตำรวจจับกุมผู้ชุุมนุมบางส่วนไป เมื่อทำการตรวจค้นตัวพบว่าบางรายมีการพกอาวุธเป็นอาวุธมีดสั้น ส่วนที่มีการจับกุมช่างภาพของโทรทัศน์ช่องหนึ่ง เป็นเพราะว่า มีการถ่ายภาพขณะเกิดเหตุการณ์รุนแรง ซึ่งถือว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชน
อย่างไรก็ตาม ขณะนี้ได้มีการตั้งจุดพยาบาลไว้ให้กับทางกลุ่มผู้ชุมนุม 4 จุดด้วยกัน คือ 1.ที่บริเวณกองบัญชาการตำรวจนครบาล 2.บริเวณสวนสัตว์ดุสิต 3. ด้านหน้าทำเนียบรัฐบาล และที่บริเวณด้านหน้าทำเนียบรัฐบาล

ถ้าถามความคิด หนูจินนี่ มองว่าท่านให้สัมภาษณ์ ไม่ค่อยฉลาดเลยค่ะ คิดก่อนพูดน้อยไปนิดนึงน๊ะ :)

#113 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:01

แล้วอันนี้คิดอย่างไรกับตำรวจผู้มีหน้าที่ปกป้องและพิทักษ์ประชาชน
ใช่ความสะใจที่เกิดความรุนแรงกับประชาชนหรือไม่
ใช่คำขู่ของผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ หรือไม่
คิดว่าตำรวจสองคนนี้เหมาะกับ คำว่าผู้พิทักษ์สันติราษฎร์ที่กินเงินเดือนเป็นภาษีประชาชนหรือไม่

#114 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:04

ถามอีกที ทำไมต้องเปลี่ยนล๊อคอิน รถเบนซ์ โดนยึดเหรอ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#115 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

ถามอีกที ทำไมต้องเปลี่ยนล๊อคอิน รถเบนซ์ โดนยึดเหรอ

ขอเดามั่ว น๊ะจ๊ะ ว่า ช่วงนี้ทำยอดโพสต์ไม่ถึงเป้า อย่าว่าเเต่รถเลย บ้านก็จะโดนยึดเเล้วจ้าา

สงสัยว่าต้อง ย้ายถิ่น ไปอยู่เเถว รัชดา ซะเเล้วว เเย่เลย เรา :( :( :lol:

ถ้าย้ายเมื่อใด อย่าลืมเเวะเวียนมาหาหนูจินนี่น๊ะค๊ะ น๊ะค๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :P :P

ตลกจัง

Edited by คุณหนูจินนี่, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:16.

#116 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ตอบ คุณ mmmp น๊ะค๊ะว่า

ก็เเค่ทัศนคติเเย่ๆ ของคนบางคนเท่านั้นเอง... :mellow:

#117 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:53

เอาไปดูเองก็แล้วกันครับ -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#118 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

ยอมให้โอบามาไปจูบอองซานซูจี

แขวนคอซัดดัม

เหตุการณ์น่าสลด น่าเศร้า น่าเสียใจ ในไทย
........................?

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#119 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:10

แค่เริ่มกลับมาใหม่ ก็เหม็นเน่า เฮียลากหางมาแต่ไก่โห่มาซะแล้ว

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน