Jump to content

- - - - -

ฤา เสรีไทยจะสิ้น เพราะนักคาบผลโพล

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:10

ไม่ได้เจตนาด่าใครหรอกครับ แต่เริ่มเบื่อกับผลโพลบางสำนัก ที่มีใครชอบคาบมาแปะ
ทั้งๆ ที่มันไม่ได้มีปริมาณข่าวสารอะไรเลย

เช่น คนอยากลอยกระทงกับใคร คนเชื่อใครมากกว่าใคร
ใครอยากนอนกับผู้นำ ฯลฯ

มันทำให้น่าเบื่อหน่าย และรกบอร์ด
พยายามเลื่อนลงเพื่อหาหัวข้อที่น่าสนใจ มีสาระ ก็เจอผลโพลเยอะแยะไปหมด
ไม่รู้ว่าคนคาบมาแปะ จะรู้สึกว่ามันดียังไง

ต่างจากยุคก่อนๆ ที่ได้ประโยชน์จากการเสพข่าวในเสรีไทยแทนสื่อลวงโลกเข้าไปเรื่อยๆ แล้วครับ

ขอบคุณที่รับฟัง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#2 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:19

ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งข้อง ผมว่าจริงนะครับ ถ้าวันไหนกลิ่นแรงเกินไปจนบอร์ดเน่า ...

#3 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:25

เพิ่งรู้หรือครับว่าพวกนี้ รกบอร์ด อย่าไปสนใจหรือให้น้ำหนักมากนักสิครับ. อาชีพเขาต้องทำมาหากิน คุณรู้แล้วก้อเฉยๆสิครับ ถือว่าเขาเป็นกระสอบทรายซ้อมคีย์บอร์ดไป

#4 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:06

ไม่ได้เจตนาด่าใครหรอกครับ แต่เริ่มเบื่อกับผลโพลบางสำนัก ที่มีใครชอบคาบมาแปะ
ทั้งๆ ที่มันไม่ได้มีปริมาณข่าวสารอะไรเลย

เช่น คนอยากลอยกระทงกับใคร คนเชื่อใครมากกว่าใคร

มันทำให้น่าเบื่อหน่าย และรกบอร์ด
พยายามเลื่อนลงเพื่อหาหัวข้อที่น่าสนใจ มีสาระ ก็เจอผลโพลเยอะแยะไปหมด
ไม่รู้ว่าคนคาบมาแปะ จะรู้สึกว่ามันดียังไง

ต่างจากยุคก่อนๆ ที่ได้ประโยชน์จากการเสพข่าวในเสรีไทยแทนสื่อลวงโลกเข้าไปเรื่อยๆ แล้วครับ

ดิฉันคงจะเข้าเสรีไทยน้อยลงค่ะ และจะไปอ่าน ok nation ดีกว่า

#5 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20

แนะนำให้อ่านผ่านๆ หรือไม่ต้องอ่านเลยก็ได้ครับ ถ้าเราไม่สนใจ สักพักกระทู้มันจะตกไปเอง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#6 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

จริงๆ ถ้าเราไม่สนใจ ไม่เข้าไปตอบ มันก็จะตกหายไปอย่างรวดเร็ว ก็ไม่ค่อยเข้าใจคนแถวนี้เท่าไหร่ ชอบเลี้ยงบัตรเติมเงินซะงั้น =*=
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:51

แปะป้ายคำเตือนดีไหมว่า "ห้ามแปะโพลเกินวันละ ๒ โพล" ห้ามแล้วยังไงพวกนี้ก็แปะ
เพราะนั่นอาจจะเป็นสิ่งที่เขาเรียกว่า "ผลงาน" ในสายตาเขาก็ได้ครับ ปลอบใจตัวเองไปวันๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ถ้ายังไง ลองหากระทู้ คุณภาพคับแก้ว ประมาณ...

ไอ้ "จ่าอัปรีย์" เหิมเกริม..ว่ามันฝันว่าได้นอนกับ สส.หญิง ปชป...ไอ้เหี้-

Edited by hentai, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#9 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:25

ถ้ายังไง ลองหากระทู้ คุณภาพคับแก้ว ประมาณ...

ไอ้ "จ่าอัปรีย์" เหิมเกริม..ว่ามันฝันว่าได้นอนกับ สส.หญิง ปชป...ไอ้เหี้-

คุณเห็นไต๋ ไม่อ่านดูก่อนล่ะครับ จขกท. เค้าพูดถึงโพล ไม่เกี่ยวกับการตั้ง กท.
แล้วที่คุณยกมามันเกี่ยวกับโพลไหม อย่าพูดเอามันดิ..... ความเป็นกลางหายไปไหนหมดครับ ท่าน....

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:39

กระทู้นี้อ่านด้วยปัญญาของคนไม่ใข่ไพร่เสื้อแดง จะได้ความคิดเห็นดั่งนี้....
"จ่าสิทธิ์"กับคุณ"ผุสดี"ได้แสดงออกถึงความแตกต่างระหว่างไพร่กับอำมาตย์ทางสติปัญญาและคุณธรรม
วิญญูชน สุจริตชน ปุถุชน ควรอ่านด้วยสติ.....

เห็นตายไม่เห็นดั่งนั้นหรือ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:46

คุณลุงต้องเข้าใจว่าลอกอินจากญี่ปุ่นท่านนี้สร้างมาเพื่อปกป้องตระกุลชินวัตรเเละทรัพย์สินของตระกุลนี้เช่น สสเพื่อไทยทุกคน ในทุกกรณี ทุกเหตุการณ์ เเละทุกตรรกะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:22

ดิฉันคงจะเข้าเสรีไทยน้อยลงค่ะ และจะไปอ่าน ok nation ดีกว่า

ok nation บล็อกไหน ช่วยแนะนำด้วยครับ

(เคยอ่านของพี่ วินเซนต์ แต่ทำ bookmark หายตอนลง windows ใหม่
search จาก google ก็เป็น blog ประเภทท่องเที่ยวของพี่เขา อะไรประมาณนั้น)
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#13 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ok nation บล็อกไหน ช่วยแนะนำด้วยครับ

(เคยอ่านของพี่ วินเซนต์ แต่ทำ bookmark หายตอนลง windows ใหม่
search จาก google ก็เป็น blog ประเภทท่องเที่ยวของพี่เขา อะไรประมาณนั้น)

^_^ กระพ๊มก็อ่านรวมๆเหมือนกันแหละขอรับ คุณวินเซนต์ก็โอเค http://www.oknation.net/blog/new.php

^_^ อ่านที่นี่สบายใจอย่าง...ไม่มีควายทำบล๊อกได้มาลงโพสขอรับ... สาระก็หลากหลายดี...

Edited by wat, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:34.

:) Sometime...Sun shine through the rain...

#14 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:27

รกบอร์ดจริงๆครับ ผมขอเสนอให้ปล่อยผ่าน อย่าไปสน อย่าไปแล อย่าไปตอบ ให้กระทู้มันตกๆไปครับ

#15 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:27

ช่วยเจ้าของกระทู้...........ด้วยการไม่ตอบกระทู้ควายแดงแล้วกัน

มันจะได้ตกไปไวๆ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#16 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:06

กระทู้รกๆ

#17 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:39

^_^ กระพ๊มก็อ่านรวมๆเหมือนกันแหละขอรับ คุณวินเซนต์ก็โอเค http://www.oknation.net/blog/new.php

^_^ อ่านที่นี่สบายใจอย่าง...ไม่มีควายทำบล๊อกได้มาลงโพสขอรับ... สาระก็หลากหลายดี...

ก็หลายท่าน มีอินทรีภูเขา คุณวินเซนต์ แต่อันนี้อ่านจากเอฟบีได้แล้ว คุณไมร่า พท.นันทเดช แล้วก็อื่นๆ อีก ทั้งอาหาร ท่องเที่ยว มันหลากหลายดีค่ะ

#18 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:51

การอ่านโพลการเมืองไทย ผมไม่ค่อยจะตื่นเต้นนะครับ

คนปกติบวกลบเลขเป็น (ไม่ต้องถึงกับคูณและหาร) เวลาอ่านโพลคำตอบก็จะรู้ว่ามันมีอะไรผิดปกติในคำถามและการนำเสนอ

ข้อเสียของผู้บริโภคคือเรากลายเป็นผู้บริโภคที่เป็นแต่บริโภคเท่านั้น

แฮ่ :)

#19 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

มันคาบอะไรมา มันยังไม่รู้เลยครับ คาบ แปะ อย่างเดียว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#20 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:12

ไม่ไปสุงสิงกับคนกลางที่สุดในสามโลกด้วยก็น่าจะดีนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน