Jump to content

- - - - -

วันนี้เสธ.อ้ายบอก.เมื่อถึงวันนั้นเราจะไป..

• Please log in to reply
25 replies to this topic

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 13:12

http://www.tnews.co....tml/news/46605/

"เสธ.อ้าย"ลั่น อาจกลับมาเป็นแกนนำเคลื่อนไหวอีก หากยังจาบจ้วง พร้อมใช้อาวุธ หากอีกฝ่ายใช้อาวุธ ถ้า รบ.เล่นสกปรก ก็อาจจะเล่นสกปรกกับรัฐบาล

พลเอกบุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ อดีตประธานองค์การพิทักษ์สยาม ให้สัมภาษณ์รายการเจาะข่าวร้อน วันที่ 27 พ.ย.2555 โดยมีประเด็นสำคัญ ดังนี้

พิธีกร : ท่านยังดำรงตำแหน่งประธานองค์การพิทักษ์สยามอยู่ใช่ไหมค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ขณะนี้เรื่องยังไม่จบ เราต้องดูแลคนเจ็บ และคนที่อาจถูกดำเนินคดี

พิธีกร : หลายคนมองว่า ท่านอาจกลับมาเป็นแกนนำในการเคลื่อนไหวอีกครั้ง ?

เสธ.อ้าย : ไม่มีครับ ประกาศโดยชัดเจนแล้ว แต่เรียนอย่างนี้ ถ้าหากยังไม่การจาบจ้วง พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว หรือเหตุการณ์ที่ไม่ดีต่อพระองค์ท่าน ผมพร้อมที่จะออกมา

พิธีกร : นั่นก็หมายถึงท่านพร้อมจะกลับมาเป็นแกนนำในการชุมนุมอีกครั้ง ?

เสธ.อ้าย : ใช่ครับ แต่ถ้าไปเป็นตามปกติ ผมก็คงให้คนอื่นดำเนินการ

พิธีกร : ในส่วนของข่าวจากเลขาฯ สมช. และ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง ว่าอาจมีการเคลื่อนไหวอีกครั้งของกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม จริงเท็จอย่างไรค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ไม่มีครับ ถ้ามีการเคลื่อนไหวก็แค่วันที่ 5 (ธ.ค.)นี้ เราจะชวนสมาชิกหรือผู้ที่ร่วมกับองค์การพิทักษ์สยาม แต่ไม่ได้กำชับหรือคาดหวังเรื่องจำนวนว่าต้องเท่านั้น เท่านี้

พิธีกร : แล้วเหตุใดจึงมีการยืนยันจากทางรองนายกรัฐมนตรี หรือเลขาสภาความมั่นคงแห่งชาติ ?

เสธ.อ้าย : ยืนยันว่าไม่มี ถ้ามีคงไม่ใช่พลเอกบุญเลิศอย่างแน่นอน

พิธีกร : ใครจะขึ้นมาเป็นผู้นำ หากไม่มีท่านแล้ว ?

เสธ.อ้าย : ก็แล้วแต่เขาจะเลือกกัน คืออย่างนี้ องค์การพิทักษ์สยามเดิมทีประกอบไปด้วย 10 กว่าองค์กร รวมกันแล้วเรียกว่าองค์การ อย่างท่าน พลเรือเอกชัย ( สุวรรณภาพ) คุณสมภพ ปิยะอุย ท่าน(พลเอก)ปฐมพงษ์ พลเอกสมเจตน์ ( บุญถนอม) หมอตุลย์ และก็อีกหลายคน ส.ว.วรินทร์ (เทียมจรัส) อาจารย์กรหริศ (บัวสรวง) ที่มารวมกัน และก็อย่างที่เรียน ท่านมาเชิญผมไปเป็นประธานองค์การพิทักษ์สยาม ถามว่าเอาไหม ซึ่งผมเคยเล่าไปหลายครั้งแล้ว ฉะนั้นเมื่อผมออก ก็แล้วแต่องค์การที่จะซาวเสียงว่าใครจะเป็น ใครจะเอา จะเอาใคร อะไรแบบนี้

พิธีกร : หมายความว่าชื่อที่ท่านเอ่ยมา มีสิทธิ์ทั้งหมดในการเข้ามาเป็นแกนนำในการเคลื่อนไหวอีกครั้ง ?

เสธ.อ้าย : ถูกต้อง แล้วแต่ผู้ใดจะเห็นว่าใครเหมาะสม ใครหนุนใคร

พิธีกร : จะมีการประชุมเพื่อนหาแกนนำอีกครั้งเมื่อไหร่ค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ก็คงเมื่อเราจบเรื่องทางกฏหมาย เพราะว่าวันศุกร์นี้เราก็จะไปยื่นศาลรัฐธรรมนูญ ทีมกฏหมายกำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังไง

พิธีกร ศาลรัฐธรรมนูญ! ไม่ทราบว่าประเด็นใดค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ประเด็นทีมกฏหมายกำลังคิดกันอยู่ แต่เอาเป็นว่ารัฐบาลนี้ ทำไม่ถูกต้องตามรัฐธรรมนูญ ขัดขวางไม่ให้องค์การพิทักษ์สยามชุมนุม โดยสงบและปราศจากอาวุธ ต้องรอวันศุกร์ครับ

พิธีกร : การแถลงข่าวของท่านเมื่อวานนี้ มีการระบุว่ามีการต่อสายไปถึง พลเอกดาว์พงษ์ รองผู้บัญชาการทหารบกว่าไม่มาตามนัด ?

เสธ.อ้าย : ไม่ใช่ ไม่ได้นัดกับใครทั้งนั้น ทหารนี่ผมไม่ได้นัดกับใครเลย บอกไปอีกที ที่โทรไปหาท่านดาว์พงษ์ คือเราเลิกแล้ว คืออยากให้ทหาร เวลาที่ตำรวจเขายิงแก๊สน้ำตา หรือขว้างแก๊สน้ำตา ให้ออกมาดูแลหน่อย คือใกล้กันทหารทัพาภาค 1 และเมื่อจบก็อยากให้บอกทหารหน่อยว่า อย่ารังแกคนที่กำลังกลับบ้าน ก็แค่นั้น ไม่มีอื่น

พิธีกร : เพราะว่ามีการสื่อสารออกมาว่า ท่านติดต่อกับทหาร ?

เสธ.อ้าย : ถูก แต่ไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องกำลังพล เกี่ยวกับว่าให้ดูแลความปลอดภัยของผู้ชุมนุม อย่าให้ตำรวจเขายิง หรือขว้างแก๊สน้ำตาเข้าใส่ เหตุผลก็คือเราต้องการเจาะลวดหนาม และแบริเออร์ ให้คนทั้งทางฝั่งสะพานมัฆวาน และสวนมิสกวัน มาอยู่ด้วยกันเท่านั้นเอง ไม่มีอื่น

พิธีกร : แม้จะยืนยันว่าท่านจะไม่มีการเคลื่อนไหวในช่วงปีใหม่ หากให้ท่านประเมิน ในช่วงที่สถานการณ์ที่เรียกว่า อารมณ์ของประชาชนยังคุกรุ่นจากเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เป็นไปได้ไหมที่จะมีการเคลื่อนไหว ?

เสธ.อ้าย : ถ้ารัฐบาลเล่นแบบนี้ เล่นแรงเกินไป เป็นคนชั่วอย่างที่ผมบอก คือพร้อมที่จะใช้อาวุธ ต่อไปนี้การชุมนุมถ้าจะสำเร็จต้องใช้อาวุธ

พิธีกร : คือยากใช่ไหมค่ะ ถ้าจะมีการชุมนุม ?

เสธ.อ้าย : ใช่! ยาก

พิธีกร : กับการชุมนุมเมื่อวันที่ 24 ที่ผ่านมา เป็นตัวชี้วัดหรือไม่ค่ะ ว่าคนไม่อยากชุมนุม หรือคนกำลังพอใจรัฐบาล ยินดีที่จะอยู่ในสถานการณ์แบบนี้ ท่านมองในมุมนี้หรือไม่ค่ะ อย่างไร ?

เสธ.อ้าย : ไม่ใช่ จริงแล้ว รัฐบาลสั่งตั้งแต่ผู้ว่าราชการจังหวัด นายอำเภอ กำนันผู้ใหญ่บ้าน ว่าอย่าให้คนออกมา ถ้าใครออกมาจะพิจารณาโทษ อย่างนี้ก็ลำบากแล้ว ถ้าใครจะออกมา อย่างโคราช บอกว่าถ้าใครจัดให้มีรถบัสมา จะถอนสัมปทาน หรือยกเลิกใบอนุญาตขนส่ง ที่ฟังมานะ เท็จจริงยังไม่รู้ เยอะแยะ และที่สกัดกั้นตามเส้นทาง รถยังเข้ากรุงเทพไม่ได้หลังเลิกชุมนุม เป็นพัน ๆ คันไม่ใช่ร้อย

พิธีกร : ข่าวที่ว่ามีการตัดน้ำตัดไฟ จริงเท็จอย่างไรค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ถูกต้อง ร้ายกว่านั้น ผู้ชุมนุมอาจถูกทำร้าย

พิธีกร : จึงเป็นเหตุผลให้ท่านยกเลิกการชุมนุม ?

เสธ.อ้าย : ถูกต้องครับ แค่ตัดน้ำนี่ก็ตายแล้วครับ เพราะห้องน้ำจะใช้กันยังไง

พิธีกร : ที่ท่านกล่าวไว้ก่อนหน้านี้ว่า หากชุมนุมไม่สำเร็จ ก็จะจบชีวิต"ไอ้เสือฝ้าย" ไม่มีทางกลับมาเป็นแกนนำในการชุมนุมอีก แต่ครั้งนี้ท่านพูดเหมือนกับว่า อาจมีทางกลับมาเป็นแกนนำในการชุมนุมอีก ?

เสธ.อ้าย : ยืนยันว่าไม่มี แต่ถ้ายังมีการจาบจ้วง ล่วงละเมิด ผมก็อาจจะออกมาอีก แต่จริงแล้วคงจบ ผมบอกจบก็คือจบ

พิธีกร : การออกมาของท่านอีกครั้ง คือการออกมาเป็นแกนนำอีกครั้ง ใช่ไหมค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ถูกแต่ว่า คราวนี้ผมอาจจะเล่นแรง เพราะว่าไม่งั้น สู้รัฐบาลไม่ได้ สู้รัฐบาลที่ชั่วร้ายไม่ได้

พิธีกร : เล่นแรงของท่านนี้คืออะไรค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ก็คือมีอาวุธด้วย เมื่อคู่ต่อสู้มีอาวุธ จะชุมนุมมือเปล่าได้อย่างไร ถ้าออกมานะ

พิธีกร : ท่านมีอะไรปิดท้ายไหมค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ถ้ารัฐบาลยังเล่นวิธีที่สกปรก ต่อไปราษฎรก็อาจจะสกปรกกับรัฐบาล เหมือนอย่างที่ทางใต้เขาเล่นกันอยู่ในขณะนี้ ผมขอเตือนรัฐบาลไว้

พิธีกร : ค่ะ ขอบคุณท่านค่ะ

Edited by kon_thai, 28 November 2012 - 13:28.

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 28 November 2012 - 13:18

รัฐบาลหลงฮุบเหยื่อของเสธอ้าย
แสดงขีดความสามารถสูงสุดของตะกวดออกมา
รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครา ;)

Edited by asawinee, 28 November 2012 - 13:31.

#3 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 13:33

เสธ.อ้าย : ยืนยันว่าไม่มี แต่ถ้ายังมีการจาบจ้วง ล่วงละเมิด ผมก็อาจจะออกมาอีก แต่จริงแล้วคงจบ ผมบอกจบก็คือจบ

พิธีกร : การออกมาของท่านอีกครั้ง คือการออกมาเป็นแกนนำอีกครั้ง ใช่ไหมค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ถูกแต่ว่า คราวนี้ผมอาจจะเล่นแรง เพราะว่าไม่งั้น สู้รัฐบาลไม่ได้ สู้รัฐบาลที่ชั่วร้ายไม่ได้

พิธีกร : เล่นแรงของท่านนี้คืออะไรค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ก็คือมีอาวุธด้วย เมื่อคู่ต่อสู้มีอาวุธ จะชุมนุมมือเปล่าได้อย่างไร ถ้าออกมานะ

พิธีกร : ท่านมีอะไรปิดท้ายไหมค่ะ ?

เสธ.อ้าย : ถ้ารัฐบาลยังเล่นวิธีที่สกปรก ต่อไปราษฎรก็อาจจะสกปรกกับรัฐบาล เหมือนอย่างที่ทางใต้เขาเล่นกันอยู่ในขณะนี้ ผมขอเตือนรัฐบาลไว้

พิธีกร : ค่ะ ขอบคุณท่านค่ะ
เราพร้อมที่จะก้าวเดินไปกับเสธ.อ้ายเสมอครับ.

#4 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 13:34

เสธอ้ายครับจะทำอะไรก็อย่าเปิดถ้วยเล่นหมดครับ เดียวมันจะจับทางและหาแผนป้องกันได้เหมือนคราวก่อน เป็นห่วงครับ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#5 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 November 2012 - 13:35

ก็ต้องเจอวิชามาร.....จากรัฐบาลชั่ว.........อีก

กลุ้ม..................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#6 Charlie

Charlie

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 13:43

ให้เพล่าๆ คำว่าอาวุธก็ดีครับ มันใช้เป็นข้ออ้างให้อีกฝ่ายได้ออกกฎหมายจำกัดสิทธิได้อย่างชอบธรรม
หรือเป็นเทนิคอำพรางครับ แต่ถ้าจะปั่นหัวรัฐบาลผมว่า มันก็ง่ายขึ้นแล้วครับในครั้งหน้า

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#7 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 13:47

เอางั้นเลยหรอท่าน เสธ.

นี่แผนหลอกเอาลูกเกาทัณฑ์รึุเปล่าเนี่ย :D

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#8 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 13:47

ก็ต้องเจอวิชามาร.....จากรัฐบาลชั่ว.........อีก

กลุ้ม..................

เสธ.อ้ายไม่เอาการเมืองครับ.และไม่เล่นการเมือง..จุดยืนยังเหมือนเดิม..คือแช่แข็งนักการเมือง.เพื่อล้างความสกปรกออกไป..บางคนอาจจะพูกได้ว่าทำไมไม่รออีก8ปี10ปีมันก็แพ้ภัยตัวเองในสิ่งที่มันทำไว้..กว่าจะถึงเวลานั้นประเทศเราจะเหลืออะไร.นักการเมืองข้าราชการที่เห็นแก่เงิน.ที่กอบโกยผลประโยชน์ไว้ตลอดเวลา5-10หลังจากนี้..ก็จะเปลี่ยนขั่วเมื่อเพื่อไทยตกตํ่า.แต่มันก็จะกลับมาเหมือนเดิม..เพราะบ้านเมืองเรามีแต่คนโกงกิน..หรือว่าพวกเราจะหลอกตัวเองไปเรื่อยๆว่ามันจะดีขึ้นเอง..

Edited by kon_thai, 28 November 2012 - 13:48.

#9 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 28 November 2012 - 13:49

ครั้งต่อไปชนะแน่

#10 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 28 November 2012 - 14:01

‎"เสธ.อ้าย"ลั่นพร้อมจัดม็อบ - ใช้อาวุธ หากยังจาบจ้วง

"เสธ.อ้าย"ลั่น อาจกลับมาเป็นแกนนำเคลื่อนไหวอีก หากยังจาบจ้วง พร้อมใช้อาวุธ หากอีกฝ่ายใช้อาวุธ ถ้า รบ.เล่นสกปรก ก็อาจจะเล่นสกปรกกับรัฐบาล

http://www.tnews.co....tml/news/46605/

#11 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 14:02

"เสธ.อ้าย"ลั่น อาจกลับมาเป็นแกนนำเคลื่อนไหวอีก หากยังจาบจ้วง พร้อมใช้อาวุธ หากอีกฝ่ายใช้อาวุธ ถ้า รบ.เล่นสกปรก ก็อาจจะเล่นสกปรกกับรัฐบาล"

อันนี้ เห็นด้วย 10000000000000000000000000000000000000 %

#12 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

Posted 28 November 2012 - 14:08

ไอ้พวกที่หมิ่นหรือคิดจะล้มล้าง.....รอดูวันที่ 5 ธันวานี้...ว่าคนที่รักในหลวงและมากันด้วยใจมีมากขนาดไหน

ถ้าพวกเอ็งกล้าก็เปิดหน้ามาเลย :angry:

ป.ล. ถ้าเสธ จัดอีก ผมก็เอาด้วยอีกน่ะแหละ แต่จัดวันอาทิตย์บ้างก็ดีนะ :)

#13 novem

novem

น้องเก่า

Posted 28 November 2012 - 14:10

เสธอ้ายโดนกดดันจากหลายฝ่ายที่กล่าวหาว่ารับเงินจากแม้ว

#14 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 14:18

ผมเชื่อว่าความรุนแรงไม่สามาแก้ปัญหาได้ทุกอย่าง...นักการเมืองส่วนใหญ่.พร้อมที่จะเป็นต้นอ้อล้อเล่นลมโอนอ่อน..ไปตามกระแสการเมือง..เอาแค่ถ้าใครนั่งดูอภิปรายไม่ไว้วางใจเมื่อวานดี..ท่านได้เห็นอะไรบ้าง..นักการเมืองแต่ละคน..ทำเพื่อชาติมีเหลือกี่คน..แต่ละคนเห็แก่ผลประโยชน์ของอะไร.ส่วนตัวหรือของชาติ...ประเทศนี้ไม่ใช่ของใครคนเดียวผมเชื่อ..แต่ผมจะไม่ยอมเป็นเครื่องมือของนักการเมืองอีกต่อไป..ตราบไดที่ยังมีนักการเมืองแบบนี้อยู่...ต่อให้ฝ่ายค้านมีหลักฐานแน่นแค่ไหนก็ไม่มีทางแก้ปัญหาอะไรได้..หรือใครคิดว่าทำได้..บอกวิธีหน่อยครับ
แต่เมื่อถึงเวลาที่จะล้างบาง..ความรุนแรงก็จำเป็นที่ต้องนำมาใช้.ผมเห็นด้วย..

Edited by kon_thai, 28 November 2012 - 15:02.

#15 best

best

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 14:39

กร๊ากกกกกกกกก ก็ยังพูดโง่ๆเหมือนเดิม

ม๊อบติดอาวุธ ขำว่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นก็โดนแช่แข็งตั้งแต่ยังไม่เริ่มแล้ว

#16 hentai

hentai

เมพ

Posted 28 November 2012 - 15:04

คนน้อยแล้วโทษโน่นโทษนี่... ตั้งไว้ ล้าน... ถ้ารวมตรงมัฆวานแล้ว... 5 หมื่น ถึงหรือยัง...
ถ้าคนจะมา.... แล้วอ้างติดโน่นติดนี่ มาไม่ได้โดนสกัด... แถวบ้านผมเค้าเรียกว่า..

ม็อบไม่มีใจ

ม็อบแบบนี้ แบบนี้ ฝนเปียกก็กลับบ้าน...
แดดร้อนก็กลับบ้าน...
เห็นตะกวด ตั้งด่าน ก็ หันรถกลับบ้าน...
แบบนี้เจอ แก๊ส ไม่... ราด เลยเหรอ...

นี่ยังไม่นับ ที่ กด LIKE แล้ว ติดงานเสมอ... 5555

เออ... แล้วออกมาทำไมหว่า... หรือ กะมา อาหารดี ดนตรี ไพเราะอย่างเดียว...
ม็อบแบบนี้ อย่าว่าแต่ปริมาณเลย... คุณภาพ.. (ไม่ใช่คุณภาพของคน) แต่ เป็น คุณภาพของม็อบยัง ตก spec...

ถึงวันนี้ มีใครทราบหรือยังว่า... ไม้เด็ดคืออะไร... หวังว่าคงไม่ใช่ คลิปที่ เค้ารู้กันหมดแล้ว นะ

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

Posted 28 November 2012 - 15:28

สงครามกลางเมืองนี่ขำเหรอวะ ?
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#18 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 15:36

จนถึงบัดนี้
ผมยังอ่านใจเสธฯอ้ายไม่ออก แม้แต่นิดเดียว
ผมยังคงโง่อยู่จริงๆ

#19 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 15:43

คนน้อยแล้วโทษโน่นโทษนี่... ตั้งไว้ ล้าน... ถ้ารวมตรงมัฆวานแล้ว... 5 หมื่น ถึงหรือยัง...
ถ้าคนจะมา.... แล้วอ้างติดโน่นติดนี่ มาไม่ได้โดนสกัด... แถวบ้านผมเค้าเรียกว่า..

ม็อบไม่มีใจ

ม็อบแบบนี้ แบบนี้ ฝนเปียกก็กลับบ้าน...
เห็นตะกวด ตั้งด่าน ก็ หันรถกลับบ้าน...
แบบนี้เจอ แก๊ส ไม่... ราด เลยเหรอ...

นี่ยังไม่นับ ที่ กด LIKE แล้ว ติดงานเสมอ... 5555

เออ... แล้วออกมาทำไมหว่า... หรือ กะมา อาหารดี ดนตรี ไพเราะอย่างเดียว...
ม็อบแบบนี้ อย่าว่าแต่ปริมาณเลย... คุณภาพ.. (ไม่ใช่คุณภาพของคน) แต่ เป็น คุณภาพของม็อบยัง ตก spec...

ถึงวันนี้ มีใครทราบหรือยังว่า... ไม้เด็ดคืออะไร... หวังว่าคงไม่ใช่ คลิปที่ เค้ารู้กันหมดแล้ว นะ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ
ม็อบคุณภาพต้องม็อบเสื้อแดงเท่านั้น
เสียดายที่ผมไม่มีภาพการชุมนุมแบบมีคุณภาพของเสื้อแดง ทั้งทุบรถ ทั้งเผา
มีคุณภาพครับ

#20 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 28 November 2012 - 16:01

เหอๆ รู้แล้วนี่ว่าพวกอีปูปัญญาอ่อน...คราวหน้านัดชุมนุม แล้วก็สั่งให้ทุกคนเตรียมอาวุธเท่าที่จะมีเอามาด้วย โหมข่าวล่วงหน้าซักสามเดือน...
ให้มันตื่นเต้นกันไปทั้งโลก...

ก่อนถึงวันนัดหมาย1วันก็ประกาศยกเลิก...555+
ให้แม่งตาแหกกันทั้งขบวน

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#21 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 17:00

พรรคแม้ว เป็นรัฐบาลแค่ ปีกว่า งานไปแล้วไม่ต่ำกว่า 5 แสนล้าน

ถ้าให้แบ่งแบบคร่าวๆก็น่า...เป็นแบบนี้
10 เบอร์เซ็นเข้าพรรค ก็ 5 หมื่นล้าน
20 เบอร์เซ็นส่งส่วยให้หน้าเหลี่ยม ก็ 1 แสนล้าน
10 เบอร์เซ็นเข้ากองทุน (กองทุนที่เอาไว้จ้างโจรแดงป่วนชาติ) ก็ 5 หมื่นล้าน
30 เบอร์เซ็น นักการเมืองแบ่งๆกัน ก็ 1.5 แสนล้าน
20 เบอร์เซ็นสำหรับข้าราชการ ก็ 1 แสนล้าน
10 เบอร์เซ็นสำหรับอื่น่ๆ ก็ 5 หมื่นล้าน

ถ้าอยู่ครบ 4 ปี ก็คูณอีก 4 เท่าตัว

เงินทุนหนาขนาดนี้ ซื้อใครก็ได้ ทหาร ตร ข้าราชการ นักการเมือง นักเลย มือปืน ชาวบ้าน..ซื้อได้หมด

#22 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 28 November 2012 - 18:02

กร๊ากกกกกกกกก ก็ยังพูดโง่ๆเหมือนเดิม

ม๊อบติดอาวุธ ขำว่ะ ถ้าเป็นแบบนั้นก็โดนแช่แข็งตั้งแต่ยังไม่เริ่มแล้ว

ตกลงว่า "แช่แข็ง" แล้วเหรอครับ?? :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#23 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

Posted 28 November 2012 - 18:06

ม็อบไม่มีใจ

ผมก็ว่างั้นแหละครับ
ม็อบคุณภาพต้องม็อบเสื้อแดงเท่านั้น
เสียดายที่ผมไม่มีภาพการชุมนุมแบบมีคุณภาพของเสื้อแดง ทั้งทุบรถ ทั้งเผา
มีคุณภาพครับ

สมเป็นคนกลางจริงๆ

ด่าม๊อบ "สลิ่ม" ไปยันด่าม๊อบ "พันธมิตร" แต่อีกม๊อบ.......???...............กลางมว๊ากกกกก :lol: :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#24 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 28 November 2012 - 18:45

เสือฝ้าย จะใช้ ยุทธวิธีกองโจร กันแล้ว

ตะกวด เตรียมหนาวได้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#25 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 November 2012 - 19:44

ม็อบไม่มีใจ

บันได อันเดิม ที่จินตนาการไว้เมื่อหลายวันก่อน ในกระทู้ที่ผ่านมา
หายไปใหนแล้วครับ

และหวังว่า ไม้เด็ดอันนี้ จะไม่หายไปอีก เมื่อ จินตนาการ จางหาย

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#26 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

Posted 28 November 2012 - 20:14

คิดถูกแล้วละครับ เสธ.อ้าย

อย่าไปจัดมันอีกเลยม็อบมือเปล่า เสียเวลาเปล่า

กองกำลังติดอาวุธเท่านั้นที่จะสอยรัฐบาลเฮงซวยนี้ออกไปได้

ถ้าคิดจะใช้แนวทางนี้ สนับสนุนเต็มที่ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users