Jump to content

- - - - -

เหอๆๆ...เขาบอกว่า เธอสารภาพผิดกลางศึกอภิปรายไม่ไว้วางใจ!?!...

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

*
POPULAR

ผมเห็นด้วยน่ะ ... :lol:
[attachment=10292:ไม่ได้ลอยตัว เพราะลอยตัวต่างจาก....JPEG]
ยิ่งลักษณ์ได้ตอบโต้นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ ที่กล่าวหาเธอว่า ยิ่งลักษณ์ลอยตัวเหนือปัญหา
ยิ่งลักษณ์ ได้ตอบโต้ว่า
"ที่กล่าวหาว่าตนทำลอยตัวเหนือปัญหาไม่เป็นความจริง เพราะ “ลอยตัว”ต่างกับ “ความไม่รับผิดชอบ”
งง? ไหมครับ คำตอบของยิ่งลักษณ์
ถ้ามองผ่านๆ ก็อาจคิดไม่ออก แต่ถ้ามองดีๆ จะคิดออกเลยว่า ยิ่งลักษณ์สารภาพผิดซะแล้ว 555
เพราะในประโยคที่ 2 นี้ชัดเจนเลยว่า เธอได้สารภาพผิดแล้วว่า เธอไม่ได้ลอยตัว ตามข้อกล่าวหาของฝ่ายค้าน
แต่ เธอไม่รับผิดชอบ ต่างหาก 555!!
ถ้ายังงง? ผมจะแยกรูปประโยคให้ดูนะครับ
"ที่กล่าวหาว่าตนทำลอยตัวเหนือปัญหาไม่เป็นความจริง" ประโยคนี้ยิ่งลักษณ์ได้ปฏิเสธว่า เธอไม่ได้ลอยตัวเหนือปัญหา
"เพราะลอยตัว ต่างกับ ความไม่รับผิดชอบ";
เมื่อเธอบอกไม่ได้ลอยตัวเหนือปัญหา ก็เพราะ การลอยตัว ต่างกับ ความไม่รับผิดชอบ!!
จึงสรุปได้เลยว่า เธอไม่ได้ลอยตัว แต่เธอไม่รับผิดชอบเลยต่างหาก555
เลยหนักยิ่งกว่าลอยตัวเสียอีก
ผมเห็นความเห็นพวกฟายแดง ในหลายๆ ที่ ต่างชื่นชมยิ่งลักษณ์ในศึกอภิปรายกันยกใหญ่ นั่นเพราะฟายแดงมันโง่ !!
แค่ประโยคปูลอยตัว หรือปูไม่ลอยตัว ฟายแดงมันยังแปลกันไม่เป็นเลย 5555 ฯลฯ
http://akecity.blogs...og-post_28.html

เหอๆๆ...โง่ไม่บันยะบันยัง...นั่งอ่านแต่โพย
ไม่ลืมหูลืมตาหรือตั้งสติว่า กำลังพ่นคำำอะไรออกไป... ;)

#2 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57

จริงๆ ด้วยครับ

เฮ้อ... สรุปแล้ว

พูดทายยยได้นิดโหน่ย พูดอังกฤษหมาไม่แหล่กเลย

รึเปล่าครับเนี่ย
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#3 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:58

-_- โห...อีรากลอย เล่นปริศนาธรรมซะด้วย...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#4 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:58

ผมคิดว่าฝ่ายค้านให้เกียรตินายกแล้วนะครับที่ใช้คำว่า ลอยตัวเหนือปัญหา

ถ้าจะให้ตรงๆก็เกรงว่าจะแรงไป ไม่ให้ความเคารพ แต่ถ้าแถกันแบบนี้ ก็จัดไปเลยครับ

#5 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

...คูณเธอคงเก่งและชอบแต่ ... :mellow:

"Fall in Love."
[attachment=10296:Fall in love!.jpg]

#6 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:08

ไม่แน่ใจว่า นางยกจะเข้าใจที่ตัวเองพูดหรือเปล่า

ผมยัง งง อยู่เหมือนกัน ว่า

" นางยกจะเข้าใจไหมว่าตัวเองพูดอะไรที่ตัวเองนางยกไม่เข้าใจ"

#7 lazylemon

lazylemon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:10

55555 ใครเขียนโพยให้เนี่ย สงสัยคิดเอง ธงไชยอยู่หนายยยย
เชื่อได้เลยว่า she ไม่รู้หรอกว่าพูดไรไป อาจกำลังเป็นปลื้มตัวเองที่คิดว่าสามารถตอบโต้ฝ่ายค้านได้

#8 Ballbk

Ballbk

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:12

พูดถูกต้องครับ "ฟายแดงมันโง่"

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#9 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:13

ไม่รู้นางโพยวันๆทำอะไรคิดอะไรเป็นหลัก เวลาพูดเลยไม่รู้และเข้าใจในสิ่งที่ตัวเองพูดออกไป

#10 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ได้ฟังเธอตอบกระทู้ทางข่าว ก็ให้นั่งงงว่าตกลงมันพูดเรื่องเดียวกันหรือเปล่า

#11 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:18

ไม่รู้นางโพยวันๆทำอะไรคิดอะไรเป็นหลัก เวลาพูดเลยไม่รู้และเข้าใจในสิ่งที่ตัวเองพูดออกไป

นกแก้วบางตัว..........มันยังฉลาดกว่า "อีโง่" นี้อีก.....

บางทีถามอะไรมันไป............มันยังตอบตรงคำถามกว่า "อีนังยกโง่" นี้มากกว่าอีก
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#12 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:19

กลัวนางจะพูดเป็น "ตัวลอย" ลุ้นซะ...

#13 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:20

โถๆๆๆๆ นังยกธงไชย คงไม่ได้คิดเองหรอก โพยมันบอกมายังงั้น

นี่ก็นอนท่องทั้งคืนกว่าจะได้ประโยคนี้นะเนี่ย เอาไว้สับขาหลอกพวก ฟ า ยยยย มันอ่ะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#14 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:20

เข้าใจว่าโพยคงเขียนว่า ดิฉันไม่ได้ลอยตัวเหนือปัญหาเพราะการลอยตัวไม่ต่างอะไรกับการไม่รับผิดชอบ

แต่เธอ อ่านผิด เอิ๊กๆ
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#15 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:41

คิดเล็กคิดน้อยน่า....เหมือน คอ-นก-รีด นั้นแหล่ะ
แต่คำที่ท่าน จุรินทร์ บอกเมื่อคืนว่า ท่านนายก รับผิดกลางสภา นี่สิ เน้นๆ

#16 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ยืมตรรกะขี้ข้าแม้วหน่อย

พูดภาษาคนไม่เก่ง

เป็นเพราะแม่ไม่ได้เป็นเมียคนรึเปล่า

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#17 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:54

ห่ารากเอ้ยยยยยยยยยยยยยยยย

#18 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ก็เหมือนว่า ยังไม่ได้กินข้าวเที่ยง แต่กินก๋วยเตี๋ยวแทน

#19 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

แล้วเสื้อแดงก็คงสรรเสริญต่อว่าเธอกล้าหาญที่กล้าประกาศว่าไม่รับผิดชอบโดยไม่ขอลอยตัว

ประเทศตูเละเทะขึ้นทุกวัน

#20 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

สรุปว่าเจ๊เป็นคนไม่รับผิดชอบสินะ -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#21 นกกวิด

นกกวิด

น้องใหม่

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:13

สมาชิกใหม่ครับ..อยากเรียกเธอว่า อี่จ๊าดง่าว.

#22 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:14

ดิฉันไม่ได้ลอยตัวเหนือปัญหานะคะ

ดิฉันแค่ ไม่รับผิดชอบ เท่านั้นเอง

Now!  Restart Thailand  

#23 Entropy

Entropy

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:15

ผมว่าฝ่ายค้านอภิปรายนอกประเด็นพาดพิงบุคคล ต้องถอดถอนฝ่ายค้านครัฟ เพราะที่อภิปรายนั้นเป็นของนายธงไชย ซึ่งเป็นบุคคลที่สาม ไม่ได้อภิปรายนางโยกกก ครัฟ
Veritas nunquam perit

#24 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

งานนี้ ชีเก่งสุดยอด พูดจนคนฟังแปลไม่ได้ ไปไม่เป็น

เฮ้อออออออออ

#25 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ลอยตัว แปลว่า ความไม่รับผิดชอบ แหละครับ

/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#26 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

นายกนกแก้ว เธอต้องเรียนรู้อีกมากว่า คนที่จะขึ้นมายืนเป็นผู้นำประเทศนั้น ต้องมีคุณสมบัติ ความสามารถระดับไหน ไม่ใช่สักเอาใครก็ได้ขึ้นมาสวมหัวโขนเป็นนายก ...แล้วผลลัพธ์เป้นยังไง เธอเป้นตัวโจ๊กระดับประเทศไปเลย

เรื่องบางเรื่องมันอ่อนไหวมาก โดยเฉพาะการสื่อสาร ด้วยภาษา
แค่คำบางคำ การเผลอพูด ผิดประโยค กริยากรรมวางผิดตำแหน่ง
ความหมายมันก็เปลี่ยนไปแล้ว....เรื่องภาษานี่มันเป้นจุดออ่นของเธออย่างมาก
แค่ภาษาพ่อภาษาแม่ ก็ยังสื่อสารให้คนอื่นไม่เข้าใจ แล้วจะไปทำอะไรกินค่ะ
นี่ไม่ต้องนับไปถึงภาษากลางคืออังกฤษหรอกนะคะ อันนั้น ฮาขี้แตกขี้แตน

Thank you 3 times ค่ะ :rolleyes:

Edited by ช่อมัลลิกา, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35.

#27 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

โคตรงงควายเเดง ไม่รู้มันเชียร์อ่ะไรของมัน
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#28 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

ขอโทษ...โปรดหยุด "ทารุณกรรม" ผม โดยการซ้ำเติมด้วยการตอกย้ำว่า "นายกรัฐมนตรี" ของผมมัน "โง่" ผมอุตส่าห์เชียร์ให้เธออยู่ 8 ปีเลยนะ.

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

ขอโทษ...โปรดหยุด "ทารุณกรรม" ผม โดยการซ้ำเติมด้วยการตอกย้ำว่า "นายกรัฐมนตรี" ของผมมัน "โง่" ผมอุตส่าห์เชียร์ให้เธออยู่ 8 ปีเลยนะ.

โอเคครับ....ตามคำขอ งั้นผมขอแสดงเป็นภาพละกันครับ.. :lol:
2555-11-12 17_44_22-อีโง่ - ค้นหาด้วย Google.png

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02

อิปรุยิ่งพูดยิ่งงง ตัวเองยังไม่รู้เรื่องเลย.......................กรุทำกรรมอะไรมาวะถึงเจออินี่เป็นนายก เซ็งชิป.....
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#31 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:16

โอเคครับ....ตามคำขอ งั้นผมขอแสดงเป็นภาพละกันครับ.. :lol:

โอ๊ย....เจ็บปวดใจจริงๆเลย เจ็บจี้ดๆ

#32 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:20

จะหาดูอภิปราย ย้อนหลังได้ที่ไหนครับใครมีส่งให้ดูที
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#33 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:47

เหอๆๆ...เที่ยวนี้ ไม่ "ช๊อต"...
"บูรณาการ ทุกภาคส่วน"แล้ว... :P

#34 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:15

ป้าแกพูดไม่รู้เรื่อง หรือว่าแกล้งนะ จะได้ไม่ต้องมีคนมาซัก

#35 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:17

คนที่ฟัง อีปูพุดรู้เรื่อง มีแค่ 2 คน...........

1. คนบ้า

2. คนเมา
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:42

ผมเห็นด้วยน่ะ ... :lol:
[attachment=10292:ไม่ได้ลอยตัว เพราะลอยตัวต่างจาก....JPEG]
ยิ่งลักษณ์ได้ตอบโต้นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ ที่กล่าวหาเธอว่า ยิ่งลักษณ์ลอยตัวเหนือปัญหา
ยิ่งลักษณ์ ได้ตอบโต้ว่า
"ที่กล่าวหาว่าตนทำลอยตัวเหนือปัญหาไม่เป็นความจริง เพราะ “ลอยตัว”ต่างกับ “ความไม่รับผิดชอบ”
งง? ไหมครับ คำตอบของยิ่งลักษณ์
ถ้ามองผ่านๆ ก็อาจคิดไม่ออก แต่ถ้ามองดีๆ จะคิดออกเลยว่า ยิ่งลักษณ์สารภาพผิดซะแล้ว 555
เพราะในประโยคที่ 2 นี้ชัดเจนเลยว่า เธอได้สารภาพผิดแล้วว่า เธอไม่ได้ลอยตัว ตามข้อกล่าวหาของฝ่ายค้าน
แต่ เธอไม่รับผิดชอบ ต่างหาก 555!!
ถ้ายังงง? ผมจะแยกรูปประโยคให้ดูนะครับ
"ที่กล่าวหาว่าตนทำลอยตัวเหนือปัญหาไม่เป็นความจริง" ประโยคนี้ยิ่งลักษณ์ได้ปฏิเสธว่า เธอไม่ได้ลอยตัวเหนือปัญหา
"เพราะลอยตัว ต่างกับ ความไม่รับผิดชอบ";
เมื่อเธอบอกไม่ได้ลอยตัวเหนือปัญหา ก็เพราะ การลอยตัว ต่างกับ ความไม่รับผิดชอบ!!
จึงสรุปได้เลยว่า เธอไม่ได้ลอยตัว แต่เธอไม่รับผิดชอบเลยต่างหาก555
เลยหนักยิ่งกว่าลอยตัวเสียอีก
ผมเห็นความเห็นพวกฟายแดง ในหลายๆ ที่ ต่างชื่นชมยิ่งลักษณ์ในศึกอภิปรายกันยกใหญ่ นั่นเพราะฟายแดงมันโง่ !!
แค่ประโยคปูลอยตัว หรือปูไม่ลอยตัว ฟายแดงมันยังแปลกันไม่เป็นเลย 5555 ฯลฯ
http://akecity.blogs...og-post_28.html

เหอๆๆ...โง่ไม่บันยะบันยัง...นั่งอ่านแต่โพย
ไม่ลืมหูลืมตาหรือตั้งสติว่า กำลังพ่นคำำอะไรออกไป... ;)

หนึ่งปีผ่านไป....
ผมเริ่มสงสัยว่าหล่อนไม่ได้โง่ดักดาน....
หล่อนเป็น"จิ้งจอกเจ้าเล่ห์แสนกล"มากกว่า.....
หล่อนยอมให้สังคมถากถาง เย้ยหยัน เป็น "ปู จกหมก"...
แต่ขออยู่ในตำแหน่ง ได้กรีดกรายบนแฟชั่น สถานที่คนทั่วไปเข้าไม่ถึง
และช่วยเหลือพี่ชายของหล่อนที่'โคลนนิ่ง'หล่อนมาให้พ้นโทษ....

หล่อนพูดจาสับสน ยิดเบือน เบี่ยงเบน ไม่รักษาคำพูดได้ทุกครั้ง....
หล่อนไม่เชื่อว่า“ก่อนพูดเราเป็นนายของคำพูด แต่หลังพูดไปแล้วคำพูดเป็นนายเรา” .....

บางครั้งก็เลียนแบบ"เด็กเลี้ยงแกะ" ขี้ข้าทักษิณว่า...
"ทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"
"ที่กล่าวหาว่าตนทำลอยตัวเหนือปัญหาไม่เป็นความจริง เพราะ “ลอยตัว”ต่างกับ “ความไม่รับผิดชอบ

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

"เหตุผลที่เธอ ไม่อยากตอบกระทู้ในสภาเอง" :lol:

[attachment=10341:เหตุผลที่ไม่ตอบกระทู้เอง.jpg]

#38 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:48

หน่ายใจ

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

:D :D อยากโวหาร แต่ไม่เข้าใจที่เค้าเขียนโพยมาให้ อ่านผิดเลยกลายเป็นโชว์โง่ไปเลย

#40 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

ส่วนตัวโน้มเอียงไปทางข้อสันนิษฐานที่ว่าเจ๊แกอ่านผิดแฮะ เพราะเห็นๆ กันอยู่ว่าเธอ 'เอ๋อ' ได้ขนาดไหน
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#41 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:17

ต้องไปถามแถวบอร์ดแดงครับ เขารู้หมดแหละว่านายกฯ จะพูดอะไร
แต่แต่ละคนก็ตอบไม่เหมือนกันหรอกนะครับ สุดแท้แต่ว่าจะจินตนาการน้ำแตกกันออกมาในรูปแบบไหน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#42 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:09

แปลไทยเป็นไทย

ลอยตัว = โยน ทุกสิ่งทุกอย่างไปให้ลูกน้องรับผิดชอบ
ไม่รับผิดชอบ = กรูไม่ผิด ไม่มีทางผิด ไม่เคยคิดจะทำเชี่ยอะไร

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน