Jump to content

- - - - -

ขอความเห็นใจจากเพื่อนสมาชิก สรท. อีกครั้งครับ

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

*
POPULAR

ด้วยความเคารพในสิทธ์ของทุกท่าน

เพราะผมเชื่อว่า เพื่อนสมาชิกทุกท่านสามารถแยกความแตกต่างระหว่าง

1. กระทู้มีสาระ VS กระทู้ไร้สาระ
2. กระทู้ถกประเด็น VS กระทู้ชวนทะเลาะ
3. ความทะลึ่ง VS ความหยาบโลน
4. กระทู้ที่ยิ่งอ่าน ยิ่งโง่ VS กระทู้ที่ยิ่งอ่าน ยิ่งเกิดปัญญา
5. การเลยเถิด VS ความพอดี

ผมแค่อยากจะบอกว่า ตอนนี้ สรท. ดูเละเทะ เลอะเทอะ ไปในระดับหนึ่งแล้วครับ
จากพวกที่จงใจเข้ามาทำให้บอร์ดเราดูต่ำมาตรฐานลง
จากพวกเรากันเองที่เล่นกันเพลินจนลืมความพอดี

เพื่อนๆหลายคนเรื่มแสดงความรู้สึกออกมาผ่านตัวอักษร ผ่านไลค์ กันมากขึ้นๆ
หรือนี่คือยุทธศาสตร์ในการทำลายบอร์ดนี้ อย่างเป็นขั้นตอน อย่างอดทน

ฝากเพื่อนๆพิจารณาด้วยนะครับ
อยากจะด่าผมก็ได้ ขอแค่ให้เพื่อนได้ฉุกคิดสักนิด
ผมก็ดีใจแล้ว

ด้วยความเคารพทุกท่าน และความรักในบอร์ดแห่งนี้ครับ

Edited by ชามู, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17.

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:30

ดันกระทู้ให้เห็นชัดๆ

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:33

แล้วไงต่อ...........ล่ะ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:36

มาช่วยดัน

#5 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

*
POPULAR

ให้ความร่วมมือด้วยการไม่ตอบกระทู้ล่อเป้า ชวนทะเลาะ ครับ :)

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#6 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:47

ให้ความร่วมมือด้วยการไม่ตอบกระทู้ล่อเป้า ชวนทะเลาะ ครับ :)

อันนี้หละครับที่ควรทำ

มาช่วยดัน

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#7 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:52

มาดัน อิอิ

#8 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:57

ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ใครชอบใจอะไรก็ทำไป เคยพูดไปหลายทีเเล้ว เบื่อ เเต่ว่าเราสามารถเลือกอ่านกระทู้ที่เราชอบได้เหมือนเดิมนะ ใครชอบอะไรก็ทำ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#9 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ประมาณนั้นแหละ อย่างคางขูด ...คางคูดอะไรเนี่ย
ผมว่าเค้าตั้งหัวกระทู้ดึงความสนใจของฝ่ายตรงข้ามได้ดีนะ
ก็อยู่ที่พวกเราล่ะครับว่าจะอดทนได้มากแค่ไหน กระทู้ที่เค้าตั้งแล้วผมคลิ๊กเข้าไปดูล่าสุด
รู้สึกจะเป็นเมื่อ 2 เดือนก่อนมั้ง ถ้าอดทนไม่เข้าไปดูได้ จะดีต่อตัวเองและเจ้าคางคูดด้วยครับ
ได้กลับไปสู่โลกของความเป็นจริงซะที

Edited by OHM_DGO, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:55.

#10 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

สรุปสั้นๆคือ..........งดตอบกระทู้........ฝ่ายเสื้อแดง

ใช่หรือไม่.................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#11 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:14

พอดีกระทู้นี้มันไม่ค่อยล่อเป้าไง เลยไม่ฮอท

สำหรับผม ดูชื่อผู้ตั้งกระทู้ ถ้าอยู่ใน แบล็คลิส ก็จะไม่ช่วยดัน
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#12 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:17

แทบจะไม่ได้เข้าไปอ่านเลยล่ะค่ะ

Now!  Restart Thailand  

#13 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

สรุปสั้นๆคือ..........งดตอบกระทู้........ฝ่ายเสื้อแดง

จขกท เขาสรุปออกมา ๕ ข้อให้แล้ว
ถ้าท่านเข้าใจแค่ที่บอกมาก็เข้าใจอย่างนั้นหล่ะ
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#14 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

เห็นด้วยอย่างยิ่งกะ จขกท ค่ะ
เพราะรู้สึกว่าดิฉันเองอารมณ์กำลังถูกลากไปในแนวนั้นเหมือนกัน
บอร์ด สรท กำลังถุกล่อลวงตามพฤติกรรมของสมาชิกที่เป้น แดง
เหมือนวิญญาณมุนินท์ เข้าสิงดิฉัน...ตาต่อตาฟันต่อฟัน... :)

แต่จะพยายามสงบ เรียกสติคืนกลับมาเหมือนเดิมค่ะ

#15 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ผมเริ่มตั้งแต่วันนี้แล้ว ดีสุด :)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#16 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

ผมเลิกเสวนา หรือพยายามอธิบายอะไรกับเสื้อแดงแล้วครับ ไร้ประโยชน์ :unsure:
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#17 Gop

Gop

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:47

จะว่าไป กระทู้รกบอร์ดมีหลายประเภทนะ
1 อย่างใจดี ถ้าเข้าใจซักหน่อย ว่าเค้าเป็นคนมีปัญหาทางจิต ผมว่าเดี๋ยวก็ค่อยๆฝ่อ และหายไปจากบอร์ดเองครับ
2 กรณีกระทู้โพล ก็อ่านผ่านๆก็พอครับ มันไม่ค่อยมีประโยชน์ในการถกเถียงเลย
3 พวกยั่วยุ เมื่อก่อนนี่นายเวรทำประจำ กระทู้แบบนี้เราต้องตั้งสติดีๆ ( ยอมรับว่า ผมเองก็หลุดไปหลายที ) ตอนแรกๆ มันเหมือนจะต้องการคุยอย่างมีเหตุผล แต่พอเราแย้งมากๆเข้า มันก็จะหาว่าเราแถ แล้วก็เริ่มออกทะเล ผมแนะนำว่า ถ้าเห็นพฤติกรรมแบบนี้แม้เพียงครั้งเดียว ครั้งต่อไป ไม่ต้องอ่านเลยครับ ข้ามไปเลย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#18 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:51

เช่นกระทู้ แม้วเลิฟเวอร์

คุยแบบนั้น คุย 100 หน้า 1000 หน้า ก็ไม่มีวันจบ

#19 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:56

ผมอ่าน แต่ไม่ค่อยตอบ
ยกเว้น คันปากอยาด่า..ควาย
เอา "ลิเก" จากสมาชิก
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#20 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

*
POPULAR

การรับมือส่วนตัว

1.ใจดี20 โพสต์ไรมาไม่สน ผมขุดกระทู้สลิปเงินเดือนอย่างเดียว
2.Jagger ไฟเขียวผ่านตลอดครับ ไม่อ่านไม่ตอบโต้
3.นายเวร บอกเหวงธิดา ขี้ข้าทุนนิยม สักพักมันก็ไป
4.Mark Lover เชิดชูรัฐประหาร34 เข้าไป สักพักก็ไปไม่เป็น
5.หมูกากๆ กากเกินจะคุยด้วย
6.น้องใหม่ หนูลากเกวียน ขึ้นชื่อว่าเป้น จขกท. ก็กดผ่านแล้วครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#21 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ส่วนตัวขอความกรุณาแดงQCด้วยครับ บางครั้งก็ไม่ค่อยจะฮา

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#22 zeus

zeus

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:51

งดแสดงความเห็นกระทู้ล่อเป้า อ่านได้ แต่อย่าไปตอบโต้

#23 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

^_^ ถ้าเป็นประเด็นที่เป็นจริง นำเสนอด้วยมีเหตุมีผล ก็น่าจะได้นะขอรับ...

<_< แต่ถ้าไม่ใช่พวกแก๊ง QC มันไม่มีเลยเนี่ยสิ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#24 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ไม่ใช่เฉพาะแดงรับจ้าง เหลือกกากบางคนก็น่ารังเกียจฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#25 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ผมสนับสนุน
- สาระ ตอบ สาระ
- ไร้สาระ,ด่าทอ กัน อย่าขุดมาเลยครับ
หลายคนมาเพื่อ กวนประสาท คนอื่นเล่น อย่าบ้าจี้ตามเลยครับ
ถ้าเขาพร้อมถกเป็นสาระ เราค่อยตอบ

#26 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:12

เบื่อไม่ค่อยเข้าเสรีไทยเพราะเหตุนี้แหละครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#27 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

หึหึ

พวกแมลงวาปก็เป็นซะแบบนี้แหละ ดิ้นกันใหญ่ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#28 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

นั่นดิ เดียวนี้เปิดเว็บมาไม่มีอ่ะไรจะอ่านเลย มีเเต่กระทู้โพลบ้าอ่ะไรก็ไม่รู้ หรือไม่ก็กระทู้ใจดีตั้งเวลายาหมด
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#29 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:49

เบื่อเหมือนกัน เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่า

#30 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:53

เสรีไทย

#31 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:56

ปกติจะกดเข้าไปอ่าน แต่ไม่ตอบค่ะ เพราะเขาไม่ได้ต้องการตั้งกระทู้เพื่อต้องการความเห็น อ่านพอให้รู้ว่าตอนนี้เขาอยากโปรโมทอะไรแค่นั้นเอง
เสียดายกระทู้ดีๆ เหมือนกัน คือบางช่วงไม่ได้เข้ามา แต่กระทู้น่าอ่านหายไปหมด เหลือกระทู้บัตรเติมเงินเต็มหน้าแรกเลย
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#32 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:18

เห็นด้วยกับ เจ้าของกระทู้ครับ

#33 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:46

มอบไลค์ให้ทุกท่านครับ

เมื่อท่านได้แวะมาอ่าน
เชื่อว่าท่านคงมีฉุกคิดบ้างไม่มากก็น้อย

ด้วยความเคารพครับ

#34 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:01

ถ้าผมรู้ ผมจะไม่อ่่านกระทั่งกระทู้ของคนที่ชอบเข้าไปคุยกับใจดี
อยากพูดถึงใจดี ไปโพสในกระทู้สลิปเงินเดือนครับ

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

ผมเริ่มแล้วครับ และเลิกตอบกระทู้นังจิน เหตุไม่ใช่เพราะมีคนมาทักท้วง แต่เพราะมันว่า ไม่มีประโยชน์และไร้สาระเกินไป

#36 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

ตอนนี้คนในราชดำเนินก็คิดว่าผมทำแบบนั้นกับเค้าอยู่

แต่จริงๆแล้วผมไม่ได้กะจะไปป่วนอะไรที่นั่นหรอกครับ

ช่วงสองวันที่ผ่านมา ผมตั้งกระทู้ด่ารัฐบาลเรื่องโกงจำนำข้าว โกงประมูลข้าว วันละยี่สิบ สามสิบกระทู้

เป็นกระทู้ด่าล้วนๆ

เจตนาแท้จริงของผมคือ อยากให้คนกลางๆที่เข้ามาอ่าน อ่านปุ๊บ ก็เห็นประเด็นโกงข้าว จะได้เปิดทีวีดูอภิปราย

ไม่งั้น ทั้งหน้าบอร์ด ก็จะเห็นแต่กระทู้กลบเกลื่อนความชั่วของรัฐบาล เช่น ปูแจงจำนำข้าว ตอกหน้ามาร์คหงายเงิบ, ชาวนารวยขึ้นมันผิดตรงไหน

ผลสุดท้าย ตอนนี้ผมกลายเป็นคนที่เค้าเรียกว่า "เกรียนบอร์ด" ในราชดำเนิน

มีแต่คนเข้ามาด่า ดูถูก ว่าโง่ ว่าควาย กำพร้า ปัญญาอ่อน

แต่ผมก็อดทน และจะทำอย่างนี้ต่อไป

ยังไงขอสนับสนุนจขกท.นี้ด้วยอีกคนครับ

#37 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

ด้วยความเคารพในสิทธ์ของทุกท่าน

เพราะผมเชื่อว่า เพื่อนสมาชิกทุกท่านสามารถแยกความแตกต่าง

ในเมือ่เชื่อว่าทุกท่านแยกแยะได้ ก็ควรให้แต่ละท่านตัดสินใจเองว่าจะทำอย่างไรกับกระทู้เหล่านั้น จะตอบหรือไม่ตอบ

ไม่ใช่หน้าที่คนอื่น หรือmod ที่จะไปจำกัดสิทธิคนตั้งครับ

อาจดูเละเทะ แต่นั่นคือสิทธิเสรีภาพของผู้ตั้ง และนั่นคือสิ่งที่มาพร้อมกับระบอบ ปชต ครับ

ถ้ารักจะใช้คำว่าเสรีไทยจริง ต้องรับให้ได้ครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#38 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:33

ผมคิดว่า
คุณปลายฯกำลังมองแต่คำว่าสิทธ์
แต่อาจจะลืมคำว่าหน้าที่
ที่ต้องมาพร้อมกับความรับผิดชอบต่อเพื่อนร่วมสังคมนะครับ

ผมไม่ได้เรียกร้องให้เขาโพสแต่สาระ
ผมไม่ได้เรียกร้องให้เขาเลิกทะลึ่ง
ไม่ได้ห้ามทำตัวเป็นแดงคิวซี

ผมเพียงแต่ขอความพอดี ซึ่งผมเชื่อว่า
ความเป็นวิญญูชนในชาวเสรีไทยทุกคน
จะบอกได้เองว่ามันคือตรงไหนครับ

และถ้าคุณปลายฯสังเกต
ผมไม่ใช้คำว่า ต้อง ในกระทู้นี้เลย

ด้วยความเคารพ

ปล ไลค์หมดพอดี ขอติดคุณปลายไว้ก่อนนะครับ

Edited by ชามู, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:41.

#39 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:38

ผมคิดว่า
คุณปลายฯกำลังมองแต่คำว่าสิทธ์
แต่อาจจะลืมคำว่าหน้าที่
ที่ต้องมาพร้อมกับความรับผิดชอบต่อเพื่อนร่วมสังคมนะครับ

ผมไม่ได้เรียกร้องให้เขาโพสแต่สาระ
ผมไม่ได้เรียกร้องให้เขาเลิกทะลึ่ง
ไม่ได้ห้ามทำตัวเป็นแดงคิวซี

ผมเพียงแต่ขอความพอดี ซึ่งผมเชื่อว่า
ความเป็นวิญญูชนในชาวเสรีไทยทุกคน
จะบอกได้เองว่ามันคือตรงไหนครับ

ความพอดีไม่ได้มีในกฏนะครับ และเป็นสิ่งที่วัดไม่ได้ด้วย แต่ละคนก็มีระดับความพอดีต่างกันไป

ถ้าจะเอาความพอดีมาตัดสินด้วย mod 10คน ก็ตัดสิน10มาตรฐานอะครับ

ถึงตอนนั้นมอดปวดหัวตาย แถมโดนด่าด้วย แล้วจะทำไงล่ะครับ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#40 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:33

เห็นด้วยกับ จขกท.ครับ
หลังๆมานี่ชักออกทะเลบ่อย
เนื้อหาสาระก้อไม่ค่อยมี
เจอพวกฟลัชกระทู้อีก

ถ้าเห็นว่ากระทู้ไหนเลอะ...ก้อข้ามๆไปดีกว่าครับ อ่านได้ แต่ก้อไม่ต้องตอบ

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:01

ไม่ใช่หน้าที่คนอื่น หรือmod ที่จะไปจำกัดสิทธิคนตั้งครับ

อาจดูเละเทะ แต่นั่นคือสิทธิเสรีภาพของผู้ตั้ง และนั่นคือสิ่งที่มาพร้อมกับระบอบ ปชต ครับ

อันนี้ท่านแดงคิวซีเขียนจริงหรือประชดครับเนี่ย?

เดาไม่ออก

เพราะถ้าเขียนจริง...
ก็ต้องบอกว่าสิทธิจะมีไม่ได้ถ้าคนเราไม่รู้จักสิทธิของคนอื่นนะครับ ไม่อย่างนั้นโลกคงเป็นบ้าหมด
gladiator 1.jpg

#42 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:20

มาแสดงตัวว่าอ่านคับ :D

#43 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:38

ดัน !!

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#44 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:00

เห็นด้วยนะครับ..แต่ก็อย่าไปซีเรียสมากครับ เจอกระทู้ไร้สาระ หาความไม่ได้ ง่ายๆ ก็แค่ไม่ต้องตอบ..ถ้าอดไม่ได้ ก็นิดนึง..ขอด่าหน่อย ก็ว่ากันไป ซักพักก็ตกไปเอง
บางทีเยอะบ้าง อะไรบ้าง ก็มีรำคาญบ้างเหมือนกัน แต่ก็ไม่เอามาเป็นสาระ เอามาเป็นอารมณ์ อ่านก็..อ่านไป เห็นว่าไม่มีอะไร ก็ไม่ตอบ ไม่ด่า มันก็ตกไป
(สังเกตมา ว่าแรกๆ ก่อนคิดได้แบบนี้ ไอ้กระทู้ป่วนพวกนี้ ชักเริ่มเยอะ และเริ่มรำคาญ อยากด่าเหมือนกัน)
แต่เพราะเห็นว่า กระทู้ดี เนื้อหาสาระดี และคนเห็นว่าดี เหมาะแก่การเสวนาด้วย มันก็จะอยู่ได้ด้วยตัวของมันเอง
อย่าว่าแต่กระทู้ของเสื้อแดงเลย บางที ก็มีกระทู้ของพวกเรากันเองเน้ียล่ะ ตั้งกันบ้าง..บางทีก็สาระบ้าง ไม่สาระบ้าง ตลกโปกฮา มีดักควายบ้าง..มันก็สีสันดีนะ
ไม่งั้นคงหน้าเบื่อแย่..ถ้าจะเอาเครียดตลอดเวลา ผมคงเลิกอ่านนะ เสรีไทยเนี้ย

สำคัญ..เจอกระทู้ควาย เจ้าของกระทู้ตอบแบบควายๆ แถไป แถมา บางทีวนลูปกับคำตอบเดิมๆ เห็นว่าไม่มีสาระที่จะตอบต่อไป ก็ปล่อยมันไปบ้างงงง..ไม่เหนื่อยเรอะ เถียงกับมันอยู่ด้ายยยย..ฮ่าๆ

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#45 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:17

อันนี้ท่านแดงคิวซีเขียนจริงหรือประชดครับเนี่ย?

เดาไม่ออก

เพราะถ้าเขียนจริง...
ก็ต้องบอกว่าสิทธิจะมีไม่ได้ถ้าคนเราไม่รู้จักสิทธิของคนอื่นนะครับ ไม่อย่างนั้นโลกคงเป็นบ้าหมด

จริงครับ

และเห็นแบบนั้นจริงๆ เพราะที่เราคุยกันอยู่นี่มันคือข้อหาตั้งกระทู้ไม่ถูกใจ ถึงเราจะเรียกว่าอะไรก็เถอะ

#46 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:29

ฮึบ ดัน ดัน ดัน
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#47 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:14

เพราะผมเชื่อว่า เพื่อนสมาชิกทุกท่านสามารถแยกความแตกต่างระหว่าง

1. กระทู้มีสาระ VS กระทู้ไร้สาระ
2. กระทู้ถกประเด็น VS กระทู้ชวนทะเลาะ
3. ความทะลึ่ง VS ความหยาบโลน
4. กระทู้ที่ยิ่งอ่าน ยิ่งโง่ VS กระทู้ที่ยิ่งอ่าน ยิ่งเกิดปัญญา
5. การเลยเถิด VS ความพอดี

ผมแค่อยากจะบอกว่า ตอนนี้ สรท. ดูเละเทะ เลอะเทอะ ไปในระดับหนึ่งแล้วครับ
จากพวกที่จงใจเข้ามาทำให้บอร์ดเราดูต่ำมาตรฐานลง
จากพวกเรากันเองที่เล่นกันเพลินจนลืมความพอดี

เพื่อนๆหลายคนเรื่มแสดงความรู้สึกออกมาผ่านตัวอักษร ผ่านไลค์ กันมากขึ้นๆ
หรือนี่คือยุทธศาสตร์ในการทำลายบอร์ดนี้ อย่างเป็นขั้นตอน อย่างอดทน

ฝากเพื่อนๆพิจารณาด้วยนะครับ
อยากจะด่าผมก็ได้ ขอแค่ให้เพื่อนได้ฉุกคิดสักนิด
ผมก็ดีใจแล้ว

ด้วยความเคารพทุกท่าน และความรักในบอร์ดแห่งนี้ครับ

รับทราบและเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ครับ

Edited by หลานคนสร้างชาติ, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:14.

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#48 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

ผมชอบ ปชป เพรามาคหล่อ
ชอบ เพื่อไทยเพราะมี ด๊อกเป็ด นี่ีหล่ะครับ

#49 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

ก่อนหน้านี้ 2-3 เดือน
เสรีไทยคุณภาพคับแก้วมาก ครับ. ผมหลงเข้ามาอ่านชอบเลย
สมาชิกหลายๆท่าน ดูมีความรู้ เหตุผล
ไม่ได้อวย มาร์ค ทักสิน ปู. คนใดคนนึง. ถูกก็ชม. ผิดก็ด่า

อยากให้เป็นแบบนั้น

#50 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ว่าไปหลังๆก็ไม่ค่อยได้เข้ามา

คงเพราะมีกระทู้แบบที่ว่าซะมาก

เข้ามาก็ไล่ไล่ดูว่ากระทู้ไหนโดน

ชามูมาบอกแบบนี้เลยเพิ่งนึกได้ว่าอืมจริงเหมือนแช้ตคุยกันซะมาก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน