Jump to content

- - - - -

'แม้ว'ฉุนลอยแพ'ปู'ฉะปธ.สภา-รองอ่อนแอ

• Please log in to reply
72 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:39

ด้วยฐานะทางสังคม ทางกฏหมาย แม้แต่ทางการเมือง

แต่ละคนที่เป็นสมาชิกพรรค รวมไปถึงบรรดาผุ้ที่ได้อ้างตัวว่าเป็นผู้แทนราษฏร

เป็นรัฐมนตรี เป็นแกนนำ ผู้นำในหลายๆกลุ่ม หลายๆหน่วย

ถามกันตรงๆเลยครับ พวกท่านด้อยกว่านักโทษหนีคดีที่พูดจากลับไปกลับมาตรงไหน

พวกท่านมีกี่คน กับนักโทษเพียงคนเดียว มันจำเป็นแล้วหรือ ที่จะต้องยอมเป็นขี้ข้าถึงขนาดนี้

ไม่ใช่ว่าเห็นใจหรืออะไรกับพวกท่านหรอกนะ แต่เห็นแล้ว บอกตรงๆ เวทนา

#52 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:18

มันเป็นเจ้าเข้า เจ้าของ มันจึงต้องบังคับ ขับไส
เคี่ยวเข็นเย็นค่ำ กรำไป ตามวิสัย มันเห็น เราเป็นควาย

**คำไว้อาลัย สำหรับกลุ่มขี้ข้าทักษิณ

**เมื่อไรมันจะฟ้องเสธอ้าย ซักที

Edited by IFai, 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:20.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#53 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ประธานสภานี่ต้องเป็นกลางไม่ใช่หรือครับ แล้วที่ทำรัฐเสียเปรียบน่ะ คือความเห็นแก่ตัวของคุณและพรรคพวกครับ ไม่ต้องไปโทษใครอื่น

ไม่เห็นตอนเลิกประชุมสภาหรือครับ ตอนที่ประธานสมสาก ปิดประชุม

เห็นไปยืนยกมือไหว้ส่ง อีโพย กับ ไอ้เป็ดเหลิม อยู่ข้างๆ บัลลังค์ประธาน

อีโพย ยังไม่เท่าไหร่ ยังมีไหว้ตอบ แต่ไอ้สัตว์เหลิม แม่งไม่สนใจ แถมบ่นด้วย

ประธานสมสาก ก็ยืนยิ้มหน้าเจื่อนตามเดิม ..................นี่มันสุดยอดแล้ววววว -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#54 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:47

ด้วยฐานะทางสังคม ทางกฏหมาย แม้แต่ทางการเมือง

แต่ละคนที่เป็นสมาชิกพรรค รวมไปถึงบรรดาผุ้ที่ได้อ้างตัวว่าเป็นผู้แทนราษฏร

เป็นรัฐมนตรี เป็นแกนนำ ผู้นำในหลายๆกลุ่ม หลายๆหน่วย

ถามกันตรงๆเลยครับ พวกท่านด้อยกว่านักโทษหนีคดีที่พูดจากลับไปกลับมาตรงไหน

พวกท่านมีกี่คน กับนักโทษเพียงคนเดียว มันจำเป็นแล้วหรือ ที่จะต้องยอมเป็นขี้ข้าถึงขนาดนี้

ไม่ใช่ว่าเห็นใจหรืออะไรกับพวกท่านหรอกนะ แต่เห็นแล้ว บอกตรงๆ เวทนา

สั้นๆ คำเดียวครับ ด้อยกว่าตรงที่ ไอ้ นช. มันมี "เงิน" ครับ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#55 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ได้สไกป์เข้ามาในที่ประชุมพรรคด้วย
โดยช่วงแรกได้ตำหนิผู้ทำหน้าที่ประธานในที่ประชุม ในช่วงที่นายจุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ ประธานวิปฝ่ายค้าน
กล่าวสรุปปิดการอภิปรายด้วยว่า ประธานของเราบางครั้งก็อ่อนแอไปหน่อย ฝั่งโน้นเขาฝันว่า
หากมีใครมานอนกับนายกรัฐมนตรีจะเป็นอย่างไร แต่ ส.ส.หญิงฝั่งเรากลับไม่เห็นมีใครโต้ตอบอะไรไปเลย

ขอให้นำเอาวิธีคิดนี้ไปใช้นะครับ จะได้ไม่อกแตกตายเสียก่อน

“เศษกระดาษแผ่นนี้พวกอาชีพเดียวกับฉันรู้ดีว่ามันคืออะไร
ดูชื่อผู้โดยสารของฉันวันนี้เที่ยวบินจากกรุงเทพฯ ไปฮ่องกงเช้านี้สิ
ตอนที่รู้ว่ามีผู้โดยสารคนนี้บนเครื่อง ประตูเครื่องกำลังจะปิดพอดี

ที่จริงฉันเคยได้ยินเพื่อนๆบอกว่าไอ้อีตระกูลนี้ มันเดินทางไปฮ่องกงกับพวกเราบ่อยๆ ฉันยังเคยคิดว่าถ้ามีพวกมันบนเครื่อง ก็ต้องไม่มีฉันทำงานบนนั้น.
ฉันรีบบอกหัวหน้าว่าวันนี้คงทำงานไม่ได้แล้ว หัวหน้าตกใจว่าเป็นไร เมื่อกี้ยังดีๆอยู่ ไฟลท์ก็เต็ม ถ้าอยู่ๆใครไม่ทำงานซักคนที่เหลือก็เหนื่อยเลยนะนั่น
พอบอกเหตุผล หัวหน้าก็น่ารักบอกว่าเดี๋ยวย้ายให้ไปทำงานจุดอื่นไม่ต้องเจอกับมันก็ได้ แล้วเตรียมออกเดินทาง
ฉันรีบโทรหาที่ปรึกษาด่วน บอกว่าเอาอะไรไปราดหัวมันในไฟลท์นี้ได้มั้ย ได้คำแนะนำว่าอย่าทำ เพราะจะผิดกฎหมายฮ่องกงและไม่คุ้มค่ากัน ความรู้สึกโกรธ เกลียดพวกมันยังไม่จางหายจากเหตุการณ์การชุมนุมเมื่อวาน ทำให้คับแค้นใจยิ่งขึ้นจนน้ำตาไหลออกมา

ขณะเครื่องบินขึ้นฉันนั่งสงบสติอารมณ์ จนดีขึ้นแล้ว ก็คิดได้ว่า คนตระกูลนี้มันทำลายความสุขของคนไทยมามากพอแล้ว ฉันจะไม่ให้โอกาสพวกมันทำลายความสุขและความดีอีก ใจก็สงบขึ้นมาบ้าง บอกหัวหน้าว่าจะทำงานตามปกติ หัวหน้าก็ตกลงแต่ไม่ต้องไปบริการมัน (คงป้องกันปัญหาด้วย)
ตลอดเที่ยวบินมันสวมแว่นกันแดดและหลับเป็นส่วนใหญ่
มีแอบคิดแผนกับน้องคนไทยที่ไม่ชอบพวกมันเหมือนกัน ว่าจะเข้าไปพูดถากถางพ่อมันก่อนเครื่องลงดีมั้ย. แต่แล้ว สติก็ทำงานมากกว่าอารมณ์ ไม่เข้าไปตอแยกับมัน รู้สำนึกว่า ทำไปก็ไม่มีผลต่อคนที่จิตสำนึกบอดอย่างพวกมัน แถมเราอาจจะต้องเพิ่มภาระเรื่องที่ต้องต่อสู้ขึ้นอีก
“อย่าเพิ่มศัตรูในการต่อสู้ จากความโง่ไร้สติของตัวเอง

ฉันนั่งสงบใจคิดขณะเครื่องลง ความรู้สึกของเสธ. อ้าย ตอนที่พูดคำว่า ” เสธ. อ้าย ได้ตายไปแล้ว ” เมื่อเย็นวานนี้ คงเจ็บปวดมากกว่าฉันตอนนี้นัก ฉันกลั้นน้ำตาที่อยากไหลออกมาไว้แค่นั้น กลืนมันกลับเข้าไปในอก. บอกตัวเองว่า เราจะต้องต่อสู้กับคนเลวในบ้านเมืองอย่างมีสติ ด้วยปัญญา และความถูกต้องชอบธรรม
อย่างน้อยวันนี้ ฉันเอาชนะความโกรธ ความเกลียดอย่างแรง ที่มีอยู่ ไม่ให้มันมามีอำนาจสร้างปัญหาเพิ่มทุกข์ให้ฉันได้
แพรทองธาร วันนี้ไม่โดนฉันเอากาแฟสาดหน้า แต่มันไม่รู้ว่าฉันจะต่อสู้ ทำให้พวกมันไม่ได้อยู่เป็นเสนียด[^_^]บนแผ่นดินไทยอีกต่อไป”

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#56 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

นี่ไง อำนาจนอกระบบที่ครอบงำการเมืองไทย 5555

รำไม่ดี ไม่กินหมู
เอ๊ย! โทษปี่ โทษกลอง

รำไม่ดี หมูไม่กิน ไม่ใช่เหรอครับ :lol: :lol: :lol:

Edited by อู๋ ฮานามิ, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:12.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

ไปเป็นลูกน้องเขาแล้ว เขาก้อกดหัวด่า ก้อได้แค่เอามือกุมไข่
เป็น สส. ดีๆ ไม่ชอบ ชอบเป็นขี้ข้า
ขนาด ร.5 เลิกทาส นานแล้ว ก้ออยากเป็นทาส
แค่หวังกินแค่เศษรำข้าว ประเทศชาติ ญาติพี่น้อง อย่าไปคิดถึง
ประชาติ้บไต อย่างนี้ มีสมองเสียป่าววๆๆ เสียชาติเกิด

โดนใจอย่างนี้....
อยากให้"บัตรเติมเงิน" ไม่กดLike ให้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

เป็นเรื่องของเจ้าของพรรค ด่าพวกขี้ข้า รับฟังได้ ประชาธิปไตยแบบเผาไทยครับ :D

#59 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

นี่ไง อำนาจนอกระบบที่ครอบงำการเมืองไทย 5555

รำไม่ดี หมูไม่กิน ไม่ใช่เหรอครับ :lol: :lol: :lol:

ขอโทษครับ แต่ตั้งใจ ผม มันประเภท ไม่มี ปี่ มีแต่ ขลุ่ย น่ะครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#60 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ขอโทษครับ แต่ตั้งใจ ผม มันประเภท ไม่มี ปี่ มีแต่ ขลุ่ย น่ะครับ

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#61 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

ไอ้-อี คนไหน ไม่ว่าสส.หรือนักวิชาการถ้ายอมอยู่ใต้ร่มแม้ว ผมถึงเกลียดทุกตัว

เพราะเท่ากับมันละทิ้งศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ไปหมดแล้ว

#62 Smith686

Smith686

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

ดร.นพดล กรรณิกา ผู้อำนวยการสำนักวิจัยเอแบคโพลล์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เปิดเผยผลสำรวจ “เอแบคเรียลไทม์โพลล์” (ABAC Real-Time POLL) ที่เป็นการสำรวจจากครัวเรือนที่สุ่มตัวอย่างได้ทั่วประเทศตามหลักสถิติแบบแบ่งกลุ่มเชิงชั้นภูมิหลายชั้น และได้ติดตั้งโทรศัพท์ให้กับครัวเรือนที่เป็นตัวอย่างเพื่อทำการสัมภาษณ์ได้อย่างรวดเร็วฉับไวทันต่อเหตุการณ์ จากนั้นประมวลผลด้วยระบบเครือข่ายคอมพิวเตอร์แบบเรียลไทม์ โดยครั้งนี้ได้ทำการสำรวจเรื่อง : เสียงสะท้อนของสาธารณชนหลังการยุติการชุมนุมทางการเมืองขององค์การพิทักษ์สยาม โดย พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ กรณีศึกษาตัวอย่างประชาชนที่มีอายุ 18 ปีขึ้นไปใน 17 จังหวัดของประเทศ จำนวนทั้งสิ้น 2,154 ตัวอย่าง ระหว่างวันที่ 28 — 29 พฤศจิกายนที่ผ่านมา ได้แก่ กรุงเทพมหานคร เพชรบุรี ฉะเชิงเทรา นครปฐม สมุทรปราการ อุตรดิตถ์ ลำปาง เชียงราย เชียงใหม่ มุกดาหาร หนองคาย สกลนคร ร้อยเอ็ด บุรีรัมย์ เลย นราธิวาส และสงขลา พบว่า
ที่น่าสนใจคือ เมื่อถามถึงความหวังในความสงบร่มเย็นของบ้านเมืองหลังการยุติการชุมนุมทางการเมืองขององค์การพิทักษ์สยาม พบว่า ร้อยละ 48.3 มีความหวังเพิ่มขึ้น ร้อยละ 36.4 หวังเท่าเดิม และร้อยละ 15.3 มีความหวังลดลง
เมื่อถามถึงคะแนนความพึงพอใจต่อการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตำรวจในการดูแลความสงบเรียบร้อยของการชุมนุมทางการเมืองขององค์การพิทักษ์สยาม เมื่อคะแนนเต็ม 10 คะแนน พบว่า ประชาชนที่ถูกศึกษาให้ 8.02 คะแนน โดยร้อยละ 82.7 พอใจค่อนข้างมากถึงมาก ต่อแผนหรือวิธีการของ พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผบ.ตร. ในการรับมือดูแลความสงบเรียบร้อยในการชุมนุมทางการเมืองที่ผ่านมา ในขณะที่ร้อยละ 17.3 พอใจค่อนข้างน้อยถึงน้อย http://www.ryt9.com/s/abcp/1540578

#63 Smith686

Smith686

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

สวนดุสิตโพล มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต เปิดเผยผลสำรวจความคิดเห็นประชาชนทั่วประเทศ ในหัวข้อ "ความเชื่อมั่นการเมืองไทย หลังอภิปรายไม่ไว้วางใจ" โดยพบว่า ประชาชนส่วนใหญ่ ร้อยละ 55.31 เชื่อมั่นในตัว น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี เท่าเดิม และวางใจให้ทำงานต่อไป เช่นเดียวกับ ร้อยละ 55.73 ที่เชื่อมั่นในตัวนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ และผู้นำฝ่ายค้านเท่าเดิม เพราะยังทำหน้าที่เป็นฝ่ายค้านที่ดี
นอกจากนี้ ผลสำรวจยังพบว่า ประชาชนส่วนใหญ่ ร้อยละ 48 เชื่อมั่นรัฐบาลเท่าเดิม และคิดว่ารัฐบาลทำงานมาถูกทางแล้ว รวมถึงร้อยละ 51.56 ที่เชื่อมั่นในภาพรวมการเมืองไทยเท่าเดิมเช่นกัน
อย่างไรก็ตาม ประชาชนร้อยละ 54.26 อยากให้รัฐบาลตรวจสอบและเร่งแก้ปัญหาการทุจริตคอร์รัปชันอย่างจริงจัง และร้อยละ 44.91 อยากให้ฝ่ายค้านตั้งประเด็นการอภิปรายครั้งต่อไปให้รัดกุมมากขึ้น

#64 Smith686

Smith686

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

ไอ้-อี คนไหน ไม่ว่าสส.หรือนักวิชาการถ้ายอมอยู่ใต้ร่มแม้ว ผมถึงเกลียดทุกตัว

เพราะเท่ากับมันละทิ้งศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์ไปหมดแล้ว

เข้าเวปกีฬา ศึกษากฏ กติกา มารยาท รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย แล้วจิตใจจะดีขึ้น แฟนลิเวอร์พูลก็ยังแค่แซวแต่ไม่เคยเครียดแค้นแมนยูเลยนะครับ http://www.thekop.in...e=viewforum&f=1

#65 Smith686

Smith686

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ศูนย์วิจัยมหาวิทยาลัยกรุงเทพ (กรุงเทพโพลล์) เปิดเผยผลสำรวจความคิดเห็นประชาชนจากทุกภูมิภาคทั่วประเทศ จำนวน 1,120 คน ในหัวข้อ “จาก ครม.ยิ่งลักษณ์ 3 ถึงอภิปรายไม่ไว้วางใจ คะแนนนิยมนายกฯ เป็นอย่างไร" พบว่า คะแนนนิยม น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร หลังการอภิปรายไม่ไว้วางใจปรับลดลงเป็นร้อยละ 48.7 จากร้อยละ 52.6 เมื่อเทียบกับช่วงที่มีการแต่งตั้ง ครม.ยิ่งลักษณ์ 3 ในขณะที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ คะแนนนิยมเพิ่มขึ้นเล็กน้อยจากร้อยละ 32.8 เป็นร้อยละ 33.7

อย่างไรก็ดี เมื่อพิจารณาในภาพรวม น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ยังมีคะแนนนิยมที่สูงกว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่ร้อยละ 51.2 ต่อ 33.1 นอกจากนี้คะแนนนิยมของน.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ยังสูงกว่าการสำรวจในช่วงวิกฤติน้ำท่วมปี 54 ที่คะแนนนิยมขณะนั้นเท่ากับร้อยละ 47.0
ด้านคะแนนนิยมพรรคการเมืองในระบบบัญชีรายชื่อ (Party List) พบว่าพรรคเพื่อไทยมีคะแนนนิยมเท่ากับร้อยละ 48.8 สูงกว่าพรรคประชาธิปัตย์ที่มีคะแนนนิยมร้อยละ 34.8 ส่วนคะแนนนิยมพรรคการเมืองในระบบแบ่งเขตเลือกตั้งพบว่ามีสัดส่วนในลักษณะเดียวกับระบบบัญชีรายชื่อ คือ พรรคเพื่อไทยมีคะแนนนิยมเท่ากับร้อยละ 46.7 สูงกว่าพรรคประชาธิปัตย์ที่มีคะแนนนิยมร้อยละ 33.4
สุดท้ายเมื่อถามว่า “ณ วันนี้ ท่านคาดว่ารัฐบาลของ น.ส. ยิ่งลักษณ์ จะทำงานครบวาระหรือไม่" พบว่าประชาชนส่วนใหญ่คิดเป็นร้อยละ 61.0 คาดว่ารัฐบาลของ น.ส. ยิ่งลักษณ์ จะทำงานครบวาระ 4 ปี รองลงมาร้อยละ 11.8 คาดว่าจะทำงานได้มากกว่า 2 ปีแต่ไม่ถึง 3 ปี และร้อยละ 7.9 คาดว่าจะทำงานได้มากกว่า 3 ปีแต่ไม่ครบ 4 ปี

#66 Smith686

Smith686

น้องใหม่

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:52

ศูนย์วิจัยนโยบายสาธารณะ สำนักวิจัยเอแบคโพลล์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เปิดเผยผลวิจัยเชิงสำรวจความเห็นประชาชนอายุ 18 ปีขึ้นไป จำนวน 2,184 คน ใน 17 จังหวัดทั่วประเทศ เรื่องภาพลักษณ์ความเป็นผู้นำของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี

ผลการสำรวจพบว่า ภาพลักษณ์ความเป็นผู้นำของนายกรัฐมนตรีเพิ่มขึ้นทุกตัวชี้วัด โดยความเป็นตัวของตัวเองสูงสุดที่ 63.7% ตามมาด้วยเป็นคนรุ่นใหม่ 60.9% ได้รับการยอมรับภายในประเทศและต่างประเทศ 58.9% มีความคิดสร้างสรรค์ 57.1% มีความเสียสละ 55.1% มีความโอบอ้อมอารี 54.0% มีวิสัยทัศน์ 53.7% ประพฤติตนเป็นแบบอย่างที่ดี 53.5% กล้าคิดกล้าตัดสินใจ 52.5% มีความสุภาพอ่อนโยน 51.9% มีความซื่อสัตย์สุจริต 51.3% มีจริยธรรมทางการเมือง 50.8% รวดเร็วฉับไวในการแก้ไขปัญหา 49.8% มีความยุติธรรม 49.6% แก้ปัญหา (บริหาร) ความขัดแย้งได้ดี 49.2% มีความอดทนอดกลั้น รู้จักควบคุมอารมณ์ 47.8% และมีความรู้ความสามารถเพิ่มสูงขึ้น 44.6%

สิ่งที่ประชาชนอยากเห็นในการพัฒนาประเทศคือ ทำให้คนไทยรากหญ้ามีรายได้เพิ่มขึ้น คนรวยใส่ใจคนจนให้มากขึ้น 82.8% กระจายทรัพยากรให้โอกาสประชาชนทั่วไปได้ครอบครองเป็นเจ้าของมากขึ้น 80.3% หยุดสร้างเงื่อนไขขัดแย้งรุนแรงของคนในชาติ อยากเห็นนักการเมืองปรองดองกันให้ชาวบ้านเห็น 79.9% ยึดกระบวนการยุติธรรมในการคลี่คลายปัญหาบ้านเมือง 75.4% และเพิ่มความพร้อมให้คนไทยและเจ้าหน้าที่รัฐเข้าสู่การเป็นประชาคมอาเซียนเต็มรูปแบบ​ 73.3%

เมื่อถามถึงนักการเมืองที่ช่วยเหลือคนยากจนให้มีชีวิตที่ดีขึ้นมากที่สุด 22.4% ระบุ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ตามมาด้วย น.ส.ยิ่งลักษณ์ 21.2% นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ 14.3% ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง 7.8% นายชวน หลีกภัย 6.5% นายบรรหาร ศิลปอาชา 3.8% http://www.redudd.com/thread-9466.html

#67 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

:lol: สรท กำลังจะมีโปก 2 หรอเนี่ย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#68 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

ศูนย์วิจัยนโยบายสาธารณะ สำนักวิจัยเอแบคโพลล์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เปิดเผยผลวิจัยเชิงสำรวจความเห็นประชาชนอายุ 18 ปีขึ้นไป จำนวน 2,184 คน ใน 17 จังหวัดทั่วประเทศ เรื่องภาพลักษณ์ความเป็นผู้นำของ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี

ผลการสำรวจพบว่า ภาพลักษณ์ความเป็นผู้นำของนายกรัฐมนตรีเพิ่มขึ้นทุกตัวชี้วัด โดยความเป็นตัวของตัวเองสูงสุดที่ 63.7% ตามมาด้วยเป็นคนรุ่นใหม่ 60.9% ได้รับการยอมรับภายในประเทศและต่างประเทศ 58.9% มีความคิดสร้างสรรค์ 57.1% มีความเสียสละ 55.1% มีความโอบอ้อมอารี 54.0% มีวิสัยทัศน์ 53.7% ประพฤติตนเป็นแบบอย่างที่ดี 53.5% กล้าคิดกล้าตัดสินใจ 52.5% มีความสุภาพอ่อนโยน 51.9% มีความซื่อสัตย์สุจริต 51.3% มีจริยธรรมทางการเมือง 50.8% รวดเร็วฉับไวในการแก้ไขปัญหา 49.8% มีความยุติธรรม 49.6% แก้ปัญหา (บริหาร) ความขัดแย้งได้ดี 49.2% มีความอดทนอดกลั้น รู้จักควบคุมอารมณ์ 47.8% และมีความรู้ความสามารถเพิ่มสูงขึ้น 44.6%

สิ่งที่ประชาชนอยากเห็นในการพัฒนาประเทศคือ ทำให้คนไทยรากหญ้ามีรายได้เพิ่มขึ้น คนรวยใส่ใจคนจนให้มากขึ้น 82.8% กระจายทรัพยากรให้โอกาสประชาชนทั่วไปได้ครอบครองเป็นเจ้าของมากขึ้น 80.3% หยุดสร้างเงื่อนไขขัดแย้งรุนแรงของคนในชาติ อยากเห็นนักการเมืองปรองดองกันให้ชาวบ้านเห็น 79.9% ยึดกระบวนการยุติธรรมในการคลี่คลายปัญหาบ้านเมือง 75.4% และเพิ่มความพร้อมให้คนไทยและเจ้าหน้าที่รัฐเข้าสู่การเป็นประชาคมอาเซียนเต็มรูปแบบ​ 73.3%

เมื่อถามถึงนักการเมืองที่ช่วยเหลือคนยากจนให้มีชีวิตที่ดีขึ้นมากที่สุด 22.4% ระบุ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ตามมาด้วย น.ส.ยิ่งลักษณ์ 21.2% นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ 14.3% ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง 7.8% นายชวน หลีกภัย 6.5% นายบรรหาร ศิลปอาชา 3.8% http://www.redudd.com/thread-9466.html

ถ้าคุณยังเชื่อโพลเหล่านี้ ผมก็ไม่มีอะไรจะตอบ หรือโต้แย้ง

เพราะผมเชื่อสิ่งที่เกิดขึ้นจริงมากกว่าโพล

และที่ผมเกลียดแม้วกับพวก ก็ไม่ได้ทำให้ผมเครียด

เพราะไม่มีประโยชณ์ที่จะเอาคนพวกนี้มาทำร้ายตัวเอง

เปรียบเหมือนผมเกลียดของเหม็นเน่า แต่ผมก็ไม่ได้เครียดอะไร

Edited by kokkai, 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:05.

#69 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

นายวิสุทธิ์ ไชยณรุณ แกทำหน้าที่ได้ดีนะผมว่า ใครได้ดูตอน แกไล่ไอ่หัวขาวสุนัย ออกจากห้องประชุมบ้าง แกเรียกตำรวจมาเลย
แล้วสุนัยมันก็ นั่งลง

#70 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:32

ดร.นพดล กรรณิกา ผู้อำนวยการสำนักวิจัยเอแบคโพลล์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เปิดเผยผลสำรวจ “เอแบคเรียลไทม์โพลล์” (ABAC Real-Time POLL) ที่เป็นการสำรวจจากครัวเรือนที่สุ่มตัวอย่างได้ทั่วประเทศตามหลักสถิติแบบแบ่งกลุ่มเชิงชั้นภูมิหลายชั้น และได้ติดตั้งโทรศัพท์ให้กับครัวเรือนที่เป็นตัวอย่างเพื่อทำการสัมภาษณ์ได้อย่างรวดเร็วฉับไวทันต่อเหตุการณ์

ในที่สุดก็รู้ซะทีว่าเอแบคทีเรียโพลมันสุ่มตัวอย่างแบบฟิกซ์ตัวอย่าง จะสำรวจกี่เรื่องมันก็คำตอบเดิมนั่นแหละ

#71 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:13

ดร.นพดล กรรณิกา ผู้อำนวยการสำนักวิจัยเอแบคโพลล์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ เปิดเผยผลสำรวจ “เอแบคเรียลไทม์โพลล์” (ABAC Real-Time POLL) ที่เป็นการสำรวจจากครัวเรือนที่สุ่มตัวอย่างได้ทั่วประเทศตามหลักสถิติแบบแบ่งกลุ่มเชิงชั้นภูมิหลายชั้น และได้ติดตั้งโทรศัพท์ให้กับครัวเรือนที่เป็นตัวอย่างเพื่อทำการสัมภาษณ์ได้อย่างรวดเร็วฉับไวทันต่อเหตุการณ์

ในที่สุดก็รู้ซะทีว่าเอแบคทีเรียโพลมันสุ่มตัวอย่างแบบฟิกซ์ตัวอย่าง จะสำรวจกี่เรื่องมันก็คำตอบเดิมนั่นแหละ

มิน่า...อับดุลถามอะไรตอบได้ดังใจนึกตลอด
บ้านใครได้รับเกียรติติดตั้งโทรศัพท์สายด่วนเครื่องนี้บ้างครับ?
ถ่ายรูปเครื่องโทรศัพท์มาโชว์กันหน่อยเร้วววว

#72 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

อ่านกระทู้แล้วเหมือนนายทาสจิกหัวด่าทาสในเรือนเบี้ย

#73 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

ไปเป็นลูกน้องเขาแล้ว เขาก้อกดหัวด่า ก้อได้แค่เอามือกุมไข่
เป็น สส. ดีๆ ไม่ชอบ ชอบเป็นขี้ข้า
ขนาด ร.5 เลิกทาส นานแล้ว ก้ออยากเป็นทาส
แค่หวังกินแค่เศษรำข้าว ประเทศชาติ ญาติพี่น้อง อย่าไปคิดถึง
ประชาติ้บไต อย่างนี้ มีสมองเสียป่าววๆๆ เสียชาติเกิด

เจ๋งครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน