Jump to content

- - - - -

กรณี นักข่าวคุณสมจิต ช่อง7 ถ้าสมาคมนักข่าวคนร่วมวิชาชีพไม่ทำอะไรก็ไม่ใช่สุนัขเฝ้าบ้านแล้วเหลือแค่ใจเท่านั้นที่เป็นสุนัข

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:12

เหลิมไม่พอใจการถามของคุณสมจิต เลยแบนไม่ตอบคำถาม

ต่อไปจะเหลือนักข่าวคนไหนกล้าาจี้ใจดำเหลิมหรือถามประเด็นการโกงชาติบ้านเมืองละนี่

ไม่ได้บอกให้สมาคมไปบังคับเหลิมให้พูด

แต่ควรมีมาตรการตอบโต้กดดันเหลิมมั่ง

ก็รวมตัวกันไม่ต้องไปสัมภาษมัน และจะเอาช่วงเวลาที่ต้องสัมภาษเปิดเหลิมไปทำข่าวฝ่ายค้านแทน

#2 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:22

เห็นด้วยครับ องค์กรวิชาชีพควรออกมามีบทบาทอย่างยิ่งครับ

#3 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

คุณสมจิตต์ ไม่ได้สัมภาษณ์ไอ้เหลิม ก็ไม่อดตายหรอกครับ

แต่ถ้าไอ้เหลิมถูกนักข่าวแบนไม่ได้ออกสื่อ ผมว่ามันอาจจะตายได้นะครับ

แค่สมาคมผู้สื่อข่าวคิดได้อย่างนี้ ทวงศักดิ์ศรีวิชาชีพของพวกตนได้สบาย

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:46

เหลิมไม่พอใจการถามของคุณสมจิต เลยแบนไม่ตอบคำถาม

ต่อไปจะเหลือนักข่าวคนไหนกล้าาจี้ใจดำเหลิมหรือถามประเด็นการโกงชาติบ้านเมืองละนี่

ไม่ได้บอกให้สมาคมไปบังคับเหลิมให้พูด

แต่ควรมีมาตรการตอบโต้กดดันเหลิมมั่ง

ก็รวมตัวกันไม่ต้องไปสัมภาษมัน และจะเอาช่วงเวลาที่ต้องสัมภาษเปิดเหลิมไปทำข่าวฝ่ายค้านแทน

นักข่าวที่นับถือฐานันดรศักดิ์ที่สี่คงอึดอัดใจ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:56

งั้นก็ให้คุณสมจิตรตามไอ้เป็ดไปทุกที่
โผล่หน้าไปทุกครั้งที่มันจะสำราก
ถ้ามันเงียบได้
ประเทศอาจสงบไปสักระยะ

ถ้าได้ผล
ช่อง7น่าจะอบรมเพิ่มอีกตั้งเป็นทีมงาน
คอยดักไอ้พวกขี้ข้าทั้งหลาย

น่าจะช่วยๆกัน
ประเทศน่าจะเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้น

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:59

หน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับวิชาชีพนี้ มีตั้งหลายหน่วยงาน

อยากจะดูว่าจะมีหน่วยไหนบ้าง ที่กล้าออกมาแสดงความคิดเห็นเรื่องนี้...

เช่น 1. องค์กรวิชาชีพสื่อมวลชน

2. สภาวิชาชีพข่าววิทยุและโทรทัศน์ไทย

3. องค์กรวิชาชีพด้านกิจการกระจายเสียงและโทรทัศน์

4. สมาคมนักข่าววิทยุและโทรทัศน์ไทย

และสุดท้ายต้นสังกัด ช่อง 7สี.... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:59

จะด่าเขาว่า "ใจหมา" ล่ะสิ
แต่ผมว่าไม่ใช่ คงไม่ชื่อสัตย์เท่า "หมา" หรอกครับ

เอ............. หรือว่าจะหมายถึง "หมาชอบกินขี้" :o

#8 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:02

เห็นด้วยครับว่ายิ่งเหลิมออกปากแบบนี้คุณสมจิตต์ยิ่งต้องโผล่ไปให้เห็นหน้า
(เอาให้อกแตกตายเข้าซักวัน ฮา...) ยังไงเหลิมก็ต้องใช้สื่อในการโจมตีฝ่ายตรงข้าม
+อวดผลงานตัวเองอยู่แล้ว ผมคิดว่าเหลิมทนการไม่มีตัวเองอยู่ในพื้นที่ข่าวได้ไม่นานหรอก

ถ้าทำให้เหลิมไม่ยอมให้สัมภาษณ์ใครเลยได้ก็ยิ่งดี ทุกวันนี้สิ่งที่เหลิมพูดก็มักมีแต่เรื่องโม้เหม็น
+กร่างใส่คนอื่นหาสาระไม่ค่อยจะได้อยู่แล้ว ก็ถือว่าปิดปากเหลิมที่เป็นช่องทางหนึ่งใน
การซุงแหลใส่ประชาชนซะเลยเผื่อเลิกฟังเสียงเป็ดแล้วประชาชนจะฉลาดขึ้น ฮา...

ว่าแต่ต้นสังกัดเธอไม่มีความเห็นอะไรในเรื่องนี้เลยเหรอ?

#9 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:07

เป็ด ใจหมา สันดานเหรี้ย ครบสูตรเลยนะนี่
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#10 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:23

เป็ดเลิมมันมีสาระอะไร ??
วัน ๆ เอาแต่พูดโกหก เล่าจินตนาการของตัวเองให้คนอื่นฟัง !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#11 Ballbk

Ballbk

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:37

หน้าด้านไปวัน ๆ ไอ้เป็ด

"แม้วไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม"

ไอ้เป็ดใช้ประโยคนี้ได้จนถึงวันที่มันตายนั่นแหละ

(ใจไม่ต่ำกว่าใจหมา เอามาใช้ไม่ได้นะ ประโยคนี้)

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

:mellow: อืมมมม เป็นมุมมองที่มองข้ามกันเลยนะเนี่ย... เห็นด้วยๆๆขอรับ คนทำงานตามจรรยาบรรณวิชาชีพแต่กลับถูกคนชั่วรังแก ไม่มีหลักให้ยึดในสังคม... ทีไอ้พวกโกงเป็นอาชีพ, ช่วยปกป้องคนชั่วกลับเจริญรุ่งเรือง มีหน้ามีตาในสังคม...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

ก็เค้าไม่พอใจ.... เค้าก็ไม่พูดด้วย... แมงวาปจะไปกดดันเค้า...

โทษนะครับ... ถ้าไม่สัมภาษณ์เนียฆ่าตัวตายเลย...
สื่อมีหลายสี... ถ้า สื่อแดง หรือ ที่เค้าไม่เห็นด้วยกับการแบน
ได้ ได้สัมภาษณ์ เป็ดเหลิม ฝ่ายเดียว... เหอๆๆ ไม่อยากจะคิด.. ว่าที่เหลือ จะอยู่อย่างไร...
ฉบับอื่นเค้ามีลง... แต่เราดันไปเชื่อ แมงวาปให้กดดัน...

ก็ไม่ไปทำข่าวเค้าเอง โทษใครไม่ได้นะครับ...

เออ... ข่าวเป็นเหลิมแถลง... ขายดีด้วยนะครับ.. ไม่ว่าเรื่องอะไร เพราะ มีฮาเสมอ....
:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#14 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:58

ก็เค้าไม่พอใจ.... เค้าก็ไม่พูดด้วย... แมงวาปจะไปกดดันเค้า...

โทษนะครับ... ถ้าไม่สัมภาษณ์เนียฆ่าตัวตายเลย...
สื่อมีหลายสี... ถ้า สื่อแดง หรือ ที่เค้าไม่เห็นด้วยกับการแบน
ได้ ได้สัมภาษณ์ เป็ดเหลิม ฝ่ายเดียว... เหอๆๆ ไม่อยากจะคิด.. ว่าที่เหลือ จะอยู่อย่างไร...
ฉบับอื่นเค้ามีลง... แต่เราดันไปเชื่อ แมงวาปให้กดดัน...

ก็ไม่ไปทำข่าวเค้าเอง โทษใครไม่ได้นะครับ...

เออ... ข่าวเป็นเหลิมแถลง... ขายดีด้วยนะครับ.. ไม่ว่าเรื่องอะไร เพราะ มีฮาเสมอ....

<_< เหลือเชื่อในสติปัญญา... หรือมันตอแหลจนลืมความเป็นปุถุชน หรือมนุษย์ไปแล้ววะ...

-_- ความเป็นบุคคลสาธารณะที่ชื่อว่าเป็นผู้บริหารบ้านเมืองเนี่ย หน้าที่หนึ่งเลยคือ "การให้ข้อมูลแก่ประชาชน" ไม่ให้สัมภาษณ์ก็ต้องแถลงข่าวตามหน้าที่ ต่อให้ตั้งหมาขี้เรื้อน, เสาไฟฟ้ามาทำหน้าที่ มันก็ต้องให้ข้อมูลแก่ประชาชนเหมือนเดิม เค้าถึงไม่ตั้งกัน เพราะคงคุยกับหมาหรือเสาไฟฟ้าไม่รู้เรื่อง...

:mellow: ไอ้พวกแถไม่รู้เรื่อง ไม่รู้แม้สิทธิหน้าที่ แค่ใบตองแกว่งกูก็เห่าไว้ก่อนนี่... ตัวอะไรวะ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#15 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:00

นักการเมืองปฏิเสธสื่อที่มีหน้าที่เผยแพร่ข้อมูลข่าวสารให้ประชาชนรับทราบ ไม่มีสิทธิปฏิเสธการแจ้งข้อมูลไม่ว่าการใครทั้งสิ้น ดูเหมือนเฮนไตไม่ค่อยเข้าใจในความจริงข้อนี้ มันแปลกมากนะคะสำหรับคนที่พยายามแสดงว่าแสนรู้ในหลายๆเรื่อง แต่กลับมืดบอดกับเรื่องง่ายๆแค่นี้ แล้วยังไปให้การสนับสนุนกับนักการเมืองรุ่นใหญ่ใจทารกที่แสดงท่าทีคุกคามสื่ออย่างหน้าไม่อายอีกด้วย

เฮนไตไม่อายหรือคะ
ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#16 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:01

คนเป็นรัฐมนตรี ไม่พอใจนักข่าวก็ไม่คุยด้วย ก็ไปเลี้ยงหลานอยู่บ้านดีมั๊ย

ผมจ้างเหลิมมาทำงานครับ ผมมีสิทธิ์รู้ และเหลิมไม่ตอบไม่ได้

ผมว่าเห็นตายสับสนอีกแล้วนะ หรือเห็นตายก็เป็นขี้ข้าทักษิณแบบอีแอบ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#17 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:23

เค้าไม่ให้สัมภาษณ์คุณสมจิตต์ หมายถึงจะไม่ตอบตำถามของคุณสมจิตต์ แต่คุณสมจิตต์ไปอยู่ก็ได้

ที่ไม่ตอบเพราะอะไร ตอบไม่ได้ คำถามมันจี้ใจดำ ไปตอบคำถามยิงชงมาให้ ให้พวกคนกลางมันกระหยิ่มยิ้มย่อง

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#18 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:33

นี่ไง ถ้าวิธีการที่เป็ดเหลิมใช้ได้กับวิชาชีพสื่อ

ผลที่ตามมา ไม่ชอบใคร ถามไม่ตรงใจก้ใช้วิธีนี้

คราวนี้ถ้าสื่อที่เห็นแก่ประโยชนืของตน ก็จะไม่กล้าถามกลัวแบน กลัวไม่ได้ข่าวไปขาย

ถ้าสำเร็จก็จะเป็นบรรทัดฐานให้ทำกับสื่อที่ไม่ชอบขี้หน้า อีกหลายๆคน

แต่ถ้าสมาคมแบนเหลิมมั่ง ถึงจะมีสื่อแดงไม่เอาตาม ไปสัมภาษเหลิมได้ มันก็จะออกเฉพาะสื่อแดง ซึ่งไม่มีผลอะไรกับประชาชนอยุ่แล้วเพราะ รัฐบาลทำเลวยังไง โกงยังไง ท่านพวกแดงก็ไม่สนอยู่แล้ว

#19 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ผู้สื่อข่าวส่วนใหญ่ทุกวันนี้เป็นแค่ตู้รับฝากข้อความครับ :(

#20 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:37

ถ้าทุกช่องเอาไมค์ไปจ่อปาก แต่ไม่ถามอะไรสักคำ เป็ดเหลิมมันจะว่าไงนะ :lol: :lol: :lol:

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#21 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:57

นักข่าวมีอุดมการณ์.......ไม่สัมภาษณ์ไอ้เป็ดเหลิม.....มันก็คงไม่แคร์.....

เพราะยังมี.....มติชิน....ข่าวสลด.....วอยล์นิวส์.....เอเซียอาบแดด....รอสัมภาษณ์กันอยู่
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน