Jump to content

- - - - -

พรรค ปชปค้านได้เก่งจริงๆ

• Please log in to reply
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:05

โกรธเคือง ปชป.ที่ทำให้ คุณพ่อเป็น สส.สอบตกน่ะเหรอ

อ๋อที่แท้อยากให้พ่อตัวเอง เป็นนายกนี่เอง :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#52 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:12

โกรธเคือง ปชป.ที่ทำให้ คุณพ่อเป็น สส.สอบตกน่ะเหรอ

ไม่เกี่ยวพ่อผมไม่ได้ลงสมัคร สส มานานแล้ว พ่อผมทํางานเดิมก็ดีอยู่แล้ว

Edited by phat21, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:14.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#53 phat21

phat21

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ขอบคุณแมลงสาปที่ทํางานฝ่ายค้านได้ดี แต่อย่ามาเป้นรัฐบาลเลย ส่วนรัฐบาลแม้วเราจะล้มในเร็ววัน แต่ ปชปก็ยังเป็นฝ่ายค้านเหมือนเดิมนั้นละ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#54 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:32

เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#55 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

ไม่เกี่ยวพ่อผมไม่ได้ลงสมัคร สส มานานแล้ว พ่อผมทํางานเดิมก็ดีอยู่แล้ว

อย่าท้อแท้ ลงชิงตำแหน่งนายกเทศมนตรีสงขลาก็ได้นิครับ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#56 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:40

อย่าท้อแท้ ลงชิงตำแหน่งนายกเทศมนตรีสงขลาก็ได้นิครับ

เห็นด้วยครับ น้อง phat ก็ลงไปช่วยคุณพ่อหาเสียงได้ครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#57 phat21

phat21

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

อย่าเลย ครับ 555 เอาไว้ให้ผมจบก่อนในอนาคตผมตั้งเป้าจะลงเองนั้นละ การเมือง แต่ตอนนี้ไม่ใช่

#58 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

พี่แพท ถึงเวลาที่พี่ต้องฉลาดแล้วพี่
ไม่งั้นพี่จะเจริญตามรอยพวกเสื้อแดงโง่ๆนะพี่นะ

สนธิมันดีจริงคนจะตีจากมันเหรอ
อุดมการณ์กะผลประโยชน์เดินด้วยกันไม่ได้ฉันใด
สนธิมันก็ตอแหลให้พวกพี่หูลู่ไปวันๆนั่นแหละ

พี่ไม่สังเกตตัวเองมั่งเหรอ ทั้งๆที่เสื้อแดงมันชั่ว โกงกินจนบ้านเมืองจะชิบหาย
แต่พี่ยังมานั่งด่า ปชป.ปาวๆ พี่บ้าป่าว
ปล่อยไอ่แป้ะมันรับกรรมที่มันก่อเหอะพี่
อย่าไปลงนรกกะมันเลย

#59 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

เห็นด้วยครับ น้อง phat ก็ลงไปช่วยคุณพ่อหาเสียงได้ครับ

อย่าเลย ครับ 555 เอาไว้ให้ผมจบก่อนในอนาคตผมตั้งเป้าจะลงเองนั้นละ การเมือง แต่ตอนนี้ไม่ใช่

คงไม่หาเสียงแบบที่ทำอยู่นี่นะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#60 phat21

phat21

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

พี่แพท ถึงเวลาที่พี่ต้องฉลาดแล้วพี่
ไม่งั้นพี่จะเจริญตามรอยพวกเสื้อแดงโง่ๆนะพี่นะ

อุดมการณ์กะผลประโยชน์เดินด้วยกันไม่ได้ฉันใด
สนธิมันก็ตอแหลให้พวกพี่หูลู่ไปวันๆนั่นแหละ
คนที่ตีจากล้วนแล้วแต่ขี้ข้า ปชปทั้งนั้นพวกนี้เป็นพวกเชลียร์ ปชปเป็นหลัก ประกันเสื้อแดงปล่อยแดงเผาเมืองหรือ ปล่อยเขมรยึด 4.6 การเมืองไม่ปฏิรูปการทุจริตไม่แก้กฏหมายให้ดี แก้แค่ให้ สส เป็น 500 คนแค่นั้น นี่พวกนี้ไม่เคยพูดถึงหรือเรื่อง ปตท นํามันแพง พรบปริโตรเลี่ยม ไอ้คนพวกนี้ไม่เคยพูดไม่เคยสู้อะไรเลย พวกนี้ดีแต่พล่ามด่าแม้ว แต่ไม่เคยลงลึกปัญหาของชาติ ชัดเจนไหม ครับเอาให้พวกนี้มาสู้ ปตทเขาพระวิหารก่อนแล้วค่อยมาพูด ผมไม่เคยเห็นติ๊ต่าง พูดเรื่อง ปตท ผมไม่เคยเห็นเจิมศักดิ์พูดเรื่อง ปตทหรือ จิตรกรพูดเรื่อง ปตท หรือพรบ ปริโตรเลี่ยมค่าภาคหลวงทั้งที่ไอ้แม้วมันใช้ ปตทปล้น คนไทยแล้ว คนพวกนี้ยังจะตาบอดอีกหรือครับผมถึงสงสัยชัดว่า ปชปมีผลประโยชน์ใน ปตทไง
พี่ไม่สังเกตตัวเองมั่งเหรอ ทั้งๆที่เสื้อแดงมันชั่ว โกงกินจนบ้านเมืองจะชิบหาย
แต่พี่ยังมานั่งด่า ปชป.ปาวๆ พี่บ้าป่าว
ปล่อยไอ่แป้ะมันรับกรรมที่มันก่อเหอะพี่
ผมเนี่ยเกลียดไอ้ทักษิณเสื้อแดงจะตายแต่ผมก็เอือม ปชปด้วยเว็บนี้มีแต่พวกอวย ปชปทั้งนั้นผมก็ต้องพูดถึง ปชปเป็นหลักละครับถ้า พวก ปชปเข้าใจว่า ปชปไม่ได้จริงใจปฏิรูปบ้านเมืองและประเทศ นั้นละจุดนั้นเราคงสู้แม้วได้ สบายแต่ที่ผ่านมาผมมองไม่ออกว่า ปชปจะสู้แม้วยังไง

Edited by phat21, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:05.

#61 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:22

จะลงเลือกตั้งหรือครับ แล้วคนที่เขาสนับสนุนเรา เขาจะโวตโนให้เราหรือเปล่าครับ

Edited by Stargate-1, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:28.

#62 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:27

คนที่ตีจากล้วนแล้วแต่ขี้ข้า ปชปทั้งนั้นพวกนี้เป็นพวกเชลียร์ ปชปเป็นหลัก ประกันเสื้อแดงปล่อยแดงเผาเมืองหรือ ปล่อยเขมรยึด 4.6 การเมืองไม่ปฏิรูปการทุจริตไม่แก้กฏหมายให้ดี แก้แค่ให้ สส เป็น 500 คนแค่นั้น นี่พวกนี้ไม่เคยพูดถึงหรือเรื่อง ปตท นํามันแพง พรบปริโตรเลี่ยม ไอ้คนพวกนี้ไม่เคยพูดไม่เคยสู้อะไรเลย พวกนี้ดีแต่พล่ามด่าแม้ว แต่ไม่เคยลงลึกปัญหาของชาติ ชัดเจนไหม ครับเอาให้พวกนี้มาสู้ ปตทเขาพระวิหารก่อนแล้วค่อยมาพูด ผมไม่เคยเห็นติ๊ต่าง พูดเรื่อง ปตท ผมไม่เคยเห็นเจิมศักดิ์พูดเรื่อง ปตทหรือ จิตรกรพูดเรื่อง ปตท หรือพรบ ปริโตรเลี่ยมค่าภาคหลวงทั้งที่ไอ้แม้วมันใช้ ปตทปล้น คนไทยแล้ว คนพวกนี้ยังจะตาบอดอีกหรือครับผมถึงสงสัยชัดว่า ปชปมีผลประโยชน์ใน ปตทไง
ผมเนี่ยเกลียดไอ้ทักษิณเสื้อแดงจะตายแต่ผมก็เอือม ปชปด้วยเว็บนี้มีแต่พวกอวย ปชปทั้งนั้นผมก็ต้องพูดถึง ปชปเป็นหลักละครับถ้า พวก ปชปเข้าใจว่า ปชปไม่ได้จริงใจปฏิรูปบ้านเมืองและประเทศ นั้นละจุดนั้นเราคงสู้แม้วได้ สบายแต่ที่ผ่านมาผมมองไม่ออกว่า ปชปจะสู้แม้วยังไง

รัฐบาลปัจจุบันเป็นไงไม่รู้ แต่หนูจะด่า ปชป. ว่างั้น 555

#63 Gop

Gop

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:22

คุณ phat21 ตอบหน่อยได้มั้ยครับ ว่าใครเหมาะสมจะเป็นรัฐบาล ถ้าไม่ใช่พวกแม้ว หรือพวกมาร์ค แล้วใครเหมาะสมครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#64 phat21

phat21

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

คุณ phat21 ตอบหน่อยได้มั้ยครับ ว่าใครเหมาะสมจะเป็นรัฐบาล ถ้าไม่ใช่พวกแม้ว หรือพวกมาร์ค แล้วใครเหมาะสมครับ

เรื่องนี้คงตอบไม่ได้ แต่เราได้ออกแบบไว้แล้วครับว่าจะทําไง

#65 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ขอบคุณแมลงสาปที่ทํางานฝ่ายค้านได้ดี แต่อย่ามาเป้นรัฐบาลเลย ส่วนรัฐบาลแม้วเราจะล้มในเร็ววัน แต่ ปชปก็ยังเป็นฝ่ายค้านเหมือนเดิมนั้นละ

แพรดจะบ้าเหรอครับ

แพรดล้มแม้วได้ทั้งที

มีนายกสรรหาในดวงใจ แล้วแพรดจะเอา แมงสาปมาเป็นฝ่ายค้านนายกของแพรดทำไม

ล้มได้ขนาดนั้นแล้ว แมงสาปก็คงสูญพันธ์แล้วละแพรด
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#66 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:54

เรื่องนี้คงตอบไม่ได้ แต่เราได้ออกแบบไว้แล้วครับว่าจะทําไง

ผมก็รู้เหมือนแพรดนั่นละครับ

ว่าล้มได้แล้ว ก็ไำม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#67 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ขอถามหน่อยครับ "เรา" ที่พูดมาบ่อยๆ นี่หมายถึงใครเหรอครับ??? ( เป็น เอกพจน์ หรือ พหูพจน์ ครับ ) <_<

ตั้งใจเล่นการเมืองเลยเหรอครับ....ขอถามเหตุผลหน่อยว่าอยากเล่นการเมืองเพราะอะไร?? -_-

หวังว่าคงจะตอบคำถามผม และไม่หนีหายไปเฉยๆ แบบกระทู้ก่อนๆ นี้นะครับ...( หลายครั้งแล้วนะครับ อย่าให้ต้องขุด!! ) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#68 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:59

บัวมีสี่เหล่า แต่บัวที่ไม่มีวันพ้นน้ำคือบัวที่ 4 ซึ่งมีทั้งคนที่โง่สุด กับฉลาดสุด

แต่คนโง่สุดยังพอจะชักพาให้เข้าหาธรรมะแล้วสอนสั่งได้บ้าง แต่คนที่สอนไม่ได้เลย คือ คนฉลาด

เพราะคนพวกนี้มักจะคิดว่าตัวเองเก่งแล้ว ดีแล้ว อุปมาเช่นน้ำเต็มแก้ว จนไม่อาจจะเติมน้ำได้อีก และบางครั้งยังทำน้ำกระฉอกรดผู้อื่นให้เดือดร้อน

อีกต่างหาก

ประเทศไทยนี้ มีตัวอย่างอยู่ชัดเจน คือ นช ทักษิณ แล้วอีกคน...

คงรู้นะคะว่าใคร เพราะในสายตาคนๆ นี้ ไม่มีใครดีเท่ากับตัวเขาเลย ด้วยมีอัตตาในตัวเต็มเปี่ยม จนยากจะโน้มตัวรับข้อเสียของตัวเอง

แล้วเอาไปปรับปรุงได้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน